PDA

View Full Version : hướng dẫn fix cái SCFSB3 nè

thecong
31-07-09, 05:51 PM
cứ cài MWARE vào là vô tư thôi mất cong dow một tẹo nhưng được lâu dài đối với ai ko có nét cài vào thì sau đó cài cái netword bản 2.0 cũng ok

huntersun
05-08-09, 07:18 AM
Ặc, chưa kịp nhìn thì đã bị del _ _! Xui thật!

Destruct
12-08-09, 02:59 PM
thecong post lại Topic hoặc xoá Topic!

huntersun
12-08-09, 03:33 PM
Thế Công đã chỉ cho hunter cách fix như sau ;))
Cài VMWARE và fix thôi ^^!
Còn cách cài như thế nào thì chỉ cần lên Google Search VMWARE 6 thì cả đống link down hoặc qua box TGHM down về !

membering
14-08-09, 10:10 PM
bạn cho mình hỏi cái SCFdb3.exe là nhất thiết phải cần có mạng hoặc mạng ảo tạo bởi vmware thì mới chạy đc àh, hiện tại mình mình đã dùng olly fix lại cái fixSCFdb chạy khỏi cần mạng rồi, chạy cái fix đó OK nhưng vẫn ko run đc cái SCFdb3 (_ _!!)

huntersun
14-08-09, 10:16 PM
SCFDB3 không cần crack, không cần mạng !
Uploaded by HunterSun

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fnwdm2d32422)

membering
14-08-09, 10:21 PM
oh ko, ý mình hỏi nếu máy hoàn toàn ko có mạng thì có cách nào để chạy cái SCFdb3 vì khi chạy SCFdb3.exe ở máy mình thì lúc nào cũng báo lỗi của Net. Framework dẫn tới ko chạy đc GS mặc dù đã cài đầy đủ, thx bạn ^_^

huntersun
14-08-09, 10:24 PM
Không có mạng thì chỉ dùng SCFDB 3 trên mà xài hoặc dùng VMWARE thui à !
Còn tự mình chỉnh sửa thì mình không bik !

membering
14-08-09, 10:29 PM
àh zậy là cái SCFdb3 ở trên là chạy ko cần mạng đó sao ^_^ thx bạn nhìu, để mình test thử xem sao ^^

prince
07-09-09, 11:33 AM
đã test và kết quả vẫn như cũ, ko có gì mới hết, đang điên tiết với cái SCFDB3 rồi

membering
07-09-09, 07:45 PM
đã test và kết quả vẫn như cũ, ko có gì mới hết, đang điên tiết với cái SCFDB3 rồi
bạn tạo mạng ảo, xong bật Network Connections, click phải vào Local Area Connection chọn Properties, hiện ra 1 cửa sổ, ở tab General, khung this connection uses the following items:, chọn dòng Internet Protocol (TCP/IP), chọn Properties, chọn mục Uses the following IP address: config lại như thế này là ok hoàn toàn:

IP address: 192.168.1.3 (cái này bạn mún để IP như thế nào thì tùy bạn)
Subnet mask: 255.255.255.0 (có người thì để 255.0.0.0 cũng đc)
Default gateway: 192.168.1.1

Refferred DNS server: 210.245.10.20
Alternate DNS server: 210.245.10.22 (2 dòng này nếu bạn chưa hiểu tại sao phải có thì config y chang là đc)

xom1b
20-09-09, 11:12 PM
bạn cho mình hỏi cái SCFdb3.exe là nhất thiết phải cần có mạng hoặc mạng ảo tạo bởi vmware thì mới chạy đc àh, hiện tại mình mình đã dùng olly fix lại cái fixSCFdb chạy khỏi cần mạng rồi, chạy cái fix đó OK nhưng vẫn ko run đc cái SCFdb3 (_ _!!)

có phải bạn dùng Olly để ByPass cái dòng thông báo của FIXSCFDB ko, nếu bạn làm vậy thì khi cái Patch đó nó ko Patching đc nhưng vẫn thông báo Succes nên bạn tg? là đã OK nhưng thật ra không phải vậy
các ứng dụng viết cần chạy trên nền .NET thì nhất thiết phải có NETFRAME vì vậy chúng ta không thể vứt NETFRAME đi đc đâu
chỉ có cách tạo mạng ảo cho nó không báo lỗi FRAMEWORK thôi

membering
21-09-09, 12:26 PM
có phải bạn dùng Olly để ByPass cái dòng thông báo của FIXSCFDB ko, nếu bạn làm vậy thì khi cái Patch đó nó ko Patching đc nhưng vẫn thông báo Succes nên bạn tg? là đã OK nhưng thật ra không phải vậy
các ứng dụng viết cần chạy trên nền .NET thì nhất thiết phải có NETFRAME vì vậy chúng ta không thể vứt NETFRAME đi đc đâu
chỉ có cách tạo mạng ảo cho nó không báo lỗi FRAMEWORK thôi
ko phải đâu bạn, ở đây mình ko cần chạy cái FixSCFDB đâu, chỉ cần config lại trong Network Connection thui.

ở trên mình đâu có nói từ nào liên quan đến việc vứt Net. đi đâu ^:)^ dĩ nhiên là phải cài Net. chứ :-??

xom1b
21-09-09, 02:21 PM
ko phải đâu bạn, ở đây mình ko cần chạy cái FixSCFDB đâu, chỉ cần config lại trong Network Connection thui.

ở trên mình đâu có nói từ nào liên quan đến việc vứt Net. đi đâu ^:)^ dĩ nhiên là phải cài Net. chứ :-??

hic tại mình trích dẫn nhầm nhưng mà hôm qua k sửa đc mà :|

c00lxike
26-10-09, 02:26 PM
fix SCFDB3 để làm gì?Mục đích là gì????

khianhtrolai
27-10-09, 09:58 PM
the cong cho mình xin link download đi bạn mình không fix được