PDA

View Full Version : Bản Server Độc bá võ lâm !

thecongcntt
26-06-09, 01:21 PM
Bản này các bạn thấy hay thì cám ơn nha.
Giới thiệu và nét về server :
Nội Dung: giống với các server khác về những cái cơ bản như học skill luyện cấp
Nội dung event : có event đổi bánh Gato và event Tống kim
Đặt biệt event tống kim viết theo kiểu mới mửng lễ 30/4 tương đối hay như sau:
- vào tống kim đánh người chơi hoặc NPC sẻ hên xui nhận được Công Trạng Lệnh, Dùng điểm Tích lũy tống kim đổi huy chương tống kim sau đó đến NPC sứ giả lễ hội đổi phần thưởng rất phong phú có cơ hội nhận được (phúc duyên, thủy tinh, huyền tinh 4 đến 8, quả huy hoàng, kim nguyên bảo, mãnh trang bị Bạch kim,bí kíp 120 ...)
Về chức năng ép trang bị bạch kim như sau:
-Mua sách ép bằng điểm phúc duyên tại NPC phúc duyên
-Mua đá ép bằng tiền Xu tại NPC Chủ Tiền Trang
-Các mãnh ép có được thông qua event 30/4 và đánh boss trên Trường Bạch Sơn Nam nhận được.
Về Kỹ Năng có 90, 120, 200(made in ThachLong)
-Kỹ năng 90 thì gia nhập phái là có
-ky năng 200 và 120 mua Sách để học
Mình đã test thử nói chung là cũng được
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Path client :
Part1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cám ơn Hongtu1 Upload hộ sang link mediafire:

patch01:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
patch02:
down xong dung soft này để ghép các file lại:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn bung nén patch01 chép vào client kingsoft sau đó bung nén patch02 chép vào mục data trong client (Pass giải nén là : aicungbiet)
Pass giải nén SV : KHONGAIBIET
Sever Nofont
Xin lỗi để các bạn chờ lâu!

heocon24689
26-06-09, 01:24 PM
Để em póc tem trước cho!
Mình down sever này về có nhận xét thế này(chưa test)!
Server NO FONT
Qua Script có dã tẩu liên đấu event ....
Không biết sever có ép trạng bị không?
Để test thử nhưng chắc không khác Sever AnhTai là mấy...

baoloan
26-06-09, 04:41 PM
1h rồi, sao chưa có PAth Client nhỉ :) để sem thế nào.....

hongtu1
26-06-09, 05:02 PM
Pass giải nén : KHONGAIBIETCó up dc ko hay để mình up cho.Đang up patch02 nha.link mediafire.Thank đi

kienchua01
26-06-09, 05:02 PM
5h10" rùi mà ko up patch client a :-/

duong383
26-06-09, 11:37 PM
23h36 ko thấy path :=((.........................

nttien
27-06-09, 12:02 AM
đã 12h5 ko thấy bóng dáng file patch!!!!!..............:-??

hongtu1
27-06-09, 08:10 AM
Sr.Hôm qua đang up thì mất điện.hiện giờ vẫn đang up .Các bạn vào link sau để down nha :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
down xong dung soft này để ghép các file lại:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

To thecongcntt:link path trên ko down dc,ko up lại dc thì sửa lại theo link này đi nha

thecongcntt
27-06-09, 08:14 AM
Sr.Hôm qua đang up thì mất điện.hiện giờ vẫn đang up .Các bạn vào link sau để down nha :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

To thecongcntt:link path trên ko down dc,ko up lại dc thì sửa lại theo link này đi nha
Thank nhá. Nhưng up lại link đi . Down không được! Check lại coi.

duong383
27-06-09, 08:55 AM
link kiểu ji thế >:/...............

hongtu1
27-06-09, 09:30 AM
OK check lại link .
patch01:
patch02:

thecongcntt
27-06-09, 09:34 AM
póc tem nhưng có clien mà sever đâu >:D<
Mình đã chuyển lên trên đầu topic tất cả rồi. Xin lỗi bạn hongtu1 nhá .Làm như vậy để cho mọi người tiện theo dõi.

duong383
27-06-09, 10:14 AM
mãi mới thấy up :-s. mà nhiều thế đây là clien luôn ah :D. m đã cài rất nhiều SV rồi nhưng toàn lỗi hi vọng sv này là sv cuối cùng m cài (:|

nhoc1994
27-06-09, 10:24 AM
Sử dụng cái này sao vậy bạn ????

hongtu1
27-06-09, 10:29 AM
Sử dụng cái này sao vậy bạn ????
Chọn Join .
Input tìm tới file .001(nhớ để các file 001 .002 ...trong cùng 1 thư mục)
Output là nơi save file sau khi ghép lại

sieunhan12
27-06-09, 10:41 AM
pacht nhiu mb thế nhìn đóng link nãn quá chởi ơi:-":-"

duong383
27-06-09, 11:45 AM
ghép lại rồi thấy file patch01.rar nhưng ấn vào thấy im ze ko thấy hiện tượng ji cả

duong383
27-06-09, 12:18 PM
ai up update05.pak cái . giải nén dc cái font,update09,update06.pak đến update05 lại báo sai pas pó tay 8-|

Angel Death™
30-06-09, 07:31 PM
Nếu mình ko nhớ lầm thì Sever này là Sever của pro_w2001 bên DevJx nhưng hiện tại DevJx ko có đủ kinh khí để duy trì forum . Sever nàypro_w2001 đã tự làm và lấy 1 số tính năng của sever khác . Lần đầu tiên share ở DevJx . Mình cũng là bạn của pro_w2001 cũng là người dc Share sever này khi pro_w2001 hoàn thanh .

thecongcntt
30-06-09, 07:40 PM
Đúng đó mình thấy bên đó và lấy về . Hiện nay trang đó không hoạt động nữa nên mình share sang đây cho mọi người tham khảo. Up lại lên mediafire cho nhanh.

nttien
01-07-09, 09:56 AM
Mấy Pác ơi em giải nén patch 2 ra no báo Update 5 (wrong Password) rùi . Các Pác làm ơn cho em xin lại update 5 nha .Thanks Pác đã cho link võ lâm độc bá thiên hạ(:|

nttien
01-07-09, 09:57 AM
ai up update05.pak cái . giải nén dc cái font,update09,update06.pak đến update05 lại báo sai pas pó tay 8-|

tui cũng bị giống như bạn nè, giải nén hết chỉ mỗi cái update05.pak nó lại báo sai, pó tay. :-s

mong bác thecongcntt giải quyết dùm, up lại file này cho a e với, thank bác trước!!!!>:D<

nttien
01-07-09, 06:29 PM
pác nào có SQL 2000 làm ơn cho mình xin nha . Mình cám ơn các pác trước nha

nttien
01-07-09, 06:30 PM
Các pác nào có SQL 2000 cho em xin với em kiếm hoài mà hok thấy .Pác nào có cho em xin nha .Em cám ơn các pác trước nha

quythang91
01-07-09, 08:51 PM
Cần giúp đỡ đây !
Em ko bít cài VL of như thế nào cả.... Help me...Help me...
Máy tính cực gà........ cần người giúp

kingsoft
01-07-09, 09:24 PM
xài client VNG rồi lấy patch này được không mấy bác?

thaihoa91
01-07-09, 09:34 PM
xài client VNG rồi lấy patch này được không mấy bác?

Làm theo thứ tự sau : Client Vinagame nguyên gốc phiên bản mới nhất (Hùng Bá Thiên Hạ) --> Patch Client Full --> Patch Client trong Topic dành cho mỗi Server vậy là OK !

quythang91
01-07-09, 09:53 PM
em gà wa' ko bit cài ntn?
Ai chỉ cho em với

quythang91
01-07-09, 09:54 PM
chỉ cho em cách cài với em là lính mới ...gà lắm:-ss

armytoan
01-07-09, 11:18 PM
hix sao em giải nén tới update05.pak nó nói là wrong pass.giúp em với...hay có cái update05.pak nào thay thế dc cho em xin

kingsoft
02-07-09, 03:02 PM
hix sao em giải nén tới update05.pak nó nói là wrong pass.giúp em với...hay có cái update05.pak nào thay thế dc cho em xin

Sao nhiều người báo sai pass mà không pác nào giúp hết vậy?x-(
ai up riêng cai update05 đi do sai pass nên giải nén không có file 05

nttien
02-07-09, 05:20 PM
bác thecongcntt lập topic này ra, sau đó bác biến đâu mất tâm, ko giúp a e giải quyết vấn đề j hết, chán thiệt.
A e cần cái file update05.pak, mà ko bác nào chịu up lên hết.

boylonely44444
02-07-09, 07:05 PM
minh xai cllient cua VINAGME choi duoc hok vay ban

thaihoa91
02-07-09, 08:26 PM
minh xai cllient cua VINAGME choi duoc hok vay ban

Client Vinagame + Patch Client Full là OK !

boylonely44444
03-07-09, 09:15 AM
Patch Client Full la cai nao` vay

Angel Death™
03-07-09, 03:11 PM
Hùi trước chưa có Path Client VNG Full . Thì phải xài client China . Giờ có Path Client VNG Full có thể test sever ở tiệm . Sever Độc Bá này cũng có đủ chức năng đấy . Lâu lắm rồi ổng ko lên mạng hỏi coi ổng còn làm Sever ko xin share chơi :D

calocmich
10-07-09, 10:42 AM
cho hỏi ko ai fix hay up lại file update05.pak hã

calocmich
10-07-09, 02:27 PM
hixx....chủ topic bỏ cái topic này lun oy`

jeabin
16-07-09, 11:34 AM
cho em hỏi tý mình đow hết về à hay chỉ đow 1 cái

errorxviii
16-07-09, 11:52 AM
Quan trọng cái nội dung server thôi, client thì lục lại tìm các thread khác đã có. Hầu hết quán game nào cũng có VLTK online đúng không, ra quán net copy folder data client của VNG (mới nhất Hùng Bá, cũ mốc Công Thành Chiến) gì cũng xài được ráo. Có điều chỉ copy mục data thôi, khỏi cần copy các thứ khác, của VNG éo xài được đâu. Download patch cho client ( quan tọng mấy cái dll với game.exe thôi), lười download patch thì copy phần settings, script ở server rồi nhào zô settings ở client xóa folder NPCres, script thì xóa hết giữ lại folder skill+npcscript hay npcdeath gì đó. Thế là xong.

nhockutepro
16-07-09, 05:02 PM
ai up giùm cái update05.pak đi ~X(

RexValkorie
20-07-09, 10:50 AM
Mình unrar thì không thấy lỗi gì nhưng vào game chỉ thấy mỗi NPC Rương Đồ còn mấy thằng kia không thấy.

thaihoa91
20-07-09, 02:15 PM
Mình unrar thì không thấy lỗi gì nhưng vào game chỉ thấy mỗi NPC Rương Đồ còn mấy thằng kia không thấy.

Bạn nói rõ là thấy tên NPC nhưng ko thấy hình hay sao ???

thanhtruc8899
20-07-09, 02:26 PM
:((:((:((:((link died rồi ~X(~X(

RexValkorie
20-07-09, 03:05 PM
Bạn nói rõ là thấy tên NPC nhưng ko thấy hình hay sao ???
Trên minimap thì mình vẫn thấy tên nó nhưng ở vị trí NPC đứng thì trống rống ko có cả tên lẫn người.

thaihoa91
20-07-09, 03:09 PM
Trên minimap thì mình vẫn thấy tên nó nhưng ở vị trí NPC đứng thì trống rống ko có cả tên lẫn người.

Trên Minimaps lúc nào chẳng thấy tên nó ! Bạn cần Post hình để mình rõ hơn !

RexValkorie
20-07-09, 05:24 PM
Trên Minimaps lúc nào chẳng thấy tên nó ! Bạn cần Post hình để mình rõ hơn !
Nó giống như là đi train mà không có quái ấy bác à. Cả Ba Lăng có mỗi thằng Rương Đồ thôi. :(

thaihoa91
20-07-09, 08:08 PM
Nó giống như là đi train mà không có quái ấy bác à. Cả Ba Lăng có mỗi thằng Rương Đồ thôi. :(

Tốt hơn bạn nên post hình cho mình dễ xem hơn !

Jxoffline
26-07-09, 07:02 AM
Sever của anh này chơi hay thật nhưng mỗi tội cái skill chùy 9x của thiên vương bị lỗi hay sao sử dụng cái dis ra luôn.

stephen1993
26-07-09, 11:51 AM
Có vài điều thắc mắc ở server này:
1. Tiền xu lấy ở đâu vậy bạn
2. Có thể lấy 1 vài chức năng bên server 3.0 của muop qua được không và how ???
3. Bên 3.0 có 1 chức năng khá hay là quản lý server bạn có thể giúp mình add vào được không

thaihoa91
26-07-09, 02:07 PM
Có vài điều thắc mắc ở server này:
1. Tiền xu lấy ở đâu vậy bạn
2. Có thể lấy 1 vài chức năng bên server 3.0 của muop qua được không và how ???
3. Bên 3.0 có 1 chức năng khá hay là quản lý server bạn có thể giúp mình add vào được không

Như thachlong78 cũng đã nói ! Server 3.0 của thachlong78 dc viết theo 1 cách khác so với các server hiện tại nên việc thêm chức năng thì chỉ có người làm Server sẽ hiểu rõ nhất !

prow2001
28-07-09, 03:01 PM
Tiền xu bạn có thể lấy kim nguyên bảo để đổi , bạn đã chơi được server rồi à cho mình 1 vài cảm nhận được hem:)

tratinkan
29-07-09, 11:44 AM
ai có cái pak5 up lên giùm với.admin ơi sao phúc duyên ko sử dụng được vậy.còn cách ép đồ HK và BK nữa,chỉ mình với

prow2001
29-07-09, 02:51 PM
ai có cái pak5 up lên giùm với.admin ơi sao phúc duyên ko sử dụng được vậy.còn cách ép đồ HK và BK nữa,chỉ mình với hiện nay vinagame đã có phiên bản hùng bá thiên hạ cũng đây đủ về hình ảnh item bạch kim rồi đó bạn không càn phải dow patch client về mà hãy dùng patch client full chép vào client của vinagame là có thể chơi được rồi .

volamchua
31-07-09, 01:53 PM
cái này reg acc ở đâu vậy ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

vanhieu2085
03-08-09, 04:47 PM
Giúp mình cái Bishop với mình đánh user:txjx.pass:1111 vào mà nó` cứ báo sai hoài à.Mình đã sử dụng cái phần mềm Jxstrartup pro và đã chỉnh user và pass bishop lại rồi mà cũng không được nữa nó cứ báo:

"The user name or password is incorrect,Letters in password must be typed using the correct case.Make sure that Caps Lock is not accidentaly on."

Có bạn nào bít lỗi này sử ở đâu không giúp mình với.Mình xin cám ơn.

giangleloi
03-08-09, 04:48 PM
thì vẫn là sai user hoặc pass! xem kĩ lại cách làm trong Ebook ver2! Tự Search nhé!

thanhtringuyen
03-08-09, 04:59 PM
Cái đó thì làm theo đúng rùi nhưng không ăn thua đâu. Mấy lần đầu khi cài Võ Lâm thì chả bị mấy cái lỗi đó nhưng sau tải mấy bản docbavolam va bản Sever 3.0 của Muop thì lại bị mấy cái lỗi này khắc phục như ebook của giang thì đã có nhưng vẫn không được. Mình cứ xóa lên xóa xuống cái SQL 2000 rùi nhập DB nhưng vẫn vây. Có cách nào ổn định không bị lỗi đó không vậy. Tụi này ngu tịch chỉ biết sửa đôi ba cái sơ xài đó thui còn cao hơn thì không đc.

giangleloi
03-08-09, 05:03 PM
chỉ có duy nhất cách đó vì chỉ có nó mới add dc vào table của SQL Server!
hãy xem lại file ini của server! Các Tệp COnfig và thông số SQL của máy

davidland
03-08-09, 07:36 PM
Giúp mình cái Bishop với mình đánh user:txjx.pass:1111 vào mà nó` cứ báo sai hoài à.Mình đã sử dụng cái phần mềm Jxstrartup pro và đã chỉnh user và pass bishop lại rồi mà cũng không được nữa nó cứ báo:

"The user name or password is incorrect,Letters in password must be typed using the correct case.Make sure that Caps Lock is not accidentaly on."

Có bạn nào bít lỗi này sử ở đâu không giúp mình với.Mình xin cám ơn.
bishop đó ko đúng đâu bạn sửa lại là akari pass 1111 thì ok test cả ngày mới ra

Angel Death™
05-08-09, 02:32 PM
Lâu rồi mới thấy sever này . Tưởng đã biệt tích :(

wizard
05-08-09, 02:38 PM
Muốn xem hoặc chỉnh ý, vào SQL >>> account >>> Serverlist kích phải chọn arrow ! Vào đó xem, sửa thành gì cũng được ! ok ^^ ( Chỉnh sửa, xem ID and pass Bishop )

Sir.THÀNH™
05-08-09, 03:00 PM
ê ê..lỗi không the kết nối tới máy chủ là gì

thaihoa91
05-08-09, 03:31 PM
ê ê..lỗi không the kết nối tới máy chủ là gì

Lỗi đó có nhiều nguyên nhân lắm nên bạn post hình GameServer.exe khi game báo kết nối tới máy chủ để mình xem nha !

hieuken1520
05-08-09, 10:40 PM
mình cũng bị kết nối máy chủ thất bại

hieuken1520
06-08-09, 09:28 AM
ServerMuop 3.0 tuy được viết mới hoàn toàn và nhiều chức năng nhưng mà do

lạm dụng quá nhiều hàm SetTime nên server không chịu được nhiều người chơi

Đảm bảo Server đem Online và có tầm 100 người chơi là 30' rollback 1 phát .

bạn ơi sao mình tạo nhân vật xong rồi vào chơi lại liên kết máy chủ thất bại là sao
Mấy cái Server kia mình cài chơi ngon lành còn server này không biết tại sao vào lại liên kết máy chủ thất bại, bạn có cách chỉ mình lỗi này không

thaihoa91
06-08-09, 10:08 AM
bạn ơi sao mình tạo nhân vật xong rồi vào chơi lại liên kết máy chủ thất bại là sao
Mấy cái Server kia mình cài chơi ngon lành còn server này không biết tại sao vào lại liên kết máy chủ thất bại, bạn có cách chỉ mình lỗi này không

Lỗi này có nhiều nguyên nhân lắm ! Nên bạn cần Post hình GameServer.exe để có thể biết nguyên nhân rõ hơn !

hieuken1520
06-08-09, 12:49 PM
Lỗi này có nhiều nguyên nhân lắm ! Nên bạn cần Post hình GameServer.exe để có thể biết nguyên nhân rõ hơn !
lỗi của mình đây bạn giúp mình xem

thaihoa91
06-08-09, 03:23 PM
lỗi của mình đây bạn giúp mình xem

Lỗi PlayerDbLoading Failed Fix như theo cách của mình trích từ Ebook của Cubin :

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục Script, Settings và maps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :
Trích:
Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như PlayerDB Failed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !

Do có 1 số bạn khởi động 6 link ko dc nên mình xin share file vlserver.rar !

Chú ý trong vlserver.rar có dữ liệu database vừa đủ và 3 thư mục Script, Settings và maps mình để trống !

Nếu các bạn muốn chơi Server nào thì cứ chép 3 thư mục Script, Settings và maps ! Paste đè vào thư mục multiserver trong thư mục vlserver vừa giải nén là có thể chơi dc !

Trong vlserver.rar mình đã cho GameServer.exe ko cần crack và CoreServer.dll thích hợp nên ko còn bị lỗi nữa !

Đây là 2 link quan trọng :

+ Link vlserver.rar : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fjnjymznjkno)

+ Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fmcd2mlj0mqn)

Chúc các bạn thành công ! ^__^

Trích thaihoa91

hieuken1520
06-08-09, 07:52 PM
Lỗi PlayerDbLoading Failed Fix như theo cách của mình trích từ Ebook của Cubin :

mình cũng làm theo cách này nhưng cứ vào game là liên kết máy chủ thất bại

thaihoa91
06-08-09, 08:06 PM
mình cũng làm theo cách này nhưng cứ vào game là liên kết máy chủ thất bại

Bạn có thể Post hình GameServer.exe khi game báo lỗi liên kết máy chủ thất bại dc ko !

hieuken1520
06-08-09, 09:10 PM
Bạn có thể Post hình GameServer.exe khi game báo lỗi liên kết máy chủ thất bại dc ko !
ban xem giúp mình tí, mấy cái Server kia cài ko sao, còn server này thì bị<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
06-08-09, 09:36 PM
ban xem giúp mình tí, mấy cái Server kia cài ko sao, còn server này thì bị<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

PlayerDB LoadingFailed xem cái này :

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục Script, Settings và maps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :
Trích:
Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như PlayerDB Failed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !

Do có 1 số bạn khởi động 6 link ko dc nên mình xin share file vlserver.rar !

Chú ý trong vlserver.rar có dữ liệu database vừa đủ và 3 thư mục Script, Settings và maps mình để trống !

Nếu các bạn muốn chơi Server nào thì cứ chép 3 thư mục Script, Settings và maps ! Paste đè vào thư mục multiserver trong thư mục vlserver vừa giải nén là có thể chơi dc !

Trong vlserver.rar mình đã cho GameServer.exe ko cần crack và CoreServer.dll thích hợp nên ko còn bị lỗi nữa !

Đây là 2 link quan trọng :

+ Link vlserver.rar : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

+ Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc các bạn thành công ! ^__^

Trích thaihoa91

zeushacker
04-09-09, 08:15 PM
Mình cũng bị như vậy , đã làm như trên rồi nhưng ko hết^:)^

thaihoa91
04-09-09, 09:10 PM
Mình cũng bị như vậy , đã làm như trên rồi nhưng ko hết^:)^

Kiểm tra bạn đã mở maps chưa !

akonha
08-09-09, 10:09 AM
Cậu có thể HD lại cách cài đc kô mình xem ở kho lưu trữ nhưng link kô download đc giúp giùm tớ với:-??

thaihoa91
08-09-09, 10:12 AM
Cậu có thể HD lại cách cài đc kô mình xem ở kho lưu trữ nhưng link kô download đc giúp giùm tớ với:-??

Cách cài xem tại giangleloi.byethost8.com/forums

akonha
08-09-09, 11:01 AM
uhm mình cảm ơn mà bạn có nick chat kô nếu có cho mình xin có gì hỏi cho tiện>:D<

gaconthikdos
08-09-09, 09:13 PM
anh chủ topic hoặc ai up lại dùm hai link part client được ko

thaihoa91
09-09-09, 08:04 AM
anh chủ topic hoặc ai up lại dùm hai link part client được ko

Patch Client thì bạn ko down Link Galaxy vì nó die rùi ! Nên thecongcntt đã up Link Mediafire ở dưới đó !

cuncon82
11-09-09, 03:09 PM
Mấy cái patch của server này khi join lại thì oki. nhưng táng password khi unrar thì break.
Chủ topic đi tắm biển vào mùa đông rồi à.

huyken99
13-09-09, 03:55 PM
Có cách nào lên lever nhanh , mà muốn có KNB thì phải làm sao vậy bạn

thaihoa91
13-09-09, 04:09 PM
Có cách nào lên lever nhanh , mà muốn có KNB thì phải làm sao vậy bạn

Trong Server Offline thì KNB chẳng để làm gì cả ! Viết Script cần nó thì dc ! Chỉnh tiền bao la cũng dc ! Đâu cần rút KNB rùi đổi lấy tiền làm gì !

huyken99
13-09-09, 04:33 PM
Trong Server Offline thì KNB chẳng để làm gì cả ! Viết Script cần nó thì dc ! Chỉnh tiền bao la cũng dc ! Đâu cần rút KNB rùi đổi lấy tiền làm gì !
nhưng ko có KNB ko đổi xu dc mà ko có xu thì ko thể ép HK dc :(

thaihoa91
13-09-09, 06:51 PM
nhưng ko có KNB ko đổi xu dc mà ko có xu thì ko thể ép HK dc :(

Võ lâm offline hoàn toàn khác mấy cái vụ đó ! Chẳng qua là viết Script thui àh ! Trong Võ lâm của Vinagame ! Script sẽ kiểm tra nếu bạn có 1 cục KNB thì nó sẽ xoá đi KNB đó và tặng cho bạn theo lượng xu cần ! Chỉ là Script ! Đối với Offline thì nó ko phụ thuộc như thế ! Bạn có KNB nhưng chẳng có thằng NPC nào mà đổi KNB ra xu cho bạn đâu trừ khi bạn tự viết Script !

huyken99
14-09-09, 05:18 PM
Vậy muốn ép đồ HK phải làm sao :(

Mr.Rezo™
14-09-09, 05:28 PM
(:| Ép đồ thì tự tìm hiểu trong server ấy . Cái này tùy ý bạn chỉnh sửa . mấy

cái này hỏi cũng chả ai biết đường nào mà chả lời . Tùy cách viết mỗi người !

prow2001
14-09-09, 05:32 PM
Vậy muốn ép đồ HK phải làm sao :(
Hiện tại bạn đang chơi server nào ?. Nếu bạn đang chơi server Độc Bá thì đánh quái hoặc làm event 30/4 hên xui có được còn chơi server khác thì hỏi người làm ra nó xem có viết script nhận xu bằng KNB không.:-*

huyken99
14-09-09, 06:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ị lỗi rồi bạn ơi :(

thaihoa91
14-09-09, 07:25 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ị lỗi rồi bạn ơi :(

Vào thư mục Server mở các file .ini rùi chỉnh sửa lại IP cho đúng !

khoaitay
15-09-09, 11:01 PM
đã test sever này hay ^^ lên TB nam đánh boss rơi VK phôi mua đồ luyện Bk ép ra VK bạch kim . Chức năng này hay 8-> . Tiền bạc cấp độ vào lua gán hàm lên như gió :)) 1 nhấp chuột 200 cấp [-O<

thuanthanh
16-09-09, 01:29 PM
Bản độc bá võ lâm là khi nào vậy, bây giờ em chỉ thấy bản hùng bá thiên hạ thôi.

Mr.Rezo™
16-09-09, 02:18 PM
Đây là private Server chứ đâu phải Game Online của Vingame hả bạn (:|

kjmbialon
06-10-09, 01:38 PM
wj link gì bé xíu thế híc làm khổ người ta

thaihoa91
06-10-09, 04:17 PM
Bản độc bá võ lâm là khi nào vậy, bây giờ em chỉ thấy bản hùng bá thiên hạ thôi.

Server Độc Bá Giang Hồ đây --> Nói có sách, mách có chứng nà --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Rezo™
06-10-09, 05:25 PM
Cha kia tưởng nhầm là phiên bản Online của Vingame đấy chú Hòa ạ =))

kjmbialon
06-10-09, 06:40 PM
ai bị lỗi update5 thì xài 7zip giải nén nha không sợ nhưmaf xài clien full đi ok lắm kô sợ gì clien full + clien kíngoft cái nèo ngon hết :)) còn không thích xài kỉu đó thử sửa lỗi=rarrepair nha <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link dow đó
pass <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ok nha híc

letuandi1988
10-10-09, 09:36 PM
sao chay sever thanh cong tao nhan vat dc nhung dang nhap :"mat ket noi may chu"???

luckyboy2000
11-10-09, 07:53 AM
"Mất kết nối máy chủ"
Lỗi này có thể hiểu là không thể kết nối đến Server!

--Nhận dạng nó ra sao?

Sau khi gõ tài khoản và PASSWORD rồi nhấn Enter thì có thong báo như sau

--Vì sao xảy ra lỗi này nhỉ?
Có thể bạn mắc 1 trong các lỗi:

IP Trong File Serverlist của Client chưa được Config (Bạn đã chạy Server và bị lỗi này)

Sau Khi Tạo Acc chơi, bạn move qua Map khác, out ra vô lại thì bị -> là do Map không hỗ trợ bạn cho lưu nhân vật của bạn,

*Do Server không font china mà bạn lại cài môi trường China cho máy và ngược lại, Server Font china thì máy bạn không cài môi trường China cho máy

Bạn chưa chạy Server!

--Fix thế nào đây?

Chạy Server rồi hãy kiếm tra, chứ không chạy Server thì sao mà vào được L

Bạn fix lại IP trong Serverlist.ini của client đối với ai xài Server mà patch của người VN share, còn file ip1.ini nếu ai xài patch của Server Xuân Thu

[List]

RegionCount=1

Region_0=Vo Lam Truyen Ky

[Region_0]

Count=1

0_Title=Hung Ba Thien Ha

0_Address=192.168.1.2

Đổi dòng màu đỏ lại thành IP Của Server bạn

Hoặc với trường hợp *, bạn làm theo yêu cầu, nếu Server có Font china thì phải cài môi trường China cho máy, Server no font thì khỏi cần, Cách cài môi trường này ra sao? Đọc bài hướng dẫn cài font china trong mục huong dan nhé!

Chúc thành công

letuandi1988
11-10-09, 08:42 AM
xin hoi cai sever no font Xuan Thu sao tui chaydang nhap thanh cong vo choi toan bo NPC va nhan vat dieu la tieng CHINA het vay? và co vài con NPC ko co hinh chi co ten CHINA ko à xin chi giup

thaihoa91
11-10-09, 09:20 AM
xin hoi cai sever no font Xuan Thu sao tui chaydang nhap thanh cong vo choi toan bo NPC va nhan vat dieu la tieng CHINA het vay? và co vài con NPC ko co hinh chi co ten CHINA ko à xin chi giup

Do Server gốc là China nên có tiếng TQ ! Bạn cần tham khảo ebook rùi từ từ chỉnh lại cũng dc !

letuandi1988
11-10-09, 11:00 AM
huong dan viet hoa dum may cai ten NPC va quai dum voi

letuandi1988
11-10-09, 11:09 AM
hay co sever nao da viet hoa thi chi tui voi

thaihoa91
11-10-09, 12:27 PM
hay co sever nao da viet hoa thi chi tui voi

Các Server đa số chỉ việt hóa các phần thông dụng ! Những cái ko thông dụng thì 1 để nguyên hoặc 2 là xóa !

letuandi1988
11-10-09, 08:52 PM
tui cai sever hoan chinh xong roi nhung vo dang nhap vao nhan vat thi "khong ket noi dc may chu"
gamesever cua tui ne

letuandi1988
11-10-09, 08:56 PM
con day la sever cua XUAN THU no font cai ok het nhung lai nhu the nay
ko biet sao nua

thaihoa91
12-10-09, 08:16 AM
con day la sever cua XUAN THU no font cai ok het nhung lai nhu the nay
ko biet sao nua

Lỗi này do bạn chưa chỉnh Client lại thui ! Làm theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi maps.pak thành map.pak

+ Bước 2 : Vào thư mục Client --> Mở package.ini --> Đổi maps.pak thành map.pak rùi save lại là xong !

Bây giờ bạn vào game lại xem còn bị ko !

letuandi1988
12-10-09, 08:19 AM
tui cai sever hoan chinh xong roi nhung vo dang nhap vao nhan vat thi "khong ket noi dc may chu"
gamesever cua tui ne

loi nay la bi gi vay sao tui ket noi may chu hoai ko dc

thaihoa91
12-10-09, 08:50 AM
loi nay la bi gi vay sao tui ket noi may chu hoai ko dc

Lỗi PlayerDBLoading Failed ! Bạn có thể tham khảo Ebook của Cubin và giangleloi để hiểu rõ hơn cũng như là cách Fix !

Ebook của Cubin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ebook của giangleloi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

letuandi1988
13-10-09, 06:19 AM
tui da xem 2 ebook do het roi ko thay cho nao fix dc. ong chi cach fix loi do giup tui di.thanks nhieu ma

Mr.Rezo™
13-10-09, 12:00 PM
Xóa tất cả các Folder trong Server đi để lại 4 thư mục : Maps - Settings - Script - DB - DataFiles . Rồi chạy server bình thường từ link 1 - 6 xem có bị nữa không ?

lovekutedn
13-10-09, 01:27 PM
Server em làm đủ cách Nhưng ĐÂU HOÀN ĐẤY DBLOADINGFAILER

letuandi1988
13-10-09, 01:29 PM
lam roi nhung van bi
co ai biet khac phuc dc ko chi voi

thaihoa91
13-10-09, 01:45 PM
lam roi nhung van bi
co ai biet khac phuc dc ko chi voi

Chắc do thư mục db đó ! Bạn lấy thư mục DB của Server khác xài thử đi ! Rùi attack database trong db mới đó thử xem !

lovekutedn
13-10-09, 02:00 PM
Để Thử Phát cho xin cái YM COi b-(

letuandi1988
13-10-09, 08:21 PM
vẩn bị playerDBloading failded kết nối ko dc.
có cách fix khac ko ông?

thaihoa91
13-10-09, 10:10 PM
vẩn bị playerDBloading failded kết nối ko dc.
có cách fix khac ko ông?

Cho mình hỏi trước đây bạn có cài Server nào mà thành công chưa ?

letuandi1988
14-10-09, 07:24 AM
cai thanh cong dc 2 sever : xuan thu no font va sever muop 3.0. con sever doc ba giang ho nay cai xong nhung vo thi ko dc( lổi trên)

Mr.Rezo™
14-10-09, 06:02 PM
Buồn nhỉ :-?? thế thử đến tìm ông thầy bói nào giải số đen rồi về install lại xem có được không :)) =))

thaihoa91
16-10-09, 08:59 AM
cai thanh cong dc 2 sever : xuan thu no font va sever muop 3.0. con sever doc ba giang ho nay cai xong nhung vo thi ko dc( lổi trên)

Vậy thì bạn cứ cài lại bộ Server nào thành công trước ! Sau đó xoá 3 thư mục maps, Settings và Scritp của Server thành công --> Copy 3 thư mục maps, Script và Settings từ bên Server cài ko thành công --> Paste vào thư mục Server thành công là OK !

Silva
16-10-09, 10:30 AM
chán thế lỗi liên kết máy chủ thất bại ý mà.
vào SQL bỏ hết pass của sa hoặc fix pass đó theo pass sa của server là ok mà.

luckyboy2000
16-10-09, 08:48 PM
ai có file update05.pak send cho tui đi download patch client về rồi giải nén được hết rồi chỉ còn mỗi file update05.pak giải nén ko được nó báo là sai pass :(

thaihoa91
17-10-09, 08:15 AM
ai có file update05.pak send cho tui đi download patch client về rồi giải nén được hết rồi chỉ còn mỗi file update05.pak giải nén ko được nó báo là sai pass :(

Bạn có thể liên hệ thecongcntt thử xem !

kjmbialon
21-10-09, 11:07 AM
khỏi nghĩ em xài path clien full+part1 của sever thui mà ok rùi hahaah chỉ cần khai báo package.ini thui

074832170
08-12-09, 06:23 PM
Dơnload path dc chết liền có dấu .... trong link nên nó ko vào dc

kinkina2009
08-12-09, 07:09 PM
dow cái Path đó hết nhiêu đó rồi dùng chương trinh dưới ghép lại ---2 cái Part của SV die rồi nên up sang mediafire đó

phien-nhatrang
16-12-09, 09:38 AM
e u patch client link down tao lao rui ban oi post lai di

phien-nhatrang
21-12-09, 03:47 PM
cai dat xong xuoi roi tao nhan vat luon vo van ko duoc.minh lam du moi cach rui bao tay.chua co cai server nao kho cai nhu cai nay.

onetheside123
17-04-10, 11:41 AM
pass giải nén là gì vậy?

bibinettnvn
22-04-10, 08:31 PM
anh ui cái skill mua sách 120 rồi nó bảo không học được là sao vầy, mới lại mấy cái sách ép hoài hổng được, mua đủ nguyên liệu rồi nó vẫn kêu thiếu. muốn có đồ toàn đổi phong hỏa ra à:Z

thaihoa91
22-04-10, 08:58 PM
Server khá cũ rồi bạn àh !

Server Font mà mình fix từ Server KingMax tuy thiếu vài chức năng (chức năng chưa dc mở) nhưng bảo đảm Server ko lỗi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bibinettnvn
22-04-10, 09:34 PM
thaihoa làm ơn fix và share cái bản autoplay giùm, mấy bản cũ link die hết rồi

thaihoa91
22-04-10, 10:23 PM
Hả ??? Tui đâu có viết auto hồi nào mà fix T__T

H¢LL.£ªç°sT³
22-04-10, 10:44 PM
thaihoa ơi cho mình cái yahoo đi

thaihoa91
23-04-10, 07:50 AM

30 charrrrrrrrrrrrrr

nhockdj94
26-04-10, 07:28 AM
cai này luyện kill được ko vậy,ko thấy % mức độ luyện...:-|

thaihoa91
26-04-10, 01:09 PM
cai này luyện kill được ko vậy,ko thấy % mức độ luyện...:-|

Nhấp vào Skills 9x nó sẽ thông báo chữ đỏ là mức độ hiện tại là bao nhiu %

Lưu ý là thực chất ta ko dùng skills luyện % như VINAGAME dc ! DNTmaster đã dùng mẹo từ Script để làm ra !

toine1999
26-04-10, 01:21 PM
ah`!!ban oi!!cho minh hoi|!!sever gi ma chang di duoc dau het!!co o ba lang!!

thaihoa91
26-04-10, 01:23 PM
Server này ra lâu rùi ! Phiền bạn coi ngày post của mỗi Server rồi hãy chê ! Server Độc bá share vào 26-06-09, 01:21 PM

Cách đây 1 năm ! Sao bạn ko tự tìm các Server dc share mới đây ?????????

toine1999
26-04-10, 01:23 PM
sevrer!!gi ma chang dj dau duoc!!chi co o ba lang huyen thoi zay ma choi cai ry`

nicolai207
26-04-10, 03:19 PM
bạn vô thư mục map của server mở wordset.ini lên chỉnh thành 76 là đi dc các map à server này hay lắm đấy mỗi tội là skill 200 cái bang sài bị zăng hoy

nhockdj94
27-04-10, 07:49 AM
minh thay sever nay` tốt lắm goy

nhockdj94
28-04-10, 07:00 AM
sao ko hoc chieu 120 được vậy,no ghi la chưa dử yêu cầu.lv 168 ui` mak`

sasuce10
28-04-10, 09:14 AM
vậy sever anh có skill kiếm thế không vậy :-?

nicolai207
28-04-10, 07:26 PM
không bạn à có skill 200 nhìn vip lắm :) bạn chơi thữ đi nhìn là thý mê liền

sasuce10
02-05-10, 08:48 AM
dow bản nào trên đó vậy bạn .hay là dow hết hả .

notfile
02-05-10, 08:59 AM
ông này hỏi nhiều câu rắc rối quá
pm yahoo tui tui giúp cho
YM! skxnqllrdkn1cdglant_03300990

muvietnam
05-05-10, 05:09 PM
bai viet cua ban hay wa thank chuc ban thanh cong

phutoan
14-05-10, 01:19 AM
bạn nào cho mình hỏi với hình như server này đánh ở dược vương động được HT mà phải không sao mình đánh không được viên huyền tinh nào vậy ai help với

phutoan
14-05-10, 02:49 PM
Bạn nào cho hỏi với sao mình lên lv 151 rồi bị đứng luôn không lên kinh nghiệm được nữa vậy . Với lại skill 120 cung ko học được mua sách rồi nó cứ bảo không đủ DK học

notfile
14-05-10, 03:15 PM
SV này đã quá cũ rồi
bạn nên dùng SV mới đi !!

zilkenz
09-06-10, 05:23 PM
hy
thank;ss

zonjkut3
09-06-10, 05:27 PM
hy
thank;ss

spam vừa thôi pa
30charrrrrrrrrrrrrrrrr

notfile
09-06-10, 05:52 PM
thanks thì bấm nút thanks thể hiện mình là con người văn minh ^^!

hungqnub1989
15-06-10, 09:49 PM
anh nào giúp em cái??? sao em cài tất cả ngon hết ? nhưng mà tạo nhân vật xong thi ko vào đc trong game toàn báo liên kết thất bại thôi anh nào giúp em với

zonjkut3
15-06-10, 10:37 PM
anh nào giúp em cái??? sao em cài tất cả ngon hết ? nhưng mà tạo nhân vật xong thi ko vào đc trong game toàn báo liên kết thất bại thôi anh nào giúp em với

post cái ảnh game sever lên đây thì mới giúp bạn dc