PDA

View Full Version : Tút bypass HWID winlic cho ai cần

dh_notable
22-07-09, 04:42 PM
đây là tut bypass winlic (các bạn hãy theo dõi video trong đó và học tập nhé nếu may mắn thì sẽ có kinh nghiệm để bypass HWID như tomates đã thực hiện chú ý chỉ là bypass hwid chứ không phải unpack nhé
link download tut
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
công cụ cần thiết chú ý xem tên trong tut video đó

ollydbg 1.10
Olly ODbgScript 1.65.4 cái này khó kiếm nên mình up lên đây còn những cái khác tự kiếm nha
download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình chỉ share tut mọi thứ khác các bạn tự tìm nhé
hi vọng thời gian tới sẽ có nhiều người bypass được để share cho anh em clbgamesvn
thanks

@source từ google.com

mubanbe
22-07-09, 05:03 PM
Hehe,nick Tomatoes bị baned rồi thấy cái bài này ngứa quá nên post chơi 1 cái sẳng chia sẻ anh em muốn học Crack WL :)
Tut trên đúng thật là by pass đc WL nhưng thiếu nhiều thứ lắm để có thể Crack đc nó :)
Đầu tiên các bạn cần 1 Plugin của Olly by pass đc antiDebug của WL,tôi khuyên bạn nên sử dụng StrongOD.
Tiếp đến là các bạn cần biết kiến thức extract XBundler của WL thì mới extract đc WzAg.dll.
Phần còn lại các bạn có thể xem Tut hướng dẩn method by pass HWID(ở đây phải nắm vững 1 tí kinh nghiệm RE),tuy nhiên khi by pass WL tôi ko sử dụng Script của LCF_AT này.Tôi sử dụng Method của Quesego.Còn cách extract Xbundler thì Plasma32 chỉ tôi.

xom1b
22-07-09, 06:30 PM
1 tut bổ ích đem về nghiên cứu
cái tut HD unpack cái CT pack GS 7.10 bên tut4you có down về dc 2 file bin mà muont = DEAMON thì ko cái nào đc
chán
mà đại ca có scripts hay tool liên quan thì up cho AE di
vs lại kinh nghiệm nữa
đã share thì share cho chót chứ :(

huntersun
22-07-09, 06:55 PM
Cố gắng học tập từ những đàn anh. **==

LilCe
31-07-09, 06:47 PM
Hehe,nick Tomatoes bị baned rồi thấy cái bài này ngứa quá nên post chơi 1 cái sẳng chia sẻ anh em muốn học Crack WL :)
Tut trên đúng thật là by pass đc WL nhưng thiếu nhiều thứ lắm để có thể Crack đc nó :)
Đầu tiên các bạn cần 1 Plugin của Olly by pass đc antiDebug của WL,tôi khuyên bạn nên sử dụng StrongOD.
Tiếp đến là các bạn cần biết kiến thức extract XBundler của WL thì mới extract đc WzAg.dll.
Phần còn lại các bạn có thể xem Tut hướng dẩn method by pass HWID(ở đây phải nắm vững 1 tí kinh nghiệm RE),tuy nhiên khi by pass WL tôi ko sử dụng Script của LCF_AT này.Tôi sử dụng Method của Quesego.Còn cách extract Xbundler thì Plasma32 chỉ tôi.
Anh tomas cho em hỏi. Load CISC.exe lên. Nó hiện 1 bảng PE. Ok. Nhưng ko hiện yêu cầu analysing mà tắt hẳn Olly luôn. Bó tay. Còn thử với game server thì ok. Nhưng lại báo ko tìm thấy API Base :|

tomatoes
14-08-09, 08:41 AM
Anh tomas cho em hỏi. Load CISC.exe lên. Nó hiện 1 bảng PE. Ok. Nhưng ko hiện yêu cầu analysing mà tắt hẳn Olly luôn. Bó tay. Còn thử với game server thì ok. Nhưng lại báo ko tìm thấy API Base :|

Olly ko có hổ trợ anti anti debug,sử sụng StrongOD.
Dường như tuts trên chỉ work với WL 2060 ko work trên 2080 và 2090 (protect cho 7.11)

kidnat
05-03-12, 12:46 AM
Em đang tìm tài liệu Hướng dẫn By Pass HWID để load CF cho nhanh, thanks bác for share