PDA

View Full Version : Notepad++ Version 5.4.3

thaihoa91
20-07-09, 08:17 PM
Đây là chương trình giúp hỗ trợ các bạn viết các đoạn mã code như C, C#,... và đặc biệt là có LUA

Bản mới nhất ! Bản cũ có 1 số lỗi nên bản này đã sửa hầu hết các lỗi và xài ngon hơn bản cũ !

Nếu bạn phải thường xuyên làm việc với nhiều ngôn ngữ lập trình khác nhau chẳng hạn ASP, PHP, Java, C#, Python, Jsp, ... thì thay vì sử dụng nhiều trình soạn thảo, bạn có thể sử dụng một trình soạn thảo hổ trợ tất cả các ngôn ngữ này. Xin giới thiệu với bạn Notepad++ (không phải Notepad của Windows), một chương trình có thể đáp ứng được yêu cầu,hỗ trợ bạn soạn thỏa các ngôn ngữ nói trên.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> khi chạy chương trình, bạn muốn sử dụng ngôn ngữ nào thì chỉ việc vào menu Language, lựa chọn ngôn ngữ bạn sử dụng.
Chương trình này cũng có nhiều tính năng tương tự như Editplus nhưng có nhiều ưu điểm hay hơn như khả năng gom mã: chương trình sẽ hiển thị dấu trừ (-) trước một khối mã, khi bạn bấm vào dấu trừ này, nó sẽ biến thành dấu cộng (+) và khối mã đó sẽ được thu gọn lại.

Ngoài ra, nếu cần gõ tiếng việt bạn chỉ việc vào Menu Fomat > Encode in Utf-8 là tiếng Việt sẽ hiển thị chính xác 100%.

Một điều khá thú vị là Notepad++ là một phần mềm mã nguồn mở, nếu thích và có hứng thú bạn hoàn toàn có thể hiệu chỉnh lại mã nguồn của nó để cá nhân hóa hay dựa trên đó viết ra một chương trình soạn thảo của bạn.

LinkDown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

JackSparrow
21-07-09, 08:53 AM
Thái hòa chu đáo ghê .Dù cái này đã có bên topic tools nhưng vẫn post lên. Thanks pác công post bài

thaihoa91
21-07-09, 09:35 AM
Thái hòa chu đáo ghê .Dù cái này đã có bên topic tools nhưng vẫn post lên. Thanks pác công post bài

Ý ! Cái kia là Version 4.3.2 hay gì àh ! Bản tui share là bản mới nhất đó Version 5.4.3 ! Fix lỗi rất nhiều và có nhiều cái thuận tiện lắm ! Ví dụ như khi ông sửa dòng thứ 3 thì ở đầu dòng thứ 3 xuất hiện 1 gạch đứng màu vàng đánh dấu ông mới sửa ở đó ! Nếu ông Save lại thì mấy cái đó thành màu xanh chứng tỏ ổng đã save rùi !

JackSparrow
21-07-09, 10:05 AM
Ý ! Cái kia là Version 4.3.2 hay gì àh ! Bản tui share là bản mới nhất đó Version 5.4.3 ! Fix lỗi rất nhiều và có nhiều cái thuận tiện lắm ! Ví dụ như khi ông sửa dòng thứ 3 thì ở đầu dòng thứ 3 xuất hiện 1 gạch đứng màu vàng đánh dấu ông mới sửa ở đó ! Nếu ông Save lại thì mấy cái đó thành màu xanh chứng tỏ ổng đã save rùi !
Xin lỗi thái hoa tại mình không nhìn kĩ I'am so sorry

thaihoa91
21-07-09, 10:19 AM
Xin lỗi thái hoa tại mình không nhìn kĩ I'am so sorry

Có gì đâu ^__^ Chuyện nhỏ ý mà ! Xài thử rùi mới bít tác dụng đó chứ ^__^

sangpronhat
21-07-09, 03:08 PM
Cái này ngon nè thanks thái hòa 1 phát nhé !

thaihoa91
21-07-09, 09:32 PM
Cái này ngon nè thanks thái hòa 1 phát nhé !

Thanks bằng miệng mà quên thanks bằng hành động đó nghen ;))

[Lady]Pro-Bi
27-07-09, 11:45 AM
sao không dow được thái hòa xem lại nick dùm y

thaihoa91
27-07-09, 12:45 PM
Pro-Bi;226279']sao không dow được thái hòa xem lại nick dùm y

Link vẫn bình thường mà chị ! 30 charrrrrrrrrrrrrrr

Để em Post cho chị cái Link mới ở đầu Topic nghen !

sinhclb12
20-08-09, 09:34 PM
Link vẫn bình thường mà chị ! 30 charrrrrrrrrrrrrrr

Để em Post cho chị cái Link mới ở đầu Topic nghen !
Thái Hòa ơi..tiếc là không phải bản Notepad++ này /:).
cái notepad mình cần khi xài nó có cái hàng thẳng giống cái hình bên trên toppic đó.
nếu có bạn share giúp tại từ đó giờ quen xài cái đó rồi.
hàng thẳng như trong hình trên chứ ko phải màu vàng như của bạn:-<

ketuthan
21-08-09, 07:35 AM
Mình xài NotePad ++ 5. mấy ý nhưng dù sao cũng thanks Thaihoa nha !!

thaihoa91
21-08-09, 07:52 AM
Mình xài NotePad ++ 5. mấy ý nhưng dù sao cũng thanks Thaihoa nha !!

Bản này là bản mới nhất rùi đó ! Tui kiếm trên download.com.vn đóa !

ketuthan
21-08-09, 09:04 AM
vậy chắc là bản giống mình :) mình cũng down từ download.com.vn . ehehhe

thaihoa91
26-02-10, 07:04 PM
vậy chắc là bản giống mình :) mình cũng down từ download.com.vn . ehehhe

Đã update Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>