PDA

View Full Version : Server Zhengtu + Video Tutorial

Alexandria
23-06-09, 10:15 PM
Hỗ trợ cho các bạn mới

Video tutorial setup game:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch game client:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server freezt:

Database:

Demo:

thl3ugjacui
23-06-09, 10:40 PM
Ơ, em tưởng anh Tùng share cái này rồi cơ mà :| .Cho em hỏi ké: Ram 512 cài được TGHM 1.3.6 không anh Tùng

Alexandria
24-06-09, 04:08 PM
cài được nhưng chơi thì :-& .

tencuatoi77
25-06-09, 10:27 AM
bạn ơi, mình làm theo đúng tất cả những gì bạn hướng dẫn trong video, nhưng khi chạy file win.5d6d.com thi không thấy server để chọn và mình liều chọn vào login để đăng nhập thì không đăng nhập được mặc dù mình đã vào phpmyadmin để tạo 1 user, mong bạn hướng dẫn mình với. thank bạn

cuongca11
03-07-09, 03:50 PM
Conifx IP cã rồi tới đoạn Bấm nút cho no đọc mà nó hiện ra cái bảng

tavanhai
05-07-09, 09:13 AM
bạn ơi, mình làm theo đúng tất cả những gì bạn hướng dẫn trong video, nhưng khi chạy file win.5d6d.com thi không thấy server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để chọn và mình liều chọn vào login để đăng nhập thì không đăng nhập được mặc dù mình đã vào phpmyadmin để tạo 1 user, mong bạn hướng dẫn mình với. thank bạn
"VDS Nhà cấp Hosting - VPS - Server rẻ và ổ định nhất Việt Nam"

Anh manhtung ơi em cũng bị cái lỗi trên, ko hiểu sao, config cả rồi mà cũng ko chạy được,ko hiện ra cái để chọn sv, nó chỉ chạy tới:
D:\Vinagame\Chinh Do\Zheng Tu Server\FztServer\FztServer\SuperServer_r.exe·þÎ ñ³ÌÐòÆô¶¯
D:\Vinagame\Chinh Do\Zheng Tu Server\FztServer\FztServer\RecordServer_r.exe·þ� �ñ³ÌÐòÆô¶¯
D:\Vinagame\Chinh Do\Zheng Tu Server\FztServer\FztServer\BillServer_r.exe·þÎ� �³ÌÐòÆô¶¯
D:\Vinagame\Chinh Do\Zheng Tu Server\FztServer\FztServer\MiniServer_r.exe·þÎ� �³ÌÐòÆô¶¯
D:\Vinagame\Chinh Do\Zheng Tu Server\FztServer\FztServer\SessionServer_r.exe·þ Îñ³ÌÐòÆô¶¯
D:\Vinagame\Chinh Do\Zheng Tu Server\FztServer\FztServer\ScenesServer_r.exe·þ� �ñ³ÌÐòÆô¶¯
D:\Vinagame\Chinh Do\Zheng Tu Server\FztServer\FztServer\GatewayServer_r.exe·þ Îñ³ÌÐòÆô¶¯
D:\Vinagame\Chinh Do\Zheng Tu Server\FztServer\FztServer\FlServer_r.exe·þÎñ� �ÌÐòÆô¶¯
SUPERSERVER ·þÎñÆô¶¯ ÐèÒªÑÓʱ5Ãë
RECORDSERVER ·þÎñÆô¶¯ ÐèÒªÑÓʱ5Ãë
BILLSERVER ·þÎñÆô¶¯ ÐèÒªÑÓʱ5Ãë
MINISERVER ·þÎñÆô¶¯ ÐèÒªÑÓʱ5Ãë
SESSIONSERVER ·þÎñÆô¶¯ ÐèÒªÑÓʱ10Ãë
SCENESSERVER ·þÎñÆô¶¯ÖÐ ÇëÉÔºó...

còn gatewayserver, flserver thì nó ko chạy, ko biết phải làm sao:-??

cuongca11
05-07-09, 09:34 AM
Bạn kiểm tra xem đã Fix IP đúng hết chưa tất cả các File .XLH đều phải Fix IP đó ko riêng gì các file trong hướng dẫn đâu, tốt nhất bạn nên để IP : 127.0.0.1 mình sài mạng nhưng để IP đó server chạy vẫn Good :) , và bạn nên run server bằng tay chạy Start Config đó hay bị lỗi lắm

tavanhai
05-07-09, 10:51 AM
Trời ạ, config hết mà bị lỗi người ta mới hỏi chứ, ko thì hỏi làm gì, còn cái phướng án chạy bằng tay thì biết cái nào chạy trước và cái nào chạy sau đâu:-??

tavanhai
05-07-09, 11:25 AM
hình như mấy cái server có đánh dấu 1,2,... thì phải , chạy theo thứ tự đó hả bạn:-??

cuongca11
05-07-09, 11:41 AM
thế bạn cài server nào vậy cái server cua Manhtung hả , ra dow cái server của Evill ấy cái server của mạnhtung tui lam cũng ko dc

tavanhai
05-07-09, 12:22 PM
ừm vì cái sv của manhtung chạy trên vetrigo, còn của người khác thì mình ko biết:-??

tavanhai
05-07-09, 12:24 PM
mà ko hiểu sao lại ko cài được cái sv đó nhỉ, làm như theo hướng dẫn, config từ a --> z mà vẫn ko được:^o

tencuatoi77
24-07-09, 02:03 PM
thế bạn cài server nào vậy cái server cua Manhtung hả , ra dow cái server của Evill ấy cái server của mạnhtung tui lam cũng ko dc

server Evill toàn là Virus không!
mong Mạnh Tùng hướng dẫn anh em với.

nhocyeuoi90
24-07-09, 02:32 PM
manhtung ơi! cho hỏi cách ép đồ cái nó cứ kiu thiếu 1 cái nguyên liệu mà chả biết thiếu cái gì....

tinhocttc
25-07-09, 07:50 PM
cho mình hỏi xíu server mình cài thành công rồi. nhưng phần client mình xài của vinagame rồi mình copy patch trung quốc vào xong lúc chạy thì không vào được game. ai biết lỗi này xin được giúp đỡ nhé. xin cảm ơn nhiều

thinhba
25-07-09, 08:52 PM
Tôi khuyên bạn nên dùng server của Evil và patch trong đó luôn ( tất cả có trong topic Share Folder Chinh Đồ ). Trong đó có 2 cái server nên dùng là serverzt và 2.0giongvinagame (có patch trong đó luôn) cái đó cài y như cái này nhưng được cái là chạy ổn hơn. Lưu ý bạn, máy tui P4 2.3 GHz chạy xong server hết 15 --> 20p khi bạn chay server, chọn tab 3, nếu tất cả chương trình (hình như là 7 cái) đều ở dạng Minimize (thu nhỏ) thì bạn hãy chơi, vì nếu chưa chạy hết, server ko hoạt động đâu ^^!

kakalot123456
26-07-09, 07:31 PM
[-O<dua len online dc hum ta[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

kakalot123456
26-07-09, 09:03 PM
8-> ặc trời ơi mạnh tùng đâu kô đưa pas giải nén cái patch clien đó má ơi

razer
05-08-09, 08:30 PM
8-> ặc trời ơi mạnh tùng đâu kô đưa pas giải nén cái patch clien đó má ơi

body{font-family:"Arial";font-size:12;}winzt.5d6d.com pass này có xãn rùi mừ !
trên WInRAR ó !

dovuhuong
01-09-09, 11:12 PM
bác up lại cái file patch.exe hộ em cái link die rồi bác ạ

thuanthanh
08-09-09, 10:00 PM
Anh ơi giúp em với, nó không có nút kích hoạt server nè, hiccc

thuanthanh
08-09-09, 10:04 PM
vì em không up được hình anh lấy link này thêm vào
upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009090825037n2nmmgfmnj1067502.jpeg
mong được anh giúp đỡ sớm.

nhoxmap_b7
09-12-09, 10:44 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ấy anh oi giúp em cái này cái
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ư vậy là bị j` thế <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sanelsad
10-12-09, 09:45 PM
mún viết bài mà không cho up ảnh làm thế nào đuợ nỉ

tgythu
23-12-09, 10:36 PM
đăng nhập vào tớí đây nó cứ báo thế này là sao, làm thế nào để vào chơi, đã reg acc trong msql rồi, toàn tiếng tàu chả hiểu gì cả, ai có bản việt hoá không vậy

ah còn nữa, sao không có chuột vậy, cứ di vô game là không thấy chuột đâu cả, vào chơi kiểu gì vậy??

thanhduy254
01-03-10, 01:42 PM
manh tung ơi cho mình hỏi tý: mình làm theo hướng dẫn của bạn đến bước vào game thì ko được.mình đã tạo tài khoản điền vào đầy đủ nhưng bấm vào game thi ko thấy j hết.đánh pass vao tiếp thi co cai chữ trung quốc hiện lên.mình đã sai bước nào bạn chỉ minh với

phien-nhatrang
01-03-10, 02:49 PM
vì em không up được hình anh lấy link này thêm vào
upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH2009090825037n2nmmgfmnj1067502.jpeg
mong được anh giúp đỡ sớm.

cai` fonts china là được.(còn ko thì tìm cái file khởi động sever khác ko cần cài fonts-hình như nó nằm trong sever 2.0 trong diễn đàn ý.nhưng mà cài fonts china đi thì tốt hơn)

phien-nhatrang
01-03-10, 02:54 PM
cho mình hỏi xíu server mình cài thành công rồi. nhưng phần client mình xài của vinagame rồi mình copy patch trung quốc vào xong lúc chạy thì không vào được game. ai biết lỗi này xin được giúp đỡ nhé. xin cảm ơn nhiều

cái clien đó bạn tạo đc nhân vật ko.nếu tạo đc thì clien ko sao,còn tạo ko đc thì bạn chưa khởi động sever xong nên vô ko đc.

thanhduy254
01-03-10, 03:01 PM
cái client mình lấy của vinagame.mình chưa vào giao diện tạo nhân vật chỉ mới ở ngoài đănng nhập thôi.còn sv thì cái nao cũng chạy cả rui`

unbeli3vabl3
02-03-10, 05:41 AM
game này hay ko vay? hình như là 2d phải ko?

TOT_DEN
29-03-10, 08:54 PM
Video Chết Link rồi . Lại đi bạn. Up ở Mediafire là tuyệt nhất