PDA

View Full Version : [Share] Server Phoenix Dynasty Online !

Trang : [1] 2

thecongcntt
27-07-09, 12:47 PM
Thấy Server Phoenix Dynasty Online (Nguồn gốc của Thuận Thiên Kiếm Vinagame) này cũng hay hơn nữa lại rất hoàn thiện nên hôm nay mình share cho các bạn download về chơi thử cho vui. Mình định share trước nhưng do bận quá nên mong các bạn thông cảm !

Thông tin server
+ Server đã config về IP : 192.168.0.100
+ Full version 7500 english 90%
+ No bug
+ Rất dễ cài và có thể đưa lên Online (Có hướng dẫn file.doc)
+ Để chạy được Server này yêu cầu cấu hình máy như sau
-Ram 1G trở lên
-Chip (CPU) 2.5 Ghz trở lên
-Ổ cứng cần khoảng trống 4G cho Server + client

Download :

Server full (4 part):
Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần mềm ghép file Split :
Link tải : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn cách Join : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi ghép file lại thành -> file.rar . Bạn tiếp tục giải nén ra D:/FWTJ
Pass giải nén server : thecongcntt

Client Ver 7500:
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Path English cho Client :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn cài đặt chi tiết (bao gồm hình ảnh đăng nhập + trong game. Bạn nào muốn xem thông tin + giao diện game có thể tải về xem ở đây):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các tool cần thiết :
MSSQL 2000 :
Link tải : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Cái này mình xin phép lấy của anh Huỳnh Văn)

MySQL 6.0.57+tool (dành cho bạn nào chưa có):
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SQLyog 615 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass unlock : hellokytty

Chú ý : Sau khi down về các bạn chỉnh cạc mạng ảo hoặc Lan của mình về

Các bạn ủng hộ mình thật nhiều để mình còn share các server khác nữa ^^

Đây là một số hình ảnh Online :

:):):):)Chúc các bạn thành công và chơi vui vẻ:):):):)

Mời các bạn nhào zzzzzzzzzzzzoooooooooo!

anhtaidogghe
27-07-09, 01:00 PM
Mở hàng trước nè thanks cho bác cái

thecongcntt
27-07-09, 01:02 PM
Down client dần đi các bạn. Mình đang upload sắp xong hết rồi. Về nhà cài đơn giản lắm. Vì mình đã làm hết rồi.

anhtaidogghe
27-07-09, 01:09 PM
Bạn có thể giới thiệu chút về game này không cho thêm hình ảnh trong game luôn ih nghe no bug lá thích rồi :D

thecongcntt
27-07-09, 01:10 PM
Mình đang upload hướng dẫn. nếu muốn có thể xem trong đó có cả hình ảnh (khoảng mấy Mb bằng file.doc)

meohen1989
27-07-09, 02:13 PM
cái vụ sro thì tính sao đây :-w ,ko được thì cũng close dùm cái, ko thành hồ câu mất :-w

minhmohp
27-07-09, 03:20 PM
em cảm ơn đã chỉ bảo cho em >:D<thank anh

huntersun
27-07-09, 05:30 PM
Ủng hộ Thế Công !
Luôn có những bài guide tốt ;))
Chơi Game này thử coi nèo, thấy nghe nói mà chưa cài !

tentenct
27-07-09, 06:43 PM
tuy chưa down xong nhưng cũng thanks cái :P hi vọng link đừng có chết nhanh :D

DaDuyTeo
27-07-09, 07:25 PM
Pạn Thế Công có hình game này thì post lên cho mọi người chim ngưỡng đi bạn :D ...

meohen1989
27-07-09, 07:34 PM
trang chủ của nó nè ,bạn có thể tìm thấy video và screen shot ở đó :)

thecongcntt
27-07-09, 08:08 PM
Do không có thời gian nên mình không up hình ảnh lên được bạn nào muốn xem giao diện có thể tải hướng dẫn về (khoảng mấy MB) về xem hình ảnh đăng nhập game

thuykiem
27-07-09, 09:03 PM
ôi tốn công down và cài quá. Chơi chán vãi, hình ảnh xấu òm :(
Dù sao cũng thx chủ topic

nhockeke3
27-07-09, 09:13 PM
ôi tốn công down và cài quá. Chơi chán vãi, hình ảnh xấu òm :(
Dù sao cũng thx chủ topic

Chưa chơi online bao giờ ah, cũng hay mà :) (tùy cảm nhận mỗi người )

thecongcntt
27-07-09, 09:15 PM
Mình thấy hình ảnh Skill rất đẹp. Nhất là các chiêu thức Buff ấy. Hơn nữa hình ảnh rất thật mà Skill boss cũng hay.

anhtaidogghe
27-07-09, 09:24 PM
Ban cat nho ffile client up len MF dc hong tren kia down cham qua ah

thecongcntt
27-07-09, 09:50 PM
Lâu lắm bạn àh. Chịu khó down như thế này còn nhanh hơn là mình cắt nhỏ ra upload lại

jacpaiser
27-07-09, 10:35 PM
thank pác thecong nè ^^, iu pác thecong nhứt ^^

huntersun
28-07-09, 08:41 AM
Cái này mà có Auto đi luyện nhỉ !
Hình ảnh nó giống giống game gì em chơi qua rồi.

tentenct
28-07-09, 08:51 AM
cài cái MSSQL, khi tới add login bị lũi j nè

anhtaidogghe
28-07-09, 09:08 AM
Cái này hay nè sao bạn ko việt hóa luôn đi có dấu càng tốt ko dc thì mình việt hóa không dấu

tentenct
28-07-09, 09:16 AM
chạy file install bị j nữa nè T_T

thecongcntt
28-07-09, 12:02 PM
Bạn đang dùng WinXP hay Vista ? Game này chạy ổn định nhất trên XP2 và WinServer còn các hệ điều hành khác thì không biết.
Hoặc cậu có thể cài cái đó rồi. Nếu không thì xem lại đường dẫn đi.

tentenct
28-07-09, 12:22 PM
mình đang dùng windows 7, hjx còn cái lỗi ở trang 2 thì sao T_T

thecongcntt
28-07-09, 12:26 PM
Cái lỗi bên trang 2 cũng thế thôi. có thể do không tương thích trên HĐH Win7. Có thể chuyển về XP 2 làm lại là OK hết

giang coi
28-07-09, 02:13 PM
Cái lỗi bên trang 2 cũng thế thôi. có thể do không tương thích trên HĐH Win7. Có thể chuyển về XP 2 làm lại là OK hết

chỉnh lại rồi nhưng vẫn bị như thế :(, cài mới laị win cũng vẫn bị thế :(

tinhocttc
28-07-09, 04:54 PM
không biết lỗi này lỗi gì nữa. khi khi khởi động server nó bị lỗi này
Bạn thecongcntt vào xem thử nha.

thuykiem
28-07-09, 05:33 PM
@: tentenct: mấy cái đó chả chết ai hết tui bị thế mà chơi vẫn được nè ;;)

Có điều gà quá chơi chả hiểu gì sất nên del để chơi zhengtu cho rồi :))

nhockeke3
28-07-09, 06:01 PM
Client bị sao nhỉ, setup lỗi :D

nhockeke3
28-07-09, 06:07 PM
Ah, fix đc rồi, làm phiền mọi người quá :)

Alvin
28-07-09, 07:02 PM
tôi bị lỗi giống của cậu ^^ chạy game thì có server ko reg được log thecongcntt thi out

thecongcntt
28-07-09, 07:28 PM
Đây không phải là lỗi. Đây chính là thông báo của server đã kết nối được với MySQL. Như vậy bạn đã cài thành công. chạy server nên đợi khi nào CPU hoạt động 1->5% là ổn (Vì chạy server rất lâu đó kể cả Ram dung lượng lớn)

tentenct
28-07-09, 07:40 PM

ai bị lỗi này mình chỉ cách fix nè :D, bạn nên tạo user FWTJ trước sau đó mới att 4 cái db kia vào sẽ ko bị nữa :P

mà cho tui hỏi lun, chạy file play.exe rồi nhấn vào nút nào để vào trò chơi, nhấn hết trơn mà ko có cái nào và được T_T

giang coi
28-07-09, 09:08 PM
ai bị lỗi này mình chỉ cách fix nè :D, bạn nên tạo user FWTJ trước sau đó mới att 4 cái db kia vào sẽ ko bị nữa :P

mà cho tui hỏi lun, chạy file play.exe rồi nhấn vào nút nào để vào trò chơi, nhấn hết trơn mà ko có cái nào và được T_T

dù có tạo trước nhưng bên cột user nó k phải là FWTJ mà là dbo gì gì đó ý :(

ai giúp em với :( đang nghiền mà k làm đc :-s:-s:-s

nhockeke3
28-07-09, 09:20 PM
dù có tạo trước nhưng bên cột user nó k phải là FWTJ mà là dbo gì gì đó ý :(

ai giúp em với :( đang nghiền mà k làm đc :-s:-s:-s

Bạn làm theo cách fix của cậu bên trên là đúng rồi đó, cứ tạo trước 1 user với name là FWTJ cũng để pass là 123456 sau đó ok rồi mới att db, chắc chắn đc :)

nhockeke3
28-07-09, 09:48 PM
Sao cái DBI4305.exe chạy là tắt luôn nhỉ :D, kiểm tra ok hết mà :-/ bạn nào biết ko

hongtu1
28-07-09, 10:02 PM
Sao cái DBI4305.exe chạy là tắt luôn nhỉ :D, kiểm tra ok hết mà :-/ bạn nào biết ko
Do cậu chưa chạy đủ 2 Sevice LS và ES

nhockeke3
28-07-09, 10:04 PM
Ah uhm, mình cũng ko hiểu, chạy 2 cái đấy báo Success hết mà lúc xem thì chỉ có mỗi cái BNentryS.exe còn cái kia ko hiểu sao ko hiện ra :-/

hongtu1
28-07-09, 10:30 PM
Ah uhm, mình cũng ko hiểu, chạy 2 cái đấy báo Success hết mà lúc xem thì chỉ có mỗi cái BNentryS.exe còn cái kia ko hiểu sao ko hiện ra :-/
Đọc kỹ HD đi nha. bắt buộc phải chạy được 2 cái Sevice đó thì mới run được SV. Nếu không thì phải Install lại

tinhocttc
29-07-09, 12:08 AM
mình cài server thành công hết rồi. nhưng lúc chạy client thì tự nhiên bị đá ra. không hiểu bị sao. dù mình đã chép cái patch vào rồi. ai biết lỗi này xin hướng dẫn với. xin cảm ơn nhiều.

thecongcntt
29-07-09, 12:31 AM
Có thể đưa hình ảnh lên cái . Không hiểu lắm. vì nhiều người làm theo HD của mình chạy ngon mà.

tinhocttc
29-07-09, 01:22 AM
bị như thế này là bị gì thế bạn nhỉ. vào game chơi là bị đá ra à.

snoxl2009
29-07-09, 02:32 AM
bạn thecongcntt chừng nèo mới có việt hóa thế,chép patch English vào rồi nhưng cũng "chẳng ra đâu..." hẻm hỉu j hết trơn,sẵn hướng dẫn mình sử dụng cái web j j đó lun dc ko?

hongtu1
29-07-09, 07:49 AM
bị như thế này là bị gì thế bạn nhỉ. vào game chơi là bị đá ra à.
Cậu xem lại xem lúc vào chới thì cái file FDBI_Srv.exe của server có bị tắt không

tentenct
29-07-09, 08:19 AM

hình như bạn dùng windows vista hay windows 7 phải hok :D
nếu vậy thì nhấp chuột phải vào DBI4305.exe chọn properties xong chọn tab Compatibility rùi check vào 2 dấu Run this program .... là ok :D

sẵn nói lun mình cài thành công rùi mặc dù 2 cái ES và LS nó ko chạy trên Processes mà nó chạy trong services.msc :D , chắc tại dùng win 7 :P

ntjna
29-07-09, 11:06 AM
Link down Client toi toàn tập rồi, bác thecong up lại hộ cái:(

duyanh1904
29-07-09, 11:13 AM
Mình sắp down đầy đủ rồi. Bạn nào cài rồi có thể dung teamview cài hộ mình đc ko :)

tentenct
29-07-09, 11:25 AM
hà cho mình hỏi edit nhân vật trong table nào, db nào T_T, còn có tool nào tạo item hay j hem :D

mà sẵn đây viết cái hướng dẫn config đưa lên online dùm e lun :D để cho mấy đứa bạn chơi thui :D

snoxl2009
29-07-09, 12:45 PM
sẵn cho mình hỏi lun,sao mỗi lần out game(out server lun!) xong vào lại thì char trở lại lvl 1 vậy!có tool edit char,item hok dzạ!!!...:)

thecongcntt
29-07-09, 01:10 PM
sẵn cho mình hỏi lun,sao mỗi lần out game(out server lun!) xong vào lại thì char trở lại lvl 1 vậy!có tool edit char,item hok dzạ!!!...:)
Đó là server của bạn bị lỗi không kết nối được với MySql (không phải SQL 2000 đâu) vì server cài trên 2 hệ quản trị cơ sở dữ liệu. Có thể bạn gỡ bỏ cài lại hoặc chỉ cài lại đối với MySql 6.0.57 (trong hướng dẫn có phần rành riêng cho cái này)

thecongcntt
29-07-09, 01:15 PM
Link down Client toi toàn tập rồi, bác thecong up lại hộ cái:(
Link không die,chạcw do mạng nhà bạn chậm quá nên không load được. Mình vẫn down bình thường đó thôi.

snoxl2009
30-07-09, 12:04 AM
mình đã reinstall cái MySQL+ SQLlog rùi thế mà vẫn hok dc,relog acc vẫn trở lại lvl1...hjzhjz,pùn....:(( ai chỉ giùm mình với!!!!!!!!

hongtu1
30-07-09, 01:44 AM
mình đã reinstall cái MySQL+ SQLlog rùi thế mà vẫn hok dc,relog acc vẫn trở lại lvl1...hjzhjz,pùn....:(( ai chỉ giùm mình với!!!!!!!!
Có phải là khi chọn nhân vật vào chơi thì 1 link của server là FDBI_Srv.exe của cậu báo don't send nhưng vẫn chơi được và không save nhân vật?
Đó là do cậu chưa set lại password cho MYSQL.
-Đầu tiên connect vào MYSQL bằng Navicat với use:root, pass:123456
-Nhấn nút Connection rồi điền tên gì cũng được nhưng use và pass là:root/123456 rồi OK
-Khi đó bạn sẽ thấy xuất hiện thêm Connect mới với tên cậu vừa đặt.Nhấn kép chuột vào đó sổ ra
-Nhấn F6 rồi copy đoạn mã này paste vào:
-Nhấn Enter.Nó báo"Query OK, 0 rows affected"
OK rồi đó, run lại Server rồi vào chơi.

snoxl2009
30-07-09, 02:00 AM
^^ dc rùi thanks bạn hongtu1 nhìu nhìu.........nhìu!!!:)

ntjna
30-07-09, 06:58 AM
Có ai chỉ cho em cách dùng cái reg acc của anh thecongcntt với:-<
À thế server save nhân vật ở chỗ nào thế, để sau này có gì khó khăn em còn vào chỉnh:U

ntjna
30-07-09, 03:12 PM
Em bây h cũng bị tình trạng như bạn ở trên, chơi xong thoát ra thì lại lv 1:(
Em thử dùng cả Navicat lẫn SQL yog để cài 2 db fwtj và dianxin, nhưng mọi chuyện vẫn ko thay đổi. Em đã thử cài lại toàn bộ(từ đầu đến cuối), thêm cả cách của anh hongtu nữa, nhưng khi chuẩn bị vào chơi thì lại bị dis mất cái FDBI. AI giúp em với:L
à mà ai chỉ cho em cách dùng cái reg của anh thecong đi, em chơi bằng acc của anh ấy mãi cũng hơi chán:H

thecong
30-07-09, 05:22 PM
Em bây h cũng bị tình trạng như bạn ở trên, chơi xong thoát ra thì lại lv 1:(
Em thử dùng cả Navicat lẫn SQL yog để cài 2 db fwtj và dianxin, nhưng mọi chuyện vẫn ko thay đổi. Em đã thử cài lại toàn bộ(từ đầu đến cuối), thêm cả cách của anh hongtu nữa, nhưng khi chuẩn bị vào chơi thì lại bị dis mất cái FDBI. AI giúp em với:L
à mà ai chỉ cho em cách dùng cái reg của anh thecong đi, em chơi bằng acc của anh ấy mãi cũng hơi chán:H
tớ cũng bị như vậy nè nản luân cái này nếu ai cài bằng cái use kia không được config lại xài cái use: sa cũng được

thecongcntt
30-07-09, 05:30 PM
Game này không bị RollBack . Những ai bị như thế là do Server không thể kết nối được với hệ quản trị cơ sở MySql. Nên nhớ là server chạy trên cả 2 hệ quản Trị CSDL là MS SQL 2000 và MySQL 5.0.67

thecong
30-07-09, 05:32 PM
ơ hay thế thì hay có hướng dải quyết không chứ cái mysql em cài đúng mà không có cách nào cho chạy trên một cái thôi à

ntjna
30-07-09, 10:35 PM
Game này không bị RollBack . Những ai bị như thế là do Server không thể kết nối được với hệ quản trị cơ sở MySql. Nên nhớ là server chạy trên cả 2 hệ quản Trị CSDL là MS SQL 2000 và MySQL 5.0.67
cái này ai mà chẳng biết anh ơi, vấn đề là làm thế nào cho nó không bị như thế nữa - hướng giải quyết như thế nào mới là quan trọng chứ:((

thecong
31-07-09, 12:39 PM
tình hình các cậu cứ làm như anh hongtu1 là chơi vô tư àh cái này chơi hay lắm

thecongcntt
31-07-09, 01:02 PM
Server này thống nhất cơ sở dữ liệu trên 2 hệ quản trị MS SQL 2000 và MySQL 5.0.67
Các bạn bị lỗi rollback là do chưa kết nối với MySQL 5.0.67
Sau đây mình hướng dẫn Set lại pass cho MySQL 5.0.67cụ thể

Đoạn này mình trích lại của hongtu1

-Đầu tiên connect vào MYSQL bằng Navicat với use:root, pass:123456
-Nhấn nút Connection rồi điền tên gì cũng được nhưng use và pass là:root/123456 rồi OK
-Khi đó bạn sẽ thấy xuất hiện thêm Connect mới với tên cậu vừa đặt.Nhấn kép chuột vào đó sổ ra
-Nhấn F6 rồi copy đoạn mã này paste vào:
-Nhấn Enter.Nó báo"Query OK, 0 rows affected"
OK rồi đó, run lại Server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) rồi vào chơi. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tentenct
31-07-09, 04:03 PM
mình cài server thành công hết rồi. nhưng lúc chạy client thì tự nhiên bị đá ra. không hiểu bị sao. dù mình đã chép cái patch vào rồi. ai biết lỗi này xin hướng dẫn với. xin cảm ơn nhiều.

bạn bấm vào nút xanh rồi hiện ra bảng thông báo ????? xong ko hiện j hết phải hok :D
nếu đúng vậy là do bạn chưa start đủ 2 cái ES và LS đó :D

mà có ai chỉ mình edit nhân vật không, vào table T_Role trong db gamedb1 thấy cấp và kinh nghiệm, nhưng edit khi vào game thì nó cứ trở lại cấp lúc chưa edit (trở lại cấp lúc chưa edit chứ ko phải trở lại cấp 1 nhá :P vẫn luyện bình thường)

ntjna
02-08-09, 09:08 AM
Sau một hồi xem xét thì em đã tìm ra nguyên nhân: em chưa thiết lạp user của máy nhà em cho MySQL.
À mà có ai chỉ cho em cách đăng ksi bằng web của anh thecongcntt di

thecong
02-08-09, 12:58 PM
vào sql ấy có môt đống use chỉ cần đổi tên lại thôi có tầm mấy trăm cái use ấy chứ sài thoải máy cần gì phải reg cho mất công

Lovepw
04-08-09, 11:40 AM

lỗi phát sinh là do bạn chưa xóa user cũ đi,cách khắc phục Vào DB "userdb" xóa cái user cũ đi là ok liền mà!

waiting
04-08-09, 12:18 PM
Sao ở đầu bài link là MySQL 6.0.57 giờ là MySQL 5.0.67 kì vậy trời.

hkngoc
04-08-09, 01:20 PM
Sau một hồi xem xét thì em đã tìm ra nguyên nhân: em chưa thiết lạp user của máy nhà em cho MySQL.
À mà có ai chỉ cho em cách đăng ksi bằng web của anh thecongcntt di

Ai chỉ mình cách thiết lập user cho MySQL với, mình cũng bị tình trạng rollback, đã thử cách của hongtu1 chỉ nhưng vẫn ko hiệu quả hix

Lovepw
04-08-09, 01:33 PM
Ai chỉ mình cách thiết lập user cho MySQL với, mình cũng bị tình trạng rollback, đã thử cách của hongtu1 chỉ nhưng vẫn ko hiệu quả hix
Thứ nhất bạn muốn tạo user cho Mysql bằng command trong DOS hay bằng MySQL manager,theo mình đối với newbie thì dùng navicat là chương trình quản trị csdl MySQL rất hay và chuẩn và download NAVICAT về rồi add user cho MySQL rất dễ vì dao diện rất trực quan.bạn sử dụng nếu gặp khó khăn gì thì post lên đây rồi mình HD cho!

hkngoc
04-08-09, 01:41 PM
Bạn ơi cho mình nick chat đi nói chuyện cho dễ

thecongcntt
05-08-09, 02:45 PM
Sao ở đầu bài link là MySQL 6.0.57 giờ là MySQL 5.0.67 kì vậy trời.
Cái này không quan trọng lắm đâu. Bạn thích dùng bản nào cũng được không miễn cưỡng Version. Bởi nó không ảnh hưởng đến game.

waiting
06-08-09, 09:56 AM
Vậy mà em cứ tưởng phải là chính xác thằng MS SQL 2000 và MySQL 5.0.67. Chính xác 2 thằng này để khởi bị RollBack chứ.

thecongcntt
06-08-09, 12:51 PM
Không quan trọng lắm. Cái MS SQL là bắt buộc rồi, nhưng cái My SQL thì chỉ cần dùng bản 5.XX trở lên là ok

123di
07-08-09, 06:48 AM
mình vẫn bị rollback sau khi làm theo cách cua hongtu 1 cái link bạn nói vẫn dont send sau đó vào game thì nhân vật level 1

thecongcntt
07-08-09, 12:50 PM
Vậy là server của cậu vẫn không kết nối được với My Sql. Cậu đọc hướng dẫn và làm lại bước này đi.

SaoPaulo1
11-08-09, 11:31 AM
NGôn ngữ game là gì vậy . ENGLISH hã

thecongcntt
11-08-09, 11:33 AM
Đây là game nhiệm vụ 100% eng. Lời dẫn truyện TQ. Nói chung là khoảng 80 % eng.

duyen000000
12-08-09, 12:01 PM
...Phoenix Dynasty Online (Nguồn gốc của Thuận Thiên Kiếm Vinagame)...

Xin đính chính : PHOENIX DYNASTY ONLINE và THUẬN THIÊN KIẾM là 2 game hoàn toàn khác nhau chúng cùng sử dụng chung engine là "OVERMAX ENGINE" chứ không phải PDO là NGUỒN GỐC của TTK, như thecong nói (Chẳng khác gì TTK chỉ là bản mod của PDO) x-(x-(x-(x-(x-(

thl3ugjacui
12-08-09, 12:14 PM
Thuận thiên kiếm vốn là bản mod của Vinagame mà. Nó chỉ là game Việt 50% sáng tạo của Vinagame thôi. Còn source gốc là PDO

thecongcntt
12-08-09, 03:00 PM
Xin đính chính : PHOENIX DYNASTY ONLINE và THUẬN THIÊN KIẾM là 2 game hoàn toàn khác nhau chúng cùng sử dụng chung engine là "OVERMAX ENGINE" chứ không phải PDO là NGUỒN GỐC của TTK, như thecong nói (Chẳng khác gì TTK chỉ là bản mod của PDO) x-(x-(x-(x-(x-(
Không nói 2 game là 1. Chỉ nói đây là bộ source gốc thôi. Tất cả những gì trong game TTK Vn đã được build hoàn toàn khác. Các bạn chơi thử bản open beta của VNG sẽ rõ.Không cần tranh cãi nhiều.

princess0635
13-08-09, 12:58 PM
mình vẫn bị rollback dù đã thử đi thử lại nhiều lần cách của các bạn hướng dẫn
còn cách nào khác để không bị như thế nữa không, chỉ mình với !!!

thecongcntt
13-08-09, 02:29 PM
Vậy là bạn vẫn chưa cài thành công nên mới có hiện tượng trên. Cậu xóa bỏ hết và cài lại từ đầu đi.Và pm với mình mình trợ giúp cho.

wizard
13-08-09, 03:23 PM
Gốc hay không vẫn chưa biết đâu, mới có tin đồn thôi đã có sự xác nhận đâu ! Biết đâu mấy thằng NPH khác ghen ăn tức ở nó nói chứ làm cái gì, đợi khi nào mà VINA GAME bảo mua source thì mới chắc là hàng VN 50% !

thinhmoc90
14-08-09, 07:36 AM
mình ko down đc client ai cho link khác đc ko

thecongcntt
14-08-09, 10:48 AM
client đó vẫn tốt. Tốc độ có lúc lên đến 500kb/s. Cậu nên down vào buổi sáng hay đêm. Lúc đó băng thông rất rộng nên down nhanh.

SjTempo9x
14-08-09, 07:07 PM
liệu có sever TTK ko nhỉ:D
chơi bắt đầu thấy thấm rùi nhưng lâu lên lv quá>"<
mà cái TTK đúng là từ PDO mà ra mà
SoE+PoQ->PDo->TTK=))
bắt nguồn từ object software
đến cả item trong game cũng giống lun
còn cảnh vật thì 98% là của VNG

thecongcntt
14-08-09, 07:11 PM
Nếu các bạn muốn có tiếng việt có dấu có thể copy nguyên cái thư mục dlg trong client TTK vinagame vào client của mình. (Nhớ sao lưu nhá). Sau đó hex cái exe để đọc được tiếng việt có dấu. Vậy là ok. Mình đang thử nghiệm các bạn cũng thử đi.

huntersun
14-08-09, 07:13 PM
Hex cái exe nào, và hex sao anh !?

thecongcntt
14-08-09, 07:25 PM
Cũng đang thử nghiệm thôi. Nếu không hex thì những chữ có dấu sẽ là dấu ?. Đây chỉ là ý tưởng thôi còn phải thử đã.

nguyentientho9
16-08-09, 01:08 PM
những SKILL Pro lại cần vào ngũ hành mà toàn tiếng TQ nên chả biết gì.

- Chỉnh Rate của quái ở đâu vây ?
- Có phần mềm nào mở file dlg ko ?
- Mấy file trong thư mục Data của Client đã thử sửa nhưng ko có hiệu quả.

Ai chỉ dùm e với

thecongcntt
16-08-09, 01:31 PM
những SKILL Pro lại cần vào ngũ hành mà toàn tiếng TQ nên chả biết gì.

- Chỉnh Rate của quái ở đâu vây ?
- Có phần mềm nào mở file dlg ko ?
- Mấy file trong thư mục Data của Client đã thử sửa nhưng ko có hiệu quả.

Ai chỉ dùm e với

Muốn chỉnh Exp + tiền + tỷ lệ rơi đồ thì vào server ra mở file Data.ini mà chỉnh, và trong thư mục ini cũng có file data.ini chỉnh tương tự là xong.

Mở dlg không có phần mềm nào nhưng muốn việt hóa thì vẫn có cách. Còn muốn học skill cao cấp phải làm nhiệm vụ chỗ element master(Sun city) và sau đó về sư phụ tiếp nhận nhiệm vụ học skill.

kenjidraw
16-08-09, 01:54 PM
Cái service BNLists nhấn start thì start mà hiện lên là stop ngay (ai giúp với nào) chỉ còn mỗi cái này^:)^

thecongcntt
16-08-09, 01:57 PM
Cái này do cậu chỉnh sai IP. Hoặc cậu làm sai bước tạo odbc. Nhớ cho kỹ làm bước tạo odbc cẩn thận thì sẽ chạy được cái này.

nguyentientho9
16-08-09, 05:39 PM
Muốn chỉnh Exp + tiền + tỷ lệ rơi đồ thì vào server ra mở file Data.ini mà chỉnh, và trong thư mục ini cũng có file data.ini chỉnh tương tự là xong.

Mở dlg không có phần mềm nào nhưng muốn việt hóa thì vẫn có cách. Còn muốn học skill cao cấp phải làm nhiệm vụ chỗ element master(Sun city) và sau đó về sư phụ tiếp nhận nhiệm vụ học skill.

Thanks, đã làm đựoc rồi.

Em Copy thư mục DLG của TTK vào nhưng chỉ hiển thị được những cụm từ không dấu. Các cụm từ có dấu là nó hiển thị loạn lên. Anh chia sẻ với mọi người cách việt hóa nữa đi.

samuon
17-08-09, 02:33 AM
Hì !#:-slặn lội qua ragezone down được cái server gốc, trong đó có file trans.exe , nghe giang hồ đồn là để unpack thư mục data của game về dạng có thể edit được. Nhưng đang bí về câu lệnh unpack. thecong có bít cách dùng nó không? chỉ với ? thank

thecongcntt
17-08-09, 07:40 AM
Hì !#:-slặn lội qua ragezone down được cái server gốc, trong đó có file trans.exe , nghe giang hồ đồn là để unpack thư mục data của game về dạng có thể edit được. Nhưng đang bí về câu lệnh unpack. thecong có bít cách dùng nó không? chỉ với ? thank

Phần mềm trans đi kèm theo server là để biên dịch các file nằm trong thư mục Data trong server (bình thường các file chưa biên dịch sẽ bị mã hóa). nhưng vấn đề việt hóa không nằm ở đây. Mà nằm chủ yếu ở file ERSoe_Test.dll. Muốn việt hóa thì hex bằng ultral edit để việt hóa các lời thoại + tên NPCs.

Còn sử dụng phần mềm trans cũng rất đơn giản. Cậu muốn dịch file .txt nào thì gõ tên file (chính xác) và gõ cả định dạng VD: attribJ.txt. (Nhớ đặt phần mềm trans cùng với file muốn dịch chung 1 thư mục). Sau khi đã biên dịch xong thì nếu muốn biên dịch trở lại thì làm tương tự nhưng chỉ có điều file đã biên dịch sẽ có thêm trans_attribJ.txt.

samuon
17-08-09, 10:34 AM
Hì \:D/cảm ơn sự hướng dẫn của cậu !
nhưng mà thằng ERSoe_Test.dll nằm ở đâu trong client nhỉ? sao tớ tìm hoài k có ta.:-?

nguyentientho9
17-08-09, 10:51 AM
Hì \:D/cảm ơn sự hướng dẫn của cậu !
nhưng mà thằng ERSoe_Test.dll nằm ở đâu trong client nhỉ? sao tớ tìm hoài k có ta.:-?

File này trong thư mục fwserver của SERVER. (cái này của anh thecongcntt) 8->

Bạn cho mình file trans.exe được ko. Mạng cùi quá, tải ở RaySource chậm quá.

samuon
17-08-09, 01:25 PM
Link file trans.exe nè bạn ;))

samuon
17-08-09, 01:32 PM
ủa 8-> thế tại sao quăng cái path client English vào thì nó lại ra tiếng anh? như vậy vấn đề đâu phải là nằm ở server.Các server khác thì việt hóa trong client vẫn có thể hiển thị được mà (Như ở VLTK off chẳng hạn?):-"

nguyentientho9
19-08-09, 11:34 PM
trong Patch client có thư mục dlg => Chứa các Dialog cơ bản nên có 1 xí tiếng anh. Còn lại chủ yếu vẫn ở Server

leokidvn
25-08-09, 08:02 PM
có ai biết fix lỗi chạy sever sau 1 ngày qua ngày hôm sau tự nhiên báo sever full không vào được ko? giúp mình cái

huyencodon
27-08-09, 12:43 AM
Anh Thế Công xem dùm em lỗi này với nha
Em làm hoàn chỉnh tất cả các bước cho đến khi đụng tới cái ODBC thì gặp lỗi này
Mong anh giúp em xử lý nhanh nhanh nha

thecongcntt
27-08-09, 09:07 AM
Cái lỗi này thực ra cũng không ảnh hưởng lắm đến run server. Bạn cứ làm tiếp các bước sau và chạy Server thử xem.

thecong
27-08-09, 09:14 AM
cái server này phải để ở ngôn ngữ TA nếu mà cài Au thì thôi không chơi được cái này nữa

thecongcntt
27-08-09, 09:21 AM
Sao cài au lại không chơi đuợc cái này. Mình hiện nay vẫn chơi 9 Server trên máy : TGHM,TLBB,VLTK,Au,Phoenix,VL2,.....

Masterking0211
27-08-09, 05:23 PM
Sao cài au lại không chơi đuợc cái này. Mình hiện nay vẫn chơi 9 Server trên máy : TGHM,TLBB,VLTK,Au,Phoenix,VL2,.....
Bác có sever VL2 thì share cho a e đi e nằm vùng ở clb này gần 1 năm rồi mà chả thấy ai share cả :(

TelexVN
28-08-09, 10:26 AM
ai down về mà có thư mục D:\FWTJ\MYSQL với cả thư mục D:\FWTJ\LS đầy đủ thì zip lại up lên media hộ mình :)
1 acc Mediafire Pro, 1 acc RS Life time, hoặc 1 hosting unlimited all thay cho lời cảm ơn ai up hộ mình 2 thư mục ấy lên :)

TelexVN
28-08-09, 10:27 AM
có thể post link lên đây hoặc send link trực tiếp qua Y!M : whitehat.hackerqn :-c

TelexVN
28-08-09, 10:35 AM
nào nào up nào ;)
ai hiếp mình phát, àh nhầm help mình phát nào :">

TelexVN
28-08-09, 11:18 AM
up nào, ai hiếp phát đi nào :(

hhoanganh
02-09-09, 01:53 PM
Mình làm tới đoạn Database Access ->gamedb1-> chọn public và db_owner thì bị báo lỗi, các bạn coi dùm mình

hhoanganh
02-09-09, 01:53 PM
Lỗi là User FWTJ already exits

hhoanganh
02-09-09, 02:00 PM
Hình như vầy nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kenjidraw
02-09-09, 02:49 PM
Hình như vầy nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
theo tớ nghỉ nên tạo FWTJ trước

waiting
02-09-09, 03:28 PM
Lỗi này nên xem lại bài 33 trang 4

hhoanganh
02-09-09, 04:49 PM
Bạn làm theo cách fix của cậu bên trên là đúng rồi đó, cứ tạo trước 1 user với name là FWTJ cũng để pass là 123456 sau đó ok rồi mới att db, chắc chắn đc :)

:| Cho mình hỏi hơi ngu tí, " tạo trước 1 user với name là FWTJ pass là 123456" là sao vậy, hình như trong hướng dẫn đã làm bước nầy rồi mới add public với db_owner vào mà

Các bạn giúp dùm mính tí, mới tập mò làm pri sv còn gà quá

hhoanganh
02-09-09, 04:52 PM
Mình đã có cái nầy rồi

napoleon
02-09-09, 09:12 PM
hix link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> orums%2Fredirector.php%3Furl%3D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ) bị die rồi ai cho xin link mới với

hhoanganh
02-09-09, 10:54 PM
Khi setup MySQL 5.0.67 mình lại bị lỗi này nữa

hhoanganh
02-09-09, 11:06 PM
Như điên vậy :(

TALovexm
03-09-09, 08:16 AM
Như điên vậy :(

Localhost không kết nối được thì thử sai 127.0.0.1 xem .... đơn giản vậy mà =D>

anhvaem_n2s
27-09-09, 01:02 PM
mình làm mãi mà không đc ,ai tốt bụng quay phim lại gửi lên cho mình với, nhìn trò ni rất thích ,đây là phần mềm quay phim màn hình
thank

thecongcntt
28-09-09, 08:18 AM
Cái này do bạn không kết nối được với my sql. Có thể bạn đăng nhập sai password(pass này từ lúc cài đặt mysql ) và mặc định là 123456 (dùng cho server).

Nếu không được bạn có thể gỡ đi cài lại và đặt pass cho root là 123456 đăng nhập lại là được.

anhvaem_n2s
28-09-09, 12:29 PM
bàn nào có thể hướng dẫn chi tiết cách cài ODBC cho mình đc không , hướng dẫn bằng hình ảnh từng bước luôn á, mình làm mà không đc , chạy cái BNlist toàn báo lỗi kết nối gamedb

thecongcntt
29-09-09, 09:20 AM
Đã có hướng dẫn cài ODBC bằng hình ảnh mà. Mình share rồi đó. Ở đầu topic có đầy đủ tất cả các công cụ để cài thành công server.

anhvaem_n2s
30-09-09, 12:10 PM
có nhưng không chi tiết. mình đã làm theo và có một số bước không có, đến lúc chạy LS thì đc một lúc rồi tắt, trong file log báo connect gamedb eros

shikaru92
01-10-09, 09:49 AM
cài chạy hết rồi sao Client nó vẫn vào trang của Trung Quốc vậy...có cần thay đổi cái gì trong client ko???

anhvaem_n2s
11-10-09, 09:57 PM
các bác biết nguyên nhân của lỗi chạy file BNlist không được không vậy, làm mãi mà chỏ thấy mỗi cái kia chạy còn cái BNlist bật lên cũng không thấy trong task manager gì hết

TALovexm
13-10-09, 01:30 PM
Ờ ờ có ai biết khi cài đặt client xong rồi click vào play rồi chạy game mà ko chạy dc game chưa ?

SjTempo9x
18-10-09, 10:36 PM
có em nè?
chạy sv ok hết rùi ấn vào ô màu xanh điền đầy đủ tên +xác nhận
->ok->hiện lên cái bảng? ???????????????,??????????? ok?
ấn ok rùi tắt phụt lun
+_+
giải đáp cho em vói hic hic

anmai
22-10-09, 05:47 AM
hmmm Các link ỡ trang đầu die hết rồi , xin MOD vui lòng repair/uppp lại dủm nha...
Cảm ơn nhiều!

thecongcntt
22-10-09, 10:10 AM
hmmm Các link ỡ trang đầu die hết rồi , xin MOD vui lòng repair/uppp lại dủm nha...
Cảm ơn nhiều!
Không die link nào ! Bạn hãy copy link muốn down ra 1 trình duyệt khác sẽ down được (Nếu nháy kép sẽ ko down được)

trinhcongtai
03-11-09, 10:01 AM
Có thể hướng dẫn cách reg bằng web đi kèm đc ko. Cho nó giống online thật ý mà.
Với lại có cách nào chỉnh chỉ số của nhân vật ko.

anhvaem_n2s
03-11-09, 11:20 AM
mình cài đc rồi mà bị y như mấy bạn là vô chơi là bị tắt mất 1 cái, dù đã cài lại mySQL hay set lại pass cho mýQL mà vẫn không đc , có ai biết là bị lỗi gì không ,

anhvaem_n2s
04-11-09, 12:51 PM
mình bị lỗi là sever đã chạy ,đã báo là kết nội đc với mySQL rồi nhưng vô chơi thì fdbi_sr bị tắt, ko save đc nhân vật, vào thư mục fdbi xem file log thì thấy báo là:

[11:56:59]2009Äê11ÔÂ04ÈÕ ÐÇÆÚÈý
[11:56:59][2796][³É¹¦]pmain,0,´´½¨ÁË·þÎñÆ÷
[11:56:59][2796][³É¹¦]pmain,0,´´½¨ÁËÖ÷¹¤×÷Ïß³Ì
[11:57:13][2124][³É¹¦]net_mainÐÂÁ¬½Ó,0,192.168.0.100
[11:57:13][2124][³É¹¦]net_main,0,ÐÂÁ¬½Ó´´½¨ÁËÏß³Ì
[11:57:13][2124][³É¹¦]net_mainÐÂÁ¬½Ó,0,192.168.0.100
[11:57:13][2124][³É¹¦]net_main,0,ÐÂÁ¬½Ó´´½¨ÁËÏß³Ì
[11:57:13][2608][´íÎó]opentable,-205,mysql_real_connectʧ°Ü
[11:57:13][2608][³É¹¦]opentable,1251,Client does not support authentication protocol requested by server; consider upgrading MySQL client
[11:58:07][2608][´íÎó]closetable,-1,1
[11:58:07][2608][³É¹¦]net_main¶Ï¿ªÁ¬½ÓÏß³ÌÍ˳ö,0,192.168 .0.100
[11:58:07][3984][³É¹¦]net_main¶Ï¿ªÁ¬½ÓÏß³ÌÍ˳ö,0,192.168 .0.100
[11:59:33]2009Äê11ÔÂ04ÈÕ ÐÇÆÚÈý
[11:59:33][828][³É¹¦]pmain,0,ERROR:´´½¨·þÎñÆ÷ʧ°Ü
[12:02:06]2009Äê11ÔÂ04ÈÕ ÐÇÆÚÈý
[12:02:06][3212][³É¹¦]pmain,0,´´½¨ÁË·þÎñÆ÷
[12:02:06][3212][³É¹¦]pmain,0,´´½¨ÁËÖ÷¹¤×÷Ïß³Ì
[12:02:17][328][³É¹¦]net_mainÐÂÁ¬½Ó,0,192.168.0.100
[12:02:17][328][³É¹¦]net_main,0,ÐÂÁ¬½Ó´´½¨ÁËÏß³Ì
[12:02:17][328][³É¹¦]net_mainÐÂÁ¬½Ó,0,192.168.0.100
[12:02:17][328][³É¹¦]net_main,0,ÐÂÁ¬½Ó´´½¨ÁËÏß³Ì
[12:02:17][1196][´íÎó]opentable,-205,mysql_real_connectʧ°Ü
[12:02:17][1196][³É¹¦]opentable,1251,Client does not support authentication protocol requested by server; consider upgrading MySQL client

ai biết đây là lỗi gì và cách giải quyết như thế nào không , giúp mình với, mình rất thích game này

ngocthang26
06-11-09, 09:52 PM
anh ơi sao em cài OBDC cho game phần đánh ip đánh vào 127.0.0.1 thì nó hok chịu
Em cài SQL 2000 vào bắt Service Manager thì chỉ có sever tên máy em còn 127.0.0.1 thì nó báo hok là sao

anhvaem_n2s
09-11-09, 03:08 PM
những ai đã cài thành công PDO thì cho mình hỏi chút với. quá trình cài MýQL có cần thay đổi gì ngoài set pass không ,mình cài theo mặc định cho đến khi set pass 123456 thì khi vô game báo lỗi, giúp mình với, thank

hongtu1
09-11-09, 05:01 PM
những ai đã cài thành công PDO thì cho mình hỏi chút với. quá trình cài MýQL có cần thay đổi gì ngoài set pass không ,mình cài theo mặc định cho đến khi set pass 123456 thì khi vô game báo lỗi, giúp mình với, thank
Cài MySQL như bình thường, với user: root và pass: 123456, tất nhiên là phải tạo và import DB rồi. Sau khi cài xong chỉ cần set pass lại lần nữa để tránh trường hợp khi vào game có 1 link server (quên tên mất rồi) bị don't send và không save nhân vật.Chỉ vậy thôi.

ngocthang26
10-11-09, 07:00 AM
bạn ơi mình làm hết các bước rồi mà bắt game lên thì hok vào chơi được hok có chỗ nào nhấn id và mật khẩu với lại bạn chỉ mình tạo ip ảo với

hongtu1
10-11-09, 11:06 AM
bạn ơi mình làm hết các bước rồi mà bắt game lên thì hok vào chơi được hok có chỗ nào nhấn id và mật khẩu với lại bạn chỉ mình tạo ip ảo với
Cậu vào đây để download HD tạo car mạng ảo của anh David nha:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ngocthang26
11-11-09, 08:43 AM
thank anh nhưng làm tới bước đăng nhâp thì không hiện chỗ đăng nhập sao giờ

daicaxommuoi1
07-12-09, 07:34 PM
cái này việt hóa được chưa vậy thecong?

thecongcntt
09-12-09, 10:16 AM
Việt hóa được nhưng không có dấu. Việt hóa mấy file .dll trong server (nhưng hơi khó)

wermanhme1990
23-12-09, 11:02 PM
anh the cong oi chi em cach tao ac de choi di hoac vao dau de lay ac va pass chi em di

hongtu1
24-12-09, 12:36 AM
anh the cong oi chi em cach tao ac de choi di hoac vao dau de lay ac va pass chi em di
Trong sv có web luôn rồi thì phải. Bản gốc có mà, không biết thecongcntt có share ko?

wermanhme1990
24-12-09, 01:32 AM
anh ơi sao em vào chơi đánh lên cấp 22 rồi thoát ra vào lại thì về lại lv1 là sao
chỉ em cách khắc phục với và hướng dẫn em phần chạy web để tạo acc với

thecongcntt
26-12-09, 09:06 AM
Đó là chưa kết nối được với My SQL nên không lưu lại được info nhân vật. Bạn hãy để ý lại bên MySQL xem. user : root pass: 123456

giangmap
31-12-09, 03:42 PM
mình cái cái MySQL nó bị lỗi này hoài...hix...ai giúp mình cái này với :)

sangpronhat
31-12-09, 04:29 PM
Một hồi quay như dế góp cuộc cũng cài được game nầy
Hình quá **** effect rất cool npc đỉnh gameny2 làm online là hết sẩy chỉ tổ cái chưa việt hóa anh em múm lạp team việt game này hum
Screen Shot

thecongcntt
31-12-09, 09:23 PM
Game này được mệnh danh là game có đồ họa đỉnh nhất 2 D đó, nếu các bạn muốn việt hóa hãy thành lập team để bắt đầu công việc, mình nghĩ nên làm sống dậy game này (Đồ họa lẫn nội dung cốt truyện).

sangpronhat
31-12-09, 09:40 PM
Okie thoai 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

sangpronhat
01-01-10, 08:16 AM
Ah` cái nỳ lập trình nv ở đâu nhĩ tui dùng cái tools trans để giải mã mấy file trong thư mục quest ra thì thấy nò là list mấy cí gì đó
Pác thecong giai thix gium nhe'

Minh Phụng
01-01-10, 10:32 AM
dc đó game này hay lập team việt hóa đi có gì em gia nhập với

Minh Phụng
02-01-10, 04:02 PM
ặc ặc mới ghost lại máy win SP3 cài BT như cũ tới bước chạy BNListS thì nó báo lỗi connect GameDB faild là sao????

Minh Phụng
03-01-10, 09:57 AM
có ai giúp mình ko chán wá đi 30 charrrrrrr

giangmap
03-01-10, 11:43 PM
mãi mới vào chơi được...mỗi tội là oánh quái vật sao nó ko có mất máu :D...hix...

VnGeneral
04-01-10, 02:26 AM
Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fnzmtummaoyy)
Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Ffmjemdwyzmr)
Part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3F2h5nmmnvjnm)
Part 4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fmyr0d33dwhz)

Die hết rồi

sangpronhat
04-01-10, 02:21 PM
to VnGeneral (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>):
Copy dán vào address bar nhá tại direct link của forum hư gùi :-S
Server này sẽ là server mở tiếp theo để test bugs nà và cho ý kiến
Ạ tham gi mới gián mở chứ ế thì :(

giangmap
04-01-10, 04:47 PM
mở...test online á ???....................

MuVietGroup
05-01-10, 04:36 PM
@sangpronhat contact tớ vứt cho cái VPS mà test nhé, bản server + tool tớ để sẵn trên server rồi
chỉ config lại nữa là test thôi :))

giangmap
07-01-10, 06:25 PM
nhìn cái hình thích quá...cài xong vào chơi mà oánh quái hok có mất máu...về thành hoài :((..

hongtu1
07-01-10, 06:43 PM
Bạn kiểm tra lại cài đặt xem, đánh quái ko mất máu ? mình chưa gặp bao giờ .

waiting
13-01-10, 01:47 PM
Cho mình xin lại mấy cái link sv + hd đi bạn. Die hết rồi.

tudo5696
25-01-10, 07:36 AM
SAo mỗi lần tạo User thì cứ toàn báo lỗi vậy nhĩ! hix hix em bị lỗi y chang như bạn nào post ở trang 4 bài 30 ấy. Win em là XP SP2 hix hix

thecongcntt
25-01-10, 05:41 PM
Các bạn làm bước này ko cẩn thận nên thế (thật ra báo lỗi như thế nhưng vẫn có thể chơi được mà)

tudo5696
28-01-10, 01:28 PM
Làm được tất tần tật, chạy đủ cả server không sót cái nào. Nhưng vào game thì không bik đăng nhập nick ở đâu tìm mãi không ra. Không thể reg acc dc hix!

kelalung
02-02-10, 03:22 PM
sao cái reg mình đăng kí hoài ko đc, chỉnh pas cho sa rồi mà cứ im lim` khi kic vào chữ chấp nhận
mình phải vào userdb > t_usercore chỉnh sữa bó tay

sailormoon
07-02-10, 09:05 PM
Hằng cài SQL 2000 và ODBC thì bị hai cái lỗi này, ai biết chỉ giùm Hằng là lỗi gì với!

Lỗi khi cài SQL 2000 user

Lỗi khi cài ODBC

thecongcntt
08-02-10, 05:06 PM
Lỗi đầu của bạn là bạn đã tạo user rồi vì nó báo là đã tồn tại user (Lỗi này ko quan trọng lắm)
Lỗi thứ 2 là bạn kiểm tra xem MSSQL đã chạy chưa. Nếu nhà bạn có mạng hôm nào rảnh mình có thể teamview cho.

volam2421705
27-02-10, 12:44 PM
nhà cái uy tín (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Dựa trên nhiều ý kiến của các anh em cá cược, nhà cái số xin được tổng hợp lại TOP 10 trang web cá độ bóng đá, nhà cái số 1, nhà cái uy tín nhất hiện nay năm 2019. Tất cả các nhà cái ở Châu Á cũng như trên thế giới sẽ được đánh giá chi tiết nhất. Giúp cho anh em Việt Nam tham gia cá cược được tốt nhất. Không những người mới chơi, mà rất nhiều anh em lâu năm cũng chưa trải nghiệm hết các dịch vu cũng như khuyến mãi ở top nhà cái số một này. Dưới đây là 4 tiêu chí đánh giá hết tầm cỡ uy tín của các nhà cái

daicaxommuoi1
24-03-10, 05:23 PM
ai up lại cái ptach client giùm nha o:-)

minakoga
28-03-10, 12:12 AM
sao tui gét cái Link galaxyz này thế không biết... Ah mà cảm ơn nhé, nhìn cũng hấp dẫn hihi

minakoga
28-03-10, 12:13 AM
Ah quên chưa hỏi, tại sao dùng MSSQL rồi còn phải down thêm MySQL làm gì nữa vậy? Thấy lạ :D

hoaminh86
28-03-10, 01:53 AM
clink dis sạch up lại đi . thanks

tuyettinh88
01-04-10, 04:43 PM
Link cái path bạn ơi .................................................. ....................

minakoga
04-04-10, 08:58 AM
Chán quá, thecong đâu rồi cần giúp đỡ :((

lehongphongvt
12-04-10, 09:23 PM
Anh thecong ới! Cho em xin lại cái path english đi! Link galaxy die thật ồi! Giúp em với! đang ghiền!

Sc0rpi0n86
19-04-10, 10:26 AM
bạn ơi hình như link sever die hết rùi..fix lại với!

chumchum
28-04-10, 06:30 PM
ông anh ơi up lại Path English cho Client cho em với đang cần rất gấp

wermanhme1990
14-05-10, 11:34 AM
Path English cho Client die rồi pót lại đi chủ topic

ngocthang26
15-05-10, 08:54 PM
Vừa pm thecong xóa hết file rồi ai còn thì xjn

thuanthienkiem
24-05-10, 03:29 PM
cái game này offline 100%(ko có mạng miết gì hết) chơi đc ko cac bạn

zake100
24-05-10, 03:33 PM
mục đích của game này là chơi không cần mạng mà bạn nếu có mạng thì chơi online luông cho xong

thuanthienkiem
24-05-10, 03:40 PM
mục đích của game này là chơi không cần mạng mà bạn nếu có mạng thì chơi online luông cho xong

thank vì sự nhiệt tình của bạn để m cài lại 1 lần nữa vậy

thuanthienkiem
24-05-10, 04:38 PM

ngocthang26
25-05-10, 04:17 PM
thuanthienkiem cậu cài xong chưa chỉ tuj cài với

boyholidays
25-05-10, 06:48 PM
Thấy Server Phoenix Dynasty Online (Nguồn gốc của Thuận Thiên Kiếm Vinagame) này cũng hay hơn nữa lại rất hoàn thiện nên hôm nay mình share cho các bạn download về chơi thử cho vui. Mình định share trước nhưng do bận quá nên mong các bạn thông cảm !

Thông tin server
+ Server đã config về IP : 192.168.0.100
+ Full version 7500 english 90%
+ No bug
+ Rất dễ cài và có thể đưa lên Online (Có hướng dẫn file.doc)
+ Để chạy được Server này yêu cầu cấu hình máy như sau
-Ram 1G trở lên
-Chip (CPU) 2.5 Ghz trở lên
-Ổ cứng cần khoảng trống 4G cho Server + client

Download :

Server full (4 part):
Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fnzmtummaoyy)
Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Ffmjemdwyzmr)
Part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3F2h5nmmnvjnm)
Part 4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fmyr0d33dwhz)
Link tải : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> orums%2Fredirector.php%3Furl%3D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

Client Ver 7500:
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> om%2FC1%2F08072502fwtjclientsetup.exe)

Hướng dẫn cài đặt chi tiết (bao gồm hình ảnh đăng nhập + trong game. Bạn nào muốn xem thông tin + giao diện game có thể tải về xem ở đây):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fxmmmoqqdmzt)

Các tool cần thiết :
MSSQL 2000 :
Link tải : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> orums%2Fredirector.php%3Furl%3D<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> yeuanh.info%252Fkho%252FSQLServer2000.exe)
(Cái này mình xin phép lấy của anh Huỳnh Văn)

MySQL 6.0.57+tool (dành cho bạn nào chưa có):
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Ffile%2Futntkgwyrm2%2FMySQL%25206.0.5%2520alpha-win32.exe)
SQLyog 615 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Ffile%2F1k1ea4tvj4n%2FSQLyog%2520615.exe)
Pass unlock : hellokytty

Chú ý : Sau khi down về các bạn chỉnh cạc mạng ảo hoặc Lan của mình về

Các bạn ủng hộ mình thật nhiều để mình còn share các server khác nữa ^^

Đây là một số hình ảnh Online :

:):):):)Chúc các bạn thành công và chơi vui vẻ:):):):)

Mời các bạn nhào zzzzzzzzzzzzoooooooooo!

ban oi link dea het roi up lai link di ban.

ngocthang26
25-05-10, 09:24 PM
link của Client và server đều không die chỉ có Patch thôi còn các phần mềm làm có thể tìm trong google

Server full (4 part):
Part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client

LHB_LOVE
06-06-10, 11:25 PM
sao cái patch English ko ai up lên lại dùm vậy ?

LHB_LOVE
07-06-10, 07:35 AM
cài đc rồi nhưng sao vào chơi thấy hình ko đẹp như demo nhỉ
với lại thiếu pacth English toàn tiếng tàu ko :(

boyholidays
08-06-10, 07:40 PM
co ai úp lại cái link Path English cho Client Server Phoenix Dynasty Online qua <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
giúp mình di mình cảm ơn nhìu.:)>-

goder2910
09-06-10, 07:55 PM
Cái này cài trên SQL 2005 được ko mấy bồ nhỉ :D

Alvin
05-07-10, 06:13 AM
pro nào up lại Path English cho Client đi ^ thanks ^^ up ^

historyzz
06-07-10, 08:03 AM
Em đăng nhập bằng account thecongcntt vào nó hiện lên User account has been blocked. (1045) phải làm sao ?
Làm sao red account = web,hoặc sửa trong database,em sửa rồi không được .

boyholidays
19-07-10, 08:58 AM
cài sql 2000 cho game Server Phoenix Dynasty Online thì mình cài làm sao hả bạn? có ai giúp đỡ mình không.cài sql có cần pass 123456 không mình đã cài rồi nhưng mà bị lỗi.

thecongcntt
19-07-10, 09:03 AM
MSSQL2000 thì cài như chương trình bình thường (khi cài nên set pass luôn cho tiện)
HD cài có thể tham khảo bên box MU online

kingkiller
19-07-10, 09:08 AM
reup cái pacth eng đi pác thecong

thecongcntt
19-07-10, 09:10 AM
Những ai ở HN có thời gian thì đến nhà mình, mình share cho một số server tự dev ;)). Bây giờ không có thời gian up lên mạng (cái path english tối rảnh mình up cho nha !)

kingkiller
19-07-10, 09:12 AM
thank bác, nhớ up nhé, giờ em down đây :))

boyholidays
19-07-10, 09:13 AM
ai có cái Path English cho Client Phoenix Dynasty Online ! cho mình với mình cảm ơn nhièu:((

thecongcntt
19-07-10, 09:16 AM
ai có cái Path English cho Client Phoenix Dynasty Online ! cho mình với mình cảm ơn nhièu:((

Tối nay rảnh mình up cho mà, vừa nói ở trên xong !

boyholidays
19-07-10, 09:22 AM
Tối nay rảnh mình up cho mà, vừa nói ở trên xong !

cám ơn bạn rất nhiều mình chờ.:">

kingkiller
19-07-10, 01:53 PM
Tình hình login hiện cái này, nhấn ok là nó tắt ngúm

thecongcntt
20-07-10, 08:10 AM
Đây là path client english. Đêm qua đi làm về mệt quá không nhớ gì cả !
Download tại đây:

thecongcntt
20-07-10, 08:12 AM
Tình hình login hiện cái này, nhấn ok là nó tắt ngúm

Bạn đã cài đặt font TQ cho máy của mình chưa ?

boyholidays
20-07-10, 08:31 AM
Bạn đã cài đặt font TQ cho máy của mình chưa ?

ủa cái này có cài font tq nữa hả sao mình không cần cài font mà vẫn vào chơi game được nè hay zay ta?:))

yeuchinhiu01
04-08-10, 09:44 AM
cho mình xin link patch english khắc đi.galaxy bảo trì rồi,chỉ có vip mới đown đc thôi

thecongcntt
04-08-10, 09:51 AM
Trong box này có mà. Tìm lại cho kỹ đi.

mjkenny
19-09-10, 10:00 AM
Sao lúc mình tạo New Connection điền đầy đủ thông tin vào mà lại bị lỗi như thế này là sao?

mjkenny
19-09-10, 10:05 AM
Sao k post đc ảnh vậy trời.

Cái lỗi đó là:
Error No. 2003
Can't connect to MySQL server on 'localhost' (10061)

ngocthang26
20-09-10, 07:32 PM
Cho xem thử cái ảnh có lẽ do chưa lỗi kết nối SQL thử cài lại xem

zzdarkzz
25-09-10, 06:49 PM
thecong có thể cho mình hỏi pass để xóa nhân vật là gì thế bạn mình ko xóa nhân vật để tạo char khác đc ăn rồi chỉ chơi đc 2 char à

tritri0808
29-10-10, 06:07 PM
Đây là path client english. Đêm qua đi làm về mệt quá không nhớ gì cả !
Download tại đây:

patch ko down được a ơi.Hic cho e xin link mediafire hay megaupload đi

lamphuctv
11-11-10, 01:53 PM
Có ai down dc patch client english ko? zùm up lên trang khác dc ko? chứ mấy link trên ko có link nào down dc hết! thank!!!!!!!!

vokilanok
12-11-10, 08:06 AM
mình không tải được
co thể up bằng mediafire được ko
thank you

vokilanok
14-11-10, 08:13 AM
không ai giúp hết sao
chán thật

tritri0808
14-11-10, 09:55 AM
chắc đã chìm vào quên lãng rồi

thanhtunghk
30-12-10, 02:35 PM
thanks 30chrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rr

cogiakk68
05-01-11, 06:17 PM
dùng cilent của thuận thiên kiếm của vinagame được không nhỉ =))

supperr
05-01-11, 07:03 PM
Tình hình là link die hết rùi TheCong up lại dùm đi ;))

sitachi
06-01-11, 04:48 AM
đề nghị up lại dùm cái link patch English dùm ... link die rồi

thaihoa91
06-01-11, 05:42 AM
Tất cả đã ổn ! Mọi link đã hoạt động trở lại OK :D

thaihoa91
06-01-11, 08:13 AM

Có ai cài wa rùi thì chỉ tui với :( đang ghiền :((

sitachi
07-01-11, 09:37 AM
hix cũng đang bị giống anh Hoà :(

sitachi
07-01-11, 05:48 PM
chủ topic đâu sao kô trả lời nhỉ ?

phien-nhatrang
07-01-11, 06:01 PM
vào client chỉnh lại ip localhost chưa (127.0.0.1)

thaihoa91
07-01-11, 10:35 PM
Tui để mặc định trong Patch Client English 7500 của thecongcntt là 192.168.0.100

sitachi
07-01-11, 10:39 PM
vào client chỉnh lại ip localhost chưa (127.0.0.1)
:)) kô đọc kỹ à ?????????30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

phien-nhatrang
07-01-11, 10:51 PM
ah cái này nó guide ip 192.168.1.100 ah, nhưng bạn phải sửa lại trong client nữa, mình nhớ ko nhầm thì trong client chủ pic ko để ip 192.168.1.100, năm ngoái vẫn vào bình thường, vẫn cái client này đấy thôi, mà sẵn tiện hỏi bạn Hòa cái chữ ký của tôi như vậy có wa lớn ko, vừa bị mod nhắc nhở :(

thaihoa91
07-01-11, 11:48 PM
ah cái này nó guide ip 192.168.1.100 ah, nhưng bạn phải sửa lại trong client nữa, mình nhớ ko nhầm thì trong client chủ pic ko để ip 192.168.1.100, năm ngoái vẫn vào bình thường, vẫn cái client này đấy thôi, mà sẵn tiện hỏi bạn Hòa cái chữ ký của tôi như vậy có wa lớn ko, vừa bị mod nhắc nhở :(

Lớn thật, giờ thì nhỏ bớt ui :D

123papas
17-01-11, 01:40 PM
ai shale tôi cái sever full đi .tôi khong ghép file được

cogiakk68
21-01-11, 10:30 PM
híc sao đến cái bước tạo newlogin em làm đúng hd rồi mà bấm ok thì nó hiện ra lỗi error21002:[SQL-DMO]User 'FWTJ'already exists

phien-nhatrang
21-01-11, 10:33 PM
bạn tạo newlogin trước rồi làm db sau thì mới ko bị lỗi

cogiakk68
21-01-11, 10:37 PM
thế à thank bạn nha hóa ra newlogin trước rồi attach db ^^

cogiakk68
21-01-11, 10:39 PM
à bạn ơi cho hỏi cái bước cuối là mình đánh dấu gamedb1,gamelogdb, mainuserdb và userdb cùng 1 lần luôn à

cogiakk68
21-01-11, 10:40 PM
sặc bạn ơi tạo newlogin trước lấy đâu ra cái để chọn gamedb1

phien-nhatrang
21-01-11, 10:50 PM
click vào newlogin vừa tạo rồi chọn properties, rồi chick vào mấy cái db
Thanks cái bạn ui khát thank wa =p~

cogiakk68
22-01-11, 12:38 PM
híc ý mình không phải vậy mình mà chưa atach DB thì lúc tạo new login name FWTJ thì không có cái để chọn gamedb1 như trong hướng dẫn mà chỉ có những cái như là master ,...

cogiakk68
22-01-11, 02:35 PM
híc em không đổi ip thành 192.168.0.100 đổi được nhưng mất mạng mặc dù đã thêm DNS : 8 8 4 4 , 8 8 8 8

phien-nhatrang
22-01-11, 02:40 PM
híc ý mình không phải vậy mình mà chưa atach DB thì lúc tạo new login name FWTJ thì không có cái để chọn gamedb1 như trong hướng dẫn mà chỉ có những cái như là master ,...

Sak bạn cứ làm theo mình đi, tạo new login, đánh vào cái tên FWTJ rồi ok luôn ko cần chọn gamedb1 gì đâu.Đến khi tạo db attach xong xui rồi, click phải vào cái newlogin FWTJ chọn properties rồi lúc này mới chick vào gamedb1....

cogiakk68
22-01-11, 02:42 PM
ừ thank bạn nhưng mà sao mình không đổi được thành ip 192.168.0.100 mà config ip trong sv có được không hay phải dữ nguyên

cogiakk68
22-01-11, 02:46 PM
mà sao cái use của mình không phải FWTJ mà lại là dbo thế.Có cách nào sửa lại là FWTJ không. không biết lúc tạo odbc là GameDBlog hay GameLogDB nhỉ

Kenizzle
22-01-11, 07:04 PM
cái này có việt hóa có dấu đc không ạ

thaihoa91
22-01-11, 08:49 PM
cái này có việt hóa có dấu đc không ạ

Cái này nó ghi trong mã hex á như CoreClient.dll vậy, vừa bị hạn chế số ký tự hex, vừa ko thể viết có dấu !

phien-nhatrang
22-01-11, 10:19 PM
cái này có tool mở lên như mở 1 file text thông thường vậy \:D/, nhưng ko vh có dấu đc

thaihoa91
22-01-11, 10:50 PM
cái này có tool mở lên như mở 1 file text thông thường vậy \:D/, nhưng ko vh có dấu đc

tonwind113
01-02-11, 10:41 AM
có bạn nào hướng dẫn mình cách sửa lỗi khi vào game thì link FBDI của server bị dis hok?
khi link FBDI bị dis thì lúc thoát ra server hok lưu thông tin nhân vật được bực cả mình
mình đã làm theo tất cả các cách hướng dẫn rồi mà vẫn hok được =====> pó tay......

thaihoa91
01-02-11, 08:04 PM
có bạn nào hướng dẫn mình cách sửa lỗi khi vào game thì link FBDI của server bị dis hok?
khi link FBDI bị dis thì lúc thoát ra server hok lưu thông tin nhân vật được bực cả mình
mình đã làm theo tất cả các cách hướng dẫn rồi mà vẫn hok được =====> pó tay......

max90
28-02-11, 11:41 AM
path english :( nhiem vu tieng china )
chep vào client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chep vao server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dung cai nay de viet hoa neu ai biet viet hoa :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>