PDA

View Full Version : [Share] Server World of Kungfu ver 1.0.53

hongtu1
11-08-09, 10:00 AM
Mình mới kiếm được cái này nhưng vẫn chưa kịp test. Mọi người ai chưa biết cách cài thì tạm thời kiếm hướng dẫn ở mấy topic bên nha.
Server:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fgygtm3bytgn)
Client: Các bạn có thể tài client bản mới nhất (1.0.53) ở trang chủ:Click Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Findex.cfm%3Faction%3Ddownloads)
Hoặc ai đã có client rồi thì tải các patch về update:Click Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Findex.cfm%3Fsrc%3D%26action%3Dmanualpatchmirror)
Theo mình được biết thì ver 1.0.53 này thên 2 map luyện level:Level 110 - Qingyuan (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Findex.cfm%3Faction%3Dqingyuan); và level 120 - Graveyard of Howling Wind (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Findex.cfm%3Faction%3Dqingyuan%23qing2)
Một số tính năng, event và pet mới, các bạn tham khảo thêm ở đây:Click Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Findex.cfm%3Faction%3Dversion%26dt%3Dver53)

Nguồn:RZ

huynhxuantan
11-08-09, 10:13 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hongtu1
11-08-09, 10:17 AM
SV cậu tự update hả? post cho mọi ngừoi mấy cái hình xem sao. Hic! dạo này lâu không động đến WOK, cũng chưa cả buồn update, online lên tới ver 1.0.54 rồi

huynhxuantan
11-08-09, 10:26 AM
mình dùng sv 1.0.45 của hongtu share đó update lên chạy đến 1.0.54, hi hi hi, cậu có thể hướng dẫn mình sủ dụng tool để update item mail mới không

hongtu1
11-08-09, 12:59 PM
mình dùng sv 1.0.45 của hongtu share đó update lên chạy đến 1.0.54, hi hi hi, cậu có thể hướng dẫn mình sủ dụng tool để update item mail mới không
Lâu rồi mình ko động đến nữa .Mà item mall thì có cần tool nào đâu, chỉ update sv lên rồi add thêm item vào là ok mà

SjTempo9x
11-08-09, 01:38 PM
sv này đã có phần chỉnh x exp chưa bạn?
tui làm theo hd của cái ông dưới kia dùng navicat connect vào chỉnh lv thế là bị hỏng hết nv òi
khi oánh quái thì bị trở về lv 1+_+
mana thì âm ko ngồi thiền hồi sức được
h chơi lại oải quá
còn nữa khi vào mấy map dungeon nó đòi hỏi phải có team
có thể sửa được giống như cái CC của MU ko nhỉ:D
thanks

draculaltd
16-08-09, 11:06 AM
cấu hình xong hết mySQL,AppServ,login vô đc luôn,nhưng nó báo The server is under maintenance ,ai biết chỉ dùm với

draculaltd
17-08-09, 10:41 AM
Cuối cùng cũng sửa xong lỗi ,create đc nhân vật luôn ,nhưng ko chơi đc,nó báo server error,kiểm tra cái zonesrv thấy :The map was not in this zone

nhockeke3
31-08-09, 03:01 PM
ai test sv này ok rùi chụp phát ảnh + hướng dẫn qua cho mọi người nào :|

nhockeke3
01-09-09, 06:10 PM
Cuối cùng cũng sửa xong lỗi ,create đc nhân vật luôn ,nhưng ko chơi đc,nó báo server error,kiểm tra cái zonesrv thấy :The map was not in this zone

mình cũng bị tương tự vậy, ai biết lỗi này ko =((

nhockeke3
01-09-09, 07:17 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sau khi connect nó báo vậy The map was not in this zone

TALovexm
01-09-09, 07:42 PM
Phiên bản này khi download nguyên thủy về bạn phải sửa lại các Map tên tiếng anh thành tiếng china. (chỉnh ở danh sách map dưới phần điền tên máy tính của mình vào ^^ )

Như vậy mới có thể login vào được ...

nhockeke3
01-09-09, 08:22 PM

nhockeke3
01-09-09, 08:27 PM
nếu đúng bác chỉ cách sửa luôn cho em nhé

TALovexm
01-09-09, 08:52 PM
Đằng sau dấu ";" chỉ là chú thích

Cậu sửa cái mà "hay là cái này" thành tên tiếng china là được đồng thời kiểm tra lại xem còn chỗ nào nữa thì sửa nốt ^^

nhockeke3
01-09-09, 09:01 PM
nhưng làm sao để đổi thành font china kiểu này nhỉ :-s ÁøºÓ bác chỉ giúp em nốt nhé$-)

nhockeke3
01-09-09, 09:21 PM
fix đc lỗi rùi. lấy tạm cái name của server 1.0.45 ^^ nhưng lại xuất hiện lỗi mới

lần này mấy cái link ko báo gì nữa mới gay :|

nhockeke3
01-09-09, 09:38 PM
dịch google ra là server đang bảo trì :-$

TALovexm
01-09-09, 10:09 PM
^^ kiểm tra xem đúng tên máy chưa ? và IP đã chuẩn chưa, nó phân biệt cả chữ hoa và chữ thường. đặt toàn bộ là IP chứ đứng thiết lập dạng localhost

vitvn
01-10-09, 07:04 PM
Cái đó lập thêm vài acc là chạy được chứ acc đầu là ko được,của mình cũng bị vậy thôi vài acc sau ngon ngay.Mà bản này lỗi mỗi acc chỉ chơi được 1 nv thôi

kennymask
15-10-09, 01:25 PM
>:D<>:D< tôi test xong rồi he he

anh em ai có nhu cầu cài offline thì pm tui nhé ......

ledainam
26-10-09, 01:56 PM
test xong thi` HD gium` ae voy' , chu' choy 1 minh` ki` lem pro...

Lam on chi~ cach' sua~ loi~ sau khi dang nhap roy` , bi man` hinh` toi' thui ah` , chi~ giup' pro:-s

kennymask
27-10-09, 11:33 AM
test xong thi` HD gium` ae voy' , chu' choy 1 minh` ki` lem pro...

Lam on chi~ cach' sua~ loi~ sau khi dang nhap roy` , bi man` hinh` toi' thui ah` , chi~ giup' pro:-s
đang xài bản nào mới được ??? nếu xài 1.0.53

[zone]
zone_num = 1
max_load = 10000

[database]
ip = 127.0.0.1
db_name = wok
user = root
psd = claudiu
port = 3306

num = 1;
born_0 = Taoyuan sector

[zone0]
zone_id=1
map_server = CLAW-A28A03661D ; [B] có đổi tên chỗ này chưa ? đổi thành tên máy của mình đang xài đó
map_num = 47
map_0 = test ; shop
map_1 = Taoyuan sector ; Taoyuan
map_2 = ÁøºÓ ; Liuhe
map_3 = ËØÁÖÔ· ; Sulin Garden
map_4 = ¹ÅÏÄ»ÊÁê ; Ancient Xia Tomb
map_5 = Òæ³Ç ; Yicheng
map_6 = ÍÁÁÖ ; Stone Forest
map_7 = Ê®·½¶´ ; Shi Fang Maze
map_8 = ÊÙ¶¼ ; Shoudu
map_9 = ϲÓêÁÖÌà ; Xitang Rainforest
map_10 = ³±Ö®Ïï ; Chaozhi Sewer
map_11 = ±ÚÖÝ ; Bizhou
map_12 = ÁðÁ§³Ø ; Liuli Pool
map_13 = ¾®´¨ ; Jingchuan
map_14 = ÇØ´¨ ; Qinchuan
map_15 = ÈÈȪ ; Hot Spring
map_16 = ÁúÂöµîÓîÇø ; Forbidden Palace
map_17 = ÁúÂö¾Å¹¬Çø ; Dragon Maze
map_26 = »ÃÔÂÁÖ ; Huanyue Wood
map_27 = ¹ÅËþÃܾ³ ; Ancient Pagoda of Mijing
map_28 = °ÙÊÞ¹È ; Beast Valley
map_29 = 嫺£ò×Â¥ ; Vast Mirage
map_30 = Àë»ê½§ ; Lihun Gully
map_31 = »ðÔƽûµØ ; Forbidden Area
map_32 = ÃüÔ˵ع¬ ; Fate Dungeon
map_18 = ÀÞ̨ ; Arena
map_19 = ÎÞ¼äÁ¶Óü ; Endless Hell
map_20 = ±ÈÎäÀÞ̨1 ; Arena No.1
map_21 = ±ÈÎäÀÞ̨2 ; Arena No.2
map_22 = ±ÈÎäÀÞ̨3 ; Arena No.3
map_23 = ±ÈÎäÀÞ̨4 ; Arena No.4
map_24 = ¹úÕ½Õ½³¡ ; Country Battle Field
map_25 = ±Õ¹ØÁ·¹¦³¡ ; Qigong Temple
map_33 = ÃÅÅɲɼ¯³¡1 ; Collection Field
map_34 = ÃÅÅɲɼ¯³¡2 ; Collection Field
map_35 = ÃÅÅɲɼ¯³¡3 ; Collection Field
map_36 = ÃÅÅɲɼ¯³¡4 ; Collection Field
map_37 = ÃÅÅɲɼ¯³¡5 ; Collection Field
map_38 = ¿ºÁÖ ; Kanglin
map_39 = ÂÓ¶áÕ½Õ½³¡ ; Invasion Battle Field
map_40 = çÎç¿ÖÛ ; Piaomiao Zhou
map_41 = ºìÊ÷ÁÖ ; Mangrove
map_42 = ÎäÁÖ´ó»á ; Legendary School
map_43 = ʯÅ̱¤ ; Stone Fort
map_44 = ÃÖÏã¹ÅÇð ; Ancient Hill of Mixiang
map_45 = ÇåÔ´ ; Qingyuan
map_46 = ±¯·ç¹ÅµÀ ; Graveyard of Howling Wind
p.s chủ topic biết cách làm online cái server này hông chỉ anh em với sao tui mò hoài không ra ! thay ip WAN vào thì lỗi tùm lum !? có cần cài thêm cái gì vào máy không ?

kjmbialon
27-10-09, 01:56 PM
kô download đc mới đau đầu anh 2 ơi làm seo bây h

kennymask
28-10-09, 10:03 AM
kô download đc mới đau đầu anh 2 ơi làm seo bây h
không down được cái chi ? bạn phải nói rõ chứ ?

changthusinhvn
19-12-09, 09:48 AM
Đã ai chạy good hết chưa, mình cũng đang bị tình trạng như các bạn trên
Mình cũng đang ở tình trạng không tìm thấy map, tạo tài khoản ok, nhưng
chọn nhân vật để login thì nỗi
ai fix rùi chỉ với!
Thanks

quocvip1821993
05-02-10, 08:43 PM
may anh up lai cai cline 1.53 di link khong bắt đc idm 5.18 , cảm ơn may anh nhieu

bqqhuy
07-02-10, 01:18 PM
anh em nào đã việt hóa game này ok cho em xin với :D

tavanthu
13-02-10, 01:33 PM
đây nè tôi nói cho ma` nghe bản sever nay chưa hoàn chỉnh vì thế mấy bác vào client cũng không được đâu phải down bản 1.052 về mà chơi

tavanthu
13-02-10, 01:34 PM
cái sever này thàng kia lấy trên ragezone đó mà tui đã nghiên cứu nát ra rùi không xài được Vs client 1.053 đâu!

btbaotrung90
10-03-10, 03:52 PM
Èo thui a e xài cái server cũ đi ít lỗi

Mà nè nếu tôi mở online chơi chung ko bít có ai ủng hộ ko ta ;)) (server 10.045

ntjna
25-03-10, 06:12 PM
Cuối cùng cũng đã cài xong server này, nhưng con voi bị lỗi hay sao ấy, lên là ko xuống được nữa
Ai chỉ em cách sửa lỗi forge đi

omasa
20-04-10, 03:30 PM
Ngồi test bản games này thấy lỗi quá trời. Mất mấy ngày ngồi fix đã gần như hoàn chỉnh. Nhưng cái vấn đề ở đây là éo có con server nào Up lên OL để mọi ng cùng test chứ test 1 mình 1 máy Ram có 1G vừa chơi vừa máy chủ éo chịu đc nhiệt. Ức chế....

Đang việt hóa cái client. Hix! mệt vãi. Ngày xưa đã việt hóa đc khoang 70% rồi (Ngày xưa mở Thegioikungfu.com) nhưng xịt 1 cái 3:-O die luôn cái ổ cứng là xong ~X(. Sau hơn 1 năm chán trường với kungfu thì giờ lại có hứng làm tiếp >:/ . À mà bác nào khoái làm Online thi hợp tác phát nhá. (Tui chưa có server đâu #:-s) Ai có hứng pm yahoo: it_binh_dan cùng thảo luận :-?

boyholidays
26-05-15, 09:56 PM
Ngồi test bản games này thấy lỗi quá trời. Mất mấy ngày ngồi fix đã gần như hoàn chỉnh. Nhưng cái vấn đề ở đây là éo có con server nào Up lên OL để mọi ng cùng test chứ test 1 mình 1 máy Ram có 1G vừa chơi vừa máy chủ éo chịu đc nhiệt. Ức chế....

Đang việt hóa cái client. Hix! mệt vãi. Ngày xưa đã việt hóa đc khoang 70% rồi (Ngày xưa mở Thegioikungfu.com) nhưng xịt 1 cái 3:-O die luôn cái ổ cứng là xong ~X(. Sau hơn 1 năm chán trường với kungfu thì giờ lại có hứng làm tiếp >:/ . À mà bác nào khoái làm Online thi hợp tác phát nhá. (Tui chưa có server đâu #:-s) Ai có hứng pm yahoo: it_binh_dan cùng thảo luận :-?

cho mình hỏi mình xài bản 1.0.68 của tuân565 mà không có thương thành phải làm sao đây mọi người có ai ko?

boyholidays
29-11-23, 08:44 AM
Mình mới kiếm được cái này nhưng vẫn chưa kịp test. Mọi người ai chưa biết cách cài thì tạm thời kiếm hướng dẫn ở mấy topic bên nha.
Server:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fgygtm3bytgn)
Client: Các bạn có thể tài client bản mới nhất (1.0.53) ở trang chủ:Click Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Findex.cfm%3Faction%3Ddownloads)
Hoặc ai đã có client rồi thì tải các patch về update:Click Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Findex.cfm%3Fsrc%3D%26action%3Dmanualpatchmirror)
Theo mình được biết thì ver 1.0.53 này thên 2 map luyện level:Level 110 - Qingyuan (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Findex.cfm%3Faction%3Dqingyuan); và level 120 - Graveyard of Howling Wind (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Findex.cfm%3Faction%3Dqingyuan%23qing2)
Một số tính năng, event và pet mới, các bạn tham khảo thêm ở đây:Click Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Findex.cfm%3Faction%3Dversion%26dt%3Dver53)

Nguồn:RZ

mọi gười ai còn sever này không share cho mình với mình gởi tiền cafe nhé.