PDA

View Full Version : VIDEO Hướng dẫn cài đặt MU SS4

Trang : 1 [2] 3

khianhtrolai
16-09-09, 12:10 PM
huntersun ơi cho mình xin sdt của bạn được không ^^

Hảj Bờm
19-09-09, 04:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cài Đến Fix Bị Thế Này Là Sao :-/
Bro Giúp Với :-s

huntersun
19-09-09, 11:22 PM
way cho mình hỏi là cái wed localhost/mu/caidat.php của bạn là sao nhà mình hem có net sao mà cài cái đó bi giờ chẳng lẽ ea net hoài à mà ra net rồi cập nhật tới máy mình thì sao đây chả hiểu lun :(
Không cần net bạn à ! Bạn có thể xem HD ở ĐÂY. (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn hunter sun cho tớ hỏi 1 cái 3:-O làm thế nào để thay đổi time bắt đầu chao castle thế , đi CC rớt đài liên tục mún phục thù wa :))
À cái đó thì mình hok pik :P Bạn thử hỏi các bạn trong forum xem.

trời đất làm ko đươc post hình lên không được gửi link cũng ko dc luôn là sao vậy trời
Bạn vào Photobucket.com reg 1 cái acc rồi up hình lên ! Mà hình .JPG đấy nhá chứ .BMP nặng lém :P

ah mà hunter cho zhao hỏi cí ni cái! ví sao những VK cuối của tất cả class dùng mumaker add vào dc. but ko thể sử dụng được!(để trong hòm đồ bị lệch ô,kick chuột vào thi ko có phản ứng ji`,ko đọc chỉ số dc.,cứ như là ko tồn tại vậy.!)
Ah mà hình như 1 sôa map như barack,land of trial... ko có quái,bạn add lun vào dc. hok ?
Bản SV này còn nhiều ITEM chưa ADD được hay sao ấy ! Có lẽ cần 1 bản guide chính thức bản mới.
Mấy map đó không có quái hình như là bị lỗi ! :|

huntersun ơi cho mình xin sdt của bạn được không ^^
Mình hok có DTDD bạn àh :D

Cài Đến Fix Bị Thế Này Là Sao :-/
Bro Giúp Với :-s

Bạn có thể xem ở ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) hoặc ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

0984729666
20-09-09, 01:37 PM
Cho mình xin cái main.exe đã chỉnh sửa lại Version và Serial đi, chứ không bấm vô sever là đis, còn không hiện bảng đăng nhập

huntersun
20-09-09, 10:28 PM
Cho mình xin cái main.exe đã chỉnh sửa lại Version và Serial đi, chứ không bấm vô sever là đis, còn không hiện bảng đăng nhập
Main của mình đã chỉnh sửa cùng với MuServer rồi nên không cần chỉnh lại !

sunthah12
24-09-09, 03:07 PM
anh Huntersun ơi

Mu Ba Ria Của anh Muốn đưa lên online càn đổi Ip wan o nhung file nao anh chỉ em dc khong
còn cài Report:
chỉ cần 80 , 44405 , 55901 cho cai 3 lile nay trong moden phải ko anh

nhung dia chỉ 127.0.0.1 chong Sever của anh dỏi hết thành Ip wan phai ko anh
Thanks anh nhiều:D:D=))

và cho em hỏi lam sao biết Sever đã online
va anh co Forum lào huơng dãn lam online khong em không tim được bài lao :D:D:P:P:X:X:X:O:o
mong mọi nguoi dúp :D

huntersun
24-09-09, 03:29 PM
anh Huntersun ơi

Mu Ba Ria Của anh Muốn đưa lên online càn đổi Ip wan o nhung file nao anh chỉ em dc khong
còn cài Report:
chỉ cần 80 , 44405 , 55901 cho cai 3 lile nay trong moden phải ko anh

nhung dia chỉ 127.0.0.1 chong Sever của anh dỏi hết thành Ip wan phai ko anh
Thanks anh nhiều:D:D=))

và cho em hỏi lam sao biết Sever đã online
va anh co Forum lào huơng dãn lam online khong em không tim được bài lao :D:D:P:P:X:X:X:O:o
mong mọi nguoi dúp :D
Muốn đưa lên online thì chỉ đổi IP 192.168.1.200. Không cần đổi 127.0.0.1.
Trước giờ mình chỉ ở forum này thôi ! :D

zhaozing
26-09-09, 08:10 AM
Bản SV này còn nhiều ITEM chưa ADD được hay sao ấy ! Có lẽ cần 1 bản guide chính thức bản mới.
Mấy map đó không có quái hình như là bị lỗi ! :|

mình sửa được rồi! chỉ cần tìm 1 sever khác có quái ở các map đó,copy phần quái vật ở các map chưa có trong file montersetbase.txt của họ rồi coppy vào file montersetbase của mình là okie! còn phần item thì chỉ cần thay file item.bmd của cilent mình bằng 1 file item.bmd của 1 cilent khác là okie thui! còn cụ thể cilent nào thì tự tìm :">:"> vì mỗi file item của 1 cilent đều có cái hay của nó!

sunthah12
26-09-09, 09:43 AM
x-(ai hướng dẩn minh dỏi IP lan cai tu' 192.168.1.200 thnh 192.168.100

vào:-)duong dan minh hex main di minh hex song la ko vao dc luon

mong anh Huớng dãn
cách làm để em co king nghiẹm lam len online

vao' lam sao dua web N-WebMU v1.1.2 len online dc
Thanks

LeHuyBang
26-09-09, 01:09 PM
VPS của mình không cài được .net fm không hiểu tại sao
không biết VPS nó đã tự có chưa

khoade
26-09-09, 08:13 PM
Ban oi sao minh cai cai cảd mang ao hoai ko dc
luc chay cai kia thi no bao loi cannot get inter adapter

khoade
26-09-09, 08:37 PM
Cho mình xin cái yahoo dc ko huntersun

doctaiymail
27-09-09, 12:42 AM
Mình làm hết các bước được rồi cả phần chỉnh iteam của Mu nhưng chỉ vào được đến màn hình chọn nhân vật. bấm đăng nhập nó cứ " Now loading " treo máy 1h củng ko vào được 8-}. có ai bị lỗi này hok

hieu_ken_123
27-09-09, 06:27 AM
Minh Làm Đến bước vào đăng nhập thử thì nó báo dis ko hiện ra cái bảng ghi Acc và pas!

vn9011
28-09-09, 08:24 PM
hjk` nhu Sever nay` h0k c0a" quai" vang` thj` phai? hunter suA? rum` cai" :-ss

khianhtrolai
28-09-09, 09:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cho mình hỏi bị như thế là thê nào mình không vào được mình chạy sever bằng startup

0241618026
29-09-09, 01:39 PM
sao tôi giải nén cái muserver đc có hơn 30mb chứ có đc hơn 400mb như trong video của hunter đâu nhỉ vậy là sao

0241618026
29-09-09, 02:25 PM
cái đc rùi nhưng thắc mắc là ko tạo đc acc= mumaker 1.12 có ai tạo đc ko vậy chỉ với

wanp4p4
30-09-09, 12:11 PM
tình hình là em không có ổ D:\ thì phải làm sao bây giờ mấy anh giúp dùm em với còn mỗi cái run server là không mở được thôi à mong mấy anh giứp giùm em với

0241618026
30-09-09, 01:13 PM
lần đầu tiên thì còn vô chơi đc đến lần sau thì chạy Scfdb3 toàn báo lỗi như mấy bạn kia thôi

khianhtrolai
01-10-09, 09:44 PM
huntersun giải đáp hộ mình với
cho mình hỏi bị như thế là thê nào mình không vào được mình chạy sever bằng startup

cuteocon
02-10-09, 04:05 PM
huntersun giải đáp hộ mình với

bạn kiểm tra server có chạy không, nếu chạy mà không vào được thì kiểm tra ip trong cs

Kid2111
02-10-09, 05:41 PM
hunter ơicai địa chỉ IP của bạn 1.200 là của Loopback thế mình thay địa chỉ đó = địa chỉ card mạng đc ko ?

Kid2111
02-10-09, 06:13 PM
cài xong hoàn chỉnh nhưng khi conect vào server thì bị dis giống bạn khianhtrolai .... hunter có thể help ko ?

gamethu8x
02-10-09, 06:25 PM
Bạn kiểm tra IP lại xem đã fix oke chưa? nếu oke rui mà vẫn chưa được post lên mình hướng dẫn tiếp ha, chúc thành công

Kid2111
02-10-09, 06:40 PM
đặt IP cho Loopback 1.200 rồi .. MapServerInfo cũng 1.200 thế còn chỉnh IP file nào nữa ko ?

shadow_angel
02-10-09, 06:47 PM

Kid2111
02-10-09, 08:34 PM
tủ nhiên bị lỗi này anh em giúp vs .. dùng Mumaker tạo đồ xong vào Mu mặc đồ lên người không đc .. và mình chép Client sang máy khác để chơi wwa mạng LAN cũng ko đc ... chỉ riêng mình server chơi đc .. help me ^^

bạn xem ảnh thêm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> phía trước nhé mình chưa đủ 10 bài nên chưa đc posst link

Kid2111
02-10-09, 09:05 PM
mình tạo item trên inventry nhưng khi vào Mu lại không mặc lên ngừoi đc ...đó là lỗi gì ?

Kid2111
02-10-09, 09:07 PM
còn lỗi cua bạn khianhtrolai : bạn cjir việc chép cái muserver sang ổ D:\ là chạy ok

huntersun
02-10-09, 09:12 PM
Ban oi sao minh cai cai cảd mang ao hoai ko dc
luc chay cai kia thi no bao loi cannot get inter adapter
Sao lại không cài được Card mạng ảo, bạn dùng WIN gì?
Còn Cannot get inter adapter thì bạn vào đây xem: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho mình xin cái yahoo dc ko huntersun
vhquan2000

Mình làm hết các bước được rồi cả phần chỉnh iteam của Mu nhưng chỉ vào được đến màn hình chọn nhân vật. bấm đăng nhập nó cứ " Now loading " treo máy 1h củng ko vào được 8-}. có ai bị lỗi này hok
Bạn thử tạo 1 acc mới rồi vào trong game tạo 1 nhân vật mới xem có bị không?

Minh Làm Đến bước vào đăng nhập thử thì nó báo dis ko hiện ra cái bảng ghi Acc và pas!
Config sai gì rồi.

hjk` nhu Sever nay` h0k c0a" quai" vang` thj` phai? hunter suA? rum` cai" :-ss
Vấn đề này hok rõ lắm :D

Bạn thử khi mà disconnect ra chụp lại cái GAmeServer rồi up lên đây xem.

sao tôi giải nén cái muserver đc có hơn 30mb chứ có đc hơn 400mb như trong video của hunter đâu nhỉ vậy là sao
Không sao đâu ! Miễn là giải nén ko lỗi là ok

cái đc rùi nhưng thắc mắc là ko tạo đc acc= mumaker 1.12 có ai tạo đc ko vậy chỉ với
Được mà bạn

tình hình là em không có ổ D:\ thì phải làm sao bây giờ mấy anh giúp dùm em với còn mỗi cái run server là không mở được thôi à mong mấy anh giứp giùm em với
Bạn vào MuServer/Programas/Suploader/ và mở file config.ini lên và sửa D:\ thành ổ của bạn đặt MUSERVER

lần đầu tiên thì còn vô chơi đc đến lần sau thì chạy Scfdb3 toàn báo lỗi như mấy bạn kia thôi
Èo ... :-@

huntersun
02-10-09, 09:17 PM
hunter ơicai địa chỉ IP của bạn 1.200 là của Loopback thế mình thay địa chỉ đó = địa chỉ card mạng đc ko ?
Được nhưng mà mạng sẽ không connect được :D

cài xong hoàn chỉnh nhưng khi conect vào server thì bị dis giống bạn khianhtrolai .... hunter có thể help ko ?
Bạn làm sai chỗ nào rồi :|

đặt IP cho Loopback 1.200 rồi .. MapServerInfo cũng 1.200 thế còn chỉnh IP file nào nữa ko ?
SV này mình đã config thành 192.168.1.200 rồi ! Không cần phải chỉnh nữa :D

OK! Có bạn support thì đỡ quá :D

tủ nhiên bị lỗi này anh em giúp vs .. dùng Mumaker tạo đồ xong vào Mu mặc đồ lên người không đc .. và mình chép Client sang máy khác để chơi wwa mạng LAN cũng ko đc ... chỉ riêng mình server chơi đc .. help me ^^

bạn xem ảnh thêm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> phía trước nhé mình chưa đủ 10 bài nên chưa đc posst link
Hình ảnh đó cho thấy bạn đã config sai SQL Server cho Mu Maker

mình tạo item trên inventry nhưng khi vào Mu lại không mặc lên ngừoi đc ...đó là lỗi gì ?
Có lẽ đồ đó yêu cầu level 380 và nhân vật cấp 3. Bạn thử chỉnh lại xem được ko?

0241618026
02-10-09, 09:29 PM
có lẽ là mỗi lần chơi phải cài lại database lên tạo acc = mumaker toàn ko save đc thôi thế lên toàn phải xài acc của sun ko cả muốn tạo cái mới nữa
mà sun có thể hướng dẫn mình cho sv này chơi đc trên mạng lan đi ko mấy thằng ở làng nó cứ kêu hoài mà cũng tại tui muốn thử làm admin nó thế nào thôi
có thể dùng mọi cách kể cả teamviewer cũng đc

Kid2111
02-10-09, 11:17 PM
Ok thanks hunter server chạy Ok rồi ^^ còn cái lỗi SQL đó thì mình vẫn chưa fix đc mặc dù config ko sai :) nhưng ko ảnh hưởng gì .. còn tạo đồ ko mặc đc là do bản MuMaker .. mình down bản 1.02 xài Ok :D nhưng sao mình vẫn chưa chơi qua mạng Lan đc . đanhg test trong LAN thôi ổn định và Pro 1 ty thì sẽ thử Online :D thanks Hunter for share :) mọng nhận đc sự giúp đỡ .
Thân !

0241618026
03-10-09, 01:54 PM
sun ơi chơi trong LAN thì chỉ copy cái clien đã có patch Ba Ria Mu sang máy khác thôi àk có phải chỉnh thêm cái gì nữa ko

huntersun
03-10-09, 04:17 PM
có lẽ là mỗi lần chơi phải cài lại database lên tạo acc = mumaker toàn ko save đc thôi thế lên toàn phải xài acc của sun ko cả muốn tạo cái mới nữa
mà sun có thể hướng dẫn mình cho sv này chơi đc trên mạng lan đi ko mấy thằng ở làng nó cứ kêu hoài mà cũng tại tui muốn thử làm admin nó thế nào thôi
có thể dùng mọi cách kể cả teamviewer cũng đc
Mình cũng chưa cài Lan bao giờ cả, tại mình chơi có 1 mình àhh ! Bạn thử copy file hosts trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc sang mấy máy khác thử xem. Mà chỉnh cái ip lại trong file hosts đó lun thử xem sao.

Ok thanks hunter server chạy Ok rồi ^^ còn cái lỗi SQL đó thì mình vẫn chưa fix đc mặc dù config ko sai :) nhưng ko ảnh hưởng gì .. còn tạo đồ ko mặc đc là do bản MuMaker .. mình down bản 1.02 xài Ok :D nhưng sao mình vẫn chưa chơi qua mạng Lan đc . đanhg test trong LAN thôi ổn định và Pro 1 ty thì sẽ thử Online :D thanks Hunter for share :) mọng nhận đc sự giúp đỡ .
Thân !
Oh! :D

sun ơi chơi trong LAN thì chỉ copy cái clien đã có patch Ba Ria Mu sang máy khác thôi àk có phải chỉnh thêm cái gì nữa ko
Như trên

0241618026
03-10-09, 07:58 PM
# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.
#
# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.
#
# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each
# entry should be kept on an individual line. The IP address should
# be placed in the first column followed by the corresponding host name.
# The IP address and the host name should be separated by at least one
# space.
#
# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual
# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.
#
# For example:
#
# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server
# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost
chỉnh cái nào đây sun ơi giúp nốt cái này đi

sieunhan12
03-10-09, 09:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
em bi lổi này ai fix giup em với:(

khianhtrolai
03-10-09, 10:18 PM
huntersun cho mình hỏi bạn xài win XP SP mấy mình xài SP 2 cài net nó đòi window update nè nên cài hem được là sao vậy trùi windown không có bản quyền sao mà up ặc ặc thiệt tình

encredible
04-10-09, 05:12 PM
Mình đã làm đúng tất cả các bước như trong video, nhưng lúc vào game chọn server xong thì hiện ra cái bảng "Ngừng kết nối vs máy chủ"
Mình đã cài .net framework 3.0 và cũng đã cài lại win rồi thử lại nhưng vẫn ko đc
Ai giải thik hộ vs :(:(

Sweather
04-10-09, 05:55 PM
Cho mình hỏi cái, mình làm xong tất cả các bước rồi mà đến lúc vo MU nó kêu là "can not run main.exe"

huntersun
04-10-09, 08:04 PM
Cho mình hỏi cái, mình làm xong tất cả các bước rồi mà đến lúc vo MU nó kêu là "can not run main.exe"
Windows bị lỗi hoặc do virus.
Bạn thử download về chạy file này thử xem:

Sweather
05-10-09, 09:09 PM
Cho hỏi file này để làm gì vậy, download về mà chẳng hiểu gì :-<

huntersun
08-10-09, 03:50 PM
Cho hỏi file này để làm gì vậy, download về mà chẳng hiểu gì :-<
File đó là file .reg dùng để sửa Registry nhanh.
Bấm vào rồi ok là xong.

khianhtrolai
08-10-09, 09:55 PM
nài nài tui cài hơn 1 tháng rồi chưa được mà sao không ai thương xót vậy

khianhtrolai
09-10-09, 09:09 PM
tình hình là mình cài tất cả giống video rồi nhưng có một số thứ thế này nè mình cài Net rồi

thế này là bị gì?

sever thế này nè huntersun giải đáp hộ mình

lytieu456
10-10-09, 03:28 AM
Trích:Nguyên văn bởi Sweather

Em cũng down oài nhưng cũng ko chạy được main.exe
-----------
Lúc chưa chạy Sever thì vẫn vào Main được, chạy xong sever cái ko chạy được main.exe
nó báo là the paging file is too small for this operation to comlete

Còn nữa lúc Run Sever lúc được lúc lại báo Memory C++ gì gì chả hỉu gì hết
Pro giúp em :X

khianhtrolai
10-10-09, 09:40 PM
tình hình là mình cài tất cả giống video rồi nhưng có một số thứ thế này nè mình cài Net rồi

thế này là bị gì?

sunthah12
11-10-09, 07:25 AM
cần huntersum hướng dẫn chống hack va checksum
va' nhò hunterSun add GS & CS
& add 3d va mnmap nũa
thanks

huntersun
11-10-09, 08:08 AM
nài nài tui cài hơn 1 tháng rồi chưa được mà sao không ai thương xót vậy
Bạn có vấn đề gì?

Trích:Nguyên văn bởi Sweather

Em cũng down oài nhưng cũng ko chạy được main.exe
-----------
Lúc chưa chạy Sever thì vẫn vào Main được, chạy xong sever cái ko chạy được main.exe
nó báo là the paging file is too small for this operation to comlete

Còn nữa lúc Run Sever lúc được lúc lại báo Memory C++ gì gì chả hỉu gì hết
Pro giúp em :X
Vậy là bộ nhớ của bạn ít quá, bạn set thêm RAM ẢO đi :D

thế này là bị gì?
Bị gì thế nhỉ, mình chả bị bao giờ nên hok bik, có thể config sai ở đâu đấy.

cần huntersum hướng dẫn chống hack va checksum
va' nhò hunterSun add GS & CS
& add 3d va mnmap nũa
thanks

Mình hok phải cái gì cũng bik đâu! Nên những vấn đề này thì mình pó tay.

goldenrosa
11-10-09, 10:42 AM
vote cho 1 cái
dang tải về thử
hy vọng là sẽ có 1 cái chạy dc ;))

lytieu456
11-10-09, 10:58 AM
Thanks Nhé Mình SET ram ảo và vậy là đã chạy được Click thanks phát nữa ^^

A quên ai chạy RunSever ko được lỗi D:/ j` j` ý thì bạn phải cài lại C++ nha ! Tốt nhất là C++ 2005

Thanhcan
11-10-09, 11:18 PM
Có phải bản này không cho Online được phải không các bạn

goldenrosa
12-10-09, 12:48 PM
có phải bản này bắt buộc phải có internet mới cài dc ko ?
em bị 1 số lỗi như sau , có anh nào biết lỗi gì thì xin chỉ giúp
runserver

scfdb3 ko thể fix ... do ko có internet chăng ?

em thử dùng cái scf ko cần mạng , các anh check state giùm xem có ổn ko ?

thêm cái này nữa

+ cho em hỏi có cần crack main lại ko ?
em thấy serial là 2288; thay vì 22891

vào game vẫn hiện server, nhưng bấm vào là ngắt kết nối

huntersun
12-10-09, 04:03 PM
Có phải bản này không cho Online được phải không các bạn
Bản này OFFLINE thích đưa lên ONLINE cũng được :D

có phải bản này bắt buộc phải có internet mới cài dc ko ?
em bị 1 số lỗi như sau , có anh nào biết lỗi gì thì xin chỉ giúp
runserver

scfdb3 ko thể fix ... do ko có internet chăng ?

em thử dùng cái scf ko cần mạng , các anh check state giùm xem có ổn ko ?

thêm cái này nữa

+ cho em hỏi có cần crack main lại ko ?
em thấy serial là 2288; thay vì 22891

vào game vẫn hiện server, nhưng bấm vào là ngắt kết nối
Bản này có thể không cần mạng để fix SCFDB3. Trong Box Guide có guide rồi đó.
Main đã chỉnh là 192.168.1.200 không cần crack :D

hung90dn
12-10-09, 10:05 PM
cho hoi nhỡ cái main không đúng như server thì chỉnh ip trong mian sao bạn ! help

thocon
13-10-09, 12:51 AM
anh huntersun oi
Hướng dẫn em mở sub sever đi
em cài thành công rùi nhưng ko biết mỏ subsever như thế nào cả... đọc và làm theo hướng đẫn của mấy anh post thì ko được chắc tài khác phiên bản...
anh chỉ dùm em cho chạy nốt cái SeverGames2 có ở code đi
Cám ơn anh nhiều

huntersun
13-10-09, 03:09 PM
cho hoi nhỡ cái main không đúng như server thì chỉnh ip trong mian sao bạn ! help
Main không đúng với SV là sao?
Nếu main không trùng IP với SV thì dùng Main Cracker để edit lại cho dễ.

anh huntersun oi
Hướng dẫn em mở sub sever đi
em cài thành công rùi nhưng ko biết mỏ subsever như thế nào cả... đọc và làm theo hướng đẫn của mấy anh post thì ko được chắc tài khác phiên bản...
anh chỉ dùm em cho chạy nốt cái SeverGames2 có ở code đi
Cám ơn anh nhiều
Hình như hướng dẫn tạo SUB SV trong box guide có guide rồi mờ :|

goldenrosa
13-10-09, 03:12 PM
rồi rồi
cứ loạn cả lên
này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

lytieu456
13-10-09, 03:26 PM
rồi rồi
cứ loạn cả lên
này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Spam bấm nút nha cậu

Bạn xem lại cái Mạng ảo chưa.chứ Ip SV với main Ip như nhau mà
Máy càng khỏe cài Mu này càng nhanh
20p là xong ^^

khianhtrolai
13-10-09, 09:48 PM
ặc ặc sao goldenrosa lỗi giống mình vậy bạn ,bạn chỉ mình cách fix với được không

goldenrosa
14-10-09, 05:34 PM
à à. lỗi đó là do scfdb3
bi giờ bạn mở ethernet adaptor ra
set lại ip và dsn cho nó, sau đó chạy scfdb là sẽ ko bị nữa
chú ý rằng loopback vẫn để nguyên
========
bi giờ mình nghiên cứu coi làm sao thêm item vào shop và setup lại mobs
ko biết chỉnh sao mà bi giờ hết vô game dc rùi
login, chọn char thành công nhưng nó cứ loading hoài
ko biết nguyên nhân này do đâu ?
để qua bên hỏi đáp cái :D

khianhtrolai
14-10-09, 09:58 PM
mở ethernet adaptor là ở đâu vậy bạn ơi chỉ mình đi

goldenrosa
17-10-09, 04:59 PM
hơ...
à , nói rõ ra thì nó thế lày
: bấm phải vào network connection trên dektop, chọn properties
: bấm phải vào biểu tượng kết nối mạng : chú ý là phải có card mạng onboard cũng dc ) > chọn típ properties , kéo xuống tab TCP/IP ... ghi rõ ip, chia sub và ghi dns vào, set sao cũng dc , ko có vấn đề gì , sau đó lại chạy scf fix là ok
-------
sever này : khá tốt
map ss4 no mobs
sever hơi bị nặng máy , load rùa
main khó launch nhưng cũng tương đối smooth
còn 1
đang lòi ra cái lỗi scf3 báo ko kết nối với sql2005 :(

hongle516
17-10-09, 10:30 PM
bạn hunter chỉ luôn cho mình cách để chơi được trong Lan đi, chơi 1 mình buồn quá. Đã cài xong hết rồi, cái gì cần chỉnh, mở port thì bảo luôn nhé

doductam0109
18-10-09, 03:31 PM
----=========================----
SV này là bản 7.09.00 nha pà con
----=========================----

--MU SERVER để trong ổ D:\MuServer nha bà con. Còn client để đâu cũng được.

---Trong VIDEO hướng dẫn chưa có cài đặt .net FramerWork 3.0 vì máy mình đã cài từ trước rồi, nên giờ mình muốn các bạn tải .net FramerWork 3.0 về cài nhá, không cài là không chạy Server được đâu.---

Tất cả cần có:

SQL 2000
.net Framework 3.0

Client SS4
MuServer SS4
Patch
Video hướng dẫn cài đặt Mu.

Tools gồm có:

Mu Maker 1.12 ( Dùng để tạo Acc, tạo ITEM,...)
Main Cracker ( Dùng để sửa IP, Serial, Version )
SCFDB không cần fix, không cần mạng

_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/
Các port cần mở để đưa lên online
WebMu - 80
Mu - 44405 , 55901
_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/_/

anh oi ko hiểu sao em down cái Patch thì nó tự chuyển sang down cái HTML ~~ , giờ ko down dc cái Patch nữa. Anh tìm cách fix giùm em lỗi của IDM

doductam0109
18-10-09, 09:00 PM
anh ơi clip khó nhìn quá em ko nhìn dc hết

amazonevn
20-10-09, 12:00 PM
xin hỏi bản nay có việt hóa không vậy

khianhtrolai
20-10-09, 09:48 PM
hunter sun cho mình hỏi cái SCFDB không cần fix, không cần mạng sử dụng thế nào mình làm toàn bị lỗi là sao vậy

hackervn4954
21-10-09, 08:02 AM
good video chỉ rất chi tiết cách làm + cách sử dụng Thank 1 phát

ducphu188
21-10-09, 09:23 PM
LINKS die hết rồi bạn ơi , up lại links đi bạn

hoanchim6
23-10-09, 09:12 PM
hersun ơi ko hiểu sao mình làm đúng tất cả nhưng đến phần cái SCF db chạy thì nó bình thường nhưng lúc chay runsever thì nó ko chạy ra gamesever như trong HD mà cái dos chạy ra lúc tắt luôn đi còn SCF có ghi
191503 [GameServer55814] {127.0.0.11058} Connection Linked
191523 [GameServer55814] {127.0.0.11058} Connection Closed

huynhvang1990
25-10-09, 12:10 PM
xem coi đúng ip server chưa bạn!

hoanchim6
25-10-09, 07:47 PM
đúng mà bạn làm đúng HD thôi 111111

quangphong0904
25-10-09, 09:42 PM
Huntersun ơi! mình cài bị lổi gì mà cứ click vào Sub là bị disconect là sao vậy! chỉ giúp đi

quangphong0904
26-10-09, 06:35 AM
Cuối cùng củng biết dc cái lổi của nó mà không biết cách sửa. Mọi người giúp mình nhá, mình sẻ thank mà!!!!!!!!!!!

À, mình dùng sever mới update lại của huntersun nhá!!!!!!!!!!!!!!!!!!

babywach
26-10-09, 09:51 AM
bạn nào bit cách cài ADAPTER trong win VISTA chỉ mình với,mà mình cài trên win XP vô dc nhưng vừa vô lại tư động RESTA máy CPU 3,6GH P4,ram 1GB,còn LAPTOP thì khủng rùi mà sao chạy cái JOINSEVER bị lỗi xin các PRO chỉ giúp

sunthah12
26-10-09, 03:53 PM
cậu huntesun dup mình checksum data vào main dc khong
ma sao yahoo cua cậu khong thay on vạy

c00lxike
26-10-09, 04:53 PM
Cuối cùng củng biết dc cái lổi của nó mà không biết cách sửa. Mọi người giúp mình nhá, mình sẻ thank mà!!!!!!!!!!!

À, mình dùng sever mới update lại của huntersun nhá!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Bác kiểm tra lại SCF_Common.ini xem.Bác chỉ nên sửa ClientExeVersion và ClientExeSerial thôi. Đừng lấy file SCF_Common.ini của sever khác nha vì sai terrian đó.Chúc bác thành công

quangphong0904
26-10-09, 07:10 PM
Mình không hề đụng chạm đến những cái đó !!!!!!!!!
Kể cả khi cài lại sever của Thanhtina nó vẩn bị cái lổi đó!

thanhtinas
28-10-09, 11:35 PM
Mình không hề đụng chạm đến những cái đó !!!!!!!!!
Kể cả khi cài lại sever của Thanhtina nó vẩn bị cái lổi đó!
Bạn cài Net Framework 2.0 chưa vậy bạn???????? tùy thuộc vào window hoăc winserver 2003...2008 có thể cài 3.0 hoặc 3.5 nhé! thử đi bạn!
chúc thành công!

khianhtrolai
29-10-09, 09:43 PM
đis sao tui hỏi không ai trả lời thế không biết đã tròn 2 tháng chưa kể từ lúc download về mà vẫn chưa cài được hỏi thì bảo là lỗi SFSD3 mà không chỉ cách fix là sao còn cái fix không cần mạng xài thế nào ai ma biết xài

socuteakay
31-10-09, 02:01 PM
đis sao tui hỏi không ai trả lời thế không biết đã tròn 2 tháng chưa kể từ lúc download về mà vẫn chưa cài được hỏi thì bảo là lỗi SFSD3 mà không chỉ cách fix là sao còn cái fix không cần mạng xài thế nào ai ma biết xài
Chạy file D:\MUSERVER\Programas\Scfdb3\Fix Scfdb3.exe là xong !

huntersun
31-10-09, 04:32 PM
Không ngờ dạo này mình hok vào diễn đàn tưởng topic mình thành 1 đống không có ai trả lời, ai ngờ có các bạn đã Support nhiệt tình. Thanks

vnsaurieng
01-11-09, 11:43 PM
hix, ko biết đây là lỗi gì nữa, chỉ biết là khi vào thì ko thấy cái bảng lựa chọn sever với đăng nhập đâu hết,client cứ chạy vòng vòng chơi vậy đó, ai giúp với

khianhtrolai
02-11-09, 10:15 PM
Chạy file D:\MUSERVER\Programas\Scfdb3\Fix Scfdb3.exe là xong !

nè bạn mình không có mạng nên không fix được nhé bạn không biết thì đừng trả lời bậy chứ

playboyhot
03-11-09, 07:43 PM
Bản MU SS4 này vẫn còn 1 số lỗi nè :
- Nhân vật làm nv cấp 3 xong khi đi blood castle hoặc devil square thì phải đi BC cấp độ 8 và devil cấp độ 7 ( kể cả level thấp )
- Devil Square không có quái !
- Không đi được Chaos Castle ( mình click thử vào đi CC thì nó hiện ra thông báo và ko vào được )
- Một số map không move qua được.
Mình mới cài xong nên mới chỉ thấy được bấy nhiêu lỗi thôi :( . HunterSun hoặc ai đó fix giùm mình mấy cái lỗi ở trên nha :(. Và bạn nào biết cách đưa server này lên online chỉ mình với nhé :P. Thanks :D

vnsaurieng
05-11-09, 12:16 PM
hình như không đi công thánh chiến được phải không ah? kiếm và làm như trong hướng dẫn của forum mà không được nên chắc là sever này không được!!!

khianhtrolai
06-11-09, 05:33 PM
Bản MU SS4 này vẫn còn 1 số lỗi nè :
- Nhân vật làm nv cấp 3 xong khi đi blood castle hoặc devil square thì phải đi BC cấp độ 8 và devil cấp độ 7 ( kể cả level thấp )
- Devil Square không có quái !
- Không đi được Chaos Castle ( mình click thử vào đi CC thì nó hiện ra thông báo và ko vào được )
- Một số map không move qua được.
Mình mới cài xong nên mới chỉ thấy được bấy nhiêu lỗi thôi :( . HunterSun hoặc ai đó fix giùm mình mấy cái lỗi ở trên nha :(. Và bạn nào biết cách đưa server này lên online chỉ mình với nhé :P. Thanks :D

nè bạn fix SFSD3 thế nào vậy bạn chỉ mình với

thegjojmojla
10-11-09, 05:03 AM
các bạn ơi cho m hỏi chút. m làm đúng như video hướng dẫn, nhưng tới đoạn kích vô SUploader thì nó hiện ra 1 cái bàng lỗi j mà chọn yes hay no, chọn yes hay no đều mất lun/ híc híc tới đây hok bít làm thé nào nữa. mà máy m có cài phần mềm Netframe2.0 rùi.
bạn nào chỉ m với m thích game này lắm. rất mong nhận dc sự jup đỡ sớm nhất.

tung.happy
10-11-09, 08:57 AM
Cho mình hỏi, sao mình chạy file SUploader kô đc j cả. Hồi trước mình cài thì còn chơi đc, sau khi cài lại win thì cài lại mà hẻm có chơi đc nũa. Khắc phục sao bạn

kt_kt
10-11-09, 11:17 PM
sao không down đc vậy ta cứ kick vào là báo oject not foul

lungxxx
10-11-09, 11:25 PM
link die hết rồi bạn ơi cofig lại rùm cái thank @

Quỷ Cung
12-11-09, 09:52 PM
Các bạn sửa links clbgamesvn.com/forums/ lại thành forum.clbgamesvn.com/ là ko bị Object đâu ;))

khianhtrolai
12-11-09, 10:02 PM
không ai chỉ hả cáu rồi nha chủ topic và mod đâu hết hỏi cả 2 tháng không ai chỉ là sao

clbach
13-11-09, 04:41 PM
Hỏng links download rồi bạn ơi .

Quỷ Cung
14-11-09, 08:56 AM
Đọc bài của mình đi, mình chỉ cho cách ko bị Object not found!! rùi đó >:P

Các bạn sửa links clbgamesvn.com/forums/ lại thành forum.clbgamesvn.com/ là ko bị Object đâu

1641996
15-11-09, 06:21 PM
lỗi này là sao vậy mình nghĩ do net Framework 3.0 trước khi cài net Framework 3.0 mình cài 2.0

khianhtrolai
16-11-09, 10:05 PM
bọn nó không bày đâu khốn nạn lắm khỏi cần hỏi

huntersun
21-11-09, 12:32 PM
Đã edit lại link download.
Bạn nào cần mình Update link MuServer SS4 không? $-)

dductrung
22-11-09, 07:16 PM
Đã edit lại link download.
Bạn nào cần mình Update link MuServer SS4 không? $-)

Link MuServer SS4 có rồi mà bạn có die đâu. Mình test thấy sever ít quái quá mình đã thử các file đã add quái nhưng không được. Đặc biệt là các map làm Q3 không có quái bạn fix lại đi. Trong các Npc bán hàng thì không có bán ngọc các loại T_T. Mình là newbie nên hơi gà bạn thông cảm :D

Specter
22-11-09, 08:14 PM
Hic, có 1 số map chả thấy 1 bóng monster nào, có cách nào add quái thêm vào được ko ? Mà bản này có dùng được Minimap ko, cho tớ xin cái minimap

huntersun
22-11-09, 08:49 PM
Bản SV này hình như có lỗi không add quái vào được mấy map đó.
Minimap thì ở main chứ ko phải ở sv

Specter
23-11-09, 05:42 PM
Vậy làm sao mới dùng được minimap ?

0shin0
23-11-09, 08:47 PM
sao mình ko down được video nhỉ? huntersun gửi lại cho cái link # đi. mình là newbew chưa biết j cả. không có hướng dẫn thì chịu toàn tập. mình thick chơi MU lắm nên....
bạn gửi cho mình link # nhé. thank nhiều. định làm 1 server off chơi cho đỡ ghiền

hiepls89
23-11-09, 10:15 PM
cám ơn bạn rất nhiều mình cài thành công roài

tung.happy
28-11-09, 01:46 PM
Cho hỏi mình muôn chỉnh exp nhận đc từ quái và exp để tăng level thì vào đâu vậy. Mình muôn sửa nó giống như mu hà nội tại trang web gamethuvn.com , thì mình phải làm thế nào.

Candyvn.91
29-11-09, 07:49 AM
Anh ơi. Không hiểu sao em không xem đc Clip, hình như nặng quá. em giải nén ra mà tận gần 2G. ANh có thể cắt ra từng clip nhỏ đc không

linkent_lonely
02-12-09, 07:57 PM
hj mãi mà không thấy có main 3d nhỉ thế còn vu kô có quái ở map thì sao nhi.lâu lâu chắc bác hunter ko quan tâm nưa hả

gicungmuon3
05-12-09, 10:33 AM
ai hướng dẫn mình add thêm poin khi lên lv với
ví dụ như lên 1 lv đc 100poin chẳng hạn
thank mọi ng trước

huntersun
05-12-09, 12:49 PM
sao mình ko down được video nhỉ? huntersun gửi lại cho cái link # đi. mình là newbew chưa biết j cả. không có hướng dẫn thì chịu toàn tập. mình thick chơi MU lắm nên....
bạn gửi cho mình link # nhé. thank nhiều. định làm 1 server off chơi cho đỡ ghiền
Sao không được nhỉ? Mình download tốt mờ.

Cho hỏi mình muôn chỉnh exp nhận đc từ quái và exp để tăng level thì vào đâu vậy. Mình muôn sửa nó giống như mu hà nội tại trang web gamethuvn.com , thì mình phải làm thế nào.
Bạn vào D:\MUSERVER\Data\CommonServer.cfg và tìm dòng ADD exp để sửa kinh nghiệm khi đánh quái, max là 9999.

Anh ơi. Không hiểu sao em không xem đc Clip, hình như nặng quá. em giải nén ra mà tận gần 2G. ANh có thể cắt ra từng clip nhỏ đc không
OK! NẾu thích mình sẽ guide bản tiếp theo nếu các bạn muốn, và dung lượng sẽ nhỏ hơn vì mình chỉnh độ phân giải thấp :)

hj mãi mà không thấy có main 3d nhỉ thế còn vu kô có quái ở map thì sao nhi.lâu lâu chắc bác hunter ko quan tâm nưa hả
Bác dùng SV khác là có ấy mà,.

ai hướng dẫn mình add thêm poin khi lên lv với
ví dụ như lên 1 lv đc 100poin chẳng hạn
thank mọi ng trước
Về vụ này thì sửa DB MuOnline trong SQL 2000 nhưng quên mất tiêu rồi, tại không có cài SQL2000.

gicungmuon3
05-12-09, 03:58 PM
bác hunter ơi sao max master lv là 100 thui ak
có chỉnh đc thêm k nhỉ

linkent_lonely
10-12-09, 12:10 PM
còn chuyện này nữa không biết có ai thắc mắc không.tai sao nhiều đồ mới cho lên lại không cầm được??? có ai bị không.mấy cái kiếm đẹp thế mà không cầm được

huntersun
10-12-09, 01:01 PM
bác hunter ơi sao max master lv là 100 thui ak
có chỉnh đc thêm k nhỉ
Max là 400 mà.

còn chuyện này nữa không biết có ai thắc mắc không.tai sao nhiều đồ mới cho lên lại không cầm được??? có ai bị không.mấy cái kiếm đẹp thế mà không cầm được
Do chưa chỉnh đồ cuối thành level 1 nên cần phải 400 level mới mặc được.

gayluyxac
11-12-09, 02:12 PM
AI có phần mềm nào tăng tốc độ chơi không, như speedgear ấy.
Có thì share cho mình với

daicahieu
13-12-09, 12:58 AM
AI có phần mềm nào tăng tốc độ chơi không, như speedgear ấy.
Có thì share cho mình với

Cái này bạn nên vào 4rum nào có Hack Mu thì đầy vào đây hòi soft hack thì po tay

coolheroes
19-12-09, 05:55 PM
Có ai cài được bản này lên On hem :-@

tuyenbc2
20-12-09, 08:39 AM
link die cả rồi kìa , edit lại đi

phamson06
25-12-09, 09:25 AM
cho mình hỏi... máy vista có cài được mu off ko?....mình thấy bảo ko cài được sql 2k trên vista ...nếu mình thay sql 2k thành sql 2k5 có được ko? ai hướng dẫn mình làm trên 2k5 với... [-O< [-O<

lastvampire
25-12-09, 10:50 AM
Cái gameserver của huntersun hình như bị khóa ròi, tui hết ròi đến đoạn chạy runserver là kô thấy cái gameserver hiện lên .... :((

gayluyxac
25-12-09, 02:15 PM
bạn nào biết làm thế nào để bỏ cái kiểm tra hack để mình hack speed được không?

phamson06
26-12-09, 11:42 AM
cho mình hỏi... máy vista có cài được mu off ko?....mình thấy bảo ko cài được sql 2k trên vista ...nếu mình thay sql 2k thành sql 2k5 có được ko? ai hướng dẫn mình làm trên 2k5 với... [-O< [-O<

ai giúp mình với...đang cần gấp
~X(~X(~X(~X(

satthutd2
27-12-09, 08:00 AM
link client die rồi up lại đi bạn ơi

tha_cho_em
27-12-09, 02:58 PM
HunterSUn ơi
cậu cho mình yahoo đc ko
sao lúc mình vào thì tự dưng nó bật ra nhi
lại còn có cả Gameguard nữa, hình như bạn lấy client của MuFPT thì phải đang làm sever lúc vào có cả checking GG ^_^ là sao

phamson06
28-12-09, 08:06 PM
link client die rồi up lại đi bạn ơi
bạn vô đấy mà dow này ftp://ftp2.gate.vn/mu/MU1_03H_full(Vie).exe :D

coolheroes
30-12-09, 07:20 PM
sao cái lưỡi hái + vài set item ko làm gì được nhỉ, y như trong video bạn làm đó :-ss

satthutd2
31-12-09, 04:06 PM
sao tui làm đúng HD máy đã có net3 mà vẩn bị lỗi NET thế

phamson06
31-12-09, 09:14 PM
post hình lên đi bạn...nói thế ai bít được

thecongcntt
31-12-09, 09:17 PM
Có rất nhiều nguyên nhân, có thể do hệ điều hành của bạn lỗi nên không chạy được Netframe work

satthutd2
01-01-10, 08:37 AM
để chiều mình pót ảnh lên mà hệ điều hành lỗi là sao mình dùng win xp2 mới cài lại win rồi máy mình có net3 rồi

hhhh1111
01-01-10, 12:31 PM
bạn ơi cho hỏi SQL 2000 sao ko down đc nhỉ ?

hhhh1111
01-01-10, 01:14 PM
à bạn ơi , hình thức rs ở mu offline kiểu gì ? cái web mu có tác dụng gì quan trọng không ban , nếu ko có web mu thì có rs đc ko ?

viper9x
01-01-10, 01:36 PM
bạn ơi cho hỏi SQL 2000 sao ko down đc nhỉ ?

SQL2000 bạn phải download ở trang khác ở đây bị lỗi gì ý>>trang dơnload nè:hanhtrangsinhvien.net >>vào đó mà Load SQl 2k

à bạn ơi , hình thức rs ở mu offline kiểu gì ? cái web mu có tác dụng gì quan trọng không ban , nếu ko có web mu thì có rs đc ko ?

hình thức RS ở mu off line cũng như 0nline >>vào Web để RS........................
web mu rất quan trọng >>nếu ko có web MU thì kô rs đc,mà bạn chỉ chơi đến lv 400 thui...8->

hhhh1111
01-01-10, 01:36 PM
bạn ơi ! mình dùng win vista 64 bit , down SQL 200 về ko dùng đc , nó báo phải bản SQL 2000 dành ch win 64 bit mới cài đc , mình tìm mãi ko thấy . mong bạn giúp đỡ

phamson06
01-01-10, 01:46 PM
bạn ơi ! Mình dùng win vista 64 bit , down sql 200 về ko dùng đc , nó báo phải bản sql 2000 dành ch win 64 bit mới cài đc , mình tìm mãi ko thấy . Mong bạn giúp đỡ

mình cũng đang hỏi vấn đề này không bít sql 2k có dùng được cho vista không? Thấy bảo không sài được đâu...vista chỉ sài được sql 2k5 thôi...giấc mơ muoffline trên vista biến mất rồi=;=;=;=;=;=;

hhhh1111
01-01-10, 01:47 PM
sao mình tìm vài trang thì họ vẫn bảo cài đc nhỉ ? có bạn nào biết gì giúp với !!!!1

kidpr0
01-01-10, 04:16 PM
THANKS các bạn đã ủng hộ, mình sẽ cố gắng tiếp tục làm cái VIDEO hướng dẫn cài web.
Bạn nào có thắc mắc gì thì vào trong này report nha.

Thanks nhieu lam ban ak\:D/\:D/\:D/

viper9x
02-01-10, 02:19 PM
mình cũng đang hỏi vấn đề này không bít sql 2k có dùng được cho vista không? Thấy bảo không sài được đâu...vista chỉ sài được sql 2k5 thôi...giấc mơ muoffline trên vista biến mất rồi=;=;=;=;=;=;

Không xài được trên Win vista thì bạn xài Win XP cũng được mà >>đừng nản:-$

phamson06
02-01-10, 08:40 PM
sao mình tìm vài trang thì họ vẫn bảo cài đc nhỉ ? có bạn nào biết gì giúp với !!!!1
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F%3Fd%3DMNZ4IIZN)
đây là bản SQL 2k dev mà bạn nhắc tới...mình không biết có sài được cho vista không... bạn dow về test thử xem
nguồn bên free4vn

satthutd2
03-01-10, 08:42 AM
chán quá làm mãi ko đc có bạn nào có mu ss4 mà ko can net3 ko cho mình xin cái net này lằng nhằng quá

satthutd2
04-01-10, 01:38 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
what's is it

satthutd2
05-01-10, 01:40 PM
ko ai biết là lỗi gì à :(:([-(

lastvampire
05-01-10, 06:23 PM
Server của sun chơi ổn lắm nhưng sao các map barrack, rafure, ... với mấy cái map cuối trong bảng move ( có ghi sai tên thì bỏ quá cho nha :-s) lại kô có quái.
Bạn kiểm tra lại giùm mình được không ?
Với lại, mình sử dụng tool chỉnh monster của server cậu share (tool của thanhtinas share) thì vô chỉnh chẳng được. Bạn biết vì sao kô giúp mình với nha :D

viper9x
05-01-10, 07:31 PM
Huntersun ơi bản này khi đi săn Box thì đập ra được đồ EX+9 mình muốn Edit lại thành đồ EX+0 và ít op hơn chỉ mình với

viper9x
05-01-10, 07:32 PM
[URL=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>][IMG]

cái này thì bạn phải Ghost lại máy hoặc cài Win lại mới được>mình cũng từng bị lỗi như thế.

lastvampire
05-01-10, 07:38 PM
Cái fix scfdb3 đó bạn phải mở mở local area conection của card mạng thật ra mới chạy được.
Còn cái lỗi ở dưới thì mình chưa bị bao giờ nên cũng ko biết :-"

viper9x
06-01-10, 12:09 AM
Huntersun ơi bản này khi đi săn Box thì đập ra được đồ EX+9 mình muốn Edit lại thành đồ EX+0 và ít op hơn chỉ mình với

Huntersun hay ai đso biết chỉ mình cái

viper9x
06-01-10, 12:08 PM
Huntersun hay ai đso biết chỉ mình cái

ai vào giúp mình đi, đi săn xong đập hộp kundun ra được đồ +9 >>không thích

satthutd2
06-01-10, 01:10 PM
cài lại win đến chục lầm rồi còn mình chơi ofline thì lấy đâu ra cảd mạng thật
ai có cách khắc phục nào khác ko

viper9x
06-01-10, 01:18 PM
cài lại win đến chục lầm rồi còn mình chơi ofline thì lấy đâu ra cảd mạng thật
ai có cách khắc phục nào khác ko

cài lại win mà vẫn không cài được Game àh,thử Ghost lại xem. Card mạng ảo cũng được không cần card mạn thật đâu

viper9x
06-01-10, 01:25 PM
ai chỉ mình các Edit đồ trong hộp kundun cái. Ví dụ khi ném hộp ra thì được đồ +9 mình muốn Edit lại thành đồ +0

satthutd2
06-01-10, 04:28 PM
ghost thì hơn cài lại win à mà mình cũng ko biết ghost có lẽ phỉ bỏ cuộc thôi

viper9x
06-01-10, 05:53 PM
ghost thì hơn cài lại win à mà mình cũng ko biết ghost có lẽ phỉ bỏ cuộc thôi

không bít Ghost lại máy mình Guide cho nè: bạn cần có đĩa CD Boost 9.5(bản hơi cũ), giờ làm nè : khởi động máy tính lên bỏ đĩa CD vào ổ đĩa, đợi nó chạy khi nào nó hiện mấy số 1 2 thì bạn chọn 2 > 2 Enter> 2 Enter> 8 Enter>Enter chọn 1 >2 >3 rồi vào chọn file ghost rồi Enter > Yes. đợi nó chạy 100% rồi Reset máy lại.
Ko làm được cứ hỏi mình giúp

viper9x
06-01-10, 05:55 PM
ai chỉ mình các Edit đồ trong hộp kundun cái. Ví dụ khi ném hộp ra thì được đồ +9 mình muốn Edit lại thành đồ +0

Huntersun ơi đang online vào giúp mình đi

Vjnh_Dong
06-01-10, 06:46 PM
cài xong, tạo nhân vật xong rùi thì làm sao để làm nhiệm vụ -> đeo w3 ??? Chỉ tui với

hailee
06-01-10, 07:20 PM
cài xong, tạo nhân vật xong rùi thì làm sao để làm nhiệm vụ -> đeo w3 ??? Chỉ tui với
Cài xong thì dùng ct:MuMaker chỉnh lvl lên 400 và click vào phần account maker,chọn acc,chọn nhân vật chỉnh lvl lên 400 và chỉnh nhiệm vụ (cái thứ 7-the dark elf general) xong Ok là đc...^^:-"
À hình như bản này Sum làm đc nhiệm vụ cấp 3 nhưng cái bảng điểm Master ko hiện lên,còn các char khác thì Ok hết.
Bản này cũng đc,khoái nhất đồ socket,mỗi tội toàn tiếng gì chả hiểu ;))

viper9x
06-01-10, 07:40 PM
Cài xong thì dùng ct:MuMaker chỉnh lvl lên 400 và click vào phần account maker,chọn acc,chọn nhân vật chỉnh lvl lên 400 và chỉnh nhiệm vụ (cái thứ 7-the dark elf general) xong Ok là đc...^^:-"
À hình như bản này Sum làm đc nhiệm vụ cấp 3 nhưng cái bảng điểm Master ko hiện lên,còn các char khác thì Ok hết.
Bản này cũng đc,khoái nhất đồ socket,mỗi tội toàn tiếng gì chả hiểu ;))

Từ ngữ của bản này là tiếng Hàn quốc đó, mà không biết Viẹt hóa nó sao nhỉ

viper9x
07-01-10, 12:02 AM

ai chỉ hộ cái, cái này được đồ+9 thì không hay. Thanks[-(

taolatruong
07-01-10, 10:03 AM
thật là hâm mộ huntersun điểm 10 cho chất lượng

huntersun
07-01-10, 11:13 AM
ai chỉ hộ cái, cái này được đồ+9 thì không hay. Thanks[-(
À vấn đề này thì nghỉ mu lâu rồi nên quên rồi, =;

viper9x
07-01-10, 06:45 PM
À vấn đề này thì nghỉ mu lâu rồi nên quên rồi, =;

hèn gì thấy mãi không trả lời, đợi mãi

Vjnh_Dong
08-01-10, 06:44 PM
Mu này đưa lên online để anh em mình PK vs nhau đc ko nhỉ ? Các pro đưa lên online thử cái đj !

satthutd2
09-01-10, 11:18 AM
mình cài đc rồi mà cho mình hỏi sao có map lai ko có quái thế

viper9x
09-01-10, 11:41 AM
mình cài đc rồi mà cho mình hỏi sao có map lai ko có quái thế

nói cụ thể là map nào đi mà quái ở các map phân bố ít cần test đó

satthutd2
10-01-10, 08:49 AM
à map nào thì mình quên tên rồi hình như là map từ kantu trở xuống
mà bản ofline có làm đc nhiêm vụ đeo wing3 ko mà nếu có thì cũng giống như online ko

viper9x
10-01-10, 09:01 AM
à map nào thì mình quên tên rồi hình như là map từ kantu trở xuống
mà bản ofline có làm đc nhiêm vụ đeo wing3 ko mà nếu có thì cũng giống như online ko

tùy vào mỗi bản, và nhiệm vụ thì cũng giống nhau cả thôiL-)

0942779267
10-01-10, 09:09 AM
hình nhu là máy đã đóng băng thì ko chạy dc sv phải ko.

viper9x
10-01-10, 09:15 AM
hình nhu là máy đã đóng băng thì ko chạy dc sv phải ko.

phải mở đóng băng đã cài đặt rồi đóng băng

0942779267
10-01-10, 09:18 AM
mình thu? tes ở phòng nét xem dc ko.chứ mình đâu có mả tháo băng đâu.

viper9x
10-01-10, 09:20 AM

ở net thì không được đâu,net cài đặt chế độ khong cho

0942779267
10-01-10, 09:22 AM
bạn có cách nào tháo băng dc ko.giúp mình với

viper9x
10-01-10, 09:57 AM
bạn có cách nào tháo băng dc ko.giúp mình với

tháo băng ở quan net hay ở nhà?

linkent_lonely
10-01-10, 10:02 AM
ông này cài được ở quán nét cơ ah giỏi nhỉ.chắc ông này dow từ sql đến i386..... nhỉ hjhj mà lại còn đóng băng nưa chứ chắc bác này trong quá trình cài không khởi động lại máy lần nào hoan hô.... hỏi linh ta linh tinh nản3:-O

viper9x
10-01-10, 10:07 AM
ông này cài được ở quán nét cơ ah giỏi nhỉ.chắc ông này dow từ sql đến i386..... nhỉ hjhj mà lại còn đóng băng nưa chứ chắc bác này trong quá trình cài không khởi động lại máy lần nào hoan hô.... hỏi linh ta linh tinh nản3:-O

Người ta không biết mới hỏi chứ >>không biết hỏi làm gì>> ông này spam đây mà

membering
10-01-10, 10:22 AM
cài Server từ đầu tới cho đến khi Onl lun mà chả cần reset 1 lần đâu có gì khó

0942779267
10-01-10, 10:32 AM
tháo bang ở tiệm nét.ban? v6 phá hoài ko dc.

membering
10-01-10, 10:41 AM
phá băng mình không rành vì chẳng cần phá băng mà chỉ cần lấy đươc quyền admin thui. Cách phá băng mình nghĩ cách này thực hành được: đem cái USB 4G Full rồi quăng nguyên đống đó qua ổ nào bị đóng băng, xong RS tan băng :))

0942779267
10-01-10, 10:43 AM
trời..........
sok nha làm kểu đó chắc mai mình mới chơi dc.
có phần mềm nào tìm pass của đóng băng ko.

0942779267
10-01-10, 12:53 PM
ai giup mình với.sao mình bật fire OB.. ko dc.

satthutd2
10-01-10, 05:56 PM
ai giup mình với.sao mình bật fire OB.. ko dc.

thế thì phải cho cái ảnh thì mới biết vì sao chứ

trung335
11-01-10, 08:19 AM
bạn hun ơi giúp mình với mình chạy file ODBC hok đc nó cứ hiện ra cái bảng này nè

Registry editing has been diabled by your administrator

rồi vào game thì bảo đến bãn đăng nhập thì bảo ngưng kết nối sever

anhteozz
11-01-10, 06:03 PM
làm sao để cài mạng lan cho Mu này vậy có video hướng dẫn ko , phải cài gì cho máy con nữa, hjx.hok biết làm sao hết có ai chỉ dùm với

0942779267
11-01-10, 06:56 PM
thế thì phải cho cái ảnh thì mới biết vì sao chứ
nhấn vào odbc nó ko hiện lên cái j cả.

trung335
11-01-10, 07:01 PM
tui cài o tiệm nét cài tới đó đứng lun :(( nếu mở đc file đó chắc là vô đc server liền hà :((

0942779267
11-01-10, 07:04 PM
uhm bik sao hk.tui nghe nói là mình hk có quyền admin.

0942779267
11-01-10, 07:07 PM
nik yahoo tui nek chát chơi thảo luan mu.

trung335
12-01-10, 09:32 AM
vậy làm sao mới làm đc ta ban chĩ mình đi nich yh bạn là gì òi gjup mình với

viper9x
21-01-10, 12:00 AM
hãy cài lại SV từ đầu đi bạn ơi

huyrua350
26-01-10, 07:10 PM
Hic, cái video hình ảnh nhỏ quá, em mở = WMP nhưng xem không thấy rõ anh ấy gõ gì trong đó , mặc dù em đã dùng chế độ FULL Screen

Ai chỉ em làm sao xem video với hình ảnh to hơn tí dc không nào?

nhamkhanh
26-01-10, 08:03 PM
mình làm theo y hệt nhưng đến lúc chạy sever thì bị báo lỗi " Set SCFdb Manager Socket error ! "

chỉ mình cách sửa với :(

viper9x
26-01-10, 08:15 PM
Mình khuyên các bạn lỗi ở odbc hay gì đi nữa hãy ghost, hoặc cài lại máy sau đó cài đúng theo Video, chú ý ngắt video đúng lúc

teosharvn
26-01-10, 08:52 PM
bản không có CTC nhỉ cảm ơn bạn nha :D

huyrua350
26-01-10, 09:37 PM
Mình khuyên các bạn lỗi ở odbc hay gì đi nữa hãy ghost, hoặc cài lại máy sau đó cài đúng theo Video, chú ý ngắt video đúng lúc Làm sao xem rõ dc, nhìn hình ảnh video nhỏ quá mình không thấy chữ

nhaodzo
27-01-10, 04:09 PM
bản không có CTC nhỉ cảm ơn bạn nha :D
bạn có thế vào box guide để tìm cách cho CTC chạy nha

nhaodzo
27-01-10, 04:10 PM
bạn hun ơi giúp mình với mình chạy file ODBC hok đc nó cứ hiện ra cái bảng này nè

Registry editing has been diabled by your administrator

rồi vào game thì bảo đến bãn đăng nhập thì bảo ngưng kết nối sever

cài này do máy đã bị dính virus hoặc là máy bạn đang xài có cài CSM sẽ bị như vậy

viper9x
29-01-10, 12:52 PM
Làm sao xem rõ dc, nhìn hình ảnh video nhỏ quá mình không thấy chữ

Sao mọi người ai cũng xem được rõ nhỉ, bạn dùng mediaplayer xem àh

mr_thehung
29-01-10, 10:25 PM
Ông Huntersun à. Sao bản SV MU này của ông tui cài thành công rùi. Pack được cái Scfdb3 rồi. Tui đã phải cài lại win mới xài được. Nhưng mà sao chạy được lần đầu tới lần thứ 2 thi không thể chạy được nữa. Đây là bản Trial à? Nếu mỗi lần muốn chơi mà bỏ ra 2h đồng hồ ngồi cài win thì chắc tôi nghỉ chơi quá!

viper9x
30-01-10, 06:06 PM
Tại vì bạn chưa biết cách thôi, đến lần chơi tiếp theo(nghĩa là khi 0ff Server) thì bạn chỉ cần chạy SUpload, GAmeServer, Gameserver CS thôi là có thể chơi đc!

nobita299
01-02-10, 06:37 PM
lằng nhằng chẳng hiểu gì cả......

shinlong193
03-02-10, 03:37 PM
thanks thanks thanks iu wa'<):)

lovemyto
04-02-10, 02:42 PM
thằng nầy em đem chạy trên Win vista được ko bác.! con Dell XPS M1530 T8300 2,4Ghz
Ram 3G GPU: GF 8400M Gs 128M.! bác thấy cấu hình vậy ổn định hem..! có cài vài lần làm muoff nhưng thất bại thảm hại.!

shinlong193
04-02-10, 04:33 PM
em cài mu dc rùi nhưng ko bit dùng Mu Maker 1.12 để tạo nv , tạo lick mong moi người chỉ dùm Thanks<):)

concu11358
05-02-10, 02:26 PM
mình bị lỗi khi chạy file Sup gì đây với lại chạy file EXb gi` nó ghi là lỗi chatIP với lại hai cái gameserver và cái server chạy cũng báo lỗi lun

thuytien16
07-02-10, 10:55 AM
hunter ơi cho mình yeahoo mình có chuyen muon hỏi bạn

viper9x
07-02-10, 11:09 AM
thằng nầy em đem chạy trên Win vista được ko bác.! con Dell XPS M1530 T8300 2,4Ghz
Ram 3G GPU: GF 8400M Gs 128M.! bác thấy cấu hình vậy ổn định hem..! có cài vài lần làm muoff nhưng thất bại thảm hại.!

Thấp quá bạn àh, mà hình như Win vista k cài đc thì phải

viper9x
07-02-10, 11:11 AM
hunter ơi cho mình yeahoo mình có chuyen muon hỏi bạn

1: viết sai chính tả tùm lum
2: Huntersun đã bảo là support ở clb rồi, k pm yahoo mà

viper9x
07-02-10, 11:12 AM
em cài mu dc rùi nhưng ko bit dùng Mu Maker 1.12 để tạo nv , tạo lick mong moi người chỉ dùm Thanks<):)

mumarket đâu tạo được nhân vật, chỉ tạo được tài khoản#-o

viper9x
07-02-10, 11:14 AM
mình bị lỗi khi chạy file Sup gì đây với lại chạy file EXb gi` nó ghi là lỗi chatIP với lại hai cái gameserver và cái server chạy cũng báo lỗi lun

Lỗi trong quá trình cài đặt,>>cài lại đi bạn

thuytien16
07-02-10, 11:15 AM
mu market tao duoc nhan vat mà ấn vô cái Creat nó hiện ra 1 cái bảng rồi thì làm như trong kia thôi

viper9x
07-02-10, 11:16 AM
lằng nhằng chẳng hiểu gì cả......

Sao lằng nhằng không hiểu, cụ thể thế rồi mà

thuytien16
07-02-10, 11:21 AM
viper oi giup mình cái vụ attdatabase cái Event.bak hoặc restore cũng được hứong dẫn cái gà qua có biết gì đâu

viper9x
07-02-10, 11:25 AM
Ặc thế mà bảo là cài được v7.11.56 của huntersun rồi,
vào Guide-kho lưu trữ đi

thuytien16
07-02-10, 11:32 AM
của lão hunter là file kia thì de cái này có biêt đâu đang cài bản ss6.5 cảu sufly cài được cái up cho anh em >____<

viper9x
07-02-10, 11:35 AM
ss6 àh, ss5 còn nhiều bug nói gì đến ss6

thuytien16
07-02-10, 12:07 PM
ah bản ss6 demo của tên sufnly từ bản ss4.5+ss5 mà ra ấy mà nhưng mà mình cài hoai hem được rõ là buồn nó bảo có 1 class mới nghe hay quá mà hem biết cài. có cái Start up.exe lên chiu thua hem biết phải làm sao

kogiankogian
07-02-10, 09:23 PM
hix ai giúp mình với.mình search google hoài mà ko ra cách choi MU ss4 trong mạng Lan
mình xài mạng FPT moderm 4 port,cắm vô modem là máy kết nối Lan được,share dữ liệu hoặc bắn haflife qua mạng Lan được.nhưng sao mình ko chơi MU ss4 qua Lan được(máy chủ vào chơi bình thường,máy trong Lan vào thì "bị ngắt kết nối").
ai giúp mình với hix hix^:)^
mình đã chỉnh MapServerInfo.dat mà vẫn ko được(192.168.1.2 là Ip máy mình)

0 0 1 S192.168.1.2 55901
19 0 1 S192.168.1.2 55919

biwayvn
07-02-10, 09:32 PM
bi làm y chang như clip luôn rồi mà hok chạy đc file subloader . ko biết sao nữa chán quá

kogiankogian
07-02-10, 09:38 PM
bi làm y chang như clip luôn rồi mà hok chạy đc file subloader . ko biết sao nữa chán quá

bạn bung nén Musever ở ổ D thì mới chạy được,mình lúc đầu cũng bị(còn nếu chay subloader mà bị báo lỗi thì do bạn chưa cài netframework)

biwayvn
08-02-10, 07:38 AM
mình chạy đc file subloader rồi .và chạy được hết tất cả mấy file khác nhưng mình chạy tiếp file runserver thì nó chỉ hiện lên 2 dòng đầu tiền rồi ko chạy nữa . ai biết cách chỉ mình zí

xxVincent
15-02-10, 10:50 AM
Sao lvl 400 rồi mà ko RS được vậy ??? có ai biết giúp tui với

[EL][M]
15-02-10, 08:47 PM
bạn cho mình cai nào dễ cài hơn nữa được không cụa tại mình làm theo mà không được changử biết tại sao hết bạn giúp mình với chứ minh mê games mà không được chơi nên cũng bùn lém mấy bạn giúp mình nha

tghm112
15-02-10, 09:37 PM
Ai có thể dùng teamview cài giúp tớ với đc ko .
Tớ mún chơi Online .
Ai có lòng thì giúp Newbie với . huhuhu

viper9x
15-02-10, 11:06 PM
newbie thíck chơi mUOnline download về mà chơi chứ sao :-h

xxVincent
16-02-10, 12:55 PM
Ai chỉ cách config cái IP để chơi mạng LAN với

playboyhot
19-02-10, 08:29 PM
Để chạy được server MU SS4 thì cấu hình tối thiểu bao nhiu hả bác ?
Máy em ram 1GB không có card rời chạy được ko bác ?:-$

wepbfeer
20-02-10, 05:22 AM
làm Wedsite cho MU kiểu ì hả bẠn Tets lên hộ mình cái Ma Làm Lên Online Kiểu J The Nếu DK ban Wan Tam Thj TKS Trước Nha Có j` NT Wa yahoo Cua Minh yahoo la
Nh0k_xau_zaj_tjm_gjrl_xjnh_gaj

ngovuongpt
20-02-10, 07:15 PM
bản này có acc test sẵn ko bạn
nếu có thì acc là gì pass là gì ??
còn cái MuMaker => khi mình đang nhập xong thì nó tự nhiên tắt luôn
chạy lần nữa thì nó dang LOADING thì tự tắt luôn????
có ai bik vụ này ko bày mình???

giakhang2010
23-02-10, 12:00 PM
Không hiểu sao mình cài hoàn toàn như hướng dẫn, vô game được, nhưng dùng MU Maker để tạo đồ thì không vào được nữa, xóa đồ, xóa acc tạo acc khác thì vào được, mong giúp dùm

KhongGianOL
23-02-10, 02:49 PM
:)), tất cả đều ko cài đc à.. Vui lòng pót cái link PIC ko làm đc chỗ nào đi...KGO hướng dẫn cụ thể cho...santhuong1412 <<< add nick đi

giakhang2010
25-02-10, 12:53 PM
Mình đã cài xong, chạy ok, nhưng sao khi chơi trong mạng Lan thì xuất hiện thông báo lỗi là:

A network-related or instance-speific error occurred while establishing a connection to SQL Server. The server was not found or was not accessible. Verify that the instance name is correct and that SQL Server is configured to allow remote connections. (provider: Named Pipes Provider, error: 40 - Could not Open a connection to SQL Server)
Và lâu lâu có hiện tượng Client không kết nối được với Server và khởi động lại Server thì lại vào được mình thường, mong mọi người giúp đỡ.

viper9x
27-02-10, 10:57 AM
Ai có thể dùng teamview cài giúp tớ với đc ko .
Tớ mún chơi Online .
Ai có lòng thì giúp Newbie với . huhuhu
Bạn phải tự mày mò thôi, chắc không ai rảnh dùng Tv làm cho bạn đâu ;)

[EL][M]:bạn cho mình cai nào dễ cài hơn nữa được không cụa tại mình làm theo mà không được changử biết tại sao hết bạn giúp mình với chứ minh mê games mà không được chơi nên cũng bùn lém mấy bạn giúp mình nha
Bản này là CỰC CHI TIẾT (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) rồi bạn àh, bạn cho video chạy chậm, thỉnh thoảng cho ngắt video 1 tý là OK (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

;);););););););););););)

SnowBlood™
07-03-10, 07:35 PM
Nếu ai chưa cài đc hoặc còn thắc mắc gì thì pm yahoo dưới chữ ký của mình để đc support nhé.Tất cả đều free đối với mình đc help các bạn và niềm vui rồi tiền bạc chẳng là cái gì cả ;))

giakhang2010
08-03-10, 10:14 AM
Xin hướng dẫn cách bỏ "Cửa hàng phúc duyên" trong MU này,
Và cho xin luôn SQL 2005 full.
Xin cảm ơn

viper9x
08-03-10, 01:47 PM
; Character Config
;================================================= =========================
CreateCharacter = 1
CharacterDeleteMinLevel = 100
PersonalShopOpen = 0 0 = mở 1 = đóng
PKTIME = 10
PKItemDrop = 1
UseCharacterAutoRecuperationSystem = 1
Bạn xài MSSQL 2k đi

viper9x
08-03-10, 01:50 PM
; Character Config
CreateCharacter = 1
PKTIME = 10
PKItemDrop = 1
UseCharacterAutoRecuperationSystem = 1
Bạn xài MSSQL 2k đi

giakhang2010
08-03-10, 03:30 PM
; Character Config
CreateCharacter = 1
PKTIME = 10
PKItemDrop = 1
UseCharacterAutoRecuperationSystem = 1Bạn xài MSSQL 2k đi
Cảm ơn bạn rất nhiều, mình muốn xin SQL 2005 vì mình cài trên Windows 7

Hiệp Khách
20-03-10, 08:48 PM
The service is unavailable.

Bác ơi em CLICK vào link đầu tiên đấy :-<

SnowBlood™
21-03-10, 04:37 PM

Ý bạn là sao ? nói chẳng hỉu gì cả :-ss

SnowBlood™
21-03-10, 04:39 PM

à hiểu rồi copy link rồi paste vào trình duyệt nhé =))

shinlong193
27-03-10, 01:26 PM
chào các pác
em mới cài được mu ss4 này nhưng không bít tạo lick
mong các pác chỉ cách tạo lick bằng Mu maket1.2 nha
--Hướng dẫn bằng hình nha
thanks

shinlong193
27-03-10, 01:27 PM
chi tiết , từ đầu cảm ơn rất nhìu

[EL][M]
27-03-10, 04:06 PM
we bạn ơi sao mà connec sever no cứ bảo là connec fail là sao
mà sao đổi ip qua 127.0.0.1 được hả bạn bày mình với

luandaik
27-03-10, 05:48 PM
[M];284662']we bạn ơi sao mà connec sever no cứ bảo là connec fail là sao
mà sao đổi ip qua 127.0.0.1 được hả bạn bày mình với
bạn thay IP gì mà không đc vậy

whilekin
28-03-10, 01:18 PM
mình bị lỗi cái ny có ai giúp với

khi runserver thì được. xong nó hiện ra màn hình gameserver thì nó báo lỗi

time gì gì quên mất
D:\MuServer\gamesever\gameserver.exe
.....mình quên mất

có ai chỉ giúp lỗi mình với
mình cài đặt hết rồi

tiện thể cho mình hỏi lam sao reset nhân vật luôn nha

thanks nhiều

[EL][M]
28-03-10, 06:31 PM
mình thay đổi lai ip của loockback á mà sao nó không cho cái ip là 127.0.0.1 tại vì mấy cái sever của mấy cậu đều chạy sever nầy không à mình kiếm để chỉnh hoặc share lại cho minh cai muserver ma ip là 169.256.18.58 dùm nha thank mấy cậu nhiều

Hiệp Khách
28-03-10, 10:34 PM
Bạn ơi cái client miễn sao là của MU ss4 là dc rồi phải ko ... mình lấy MU ss5 dc ko ta

Hiệp Khách
29-03-10, 12:12 PM
Bạn ơi cho mình hỏi cái khi mình thay đổi IP thì bị mất mạng phải cho nó về dạng mặc định thì mới kết nối mạng dc và cũng bị dis khỏi sv và nó ghi unavailable lun ... giờ phải làm sao đây ta

SnowBlood™
29-03-10, 07:21 PM
@Hiệp Khách: Ừ thì Client Seasion nào cũng đc có điều là nó còn bị hạn chế ko bằng client gốc của nó.
Nếu nhà có mạng thì set toàn bộ ip thành ip thật của máy nhé

SnowBlood™
29-03-10, 07:23 PM
chi tiết , từ đầu cảm ơn rất nhìu

Ở đầu trang có rồi mà bạn.Video hướng dẫn tạo đồ...:

SnowBlood™
29-03-10, 07:24 PM
mình bị lỗi cái ny có ai giúp với

khi runserver thì được. xong nó hiện ra màn hình gameserver thì nó báo lỗi

time gì gì quên mất
D:\MuServer\gamesever\gameserver.exe
.....mình quên mất

có ai chỉ giúp lỗi mình với
mình cài đặt hết rồi

tiện thể cho mình hỏi lam sao reset nhân vật luôn nha

thanks nhiều

Chụp cho mình tấm pic đi bạn nói gì mà..... ai hiểu đc^:)^