PDA

View Full Version : [Help] Cách dùng code web game ???

madatakesi0701
10-06-09, 11:01 AM
mọi người cho hỏi code web game là cái gì và dùng để làm gì , hôm trước mình vào topic code bitefight nhưng khi down về thì chả hiểu gì , giải nén ra toàn thấy mấy cái file .php với 1 folder tên là img mọi người giải thích cho mình đc không , nếu có phần mềm hoặc cách dùng thì post lên đây cho mình với :-c

thienxinan
10-06-09, 11:15 AM
Chòy! webgames là game chơi trực tiếp trên web -_-! cần có hosting hỗ trợ ngôn ngữ đó thì mới chơi đc ! vậy thoi!

Alexandria
10-06-09, 11:52 AM
code :-s nằm trong mấy file php đó chứ ở đâu nữa
pó tay

acquydianguc
10-06-09, 03:08 PM
sao em up code web game lên host lai hok chơi dc
chỉ cần up code lên host là chơi dc hả

Alexandria
10-06-09, 03:09 PM
sửa lại user pass như của mysql trên host
tên data nữa

acquydianguc
10-06-09, 03:13 PM
mà up thế này chơi host có bị lag hok vậy
cho em xin nick chat có gì pm hỏi anh may vấn dề

Alexandria
10-06-09, 03:16 PM
tùy tốc độ của host
và webgame ấy có nhiều form hay ảnh ko

acquydianguc
10-06-09, 03:19 PM
Địa Ngục và Thiên Đường
magic school(vua pháp thuật) đó ai bản đó đấy

thienxinan
11-06-09, 09:21 AM
hjx! 2 webgame ấy mà Up lên host chạy đc sợ liền trừ phi là VSP hay Co-Localtion thì họa may -_-! ( hok thì cài Vertrigo hay Appserve về nhà mà cài chơi -_-! )

madatakesi0701
11-06-09, 04:05 PM
mọi ng` nói tớ chả hỉu gì cả ? moị người up cách dùng code và giải thích code là gì đc không dùng để làm gì chứ mọi người nói chả hiểu gì

chihai093
20-06-09, 09:34 PM
mọi ng` nói tớ chả hỉu gì cả ? moị người up cách dùng code và giải thích code là gì đc không dùng để làm gì chứ mọi người nói chả hiểu gì
Giải thích cho bạn hiểu luôn khái niệm code bắt đầu khi nghành công nghiệp game phát triển, mọi thứ luôn dựa vào code để bắt đầu nên. Nói tóm gọn code là một đoạn mã gồm 1 những chữ số xáo trộn nhau một cách lắc léo ( đối với game ) còn đối với web code là một bảng mã quy định sẵn cách hình thành một trang web vd đây là code html đơn giản nhất : <head>Chao Mung Toi CLBGAMES<head> cái mà tôi tô chữ đỏ là một đoạn code để tạo nên phần đầu của một website = ngôn ngữ html đơn giản còn đối với php thì nó là một bậc cao hơn ( cái nì thì chịu chưa học hết :-ss )

Còn cách dùng code thì tôi nghĩ bạn nên tìm một ebook hướng dẫn tạo một website hay forum VBB gì đó trong đó hướng dẫn rất rõ ràng từ cách cài đặt localhost cho tới chỉnh thông số SQL cho phù hợp. Khi nắm rõ cách làm đó rùi thì việc chạy web game trên localhost cũng đơn giản hơn..$-)