PDA

View Full Version : Hướng dẫn Add GM + Iweb cho Server TGHM tích hợp !

thecongcntt
31-07-09, 03:54 PM
Đầu tiên là link down các công cụ cần thiết

1 . Iweb + Hướng dẫn cài đặt
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ata%2F261417121412161f%2FCai%2520dat%2520Iweb%2520 cho%2520windows.rar.glx)
2.Bộ tool (Cho các bạn tự tìm hiểu)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ata%2F6351525751505457%2Fpwtools.7z.glx)
3. Ebook XML full cho TGHM (China) cho bạn nào muốn tìm hiểu sâu :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ata%2F3f0d0e0c0a060e07%2FXML.chm.glx)

Lưu ý : Mình không hỗ trợ các bạn phần add item vào elements.data và gshop.data .Nếu bạn nào muốn tìm hiểu thì tất cả đều nằm ở các link này. Các bạn thông cảm cho mình !

Phần hướng dẫn add KNB + add GM :
Vào Query analyzer của MSSQL ( giống như khi restore database)
copy đoạn này vào và F5 :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Với ID 32 là mã ID của tài khoản của bạn trong database passport
VD : Bạn mở table Users trong passport (ở cuối) xem ID của các account thứ tự là 32, 48,64......(Mỗi Tài khoản hơn kém nhau 16 ID)

Phần tạo GM
Vào Query analyzer của MSSQL
copy đoạn này vào và F5 :

exec addGM(32,1)
Với ID 32 tương tự như trên

Sau khi đã là tài khoản GM thì tiếp theo là có thể sử dụng các lệnh GM:

GM console commands:
gm_kickout_role
gm_kickout_user
gm_list_user
gm_online_num
gm_restart_sev
gm_shutup_role
gm_shutup_user
gm_moveto_player
gm_callin_player
gm_broadcast
gm_showid
gm_forbid_role
gm_trigger_chat
gm_generate

ID Event

Christmas Events
2 - Christmas Event (Snowmans in ADC dropping celestial stones etc)
3 - Santa Claus NPC close to City of Ethersword Elder
4 - Santa Claus NPC close to City of Feathers Elder
5 - Santa Claus NPC close to City of Vanished Elder
6 - Santa Claus NPC close to Rosalind & Eunice in Ancient Dragon City

8 - Activate boxes in arena (GM need to be inside to start)

Horse Race
9 - Activate Monthly/Yearly Horserace in Feathers (GM need to be at the spot)
10 - Same as 9
11 - Same as 9

Communication event
12 - Mailboxes (default is set to on, remeove them by using Close monster creater)
13 - Messenger Angel Chiling (NPC by all mailboxes selling World Trumpets, and have mailing service), Also adds replacement NPCs for the Perfect Present Ambassadors
14 - Perfect Present Ambassador (defauld is set to on, remove them by using Close monster creater)

Rancor Event
66 - Village of the Hidden Hero rancor level 20
67 - Cambridge Village rancor level 20
68 - Bamboo Village rancor level 20
69 - Walled Stronghold rancor level 20
70 - Antiquity Entreance rancor level 20
71 - South Stalking Stronghold rancor level 20
72 - Ground of Logging rancor level 20
73 - Vicinage Town rancor level 20
74 - Barbarian Village rancor level 20
75 - Mirror lake rancor level 40
76 - Orchis Sereene rancor level 40
77 - Allied Army Camp rancor level 40
78 - Fishing Village rancor level 40
79 - Clan of haste rancor level 50
80 - Town of Forwarding wind rancor level 50
81 - Camp of Sumor rancor level 50
82 - Sundown Town rancor level 50
83 - Town of arriving rancor level 50
84 - Arrow stepping Manor rancor level 70
85 - City of Misfortune rancor level 70
86 - Fangs Town rancor level 70
87 - Dreaming cloud Village rancor level 70
88 - Whetstone Stronghold rancor level 70
89 - Village of the Lost rancor level 90, flying
90 - Town of Sanctuary rancor level 90, flying
91 - Notting Village rancor level 90, flying
92 - Reckless Beauty Village rancor level 90
93 - Fire bathing Village rancor level 90
94 - South Screen Town rancor level 90
95 - East Screen Town rancor level 90
96 - North Screen Town rancor level 90
97 - Expeditionary Camp rancor level 100
98 - Snowswept Village rancor level 100
99 - Shattered ice rancor level 100
100 - Avalanche rancor level 100
103 - Dream Searching Port invasion
104 - Thousand Stream AIR invasion

ADC invasion events
109 - Start final ADC invasion wave (When bosses are killed it advances onwars to wave 1 and if bosses has been aggroed they dont disappear when event is closed)
110 - Start ADC invasion wave 1
111 - Start ADC invasion wave 2
112 - Start ADC invasion wave 3
113 - Start ADC invasion wave 4
114 - ADC invasion last boss outside ADC north
117 - ADC invasion last boss outside ADC north
118 - ADC invasion last boss outside ADC west
119 - ADC invasion last boss outside ADC south
120 - ADC invasion last boss outside ADC south
121 - ADC invasion last bosse's Leader ADC north
125 - NON-AGGRO Boss inside wall by ADC north gate
126 - General Sorely and a line of guards outside ADC. Usefull for ADC invasion event

New Year events
127 - New Year Lanterns (lamps) on most buildings appear and 20 lantern NPCs (New Year Riddle lanterns) in ADC center, no quests
128 - New year Boss outside ADC west, north and south which drops fireworks, mirage, ang bao (gives 10-50k gold) and Congratulate token wich gives system announcement "-Player- wishes all the players in the Perfect World a happy and prosperous chineese new year!" Also adds "New Year Gift Peddlery" NPC who sells gift items (no usage/unknown usage of them so far)
129 - New Year NPC's in Thousand Stream City

Other
134 - Puts boxes around teleporters in Ethersword, Vanished and Feathers

Để kích hoạt phần này thì các bạn có thể xem hướng dẫn tại đây (xin phép trích của Whitelions (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fwdjxqtgyjql)

Chúc các bạn thành công !

singleboy
31-07-09, 04:49 PM
thanks bạn thecongcntt nhìu, mình đang muốn thử mấy cái này xem thế nào :x. nhưng cho mình hỏi là sau khi add lên GM rùi sao dame hok tăng lên nhỉ, GM mà đánh mod vẫn như char thường.. có cách nào làm cho dame của GM cao lên hem, khoảng 1m đến 2m dame :-?

Whitelions
31-07-09, 05:14 PM
Thực sự add GM vào thì GM chỉ khác ở chỗ dùng được lệnh để diều khiển sv(như event,nói chữ đỏ,tạo đồ,....Có thể dấu hiêuh ở bên cạch tên để phân biệt)chứ ko khác gì về damage cả.Ở trong cái Ctrl+G có cái làm GM vô địch trong "n" giây nên có thể hiểu đó là cách mà khi bạn đánh vào GM thấy dòng chữ "miễn dịch"
-Còn muốn Gm mạnh lên thì add vũ khí GM vào cho GM đảm bảo đánh 1 phát cửu tử cũng đi "tây thiên" .....:">
Hix... Ebooks toàn tiếng Tàu chắc phải mò thôi mong là ko làm hỏng Server à TheCong ơi mấy cái tools coppy vào clients mới chạy được phải ko?:P

huntersun
31-07-09, 07:09 PM
Dù không thích lắm về phá hoại và chỉnh sửa, nhưng em cũng thanks anh đã share ^^!

phamson06
31-07-09, 07:13 PM
chả có gì ngoài 2 chữ " tuyệt vời "

Whitelions
01-08-09, 10:11 PM
Dù sao cũng cám ơn thecong tớ đã gọi được boss ra rồi ^^

tinhocttc
02-08-09, 12:26 AM
bị lỗi này là lỗi gì thế nhỉ

khi tạo
exec addGM(32,1)

thi bi lỗi này
Server: Msg 170, Level 15, State 1, Line 2
Line 2: Incorrect syntax near '32'.

Whitelions
02-08-09, 12:35 AM
Chỉ coppy cái này vào thôi
exec addGM 224, 1
cái trên là của add KNB ok?^^Good luck

tinhocttc
02-08-09, 12:39 AM
exec addGM 224, 1

244 là id của tài khoản đúng không bạn. để mình thư xem có được không nha. xin cảm ơn bạn nhiều.

thientruongdx
02-08-09, 08:34 AM
3. Ebook XML full cho TGHM (China) cho bạn nào muốn tìm hiểu sâu :

Cái này ko ghi nguồn hả ku :))

phamson06
02-08-09, 09:42 AM
ai giúp với. ko thể dow đc.link ko die nhưng mình ko thể nhập đúng mã download là sao nhỉ.???? help

Whitelions
02-08-09, 09:50 AM
Coppy link vào IE để dow vì hiện tại cái chuyển trang dowload diễn đàn đang có vấn đề.GoodLuck

phamson06
02-08-09, 10:13 AM
ai up dùm minh cách ADD đồ vào G shop với.hay tạo đồ khủng rồi ADD dồ ấy.giúp với

tungpro102
02-08-09, 08:06 PM
dùng iweb như thế nào à các bác

phamson06
02-08-09, 09:17 PM
em làm đúng như hướng đẫn rùi mà không đăng nhập đc vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ai biết lỗi ở đâu không? tải cái iwed về rùi thả nó vào đâu cũng đc hả các bác

singleboy
03-08-09, 01:01 PM
Ai chỉ dùm mình cách add vũ khí cho GM với /:), đang muốn thử cảm giác dame 1m đến 2m xem thế nào :|

tungpro102
03-08-09, 01:18 PM
không ai bít dùng iweb ah nếu không bít dùng share làm gì cài như HD song không bít dùng thế nào nản???

phamson06
04-08-09, 11:47 PM
Ai chỉ dùm mình cách add vũ khí cho GM với /:), đang muốn thử cảm giác dame 1m đến 2m xem thế nào :|
mình vừa mới việt hóa dc 60% cái G sóp mà anh công share hi vọng các bác tham khảo và cho ý kiến.minh đã Add đồ GM vào đó rùi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhân tiên cho minh hỏi có thể edit đc file element ko? chi mình xin vài ID quý hiếm như tiểu khủng long ... gì gì đó tìm mãi trong element mà không thấy.

thecongcntt
05-08-09, 12:31 PM
Các bạn xem ebook TGHM mình share có hết các ID. Nếu không thì lấy cái element.data của bản Tinh Linh chiến ca mà xem ID tương ứng.

singleboy
05-08-09, 01:05 PM
mình vừa mới việt hóa dc 60% cái G sóp mà anh công share hi vọng các bác tham khảo và cho ý kiến.minh đã Add đồ GM vào đó rùi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Ffile%2Fjdnmyj5ddwg%2Fgshop.data)
nhân tiên cho minh hỏi có thể edit đc file element ko? chi mình xin vài ID quý hiếm như tiểu khủng long ... gì gì đó tìm mãi trong element mà không thấy.
Thanks bạn phamson nhìu nhé =P~... còn 40% nữa bạn việt hóa luôn cho anh em nhờ với nhen \:D/... đang chờ bản việt hóa 100% của bạn nè >:D<

huntersun
05-08-09, 09:32 PM
mình vừa mới việt hóa dc 60% cái G sóp mà anh công share hi vọng các bác tham khảo và cho ý kiến.minh đã Add đồ GM vào đó rùi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Ffile%2Fjdnmyj5ddwg%2Fgshop.data)
OK! Nếu được 100% thì lập Topic riêng và chụp vài tấm Demo cho nó HOT :D

quangthanhtk
17-08-09, 02:21 AM
Mấy bạn ơi, Các Bạn giúp mình up lại cái hướng dẫn về Iweb và add đồ GM với, thank các bạn nhìu

vinhkiz
24-09-09, 07:00 PM
server của mình không chạy Quản lý Iweb được
còn cái Add GM:giống Restore db nhưng copy rùi past nó vào cái Table và cái SQL còn lại lun hả và F5???????????
ai giúp minh với

vinhkiz
24-09-09, 07:53 PM
ai chỉ giúp mình add GM thế nào vậy
huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

letuandi1988
16-10-09, 09:09 AM
thecongcntt ơi.iwed của ông cần chép 2 file world2_iwebmanage.p12 vaworld2_iwebrole.p12 vào sever máy ảo mà vào chổ nào? để chạy.

zake100
02-12-09, 12:27 AM
2 cái này cần gì chép vào sevver đâu chỉ cần chạy ở window là được mà

kjmbialon
08-12-09, 07:10 PM
đã bị xóa ^^ rùi anh công up lại đê

Whitelions
09-12-09, 01:28 AM
Link die gần hết rùi TheCong ơi,up lại mấy cái link giùm với hoặc ai có các tool đó thì up lên giùm với...><

quangphong0904
09-12-09, 07:20 AM
cám ơn! cám ơn! cám ơn! :D Hay đấy! dù em ko xài nhưng vẩn TK

tytyls
28-12-09, 08:12 PM
tyty khong dơload duoc nho anh pót lai di 404 - file hoặc thư mục không tìm thấy.
Các nguồn tài nguyên mà bạn đang tìm kiếm có thể đã bị xoá, có tên của nó thay đổi, hoặc tạm thời không có.

chemconcho
07-01-10, 12:01 PM
ai có link iweb + hướng dấn share mình với link ở trang đầu die rồi :(

JillValentine
23-01-10, 08:16 PM
Bạn có thể vào topic dưới đây để tham khảo, mình có viết sơ sơ về cái XML lâu rồi !
----
Còn topic dưới để bạn tải XML editor (chương trình tạo mã XML)

Xtrap
28-01-10, 05:37 PM
ai cho xin đoạn mã addGM vào cái passport cái

quangphong0904
30-01-10, 12:22 PM
link die hết rồi! anh thecongcntt úp lại giùm cái.

quangphong0904
30-01-10, 12:22 PM
quên nói die làm anh tưởng nhầm! anh ý del file trên folder hết roài

wowbiboy
08-04-10, 02:48 PM
cho mình hỏi. mình đặt máy chỏ ở nơi khác. mình ở một nơi khác. có cách nào minh đăng nhặp vòa iweb mà ko cần ngồi tr6n máy chủ ko

soithan08
23-04-10, 09:58 AM
các bác có thể check hộ mình link được hem:D
cái nào download cũng die lun

lamanhvu
25-04-10, 04:35 PM
mài mò cả tháng nay mà ko đc gì hết giờ chẳng biết phải làm tiếp từ đâu nữa quẩn trí rồi.có ai nhận cài dùm mình hok,mình ở Đồng Tháp TP Cao Lãnh,nick yahoo:lamanhvu_cldt .SDT:0123 8787 113,ai nhận cài dùm cám ơn nhiều:D

meyeu14
06-10-10, 08:14 PM
Link die, làm ơn update nhé cưng!

meyeu14
07-10-10, 12:16 PM
Add GM không có () đâu anh yêu!

manhjk
07-10-10, 12:34 PM
Ko down đc mấy cái link kia !!!

kelalung
20-09-11, 09:07 PM
1 số link die rồi, vui lòng reup link bạn ơi