PDA

View Full Version : Sever GHDS bản 2.0 share free.

Trang : [1] 2

thachlong78
22-06-09, 03:53 PM
OK bản sever 2.0 đây bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 030F0B565450
Bản này có chút lỗi về vượt ải và mấy cái nhỏ nhỏ không đáng kể, có thời gian sửa cho (hôm lọ lở tay del mất rồi), skill full bản 3.0, bang hội, công thành chắc ổn còn có lỗi thì pót lên đây, sever vừa mới copy ra chưa thử, nhưng chắc không lỗi mấy.
Còn cách đưa sever lên online thế này :

+ Đầu tiên chạy sever theo ip máy.
+ Mở pỏt theo các pỏt ghi trong các mục mà khi cài sever các bạn mở ra để cònig ip ý, chổ nào có pỏt nào thì mở pỏt đó. Nhớ mở theo IP máy.
+ Vào trang canyouseeme.org kiểm tra ip wan và kiểm tra pỏt mở chưa (nhớ là kiểm tra khi off tường lửa win, và sever đã bật).
+ Lập 1 cái lock back ảo cònig như sau :
super mask: 255.255.255.0
+ Sau đó chạy lại sever, tất cả chỉ có vâyh thôi.

Lập topic này để mọi người cố gắng, thể hiện tinh thần đoàn kết và hợp tác. Nhưng tuyệt đối muốn có 1 bản sever ngon tất cả phải cố gắng ,ăn sẵn thì không bao giờ. Có lỗi gì thì pót lên nhé, rảnh thì sửa cho, còn chủ yếu các bạn tự lực cùng nhau xây dựng thì hơn, có cài gì không hiểu thì pót lên mình giải thích rồi các bạn làm theo ý hiểu, chứ bảo làm sẵn thì không có đâu, mình sẽ giúp, nhưng các bạn phải cố gắng.

À quyên pas admin quản lí sever là 052914.

1vuonchuoi9
22-06-09, 04:11 PM
hờ nếu vậy mấy cái hsl cả hnl chắc là ổn rồi nhỉ $-)

huntersun
22-06-09, 04:14 PM
Yeah! Ủng hộ anh thachlong78 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) hết mình :D

heocon24689
22-06-09, 04:18 PM
Up Server moi len dj ban oi?????????????????????????????

quangquoc
22-06-09, 04:26 PM
Nếu được như thế thì tốt cho anh em trong câu lạc bộ rồi :-".
Chúc thachlong78 thành công với sv này nghe.
:-??mà nghe nói sv càng nhiều chức năng + map thì gamesever load càng lâu.

nhoc1994
22-06-09, 04:27 PM
Server sử dụng Client nào tốt nhất vậy bạn ( client mà thấy hình con Siêu Quang đóa )

penhung
22-06-09, 05:16 PM
dù chơi được share nhưng bảo đảm 99,9% ok rùi tui đang chơi sever của muop thấy good lắm thanks Mướp trước:">

DaDuyTeo
22-06-09, 05:30 PM
Anh thachlong78 cho hỏi khi sever ra thì sever là No font hay có font zậy anh :D

Se7eN747
22-06-09, 05:36 PM
muốn biết thêm chi tiết xin đợi vào ngày mai :)

kienchua01
22-06-09, 05:37 PM
sv có font , ai biết chuyển có font thành no font hok , ai biet giúp em nhé

nhoc1994
22-06-09, 05:58 PM
Có 2 cách:

Cách 1: (made in Thanh Chuong)

Bước 1: Lấy tên Trung Quốc, Paste vào Notepad.txt , Save nó lại. Mở nó lên bằng Trình duyệt Web nhà bạn.(Nên mở bằng FireFox)

Bước 2: Nhấn vào View->Character Encoding-> Western(ISO-8859-1) -> lập tức cái tên Trung Quốc ban đầu sẽ chuyển về một kí tự "Đặc biệt"(Toàn là chữ ò í e) nhưng cứ yên tâm. Bạn copy Cái kí tự đặc biệt đó và thay cái tên TQ bằng tên Vừa Copy. thế là xong. Bạn cứ làm từ từ, từng Maps một nhé

Cách 2: (made in Huongphieubat)

Yêu cầu máy có RAM từ 512 trở lên

Trước tiên các bạn cài máy ảo bằng Microsoft Virtual PC 2007. Sau đó cài WIN cho máy ảo, chỉnh máy ảo về hỗ trợ cho font TQ tối đa. Sau đó các bạn cho share dữ lệu giữa máy thật và máy ảo. Làm bằng cách nhấp phải lên biểu tượng máy ao trên khay đồng hồ, chọn tên máy ảo đang chạy --> chọn settings, các bạn tìm xuống dòng share folders --> chọn nó --> bên của sổ phải chọn nút add --> chọn các ổ đĩa trên máy thật mà bạn mún share --> OK.

Bây h vô lại máy ảo mở My computer lên tìm đến các thư mục share, chọn ổ đĩa chứa Server VL trên máy thật copy bỏ vô thư mục trên máy ảo.

Bước cuối cùng, các bạn nhấp chuột trên server VL trên máy ảo rùi rê ra màn hình máy thật. Tận hưởg thành quả (toàn bộ tên file tiếng TQ đã chuyển sang dạng mã hóa của nofont)!
Trích E-Book Cubin

Mr.Rezo™
22-06-09, 06:12 PM
Ui xài :-| Server thachlong78 release ra công nhận sẽ là server good . Nhưng

có điều mọi người có biết cách config lại hoàn chỉnh để thành 1 server đưa lên

online của riêng họ hay không hay chỉ download về chơi offline tại nhà :">

kienchua01
22-06-09, 06:21 PM
Còn cách nào dễ hỉu hơn ko anh cái này đọc khó hỉ quá

trung2007
22-06-09, 06:31 PM
Ngày mai mình sẽ share cho cách bạn bản sever GHDS 2.0, không 1 chút lỗi nào, là bản sever Khí Phách Anh Hùng hiện giờ sự dụng, có up thêm chút. Có đầy đủ Bang Hội Vip + Công Thành + Ép trang bị BK, Hoàng Kim, chiêu thức chuyển sinh cao cấp, chiêu thức bang hội, hệ thống lương bổng, các bộ trang bị Vô Danh, Huyền Kim, GHDS, chiêu thức 200 luyến kill, các chiêu thức 9x đã fix, chiêu 120, 150 đã fix mới với các opt trang bị mới, các opt ẩn trang bị được nâng cao và sử dụng triệt để, vượt ải vip, các hệ thống điểm ,các máp train mới. Tất nhiên không thể so sánh với bản sever online hiện nay được, nhưng cơ bản nó vẫn là 1 bản Vip hơn tất cả bản sever free ở CLB và những sever online (ngoài GHDS). Sẽ kèm hướng dẫn đua sever lên online 1 cách hoàn thiện. Chỉ cần ai làm đúng theo là có 1 sever online của mình.

sv có font ko vậy anh :((.........................

hellknight
22-06-09, 07:43 PM
làm nofont đi bạn ơi, chứ cài có font lại mất thêm thời gian lắm:-ss:Laluot_176:

Mr.Rezo™
22-06-09, 07:45 PM
Yêu cầu không hỏi các câu hỏi font phẹt gì ở đây cả :-w nếu Server này có

Font tớ sẽ chuyển thành No Font dùm các bạn . Okie chứ . miễn bàn luận

jxdevbro
22-06-09, 09:59 PM
Thạch Long muôn năm, Mướp muôn năm, cám ơn nhiều lém, có cái source tham khảo rồi, giờ thanks, mai thanks típ ha. ^^

†soulmaster†
23-06-09, 09:01 AM
Server này skill môn phái hoạt động tốt và sử dụng client việtnam là ok rồi

kienchua01
23-06-09, 09:06 AM
Sao hôm nay cả diễn đàn ko đi đâu mà im hơi lặng tiếng thế , anh thachlong bảo sáng share cho anh em mà ko thấy đâu :-/:-/

Mr.Rezo™
23-06-09, 09:07 AM
bây giờ là 9h10' và vẫn chưa có tin tức của thachlong78 :)) buồn :"-| không

biết có phải tin từ báo lá cải hay không nữa =))

double50cent
23-06-09, 09:40 AM
bây giờ là 9h10' và vẫn chưa có tin tức của thachlong78 :)) buồn :"-| không

biết có phải tin từ báo lá cải hay không nữa =))

Người ta đã nói share là share sao lại nói là có phải tin vào tờ báo lá cải ?
mà ông viết sai nữa chứ :-B

congvuhp1989
23-06-09, 10:03 AM
Ngồi chờ sáng giờ để tét đây =))

Se7eN747
23-06-09, 10:05 AM
tạm thời close topic vì chưa có bài viết. Khi nào chủ topic share xin hãy pm các mod để mở khóa .

Se7eN747
23-06-09, 12:03 PM
đã mở lại topic. Mời chủ topic vô post ;))

thachlong78
23-06-09, 12:19 PM
OK rồi đó các bạn. Có gì hỏi thì cứ hỏi nhé. Yên tâm lua chỉ là 1 ngôn ngữ dễ thôi các bạn muốn viết lấy cũng đơn giản lắm, ai cần làm cái gì mới thì lên đây mình chỉ cho cách làm, còn đâu tụ làm lấy, không hiểu thì hỏi.

hellknight
23-06-09, 12:21 PM
có cần dơn file parthup không bạn

thachlong78
23-06-09, 12:24 PM
À các sever chỉ khác nhau Setting, spit, map thôi, bạn chỉ cần lấy bản sever cũ del đi cái Setting, spit, map , rồi copy mấy cái Setting, spit, map mình share vào.

ykary
23-06-09, 12:28 PM
OK bản sever 2.0 đây bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 030F0B565450
Bản này có chút lỗi về vượt ải và mấy cái nhỏ nhỏ không đáng kể, có thời gian sửa cho (hôm lọ lở tay del mất rồi), skill full bản 3.0, bang hội, công thành chắc ổn còn có lỗi thì pót lên đây, sever vừa mới copy ra chưa thử, nhưng chắc không lỗi mấy.
Còn cách đưa sever lên online thế này :

+ Mở pỏt theo các pỏt ghi trong các mục mà khi cài sever các bạn mở ra để cònig ip ý, chổ nào có pỏt nào thì mở pỏt đó. Nhớ mở theo IP máy.
+ Vào trang canyouseeme.org kiểm tra ip wan và kiểm tra pỏt mở chưa (nhớ là kiểm tra khi off tường lửa win, và sever đã bật).
+ Sau đó chạy lại sever, tất cả chỉ có vâyh thôi.

Lập topic này để mọi người cố gắng, thể hiện tinh thần đoàn kết và hợp tác. Nhưng tuyệt đối muốn có 1 bản sever ngon tất cả phải cố gắng ,ăn sẵn thì không bao giờ. Có lỗi gì thì pót lên nhé, rảnh thì sửa cho, còn chủ yếu các bạn tự lực cùng nhau xây dựng thì hơn, có cài gì không hiểu thì pót lên mình giải thích rồi các bạn làm theo ý hiểu, chứ bảo làm sẵn thì không có đâu, mình sẽ giúp, nhưng các bạn phải cố gắng.

À quyên pas admin quản lí sever là 052914. Bạn ơi chỉ download cái Parth GHDS(TQ).rar với cái sever 2.0 thôi hay phải down load hết ??

thienvinh12312
23-06-09, 12:30 PM
sao mình down cái sever2.0 mà chỉ có map,setting,crip vậy bạn.Bây h mình nên down cái nào đây:(.Giúp với nha

ykary
23-06-09, 12:33 PM
sao mình down cái sever2.0 mà chỉ có map,setting,crip vậy bạn.Bây h mình nên down cái nào đây:(.Giúp với nha các loại sever chỉ khác nhau có 3 file đó thôi bạn. Bạn xóa 3 file có tên giống như thế trong sever cũ của bạn rùi copy 3 file đó trong sever 2.0 vào ! vậy thôi. còn nếu chưa có cái sever nao thì vào mục sever update 6/6 down sever JPKS về, sever đó tường đối ổn định rồi làm theo trên thôi.

ykary
23-06-09, 12:36 PM
bạn ơi cái mục share của bạn có cả đống thì down sever + cái nào về đây ?? nói giúp mình đi

NhockShock
23-06-09, 12:54 PM
Server đã chạy nhưng khj vào trong chỉ có mỗi thèn XaPhu kích vào nó cũng không đc.... giải thích giùm cái ThachLong

thachlong78
23-06-09, 12:55 PM
Bản clien nào pảth đó bạn à, dơn đủ nhé, + 20.6 rồi vào settiing/12 05/ nost.ini thay ip đi là vào đựoc.

thachlong78
23-06-09, 12:57 PM
Pót hình cái game sever nên chỉ cho, chắc thiếu file trong data file. Pót lên mình giúp, sửa nhiều lỗi càng có kinh nghiệm, sau này thấy là sửa được ngay thôi.

ykary
23-06-09, 12:59 PM
bạn ơi thế còn mình thì sao down cái nào đây ??

hellknight
23-06-09, 01:00 PM
mình đã có 5 dòng successfull sao vẫn kết nối với máy chủ thất bại

NhockShock
23-06-09, 01:01 PM
Không cần post hình mà server khởi động không đc... vào chỉ thấy thèn XaPhu mà kích vào XaPhu cũng không thấy gì hít..

NhockShock
23-06-09, 01:03 PM
mình đã có 5 dòng successfull sao vẫn kết nối với máy chủ thất bại

bạn nên chuyển sang server có font là được thôi

hellknight
23-06-09, 01:06 PM
mình chọn được nhân vật rồi thì nó lại báo kết nối máy chủ thất bại. vậy sv có font là sv nào hả bạn

kienchua01
23-06-09, 01:07 PM
cho em hỏi , sv này dùng đc patch của anh long đang sử dụng dc ko

NhockShock
23-06-09, 01:08 PM
ThachLong ơi sao vào trong game rồi mà khởi động server không đc thế .... Hồi nãy h chưa chơi đc luôn..

thienvinh12312
23-06-09, 01:09 PM
down cai sever 2.0 rồi down thêm cái patch nào nữa vậy

leduyan
23-06-09, 01:13 PM
thachlong hướng dẩn AE di chứ nhìu thứ quá newbi làm sao biết dow cái nào về :Z

NhockShock
23-06-09, 01:15 PM
với lại sao vào game rồi mà chả thấy 1 bóng người nào thế...Không thấy người làm sao chơi đây..

kienchua01
23-06-09, 01:25 PM
sv này sử dụng ptach nào thế huhuh:((

DaDuyTeo
23-06-09, 01:29 PM
Cho em hỏi sever này là no font hay có font anh thạch long ơi .

thachlong78
23-06-09, 01:41 PM
Khởi động ở thằng xạ phu. Còn không khởi động được thì pót hình lên.

Mr.Rezo™
23-06-09, 01:41 PM
Tôi đã nói trong box là không đặt các câu hỏi có font hay không font . Các bạn

download về rồi sẽ biết . DaDuyTeo đã bị banned 1 lần . Đừng để có lần 2

kienchua01
23-06-09, 01:48 PM
anh tai ơi cho em hỏi nick chat của anh là gì để em hỏi 1 số chuyện

thachlong78
23-06-09, 01:54 PM
Thôi thế nhé, không spam, có cái gì hỏi nhanh luôn, lên spam tốn thời gian, còn không có lỗi thì thêm các thứ của các sever trên clb vào chỗ nào không hiểu thì hỏi.

kienchua01
23-06-09, 01:56 PM
thế cho em hỏi sv dùng patch nào thế

leduyan
23-06-09, 01:58 PM
đang tets ;)) có gì sẻ thông báo sao

Mr.Rezo™
23-06-09, 02:03 PM
anh tai ơi cho em hỏi nick chat của anh là gì để em hỏi 1 số chuyện

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có pm thì đừng có buzz không tui ném vào blacklist đấy :-|

thachlong78
23-06-09, 02:03 PM
Lưu ý nếu ai muốn học vè spit thì không hiểu gì thì cứ pót, muốn làm gì thì pót lên, biết thì chỉ cho, chắc chắn nếu chịu học chút sẽ có thể viết được rất nhiều thứ, còn không chịu học thì chịu. Ai làm cái gì thì không pót ăn sẵn lên đây nhé mọi người, có làm mới có hưởng, chỉ hướng dẫn là được rồi. Rồi tụ test tự chém đi, còn muốn theo kiểu lười thì chắc chắn bug.

jxdevbro
23-06-09, 02:09 PM
thachlong, kích vô thèng xa phu nó chả khởi động, chỉ hiện lên bảng lựa chọn thôi ( trở lại địa điểm cũ, đến các thành thị....) xin hỏi vì sao???

Mr.Rezo™
23-06-09, 02:15 PM
Server thachlong78 tui fix lại thì ít mà sửa lỗi chính tả cho ông thì nhiều :-| chán

hellknight
23-06-09, 02:16 PM
vào đến chọn nhân vật rồi..chọn xong nó báo : Kết nối đến máy chủ thất bại
chỉ dùm em cái lỗi này với

nhoc1994
23-06-09, 02:22 PM
Bạn ơi chỉ mình cách viết Script nhiệm vụ dc ko ??

double50cent
23-06-09, 02:25 PM
run server rất ngon nhưng sao tui kích thằng ku xaphu nó báo lỗi gameserver là dòng 9 của file IP.lua trong khi tui xem file đó với server xuanthu thì ko khác gì cả?
Cho hỏi cách khắc phục là gì vậy thachlong?

nhoc1994
23-06-09, 02:26 PM
Bạn ơi mình dùng Client China thì phải download pach nào bây jo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxdevbro
23-06-09, 02:36 PM
Down hết, cái cuối cùng là server, mấy cái trên là patch client ( cứ up vào client theo thứ tự ngày tháng và phiên bản là OK)

thachlong78
23-06-09, 02:38 PM
Ok spit chờ chút, tí chỉ cho. Vào gặp mướp chuột chít đăng nhập pass 052914 roi chon thanh admin là ok, sau do thi tuy chon do thoai mai, lam gi thi lam.

nhoc1994
23-06-09, 02:43 PM
Nghĩa là server này sử dụng Client VNG download hết pach rùi up tất cả pach vào Client theo thứ tự ngày tháng hã bạn >?

jxdevbro
23-06-09, 02:54 PM
Giờ muop làm cái script mới để khởi động bên xaphu đi mướp.

thachlong78
23-06-09, 03:04 PM
Sever vẫn khởi động bằng xạ phu đây, mọi người nhớ del hết setting. spit, map của sever cũ nhá.

jxdevbro
23-06-09, 03:10 PM
Không dc, mình làm hoài vô vẫn thấy đối thoại thôi, khởi động chả dc tí gì.

quangquoc
23-06-09, 03:22 PM
Ai vào ngon rồi thì cho tí hình ảnh đi nào, nhớ là chụp lúc cưỡi con siêu quang luôn nhe.

jxdevbro
23-06-09, 03:24 PM
Vô không dc, ai vô dc thì share cái script xaphu đi, khởi động server cái

Mr.Rezo™
23-06-09, 03:27 PM
Ông thạch long sửa lại chính tả của ông dùm cái ;) đọc cái câu ông post méo cả mồm :-|

nhoc1994
23-06-09, 04:10 PM
hjc cái server 2.0 bạn share chỉ có 3 thư mục Script , maps , Setting vậy sao chơi dc :((
Cho mình hỏi server Giang Ho Day Song này chơi online hay offline vậy ?

jxdevbro
23-06-09, 04:14 PM
hjc cái server 2.0 bạn share chỉ có 3 thư mục Script , maps , Setting vậy sao chơi dc :((

Bạn ra ngoài topic, down 1 cái server có fonts về, xóa hết 3 thư mục maps, settings, script trong server đó và chép 3 thư mục trong GHDS 2.0 vào là OK.

nhoc1994
23-06-09, 04:21 PM
Vậy Mình lấy server cũ của thachlong78 dc ko bạn ?
Từ lúc tham gia diên đàn đến giờ mình hỏi khá nhiều mà chưa đóng góp gì cho diễn đàn.
Mình sẽ share bản sever đang online của sever mình cho mọi người. Sever mình phát triển trên bản sever Xuân Thu của TQ.Đây là địa chỉ down.
Sever Giang Hồ Dậy Sóng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 59)

Sever đã chỉnh, sửa việt hóa (mình tự việt hóa là chủ yếu), viết mới khá nhiều, các bạn chú ý mình giới thiệu tính năng nhé:
Có đấy đủ tính năng của sever Xuân Thu trừ Bang Hội mình đóng lại để viết lại, Tống Kim 9h tối đến thành tương dương chạy lên máp Tóng Kim (Mình chưa mở xạ phu đến đó vì định viết lại Tong Kim).Nhiệm vụ khiêu chiến đã bỏ, thay vào là cái khác.
Có những tính năng mới quan trọng:
Thêm chức năng ép đồ tinh luyện huyền tinh từ 14 loại đá ép, ép đồ Bạch Kim ở Phàm Phu Lão Thiết.
Thêm chức năng điểm Bạch Kim ở Bạch Kim Nhất Hiệp, thêm đổi đồ Đại Mã Hổ ở Bạch Kim Nhất Hiệp, điển BK rất cần để chế đồ BK.
(có thể đội 12 tấm bản đồ thần bí, hoặc săn bos ở thành thị kiếm 20 bức mật thư, hoặc train ở các map co sáp xuất nhận được điểm BK khác nhau).
Thêm chức năng tiền xu ở Kim Ngan Lao Tac.(Có thể mua quả huy hoàng ,nhạc vương kiếm,..).Diểm có bằng đổi KNB.
Thêm chức năng điểm Kinh Nghiệm Giang Hồ ở Doan Mach Than Y.(mua máu PK, và mua Kì Trân Phúc Duyên).Điển có được khi train ở máp 180, hoặc săn bos)
Thêm map boss HK ở Xạ Phu.
Chỉnh sửa hệ thống điểm Phong Hỏa.Có thể đổi đồ HK sơ cấp, trung cấp, cao cấp.
Chỉnh sửa điểm Danh Vọng.Thêm mua Ngựa BK 180 (có 2 loại) ở sứ giả vượt ải.
Chỉnh sửa toàn bộ skill, opt trang bị, opt ngựa cho phù hợp và đảm bảo cân bằng trong khả năng có thể của mình.
Thêm chức năng đánh bạc dặc biệt ở Chủ sòng bạc thần bí.Dánh bạc nếu thắng không mất tiền được điểm Tích Lũy Bạch Kim, Giang Hồ, Xu.
Bạn cũng có thể dùng xu , diểm TL giang hồ đổi ra tiền vạn ở NPC tương ứng.
Ngoài ra đóng các chức năng không phù hợp với sever online.

Các bạn có thể dơn về tham khảo, đưa lên online nếu cảm thấy sever không quá kém.
Hi vọng mọi người sẽ có thêm hướng lựa chọn phát triển sever.
Giờ mình bận nên chỉ share đựoc thôi, còn nếu hỏi gì về sever nếu có thời gian mình sẽ trả lời.

Thân.o-+o-+o-+o-+o-+o=>o=>o=>o=>o=>o-+o=>o-+o=>o=>o=>o-+o-+o-+>:)

jxdevbro
23-06-09, 04:54 PM
Chắc là dc, server 1.0 phải hok.

congvuhp1989
23-06-09, 05:42 PM
Ai vào được rồi post cho anh em xem cái hình thử coi mặt mũi nó ra sao =((. Ko hiểu sao mình chép đè lên,vào tự nhiên thấy cũng giống như cũ,cái áo bk mặc vào ko thấy,con liễu thanh thanh ngoài ba lăng huyện đánh 1 phát chết lun, cột sinh lực thì 14k/5k:^o,nội lực 5k/2k. Nói chung thấy vậy ko bik có làm sai chỗ nào ko,ai vào được nói nghe thử

double50cent
23-06-09, 06:16 PM
Câu hỏi của mình vẫn chưa ai giúp cả :( bùn wó.
Bạn long78 ơi giúp mình với nhé,nhấn xa phu để khởi động thì báo script ip.lua bị lỗi.
Bạn có script xa phu chạy dc ko? mình nghĩ do server online bjo offline nên nó báo vậy đó,mong bạn giúp mình nhé.Xin cám ơn long rất nhìu.

thinhgr
23-06-09, 06:21 PM
Thx nhiều nha thạch long nhưng sau 2h tìm hiểu thì bản SV này thiếu thư mục DataFiles. Có thể lấy trong Xuân Thu cũng được. Thân

romanhung
23-06-09, 06:23 PM
Anh thạch long ơi.Cái pass admin em dùng ko được.Khi em ấn pass admin ở NPC Mướp Chuột Chít thì nó ko hiện lên cái gi cả.Anh gửi lại cái pass admin lại xem có đúng ko vậy.Pass em dùng 052914

thachlong78
23-06-09, 06:44 PM
Spit Ip.lua bị lỗi là do đây, nội dung file ip .lua :
file_IP = "DataFiles/IP_data.txt"
function IPWrite()
local IPData = openfile(file_IP, "a");
write(IPData, date("%y-%m-%d_%H:%M:%S").."\t["..GetInfo().."]\n");
closefile(IPData);
end;

Mấy cái câu lệnh này có nghĩa là mở file IP_data.txt trong thự mục data file, sau dó viết vào ngày, và thông tin nhân vật.

Lỗi của bạn xảy ra là do không có file IP_data.txt trong mục data file để hệ thống ghi thông in vào.
Cách khắc phục là bạn xem có mụ data file chưa, không thì copy DataFiles ở sever khác sang (trong mục data file của các sever đều có file IP_data.txt , nếu mà vào dât file không thấy có thì tạo mới 1 file IP_data.txt trong DataFiles là được)

quangquoc
23-06-09, 07:22 PM
Anh thạch long ơi.Cái pass admin em dùng ko được.Khi em ấn pass admin ở NPC Mướp Chuột Chít thì nó ko hiện lên cái gi cả.Anh gửi lại cái pass admin lại xem có đúng ko vậy.Pass em dùng 052914
Đúng rồi tui cũng nhập pass như vậy mà nó im re hà. + Chiêu Cb có chiêu add nhầm đó không bít có phải do client hok.

penhung
23-06-09, 07:32 PM
server này có font hay kô font vậy pác:-B

thachlong78
23-06-09, 07:33 PM
Lỗi pass admin đã xong down cái update sever 2.0 về. Lỗi chỗ nào xào luôn chỗ đấy post đủ lên là được, mà chú ý hình gamesever có thông báo 1 lỗi nào không nhế, nếu lỗi chụp lên.

Cách viết spit nhiệm vụ:

Các viết chủ yếu dựa vào lệnh (if .... then), cấu trúc lệnh (if .... then):

if (điều kiện của nhân vật) then
thực hiện lệnh
end

Ví dụ: viết cại nhiệm vụ với nội dung như sau: tại npc A nhận nhiệm vụ đến gặp npc B trả nhiệm vụ:

spit npc A:
function main() --Hàm main() luôn được ưu tiên thực hiện trước trong đối thoại--

Say("Nguoi muon nhan NV seo",2,"Ta muon nhan nhiem vu/nnv","Thoat/no")
--Cái này là hiện ra câu đồi thoại với 2 lựa chọn, lựa chọn đầu thì thực hiện hàm nnv(), lựa chọn thứ 2 thig thực hiện hàm no()--

end;

--Phải viết thêm hàm nvv() và hàm no() nhé:--

function nnv()
if (GetTask(169) == 0) then
SetTask(169,1)
Msg2Player("Ban da nhan nhiem vu")
end
end;

--Cái hàm nnv() nội dung thế này nếu nhân vật có mã Task 169 có giá trị bằng 0 thì thực hiện lệnh gán cho nhân vật giá trị mã Task 169 là 1, còn sao kiểm tra giá trị có bằng 0 mà không phải số khác, thì đơn giản là nếu mã task chưa từng sử dụng thì giá trị mã task bao giờ cũng bằng 0, có hơn 200 mã task để gán giá trị cho nhân vật, khi viết tránh để trùng, và giá trị mã task lưu trong nhân vật không bị ảnh hưởng khi khởi động lại sever.--

function no()

end;

-- Hàm no() ở đây không có lệnh, có nghĩa sau khi chọn lựa chọn hàm Say ở trên thì đồi thoại lập tức kết thúc (tức không thục hiện thêm lệnh nào cả) --

Spit nv B:

function main()
Say("Nguoi gap ta co chuyen gi?",2,"Tra nhiem vu/tnv","Thoat/no")
end;

--Giờ tương tự ta viết hàm tnv(), và no() cho npc B --

function tnv()
if (GetTask(169) == 1) then

-- kiem tra xem da doi thoai với nhân npc A và lựa chọn nhận nhiệm vụ chưa (tức là nhân vật đã thực hiện hàm nnv() ở npc A chưa, nếu thực hiện thì mã task 168 có giá trị =1, còn chưa nhận mã task 169 có giá trị =0) --

SetTask(169,0)
Msg2Player("Nguoi da tra nhiem vu thanh cong, co the ve nhan nhiem vu moi")
else
Msg2Player("Nguoi chua nhan nhiem vu, dinh lua ta sao")
end

end;

function no()

end;

Cách viết nhiệm vụ chỉ đơn giản vậy thôi, các bạn có thể thêm các lệnh vào ví dụ kiểm tra intem hay gì đó để làm nhiệm vụ phức tạp hơn. À ai xem cách viết chú thích có vấn đề không nhé, lần đầu tiên viết chú thích và spit không biết đúng không nữa.

Chiêu thúc thì khỏi nghĩ dùng đúng pảth sever hiện nay thì không xảy ra 1 chút lỗi nào.

nhoc1994
23-06-09, 08:08 PM
Bạn ơi lỗi này fix sao vậy

thachlong78
23-06-09, 08:25 PM
Dùn clien china thì chèn đủ pảth: GHDS + 3.0 + 20.6, còn VNG hì Prth VNG + 20.6. Vào file Setting/15 02/ nost.ini thay ip ở đó để vào sever, và nhớ chèn pảth theo thứ tự trên nhá.

Với lại lưu ý lập topic này để mọi người tự lực, còn ăn sẵn chỉ đến đó thôi. Ai thích viết cái gì mới thì post lên đây mình hướng dẫn. Nói chung muốn có 1 sever ngon tự bản thân mình phải lỗ lực, dựa vào mình chứ không dựa được vào ai được đâu.

penhung
23-06-09, 09:18 PM
sever notfont hay có font vay :(

f-fantasy
23-06-09, 09:24 PM
thachlong tiện thể cho mình hỏi. Làm sao chỉnh các dòng của món đồ tất cả đều là dòng hiện luôn không phải dòng ẩn. Mình thấy cái server jxonline.mine.nu làm được như thế. Bình thường 1 đồ thì dòng ẩn và hiện xen kẽ nhưng ở sv kia thì tất cả hiện hết ko có dòng ẩn.

thachlong78
23-06-09, 09:35 PM
Dòn hiện lên có tác dụng thật hay dòng hiện ảo vậy. Tỉ lệ ảo khá cao đấy, vì nếu bạn để dòng hiện hết thì tất cả các đồ chỉ có 1 dòng (do không có dòng ẩn làm dòng thứ 2), còn nếu làm để nhìn thì sửa trong conecclien.dll thay co 2 cái màu hiển thị giống nhau là được.

f-fantasy
23-06-09, 09:45 PM
Oh hóa ra là vậy. Tức là cái sv kia mình chơi thì các dòng hiện hết lên chỉ là màu giống nhau mà thôi . Vậy tức là vẫn có dòng ẩn và hiện.
Thanks nhé.

nhoc1994
23-06-09, 09:56 PM
Bạn ơi download cái update server 2.0 về giải nén ra rồi coppy tất cả chép đè vào thư mục server + Client hã bạn ????

thachlong78
23-06-09, 09:59 PM
Sever thôi không cần clien đâu. Ai hỏi gì thì nhanh cái nha, hôm nay rảnh chut mai bận rồi.

penhung
23-06-09, 10:06 PM
sặc ! cho hỏi server Font hay not Font:-|

jxdevbro
23-06-09, 10:08 PM
Ông mướp ơi, sao tui khởi động hoài hok dc, cho tui bik cái dg dẫn của xa phu với, cái xaphu trong D:\...\...\npc\ tui edit rồi mà nó khác vs trong game, reply nhanh với ông ơi.

namphuong8x
23-06-09, 10:24 PM
Ông Thạch Long cho hỏi? cài off cho dàn máy ở Hội An lấy giá nhiêu và phiên bản nào? xin cho biết!cảm ơn!

thachlong78
23-06-09, 10:32 PM
Giá 300k, nói chung bạn muốn lắp đặt ở hội an thì phải lo cho mình được việc đi lại, có gì pmm yahoo severmuop78 mình cho số điện thoại cụ thể.

À có điều này sever này không pha tạp với các sever nào được đâu. Nên dùng nguyên còn khởi động nó báo lỗi file IP thì copy Data file vào sever. Lần sau chụp cái ảnh lên cho nhanh nhe bạn.

nttien
23-06-09, 11:02 PM
cho hỏi ngựa mua ở đâu vậy thachlong78. sao tui kiếm hoài ko thấy ai bán hết vậy.

thachlong78
23-06-09, 11:06 PM
Nhập pass Admin mà vào lấy ngựa trang bị, còn ngựa ở đâu thì tùy bạn, bạn mở mấy file intem mà tự add vào (cho bán ở shop hay cho rơi khi đánh bos thì tùy).

penhung
24-06-09, 01:45 AM
Server vẫn khởi động bình thường mà
em xin post một vài hình ảnh mà em vào server nha

khởi động server ok

và skill wá trời

tuy chưa test chỉ mới vào mà thấy hấp dẫn rùi ... dù sao vẫn thấy good hơn server j đó mới share kô nhớ nữa >:) tui sẽ cố gắng đem lên onl hjhj:">

penhung
24-06-09, 03:29 AM
thachlong ơi sao đang chơi cái "tong va chat" no disconnect hết vậy chỉ mình khắc phục đi

Mr.Rezo™
24-06-09, 07:28 AM
Xài sẵn thì cái nào mà chả tốt :-| có share server của vinagame lên đây cũng

thế thôi :-|

sang2305
24-06-09, 07:48 AM
Bị lổi gì đây bạn ơi????:(Không biết đường luôn, hinh như không có DataFile thì phải??? Và vào Games không thấy NPC chỉ thấy được Xa Phu???:-??

thaihoa91
24-06-09, 08:05 AM
Bị lổi gì đây bạn ơi????:(Không biết đường luôn, hinh như không có DataFile thì phải??? Và vào Games không thấy NPC chỉ thấy được Xa Phu???:-??

Server này là Server Giang Hồ Dậy Sóng chứ đâu phải Xuân Thu đâu mà có DataFiles ! Với lại chừng nào dùng hàm báo cáo ghi lại thông tin thì mới cần tới DataFiles thui !

Bạn có khởi tạo Server bằng cách nói chuyện với Xa Phu chưa ? (Khởi tạo xong thì mấy NPC khác nó mới hiện lên chứ)

sang2305
24-06-09, 08:14 AM
Bạn test chưa??tui test rồi đó?thật sự lỗi file IP.lua mà>>>không nói chuyện với Xa phu!cái này không đính kềm tập tin được nên không up hình được.

thaihoang_html
24-06-09, 08:18 AM
Sever chẳng ra đâu vào đâu.Giờ quản cáo một kiểu,chạy một kiểu :-B

nhoc1994
24-06-09, 09:01 AM
Bạn ơi mình mới tập làm VLTK bạn chỉ mình cách làm skin dc ko ?

NhockShock
24-06-09, 09:25 AM
Bạn test chưa??tui test rồi đó?thật sự lỗi file IP.lua mà>>>không nói chuyện với Xa phu!cái này không đính kềm tập tin được nên không up hình được.
Lúc đầu thì server bị như thế nhưng tôi tóm lại 1 câu thôi bạn download server Xuân Thu về rồi chép cái DataFile của XuanThu rồi paste vào Server có chứa 3 file mà bạn download của ThachLong về là Okie!!...Chúc bạn thành công nha!!;))

thachlong78
24-06-09, 10:18 AM
Ở trước đã nhắc cái lỗi đó rồi, không chịu đọc thì thôi, còn không cần ra chỗ khác. Làm skin vào phần \Ui\ui3\Hinhnen, trong đó có anh1.jpg và anh2.jpg là 2 ảnh skin, anh1 la anh luc vao, anh2 la anh khi dang nhap chon nhan vat, ban thich thì thay anh đi, còn các câu giới thiệu hay gì đó cũng trong Ui cả thôi, mở ra mà xem. Còn mấy người đã dùng sever của ai đó, dù vì bất cứ lí do gì cũng không nên nói xấu hay đả kích gì cả, đơn giản dù ít dù nhiều người khác cũng đã bỏ công, các bạn dùng của họ free, mà ở đời ít thứ gì gọi là free lắm bạn.

Mr.Rezo™
24-06-09, 10:26 AM
Sau khi test qua server thì thấy đây là 1 server khá good . Tôi đã vọc 1 số

script như : công thành , bang hội ( Tà - Trung - Chính ) , vượt ải để đưa vào

bản JX sắp online . Vấn đề ở đây là các script viết rất lộn xộn không theo thứ

tự và sai lỗi chính tả quá là nhiều :-| ^:)^

jxdevbro
24-06-09, 10:28 AM
P/s : và ... ông anh khi đọc xong đừng ban nick em nhá chỉ là 1 đóng góp nhỏ để diễn đàn ngày càng phát triển mạnh thôi <:-Pcũng giống như 1 đất nước mún phồn vinh thì phải diệt mấy thằng "tham quan":D thế thui \:D/

Quan điểm mình giống nhau, bắt tay cái.

P/s: anhtai: lỗi chính tả nhiều thì sửa, sao có nhiu đó mà nhắc hoài thế, không tìm dc khuyết điểm nào khác hả anhtai.

thachlong78
24-06-09, 10:30 AM
Sau khi test qua server thì thấy đây là 1 server khá good . Tôi đã vọc 1 số

script như : công thành , bang hội ( Tà - Trung - Chính ) , vượt ải để đưa vào

bản JX sắp online . Vấn đề ở đây là các script viết rất lộn xộn không theo thứ

tự và sai lỗi chính tả quá là nhiều :-| ^:)^

Có thể câu chữ đối thoại sai lỗi chính tả, còn spit bang hội công thành đó số người hiểu và sử dụng thành thạo được nó không quá nhiều, tất cả các file đều liên quan logic đến nhau đừng dại mà sửa bạn à. Còn ai muốn hỏi gì thì cứ hỏi mình giải thích cho. À còn cái thu tiền thì không biết, nhưng thu mà mình không phải bỏ sức qua nhiều vậy thì không nên lắm, còn cái share free thì tốt thôi.

Mà cho hỏi tài khoản đựoc thank nhiều có được gì không, bà con thử vào mỗi người thank 1 cái xem nèo.

double50cent
24-06-09, 10:39 AM
Spit Ip.lua bị lỗi là do đây, nội dung file ip .lua :
file_IP = &quot;DataFiles/IP_data.txt&quot;
function IPWrite()
local IPData = openfile(file_IP, &quot;a&quot;);
write(IPData, date(&quot;%y-%m-%d_%H:%M:%S&quot;)..&quot;\t[&quot;..GetInfo()..&quot;]\n&quot;);
closefile(IPData);
end;

Mấy cái câu lệnh này có nghĩa là mở file IP_data.txt trong thự mục data file, sau dó viết vào ngày, và thông tin nhân vật.

Lỗi của bạn xảy ra là do không có file IP_data.txt trong mục data file để hệ thống ghi thông in vào.
Cách khắc phục là bạn xem có mụ data file chưa, không thì copy DataFiles ở sever khác sang (trong mục data file của các sever đều có file IP_data.txt , nếu mà vào dât file không thấy có thì tạo mới 1 file IP_data.txt trong DataFiles là được)

Cám ơn bạn nhiều lắm bạn long78.

thinhgr
24-06-09, 10:45 AM
Sau khi test server quả thật có bước đột phá. Còn về script thì sắp xếp khác quá cái này phải bỏ time nghiên cứu mới hiểu. Phát hiện 2 lỗi mà chắc tại máy tui yếu hay sao á.
1. Săn boss HK ở dòng đầu vô đứng client luôn.
2. Map gì mà dành cho người mới chơi. Bạch hổ quá nhiều gây lag-> đứng máy tiếp.
Thx thạch long. À còn 15 trái gì á chưa việt hóa hông biết trái nào là trái nào. Sẵn cho tui hỏi là bạn việt hóa = cách nào vậy? có cần unpack rùi pack lại ko? hay chỉ sửa trên script và các file text của sv

double50cent
24-06-09, 10:49 AM
Tham gia dev à :-/ có develop thật không hay chỉ download về xài :-? đừng có
giở mấy cái câu đốn mạt đấy ở đây :-| Để ý tớ lâu rồi à . Hay là bạn yêu tớ rồi :x nếu vậy vinh hạnh quá cơ ;)) mà tớ thấy bạn mỉa mai như kiểu thằng bệnh ý ;)) thôi nếu bị bệnh thì về nhà uống thuốc hoặc là gọi cái xe chở cầy đến rồi tự chui vào =)) công nhận mình dev không giỏi nhưng còn hơn &quot;ai đó&quot; xài sẵn =))

Này ông người ta nói đúng thì nghe chứ! nếu ông ko fải như vậy việc gì phải nói nặng người ta.Mà him nói đúng thôi pác làm mod và cũng post vài server nhưng server của pác toàn lỗi nặng.Fix cả 2 3 topic rồi còn người post fix phụ pác. Còn việc pác vào ý kiến ông long78 cứ sai này sai nọ chẳng phải pác chỉ nhìn cái sai của họ sao! đây là ý kiến của riêng tôi đừng nói chuyên thô lỗ trên diễn đàn nữa nhé pác :|

NhockShock
24-06-09, 11:02 AM
ah ThachLong ơi cái cách đưa server lên online như ở đầu bài mình có làm nhưng không được bạn có thể chỉ cụ thể hơn hoặc có Video cũng đc mình rất cần để đưa lên online...Giúp mình nha thank ThachLong nhiu

thachlong78
24-06-09, 11:04 AM
Việt hóa đối thoại thì ở spit, còn ở intem tùy tâm, nên viết như thế nào mình thích, ví dụ cái hình bí kíp thì đặ tên là bí kíp gì cũng được. Với lại quetkey việt hóa ở clien đừng việt hóa ở sever vì còn liên quan đến lệnh nữa. Còn mấy spit đó chỉ là spit đơn giản thôi, mấy bạn thích viết tống kim, liên đấu (các kiểu luôn, không chỉ nguyên đơn đấu muốn thế nào cũng được), hoặc gì khác thì cứ bảo mình mình hướng dẫn cho.

thachlong78
24-06-09, 11:06 AM
Bạn làm bị mắc ở chỗ nào cứ nói rõ đi bạn, còn video thì không cần đâu vì nó không khó, với lại mình chạy sever quay video sao được.

thachlong78
24-06-09, 11:16 AM
Có lỗi gì nói luôn đi khỏi lằng nhằng, còn trên gamevn thì nói làm gì, mấy đứa mất dậy thôi, nhiều đứa trước bị log acc đuổi khỏi sever nên tức là truyện thường, còn nói thẳng bạn, mình lập topic này một phần cũng cho bạn hết làm ăn luôn, kiếm tiền kiểu gì mà lấy những cái của người khác ghép lại, để mặc lỗi mà vẫn cho là của mình rồi bán lấy tiền. Còn bạn muốn thử trình độ, có lỗi gì nói luôn đi.

double50cent
24-06-09, 11:22 AM
Hơ hơ . Đây không phủ nhận cái việc server của tui còn bug =; ok . Còn việc những ý kiến về server thachlong78 à :)) còn nhẹ đấy >:D< cứ thử sang cái box Võ Lâm của bọn GameVn.Com xem bọn nó nói như thế nào . Chú chưa hiểu rõ hết sự đời đã phát biểu những câu như thế thật sai lầm :-B
Xin lỗi pác ! sự đời àh.Pác chưa bít gì đâu.một lũ gamevn toàn là lũ ganh tị.Muốn tìm dc người đàn hoàn bên gamevn.com thì vào box game RPG hay các thể loại survival ấy .Còn về phần mã nguỗn mở này thì người việt nam đa số là cặn bã thôi.Bên ấy còn nhiều hơn"bên này".

thachlong78
24-06-09, 11:29 AM
Thôi bạn à, topic này để mọi người hỏi những thắc mắc của mình đi, còn mấy truyện kia không quan tâm nữa. Nhanh nèo ai hỏi thì hỏi nhanh nhé, mỗi lần trả lời nếu có ích thì ấn thank 1 cái nèo.

double50cent
24-06-09, 11:34 AM
Thôi bạn à, topic này để mọi người hỏi những thắc mắc của mình đi, còn mấy truyện kia không quan tâm nữa. Nhanh nèo ai hỏi thì hỏi nhanh nhé, mỗi lần trả lời nếu có ích thì ấn thank 1 cái nèo.
Xin lỗi vì nói sai lạc đề tài mình sẽ ko ý kiến gì thêm ngoài việc nói về server của bạn.Lần nữa xin cám ơn bạn đã share 1 server tốt như vậy.

NhockShock
24-06-09, 12:13 PM
+ Sau đó chạy lại sever, tất cả chỉ có vâyh thôi
-Theo như ThachLong thì lúc đầu chạy server ở dạng 0ff theo IP máy
vd: IP của mình là 192.168.1.100
-Lúc này em không hiểu mở Post mà đó có phải post trong server không ạ..
vd: Database.ini..v..v.. có phải mấy post này không ah nhưng mà mở mấy cái post có chứa IP để làm ji thế anh....
- Sau đó vào trang canyouseeme.org để lấy IP wan có IPwan rồi thì làm sao nữa anh... có cần config vào mấy post trong server không.
- Câu cuối anh nóa là chạy lại server có nghĩa là server đang chạy tắt đi rồi mở lại là Server sẽ online đúng không anh...Giúp em nha

thachlong78
24-06-09, 12:36 PM
Ok bạn, việc gì giải quyết sẽ vẫn giải quyết nhé, mấy người kia không đáng quan tâm.
Pót để mình nói luôn cho nhanh, các pót cần mở ở sever mình :
5002, 5003, 5004, 5005, 5632, 5622, 9999, 50000

Ip wan gần như không liên quan đến sever bạn à. Bạn chỉ cần lập 1 loockback ảo cònig ip như mình bảo sau đó bật lại game sever, game sever sẽ tự động load lockback đó, bạn chú ý khi có lockback ảo hai số trên đầu của game sever khác nhau: xxxxxxxxxx : yyyyyyyyyyy
biểu thị cho 2 lock back mà game sever load. Còn khi không có lockback ảo thì là xxxxxxxxxxx : xxxxxxxxxxx

Bạn nhớ kiểm tra pót đã mở chưa nhé.

NhockShock
24-06-09, 12:44 PM
Ok bạn, việc gì giải quyết sẽ vẫn giải quyết nhé, mấy người kia không đáng quan tâm.
Pót để mình nói luôn cho nhanh, các pót cần mở ở sever mình :
5002, 5003, 5004, 5005, 5632, 5622, 9999, 50000

Ip wan gần như không liên quan đến sever bạn à. Bạn chỉ cần lập 1 loockback ảo cònig ip như mình bảo sau đó bật lại game sever, game sever sẽ tự động load lockback đó, bạn chú ý khi có lockback ảo hai số trên đầu của game sever khác nhau: xxxxxxxxxx : yyyyyyyyyyy
biểu thị cho 2 lock back mà game sever load. Còn khi không có lockback ảo thì là xxxxxxxxxxx : xxxxxxxxxxx

Bạn nhớ kiểm tra pót đã mở chưa nhé.
Phần lập cái loockback thì Okie cái này mình biết nhưng mà những cái pót cần mở ở server là sao ThachLong...Chỉ mình rõ cách mở pót đi nha cái mở pót mình khó hiểu quá..:-w

thachlong78
24-06-09, 12:47 PM
Bạn lên webs modem, của máy mình là 192.168.1.1 nhập id pas vào, như mạng VNPT là admin pass admin, rồi mở port ở đó, khi bạn mở port có nghĩa là bạn mở thêm các cổng thông tin để người khác kết nối với máy của bạn theo các cổng đó.

NhockShock
24-06-09, 12:53 PM
khó hiểu quá....ThachLong ơi ông bik sữ dụng team hêm .. có thể kết nối đến mấy chủ của tui rồi đưa lên online rồi tôi xem học hỏi lun chú ông nóa thế khó hiểu quá

thachlong78
24-06-09, 01:03 PM
Chà bạn chưa biết mở pỏt router thì khá mất thời gian đó, còn temwar thì không dùng đựoc đang chạy sever ko dùng được. Bạn nên google share cách mở port, mỗi loại mở khác nhau nhưng tượng tụ nhau thôi, Có gì khó post lên.

jxdevbro
24-06-09, 01:40 PM
Bạn thachlong78 ạ :-| không nói chuyện với bạn không biết :"> chứ nói chuyện
sẽ hiểu ngay rõ con người bạn ngay thôi :-| bạn nói bạn lập topic này cho tớ hết làm ăn à :-| trẻ con quá . cái miệng bô bô là lớn tuổi sao hành động không khác gì 1 đứa trẻ con cấp 2 thế . Thôi soi vào gương đi rồi ta sẽ nói chuyện tiếp :-|
@double50cent's : Đá xoáy thì bỏ dấu ngoặc kép ra :)) lộ liễu quá :-|

Thấy người khác giỏi hơn thì ra mặt ganh tị, cãi cùn, mod vậy chả ai nể đâu, ông với giangleloi là 1 lũ nói mồm trắng trợn, nào là server hoàn thiện nhất, fix bug, sắp realese, nào ngờ chả thấy gì mới, toàn copy, bug server mình còn chưa fix dc mà láo.

quangquoc
24-06-09, 01:53 PM
Hic topic người ta release sv mà mấy pa vào cãi nhau thôi không quan tâm nữa.
Thachlong cho hỏi mấy cái chú thích của chiêu là ông chưa Việt hóa hay client của tui vậy. vào Setting\skill.txt toàn tiếng tàu không.

x10tinpro
24-06-09, 01:55 PM
Thấy người khác giỏi hơn thì ra mặt ganh tị, cãi cùn, mod vậy chả ai nể đâu, ông với giangleloi là 1 lũ nói mồm trắng trợn, nào là server hoàn thiện nhất, fix bug, sắp realese, nào ngờ chả thấy gì mới, toàn copy, bug server mình còn chưa fix dc mà láo.
Câu này chuẩn và hay nhất. Tui kết lắm =P~

x10tinpro
24-06-09, 02:16 PM
Giỏi hơn gì cái thằng lớp 9 - 10 server toàn nhờ người khác viết hộ :)) ăn nói thì

sai chính tả be bét =)) 1 thằng có vấn đề về não như thế chả có cái *** gì

mà phải ghen tị luôn :-|

Hơ hơ, Mod lại đi chửi tục kìa bà con ^:)^

thaihoa91
24-06-09, 02:38 PM
Trùi ! Mấy MOD ơi ! Member thấy mấy MOD cãi nhau zầy ! Cười thúi đầu mất thui ! Mỗi người nhịn 1 câu thì ai chết đâu nào !

sangpronhat
24-06-09, 02:43 PM
Cac member nào chưa sử dụng được thì cứ post bài nhé tui cũng giúp cho ^_^ ! Chày dzao nay` "Giang hồ dậy sống nhi~" >''< <):)

giangleloi
24-06-09, 02:47 PM
đề nghị bớt spam nhá!hì!lâu lâu mới vào forum thấy phát triển quá!Có lẽ tiến triển tốt đẹp,nhưng hòa khí lại không nhiều
các bạn mỗi người bớt một câu là được thôi

jxdevbro
24-06-09, 02:55 PM
Giải quyết giùm tui vụ startup là OK, sao tui bấm vào xaphu hoài mà nó không khởi động, cứ hiện lên cái bảng đối thoại vớ vẩn thôi...

quangquoc
24-06-09, 03:06 PM
Giải quyết giùm tui vụ startup là OK, sao tui bấm vào xaphu hoài mà nó không khởi động, cứ hiện lên cái bảng đối thoại vớ vẩn thôi...
Tui xài client vng, và paste spcirt,map,setting vào sv có font ngoài topic SV hoàn thiện nhất áh, khởi động bình thường mà. Chỉ có cái là toàn tiếng tàu thôi.

nttien
24-06-09, 03:20 PM
thachlong78 rãnh thì chỉ mình add thêm npc vô map ba lăng huyện được ko, tui định add thêm để làm nhiệm vụ dã tẩu :)

NhockShock
24-06-09, 03:23 PM
ThachLong ơi có thể post hình về cách mở port ko hoặc Mod nào mở được thì để lại Yahoo chỉ em với em sẽ hậu tạ...Kiếm trên google nhưng toàn Chữ không thấy hình nên đọc cũng chả bít nữa huhu..Giúp em với nhaaa

nhoc1994
24-06-09, 04:13 PM
Bạn ơi cho hỏi server GHDS bạn share chỗ nào bán Đồ HKMP + ngựa vậy ??????????????????????????????

NhockShock
24-06-09, 04:44 PM
ThachLong ơi khj mà mở port đc rồi thì có cần sữa số trong server không..
Vd: Những file Database.ini , bishop.cfg , .v...v... IP của server là 192.168.1.100 vậy có cần sữa lại theo IPwan ko hay là để im vẫn online đc

thachlong78
24-06-09, 04:54 PM
Không cần gì cả mở port rồi chơi thôi. Còn cái vụ khời động không thấy NPC và gámever không báo lỗi là mình dùng lệnh kiểm tra máp mở hay chưa, máp chưa mở lập tức dừng ngay, nghĩ các bạn nên chạy đủ máp thì hơn. Mà mấy lão đã chót vào thì giúp mọi người luôn nhé, thank mấy lão trước.:)>-
Muốn thêm dã tẩu hả pót cái cose dã tẩu lên mình chỉ cách sửa.

jxdevbro
24-06-09, 07:07 PM
À mình mở mỗi map Ba Lăng để test nên ko dc phải ko, vậy là bây giờ phải mở hết 70 maps àhh.

thachlong78
24-06-09, 07:21 PM
Chính xác nên để thế, mà chạy 70 map đi chứ máy cấu hình nhiêu, máy mình 2.0 x 2, ram 1gz mà chạy vèo vèo có sao đâu.

sangpronhat
24-06-09, 07:25 PM
Hix bị lỗi startup thì làm như tui nhá
(nếu không biết)
Copy thư mục DataFile bên sv cua Xuân Thu
Qua sv này là hết bị !
Còn không biết copy nữa thì khoi chơi luk ^_^

jxdevbro
24-06-09, 08:26 PM
Tất nhiên là tui copy hết òy, tui khắc phục xong luôn, do tui mở có mỗi map Ba Lăng nên Xa Phu hok chịu hoạt động í mà ;))

nttien
24-06-09, 08:26 PM
cho hỏi cái này được ko mấy bác, mấy cái nguyên liệu để ép đồ đó, nó nằm trong thư mục settings, vậy nó nằm chính xác là ở file nào thế, có bác nào biết chỉ mình coi, mình cần add vài món vô quái để làm nv dã tẩu.

nttien
24-06-09, 08:38 PM
ủa, mà có bác nào chỉ mình cái vụ add thêm 1 thằng npc dã tẩu vào ko? sao mình hỏi rùi mà ko ai trả lời hết vậy.

thaihoa91
24-06-09, 08:49 PM
cho hỏi cái này được ko mấy bác, mấy cái nguyên liệu để ép đồ đó, nó nằm trong thư mục settings, vậy nó nằm chính xác là ở file nào thế, có bác nào biết chỉ mình coi, mình cần add vài món vô quái để làm nv dã tẩu.

Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Mở cái Questkey.txt bằng Excel lên mà tìm !

ủa, mà có bác nào chỉ mình cái vụ add thêm 1 thằng npc dã tẩu vào ko? sao mình hỏi rùi mà ko ai trả lời hết vậy.

Cách Add Npc vào maps bằng tools (Video do mình quay) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NhockShock
24-06-09, 08:59 PM
ThachLong ơi sao mở tất cả các port trong NAT của Modem...
6666 , 9999, 5002 , 5003, 5004, 5005, 50000, 55425, 5632,5622...
Thế nhưng khj vào client vào trong settings sữa IP want nhưng khj đăng nhập thì kết nối máy chủ thất bại...

penhung
24-06-09, 09:19 PM
sài gòn ngày 23 tháng 6 năm 2009
21:20 kính gởi Pác DNTMaster
p/s : hy zọng pác đừng xóa bà vì lý do này vì em chỉ mún góp ý kiến để mọi người hiểu nhau ! vì là cộng đồng và vì sự Phát triển lơn mạnh của Forum chúng ta .... Thanks mọi người :)

thaihoa91
24-06-09, 09:32 PM
sài gòn ngày 23 tháng 6 năm 2009
21:20 kính gởi Pác DNTMaster
p/s : hy zọng pác đừng xóa bà vì lý do này vì em chỉ mún góp ý kiến để mọi người hiểu nhau ! vì là cộng đồng và vì sự Phát triển lơn mạnh của Forum chúng ta .... Thanks mọi người :)

Cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn ! Tui sẽ xét lại mình ^__^ Cố gắng làm tốt hơn !

Mr.Rezo™
24-06-09, 09:39 PM
bạn pehung ạ :"> tớ nhịn bạn thì cũng nên biết điều 1 chút chứ ;)) đừng có

quăng bom nhiều ở đây thế :-| . Nếu bạn cảm thấy không khỏe thì về uống

thuốc còn không thì vui lòng gọi xe chở cầy đến rồi tự chui đầu vào . Okie

bacnam7287
24-06-09, 09:43 PM
Thế nhưng khj vào client vào trong settings sữa IP want nhưng khj đăng nhập thì kết nối máy chủ thất bại...

Bạn check xem đã tắt tường lửa của modem chưa. Nếu vẫn bật cũng có thể làm cho ng khác ko vào dc SV đó!

bacnam7287
24-06-09, 09:45 PM

Thân làm mod còn có những lời lẽ bóng gió xúc phạm các thành viên khác, các hạ thật là ..............

thachlong78
24-06-09, 10:10 PM

Bạn đã kết nối máy chủ được chưa, mở các port như mình bảo nhé, không cần mở thừa đâu.

Còn dã tẩu post cái cose lên sửa cho, không sửa thì vào sever bug 100 % khỏi suy nghĩ.

jxdevbro
24-06-09, 10:12 PM
Tui khuyên ông một câu nha anhtai, làm mod thì nên ôn hòa hơn, mem không hiểu thì có gì giúp đỡ, như thaihoa91 và Se7en chẳng hạn, họ làm khiến tôi rất phục, đã là chức mod thì đủ để mọi người biết rằng ông có năng lực, không cần phải khoe mẽ để lấy tiếng trên diễn đàn này đâu, không phải ai cũng giỏi từ đầu, tôi đã mất gần 1 tháng để tạp làm quen với Jx cơ mà. Vì vậy, theo tôi, các bạn hãy nhịn nhau 1 câu, có lẽ anhtai còn chưa suy nghĩ chín chắn nên hơi nóng nảy, thay mặt anh tài, tôi xin lỗi giùm.

thachlong78
24-06-09, 10:15 PM
Tui khuyên ông một câu nha anhtai, làm mod thì nên ôn hòa hơn, mem không hiểu thì có gì giúp đỡ, như thaihoa91 và Se7en chẳng hạn, họ làm khiến tôi rất phục, đã là chức mod thì đủ để mọi người biết rằng ông có năng lực, không cần phải khoe mẽ để lấy tiếng trên diễn đàn này đâu, không phải ai cũng giỏi từ đầu, tôi đã mất gần 1 tháng để tạp làm quen với Jx cơ mà. Vì vậy, theo tôi, các bạn hãy nhịn nhau 1 câu, có lẽ anhtai còn chưa suy nghĩ chín chắn nên hơi nóng nảy, thay mặt anh tài, tôi xin lỗi giùm.

Ừ, thấy Thái Hòa + Seven cũng ổn, đặc biệt TH, tuy trình độ không thể so sánh với mấy lão kia, nhưng làm việc chăm chỉ và trách nhiệm như vậy cũng rất phục.

penhung
24-06-09, 10:40 PM

chẳng gì gọi là nhịn hết bạn à ! bạn đều thấy mọi member đều phản ảnh về bạn tuj khuyên bạn nên thoái ẫn đi nha :(|)làm vậy nhục thêm chứ hay ho j bạn à 3:-O

jxdevbro
24-06-09, 10:40 PM
Đúng, ThaiHoa91 đúng là Ôn Thái Hòa lun, rất nhiệt tình và cũng giỏi ^^

penhung
24-06-09, 10:43 PM
những mod ở đây rất là good tui thích nhất thaihoa91 anh ấy thật là 1 mod vĩ đại của forum này .... kô như ai kia :-S ghanh tỵ nhỏ mọn :>

thachlong78
24-06-09, 10:48 PM
Thôi quay lại chủ đề chính nhé, ai hỏi gì thì hỏi, nhanh lên các bạn, phải chớp thời cơ chút, giờ nhiều lão giỏi cũng đang muốn giúp đó, có gì pót nên tụ nhiên, không đến lúc muốn học cũng không có gì mà học đâu. Các bạn cỏ thể mở rộng hỏi nhiều thứ nữa, mình tin chắc còn rất nhiều điều về spit mà các bạn không biết, hoặc biết nhưng không biết sử dụng sao cho hiệu quả nhất.

penhung
24-06-09, 11:08 PM
sao mỗi lần chơi là nó bị lỗi "Tong chat Disconect" hoài vậy mướp giải thích dùm mình được hem :-*

thachlong78
24-06-09, 11:10 PM
Không chát được hay sao, bạn nói mình không hiểu lắm, nhưng phải điền đúng passs sa là ok.

penhung
24-06-09, 11:20 PM
mình kô chat được khi gặp lỗi đó ... pass của sa thì mình để trống :)

jxdevbro
24-06-09, 11:22 PM
Ông config pass sa cho server và SQL chưa, hồi giờ tui chưa gặp phải lỗi này nên cũng ko rõ, tốt nhất là nên làm theo thachlong vậy !!!

thachlong78
24-06-09, 11:25 PM
Lúc bạn acktask data base thế nào thì dùng pass đó. Với lại cofig lại pass sa ở trong các mục cần cofig (mấy file vào thay đổi ip đó) là được thôi.

penhung
24-06-09, 11:26 PM
hjx ! hùi đó giờ chơi đâu bị gì lỗi này mới phát sinh hjx hjx :((

thachlong78
24-06-09, 11:34 PM
Ừ , xem ra dạo này không ai thích phát triển sever toàn muốn ăn sẵn thoai hà, ăn sẵn tỉ lệ lỗi lớn lắm, các sever khi viết ra nó đã không phù hợp với nhau rồi (chủ yếu về mã task), nên không thể copy cái ở sever này sang sever kia được (sẽ có bug chắc chắn). Thực ra mình và mấy người muốn giúp bạn nào thích phát triển sever thôi, vì dạo này diễn đàn ít bài viết chất lượng quá, các bạn không quý trọng cơ hội nó sẽ qua đi rất nhanh.

nttien
25-06-09, 12:19 AM
thachlong78 có thể giúp mình viết script add item địa đồ chí vào mấy còn quái đc ko? chủ yếu quái ở các thôn và mấy chỗ luyện công lv thấp đó (khoảng từ cấp 20 đến cấp 40) đc rùi. sao tui làm hoài ko đc! riết bực mình luôn

thachlong78
25-06-09, 12:41 AM
Dùng địa đồ chí nên dùng drop cho quái, chắc là bạn biết cho quái rớt đồ chứ ?, còn spit cho quái dưới 8x chưa biết ở đâu nữa, chưa tìm bao giờ.

nttien
25-06-09, 01:39 AM
nói rõ hơn 1 chút được ko bạn, mà mình ko biết cái cho quái rớt đồ. giúp mình luôn đi!! thank trước, chủ yếu đánh quái rớt địa đồ chí ra, sau đó đem về làm nv dãt tẩu thui, chứ ko có j phức tạp cả

empexiteen
25-06-09, 02:00 AM
server này học skill 200 và đi tống kim ở đâu vậy anh rồng đá

jxdevbro
25-06-09, 06:29 AM
Có sẵn trong Bă Lăng, Mấy NPC đứng 1 hàng dài đó bạn.

sang2305
25-06-09, 07:42 AM
Mấy bạn ới!! cho hỏi tý.Sao 2 ngày test thử mình đã gặp 1 ít lỗi sao monh mấy bạn chỉ dùm!Không biết ngựa 8x trở lên bán ở đâu?tangkiem.lua bi lỗi, lâu lâu bị lỗi xaphu.lua,không có dã tẩu, không có Tống Kim và nhiều thứ linh tinh, minh biết trong cái SV có nhưng không biết mở lên.Lý do không có công cụ hỗ trợ.Mong các bác chỉ dạy thêm!!!Thank!!!:)

penhung
25-06-09, 08:05 AM
server này học skill 200 và đi tống kim ở đâu vậy anh rồng đá
khi bạn lên cấp 200 thì có rùi hoặc là vao phần admin của server là có ok :D

thachlong78
25-06-09, 08:43 AM
Thế này nhé chỗ file drop của quái :
[Main]
Count=20
.....

Count=20 chỉ số lượng vật phẩm rớt, bạn muốn thêm địa đồ chỉ thì tăng số lượng vật phẩm rớt lên 1 nữa, như ở đây Count=21

Sau đó thêm dòng:

[21]
Genre=4
Detail=idvatphamquetkey
Particular=1
RandRate=tilevatphamroi

idvatphamquetkey : bạn lấy id trong quyetkey
RandRate=tilevatphamroi : tuy, ti le la 1 so vi du 5 chẳng hạn.

Ok đánh quái rớt ra vật phẩm bạn cần.

Ừ bản sever trước không làm dã tẩu với tống kim cũ của TQ không hay nên đóng, còn file tàng kiếm thấy lỗi thì thêm cái hàm no() vào là xong, xạ phu bị lỗi một số thời điểm xem lại thông báo gamesever, chịu khó tự sửa đi, toàn lỗi căn bản chỉ del vài thứ là xong.

Còn mấy bạn viết dã tẩu nên đầu tư khoảng hơn chục quetkey để làm địa đồ chí, để bản đồ nào có địa đồ chí phù hợp bản đồ đó, không xảy da hiện tượng dã tẩu 1 yêu cầu 1 nơi mà tìm ở nơi khác vẫn được. Muốn làm ở xạ phu đi đến nơi làm nv dã tẩu thì thêm 1 mã Task cho việc nghi ID map là ok.

Còn cái tống kim khá dễ viết các bạn thử viết đi, không hiểu thì pmm.

Hạn chế tối đa dùng lại của người khác vì sẽ lỗi, ngoải người viết ra ít người biết hết tất cả các mã task đã sử dụng, mã nào chưa, nên lỗi là không thể tránh khỏi. Mà các bạn nên thử tự viết nhiệm vụ dã tẩu đi, nó không phức tạp đâu, các bạn muốn viết lên cao hơn thì trước tiên phải viết được mấy cái NV như dã tẩu đã.

NhockShock
25-06-09, 08:46 AM
ThachLong ơi...đã mỡ các port và tường lửa trong Modem cũng tắt luôn rồi..Nhưng vẫn kết nối mấy chủ thất bại bótay lun..làm gần chục lần rồi

thachlong78
25-06-09, 08:52 AM
ThachLong ơi...đã mỡ các port và tường lửa trong Modem cũng tắt luôn rồi..Nhưng vẫn kết nối mấy chủ thất bại bótay lun..làm gần chục lần rồi

Tường lửa win đã tắt chưa, mà đã kiểm tra secffull hết các pỏt chưa. Thử người ngoải mạng ping ip xem nào.

NhockShock
25-06-09, 09:07 AM
tất cả các port cả secffull và đã tắt tường lửa trong Modem ...Nhưng khj chạy server thì ở máy khác đăng Nhập bằng IPwant thì lại báo Kết Nối Mấy Chủ Thất Bại...huhu Không bik bị gì nữa chắc cần chuyên gia như ThachLong , BacNam, giúp đỡ giùm thôi

thachlong78
25-06-09, 09:16 AM
Đã ping dc ip sever chưa đã. Ping được rồi thì cho cái ảnh gamesever xem nào. và các port đã mở nữa, à quên xem lại các pỏt bạn khai báo thế nào nhé, vì mấy file cònig nữa, mình chỉ send các bạn spit, setting, map nên các bạn phải dùng mấy file config sever khác, mở ra xem những pỏt nào khai báo ở đó mở hết trừ database.

NhockShock
25-06-09, 10:02 AM

NhockShock
25-06-09, 10:14 AM
Gameserver...Port và Tường Lửa.. em upload lên rồi đó xem giúp em với nha

thachlong78
25-06-09, 10:21 AM
Port mở đủ trong sever là ok, còn bạn chưa trả lời mình người ngoài mạng có ping được ip bạn không, modem mình không biết nhiều, có thể bạn đang để ở chế độ chặn truy cập (không rõ nữa, modem này chưa biết).

NhockShock
25-06-09, 10:26 AM
Người ngoài mạng Ping được IP là sao chỉ mình thử rồi mình làm...Chán wa hum wa giờ vẫn chưa được

thachlong78
25-06-09, 10:31 AM
Ạc vào cmd gõ lệnh ping ipwan vậy thôi xem ping được không, nói chung đến đây bạn phải tự lực rồi, không ai giúp được bạn chỗ này đâu. Giờ bạn hiều là máy khác không truy cập được do bị chặn lại, chỉ cần tháo bỏ phần chặng là vào được thôi. Còn phá bỏ như nào còn phụ thuộc vào cái modem của bạn, tùy cơ ứng biến bạn à.Mà tường lửa win chắc tắt rồi đúng hem.

NhockShock
25-06-09, 10:35 AM
ThachLong ơi ông có thể nén toàn bộ server của ông cho tui đc không ..Dù thế nào cũng fai thử nha nhớ share wa yahoo cho mình cũng được

NhockShock
25-06-09, 10:38 AM
Ạc vào cmd gõ lệnh ping ipwan vậy thôi xem ping được không, nói chung đến đây bạn phải tự lực rồi, không ai giúp được bạn chỗ này đâu. Giờ bạn hiều là máy khác không truy cập được do bị chặn lại, chỉ cần tháo bỏ phần chặng là vào được thôi. Còn phá bỏ như nào còn phụ thuộc vào cái modem của bạn, tùy cơ ứng biến bạn à.Mà tường lửa win chắc tắt rồi đúng hem.
Tường lửa Win đã tắt rồi...Thế mà vào không đc ping ipwant ở máy chủ hả hay là ping ở chỗ khác

thachlong78
25-06-09, 10:46 AM
Sever 2.0 thì share free tụ load đi còn sever 3.0 dù mua 2tr cũng không bán chứ đừng nói free.

heocon24689
25-06-09, 12:15 PM
Em chơi được rồi!
Sever good thật nhưng lỗi chính tả (ban da ra nhap...)
Skill của phái này nhầm qua phái kia(Nga my co chiêu của ConLon...)Em fix lỗi này rồi nhưng bang hội em chưa fix được với lại skill 120 có cũng như không dùng không có tác dụng j hết... Nói chung là cần fix lại nhiều lắm....
Anh fix lại bang hội giúp em di với lại skill bị sao mà dùng yếu lắm phụ trợ tăng mà chăng thấy lên damge....Công thành thì không được vì không pahir là bang chủ..sax anh fix lai lỗi này đi... sự kiện event o sever 1.0 thấy hay mà qua server 2.0 chang thấy đâu hết...Skill 200 va skill bang hôi dùng chẳng được chỉ dùng được skill ở then ĐOẢN MẠCH THÀN Y thôi...skill còn lung tung lam'...Em đóng góp ý kiến vậy thôi..dừng xóa vi spam nha...hix

nhoc1994
25-06-09, 12:29 PM
Mình muốn đi vượt ải nhưng mà nó đòi hỏi thời gian vậy mình có thể thay đổi thời gian của server được ko để đúng h đi vượt ải ( chứ đúng h đó mình lại đối thoại nhưng vẫn ko cho dzô được)

quangquoc
25-06-09, 12:44 PM
Em chơi được rồi!
Sever good thật nhưng lỗi chính tả (ban da ra nhap...)
Skill của phái này nhầm qua phái kia(Nga my co chiêu của ConLon...)Em fix lỗi này rồi nhưng bang hội em chưa fix được với lại skill 120 có cũng như không dùng không có tác dụng j hết... Nói chung là cần fix lại nhiều lắm....
Anh fix lại bang hội giúp em di với lại skill bị sao mà dùng yếu lắm phụ trợ tăng mà chăng thấy lên damge....Công thành thì không được vì không pahir là bang chủ..sax anh fix lai lỗi này đi... sự kiện event o sever 1.0 thấy hay mà qua server 2.0 chang thấy đâu hết...Skill 200 va skill bang hôi dùng chẳng được chỉ dùng được skill ở then ĐOẢN MẠCH THÀN Y thôi...skill còn lung tung lam'...Em đóng góp ý kiến vậy thôi..dừng xóa vi spam nha...hix

Cái vụ nhầm chiêu có lẽ do ông chưa update cái path cho client ah'. tui cũng bị như thế nhưng fix được rồi.

Thạch long cho hỏi sao sv có bộ đồ vô danh mà thân pháp yêu cầu 99999 làm sao mặc được đây. vào phòng thay đồ tp chỉ có 3xxxx àh.

Với lại chỉ tui fix cái map người mới ít quái lại luôn đi.
thank trước, trả lời xong thank típ.

nhoc1994
25-06-09, 12:55 PM
Bạn ơi chỉ mình cách thay đổi thời gian của server dc ko mình muốn đi Va Mà đi hoài ko được đến đúng h đó rồi chạy lại đối thoại nhưng vẫn ko zo dc x-(x-(

heocon24689
25-06-09, 01:18 PM
Cái vụ nhầm chiêu có lẽ do ông chưa update cái path cho client ah'. tui cũng bị như thế nhưng fix được rồi.

Thạch long cho hỏi sao sv có bộ đồ vô danh mà thân pháp yêu cầu 99999 làm sao mặc được đây. vào phòng thay đồ tp chỉ có 3xxxx àh.

Với lại chỉ tui fix cái map người mới ít quái lại luôn đi.
thank trước, trả lời xong thank típ.
Tui path roi ma chang duoc
quangquoc goi cho minh file update client duoc khong???
Voi lai cai vu gia nhap bang nua~ ban chi~ ro~ giups dj nha!!!

quangquoc
25-06-09, 01:29 PM
Tui path roi ma chang duoc
quangquoc goi cho minh file update client duoc khong???
Voi lai cai vu gia nhap bang nua~ ban chi~ ro~ giups dj nha!!!

Tui cũng down = link đầu topic mà. down cai path danh cho VNG với cái 20/6 rồi update theo thứ tự.

sangpronhat
25-06-09, 01:35 PM
Sever 2.0 thì share free tụ load đi còn sever 3.0 dù mua 2tr cũng không bán chứ đừng nói free.

Ne` sevver 3.0 co cái gì hay nói ae nghe với
tui tét thử vo lam online của ông rùi cũng vui lém
nhưng mò hoài^_^=D>

quangquoc
25-06-09, 02:42 PM
Làm sao mặc được bộ GHDS với đồ vô danh đây, thân pháp yêu cầu 99999

thachlong78
25-06-09, 03:59 PM
Có đủ công thành, bang hội lương bổng được truyền trực tiếp từ máp bang, tống kim kiểu VNG, Vượt ải kiểu VNG có nâng cấp cho hợp với pảive với 36 ải, Bản Lĩnh Giang Hồ. Kết hôn với sự kiện Giang Tân Thôn với 2 vợ chồng, liên đấu có thể tổ chức đủ thể loại, bỏ qua bước đăng kí chiến đội (bước này nếu làm thì làm cho có thôi không tác dụng là bao), Hệ thống sát thủ, nhiệm vụ sát thủ (khi chọn nhiệm vụ sẽ chỉ định 1 ai đó có mặt trong sever, nhiệm vụ giết người đó, người bị giết giảm 1 lv), hệ thống ngân hàng với lãi suất thực sẽ cho đấu giá ở bản mới, (2 cái cuối tạm đóng hiện nay để nâng cấp), hệ thống phòng trống roolback sever, hệ thống quản lí thông tin nhân vật, phát hiện các acc giở trò với sever. Hệ thống boss HK xuất hiện theo giờ ở các máp: Hoàng kim tiểu 9 con, hoàng kim đại gần 20 con, Bạch kim 10 con (NPC mới, đẹp, các sever online hiện tại không có), tất nhiên chuyển sinh cũng có nhiệm vụ phải làm với chức năng chế thuốc (còn nhiều hạn chế), Đây là những cái mới bản trước không có được, tất nhiên củ đủ những cái ở bản trước. Và quan trọng nhất hoàn toàn tương thích với các sever prive online, trong bất cứ hoàn cảnh nào rất khó có thể sảy ra lỗi. Mà sever điều khiển hoàn toàn tự động, gần như khồn sử dụng xa phu để khởi đầu sự kiện, nên các thông báo rất chình xác tho thời gian thực. Chỉ tiếc giờ đang cần tiền chạy chọt nên không thể nâng cấp sever, sever mà đông chắc vui lém.

quangquoc
25-06-09, 04:39 PM
Còn cái vụ đồ vô danh yêu cầu tp 99999 thì làm thế nào đây đại ca.

thachlong78
25-06-09, 04:44 PM
Nâng thêm 1 điểm vào thân pháp là ok thôi, nhiều quá nên nó không hiển thị được hết. Còn vượt ải đã mở ra đâu, chờ mai nếu mọi việc suôn sẽ thì up cho chỉ còn phần đưa ra sử dụng thôi, cose vẫn ở trong đó cả rồi, còn không thì tự dùng đi. Trượt nốt môn mai là đi chạy trọt dài dài, cái tội lười hà, lần này tốn vài tr chứ chẳng chơi.

nhoc1994
25-06-09, 04:44 PM
Chỉ tui cách thay đổi thời gian của server đi bạn :-??Tui đi Vượt ải hoài mà ko đi dc :-"

thachlong78
25-06-09, 04:46 PM
Đã mở ra ở thằng npc đâu mà chỉnh thời gian, chờ đó, có thời gian cho vào thằng NPC cho, vượt ải này cũng là vượ ải kha ổn, nhưng không phải của bản 3.0 đâu, nên đừng nhầm.

quangquoc
25-06-09, 04:48 PM
Chỉ tui cách thay đổi thời gian của server đi bạn :-??Tui đi Vượt ải hoài mà ko đi dc :-"

Theo mình được bít là sv lấy giờ của system nên vượt ải nói mấy giờ thì bạn vào control panel chỉnh giờ lại để đi,okê.

nhoc1994
25-06-09, 08:19 PM
Bạn ơi cái Script của tui bị lỗi fjx sao đây ?

jxdevbro
25-06-09, 09:27 PM
Lỗi gì, nếu ko bik sửa thì lấy script cũ copy đè lên là hết lỗi.

thaihoa91
25-06-09, 09:35 PM
Bạn ơi cái Script của tui bị lỗi fjx sao đây ?

Nó ghi Stack Traceback ! Tui nhớ lúc trước khi chỉnh .lua cho nó save as dạng Unicode hay mấy cái khác đều bị lỗi này ! Còn khi Save as với dạng Ansi thì hết bị !

thienxinan
25-06-09, 09:59 PM
Cho EM Hỏi có server nào chạy trên Client VNG hok! Chứ Client TQ down cực chậm làm sao màk chơi đây -_-!

nttien
25-06-09, 10:03 PM
có bác nào chỉ cách fix cái lỗi máu đi, cứ mỗi lần máu lên 100k hay 200k là nó tự dưng về 0, làm tui đi đánh boss hoài, ko biết máu sao để bơm, chết mấy lần, riết nản luôn.

nttien
25-06-09, 10:05 PM
Cho EM Hỏi có server nào chạy trên Client VNG hok! Chứ Client TQ down cực chậm làm sao màk chơi đây -_-!

sv này cũng chạy đc trên client VNG mà bạn, bạn thử coi lại mấy bài viết trong topic này đi.

thachlong78
25-06-09, 10:45 PM
Chẳng sever nào không chạy trên clien VNG, cũng chẳng sever naog không chạy trên clien TQ, có điều là người làm sever có thích làm pảth cho clien đó hay không thôi bạn, và các bạn cũng có thê tự làm. Còn sever có cả 2 pảth cho clien china và VNG.

Cái game sever ghi lỗi ở dòng 53, bạn thử dò xem nó lỗi chỗ nào không, hoặc port mấy cái lệnh có dòng 53 lên mình xem cho.

Cách chuyển con trỏ đến dòng lỗi, Edit --- Go to nhập dòng đó vào là ok.

nttien
26-06-09, 12:30 AM
ko ai chỉ mình cách fix lỗi máu về 0 àh, mà sẵn đây cho hỏi luôn, đánh boss vàng thì nhấp vô thằng nào vậy.

thachlong78
26-06-09, 12:50 AM
Có boss trong NPCs rồi đó đủ thể loại, boss tự add lấy bạn à, còn lỗi máu thì nó là vượt quá giới hạn máu VLTK. Còn fix thì chưa bao giờ ghĩ tới vì fix không nổi.

thaihoa91
26-06-09, 07:43 AM
Máu để khoảng 20000 máu rùi add Skills Mộng Điệp 59 điểm Skills ! Chỉnh nó về dạng Skills Tâm pháp thì ko cần phải chỉnh bên tay phải tay trái nó vẫn tự phục hồi SL NL cho khoẻ ^__^

thaihoa91
26-06-09, 10:07 AM
:^ocứu em với sao em dow sever giang hồ dậy sóng về rồi nhưng khi add 3 file của sever này vào rồi bật sever vào chơi map 0 có 1 npc =((khi kiểm tra lại SwordNpc thì map trống không=((hay là bây giờ xài sever nào chỉ share cho em

Vào thư mục Server --> Vào thư mục maps --> Mở WorldSet.ini coi dòng Count= để bít số lượng maps đã mở ! (Ví dụ : Count=70 là 70 maps dc mở)

Vào thư mục Server --> Mở SwordConfig.ini lên xem coi đường dẫn có đúng là đường dẫn đến thư mục Server đó ko !

thachlong78
26-06-09, 10:21 AM
Ai chuyển hộ sever này sang nofon hộ chút, nếu được thì thank cái (chưa chuyển bao giờ nên chưa biết)

nhoc1994
26-06-09, 10:44 AM
Máu để khoảng 20000 máu rùi add Skills Mộng Điệp 59 điểm Skills ! Chỉnh nó về dạng Skills Tâm pháp thì ko cần phải chỉnh bên tay phải tay trái nó vẫn tự phục hồi SL NL cho khoẻ ^__^
Bạn ơi chỉ cụ thể chút đi
Có nghĩa là add skills Mộng Điệp = cách nào ?
Chỉnh nó về dạng skill Tâm Pháp = cách nào ?

nhoc1994
26-06-09, 12:49 PM
Bạn ơi cho mình hỏi
Làm cách nào để tắt cái dòng Yêu cầu Thân Pháp 99999 trong con ngựa vậy ?
Làm sao để vào được Phòng thay đồ ?? Nó bảo là phải là nhân vật Intem mới dc vào
Mình muốn add boss vào maps BLH thì phải làm sao ? cách chỉnh máu , skillls cho boss (:|(:|
thanksssssssssssssssss\:D/\:D/\:D/

heocon24689
26-06-09, 12:54 PM
Bạn ơi chỉ cụ thể chút đi
Có nghĩa là add skills Mộng Điệp = cách nào ?
Chỉnh nó về dạng skill Tâm Pháp = cách nào ?
Bạn vào NPC môn phái nào đó (vi du nhu cái bang hay thúy yên, nga my , ....) thêm vào dòng đối thoại nhận skill
Addmagic(86,20)
Addmagic(89,20)
86 va 89 là tên skill mộng điệp và j do' mình ko nhớ
20 la số skill bạn tăng
Có j sai sót mong pro bỏ qua

nhoc1994
26-06-09, 01:17 PM

heocon24689
26-06-09, 01:45 PM
Cái đó phải hỏi Thái Hòa rồi...Server này hay thật nhưng có vài điểm thấy không thỏa cho lắm...
Đánh skill hinh như không thấy mất mana...mang đò gì cũng tăng máu với mana ghê wa' (100diem -> 200diem)..riêng skill bang hội máu và mana tăng >500 diêm/nữa giây(cộng max).Khó vào bang lắm yêu cầu để học skill bang cần điểm cống hiến cao ghê quá(50000)..Cái này minh test vao then nào dó cung được để nhận 50000 diêm(mình không nhớ code cho lắm)...Dù máu mana co 30000 đến nơi luyện công 170 và 180 đánh skill 200 mà quái lâu chết kinh khủng(nếu solo cân với nó mà không bơm máu thì minh die trước)...Vào công thành chiến mới zui (vào thành đánh 3 thèn bảo vệ thành đánh chết mới chuyện lạ(chỉ có ngũ đọc bấm bùa rồi dùng vô hình đọc chạy quanh nó mới die),đánh xong 3 thèn lại gặp thèn gì đó(Nhất Giang hay j do khong ro~) cho ra 3 cột ma cho tọa đọ sai nên chảng thấy đâu hết)..Còn tống kim + liên đấu + vượt ải + phòng thay đồ,.. chưa mở chức năng này..
Chỉ góp ý kiến mong thông cảm cho...

heocon24689
26-06-09, 01:57 PM
[QUOTE=nhoc1994;215873]Bạn ơi cho mình hỏi
Làm cách nào để tắt cái dòng Yêu cầu Thân Pháp 99999 trong con ngựa vậy ?
Làm sao để vào được Phòng thay đồ ?? Nó bảo là phải là nhân vật Intem mới dc vào
Mình muốn add boss vào maps BLH thì phải làm sao ? cách chỉnh máu , skillls cho boss (:|(:|
thanksssssssssssssssss\:D/\:D/\:D/QUOTE]
Tui khuyên pa đừng mang đồ thân pháp 99999 làm gì?Mang vào máu lên đên> 80000 máu là it(mà máu quy đinh thì < 31000 diểm)mang vào lại thấy yếu hơn....Còn muốn xem thử mang nó như thế nào thì chỉnh thân pháp khi tạo nhân vật lên 99999 la được..Vào Setting/player/Newplayer00(00 - 01:hệ kim 02 - 03:hệ mộc ...)chỉnh cái Activity lên 99999 rồi save lại.Khởi động lại Server tao tài khoản dăng nhập phái mà minh tăng thân pháp lên 99999...Vào Admin(pass 052914) nhận Ngựa,BK,DMH ,.. mang vào...nếu mang không được thì vào tăng thân pháp lên 1 điểm là mang được...Tui thử cái này rồi..Test thử đi pà kon

quangquoc
26-06-09, 02:37 PM
Tới giờ tui vẫn chưa đi công thành với PLĐ được nữa. hết biết đường chỉnh luôn, nhiều chức năng wá.

thachlong78
26-06-09, 05:11 PM
À sever đồ khá khủng + CS cao. Với lại máu chiến tối đa của sever là hồi 20k/ nửa s cơ bạn, bạn chú ý opt đồ ẩn với hiện, khá cao đó. Sever mình mục tiêu là chiến đấu lâu dài, còn cái công thành, với vượt ải chờ chút up lai cho, cái bản này lúc trước làm bản 3.0 nháp vào đó hơi nhiều ha`. Còn thực ra chữa cái lỗi công thành thì xem lại id máp công thành thay vào file giang nhất giang ở công thành thôi, máp này các bạn uot ra thoải mái không lo kẹt. Mấy cái kia ai thích add thêm thì pót lên rảnh sửa cho, Dã tẩu, ...., không tùy tiện cho vào được đâu. Còn ai thích viết cứ tự nhiên, chắc chắn các bạn sẽ học được nhiều cách viêt hơn đó, có gì thì pót luôn nên đay giải quyết luôn cho.

NhockShock
26-06-09, 06:58 PM
Anh thachlong ơi xem thử đoạn code này(em mới addMap mới) Sau đó em cho đoạn code này vào file .lua rồi add vào NPC nhưng mà khj chạy Gameserver thì báo lỗi:
Include("\\Script\\Global\\station.lua");
Include(\\Script\\global\\serverlib.lua (file://\\Script\\global\\serverlib.lua));
function main(sel)
Say(“Ban muon qua map test ko?”,2,”Ta Muon chu/ok”,”khi khac/OnCancel”);
End;
Function ok()
NewWorld(999,1600,3344)
Msg2Player("Ngoi yen chung ta di nao! Den Dong Hai Thuy Vuc...");
SetFightState(1)'
end;
function OnCancel()
end;
Nếu sai chỗ nào sữa giúp em tí nha

quangquoc
26-06-09, 07:24 PM
À sever đồ khá khủng + CS cao. Với lại máu chiến tối đa của sever là hồi 20k/ nửa s cơ bạn, bạn chú ý opt đồ ẩn với hiện, khá cao đó. Sever mình mục tiêu là chiến đấu lâu dài, còn cái công thành, với vượt ải chờ chút up lai cho, cái bản này lúc trước làm bản 3.0 nháp vào đó hơi nhiều ha`. Còn thực ra chữa cái lỗi công thành thì xem lại id máp công thành thay vào file giang nhất giang ở công thành thôi, máp này các bạn uot ra thoải mái không lo kẹt. Mấy cái kia ai thích add thêm thì pót lên rảnh sửa cho, Dã tẩu, ...., không tùy tiện cho vào được đâu. Còn ai thích viết cứ tự nhiên, chắc chắn các bạn sẽ học được nhiều cách viêt hơn đó, có gì thì pót luôn nên đay giải quyết luôn cho.

Cám ơn anh thachlong mong anh sửa lại sớm để anh em còn chiến nữa.
Thank ná.

nttien
26-06-09, 11:44 PM
pro nào làm được tống kim rồi chỉ mình làm với, add nv dã tẩu vô, nó kêu đi tk tích lũy điểm vậy là đành bỏ nv đó luôn, cứ mỗi lần ra nv đó là bỏ=> nản. Pro nào biết làm tk chỉ mình làm nha.

sẵn đây mình hỏi cái này luôn:
1. làm sao chỉnh mấy cái skill cho nó mất nội lực, dùng skill mà nội lực ko thấy nhúc nhích j hết, chán wa.
2. làm sao việt hoá mấy cái tên skill, thấy mấy cái skill tiếng tàu, nhìn kỳ kỳ.

ai biết chỉ mình fix mấy lỗi này cái. thank!

thachlong78
27-06-09, 03:59 AM
pro nào làm được tống kim rồi chỉ mình làm với, add nv dã tẩu vô, nó kêu đi tk tích lũy điểm vậy là đành bỏ nv đó luôn, cứ mỗi lần ra nv đó là bỏ=> nản. Pro nào biết làm tk chỉ mình làm nha.

sẵn đây mình hỏi cái này luôn:
1. làm sao chỉnh mấy cái skill cho nó mất nội lực, dùng skill mà nội lực ko thấy nhúc nhích j hết, chán wa.
2. làm sao việt hoá mấy cái tên skill, thấy mấy cái skill tiếng tàu, nhìn kỳ kỳ.

ai biết chỉ mình fix mấy lỗi này cái. thank!

Trước tiên skill mất nội lực xem ở spit skill trong skill.txt, them skill_cost vào là có tiêu hao nội lực, rồi chỉnh số nội lực tiêu hao ở spit skill. Nhưng để mất nội lực thì game sẽ có giới hạn rất lớn, đơn giản trên 33k mana miễn xuất chiêu.

Việt hóa mở represent04.dll mà mà việt hóa, việt hóa tên skilll.

Bạn cho dã tẩu vào mình nghĩ trêb 80% là lỗi, có bug, muốn không bug bạn fix lại. Muốn viết Tống Kim các việc căn bản phải làm như sau:
- Mở máp Tống Kim.
- Add NPC vào máp Tống Kim, viết spit cho các NPC tương ứng.
- Add NPC thằng sứ giả Tống Kim, viết spit cho nó: Thời gian báo danh, địa điểm vào bên tống, bên kim. Viết spit sau khi chết cho người chơi. Lựa chọn những mã task phù hợp làm điểm tích lũy, liên trảm, ... Viết công thức tính điểm tích lũy sử dụng liên trảm. Bạn có thể dùng setimeter như các bản TK hiện nay vẫn dùng (lỗi của nó là lỗi trong VL online khi số lượng người chơi không chỉ là 1 như off), logoutRV (khi sever bị ddos, nhân vật diss tỉ lệ NV bị kẹt là rât cao, nhân vật bị kẹt thì chỉ có cách del lập nhân vật mới chơi lại.

Tất cả những cái gì chung nhất chỉ có thế. Bạn phải hình thành cho mình 1 sơ đồ trong đầu viết mới chính xác được, trong những cái kia phần nào viết được rồi không nói, không viết được thì post lên đây.

Ngoài ra bạn nên áp dụng kiểm tra có cùng phe hay không tránh tính trạng người mình giết người mình vẫn lên điểm TL ầm ầm. Kiểm tra thời gian của quái tránh hết TK rồi mà vẫn đánh quá TK lên TL ầm ầm (Setimeter lỗi như cơm bữa). Và nhiều thứ để kiểm tra không cho 1 người sử dụng 2acc cày tích lũy.

Còn cái spit của bạn nhocksnock, bạn đã mở máp chưa, máp của bạn chắc chắn uot ra vào lại kẹt nhân vật.

thachlong78
27-06-09, 04:05 AM
Mà các bạn, bản sever này mình share đòi hỏi các bạn phải tự phat triển khá đấy, nhưng tuyệt đối không sảy ra các bug (trùng mã task), các bạn nên có gắng phát triển trên nền của nó, bản sever có cái nào có nghĩa đều sử dụng phù hợp chứ không phải để đó, đó là lí do mình đóng các chức năng thừa không thích hợp, bạn nào muốn add thêm gì vào thì phải post cose lên mình sửa cho, còn các bạn tùy tiện bug 90%. Các bản sever off có một nhược điểm rất lớn là không tương thích cho online, và lắm bug khi online (khi online mới thấy được bug nhiều thế nào).

Mr.Rezo™
27-06-09, 07:25 AM
Anh thachlong ơi xem thử đoạn code này(em mới addMap mới) Sau đó em cho đoạn code này vào file .lua rồi add vào NPC nhưng mà khj chạy Gameserver thì báo lỗi:
Include(\\Script\\global\\serverlib.lua (file://\\Script\\global\\serverlib.lua));
function main(sel)
Say(“Ban muon qua map test ko?”,2,”Ta Muon chu/ok”,”khi khac/OnCancel”);
End;
Function ok()
NewWorld(999,1600,3344)
SetFightState(1)'
end;
function OnCancel()
end;
Nếu sai chỗ nào sữa giúp em tí nha

Đây là script chuẩn dành cho chú em :">

function main(sel)
Say("Ban muon qua map test ko?",2,
"1.Ta Muon chu./ok",
"2.khi khac./OnCancel");
end;

function ok()
NewWorld(999,1600,3344)
SetFightState(1)'
end;

function OnCancel()
end;

thachlong78
27-06-09, 08:34 AM
À ra vậy hóa ra hỏi spit sai ở đâu, lua phân biệt chữ hoa chữ thường cần chú ý. Mà sao để mã map đến 999 thế. Mà thừa dấu ' kìa.

NhockShock
27-06-09, 08:53 AM
cảm ơn anhtai với lại thachlong nha để test thử nếu không sai sót gì em hỏi nha thank

NhockShock
27-06-09, 09:40 AM
Đây là script chuẩn dành cho chú em :">

Include("\\script\\global\\station.lua");

function main(sel)
Say("Ban muon qua map test ko?",2,
"1.Ta Muon chu./ok",
"2.khi khac./OnCancel");
end;

function ok()
NewWorld(999,1600,3344) ---999 quá lớn phải hạ xuống
SetFightState(1)
end;

function OnCancel()
end;

Cái code này dán vào NPC không được anhtai va ThachLong ơi...trong server thì có NPC nhưng kick vào NPC không có gì cả..Em cũng sữa lỗi dư cái dấu ' rồi nhưng load không đc... anh xem lại giúp em với ADDMaps mới rồi mà qua không được tux quá

Srr nha làm ngay trên topic ông luk cho dễ,
Sửa như tui ròi tạo 1 file vd npctest.lua nha rùi chép ngay vào thư mục script.
Rùi add code này vào file statup của sv

npc = AddNpc(123,1,SubWorldID2Idx(53),200*8*32,200*16*32 ) --cai 123 la id npc tùy cậu đổi nhá
SetNpcScript(npc,"\\script\\npctest.lua")

Chúc thành công <:-P

sang2305
27-06-09, 09:41 AM
Thêm chút ý kiến để anh em tham khảo!!! Sao bao ngày ngâm cứu test thử.Và phát hiện ra một số lỗi nho nhỏ sau:
1. Sript ngựa làm được nhưng yêu cầu thân pháp quá cao không biết đường sữa>>>lý do: trong sript ngưa chỉ tới thư viên serverlid.lua nhưng trong SV này không thấy đâu cả.phi Vân 150 thì dùng được nhưng lại là không khí.có hình 1 chiếc nhẫn nữa....không biết tại sao?Muốn tìm sữa mà không có file đó....với lại yêu cầu thân pháp tới 99999 sao kinh khủng thế?
2.Săn boss thì không rớt đồ gì cả, với lại quáy thì quá trâu bò.đồ thì shop thì vô cùng mắc.
3. Cho pass Admin mà không sao vô được Admin.Đi vươt ải không được.
4. Trùng sinh lại thì không thấy gì thay đổi. Chỉ cho lại điểm công thui.Mình không chơi online nên không biết trùng sinh là như thế nào?
5. Chế tạo thì không chế tạo được đồ pro.Dù cố găn nhưng không thấy đồ Bạch Kim.
Cuối cùng phải công nhận SV này rất hay.Tuyệt tuyệt lắm.đáng được điểm 10.
Mong bạn thachlong78 chỉ dạy thêm thank!!:">=D>

thaihoa91
27-06-09, 10:01 AM
Thêm chút ý kiến để anh em tham khảo!!! Sao bao ngày ngâm cứu test thử.Và phát hiện ra một số lỗi nho nhỏ sau:
1. Sript ngựa làm được nhưng yêu cầu thân pháp quá cao không biết đường sữa>>>lý do: trong sript ngưa chỉ tới thư viên serverlid.lua nhưng trong SV này không thấy đâu cả.phi Vân 150 thì dùng được nhưng lại là không khí.có hình 1 chiếc nhẫn nữa....không biết tại sao?Muốn tìm sữa mà không có file đó....với lại yêu cầu thân pháp tới 99999 sao kinh khủng thế?
2.Săn boss thì không rớt đồ gì cả, với lại quáy thì quá trâu bò.đồ thì shop thì vô cùng mắc.
4. Trùng sinh lại thì không thấy gì thay đổi. Chỉ cho lại điểm công thui.Mình không chơi online nên không biết trùng sinh là như thế nào?
5. Chế tạo thì không chế tạo được đồ pro.Dù cố găn nhưng không thấy đồ Bạch Kim.

Mún chỉnh option Item cho yêu cầu thân pháp nhỏ lại thì ko phải là khó ! Chỉ do bạn ko chịu tìm đọc các bài hướng dẫn tinh chỉnh mà thui !

Hướng dẫn chỉnh option Item theo ý mún trích từ Ebook của Cubin :

Sau đây mình sẽ HD các bạn chỉnh option cho đồ đạc, ko khó lắm đâu.

--Mình lấy cái Kim Lan Kiếm làm VD (các bạn sẽ áp dụng được với các thứ khác thôi )
---Các bạn vào settings/item/meleeweapon.txt mở nó lên bằng Excel (Hãy dùng Excel để chỉnh sửa sẽ ko bị lỗi.)
---Trong dòng thông tin về Kim Lam Kiếm các bạn thấy sau dòng Chữ Trang bị Hoàng Kim là số 99999 đây là giá tiền của món đồ này tiếp theo nó sẽ là số 123 đây là đẳng cấp của món đồ vì nó là đồ hoàng kim nên mới có đẳng cấp này đồ bình thường chỉ tới cấp 10 thôi, cái này ko quan trọng , sau đó là con số 0 và bây giờ là tới cái chúng ta quan tâm chính là op của đồ
Quote:
28 66 66 29 126 126
-----Giải thích : 28 là ID của op Sát thương nhỏ nhất 29 là Id của op Sát thương lớn nhất,
Quote:
66 66

Quote:
126 126
là chỉ số của op Sát thương nhỏ nhất và lớn nhất

ID 28 cho thấy rằng cái kiếm này sẽ có sát thương nhỏ nhất nhưng ko nói lên nó là bao nhiêu vì vậy
Quote:
66 66
là con số chỉ lên rằng sát thương nhỏ nhất của cây kiếm là 66 và sát thương lớn nhất của cây kiếm là 126 các bạn có thể chỉnh 2 dòng này để được cây kiếm có sát thương cao hơn tùy các bạn cho con số thay vào số 66 và 126.
---Tiếp theo
Quote:
115 30 60
-----Giải thích : 115 là ID của Op Tốc độ đánh ngoại công
Quote:
30 60
Nói lên rằng Kim lan kiếm sẽ có dòng tốc độ đánh ngoại công và xác xuất bạn nhận được Kiếm sẽ có tốc độ đánh từ 30 tới 60 , nếu bạn muốn lúc nào cũng nhận được kiếm có tốc độ đánh 100% như ảnh mình đã post các bạn sửa
Quote:
30 60
thành
Quote:
100 100
vậy là lúc nào kiếm này cũng có tốc 100 hé hé

****Đó là giải thích sơ qua và ví dụ cho các bạn hiểu tới đây chắc các bạn cũng thấy nó dễ dàng quá phải không, chỉ cần muốn có op nào thì cho ID của op đó vào là xong.
---Vẫn còn những điều sau các bạn cần biết và chú ý
1. 1 Món đồ chỉ có nhiều nhất là 7 op CHỨC NĂNG tính cả 2 dòng sát thương nhỏ nhất và sát thương lớn nhất với ID là 28 và 29 đó

2. Kèm theo 1 ID của op bao giờ cũng là 2 con số đi kèm nói lên op này trong khoảng nào ví dụ như cái tốc độ đánh vừa nãy mình đưa ra
Quote:
115 30 60
Tốc độ đánh Id là 115 và xác xuất nhận được đồ sẽ có tốc đánh trong khoảng 30% tới 60% cái này tùy các bạn chỉnh.

3.Sau 7 cái Id của op chức năng bao giờ cũng tới ID của op Yêu cầu ví dụ như ID op cuối cùng của Kim Lan Kiếm là
Quote:
137 10 20
thì ngay sau đó sẽ ko còn cái ID op chức năng nào nữa mà chỉ còn ID của op yêu cầu đó là
Quote:
36 99
ID 36 là Op yêu cầu đẳng cấp ( ở đây Kim Lan Kiếm yêu cầu đẳng cấp 99)

Chú ý: Kèm theo ID của op yêu cầu thìi chỉ có 1 con số đi theo mà thôi ko phải 2 con số giống như Op Chức năng

ID 32 : Op yêu cầu sức mạnh
Id 39 : Op Yêu cầu môn phái
**số kèm theo sau op yêu cầu 39
8:võ đang
4:Nga my
5:thúy yên
0:Thiếu Lam
1:Thiên vương
9:Côn lôn
3:Ngũ độc
6:Cái bang
7:Thiên nhẫn
2:Đường môn (hiện chưa có vũ khí đường môn, nhưng với cách chỉnh op này các bạn có thể tạo cho mình 1 cái tiêu giống đường môn vì vũ khi đường môn khi cầm lên tay chúng ta cũng ko nhìn thấy nên khỏi lo về mặt hình ảnh)

---------------Làm sao để biết Id của op-------------------
---Mình nghĩ nó nằm trong file magicdesc nhưng mà ko phải vì trong này Id có lúc trùng op mình thêm có lúc lệnh đi 3 chỉ số có lúc lệch 2 chỉ số, sau đây là cách các bạn test kiểm tra op nhanh và chính xác hơn
---Sau khi chỉnh xong file meleeweaon.txt bên server các bạn hãy copy nó qua bên jxclient\settings\item copy đè vào cái meleeweapon.txt trong này........chạy khởi động server xong bật client vào chơi lấy đồ bạn vừa chỉnh sẽ thấy có những dòng và các op các bạn đã chỉnh. Muốn thay đổi các Id của các op này kiểm tra các bạn ko cần chạy lại cả server mà chỉ cần thoát toàn bộ client sau đó chỉnh ID trong file meleeweapon.txt nằm trong settings của client là được mà thôi, sau đó lại vào client và chơi các bạn sẽ thấy các op đã thay đổi, cứ thế các bạn test kiểm tra có khoảng ~ 180 op tất cả......phần test dành cho các bạn , mình thì test rồi nhưng để các bạn tự test hay hơn...........

-------------------ID Vũ Khí--------------

1: tieu hao (chua ro)
2:loai hinh tieu hao
1:hp
2:the luc
3:noi luc
3:thoi gian canh x/giay**
4:dong thoi xuat xx**
=====5->27 test ko co======
28:sát thuong nho nhat**
29:sát thuong lon nhat**
30:ne tranh**
31:do ben**
32:suc manh**
33:than phap**
34:yeu cau sinh khi diem**
35:yeu cau noi cong**
36:Yêu cau dang cap**
37:thuoc tinh ngu hanh**
0:kim
1:moc
2:thuy
3:hoa
4:tho
38:Yêu cau gioi tính (0: nam; 1: nu)
39:Op Yêu cau môn phái*
0:Thieu Lam
1:Thiên vuong
2:Ðuong môn
3:Ngu doc
4:Nga my
5:thúy yên
6:Cái bang
7:Thiên nhan
8:võ dang
9:Côn lôn
40:tang sat thuong%**
41:tang ne tranh%**
42:giam thieu yeu cau%**?
43:không the phá huy
========44->84 test ko co========
85:Sinh luc toi da thêm vào diem**
86:Sinh luc toi da thêm vào %**
87:ko co (chua ro)
88hsl moi 1/2 diem**
89:Noi luc toi da thêm vào diem**
90:noi luc toi da them vao %**
91:noi luc them diem**
92:PHNL moi 1/2 giây
93:The luc thêm vào diem**
94:the luc toi da them%**
95:theluc them %**
96htl moi 1\2 them diem**
97:Suc manh + thêm diem**
98:Thân pháp thêm vào diem**
99:Sinh khí thêm vào diem**
100:Noi công + thêm diem**
101:Kháng doc %**
102:Kháng hoa %**
103:Kháng lôi %**
104:PTVL %**
105:Kháng bang %
106:Thoi gian làm cham %
107:ko co (chua ro)
108:Thoi gian trúng doc giam**
109:doc sat them vao diem**
110:thoi gian choang them vao%
111:TDDC %**
112ham vi sat thuong them vao %**
113:thoi gian phuc hoi
114:Kháng tat ca%**
115:TÐXC ngoai công**
116:TDXC noi cong**
117han don can chien diem**
118han don can chien %**
119han don tam xa them vao diem**
120han don tam xa them vao %**
121:STVL ngoai công diem**
123:Bang sát ngoai công diem**
124:loi sat ngoai cong them vao diem**
125:doc sat ngoai cong them vao diem**
126:STVL ngoai công %
127:giam toc do xuat chieu khi cong???
128:me hoac doi phuong ???
129:PTVL diem**
130:khang bang them vao dem**
131:khang hoa them vao diem**
132:khang doc them vao diem**
133:khang loi them vao diem**
134:chuyen hoa sat thuong thanh noi luc %**
135:may man them vao %**
136:hut sinh luc %**
137:Hút NL %
138:hut the luc %**
139:Ky nang thêm vào x cap**
140:ky nang he him tang x cap**
141:ky nang he moc tang x cap**
142:ky nang he thuy tang x cap**
143:ky nang he hoa tang x cap**
144:Ky nang he Tho tang x cap**
145:Ðay lùi % (??? chua hieu công dung)
146:Tan công chí mang %
147:lam choang %**
148:thoi gian keo dai trang thai ko tot x/giay**
149:Noi luc ho thân %
150:ko co (chua ro)
151:Né tránh thêm %
152:tan cong chi mang %**
153:PHSL moi 1/2 giây**
154hnl moi 1/2 giay**
155hong thu vat ly toi da %**
156:khang bang toi da %**
157:khang hoa toi da %**
158:khang loi toi da %**
159:khang doc toi da %**
160:khang tat ca %**
161:khang bang %**
162:khang hoa %**
163:khang loi %**
164:khang doc %**
165:sat thuong ngu hanh %**
166:ÐCX diem**
167:Ðo chính xác % (VK)

nhoc1994
27-06-09, 12:59 PM
:| cho hỏi cái này sài sever nào :|:|:|:|
Cái này thì sài server GHDS 1.0 dc đó bạn
Lưu ý : server phải cài font china
download về xong xóa 3 thư mục Settings , Script , maps của server 1.0 đi rùi paste 3 thư mục Settings , Script , maps của server 2.0 vào là oke

sangpronhat
27-06-09, 02:16 PM
Cái code này dán vào NPC không được anhtai va ThachLong ơi...trong server thì có NPC nhưng kick vào NPC không có gì cả..Em cũng sữa lỗi dư cái dấu ' rồi nhưng load không đc... anh xem lại giúp em với ADDMaps mới rồi mà qua không được tux quá
Hix sao cái id map đến số 999 lận vậy koi chừng thằng GS hem cóa load đến ID này đâu còn nữa ông gán = tools hay script, nói ông hãy thử nhá không nên có chữ viết hoa trong tên file cũng như khi gán, đây là kinh nghiệm đóa !
Thữ đi tui noái có sai hum ?<:-P<:-P<:-P

thaihoa91
27-06-09, 03:28 PM
Hix sao cái id map đến số 999 lận vậy koi chừng thằng GS hem cóa load đến ID này đâu còn nữa ông gán = tools hay script, nói ông hãy thử nhá không nên có chữ viết hoa trong tên file cũng như khi gán, đây là kinh nghiệm đóa !

Bổ sung thêm ví dụ :

+ Ko đc đặt tên file .lua như thế này : Test_Npc.lua

+ Nên đặt tên file .lua như thế này : test_npc.lua, TestNpc.lua

nttien
27-06-09, 05:33 PM

mình nghĩ mấy cái này bạn có thể khắc phục được:
1.mình đã add được mấy con ngựa cấp 100 trở lên, còn mấy cái vụ thân pháp cao, mình đã sửa đc luôn(chỉnh nó lại còn 100, hehe).
2.cái vụ săn boss thì bạn săn boss nào mình ko rõ, mình chỉ biết đã săn đc boss tiểu hk thì phải, đánh nó rớt toàn phúc duyên, boss đại hk thì mình săn nó cho: tiền, kn, chìa khóa(cái này ko biết sd sao T_T), bí kíp, mấy viên đá ép... mà bạn muốn đánh quái đc thì trùng sinh 10 lần sơ cấp và 1 lần cao cấp có lẽ sẽ đánh đc( tại mình đã thử qua^_^).
3.cái vụ admin thì lúc đầu mình vào đc, đến lần sau mình lỡ làm hư cái file đó nên del và chép file khác vô thế là :-s hết vô đc luôn, vụ đi vượt ải thì chỉ vô kiếm điểm phòng hỏa là 9 chứ ko có j đặc sắc.
4.Trùng sinh thì mỗi lần trùng sinh sẽ đc điểm tiềm năng và điểm kỹ năng cộng dồn=> giúp max skill.
5.vụ này chưa thử:x
mình đã làm đc mấy cái từ 1 đến 4, chưa thử cái 5(sẽ thử sau), nên post cho bạn rõ.
Mình nhận thấy sv này có tính ổn định và rất hay.

penhung
27-06-09, 05:39 PM
cho em xin 1 bài hướng dẫn về online đi ! em làm hoài mà đưa lên online ko được ! chắc vì cái IP ! coi IP sao vay anh ! hjx hjx !

nttien
27-06-09, 05:42 PM
Trước tiên skill mất nội lực xem ở spit skill trong skill.txt, them skill_cost vào là có tiêu hao nội lực, rồi chỉnh số nội lực tiêu hao ở spit skill. Nhưng để mất nội lực thì game sẽ có giới hạn rất lớn, đơn giản trên 33k mana miễn xuất chiêu.

Việt hóa mở represent04.dll mà mà việt hóa, việt hóa tên skilll.

Bạn cho dã tẩu vào mình nghĩ trêb 80% là lỗi, có bug, muốn không bug bạn fix lại. Muốn viết Tống Kim các việc căn bản phải làm như sau:
- Mở máp Tống Kim.
- Add NPC vào máp Tống Kim, viết spit cho các NPC tương ứng.
- Add NPC thằng sứ giả Tống Kim, viết spit cho nó: Thời gian báo danh, địa điểm vào bên tống, bên kim. Viết spit sau khi chết cho người chơi. Lựa chọn những mã task phù hợp làm điểm tích lũy, liên trảm, ... Viết công thức tính điểm tích lũy sử dụng liên trảm. Bạn có thể dùng setimeter như các bản TK hiện nay vẫn dùng (lỗi của nó là lỗi trong VL online khi số lượng người chơi không chỉ là 1 như off), logoutRV (khi sever bị ddos, nhân vật diss tỉ lệ NV bị kẹt là rât cao, nhân vật bị kẹt thì chỉ có cách del lập nhân vật mới chơi lại.

Tất cả những cái gì chung nhất chỉ có thế. Bạn phải hình thành cho mình 1 sơ đồ trong đầu viết mới chính xác được, trong những cái kia phần nào viết được rồi không nói, không viết được thì post lên đây.

Ngoài ra bạn nên áp dụng kiểm tra có cùng phe hay không tránh tính trạng người mình giết người mình vẫn lên điểm TL ầm ầm. Kiểm tra thời gian của quái tránh hết TK rồi mà vẫn đánh quá TK lên TL ầm ầm (Setimeter lỗi như cơm bữa). Và nhiều thứ để kiểm tra không cho 1 người sử dụng 2acc cày tích lũy.

Còn cái spit của bạn nhocksnock, bạn đã mở máp chưa, máp của bạn chắc chắn uot ra vào lại kẹt nhân vật.

thank thachlong78, cái vụ dã tẩu mình ko hiểu lắm về bug nhưng mình đã add đc mấy cái dã tẩu như:
1.dã tẩu sai đi nâng kn => làm đc.
2.lên pk=> cũng làm đc nốt
3.lên danh vọng=> cái này đã có lần thử (tạm ổn)
4.đánh tích lũy => cái này chưa biết sao(theo như bạn nói thì mình còn thiếu bước mở map tk) do đó thằng dã tẩu nó ko cho mình đi, để mở map xem sao.^_^

NhockShock
27-06-09, 06:59 PM
Cảm ơn sangpro nha để mình test thử rồi có ji mình hỏa lại

quangquoc
27-06-09, 07:00 PM
Tui đi vượt ải không được, tới giờ click vào nó nói chưa đủ cái gì đó quên ời để đi vượt ải. Cho hỏi luôn cái Sprict của thằng vượt ải nằm ở đâu kiếm hoài không thấy.( để fix cái vụ thời gian lại)

nhoc1994
27-06-09, 07:02 PM
Tui cũng bị lỗi thời gian đi vượt ải bạn bjk cách fjx chỉ tui với :-@

alexhao
27-06-09, 07:56 PM
link download bị lỗi rồi down ko được ai up len media fire cái

thachlong78
27-06-09, 09:09 PM
thank thachlong78, cái vụ dã tẩu mình ko hiểu lắm về bug nhưng mình đã add đc mấy cái dã tẩu như:
1.dã tẩu sai đi nâng kn => làm đc.
2.lên pk=> cũng làm đc nốt
3.lên danh vọng=> cái này đã có lần thử (tạm ổn)
4.đánh tích lũy => cái này chưa biết sao(theo như bạn nói thì mình còn thiếu bước mở map tk) do đó thằng dã tẩu nó ko cho mình đi, để mở map xem sao.^_^

Chà bạn này không hiểu ra vấn đề rồi, điểm tích lũy bạn phải dặt mã task phù hợp, không thì bao nhiêu điểm cũng vậy thôi, mà bê dã tẩu vội vàng thế, tỉ lệ bug tầm 90%. Bạn làm NV dã tẩu được ok, nhưng sẽ có cách trả nhiệm vụ dã tẩu mà không cần phải làm (trước cái sever Hạo Khí Anh Hùng dính đây), chà.

nttien
27-06-09, 09:47 PM
Chà bạn này không hiểu ra vấn đề rồi, điểm tích lũy bạn phải dặt mã task phù hợp, không thì bao nhiêu điểm cũng vậy thôi, mà bê dã tẩu vội vàng thế, tỉ lệ bug tầm 90%. Bạn làm NV dã tẩu được ok, nhưng sẽ có cách trả nhiệm vụ dã tẩu mà không cần phải làm (trước cái sever Hạo Khí Anh Hùng dính đây), chà.

uh, bạn nói có phần đúng. cái phần lên danh vọng, nhìu khi ko làm nhưng cũng có thể trả nv, nhưng khi nhận lại, thì nó vẫn đòi hỏi phải có đủ, nhưng lâu lâu vô trả nv thì đc, cũng pó tay thiệt:-??

cái tk chắc mệt rùi, làm hoài ko đc, chán quá. mở map, làm task lại=> đúng thiệt nản( có câu thành ngữ đúng: muốn ăn thì lăn vào bếp).

NhockShock
01-07-09, 04:57 PM
ThachLong ơi cho hỏi cách đổi pass Admin đc không chỉ mình với....

anhvaem_n2s
01-07-09, 06:05 PM
mình mới chơi nên ko biết nhiều có điều muốn hỏi thế này: mình đã cài thành công GHDS 2.0 rồi nhưng có một trục trặc nhỏ là mình đi đánh wai thì rất lâu,xuất chiêu đến gần 10 lần mới mất vài trăm máu,có khi không mất mặc dù đang đánh ở 10x. ai biết lỗi này là j và cách khắc phục ra sao không vậy,thank mọi người trc

thienvinh12312
01-07-09, 06:34 PM
bạn nào chơi đc rùi thì share sever cho mình với.Mình moi cài lại máy không có sever nào có font cả.Copy vào sever giangleloi share thì nó ghi connet DB thất bại.Cám ơn trc

nhoc1994
01-07-09, 08:54 PM
Bạn thachlong78 ơi ngoài cách viết spit nhiệm vụ ra bạn còn biết viết spit khác ko chỉ tui luôn đi tui rất thích viết spit :D
Vd như spit bán đồ chẳng hạn :-"

NhockShock
02-07-09, 03:42 PM
=((ai cho em hỏi em làm sever lên online gùi mà sao đánh pass admin zô nó lại hok cho :( ip của em là 192.168.1.3 :(
Muốn đưa lên online thì đọc ở đầu bài ThachLong đã port đó.Còn cái pass Admin thì lên web download cái update 2.0 về parte vào server là được pass : 052914

nttien
02-07-09, 05:17 PM
giải nén update 2.0 ra thì có file sipt gì đó chép cái đó trc' rồi đè file ... của sever 2.0 lên hay sau hay là fải chép sever trc' rồi chép cái đó

bạn làm như thế này nè, trước tiên giải nén cái sv GHDS 2.0 ra, sau đó down cái update 2.0 về chép đè vào sv vừa giải nén, vậy là xong rùi đó.>:D<

nhoc1994
02-07-09, 06:23 PM
Đã có bác nào làm dc script nhiệm vụ của 10 môn phái từ 1x>9x chưa vậy ?????

nhoc1994
02-07-09, 08:50 PM
bạn ơi nhân vật Intem là ji vậy
Tui ko vào được phong thay do nó kêu phải là nhân vật Intem mới được vào ???????????????????????????????