PDA

View Full Version : Share Việt hóa Skill Servermuop3.0

hongtu1
18-07-09, 09:29 PM
Cái này mình thấy cũng dễ mà để vậy trông ko được đẹp mắt lắm nên đã việt hóa được tầm 99% rồi.Nay share nên xem có ai thích thì sài.Mình chỉ việt hóa thôi chưa chỉnh sửa gì so với SV gốc cả.
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoc1994
18-07-09, 09:36 PM
Mở Hàng nha :D Thanks bro đã share o-+ ah cho hỏi download về xong chép vào đâu vậy ??

hongtu1
18-07-09, 09:38 PM
Mở Hàng nha :D Thanks bro đã share o-+ ah cho hỏi download về xong chép vào đâu vậy ??
Trong có 2 Folder, giải nén ra là biết ngay

thecong
19-07-09, 09:41 AM
hay đấy để em về coi thử................

thaihoa91
19-07-09, 09:43 AM
Thanks ! Tui đang hoàn thiện Trap, Obj (Rương chứa đồ) và Npc (đối thoại) của maps Thiếu Lâm Phái y như Vinagame ^__^

hongtu1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ơi ! Tui làm dc phần Obj rùi ! Giờ mún xài Obj nào thì cũng làm dc hết ! Keke

thecong
19-07-09, 09:45 AM
Obj là cái gì thế chỉ giáo thêm tý đi

calocmich
19-07-09, 09:46 AM
thanks bác hồngtu nhìu nhìu
bác thaihoa lam đc mở rộng rương ko vậy ?

thaihoa91
19-07-09, 09:48 AM
Obj là cái gì thế chỉ giáo thêm tý đi

Àh ! Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục obj --> Mở ObjData.txt bằng Excel --> Trong đó là dữ liệu cũng như ID của Obj

Obj viết tắt của chữ VẬT THỂ (OBJECT) --> Nó bao gồm cái Rương Chưa Đồ, Ngọc bội (Nhiệm vụ Cổ Lão Thái nhờ bạn giúp tìm ngọc bội ở ngoài Ba Lăng huyện tọa độ 225/188 đó) hay là các Từ Thiết Khoáng, Đồng Xích Khoáng cũng đều là Obj

Trap, Obj và Npc đều liên quan đến .dat trong thư mục maps !

Vấn đề liên quan .dat dc Hexpor nói từ rất lâu bên 4rum ragezone nhưng nói rất ngắn gọn, rất khó hiểu nên mình đã tự nghiên cứu cùng với hongtu1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và đã thành công về Trap

thaihoa91
19-07-09, 09:51 AM
thanks bác hồngtu nhìu nhìu
bác thaihoa lam đc mở rộng rương ko vậy ?

Mở rộng rương thì liên quan đến Script và UI nên nó hơi khác ! Cần Hex game.exe

huntersun
19-07-09, 09:52 AM
Download thôi. Khéo nó lại Die

thecong
19-07-09, 09:52 AM
đã hiểu hay đấy để về mình tìm hiểu thêm ..............

thaihoa91
19-07-09, 09:55 AM
đã hiểu hay đấy để về mình tìm hiểu thêm ..............

file .dat thì nên mở bằng Ultra Edit 32 nha ! Toàn mã Hex ko đó ! Liên quan đến vị trí byte trong đó nữa !

thecong
19-07-09, 10:03 AM
ừa mấy cái này thì biết sơ sơ rồi ......

wizard
19-07-09, 07:45 PM
Ọc ọc ! file Việt Hóa Obj em bị delete cả rồi ! hình như cái OBJ chỉ cần việt hóa trong file OBJ thui nhỉ, không cần phải ở ngoài setting !

sangpronhat
19-07-09, 07:58 PM
Cái obj việt hóa = tay ắt chắc chết qua'
tui xai cách của tui vua có bo obj ngon vừa việt hóa'

thaihoa91
19-07-09, 08:21 PM
Cái obj việt hóa = tay ắt chắc chết qua'
tui xai cách của tui vua có bo obj ngon vừa việt hóa'

Tui tự làm lun là khác ! ^__^ 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

wizard
20-07-09, 12:21 PM
Việt Hóa cái obj cũng có mất mấy thời gian đâu ạ ! Hôm đó em ngồi từ sáng đến trưa Việt Hóa xong cái NPCS, Skill, OBJ cả trong và ngoài mà :|

lieuphongtinh
20-07-09, 01:45 PM
Có một điều không hay là các skill sever mướp hoàn toàn không yêu cầu vũ khí và yêu cầu xuống ngựa, có ai có thể sửa lại giúp không, à ai nghiên cứu cái sever mướp này rùi thì cho mình xin id StateSpecialId của mấy cài vòng hào quang liên đấu được không, tìm hoài mà không thấy...

thaihoa91
20-07-09, 02:23 PM
Có một điều không hay là các skill sever mướp hoàn toàn không yêu cầu vũ khí và yêu cầu xuống ngựa, có ai có thể sửa lại giúp không, à ai nghiên cứu cái sever mướp này rùi thì cho mình xin id StateSpecialId của mấy cài vòng hào quang liên đấu được không, tìm hoài mà không thấy...

Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục NpcRes --> 1 trong các file .txt trong đó có file bạn cần tìm đó ! Đặc điểm xác nhận là có các từ như Foot, Body, Head...

thaihoa91
20-07-09, 02:27 PM
Việt Hóa cái obj cũng có mất mấy thời gian đâu ạ ! Hôm đó em ngồi từ sáng đến trưa Việt Hóa xong cái NPCS, Skill, OBJ cả trong và ngoài mà :|

Anh ko làm việt hóa Obj mà là tự tạo Obj Rương chứa đồ, tự tạo Trap và tự tạo NPC ở maps Thiếu Lâm và tự chỉnh tọa độ lệch gần giống tương đối như Vinagame khoảng 90% !

hongtu1
20-07-09, 06:21 PM
Có một điều không hay là các skill sever mướp hoàn toàn không yêu cầu vũ khí và yêu cầu xuống ngựa, có ai có thể sửa lại giúp khôngQUOTE]
Về Skill thì cậu mở file Skills.txt băng Exel. Muốn chỉnh yêu cầu vũ khí thì tìm và chỉnh cột EqtLimit(hình như là cột AX hay AY thì phải), còn chỉnh yêu cầu lên xuống ngựa thì tìm và chỉnh cột HorseLimit (ngay cạnh cột EqtLimit).[QUOTE]à ai nghiên cứu cái sever mướp này rùi thì cho mình xin id StateSpecialId của mấy cài vòng hào quang liên đấu được không, tìm hoài mà không thấy...
Cái này là gì vậy, nó giống vòng sáng HK hả? Ai biết thì nói rõ hơn giùm mình dc ko?

thaihoa91
20-07-09, 08:10 PM
[QUOTE=lieuphongtinh;223929]Có một điều không hay là các skill sever mướp hoàn toàn không yêu cầu vũ khí và yêu cầu xuống ngựa, có ai có thể sửa lại giúp khôngQUOTE]
Về Skill thì cậu mở file Skills.txt băng Exel. Muốn chỉnh yêu cầu vũ khí thì tìm và chỉnh cột EqtLimit(hình như là cột AX hay AY thì phải), còn chỉnh yêu cầu lên xuống ngựa thì tìm và chỉnh cột HorseLimit (ngay cạnh cột EqtLimit).
Cái này là gì vậy, nó giống vòng sáng HK hả? Ai biết thì nói rõ hơn giùm mình dc ko?

Mấy cái hình như con phượng hoàng trên đầu đó mà ! Hình ảnh khi dùng Skills buff thui ! Ko phải vòng sáng HK đâu !

lieuphongtinh
20-07-09, 08:35 PM
Vậy là ko ai có ID StateSpecialId của mấy cài vòng hào quang à, còn cái skill thì phải fix cái represent04.dll , mà cái này khi mở và chỉnh sửa = exell thì bị lỗi ngay lập tức, ai bít làm sao không lỗi chỉ mình với, mà phải sửa cái EqtLimit và HorseLimit như thế nào nữa chứ......

thaihoa91
20-07-09, 09:16 PM
Vậy là ko ai có ID StateSpecialId của mấy cài vòng hào quang à, còn cái skill thì phải fix cái represent04.dll , mà cái này khi mở và chỉnh sửa = exell thì bị lỗi ngay lập tức, ai bít làm sao không lỗi chỉ mình với, mà phải sửa cái EqtLimit và HorseLimit như thế nào nữa chứ......

Mở bằng notepad hoặc loại New Text Document dc mà !

lieuphongtinh
20-07-09, 09:34 PM
Nhưng cụ thể là phải sửa như thế nào hã bạn: cột EqtLimit giá trị nào sẽ yêu cầu kiếm, đao... cột HorseLimit thì giá trị nào yêu cầu phải xuống ngựa mới wanh đc, à còn một điều nữa là ai fjx đc lỗi không đánh đc ở Ba Lang Huyện thì giúp mình lun.....

thaihoa91
21-07-09, 08:00 AM
Nhưng cụ thể là phải sửa như thế nào hã bạn: cột EqtLimit giá trị nào sẽ yêu cầu kiếm, đao... cột HorseLimit thì giá trị nào yêu cầu phải xuống ngựa mới wanh đc, à còn một điều nữa là ai fjx đc lỗi không đánh đc ở Ba Lang Huyện thì giúp mình lun.....

EqtLimit thì ko rõ còn HorseLimit thì chỉ có 2 giá trị là 0 và 1. 0 là ko giới hạn còn 1 là có giới hạn

JackSparrow
21-07-09, 12:00 PM
Àh ! Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục obj --> Mở ObjData.txt bằng Excel --> Trong đó là dữ liệu cũng như ID của Obj

Obj viết tắt của chữ VẬT THỂ (OBJECT) --> Nó bao gồm cái Rương Chưa Đồ, Ngọc bội (Nhiệm vụ Cổ Lão Thái nhờ bạn giúp tìm ngọc bội ở ngoài Ba Lăng huyện tọa độ 225/188 đó) hay là các Từ Thiết Khoáng, Đồng Xích Khoáng cũng đều là Obj

Trap, Obj và Npc đều liên quan đến .dat trong thư mục maps !

Vấn đề liên quan .dat dc Hexpor nói từ rất lâu bên 4rum ragezone nhưng nói rất ngắn gọn, rất khó hiểu nên mình đã tự nghiên cứu cùng với hongtu1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) và đã thành công về Trap

Tui xin bổ xung 1 chút ít cho thái hòa nha object có nghĩa là chủ ngữ và nócũng quy định tên item khi rớt ra ngoài,Màu tên item,Hình item,....

thaihoa91
21-07-09, 09:29 PM
Tui xin bổ xung 1 chút ít cho thái hòa nha object có nghĩa là chủ ngữ và nócũng quy định tên item khi rớt ra ngoài,Màu tên item,Hình item,....

Ừh ! Đúng đúng đó ^__^ mấy cái hình ảnh Item ở dưới mặt đất cũng chính là obj đó !

hongtu1
23-07-09, 09:41 AM
Trời.Cái yêu cầu xuống ngựa và vũ khí ha?Vừa hôm trứoc làm tý là xong, Khi nào rảnh mình share cho.giờ ko đem theo

lieuphongtinh
23-07-09, 02:24 PM
Vậy thì cho mình thanks trước, mà còn một vấn đề nữa bạn à. Mấy hôm trước mình khởi động sever chơi thì bình thường nhưng hôm nay mình chạy sevr vào chơi thì wai nó hem chịu đánh mặc dù mình đánh nó vẫn chết bình thường...( à mấy hôm trước mình có thay bộ máy sever sang cái khác ), à bạn cho hỏi thêm là cái dòng nhấp vào khi open sever trong thằng admin mướp để làm j vậy....

hongtu1
27-07-09, 12:29 AM
Vậy thì cho mình thanks trước, mà còn một vấn đề nữa bạn à. Mấy hôm trước mình khởi động sever chơi thì bình thường nhưng hôm nay mình chạy sevr vào chơi thì wai nó hem chịu đánh mặc dù mình đánh nó vẫn chết bình thường...( à mấy hôm trước mình có thay bộ máy sever sang cái khác ), à bạn cho hỏi thêm là cái dòng nhấp vào khi open sever trong thằng admin mướp để làm j vậy....
Hôm nay mới động tới máy tính nên giờ mới share được.
Skills sửa yêu cầu vũ khí và xuống ngựa servermuop3.0:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhớ chép vào cả client lẫn server nha và cả cái file represent04.dll trong client nữa đấy

DNTmaster
27-07-09, 08:01 AM
Bác việt hóa skill thì ngồi nhìn lun ah.
Nếu muốn có skill việt hóa thì phải chỉnh lại npcs.txt nữa nếu ko thì làm sao con boss nó đánh đc thế lại phải ngồi dịch thêm npcs.txt mệt lém.

hongtu1
27-07-09, 08:04 AM
Nếu muốn có skill việt hóa thì phải chỉnh lại npcs.txt nữa nếu ko thì làm sao con boss nó đánh đc thế lại phải ngồi dịch thêm npcs.txt mệt lém.
Trong file skills.txt mình vẫn để 1 cột Skillname=tên TQ mà.Liệu có được ko?

giangleloi
27-07-09, 08:12 AM
2 cột trùng nhau nó chỉ load 1 cột thôi! thực chất 2 cột npcname sau với mấy cột giống nhau y đúc chả để làm gì!del đi vẫn dc!chứ nhìn mẫu xuân thu mà làm

quangquoc
27-07-09, 03:31 PM
Tui đề nghị thế này nếu bác nào có khả năng thì làm luôn 1 cái path hoàn thiện cho serve cho anh em luôn đi. Mong các bác ủng hộ đề nghị . Cám ơn các bạn rất nhiều và nhất là cảm ơn anh thachlong78 đã share server.

lieuphongtinh
27-07-09, 08:21 PM
Vậy hóa ra vì việt hóa skill nên bos no ko wanh dc skill a, hen chi hổm nay vào ko thấy nó wanh tưởng bi lỗi chớ:((

hongtu1
27-07-09, 10:50 PM
Vậy hóa ra vì việt hóa skill nên bos no ko wanh dc skill a, hen chi hổm nay vào ko thấy nó wanh tưởng bi lỗi chớ:((
Vậy khi nào rảnh mình việt hóa nốt file NPCs.txt cho.

dubu0n01
28-07-09, 03:49 AM
cai nay co ve hay day', nhung cung chua duoc hoan hao lam

hjeukut3102
30-07-09, 10:49 PM
anh nào có file : db.rar thì post lên cho em với , lần trước em đang làm sv của anh Mướp thì bị xóa nhầm , anh nào post link lên cho em với để em hoàn thiện cái SQL 2000 cám ơn các anh nhiều!!

vanhiep79
24-01-11, 12:08 AM
ai da xong sv thi up cho minh 1 cai nao gio chua co sv nua ne tk may ban nhieu

[B.M.W]Sports
24-01-11, 12:21 AM
sao mình down không đươc vậy ta?

jxvietnam
24-01-11, 09:00 AM
Sports;407775']sao mình down không đươc vậy ta?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bây giờ là 1/2011
Link ko die mới lạ :!
Đào mộ kinh điển ??

Sir.THÀNH™
24-01-11, 12:15 PM
Bây giờ là 1/2011
Đào mộ kinh điển ??
Hắn vừa ra tù, XPAM cho đỡ đói ấy mà =))

[B.M.W]Sports
26-01-11, 09:46 PM
ai da xong sv thi up cho minh 1 cai nao gio chua co sv nua ne tk may ban nhieu
ông này né

Bây giờ là 1/2011
Đào mộ kinh điển ??
không để ý ông kia đào mộ

Hắn vừa ra tù, XPAM cho đỡ đói ấy mà =))
spam mà củng đở đói