PDA

View Full Version : Fix lỗi Quest Checksum trong của server pendulum v2 (NV 3)

xom1b
01-07-09, 01:36 AM
Mấy hum rồi ko thấy ai post (h` này ko pít có ai post chưa) nhưng tui mới tìm ra đc cách fix lỗi NV cấp 3 ở server pendulum v2 by EmaLeto

Lỗi này thự ra ko phải do server mà là do client ko trùng với server về khoản nhiệm vụ cấp 3

các bạn download link dưới về chép file đó vào trong Data\Local ở client

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

have Fun ;) ;)

theo 1 số người thì bảo là chỉ cần sửa trong SCF_Season3.ini

SCFS3BarraksKillCount =20

sửa 20 thành 10

Làm cách 1 mà ko thành công thì làm thêm cách 2
nếu thấy có ích thì thanks nhá

Mr.Rin
01-07-09, 04:08 AM
Bạn tạo Sub có bị Don't Send ko bạn :( Sao mình chạy 2 Sub thì Don't Send nhỉ :(

tuanclub
01-07-09, 09:50 AM
cái này gì phải dowload hả bạn bạn chỉ cần sủa trong phần SCF_season3.ini
Tìm chỗ nào có số 20 chỉnh thành 10 là được dơload làm chi cho rắc rối bạn nào dồng ý thìthank mình phát :d

Stayin
01-07-09, 12:17 PM
Bạn tạo Sub có bị Don't Send ko bạn :( Sao mình chạy 2 Sub thì Don't Send nhỉ :(

SCFdbManagerPort =55816 thay đổi trong SCF_Connect như thế là hết

xom1b
01-07-09, 02:00 PM
cái này gì phải dowload hả bạn bạn chỉ cần sủa trong phần SCF_season3.ini
Tìm chỗ nào có số 20 chỉnh thành 10 là được dơload làm chi cho rắc rối bạn nào dồng ý thìthank mình phát :d

tôi làm rồi và rất tiếc là ko dc
cái này là do Quest.bmd ko trùng với Quest.txt chứ pa tuy nhiên tui Edit lại bài fix lun cả lỗi Quest Request khi gặp thằng Priest Devin (làm NV ở thằng mathlon rùi mà ko cho làm típ)

thanhtinas
06-07-09, 11:37 PM
mình nghĩ là do nhân vật này cùa bạn bị lỗi [UNKNOWN] nên bạn gặp marton ko cho nhận nv co vậy thui. vào MMK chỉnh lại là xong chút thành công.

xom1b
07-07-09, 01:10 AM
mình nghĩ là do nhân vật này cùa bạn bị lỗi [UNKNOWN] nên bạn gặp marton ko cho nhận nv co vậy thui. vào MMK chỉnh lại là xong chút thành công.

ko đây là lỗi thang priest devin bạn ak`
mình dánh đủ quái xong về trả nó báo Quest Checksum
ai dùng Patch Pendulum 1.05T+ và 1 số Patch bị lỗi sẽ bị cái này chứ ko p? ở thằng mathlon đâu

thanhtinas
07-07-09, 02:02 AM
có ai biết muốn nhân vật mình mạnh lên chỉnh fire nào ko biết chỉ giáo nhé.! thank trước