PDA

View Full Version : Help cài đặt Ubuntu

capkama
13-07-09, 06:16 PM
Mình đã đọc hướng dẫn của các bạn khi cài đặt game TGM ofline nhưng khi cài Ubuntu nó lại hiện ra cái man hinh Linux (mình chưa gửi dc file hình lên. mong mọi ng thông cảm)
khi mình ấn vào Instal thì lại ko có bước tạo IP cho máy và ko cài đặt trong màn hình đen như hướng dẫn. mình ko biết phải làm gì tiếp theo. mong các bạn chỉ giúp. thanhk a lot

JillValentine
13-07-09, 07:24 PM
Có thể bạn đã tải nhầm Ubuntu, bạn lưu ý phải là Ubuntu Server
Nếu Chip bạn là Intel thì bạn tải theo đường dẫn:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nếu Chip bạn là AMD thì bạn tải:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Chúc bạn thành công !

capkama
14-07-09, 08:04 AM
cảm ơn bạn nhìu. hihi. hóa ra mình down nhầm bản Desktop^^. Mod dell topic dùm em nha ^^

boy9000
14-07-09, 07:18 PM
dùng cá đó vận chạy dc bình thường ma cái này giống nhay chẳng qua là desktop có thêm giao diện

vungocthuan.it
04-09-09, 10:05 AM
Có thể bạn đã tải nhầm Ubuntu, bạn lưu ý phải là Ubuntu Server
Nếu Chip bạn là Intel thì bạn tải theo đường dẫn:
Nếu Chip bạn là AMD thì bạn tải:
Chúc bạn thành công !

Các bạn copy link rồi paste qua IE ,chứ có FF thì nó báo link hỏng đấy.:-t
Nên nhớ IE pro=D>