PDA

View Full Version : Giúp tớ với !!!Help runserver Tghm!!!

soyoung
23-06-09, 09:20 AM
ai giúp mình sửa lỗi khi run server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) TGHM với
err : Initialize storage environment failed
err:gdelyvery :connect gameDB failed.
mình làm y như hướng dẫn rùi mà vẫn không được,hướng dẫn mình rõ 1 tí nha, mình chẳng bít gì đâu ,mình cám ơn !

hoanganhquan10a11
23-06-09, 01:15 PM
Oạch! lỗi kiểu này thì chỉ có do bạn config sai hoặc thiếu thôi bạn post lên mấy dòng lỗi đó thì cũng chẳng ai bik lỗi ở đâu đâu.Tốt nhất hãy xem thật kỹ hướng dẫn làm thật cẩn thận chỗ nào cần config hãy tìm thật chính xác nhơ mang compa thước kẻ ra mà đo :D:D:D:D:D:D:D:D

soyoung
23-06-09, 04:01 PM
tớ sửa đi sửa lại mà vẫn không phát hiện ra lỗi sai, bạn có biết lỗi như vậy là config sai ở đoạn nào không, giúp tớ với.Có bạn nào run server được rùi share các tệp config cho mình với,mình cám ơn !

flygon
25-06-09, 06:18 PM
bạn thử xem cái này có khác so với HD full hem , cai HD full thíu 1 cái này thay chữ " dbserver" vào cái trong hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

soyoung
25-06-09, 07:50 PM
uh ! mình cám ơn, để mình thử xem !