PDA

View Full Version : Update cho PT offline!!

trungtheboy
31-07-09, 07:33 PM
Đây được coi là bản update thứ 2 sau bản endless. Trong update này mình share cho các bạn tool chỉnh tên và lời thoại của NPC, launcher mới cho PT, và 1 file edit đã hex exp đến lv150.Đây là link download:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Chú ý: bạn phải đổi tên file "Client lv 150.exe" trong foder level150 thành "game.exe" nha)
Xong roài, bây giờ đi tìm tiếp các tool mới :D:D:D

hungcuongtv
02-08-09, 09:54 AM
Đây được coi là bản update thứ 2 sau bản endless. Trong update này mình share cho các bạn tool chỉnh tên và lời thoại của NPC, launcher mới cho PT, và 1 file edit đã hex exp đến lv150.Đây là link download:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fmyfiles.php)
(Chú ý: bạn phải đổi tên file "Client lv 150.exe" trong foder level150 thành "game.exe" nha)
Xong roài, bây giờ đi tìm tiếp các tool mới :D:D:D

link ko có gì hết ông ơi ko có download đc :-ss

hungcuongtv
02-08-09, 10:20 AM
Hướng dẫn tạo Clan trong Priton tale Ofline (mới test client XPT)
Một số chú ý trong quá trình làm Server offline:
- Các query trong thư mục Scipt của Miniserver đều có tên là …sql (ví dụ: Clan.sql) nên khi các bạn làm tới bước tạo newdatebase như trong video thì lúc đặt tên database bạn bỏ .sql đi (vd: đặt tên newdatabase sẽ là Clan thay vì đặt là Clan.sql) vì khi viết tác giả cho server nó nhận vào cở sở dữ liệu tên là Clan (mình ko rành về cơ sở dữ liệu cho lắm nếu có gì thì thông củm nha vì mình ko bít nói sao cho đúng chuyên môn).
- Bạn nào muốn tạo Clan thì cài lại từ đầu và làm như vậy. Còn ai làm biếng thì sửa cở sở dữ liệu lại (nhưng phải rành về sql nha).
Sau đây là vài hình ảnh về cách tạo Clan trong game:
Hình 1: Nhấn vào ClanMaster sẽ hiện ra, nhấn vào yes (do client mình có thay đổi nên toàn tiếng Anh) ^^!.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hình 2: Nó đòi tiền >.<, nhấn ok.
Hình 3: Nhập vào tên Clan yêu quí của mình(Hok cóa hình do mình quên làm tới bước sau mới nhớ hix!!!).
Hình 4: Hok có gì để nói.
Hình 5: Nó nhắc số lượng member của Clan, nhấn vào ok nhưng hok đc các bạn cứ nhấn cancel.
Hình 6: Đăng kí thất bại rùi hix, đành phải nhấn ok thôi.
Hình 7: Đừng buồn, sau đó các bạn nhấn vào ổng 1 lần nữa ổng sẽ bảo như vầy, rồi nhấn ok.
Hình 8: Có Clan rồi hên quá ^^!
Qote: Mình hướng dẫn chi tiết từ A >> Z nếu có ai cho là thừa thì thông cảm.
Biểu tượng clan mình là chữ Tử đó ^^!
to: trungboy... ráng tìm tool aging mới nha...:-o

trungtheboy
02-08-09, 01:02 PM
Xin lỗi bạn mình copy nhầm link :D. Đây là link down
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e8ebb871
mình upload thêm cái tôl hexexp và cái auto tạo và query database để các bạn cài game dễ dàng hơn!!

thecong
02-08-09, 01:07 PM
ặc ặc cái ông này có avata gớm nhỉ đang định làm gì con nhỏ thế kia

game này chơi cũng được đấy nhưng mà thấy nó sao sao ấy nên cài được vào bữa rồi del
chủ yếu cái này cài lâu gớm lun

trungtheboy
02-08-09, 02:22 PM
Thì tui đã up thêm cho cái tự động cài database rồi còn gì công việc còn lại chỉ mất khoảng 10 phút là xong. :D
Ah có ai hướng dẫn mình cách đưa cái pt này lên online đc ko???

hungcuongtv
02-08-09, 03:18 PM
tạo clan đc chưa ông trung.
mấy file ông đưa lên sài seo vậy >.< để về mò thử :)]

trungtheboy
02-08-09, 03:39 PM
Mấy cái file đấy sài đơn giản mà. Đang thử test map mới cho pt nếu được thì sẽ up ngay :D

hungcuongtv
02-08-09, 07:09 PM
Mấy cái file đấy sài đơn giản mà. Đang thử test map mới cho pt nếu được thì sẽ up ngay :D

cái xphex sài sao ông, còn cái lv150 tui paste vào server và client rồi kết quả la connecting fail >.< hướng dẫn tý xíu đi....o:-)

trungtheboy
02-08-09, 08:05 PM
Ah! mở cái xphex lên nhấn brows chọn cái server.exe cần hex, chỗ #level để 150 rồi ấn generate rồi save dưới dạnh file XPHex.txt. Còn cái clien kia không cần copy vào đâu dùng cái cũ vẫn được :D

trungtheboy
02-08-09, 10:00 PM
Cho em spam phát! Này hungcuongtv mình cài PT cho thằng em, cài xong hết rùi chạy server nó báo socket()failed như hình nè
Giúp mình cái nha. Thank trước!!

trungtheboy
03-08-09, 02:12 PM
Chài! Mới đến bước tạo tên cho clan ấn ok phát báo "lỗi không xác định (3)"

trungtheboy
03-08-09, 02:54 PM
Hot Hot!! Đã tìm thấy tool age mới hungcuongtv ơi test đi này :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e8ebb871

hungcuongtv
03-08-09, 07:08 PM
Ah! mở cái xphex lên nhấn brows chọn cái server.exe cần hex, chỗ #level để 150 rồi ấn generate rồi save dưới dạnh file XPHex.txt. Còn cái clien kia không cần copy vào đâu dùng cái cũ vẫn được :D

uh cám ơn nha để về thử ^^! (file setup.bat bạn làm hả tài ghê ta ơi) còn cái xpt-regedit để làm gì vậy file đó hễ sài là connect fail nên mình xóa giờ thấy nên thắc mắc ^^!

hungcuongtv
03-08-09, 07:21 PM
Cho em spam phát! Này hungcuongtv mình cài PT cho thằng em, cài xong hết rùi chạy server nó báo socket()failed như hình nè
Giúp mình cái nha. Thank trước!!

không thấy hình (mình cài 10 lần cỡ 8 lần connect đều đc ^^!)

hungcuongtv
03-08-09, 07:25 PM
Chài! Mới đến bước tạo tên cho clan ấn ok phát báo "lỗi không xác định (3)"

ẽo lỗi trong đóa là không thống nhất giữa query sql và server, hix mình mới học sql cơ bản ah query trong đóa nhìn là mún xỉu rồi để về mình ngâm cứu xem ^^! (mình chỉ rành sql 2000 sơ sơ còn 2005 thì...>.<!)
bạn lúc cài database có làm đúng hướng dẫn hem, ah lúc kết nối ODBC cũng quan trọng nữa nha (tạo ClanMain, Clan, ServerMain gì gì đó)
Mình chỉ tạo web để đăng kí acc (localhost/login.asp) mà thôi không tạo web account manager nha không bít có phải khác biệt chỗ đó ko nữa

trungtheboy
03-08-09, 11:31 PM
Để làm lại thử xem, không được thì pó tay rồi. ah dùng tool age mới chưa ngon lành chứ, tui test dùng ok luôn :D

hungcuongtv
04-08-09, 05:54 PM
Để làm lại thử xem, không được thì pó tay rồi. ah dùng tool age mới chưa ngon lành chứ, tui test dùng ok luôn :D
hix seo tui aging vẫn fail >.<. (minh` chay. client xpt.exe co' sao hem)
khi tui hex sv endless trong miniserver thì lỗi này nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungtheboy
04-08-09, 10:37 PM
Bạn thử down lại bản endless xem rồi edit lại nếu bị lỗi thì post lên để mình xem. Mình aging lên 16 mà đã thấy sao đâu nhỉ??

trungtheboy
04-08-09, 11:44 PM
Chán quá làm mãi mà vẫn lỗi không xác định (3), nản wa!!! Tui dùng tool age mới có thấy sao đâu age lên 18 mà cũng không bị hụt phát nào :D

hungcuongtv
05-08-09, 08:50 AM
1/ mình sài cái endless trong fonder lv150 của bạn đóa. (post vk knight của bạn xem chiêm ngưỡng đi, mình post nhiều rồi tới bạn chứ, cả toppic chỉ có 2 thằng :)))
2/ CÒN CÁI xpt-REDISTRY CÓ SÀI HOK VẬY ÔNG....
3/ tui hex cái endless vẫn bị lỗi như cũ, hình tui post ở bài trước rồi đó zZ

trungtheboy
05-08-09, 11:28 AM
1/ Mình đã up server đã fix age 100% thành công lên rồi, bạn down về sài xem có được không
2/ Cái XPT-Registry chỉ hỗ trợ kết nối clien với server cho người mới cài thôi, muốn dùng thì chỉnh lại ip của máy rùi nháy đúp vào là được :D
3/ Để mấy bài nữa mình post hình lên cho xem :D(toàn đồ tự lấy của pt khác về rồi đổi tên nên ngộ lắm :D)

trungtheboy
05-08-09, 03:16 PM
hungcuongtv ơi! Mình sửa được cái lỗi không xác định(3) rồi. Nhưng tạo clan như bạn hướng dẫn đến bước ấn canel rồi ấn ok, sau khi ấn lại vào ông lập clan thì lại bắt làm lại từ đầu chứ ko báo lập đc clan như của bạn.Hix Hix

hungcuongtv
06-08-09, 08:53 AM
hungcuongtv ơi! Mình sửa được cái lỗi không xác định(3) rồi. Nhưng tạo clan như bạn hướng dẫn đến bước ấn canel rồi ấn ok, sau khi ấn lại vào ông lập clan thì lại bắt làm lại từ đầu chứ ko báo lập đc clan như của bạn.Hix Hix

zZ Ai mà bít đâu nè, ah mà bạn có tạo aucount manager hok vậy, mình hok có cài nên chỉ set lv lên đc 120 thôi, các fonder trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> như: clanmain, clan, sever main để tạo clan đó, nếu cài account manager thì các query trong đó sẽ khác (bạn mún thử tạo clan thì làm máy của em bạn đóa :) để cài lại mà ko đc mất công lắm ^^!)
ah mà bạn sài cái agingratechange sao vậy, khi ông load file -KPT-Endless-Tower-... exe có bỏ đuôi .exe ko. cái của ông share vẫn fail hix. Trong miniserver của ông còn cái file tên -KPT-Endless-Tower- giống tên sv vậy nhưng ko có .exe ko nếu có share cho tui cái -KPT-Endless-Tower-.exe + cái đó nha (thất bại nữa là ....)

trungtheboy
06-08-09, 02:16 PM
Mình ko cài cái XPTAcc mà cũng chỉ lập nick nhw bạn thui.Hay là share cho mình cái database của bạn xem nào
Còn cái vụ server mình đã up file mới lên rồi đó down về xài thử coi. Cách dùng cái AgeRateChanger là mở nó lên nhập tên cái file chạy server vào (chú ý tốt nhất là ấn chuột phải vào cái server.exe rùi chọn rename sau đó copy cho và cái AgeRateChanger) tiếp theo chỉnh các thông số % nhớ là phải để lại cái % thì mới được. VD: 90% --> 0%

hungcuongtv
06-08-09, 03:45 PM
uh để mình backup lại rồi share choa nhưng chắc lâu ah ^^! (phải đi cần thơ học 1 tuần lận), mà bạn có sài Clan system trong file sv ko, theo mình thì datbase của mình giống nhau ah, chủ yếu là Clan system copy bỏ vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> kìa (có gì thì 1 tuần gặp lại hen).^^!

trungtheboy
06-08-09, 09:43 PM
Nhanh nhanh mình chờ đó. Mình đang đi tìm mấy cái tool mới với mấy cái item. Đợi mình hoàn thiện hết item rùi up ảnh cho coi (đầu tiên là up item của k9 :D)
Quên mất ko cho link down cái server :D

Naughty_boy9x
13-08-09, 08:10 PM
Cái này của bạn sử dụng rất tốt nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> age nerver failed.rar
CẢm ơn nhá :D
Ái chà, lâu ko vào, dạo này box pt bắt đầu phát triển rồi nhẩy ^_^

Naughty_boy9x
13-08-09, 08:13 PM
@hungcuongtv: bạn cho mình xin cái Backup ClanDB của bạn được ko. cảm ơn trước nhé :D

trungtheboy
15-08-09, 12:06 PM
:D! Không có gì! Tại thấy box PT ít người vào nên phải hoạt động nhiều mới thu hút mọi người hưởng ứng.(Naughty_boy9x đỗ đại học hok :D, năm nay mình học cật lực để thi đây! Hĩ Hĩ)

hungcuongtv
17-08-09, 09:08 AM
@hungcuongtv: bạn cho mình xin cái Backup ClanDB của bạn được ko. cảm ơn trước nhé :D
Để hôm nào mình share cho cái database lun. Nữa chuyển sang sài vista rồi ko cài xpt đc nữa >.<. Ông nào cho tui cái yahoo đi, tui ko có host để upload >.<

trungtheboy
17-08-09, 09:16 AM
Trời ! Sao ko lập lấy 1 cái nick nữa đi :D! Cài vista hả, mình có cái clien chạy trên vista đây lấy hok, mỗi tội chưa fix để đăng nhập admin :D

hungcuongtv
19-08-09, 07:49 PM
Trời ! Sao ko lập lấy 1 cái nick nữa đi :D! Cài vista hả, mình có cái clien chạy trên vista đây lấy hok, mỗi tội chưa fix để đăng nhập admin :D
Hix hết cài víta đc òi, hôm bữa về cần thơ bị té xe làm te tua 2 cái đĩa òi hicx mới mua nữa chứ ZZZZZZ>:P

trungtheboy
19-08-09, 08:11 PM
Đĩa vista bản quyền ah! Đĩa lậu thì mua đầy ngoài hiệu kìa, tậu lấy 1 cái DVD là ngon lành, muốn có bản quyền thì crack :D (Nhà mình dùng winXP crack bản quyền luôn)

phuongco
20-08-09, 12:40 AM
Cái này có vẻ hay đấy nhỉ :D. Cài PT offline lâu lắm rồi giờ có gì mới để cài lại chơi cho đỡ buồn nhỉ

trungtheboy
21-08-09, 09:12 AM
Cũng chưa có gì đặc sắc cả! Chỉ có 1 số tool mới và 1 vài item tự chỉnh sửa lại thôi. Hiện đã có server mới nhưng bọn nó kẹt sỉ chưa share cho lên đang căng mồm ra xin đây :D. Nếu bạn muốn biết thông tin mới về PT thì vào: forum.ragezone.com

hungcuongtv
25-08-09, 08:41 AM
Đĩa vista bản quyền ah! Đĩa lậu thì mua đầy ngoài hiệu kìa, tậu lấy 1 cái DVD là ngon lành, muốn có bản quyền thì crack :D (Nhà mình dùng winXP crack bản quyền luôn)
Hix bản lậu thì nói gì, tự nhiên trong 1s cả người lẫn ngựa nằm lăn lốc trên đường, mới tốn mười mấy đô tự nhiên ko cánh mà bay ^^! (cái forum gì mà lúc online lúc off sv pó chíu)
:x

trungtheboy
25-08-09, 12:52 PM
Có cái server mới đang cần ông test đây, máy mới ghót lại nên ko có mà test :D
server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch clien: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hungcuongtv
28-08-09, 07:01 PM
Có cái server mới đang cần ông test đây, máy mới ghót lại nên ko có mà test :D
server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch clien: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chài oi! Hum bữa thấy mấy cái font hay hay copy bỏ vô chơi ko ngờ bị lỗi nhiều wa nên ghost máy lại lun òi hix. Mà ông có mún lấy database của tui ko
hôm nào tui gửi. Dạo này năm cuối rồi nên ko có time để test SV nữa ^^!

trungtheboy
31-08-09, 06:51 PM
Có chứ, up lên đi! Mình cũng cuối cấp nên cũng ngại test lắm. Để naughty_boy9x test :D

Naughty_boy9x
15-09-09, 04:28 PM
OMG sao cứ đổ hết lên tôi thế T_T
Mấy hôm nữa lên nhập trường rùi, chịu thui không có thời gian test đâu. Bạn nào rảnh test dùm mọi người đi :D

Naughty_boy9x
15-09-09, 04:29 PM
Chài oi! Hum bữa thấy mấy cái font hay hay copy bỏ vô chơi ko ngờ bị lỗi nhiều wa nên ghost máy lại lun òi hix. Mà ông có mún lấy database của tui ko
hôm nào tui gửi. Dạo này năm cuối rồi nên ko có time để test SV nữa ^^!

=> ế send cho tui cái clandb của bạn với :D mấy hôm nữa lên trường nếu rảnh thì chiến luôn :D

trungtheboy
16-09-09, 09:31 PM
Lại máu chơi PT ah! Đi học thêm SQL đi xong về dạy tui :D

hungcuongtv
17-09-09, 10:07 AM
=> ế send cho tui cái clandb của bạn với :D mấy hôm nữa lên trường nếu rảnh thì chiến luôn :D
Tiêu hết òi nau ơi. Tui quen sài SQL 2000 ah không rành 2005, khi backup file tui quên đặt time nên giờ nó mất hết rồi hix hix:-ss. Thành thật srr mọi người nha :((

trungtheboy
17-09-09, 09:47 PM
Trời ơi! Mọi hy vọng sụp đổ hix hix! Chán wa nhỉ, thôi đành vậy không cần clan cũng không sao.

Naughty_boy9x
26-09-09, 10:32 AM
à. cài thử cái Clan 2.0 coi, mình xài thấy ok :P nhưng chưa thử đăng kí clan thì máy hỏng phải ghost lại :D

Naughty_boy9x
26-09-09, 10:35 AM
Tiêu hết òi nau ơi. Tui quen sài SQL 2000 ah không rành 2005, khi backup file tui quên đặt time nên giờ nó mất hết rồi hix hix:-ss. Thành thật srr mọi người nha :((

=> ông xài cái chuơng trình backup kiểu đặt mốc thời gian như Rollback ý hả

Bethinhgia
30-09-10, 09:47 AM
à. cài thử cái Clan 2.0 coi, mình xài thấy ok :P nhưng chưa thử đăng kí clan thì máy hỏng phải ghost lại :D

Acc Naughty_boy9x Bạn vẩn chưa tạo được Clan à , mình đã làm theo hướng dẩn của bạn và tạo được Clan rồi mà . Người hướng dẩn chưa làm được mà người làm thử lại làm được là sao ta~X(

trungtheboy
30-09-10, 11:07 AM
Ặc bài nỳ post từ lúc chưa có cái clan 2.0, chưa làm được sao dám hướng dẫn chứ. Tình hình là sắp có update :-"