PDA

View Full Version : Cách mở maps trong Võ Lâm Offline !

thaihoa91
09-07-09, 08:36 PM
Thân chào các bạn ! Sau khi cài đặt xong server chắc hẵn các bạn rất chú tâm đến việc mở thêm maps để chơi cho hấp dẫn.
Nay mình xin hướng dẫn các bạn cách mở maps trong jx offline.Mình không biết đúng không nhưng mà các bạn thử xem vì mình chưa chắc lắm khoảng 75%.
Như theo bài Cấu Trúc Chung Của Một Server thì tôi có thể nói phần maps thì ta sẽ nói đến các dữ liệu của maps ở mục Maps trong server.Mục Maps trong server gồm có:
*File có tên WorldSet.ini -----File này chứa các ID của từng maps được mở để chơi game.
Cấu trúc của Flie này như sau Đây là mẫu WorldSet.ini của mình)

[Init]
Count=35 ----- Đây là số thông báo số Maps được mở.
[World]
World00=53------Ba Lăng Huyện
World01=59------Thiên Vương Bang
World02=65------Sơn Động Thiên Vương Đảo
World03=67------Tầng 2 Sơn Động Định Hồ
World04=71------Mê Cung Bạch Thuỷ Động
World05=77------Mê Cung Yến Tử Động
World06=73------Mê Cung Phục Lưu Động
World07=115----Cái Bang Phái
World08=80------Dương Châu
World09=116----Tầng 1 Địa Hạ Mê Cung(Tường Vân Động)
World10=9-------Trường Giang Nguyên Đầu
World11=340----Mạc Cao Quật
World12=336----Phong Lăng Độ
World13=326----Tống Kim(Khu vuc binh nguyen (so cap))
World14=19------Kiếm Các Tây Nam
World15=131----Côn Lôn Phái
World16=25------Đường Môn Phái
World17=13------Nga Mi Phái
World18=49------Thiên Nhẫn Giáo
World19=103----Thiếu Lâm Phái
World20=154----Thuý Yên Phái
World21=81------Võ Đang Phái
World22=22------Mê Cung Bạch Vân Động
World23=243-----Lâm Du Quan
World24=1--------Phượng Tường
World25=11------Thành Đô
World26=37------Biện Kinh
World27=78------Tương Dương
World28=55------Đào Hoa Nguyên
World29=176-----Lâm An
World30=162-----Phu Đại Lý
World31=242-----Đảo Tẩy Tuỷ
World32=244-----Trường Bạch Sơn Bắc Lộc
World33=24------Mê Cung Hưỡng Thuỷ Động
World34=23------Mê Cung Thần Tiên Động

Phân tích:
Vậy ở đây Count là thông số hiển thị ,tức là thống kê số maps được mở trong game.
World00=53 là thứ tự và ID của maps được mở.Mỗi mẫu WorldSet.ini thì luôn bắt đầu phần thứ tự maps từ “World00=x”(x L à ID maps tuỳ ý) và tiếp tục “World01=…”
“World02=…”
“World03=…”
Sau “=” là ID maps bạn muốn mở.
Sau khi đã hoàn thành số maps cần mở thì đếm lại số “World…=…” mà mình mở được rồi điền vào chỗ Count sau dấu “=”
VD: Mình mở đến “World50” thì mình sẽ khai ở Count là Count=51 .Vì World bắt đầu từ 00 mà.
*Các dữ liệu của map trong mục Maps của server:
Một dữ liệu maps gồm các mục như: 1 file có tên maps đó với đuôi *.wor , 1 mục mang tên maps(trong đó có các mục tên như vầy “v_089”,” v_089” tuỳ ở dữ liệu maps mà có các mục tên khác nhau.DỰa vào đó bạn cũng có thể kiểm tra xem maps nào có dữ liệu và maps nào không có dữ liệu.Trong các mục “v_089” thì lại có các file có đuôi *.dat
*File Maplist.ini trong thư mục Settings:
File này có liên quan đến maps nhưng không nằm trong mục Maps của server mà nằm trong mục Settings của server.
File này chứa các ID Maps , Đường dẫn đến dữ liệu maps , tên hiển thị của từng maps trong game.
Các bạn chú ý: để mở được các maps thì bạn phải dựa vào ID Maps.Tức là ID mà bạn mở trong WorldSet.ini là các ID có thong tin trong Maplist.ini
Rất dễ đúng không các bạn!
Nếu các bạn chú ý thì sẽ hiểu được thôi!
Thân chào các bạn!

I’m CuBinKtVn!

sodachanhda
09-07-09, 10:09 PM
mình tắt bớt các máp thừa sevver có nhanh hơn ko bạn!1

Angel Death™
10-07-09, 06:11 AM
mình tắt bớt các máp thừa sevver có nhanh hơn ko bạn!1

Nếu máy bạn Ram mạnh thì có thể để thêm map còn cùi thì lên tắt bớp map .

babywantto
10-07-09, 08:24 AM
máy em 512mb thì chạy nhiu máp là ok nhất angel

sodachanhda
10-07-09, 09:19 AM
máy em 512mb thì chạy nhiu máp là ok nhất angel

ram 512mb có thể xài được hơn 35 map áh bạn!

babywantto
11-07-09, 07:04 PM
thx nha mình ko bít xài có 13 map hà

giangleloi
12-07-09, 01:52 PM
hình như hiện nay Max Count của Map mà GS load dc chỉ là 79!Trên số đó thì máy siêu pro cũng ko chạy server log dc game
Ram 512 bạn cũng có thể load 70 map!Nhưng Quá trình chạy Server tương đối lâu và chơi sẽ LAG

dazzling
12-07-09, 02:05 PM
cảm ơn bạn nhiều :P mình đang cần cái này __--- ah cho mình hỏi 1 vấn đề nhé : khi load Gs nó chạy ba cổng ok rùi : xong sau đó nó báo chữ region 100 :0 mình chờ cho nó chạy hơn cả tiếng mà cũng chẳng thấy gì cả

thaihoa91
12-07-09, 02:07 PM
Vừa mới thử 1 cách !

Nếu maps có nhiều NPC đã add sẵn bằng các file .dat thì tỷ lệ lag càng cao và load GameServer càng chậm !

Nếu maps có ít hoặc ko có NPC đã add sẵn bằng các file .dat như Thiếu Lâm Phái thì tỷ lệ lag càng ít và load GameServer càng nhanh !

Máy nhà tui Intel Pentium III 866 MHZ, 386 MB RAM, tui đã thử mở 69 maps trống (ko có NPC) + 1 map Ba Lăng huyện thì GameServer load tầm 2 phút trở lại và zô game ít lag, số ping trong game chỉ tầm 70 àh !

Còn tui chạy thử 38 maps đều có NPC (gồm Ba Lăng huyện) và các NPC trong maps khá đông (maps luyện công) thì GameServer load tầm 5 phút trở lại và zô game khá lag, ping tối thiểu ít lag là 300 (khá lag nhỉ) !

giangleloi
12-07-09, 02:22 PM
nhưng 1 số cái như NPC tên khác trong Npcs.txt ta phải add chứ!Do đó vừa add = tay vừa = script là khỏe nhất:))

Čħīċķėň
28-07-09, 09:35 AM
cho em xin links download maps VD: Lam du quan, Mac cao quat....

thaihoa91
28-07-09, 10:32 AM
cho em xin links download maps VD: Lam du quan, Mac cao quat....

Đã có sẵn trong Server khi bạn Down rùi !

Čħīċķėň
29-07-09, 07:43 PM
Nhưng mà thiếu file v_90.... nen ko chơi được?????
Cho em vài lời hướng dẫn.

thaihoa91
29-07-09, 08:26 PM
Nhưng mà thiếu file v_90.... nen ko chơi được?????
Cho em vài lời hướng dẫn.

Ý bạn nói thiếu thư mục V_090 hay gì hay thiếu cái gì ! Nếu thiếu cái đó thì phải rùi ! Ko có Server nào có bộ maps Lâm Du Quan, Mạc Cao Quật mà có .dat sẵn đâu ! Trừ việc tự làm ! Phải rành về .dat mới làm dc !

Funway
29-07-09, 11:11 PM
minh can nho nguoi cai ho minh tro vo lam offline voi co ai giup dc thi call 0914554546.minh xin chan thanh cam on va se gui $cac ban lam on jup minh voi

minakoga
26-01-10, 11:59 AM
Mở map thì biết rồi! Nhưng còn cái là làm sao để cho nó đánh đc quái ở map đó thì sao nhỉ! Nhờ bạn chỉ giúp! Cảm ơn!

minakoga
26-01-10, 12:10 PM
minh can nho nguoi cai ho minh tro vo lam offline voi co ai giup dc thi call 0914554546.minh xin chan thanh cam on va se gui $cac ban lam on jup minh voi
PM YM! kuzumi_sanhdieu biết gì nói đó! ;) (ít nhất cũng cài đặt đc cái sever cho nó chạy đc :D)

[3Sao]
05-04-10, 04:47 AM
bài có it thank cái nà,mình làm dc rồi :))

danchoiday
24-04-10, 11:15 AM
^ ^ Anh em Pro hãy làm 1 bài hướng dẫn anh em mở map work 100% và cách tạo quái ở Map đó.

thaihoa91
24-04-10, 11:40 AM
Mở maps là 1 chuyện ! Dùng Script để Move dc sang maps đã mở là 1 chuyện khác !

danchoiday
24-04-10, 04:51 PM
Mở maps là 1 chuyện ! Dùng Script để Move dc sang maps đã mở là 1 chuyện khác !

^ ^ 1 vấn đề thật là nan giải ^ ^, có lẽ cứ từ từ nghiên cứu vậy.:(

mrluoi1986
06-10-10, 03:20 PM
mở cái JX satup lên, trong phần thông tin map có tên map và id, dựa vào đó để thêm mở map mới có đc không, hay phải xem trong file maplist vậy bác chủ

thaihoa91
06-10-10, 05:52 PM
mở cái JX satup lên, trong phần thông tin map có tên map và id, dựa vào đó để thêm mở map mới có đc không, hay phải xem trong file maplist vậy bác chủ

ID maps dựa vào maplist.ini ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thomkute
12-10-10, 09:57 AM
anh thaihoa mở maps thì em mở rồi còn NPC thì sao hả anh?

notfile
12-10-10, 10:09 AM
anh thaihoa mở maps thì em mở rồi còn NPC thì sao hả anh?

thêm NPC bạn phải dùng hàm AddNpcEx cho map không có file .dat
còn map có file .dat thì bạn có thể add = tool add NPC hoặc = hàm cũng dc \
cấu trúc hàm AddNpcEx như sau

AddNpcEx(a,b,c,d,e,f)
với a là ID NPC
b là ID map
c tọa độ X của NPC
d -------Y--------
e và f chưa rõ ^^

thomkute
12-10-10, 10:27 AM
ko phải em vào game rồi mà em ko thấy NPC + ko nhấp vô NPC được đó anh

notfile
12-10-10, 10:30 AM

map mới mở chưa add NPC thì làm sao có NPC được phải add NPC bạn ạ !
còn nếu có rồi mà nhấp vào không được thì xem lại script và đường dẫn cho script của NPC đó !

Big..Zero
12-10-10, 10:30 AM

Dùng hàm add xong rồi chạy lại server test thử coi xem thế nào có gì khó đọc wa ebook đi bạn

Các prô chỉ nói không thế newbie làm sao hiểu được có prô nào rảnh add cho em nó cái map train :)

TheHades
02-09-12, 01:46 PM
cho em hỏi cái mấy huynh . Sao
[Init]
Count=80
chỉ giới hạn ở 80 thôi vậy .Ko hơn được hả .
vì để lên 81 cái Gs nó ko load được bị lỗi tự động tắt
Dùng bản sever AWJX đó .
làm sao để tăng lên được hok .Máy Ram cũng được 4G

madness96
02-09-12, 03:24 PM
vậy mình muốn xóa bớt map thì sao

thaihoa91
02-09-12, 05:15 PM
vậy mình muốn xóa bớt map thì sao

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zcomputerz
04-09-12, 10:33 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Làm ơn chỉ mình mở maps cho server này đi, <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
TKS!!!!

thaihoa91
04-09-12, 11:19 AM
Làm ơn chỉ mình mở maps cho server này đi, <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
TKS!!!!

zcomputerz
08-09-12, 10:15 PM
Ô cho mình xin lỗi!!!
Cái này nè bạn ơi.
"
**Version 0.4**

**Các bạn có thể xem video của Ver 0.4 để làm theo và test cho dễ !

Thông tin Ver 0.4 (Ngoài các chức năng đã có ở Ver 0.3 thì còn có)

+ Giới hạn 1 bản đồ duy nhất (Ba Lăng huyện), nếu mở hơn 1 bản đồ thì kết nối máy chủ thất bại !
+ Giao diện dạng KingSoft (Chỉ có thể dùng bản Client này mới có thể dùng bộ giao diện KingSoft hoàn chỉnh)
+ Chuột fải item queskey
+ Cho phép bán hoặc giao dịch questkey hay ko (2 cột quy định IsTrade và IsSell ở \Settings\item\questkey với 0 là ko dc giao dịch hoặc bán và 1 là dc giao dịch hoặc bán)
+ Update chân dung người chơi mặc định nam nữ, danh vọng, phúc duyên, trùng sinh ở F3
+ Update hàm AddDanhVong(số điểm), AddPhucDuyen(số điểm), AddTrungSinh(số điểm), SetTask(103,ID) mở rộng rương (với ID là 0: chưa mở rộng, 1 mở rộng 1, 2 mở rộng 2, 3 hoặc lớn hơn 3 mở rộng 3)
+ Xem tin tức trang bị từ 1 người full (Ctrl + chuột fải vào 1 người rùi chọn tin tức)
+ Chỉ có item Hoàng Kim mới có vòng sáng
+ Fân biệt 3 màu tên item dưới đất (trắng, xanh và vàng)
+ Đánh quái nhảy damage như VNG
+ M lên xún ngựa (có thể còn bug nhưng xài dc)
+ Item Hoàng Kim còn bug ko kích dòng ẩn khi đủ bộ
+ Tên quái fân biệt 3 màu (trắng, xanh và vàng), chỉnh thông số của cột IsBoss (0 là trắng, 1 là xanh, 2 là vàng) ở \Settings\NpcS.txt
+ Tên mô tả NPC (chỉ cho hiện dc khi là NPC Talk nói chuyện), chỉnh cột DescName ở \Settings\NpcS.txt
+ Hàm SetLevel xài bình thường
+ Nút túi đồ (kế bên nút mở Hành trang F3) dùng để mở rương mở rộng

**LinkDown (toàn bộ Server và Patch Client) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> "

thaihoa91
09-09-12, 12:49 AM
Bản này cũ hơn so với bản mới share này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zcomputerz
09-09-12, 06:45 AM
Mình biết là bạn hiểu ý của mình, nhưng gì lịch sự bạn trả lời vậy thôi.