PDA

View Full Version : 1 cách chống Crash cho GS các phiên bản SCF V6 + V7

adm_mubmt
07-06-09, 10:19 AM
Để chạy được GS của các phiên bản này cách tốt nhất yêu cầu cấu hình của máy và cài đặt thêm các phần mềm sau:
-Dram 512 (tốt nhất là 1Gb)
-Ổ cứng còn trống là 5Gb
-Cài đặt hệ điều hành: tất cả
Phần mềm quan trọng nhất cần cài đặt:
đầu tiên các bạn phải cài đặt:
*.net framework 3.5 -> download tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cài đặt xong các bạn nên cài thêm:
*visual C++ 2008 runtime ->download tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
=> sau khi cài xong các bạn restart lại máy là ok
Riêng bản pendulum (đến thời điểm này là tốt nhất) các bạn chỉ nên thay đổi ip và user+ pass sa trong các file connectserver, mapserverinfo.dat và các thư mục ranking, event, Scfdb3 ngoài ra các bạn để mặc định ip lan là 127.0.0.1, thay đổi nó là dễ bị lỗi lắm :))
Lưu ý: đối với SQL các bạn nên chọn SQL 2005 hoặc SQL 2000 SP4 để tránh bị lỗi nhé!

Olala
07-06-09, 11:21 AM
cám ơn bác nhé nhưng bác cài như thế máy chủ của bác còn bị crach nữa không ?

Lưu ý: đối với SQL các bạn nên chọn SQL 2005 hoặc SQL 2000 SP4 để tránh bị lỗi nhé!
cho link download 2 cái này luôn đi

adm_mubmt
07-06-09, 11:58 AM
mình mới cài lại win và run server pendulum 2 ngày nay thấy vẫn bình thường, chưa có hiện tượng gì gọi là "don't send.." hoặc là bị out cả. chắc là cũng khả quan đấy
còn SQL các bạn có thể shearch trên google hoặc ra ngoài cửa hàng đĩa mua cũng đc mà, nhưng nếu các bạn đã sài SQL 2000 rồi thì có thể download update lên SP 4 tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (nhưng nhớ là phải off server mới update được nhé)

Olala
07-06-09, 01:38 PM
bác cho mu online chứ mỗi sever online ít nhất khoảng 20 đến 30 người thì mới biết có crach hay không

mylove09
07-06-09, 04:03 PM
Thanks công post , but không hiệu quả đâu. Crash là do GS chứ chẳng liên quan gì tới cấu hình máy cả

ttlsonline2
07-06-09, 09:48 PM
Do cả win nữa :D .... chạy trên win 2k3 Crash chỉ còn 5%

Van_Bom
08-06-09, 09:36 AM
cho Bờm hỏi 1 chút nha, Bờm dowload hết 2 cái đó rùi, nhưng mà sao mỗi cái có khoảng 3 Mb thôi là sao vậy, Bờm thấy nó ít Mê quá à nên hơi lo lo
với lại mấy cái này chỉ dàng cho loại chip 64 bít thôi à, chíp Pen IV 32 bít có sài được ko vậy ta...

à còn cái này nữa Bờm chả hiểu gì hết các bạn nói GS bị "Crash" là nó bị làm sao thế, có phải nó bị lỗi don't send ko vậy, hi hi Bờm nên ko hiểu lắm.....nói cho Bờm biết với nhá....

mylove09
08-06-09, 09:41 AM
Crash là chỉ sự xung đột giữa các ứng dụng với nhau
Nói thế có gì sai các pro đừng chém nhé

Van_Bom
08-06-09, 09:44 AM
xung đột giữa các ứng dụng với nhau, vậy nó xảy ra cái hiện tượng gì vậy bạn, có phải là server chạy được khoảng vài tiếng là nó die lun phải ko, tự dưng tắt ngóm à, thế còn mấy cái trương trình kia sao nó ít Mê quá vậy, Bờm dowload có đúng ko hả bạn....

mylove09
08-06-09, 10:12 AM
100% run , không phải lo đâu
aaaaaaaaaaa spam

Van_Bom
08-06-09, 10:14 AM
vậy chứ Crash là chỉ sự xung đột giữa các ứng dụng với nhau,

nó có hiện tượng gì vậy, Bờm chỉ thấy hiện tượng là server chạy được khoảng 1 tiếng thì cái linhk gameserver.exe tự dưng nó don't send roài die lun......cái này có phải là Crash ko nhỉ....

mylove09
08-06-09, 10:17 AM
Thú thực thì mình cũng chưa từng dùng sv nào bị crash cả.
Cách tốt nhất là bạn dùng chuơng trình Xupload ( tuơng tự như startup )
Có một điểm đặc biệt hơn là khi GS đột nhiên tắt thì nó sẽ tự mở lại cho bạn

GooglePro
08-06-09, 07:07 PM
mod làm việc ký cục quá bài thế này mà trong boss hỏi đáp. chuyển qua kho lưu trữ và khóa lại bài chỉ mang tính chất tham khảo, nó cũng là 1 cách để khắc phục crack,ở đây không spam..

mylove09
08-06-09, 10:10 PM
Thì vẫn có người hỏi và mình đáp thôi . đỡ spam thêm topic mới , đâu có gì sai nhỉ :(