PDA

View Full Version : JX Server Update ngày 6-6-2009

Trang : [1] 2 3

Mr.Rezo™
06-06-09, 10:53 AM
Sau những ngày để member phải chờ đợi lâu :) hôm nay mình release phiên bản

JX Server 5.0 khá hoàn thiện . Đã sửa lỗi skill và tạo nhân vật nữ hệ thổ bị lỗi :)

Các bạn có thể tham khảo 1 số tính năng :
+ Nhiệm vụ Hoàng Kim
+ Trang bị Bạch Kim và BKMP ( Mua ở Thợ Rèn Ba Lăng Huyện )
+ Ép trang HKMP : dùng Huyền Tinh cấp 8 - 10 và Tử Thủy Tinh để ép . Mua Huyền Tinh và Thủy Tinh ở Thần Bí Thương Nhân = Điểm Phúc Duyên
+ Ngựa cấp 180 - Ngựa BK - HK ( Mua ở người bán ngựa Tương Dương )
+ Chiến trường Tống Kim và Tống Kim Đặt Kỹ
+ Kỹ năng môn Phái gồm : Kỹ năng từ cấp 10 - 90 - 120
+ Chuyển sinh nhân vật ( tối đa 5 lần ) mỗi lần chuyển sinh có skill
+ Ăn Cháo Lạc Bát ( Đào Hoa Đảo )
+ Thành lập bang hội và có skill riêng rành cho Bang Hội
+ Tẩy Tủy ( đã sửa lỗi )
+ Event Quả Huy Hoàng - Làm Bánh Chưng - Đổi 12 tảng bảo đồ lấy HKMP ( đánh boss ở map 7x trở lên sẽ nhận được )
+ Chức năng nhân đôi điểm kinh nghiêm .
+ Liên đấu - Lôi Đài Tỷ Võ
+ Server có sử dụng chức năng điểm phúc duyên và nạp xu của server GHDS thích hợp cho các bạn kinh doanh LAN hoặc Online ....

* Lưu ý : Mọi vật phẩm đều kiếm ở các map 7x trở lên . Lên đánh quái sẽ ngẫu
nhiên nhận được 1 vật phẩm bất kỳ . Phúc Duyên Lộ có thể đổi điểm phúc duyên ở Thần Bí Thương Nhân và Tiền Đồng để nạp xu ở NPC lều cá .

Link Download Server :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Download Patch Client :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai download nhớ thank mình nhé để còn phục hồi chức MOD

huynhdongbon
06-06-09, 10:56 AM
đươc pót tem rồi sướng quá đi

Mr.Sgin
06-06-09, 10:57 AM
thanks anh Tài đẹp zai nhìu ;)

kienchua
06-06-09, 11:04 AM
2 file giống nhau hả anh :-/ , ai gửi cho em SQL 2000 với

matrong3005
06-06-09, 11:06 AM
ANHTAI cái chức năng liên đấu với lôi đài tỉ võ là mình tự sướng chứ không phải đánh với boss hả

kennhovip
06-06-09, 11:06 AM
thanks anh Tài đep zai nhiều nha :p đang đợi fix lỗi xong nè bây giờ tét thử:D

Mr.Rezo™
06-06-09, 11:08 AM
Chức năng Liên Đấu và Lôi Đài Tỷ Võ em mở 2 account vào chơi :D

2 chức năng này là để chơi LAN và Online :)

matrong3005
06-06-09, 11:09 AM
o anh ơi 2 cái down hình như giống nhau cả chua pathclien rùi

Mr.Rezo™
06-06-09, 11:12 AM
Anh sửa lại link rồi :D xin lỗi các chú . Làm server thâu đêm nên đầu nó hơi

bị zẩm zẩm tí :)) mọi người download và ko pm yahoo vì hôm nay ko support

để thời gian nghỉ ngơi và đi chơi với vợ :X

|-|øn€¥
06-06-09, 11:49 AM
Đang down và chuẩn bị test.
H cứ đi chơi thoải mái đi tôi test xong nếu có bug tôi send file tổng hợp :D.

thienvinh12312
06-06-09, 11:59 AM
Cho em hỏi là xài client nào và sever có font hay no font vậy

Mr.Rezo™
06-06-09, 12:18 PM
@thienvinh : Đây là Server và xài client Vinagame em ạ . Client China cũng ok

@Honey : Ông bug bug vừa thôi cho member còn chơi . Bug hoài chán rồi :|

jxdevbro
06-06-09, 12:43 PM
anhtai bị giáng chức mod vì đã band 3 cái nick mà ko hỏi lí do đấy tai ạhh, liệu mà band cái thứ 4 này nhé.

Minh1213
06-06-09, 12:46 PM
Đang download về test :D.................

Alexandria
06-06-09, 12:48 PM
cố lên :-"
gắng lấy lại chức mod ko thì các mod khinh thường :)

NhockShock
06-06-09, 01:03 PM
thank anhtai nhá để test rồi cho ý kiến nha..

Mr.Rezo™
06-06-09, 01:05 PM
anhtai bị giáng chức mod vì đã band 3 cái nick mà ko hỏi lí do đấy tai ạhh, liệu mà band cái thứ 4 này nhé.

1 con gà đã lên tiếng ở đây :)) thưa bạn tớ bị giáng chức vì do cãi lộn với các MOD

khác trong clbgamesvn.com :) chứ tớ có banned đến 100 cái anh DH cũng chả làm

gì tớ đâu =))

NhockShock
06-06-09, 01:23 PM
anh tài ơi đến chỗ nào để lên cấp chứ luyện lâu was

NhockShock
06-06-09, 01:32 PM
Server đến tươngduong nhưng mua ngựa không được xem lại anh tai ơi
Chuyen Sinh 1 lan lan 2 khong duocw

eeeee616
06-06-09, 01:53 PM
Mới test skill xong TL thì skill 9x hok có thay vào đó có 2 chiêu đường môn 1 chiêu 5 độc ^^. Còn các skill như loạn hoàn kích, chiêu bùa 9x của côn lôn thì phải vẫn hok tăng đc, ngựa phi long thần mã 150 vẫn ko khí ngựa huyền kim môn phái vẫn hok mua đc...., Máu trên 30k vẫn bị lỗi, Máu của quái rất ít động 9x cũng như động 2x, 3x :D....Đang test típ :) sr nói nhìu lỗi quá hok bik chủ tp có giận hok ^^ hj`

jxdevbro
06-06-09, 02:19 PM
1 con gà đã lên tiếng ở đây :)) thưa bạn tớ bị giáng chức vì do cãi lộn với các MOD

khác trong clbgamesvn.com :) chứ tớ có banned đến 100 cái anh DH cũng chả làm

gì tớ đâu =))

Thế càng tốt :))............................................... .........

ntnh19_4
06-06-09, 02:37 PM
anhtai ơi làm sao để x2 kn vậy, vả lại đồ HKMP lấy ở đâu vậy anh, em đi cả Ba Lăng Huyện mà ko thấy gì cả :(

Minh1213
06-06-09, 02:41 PM
Cho hỏi bác tài cái ! Nhạc Vương Kiếm đánh ở đâu ra vậy, Nguyên Soái hả ?

Mr.Rezo™
06-06-09, 02:45 PM
anhtai ơi làm sao để x2 kn vậy, vả lại đồ HKMP lấy ở đâu vậy anh, em đi cả Ba Lăng Huyện mà ko thấy gì cả :(

Cho hỏi bác tài cái ! Nhạc Vương Kiếm đánh ở đâu ra vậy, Nguyên Soái hả ?

Đã nói rồi . x2 kn đi đánh quái rơi ra vật phẩm . HKMP ra thợ rèn ở Tương Dương

. Nhạc Vương Kiếm lên Tống Kim mua = điểm tích lủy của xaphu tống kim

deadcome
06-06-09, 03:06 PM
Lên LV thi gặp Chú nào ai bik chỉ mình cái nào ???

|-|øn€¥
06-06-09, 03:24 PM
Muốn hoàn thiện thì phải tìm bug.
Chứ cứ bug tóe loe thì theo ông có ai chơi ko nào #-o

|-|øn€¥
06-06-09, 03:25 PM
Lên LV thi gặp Chú nào ai bik chỉ mình cái nào ???

Ra bà già tên tiếng tàu ở phía đông Ba Lăng Huyện.
Bà già mà có nhiệm vụ tìm ngọc bội ở VL online đó bạn.

kinglxag
06-06-09, 03:41 PM
tks anh nhìu :D đang down về test

hongliem8x
06-06-09, 04:00 PM
thanks ban tai nhièu . Có làm nhiện vụ môn phái không bạn .

thienfind
06-06-09, 04:37 PM
Cái này Có cần tạo font ko vậy bác !

thienvinh12312
06-06-09, 04:41 PM
sao em tạo tai khoản không đc, nó ghi là có lỗi, không thể tạo tài khoản.Em dùng cái JXStartupClient.exe.Có cách nào khác để tạo tài khoản không vậy mấy anh ơi

blackhat
06-06-09, 04:42 PM
vào đánh sướng tay thật nhưng server còn bug cụ thể là
-Có một số con ngựa khi cưỡi không nhìn thấy gì
-Phái thiếu lâm bị lẫn 2 skill của ngũ độc
còn lại chưa biết

Mr.Rezo™
06-06-09, 04:42 PM
Không cần cài font China . Yêu cầu các bạn đọc kỹ bài viết từ đầu trang 1 - 2

mình đã giải đáp rồi . Yêu cầu không hỏi thêm .

Mr.Rezo™
06-06-09, 04:48 PM
Hiện tại mình đã sửa lại xong lỗi ngựa không khí - mua ngựa ở Tương Dương

và skill Thiếu Lâm . Còn lỗi nào các bạn cố update hết trong hôm nay để mình

fix lại và sáng mai upload lên đ.c ;)

h3a2e1g9
06-06-09, 05:01 PM
vo phai Nga Mi, Thieu Lam ma khong mua duoc bi kip 120, mac do bach kim mon phai, he thong khong hieu minh da gia nhap phai Nga Mi, Thieu Lam
Cảm ơn

h3a2e1g9
06-06-09, 05:21 PM
sao khong hoc duoc skill 150,200 vay

bomhanoi
06-06-09, 05:41 PM
thêm cả skill 150 200 vào nữa đi bạn ................

eeeee616
06-06-09, 06:02 PM
Ak` phái Côn Lôn chiêu 9x lốc á đánh ra hok đc bạn ơi dù mình cầm đao oy`, 5 độc thì có chiêu sâu vô hình hok hiện lên đc, chiêu hàn long bát vũ TL đánh hok ra hình ^^

hiphopls
06-06-09, 06:47 PM
Hem lập dc acc và khi đăng nhập vào game thì "Kết nối với sever thất bại"
làm ơn chỷ dùm cách. Thanks

nhoc1994
06-06-09, 06:52 PM
các lỗi cần fjx
ngựa tàng hình
phái TL bị lẫn 2 skill của 5doc + Skill của DM
Skill hàng long bát vũ của TL đánh ko ra hình ( đánh như skill TV )
còn các skill khác như skill bùa 9x của 5doc + skill Loạn hoàn kich + skill bùa 9x Thiên nhẫn ...vv... tăng ko được
Mua ngựa Huyền Kim Môn Phái xong mở rương lên chả thấy ngựa đâu hết
Máu trên 30k thì bị đưa về 0
=:) =:) =:)

Mr.Rezo™
06-06-09, 07:05 PM
Các member phải thật sự là thông cảm cho mình bởi vì ... người làm ra server

cho các bạn là 1 người .... không biết chơi võ lâm 100% =)) giờ mình thật sự cần 1 ai

am hiểu về Võ Lâm Online có thể hỗ trợ mình . Nếu thế may ra mình fix đc.mấy cái lỗi

skill này :D

DaDuyTeo
06-06-09, 07:47 PM
Anh tài ơi lên này hok có skill 200 hả anh :( . Buồn quá :(

DaDuyTeo
06-06-09, 07:50 PM
Anh tài ơi anh fix giùm em cái lỗi sao em tới thèn bán ngựa Tương Dương thì kô mua đc ngựa zậy anh . Còn tới đại lý thì mua đc .

Mr.Rezo™
06-06-09, 07:54 PM
Skill 200 anh không làm đ.c . Nếu cố thì trong tuần sau anh fix tất cả các lỗi

hoàn chỉnh . Còn vụ ra Tương Dương mua ngựa mai anh upload lên 4rum :)

blackhat
06-06-09, 09:14 PM
có một vấn đề hơi nản là skill hàng long bất vũ của thiếu lâm đánh không ra chưởng và mất 3 skill 9x +2 skill lạc đề

Minh1213
06-06-09, 09:52 PM
Cố fjx nha pác, thanks bác 1 cái lấy tinh thần :)

Minh1213
06-06-09, 10:25 PM
Bác tài kiểm tra lại sao không chuyển sinh lần 2 dc, lv 200 rồi mà nó cứ bảo chưa đủ cấp 150

bahamut3000
07-06-09, 04:19 AM
anhtai ơi cho hỏi mình sài cái này [Tutorial] HD cài JX full cho server cubin nofont và các sv nofont khác (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
của giangleloi thì có up lên được không vậy ?

Mr.Rezo™
07-06-09, 07:53 AM
anhtai ơi cho hỏi mình sài cái này [Tutorial] HD cài JX full cho server cubin nofont và các sv nofont khác (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
của giangleloi thì có up lên được không vậy ?

Cái hướng dẫn đó dùng được em ạ :D có gì tự tìm hiểu nhé chứ cái gì cũng post lên

đây là sao :-ss

vutruong
07-06-09, 09:38 AM
anh oi sao em cai nan dau thi co NPC nhung khi tat sever di hon sao khoi dong lai vao thi ko thay NPC dau la sao ha anh...

Minh1213
07-06-09, 09:44 AM
- Chưa khởi động NPC ở vệ binh thành môn
- GameServer bị lag

hiencui995
07-06-09, 09:50 AM
Này bạn ơi cho mình hỏi cái Jx server này chơi không có mạng (offline) được không ?Nếu được thì mình cám ơn .Mong bạn phục hồi được chức Mod trong thời gian sớm...:-h

Minh1213
07-06-09, 09:56 AM
Bó tay ông này ! tất nhiên là chơi offline được rồi :|

hiencui995
07-06-09, 10:08 AM
her her , tại mình thấy chữ server nên ...
Thông cảm...hì...
Khoái cái server của CuBin , vì ko cần font China (cái tiếng mà tui ghét nhất ) .Lại up bài thường xuyên nữa...
Mấy nay thường thấy CuBin up bài có tựa đề "JxOnline" chứ không phải "JxOffline" như trước nữa nên tưởng tượng...hô hô...$-)

Mr.Rezo™
07-06-09, 10:14 AM
Vâng thưa bạn . Bạn nhầm đề tài rồi ạ . Đây là server của tớ chứ ko phải của

cubin :) mình chỉ lấy Server Cubin làm sv gốc để dev lên chứ đừng có nhầm ;)

bahamut3000
07-06-09, 11:20 AM
bạn ơi cái patch client bị hư rồi , mình down đi down lại mấy lần vẫn có lỗi CRC, up lại lẹ lẹ cho mình nhé

mình muốn việt hóa nó thì làm thế nào?

Mr.Rezo™
07-06-09, 11:27 AM
Patch client không hề bị lỗi . Bạn nên xem lại winrar của bạn ;) việt hóa thì bạn

tự việt hóa trong script đi :) có nhiều cái để làm với 1 new member như bạn !

bahamut3000
07-06-09, 11:53 AM
cho hỏi thêm 1 câu nữa, client của cái này down ở đâu? có cần thêm patch gì không?

lúc đầu mình sài client sv cubin no font của giangleloi chưa patch của bạn thì chơi được, patch xong hết chơi T_T

binhkubin
07-06-09, 12:08 PM
Patch client không hề bị lỗi . Bạn nên xem lại winrar của bạn ;) việt hóa thì bạn

tự việt hóa trong script đi :) có nhiều cái để làm với 1 new member như bạn !
cái patch client bị lỗi rồi bạn ơi mình cũng bị giống bạn đó:(

zake100
07-06-09, 12:09 PM
sao em tạo tai khoản không đc, nó ghi là có lỗi, không thể tạo tài khoản.Em dùng cái JXStartupClient.exe.Có cách nào khác để tạo tài khoản không vậy mấy anh ơi
bạn vào đây down cái này cai file volam do
nhớ cài iis roi sau đó cop vào cai <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mở ie lên rồi dánh địa chỉ la localhost/volam rồi vào đăng kí

hoangtutinhyeu
07-06-09, 12:12 PM
cho hỏi chỉ down mỗi pacth này, hay phải dung ca pacth của các server share hum nọ nữa?

bahamut3000
07-06-09, 12:41 PM
có người down cái patch client bị lỗi giống mình rồi kìa, bạn upload lại dùm đi :(
cảm ơn nhìu
mà cái này sài client nào vậy bạn, có cần patch thêm gì ko ?

cutis1
07-06-09, 12:51 PM
anh oi cho em hoi sao em cam` vu~ khi' bach kim thi` ko thay' hinh` :|

lonnel_cutle
07-06-09, 01:51 PM
bạn vào đây down cái này cai file volam do
nhớ cài iis roi sau đó cop vào cai <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mở ie lên rồi dánh địa chỉ la localhost/volam rồi vào đăng kí
Anh nói rõ hơn cách cài web võ lâm được không anh?

ngoaho
07-06-09, 02:12 PM
éc, vừa xem mấy cái chỗ giới thiệu, có cả nạp thẻ, skill bang hội,

bahamut3000
07-06-09, 04:25 PM
anhtai ơi, upload lại cái patch client dùm đi >.< chắc chắn là bị hư rồi, unrar có 1 file báo lỗi CRC :(

mà client của bản này là down ở đâu vậy có cần up thêm patch nào không, ai biết chỉ với >.<

jxvietnam
07-06-09, 04:29 PM
Chưa test nhưng thank trước:D.30charrrrrrrrr

sieunhan12
07-06-09, 04:42 PM
hix, còn cái bug tvb không có đao bạch kim nữa nè anhtai

bahamut3000
07-06-09, 06:30 PM
hix, còn cái bug tvb không có đao bạch kim nữa nè anhtai

doimap
07-06-09, 06:44 PM
Tui đang sài client của Alextuan khi down về sài thì: chép đè client thì báo lỗi, khi sài server này thì vào game không thấy gì hết mà cũng không thấy hình nền gì cả, nói chung chỉ thấy hình đăng nhập! Ai biết chỉ giúp cho! Thanks trước!

Mr.Rezo™
07-06-09, 07:22 PM
lời khuyên cho doimap là không nên xài server alextuan mà nên xài sv của mình vì server alextuan nói thẳng ra là server cùi chỉ đ.c cái no font thôi chứ không có gì đáng kể cả . Với lại Server alextuan chỉ xài được những file của server đó . Chép file của server khác vào là lỗi ngay

lonnel_cutle
07-06-09, 08:13 PM
Cho em hỏi sao khi chạy server thì nó báo lỗi ở chỗ bishop vậy anh? Hình như là pass sai thì phải?

namlshb0002
07-06-09, 08:52 PM
cái này thì đúng rùi nhe, server này user là akari bạn ak`!
Mình cũng bị lỗi đó hỏi mãi mới biết , hjx

kienchua
07-06-09, 08:57 PM
anh tai ơi cho em hỏi , làm thế nào để lên luôn lv 200

namlshb0002
07-06-09, 09:25 PM
Đúng là unrar lỗi 1 File Anhtai ak`, bạn xem lại nhe ^_^

Mr.Rezo™
07-06-09, 09:42 PM
anh tai ơi cho em hỏi , làm thế nào để lên luôn lv 200

Lên lv em ra chỗ ông già cạnh NPC A phương ở Ba Lăng Huyện ý . Bấm vào ông

ý rồi chọn "Lên Level" là em lên được level 200 luôn .

@member : Hiện tại mình đang fix 1 bản mới hơn . Dự tính phiên bản sau mình fix

hoàn chỉnh 100% do sử dụng server gốc của Giang Hồ Dậy Sóng. Đợi 5 ngày nhé

bahamut3000
07-06-09, 10:14 PM

ai biết cách chỉnh droprate và exprate chỉ luôn nha, cảm ơn nhiều :-p

willy_vonka
07-06-09, 10:35 PM
Anh ơi xem coi mấy bước làm này làm đúng không em dơn về rùi mà cài đi cài lại không đươc:
_ Giải nén
_Chỉnh IP card mạng ảo (192.168.1.2)
_Chỉnh IP serverlist sửa tên server
_Tao SQL db ( acc.. )
_Chỉnh pakeup map.pak > maps.pak
_copy workset.ini vào server
_copy serverlist từ server sang client
Chạy server ( server đảm bảo connect succesfull hết , mấy cái link kia cũng OK luôn) vào game có hiện server và đăng nhập nhân vật thì không vào được bên trong . chỉ thấy ghi " Kết nối server thất bại" .Server hiện chữ "PlayerDbLoad Failed"
Chẳng hiểu nó bị lỗi gì? anh xem có chổ nào còn thiếu hoặc không ổn xin hãy chỉ em với . Em có post bài này mấy lần rồi nhưng chẳng thấy ai trả lời:x

khiemdung
07-06-09, 10:54 PM
anh tuan ơi, em down 2 link của anh ở trang 1 rồi, mà không bít cài anh chỉ e cách cài được không càng cụ thể càng tốt, bằng hình cũng được hay anh có yahoo ko, cho e xin cho việc tiện hỏi cài đặt. Anh gởi dùm e cách cài và các file clien và sever được không. E cài của thằng alex tuan rồi, nản lắm toàn bị lỗi đánh quái chỉ được các thành pó tay. A gíp dùm e nha thaks trước.(*)(*)(*)

chans0ng10x
07-06-09, 11:03 PM
Anhtai a`
minh xin gop 1 yCai Skin Cai Bang Co' The? Lam` Giong Nhu Cua Vinagame ko? neu lam duoc hay~ hay lam nhe . minh thich nhat skin CB do'

Mr.Rezo™
08-06-09, 07:12 AM
Anhtai a`
minh xin gop 1 yCai Skin Cai Bang Co' The? Lam` Giong Nhu Cua Vinagame ko? neu lam duoc hay~ hay lam nhe . minh thich nhat skin CB do'

anh tuan ơi, em down 2 link của anh ở trang 1 rồi, mà không bít cài anh chỉ e cách cài được không càng cụ thể càng tốt, bằng hình cũng được hay anh có yahoo ko, cho e xin cho việc tiện hỏi cài đặt. Anh gởi dùm e cách cài và các file clien và sever được không. E cài của thằng alex tuan rồi, nản lắm toàn bị lỗi đánh quái chỉ được các thành pó tay. A gíp dùm e nha thaks trước.(*)(*)(*)

@chans0ng10x : Để anh thử nghiên cứu xem em ạ .

giúp em qua TeamViewer :) Còn nữa anh tên là Tài chứ khong phải Tuấn ;)

bomhanoi
08-06-09, 07:40 AM
cho thêm skill 200 vòa nhé bạn tài

Minh1213
08-06-09, 08:43 AM
Muốn chỉnh tỉ lệ rớt phúc duyên với tiền đồng thì chỉnh ở đâu anhtai

willy_vonka
08-06-09, 10:10 AM
Anh ơi xem coi mấy bước làm này làm đúng không em down về rùi mà cài đi cài lại không đươc:
_ Giải nén
_Tao SQL db ( acc.. )
Chạy server ( server đảm bảo connect succesfull hết , mấy cái link kia cũng OK luôn) vào game có hiện server và đăng nhập nhân vật thì không vào được bên trong . chỉ thấy ghi " Kết nối server thất bại" .Server hiện chữ "PlayerDbLoad Failed"
Chẳng hiểu nó bị lỗi gì? anh xem có chổ nào còn thiếu hoặc không ổn xin hãy chỉ em với . Em có post bài này mấy lần rồi nhưng chẳng thấy ai trả lời:x

Trời đất ! :( Không ai chịu giúp mình à =((

doimap
08-06-09, 10:15 AM
willy_vonka:
Bạn thử cài thêm card IP ảo 192.168.1.2, nhớ là thêm chứ không có sửa card đã có! đừng copy nhiều!

doimap
08-06-09, 10:17 AM
Xin chỉ dùm cách khắc phục lỗi sau:

willy_vonka
08-06-09, 01:11 PM
doimap:
Tại sao phải tạo thêm card mạng ảo nữa vậy bạn ! Mình sửa hoài có sao đâu 5 link vẫn chạy bình thường chẳng có vấn đề gì mà:(|)

Lỗi của bạn chắc là do file map trong client rồi kiểm tra lại thử xem

gamegold
08-06-09, 06:13 PM
Anh ơi xem coi mấy bước làm này làm đúng không em dơn về rùi mà cài đi cài lại không đươc:
_ Giải nén
_Tao SQL db ( acc.. )

Nếu bạn down tất cả ở trang đầu rồi thì chỉ cần:
Chỉnh IP ảo của máy thành 192.168.1.2

Không có mấy cái này:

_Tao SQL db ( acc.. )
_copy serverlist từ server sang clientNếu cài lại SQL thì làm như bình thường!
Chép setting ở server sang client pass bishop là akari
Disable cái logo mạng cuả máy chỉ để logo mạng ảo chạy thôi!

@anhtai:
Tư thế xuất chiêu của cái bang bổng và chưởng giống nhau khác mới đúng!
Mấy skill này thấy xuất ào ào mà miss cũng nhiều!
Chỉ có luyện công từ 1x tới 10x còn hơn thì tới đâu thế!
Quái một số map ít muốn nhiều thi làm sao!
Không đổi chìa khóa từ 1 lên 2 được

bahamut3000
08-06-09, 07:03 PM
chỉ rớt được tiền và mấy thứ linh tinh, muốn chỉnh rớt đồ thì làm thế nào?
chỉ exp rate ở đâu thế
ai biết chỉ giúp với :D

kienchua
08-06-09, 08:25 PM
anh tai ơi , làm như nào để học đc tất cả skill các phái thế , mua ngựa ở tương dương ko dc , ra đai lý thì mua dc nhưng cưỡi ko thấy hình con ngựa

bahamut3000
08-06-09, 10:00 PM
không thấy hình con ngựa là do patch có vấn đề, vì server này không nói rõ là sài client nào, + thêm patch gì nữa nên dễ bị lỗi lắm >.<

có ai biết add thêm map vào thế nào không vậy, mình vô worldset add hoài không được :(

namlshb0002
08-06-09, 10:56 PM

Mình add nick Yahoo bạn nhe ! Giúp mình cài Volam off này với nhá ! Thank U !

bxtpro
09-06-09, 07:52 AM
sau khi sua lỗi = bản trên thì vô game chỉ thấy hình nền lúc đăng nhập :(( Ai bít chỉ dùm em cái

chans0ng10x
09-06-09, 08:41 AM
_ Giải nén
_Tao SQL db ( acc.. )

Loi~ Nay` Minh Cung~ da tung gap
ban co cai forn China ko neu' cai` thi` cai` lai forn tieng anh la ok
neu duoc nho thask minh:)

vutruong
09-06-09, 10:39 AM
anh oi em cai thanh cong doi nhung khi vao thi khong thay NPC dau ca do la loi gi vay ,giup em voi...

†soulmaster†
09-06-09, 11:16 AM
ra gặp con cầm thương cưỡi ngựa để kích hoạt npc

trannhudit
09-06-09, 11:20 AM
(*)
Các member phải thật sự là thông cảm cho mình bởi vì ... người làm ra server

cho các bạn là 1 người .... không biết chơi võ lâm 100% =)) giờ mình thật sự cần 1 ai

am hiểu về Võ Lâm Online có thể hỗ trợ mình . Nếu thế may ra mình fix đc.mấy cái lỗi

skill này :D

Sao giống mình thế chứ. Chẳng biết chơi VL nhưng thích cài vào cho vui ac ac. Mà sao nó khó chơi quá nhĩ. Không giống MU và tò khác. Bạn nào chơi VL ủa vinagame thì pm với bạn ấy giúp đỡ đi để hoàn thiện hơn đi. Cảm ơn bạn đã bỏ công ra làm cho mọi người có cái chơi lúc "NÔNG NHÀN THỜI GIAN"

nhatlinh_3737
09-06-09, 01:01 PM
Patch lên bản 5.0 beta hay clien TQ vậy anh?

Mr.Rezo™
09-06-09, 01:30 PM
Patch lên bản 5.0 beta hay clien TQ vậy anh?

Patch vào client Vinagame nội ơi chứ patch vào 5.0 beta nào :-ss đừng bảo đang

xài cái server tui share cách đây gần 1 tháng nha :|

SOul LOve ™
09-06-09, 03:47 PM
link down cái patch client bị lỗi rồi .. có mấy người bị rùi mà sao ko thấy up lại link khác nhỉ :s

nhoc1994
09-06-09, 04:03 PM
rãnh fjx dùm cái lỗi Skill côn lôn Đao 9x nha đánh ko dc

vutruong
09-06-09, 05:17 PM
anh oi ! em vaop thi ko thay con cam thuong , vao thi tan vuon ko nha trong ko co con NPC lao ca

nhoc1994
09-06-09, 05:31 PM
sac tiếng việt ko dấu sao hiểu pa

vutruong
09-06-09, 05:40 PM
anh oi! em vào thi ko thấy thang NPC lào ,chỉ tàn vươn không nhà trống ,không co thang npc lào ca

SunFlower2k9
09-06-09, 06:10 PM
mấy bạn ơi . Cho mình hỏi mình có thể chép cái Patch này lên Client Của VNGame Hiện tại đc ko . Nếu k thì cho mình xin link download client TQ Nhá :D

khiemdung
09-06-09, 06:56 PM
@chans0ng10x : Để anh thử nghiên cứu xem em ạ .

em cám ơn anh nhìu lắm, nhưng hiện giờ em đang bận ôn thi cuối kì Đại học, để khoảng 2 tuần nữa e sẽ thử gôd luck for you

__[SoCk]__
09-06-09, 07:24 PM
Cho em hỏi, server này mình chạy trên Client trung quốc dc không. Hay bắt buộc phải Client Vinagame

thaihoa91
09-06-09, 07:29 PM
__;212341']Cho em hỏi, server này mình chạy trên Client trung quốc dc không. Hay bắt buộc phải Client Vinagame

Xài Client Vinagame nguyên gốc + Patch Client hoặc Client TQ nguyên gốc + Patch Client thì đều dc ! Nhưng xài Client Vinagame nguyên gốc hoặc Client TQ nguyên gốc thì ko dc !

Mr.Rezo™
09-06-09, 07:48 PM
Chúc chú Hòa thi tốt rồi rảnh còn support hộ anh chứ member pm nhiều quá

anh support không xuể . Mà pm hỏi về Server a còn giải đáp chứ ông nào cũng

hỏi cách install thì có biết cũng không trả lời đ.c :(( mệt :|

bxtpro
09-06-09, 08:06 PM
anh Tài up lại cái file Patch Client đi anh

sieunhan12
09-06-09, 08:15 PM
anh tài cho sjn cai ID dồ full với ngựa chỉnh lại đi kỳ quá toan ngựa gì đâu không á trnag bị gm có kô có ID đồ làm sao đây

quoctruongnd92
09-06-09, 08:51 PM
mình đăng nhập đc rồi, đến lúc kích vào nhân vật để log game thì nó báo
Sever đang bị gián đoạn.vui lòng thwur lại .
Là sao hả bạn.
Giúp mình khắc phục đc ko

quoctruongnd92
09-06-09, 08:57 PM
ak ở cái S3Relay nó báo:
FAIL: recilent db - 192.168.1.2 ( mình đã đổi IP ở máy mình thành 192.168.1.2)

whatlove
09-06-09, 09:50 PM
mình đăng nhập đc rồi, đến lúc kích vào nhân vật để log game thì nó báo
Sever đang bị gián đoạn.vui lòng thwur lại .
Là sao hả bạn.
Giúp mình khắc phục đc ko

bạn xem bạn có cái mạng nào khác ko nếu có disabblle nó đi chỉ để 1 cái mạng có ip 192.168.1.2:)) nếu đc thank mình phát

quoctruongnd92
09-06-09, 10:06 PM

Se7eN747
09-06-09, 10:10 PM
đổi trong thư mục data :
maps.pak thành map.pak ( client TQ )
map.pak thành maps.pak ( Client VNG )

quoctruongnd92
09-06-09, 10:43 PM

bahamut3000
09-06-09, 11:03 PM
cái này là do patch sai 1 số file pak, cụ thể file nào thì hỏi tác giả chứ mình không biết :D

quoctruongnd92
09-06-09, 11:33 PM
mình copy các file .pak của VNG vào chung data với patch của tác giả nhưng vẫn bị mất hình.
Ai giúp mình với

quoctruongnd92
09-06-09, 11:34 PM
nó còn bị 1 cái nữa là ngoài quá ở Ba Lăng Huyện ra thì ko đánh đc quái ở đâu+ ko nhìn thấy trên quái, chỉ thấy tên NPC và hoàn toàn mất hình ảnh trừ bản đồ map(nhà cửa.....)

bahamut3000
10-06-09, 12:42 AM
copy file pak của VNG vào => càng nhiều lỗi hơn ;))

trieulong
10-06-09, 02:35 AM
mấy pác fix lại jup em cái link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
donwload server với, nhấn vào download cái nó hiện ra như vầy *Invalid File. This error has been forwarded to MediaFire's development team.*

quoctruongnd92
10-06-09, 07:05 AM
ai có updatemd.pak send cho em với

whatlove
10-06-09, 07:49 AM
nó còn bị 1 cái nữa là ngoài quá ở Ba Lăng Huyện ra thì ko đánh đc quái ở đâu+ ko nhìn thấy trên quái, chỉ thấy tên NPC và hoàn toàn mất hình ảnh trừ bản đồ map(nhà cửa.....)

bạn vào clieen mở cái packagr.ini lên bạn đổi maps thành map như sau:
[Package]
Path=\\data
0=serverlist.pak
1=slistcache.pak
2=update02.pak
3=update.pak
4=update04.pak
5=update03.pak
6=update01.pak
7=skills.pak
8=spr.pak
9=resource.pak
10=maps.pak -----> bạn sửa thành map.pak
11=settings.pak
12=ui.pak
13=script.pak
14=font.pak
15=sound.pak
16=bachkim.pak
17=updatep.pak
18=freeresource.pak

nếu ko đc thì pó tay vì mình cũng bị và thử ..mình đc

ai có updatemd.pak send cho em với

link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vào down đi

sang2305
10-06-09, 07:54 AM
bạn vào clieen mở cái packagr.ini lên bạn đổi maps thành map như sau:
[Package]
Path=\\data
0=serverlist.pak
1=slistcache.pak
2=update02.pak
3=update.pak
4=update04.pak
5=update03.pak
6=update01.pak
7=skills.pak
8=spr.pak
9=resource.pak
10=maps.pak -----> bạn sửa thành map.pak
11=settings.pak
12=ui.pak
13=script.pak
14=font.pak
15=sound.pak
16=bachkim.pak
17=updatep.pak
18=freeresource.pak

nếu ko đc thì pó tay vì mình cũng bị và thử ..mình đc

link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vào down đi
Không được bạn oi!Vì mình cũng mê cái games này lắm.mình thử đủ cách hết rồi.nhưng đều vô vọng!Cầu mong có Pro nào đó chỉ dùm[-O<

quoctuan2712
10-06-09, 07:58 AM

SaoPaulo1
10-06-09, 07:59 AM
Vất vả cho tài quá 8-> .Mấy cái lỗi nhỏ anh em tự fix đc chứ

batuochl
10-06-09, 08:48 AM
sao anh tài bảo sáng nay ra bản updata mà trưa thấy đâu nhỉ sốt ruột quá

JackSparrow
10-06-09, 09:05 AM
cái đó bạn làm thế này xóa cái file NpcRes trong settings của clien là ok rồi nếu còn lỗi bạn pót hình lên có thể giải dc >Nếu còn Cái map bạn đừng nên sửa trong packpage.ini mà sửa trong data cho giống nhau là dc nếu sửa trong packpage.ini thì phải sửa thêm trong config.ini nữa ( tất cã đều nằm trong thư mục clien )

langtubac248
10-06-09, 09:27 AM
anhtai ơi mình down 2 file của bạn về rùi giải nén đè lên nhưng khi chạy Vlstarup thì bị như vầy nè
nó bị sao vậy giúp mình với nha

DirectX
10-06-09, 10:07 AM
Không được bạn oi!Vì mình cũng mê cái games này lắm.mình thử đủ cách hết rồi.nhưng đều vô vọng!Cầu mong có Pro nào đó chỉ dùm[-O<
vào Client\Settings xóa mục NpcRes đi

DirectX
10-06-09, 10:09 AM
anhtai ơi mình down 2 file của bạn về rùi giải nén đè lên nhưng khi chạy Vlstarup thì bị như vầy nè
bạn download cái startup khác về giải nén ra là sử dụng được ah

DirectX
10-06-09, 10:10 AM
vào client\settings xóa NpcRes đi

JackSparrow
10-06-09, 10:43 AM
bạn sửa trong cái starupcf.ini(tên gì đó ko nhớ nhớ là có starup ở đầu) trong mục chứa starup thành đường dẫn sever và ip của bạn là oki

SunFlower2k9
10-06-09, 10:59 AM

JackSparrow
10-06-09, 11:08 AM
Mua ở đại lí đó mà cái script mua ngựa môn phái bi6 lỗi roài nên chĩ mua dc ngựa thường thoai

langtubac248
10-06-09, 11:54 AM
hì cám ơn anh em đúng là mình chưa chỉnh lại ip
đã chạy đc server nhưng mà chạy thì lại không thấy hình gì hết
phiền các bạn lần nữa nha ;))

Mr.Rezo™
10-06-09, 01:35 PM
Chỉ giải đáp cho langtubac248 1 câu này nữa bởi vì những lỗi bạn đưa ra đã đ.c

giải quyết rồi . Vào client mở package.ini sửa map.pak thành maps.pak . Vào

tiếp data của client sửa map.pak thành maps.pak . Xong

langtubac248
10-06-09, 01:54 PM
uhm cám ơn anhtai lần sau mình sẽ tự tìm kiếm :)

quoctruongnd92
10-06-09, 02:05 PM
anhtai cho em xin cái updatemd.pak đc ko anh

nhoc1994
10-06-09, 03:35 PM
Chạy server = tay đi pa ơi [-X

nhoc1994
10-06-09, 03:46 PM
anhtai cho em xin cái updatemd.pak đc ko anh
download ve gjaj nén ra sẽ có file updatemd.pak
Link download updatep , update00 ....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 90eb379b
Pass gjaj nén All là prettyboy_bn hoặc mega-shares.com <:-P<:-P<:-P

langtubac248
10-06-09, 05:06 PM
Mua ở đại lí đó mà cái script mua ngựa môn phái bi6 lỗi roài nên chĩ mua dc ngựa thường thoai
ủa làm gì có phi vân bôn tiêu gì đâu bạn
chỉ có mấy con ngựa hoàng kim àhh :(
Mình mau thấyi chỉ con thứ 2 là thấy bình ( hình chiếu dạ mà đeo vô nó ra Xích Thố :)))
giờ góp ý cho anhtai xíu để anhtai hoàn thiện hơn ha :big_smile:
- giảm bớt tỷ lệ rơi xu + chìa khóa +tiền ( rơi nhìu quá nhanh chán :D)
- cái bản đồ mà săn bos ấy mình chạy thấy màu đen xì hà :sweat:
- đổi chìa khóa thì chỉ mất tiền hok đc gì cả
hết rùi góp ý vậy thui chờ 2 ngày nữa để down server mới của anhtai xem sao :big_smile:

langtubac248
10-06-09, 05:08 PM
Chạy server = tay đi pa ơi [-X

cái lỗi đó là do chưa chỉnh lại IP bạn àh

namlshb0002
10-06-09, 05:22 PM

Cái này là do bạn chưa chỉnh lại đường dẫn trong 2 file Startupcfg.ini và SwordConfig.ini trong thư mục Server đó bạn ak`! Chỉnh lại đường dẫn đến thư mục Server của bạn nha ! Thank mình 1 Phát nào ! :P

khiemdung
10-06-09, 05:55 PM
Anh Tài pơ cho e số ĐT của anh để dễ liên lạc được ko a. thanks a trước

altkimlong
10-06-09, 06:17 PM
lão chôm đâu cái script ép chìa khóa của sever tôi đưa lên thế lão kia :|

trieulong
10-06-09, 06:46 PM
mấy pác jup em với, sau em khởi động đến Bishop.exe thì nó đứng im vậy,BishopAcc="akari"
BishopPass="1111" đúng ko mấy pác,

Mr.Rezo™
10-06-09, 07:05 PM
@altkimlong : ăn nói hàm hồ . Chẳng qua thấy nội dung event của ông hay thì

viết vào tiện nếu có server mới thì update cho ông luôn . Nói chôm nghe ghê

thấy mồ :-ss

altkimlong
10-06-09, 08:23 PM
ò , mà cũng thấy ngộ , chả lẽ giống đến từng chữ như vậy =.=

mà trước h tui chưa hề share sever của tui lên mạng , lạ nhỉ :|

dknyover
10-06-09, 08:33 PM
cho mình hỏi download 2 cái nì xong rồi copy đè lên client của VNG ah.
Mình mới nghỉ VL onl. cài VL chả bik cái rì thông cảm

thaihoa91
10-06-09, 09:22 PM
cho mình hỏi download 2 cái nì xong rồi copy đè lên client của VNG ah.
Mình mới nghỉ VL onl. cài VL chả bik cái rì thông cảm

Ừh ! Thấy cái nào là file .pak thì bỏ vào thư mục data trong Client ! Còn lại thì cứ để vào thư mục Client là dc !

nhoc1994
11-06-09, 08:54 AM
Loi ghép chìa khóa ra ông lễ wan tai BLH ép 3 Chìa khóa 1 = 1 chìa khóa 2 hoặc 3 chìa khóa 2 = chìa khóa 3 thì ko ghép duoc
kô có liên dau NPC nó kêu Chưa đến thời gian liên đấu hoài ah mặc dù trong script nó ghi là 6h , 6h15 ... có liên đấu nhưng tới jo đó nó cũng kêu chưa bắt đầu ---->> Event Minh nguyêt Trấn cũng vậy thằng Lễ wan nó kêu " Hoat động Event tết chưa tơi thời gian hoat động "
Wai' toàn rot ra HT 1 , 2 ,3 mà may viên HT đó có dùng được đâu ? chi sài HT 8 , 9 , 10 để ép đô` ak ????????
Tuong Tự thằng bán ngựa TD nhấp zô mua ngựa thấy nó Im Re chẳng thấy trả lời lại
Lum tien` thj he thong noj' : khong du~ cho~ chua' do` hjx...hjx
:-??:-?? b-(b-(

lonnel_cutle
11-06-09, 09:25 AM
Anhtaidepzai nói sẽ sửa lỗi nhưng đến bây giờ chẳng thấy chuyện gì xảy ra cả. Lỗi vẫn hoàn lỗi:
1/ Thiếu Lâm lẫn 3 skill của Ngũ Độc, Đường Môn với Côn Lôn.
2/ Skill ngoại công một số phái đánh quái cả ngàn cái mà không mất một giọt máu nào cả.
3/ Lỗi đổi chìa khóa.
4/ Chuyển sinh chỉ được một lần cho dù up lên lv 200.
5/Mua ngựa chỗ Tương Dương không được. Ngựa môn phái mua không được.
Và còn 2 cái lỗi hình như chỉ mình là bị:
1/ Mua vũ khí Bạch Kim chỗ thợ rèn Ba Lăng Huyện cầm lên mà chả thấy đâu.
2/ Con ngựa Bạch Kim lv 150 mang vào cũng chả thấy.

nhoc1994
11-06-09, 09:31 AM
Lỗi ko thấy hình ảnh vũ khí và ngựa bạn wa topic này đảm bảo 99,99% thành công :D

trieulong
11-06-09, 09:34 AM
mấy pác giúp em với, sao em khởi động sever đến bishop thì nó đứng yên,có phải taikhoan la txjx pass 1111 ko.giúp em với

Mr.Rezo™
11-06-09, 09:39 AM
Bạn giỏi thì bạn làm đi :) cái loại ngồi chờ ăn sẵn rồi đòi hỏi người khác :)) nói ra

không biết ngượng mồm còn lên đây nói ;) giỏi thì tự tay làm Server đi chứ việc

*** gì phải lên đây xin xỏ với download

thaihoa91
11-06-09, 09:54 AM
Anhtaidepzai nói sẽ sửa lỗi nhưng đến bây giờ chẳng thấy chuyện gì xảy ra cả. Lỗi vẫn hoàn lỗi:
1/ Thiếu Lâm lẫn 3 skill của Ngũ Độc, Đường Môn với Côn Lôn.
2/ Skill ngoại công một số phái đánh quái cả ngàn cái mà không mất một giọt máu nào cả.
3/ Lỗi đổi chìa khóa.
4/ Chuyển sinh chỉ được một lần cho dù up lên lv 200.
5/Mua ngựa chỗ Tương Dương không được. Ngựa môn phái mua không được.
Và còn 2 cái lỗi hình như chỉ mình là bị:
1/ Mua vũ khí Bạch Kim chỗ thợ rèn Ba Lăng Huyện cầm lên mà chả thấy đâu.
2/ Con ngựa Bạch Kim lv 150 mang vào cũng chả thấy.

Hôm qua cũng có nick tên là bahamut3000 nói như thế này :

nói thật nếu cài khó quá thì đừng cố gắng cài làm gì, cài được rồi vô chơi là thất vọng ngay
1. có vài map
2. skill không hề có hỗ trợ :|
3. lỗi tè le
4. tất cả quái đều 100 máu và 100 def :| trừ boss mà có mỗi 1 con boss chứ mấy :|
5. đánh quái chỉ rớt tiền + vài thứ linh tinh :|
....
hix, bao giờ mới có server của bọn vinagame đây, cứ như server của muoffline hay lineage offline là quá ngon :x

Tui nói lại như thế này :

her her ! Do bạn chưa Test hết Server thui ! Bạn thử kiếm cái Server No Font Xuân Thu về mà Test xem hoặc Server anhtai đều OK (Server anhtai còn dc update thường xuyên để Fix các lỗi là khác !)

Mấy cái lỗi trên bạn nói nếu đọc Ebook của Cubin hoàn toàn có thể Fix dc ! Chỉ sợ RAM bạn ko đủ nhiều để mở hết maps thui !

Đây là cách mở maps trong Ebook của Cubin nè :

Thân chào các bạn ! Sau khi cài đặt xong server chắc hẵn các bạn rất chú tâm đến việc mở thêm maps để chơi cho hấp dẫn.
Nay mình xin hướng dẫn các bạn cách mở maps trong jx offline.Mình không biết đúng không nhưng mà các bạn thử xem vì mình chưa chắc lắm khoảng 75%.
Như theo bài Cấu Trúc Chung Của Một Server thì tôi có thể nói phần maps thì ta sẽ nói đến các dữ liệu của maps ở mục Maps trong server.Mục Maps trong server gồm có:
*File có tên WorldSet.ini -----File này chứa các ID của từng maps được mở để chơi game.
Cấu trúc của Flie này như sau Đây là mẫu WorldSet.ini của mình)

[Init]
Count=35 ----- Đây là số thông báo số Maps được mở.
[World]
World00=53------Ba Lăng Huyện
World01=59------Thiên Vương Bang
World02=65------Sơn Động Thiên Vương Đảo
World03=67------Tầng 2 Sơn Động Định Hồ
World04=71------Mê Cung Bạch Thuỷ Động
World05=77------Mê Cung Yến Tử Động
World06=73------Mê Cung Phục Lưu Động
World07=115----Cái Bang Phái
World08=80------Dương Châu
World09=116----Tầng 1 Địa Hạ Mê Cung(Tường Vân Động)
World10=9-------Trường Giang Nguyên Đầu
World11=340----Mạc Cao Quật
World12=336----Phong Lăng Độ
World13=326----Tống Kim(Khu vuc binh nguyen (so cap))
World14=19------Kiếm Các Tây Nam
World15=131----Côn Lôn Phái
World16=25------Đường Môn Phái
World17=13------Nga Mi Phái
World18=49------Thiên Nhẫn Giáo
World19=103----Thiếu Lâm Phái
World20=154----Thuý Yên Phái
World21=81------Võ Đang Phái
World22=22------Mê Cung Bạch Vân Động
World23=243-----Lâm Du Quan
World24=1--------Phượng Tường
World25=11------Thành Đô
World26=37------Biện Kinh
World27=78------Tương Dương
World28=55------Đào Hoa Nguyên
World29=176-----Lâm An
World30=162-----Phu Đại Lý
World31=242-----Đảo Tẩy Tuỷ
World32=244-----Trường Bạch Sơn Bắc Lộc
World33=24------Mê Cung Hưỡng Thuỷ Động
World34=23------Mê Cung Thần Tiên Động

Phân tích:
Vậy ở đây Count là thông số hiển thị ,tức là thống kê số maps được mở trong game.
World00=53 là thứ tự và ID của maps được mở.Mỗi mẫu WorldSet.ini thì luôn bắt đầu phần thứ tự maps từ “World00=x”(x L à ID maps tuỳ ý) và tiếp tục “World01=…”
“World02=…”
“World03=…”
Sau “=” là ID maps bạn muốn mở.
Sau khi đã hoàn thành số maps cần mở thì đếm lại số “World…=…” mà mình mở được rồi điền vào chỗ Count sau dấu “=”
VD: Mình mở đến “World50” thì mình sẽ khai ở Count là Count=51 .Vì World bắt đầu từ 00 mà.
*Các dữ liệu của map trong mục Maps của server:
Một dữ liệu maps gồm các mục như: 1 file có tên maps đó với đuôi *.wor , 1 mục mang tên maps(trong đó có các mục tên như vầy “v_089”,” v_089” tuỳ ở dữ liệu maps mà có các mục tên khác nhau.DỰa vào đó bạn cũng có thể kiểm tra xem maps nào có dữ liệu và maps nào không có dữ liệu.Trong các mục “v_089” thì lại có các file có đuôi *.dat
*File Maplist.ini trong thư mục Settings:
File này có liên quan đến maps nhưng không nằm trong mục Maps của server mà nằm trong mục Settings của server.
File này chứa các ID Maps , Đường dẫn đến dữ liệu maps , tên hiển thị của từng maps trong game.
Các bạn chú ý: để mở được các maps thì bạn phải dựa vào ID Maps.Tức là ID mà bạn mở trong WorldSet.ini là các ID có thong tin trong Maplist.ini
Rất dễ đúng không các bạn!
Nếu các bạn chú ý thì sẽ hiểu được thôi!
Thân chào các bạn!
Tui Dev JX đã dc 3 năm trong đó gần 1 nằm đầu tui mới lay hoay cài xong game để chơi ! 2 năm tiếp theo tui dành thời gian nghiên cứu về maps, Script và Settings ! Lúc trước có ai làm dc cái Trap cho maps đâu (Phần di chuyển bộ đi wa maps khác) phải đi xa phu mới qua dc ! Tui cùng hongtu1 đã nghiên cứu cái Trap gần 2 tháng là ra kết quả làm dc cái Trap liền !

Còn mún Fix mấy lỗi kia thì bạn có thể hỏi trên 4rum ! Sẽ có người giúp thui ! Bạn ko hỏi thì ai bít mà giúp cho bạn ? Nói như bạn thì chỉ bít chơi mà ko bít tí gì về chỉnh sửa hết ! Bạn nói bạn chơi của Vinagame ừh ! Ko ai cản ! Nguyên nhân Vinagame nó hơn tụi mình là vì nó mua nguyên cái bản quyền từ KingSoft còn chúng ta chỉ lấy gốc từ bên TQ và Dev lên ! Ko ai ko làm mà có ăn cả bạn àh ! Nếu có 1 Server GOOD như Vinagame thì có lẽ chẳng ai lại đi mở cái BOX Võ Lâm Truyền Kỳ Offline này lên để thảo luận làm gì !

LinkDown Ebook của Cubin để bạn tham khảo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sang2305
11-06-09, 01:27 PM
Tôi đồng ý với "thaihoa91 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)".Tôi cũng mới bit games VLTK Offline nay.tôi học ĐH Tin Học năm thứ 3 rồi mà cũng phải vất vả với mấy cái Maps đó.khó kinh khủng.tuy khó mà hấp dẫn lắm.tính nghiên cứu thêm.nhưng bước sang năm thứ 4 rùi.bận rộn quá không có thời gian.Bác Tài và các bác khác rất giỏi và hay nữa.tôi rất ngững mộ họ:xvà các anh em trong 4rom này.rất nhiệt tình.Chúc các anh em luôn khỏe và nhớ giữ gìn sức khỏe.
Quay trở lại cái VLTK, tôi có thử sữa gần 1 tuần.kết quả chỉ được một ít thui.#:-sKhi sữa và cài VLTK tui phát hiện ra một điều mà không biết có giống như mấy bạn newbei không?Thứ nhất là lỗi Maps,Skill,Xa Phu,Nhận đồ , nhiệm vụ,không thấy NPC....Thứ 2 các bạn new quá tham lam có ý mở quá nhiều Maps kết quả cấu hình máy không đáp ứng nỗi truy xuất>>>>đổi thừa JX bị lỗi,và các bạn không rành QSL >>>bị lổi DB.....
hay ccapj nhật sai bản Pacth , không cài font Trung Quốc.Tôi khuên các bạn rằng,trước khi Down về các bạn nên đọc hwuowngs dẫn của người share lên coi cái đó càn những thứ gì......
Chút ý kiến thân chào!!!!!:-h:Laluot_151:

Mr.Rezo™
11-06-09, 01:49 PM
May ra trong forum nói chung và box JX nói riêng có vài người hiểu được nỗi

khổ của những người dev JX như tôi. Với JX thì copy qua lại còn khó để mà xài

chứ đừng nói đến dev :|

langtubac248
11-06-09, 09:43 PM
mấy pác giúp em với, sao em khởi động sever đến bishop thì nó đứng yên,có phải taikhoan la txjx pass 1111 ko.giúp em với
server của anhtai dùng là :
akari
1111
thân!

Mr.Rezo™
11-06-09, 09:47 PM
Chịu khó đợi nhé :) mấy ngày nữa tớ sẽ release 1 server mới có thể nói là no

bug và ổn định . Dev dựa trên server Xuân Thu . Hiện tại đang add skill môn

phái và nếu rảnh thì việt hóa mấy cái rồi share :)

jxdevbro
11-06-09, 10:02 PM
Hết làm mod rồi có vẻ sỗ sàng nhỉ.
Tui bày mấy bạn fix lỗi nè.
Trung sinh không dc 2 lần thì down cái Server 5.0 ( trước cái server này ), vào thư mục script, có files trungsinh.lua gì đó, xem nội dung cả 2 bên và sửa, tương tự với script bán ngựa....Còn cái đổi chìa khóa là copy của người khác nên anhtai ko bik sửa đâu, mong các bạn thông cảm dùm anh tài ( mình xin lỗi dùm vì anhtai còn có lòng tự trọng) bạn nào thắc mắc gì thì post lên mình xem dc thì gởi cái update cho ( trước đây mình là haidaibang6677, giờ bị anh tai tư thù nên band nick rồi, lập cái này giải quyết vấn đề cho AE). Thân.

Vụ skill bị lỗi là bạn dùng Client như thế nào, Server anhtai dùng trên Server Cubin thì các bạn nên xài nền VNG, không thì nền China final( loại update chính xác, không phải loại tạp nham) thì các skill sẽ bt, còn nếu ko dc nữa thì do anhtai copy ko dc mấy skill nên tài hèn sức mọn chỉ có thế, các bạn thông cảm lần nữa nhé ;))

quoctruongnd92
11-06-09, 10:43 PM
Tối hơn là bác Tài cứ Việt Hóa rùi share anh em cũng đ c:D
Chịu khó đợi thêm tí nhưng mà xài ổn định :D

linkent_lonely
12-06-09, 12:41 AM
Tôi đồng ý với "thaihoa91 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)".Tôi cũng mới bit games VLTK Offline nay.tôi học ĐH Tin Học năm thứ 3 rồi mà cũng phải vất vả với mấy cái Maps đó.khó kinh khủng.tuy khó mà hấp dẫn lắm.tính nghiên cứu thêm.nhưng bước sang năm thứ 4 rùi.bận rộn quá không có thời gian.Bác Tài và các bác khác rất giỏi và hay nữa.tôi rất ngững mộ họ:xvà các anh em trong 4rom này.rất nhiệt tình.Chúc các anh em luôn khỏe và nhớ giữ gìn sức khỏe.
Quay trở lại cái VLTK, tôi có thử sữa gần 1 tuần.kết quả chỉ được một ít thui.#:-sKhi sữa và cài VLTK tui phát hiện ra một điều mà không biết có giống như mấy bạn newbei không?Thứ nhất là lỗi Maps,Skill,Xa Phu,Nhận đồ , nhiệm vụ,không thấy NPC....Thứ 2 các bạn new quá tham lam có ý mở quá nhiều Maps kết quả cấu hình máy không đáp ứng nỗi truy xuất>>>>đổi thừa JX bị lỗi,và các bạn không rành QSL >>>bị lổi DB.....
hay ccapj nhật sai bản Pacth , không cài font Trung Quốc.Tôi khuên các bạn rằng,trước khi Down về các bạn nên đọc hwuowngs dẫn của người share lên coi cái đó càn những thứ gì......
Chút ý kiến thân chào!!!!!:-h:Laluot_151:

He he anh học đại học tin học năm thứ 3 rồi hả he.anh co đã biết hết công dung của disk boot chưa.he biết cắt bad ko? dại học to nhỉ he.biết làm cài lap sata ko hehe đừng nói chữ đại học

meomimi
12-06-09, 12:54 AM
down về xong máy dính 1 đống virus =))

nhimdenpc
21-06-09, 04:07 AM
Phần gateway kô thể nào connect đc nhỉ , có ai biết bị sao kô ?

Mr.Rezo™
21-06-09, 07:30 AM

Ra yahoo để giải quyết vụ này . Theo như tớ biết cái này là do config server chưa

kỹ :"> hoặc có thể là file bishop.cfg chưa đ.c config :)

kyokokono
21-06-09, 11:07 AM
Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn chay autostart ok nhưng khi chạy JXStartupClient thì báo là kô kết nối được sever nghĩa là sao hả bạn ơi

Mr.Rezo™
21-06-09, 11:55 AM
Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn chay autostart ok nhưng khi chạy JXStartupClient thì báo là kô kết nối được sever nghĩa là sao hả bạn ơi

Server đừng chạy Startup . chạy bình thường thôi . Vào game thì bấm vào cái

Game.exe mà chạy . Đăng nhập vào game và play ...

kyokokono
21-06-09, 12:54 PM
sau khi chạy game.ễ kô thì vào kô thấy sever bạn ạ làm đủ hết cách bạn hướng dẫn rồi

Dân Bách Phong
21-06-09, 01:02 PM
sau khi chạy game.ễ kô thì vào kô thấy sever bạn ạ làm đủ hết cách bạn hướng dẫn rồi
cậu không thấy Gameserver à! 1 là do cậu Cài Fonts China(PRC) thứ hai là do Ram không đủ 512, hoặc do thay đổi cái gì trong Settings , chắc vậy :D

kyokokono
21-06-09, 01:04 PM
hix thứ nhất mình kô hề cài font china cái này đảm bảo ... thứ 2 là máy mình AMD dual core 5200 ram 1g VGA rời 128M chắc chắn đủ chạy game bạn ạ

Dân Bách Phong
21-06-09, 01:08 PM

Cậu để IP mặc định đi! 10.0.0.100 vậy cho chắc, Attack Database xong gòi chạy = Startup cũng không sao đâu chỉ có điều là tới lúc nghĩ chơi thì không tắt Server đc ;)) chơi lại, ù mà đợi anh tai Share bản mới chứ bản này bugs hơi nhìu hén :D
Khi play game thi disable cai card mang net di nha

Dân Bách Phong
21-06-09, 01:11 PM
À quên! cái thằng Test đồ Bạch Kim là cái thằng chổ nào vậy, tìm hoài không thấy, đành phải nhẫn tâm cho em A Phuong giữ chức vụ nhưng mà đồ cứ nhận là lỗi Game.exe hoài Igrone miết, còn nhiệm vụ hoàng kim tới luc tìm Ku Công Tử Liêu chả nới Tọa độ chạy nát thành đô lun hihi

Dân Bách Phong
21-06-09, 01:15 PM
hix thứ nhất mình kô hề cài font china cái này đảm bảo ... thứ 2 là máy mình AMD dual core 5200 ram 1g VGA rời 128M chắc chắn đủ chạy game bạn ạ
ủa vậy có thay đổi gì trong Server không, mình cài đây có răng đâu, à quên server share Ip gì thì nên Mặc định lun đừng đổi chi lỗi lắm á, còn máy cậu như vậy Test 100 map không ăn thua hé hé3:-O
P/s: thế lâu nay có cho máy nó ... không Hô Hô =))

kyokokono
21-06-09, 01:22 PM
ủa vậy có thay đổi gì trong Server không, mình cài đây có răng đâu, à quên server share Ip gì thì nên Mặc định lun đừng đổi chi lỗi lắm á, còn máy cậu như vậy Test 100 map không ăn thua hé hé3:-O
P/s: thế lâu nay có cho máy nó ... không Hô Hô =))
Mới tập nghịch JX off nên kô biết nhiều đâu dám nghịch gì đâu down về cài và dùng thôi nhưng mãi mà kô được chán quá .. chỵ mà kô thấy sever

Dân Bách Phong
21-06-09, 02:02 PM
à ừm ! luc đầu tớ cũng vậy đó cố gắn nghịch đi, trước giờ mình toàn như vậy à 1 tháng gần đây mới bít đc đang hoc lam Sprit
cậu có Yahoo add đi có gì tớ chỉ lun
nhocga9x.info của tớ đấy

sieunhan12
21-06-09, 03:18 PM
có pacht có ngựa siêu quang kô anh tài kiếm mãi chẳng có chán quá huhuhuhuhuhuh :-<:-<

Dân Bách Phong
21-06-09, 03:31 PM
có pacht có ngựa siêu quang kô anh tài kiếm mãi chẳng có chán quá huhuhuhuhuhuh :-<:-<
đã là siu nhân mà cũng cần Siêu Quanh à ! hê hê , nhìn không thất Siêu Quang hã chưa có patch đó đâu

Dân Bách Phong
21-06-09, 03:38 PM
Mới tập nghịch JX off nên kô biết nhiều đâu dám nghịch gì đâu down về cài và dùng thôi nhưng mãi mà kô được chán quá .. chỵ mà kô thấy sever
ủa vậy bạn lúc tắt ngúm Gameserver có thông báo gì không, Set ram ảo chưa nếu chưa thì max đi, 2000-4096

sieunhan12
21-06-09, 03:44 PM
thoai đi pa có kìa pacht full fuongdungjx kia tình nhờ bỏ vào pacht lun làm biên down bố ơi là ơi là gà =)) há há ngô phét

Dân Bách Phong
21-06-09, 04:05 PM
cái rì mún gây chiện à ! mới đùa tí mà shock vậy ku, nghệ thụt thời nay là "Ngố" chụp hình ngầu xưa oài

Mr.Rezo™
21-06-09, 04:08 PM
Hơ hơ cãi nhau trong box của tớ là dễ ăn chém lắm đấy ;))

Dân Bách Phong
21-06-09, 04:45 PM
ồ ! có cãi nhau rì đâu, chỉ là một bên quá "máu" mà thoai hehe ! à quên dự tính chừng nào Up bản mới vậy anh Tài

inuyashamp
21-06-09, 06:57 PM
Bạn thiếu file severlist.ini trong thư mục Setting rùi, kiếm của path khác chép vào rùi sửa IP lại

thinhba
22-06-09, 05:57 AM
Có ai giúp em với !!! Em làm xong cái nhiệm vụ trùng sinh rồi, nhận được 1 skill gì đó, không sử dụng được #-oRồi hết luôn, không reset được cấp ??? Vậy là sao? Ai biết chỉ dùm em bước tiếp theo xem

thaihoang_html
22-06-09, 06:12 AM
@thienvinh : Đây là Server và xài client Vinagame em ạ . Client China cũng ok

@Honey : Ông bug bug vừa thôi cho member còn chơi . Bug hoài chán rồi :|
Cho mình hỏi cliet Vinagame dùng phiên bảo nào hả bạn.Có gì bảo dùm mình với :)

thaihoa91
22-06-09, 07:26 AM
Cho mình hỏi cliet Vinagame dùng phiên bảo nào hả bạn.Có gì bảo dùm mình với :)

Client Vinagame phiên bản nào cũng dc hết ! Lấy cái phiên bản mới nhất xài cũng dc ! Nhưng nhớ phải Down thêm cái Patch Client Full thì mới chơi dc nghen ! Để y nguyên cái Client Vinagame thì ko bao giờ dc đâu !

heocon24689
22-06-09, 08:13 AM
Chao`!
Mình la member new mong cac pro sua giup loi nay`??
Em cai duoc Server va Client (Server moi update 6/6 Client VNG co path Client) Chay van on dinh nhung khi vao game kich vao then` "Ve Binh Cam Dia" de tao NPC thi khong co phan ung gi` het....Ra ngoai thanh thay quai toan mau' = 0,,Danh quai cung khong duoc ....Mong cac pro giai dap cho em...Thank:)

Mr.Rezo™
22-06-09, 09:34 AM
Chao`!
Mình la member new mong cac pro sua giup loi nay`??
Em cai duoc Server va Client (Server moi update 6/6 Client VNG co path Client) Chay van on dinh nhung khi vao game kich vao then` "Ve Binh Cam Dia" de tao NPC thi khong co phan ung gi` het....Ra ngoai thanh thay quai toan mau' = 0,,Danh quai cung khong duoc ....Mong cac pro giai dap cho em...Thank:)

Máy chú lag rồi :"> set thêm RAM ảo từ 3000 - 4000 rồi khởi động lại server chơi

nhé . Chịu khó đầu tư con máy Core Quad thì chú khỏi nghĩ ngay =))

thiendia52
22-06-09, 12:36 PM
cho xin hoi cách noi mạng LAN như
thế nào ai chỉ xin thank

thiendia52
22-06-09, 12:38 PM
mình serve nay cũng dc
nhung còn bị lỗi khá nhiều

quangquoc
22-06-09, 01:32 PM
Tui đã test rồi và có 3 tấm hình này cho các bạn nào muốn chơi thì tham khảo.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Và sau cùng có 1 số nhận xét( góp ý chứ không phải chê sv nhe!):-ss
_ Máu quái quá ít nhưng mấy con boss kháng rất cao ( chắc tạo sự cân bằng).
_ Bán ngựa TD nó không bán, ngựa trong hình là tui fix lại mới có đó.( có 1 số con không khí).
_ Chiêu 9x TL bị nhầm thành 3 chiêu khác.
_ NV Long Ngũ cũng đưa nhầm item quest.
...............
Và sau cùng có 1 lời khen là.
Sv chạy trên client vng rất tốt. NPC phân bố tương đối giống VNG.
Tóm lại sv chơi tốt và tốt hơn nếu fix được những lỗi trên.
Cám ơn anhtaidepzai đã share sv cho anh em.

nhoc1994
22-06-09, 02:13 PM
anhtaidepzai dự định khi nào share server mới vậy $-)

jxdevbro
22-06-09, 02:34 PM
@quangquoc: cho mình mấy cái ID vòng sáng thuộc tính dc ko.

quangquoc
22-06-09, 02:58 PM
@quangquoc: cho mình mấy cái ID vòng sáng thuộc tính dc ko.
Sặc hỏi anhtaidepzai kìa sv của ổng tui down về test mà.

Mr.Rezo™
22-06-09, 03:10 PM
hơ hơ =)) đó là skill Bang Hội mà chứ vòng sáng thuộc tính gì đâu 8-}

heocon24689
22-06-09, 03:26 PM
Cai vu. set Ram em lam` roi den 6k chu it' dau anh(May em cau hinh cung~ cao lam ma` 2.0 X 2 Ram 1G set ram ao len 6G)em chat van binh thuong nhung khoi tao NPC thi khong duoc anh coi lai bi loi gi vay em sua~ hoai` ma chang duoc...Anh Tai rang' giup em dj...Thank
:^o

heocon24689
22-06-09, 03:29 PM
Server ma Quang quoc dua len thay' hinh` dep. ghe^ ... Ban fix het' loi~ chua share Server cua ban len cho moi nguoi tham khao~ voi'

Mr.Rezo™
22-06-09, 03:32 PM
Đó là cái Server anh release ở đầu trang chứ server của quangquoc nào :-|

Đừng có lộn hàng kiểu đấy có ngày chết giở 8-}

heocon24689
22-06-09, 04:11 PM

Thi` Server cua Anh Tai` nhung bi loi~ ma`... quang quoc fix duoc loi nao thi hay loi~ do' thoi...Ma anh Tai giup em sua~ cai loi~ em neu ra dj

quangquoc
22-06-09, 04:22 PM

Hehe sợ tui vi phạm tác quyền à.
Đang fix cái sv của ông nè. Mà ông nên fix lại là thêm chức năng mua máu nhanh 30 bình trước khi release lần sau thì hay wá.

heocon24689
22-06-09, 04:52 PM
Quangquoc biet sua~ loi cua minh khong sua~ giup minh dj

boylonely44444
22-06-09, 05:49 PM
em xai Client cua vinagame choi duoc hok vay anh tai
sever nồnt hay la co font vay anh

Mr.Rezo™
22-06-09, 07:51 PM

Quangquoc biet sua~ loi cua minh khong sua~ giup minh dj

Hehe sợ tui vi phạm tác quyền à.
Đang fix cái sv của ông nè. Mà ông nên fix lại là thêm chức năng mua máu nhanh 30 bình trước khi release lần sau thì hay wá.

@quangquoc : Bản quyền gì :-L chú fix được cho member xài tui cũng mừng =D>

@heocon2489 : Yêu cầu sử dụng Unikey

@boylonely44444 : Đây là Server dành cho client Vinagame . Đã nói rồi :-t

quangquoc
23-06-09, 12:16 PM

Tui test rồi client nào chơi cũng được quan trọng là fix lại cái link map.pak trong pack.ini trùng với trong data. oke.

jxdevbro
23-06-09, 02:11 PM
ờ thì cho mấy cái ID skill bang hội coi cái :|

heocon24689
23-06-09, 05:17 PM
:(sao vào game rồi! click npc kô đc
đánh quái kô đc (quái 0 máu)
ko phải do lag! vj` vẫn chát BT:(
Sao không ai giúp vậy trời...Mod đâu giúp cái coi...Không giúp được thì Share hình mấy cái thư mịc như Client/Data cần cái gì cũng được với lại Packge.ini voi Config.ini ...Tui sợ là bị sai cái lỗi đó...Với đường dẫn thèn tạo NPC(Ve binh cấm địa) bị sai...Mod đâu giúp cái coi....^:)^

renoxp
23-06-09, 05:25 PM
Tạo 1 NPC cho phép up level.

Hiện tại mấy server dạng này có lỗi miss. Lỗi gì đó khiến cho lực đánh ra rất yếu, dễ nhận biết ví dụ như bạn chơi TL đánh 1 hit ~ 20k dmg -> out ra vô lại -> đánh thử -> sẽ thấp hơn 20k.

Cách qua cái lỗi này khi chưa ai biết cách fix thì cho NPC up level (1 cũng ổn), sau đó nâng 1 điểm bất kỳ vô điểm tiềm năng là được, lực tay sẽ trở lại bình thường. Chú ý: out ra là bị lại và phải nâng tiếp ^^

Do level 1 lực tay quá yếu đánh heo ~ 7-8 giọt -> bị bug này -> đánh không mất máu ^^

heocon24689
23-06-09, 05:46 PM
Tạo 1 NPC cho phép up level.

Hiện tại mấy server dạng này có lỗi miss. Lỗi gì đó khiến cho lực đánh ra rất yếu, dễ nhận biết ví dụ như bạn chơi TL đánh 1 hit ~ 20k dmg -> out ra vô lại -> đánh thử -> sẽ thấp hơn 20k.

Cách qua cái lỗi này khi chưa ai biết cách fix thì cho NPC up level (1 cũng ổn), sau đó nâng 1 điểm bất kỳ vô điểm tiềm năng là được, lực tay sẽ trở lại bình thường. Chú ý: out ra là bị lại và phải nâng tiếp ^^

Do level 1 lực tay quá yếu đánh heo ~ 7-8 giọt -> bị bug này -> đánh không mất máu ^^
Ý em là thèn Vệ binh cấm địa chứ không phải thèn tăng level...Muốn thèn tăng level thì tạo file test.lua trong MD có mà...Sửa lỗi trên đj mod

renoxp
23-06-09, 06:06 PM
Vậy thua, đợi chủ topic lên support ^^

votandat
23-06-09, 07:10 PM
tui cài xong rùi nhưng sao bị lỗi don't send vậy . còn cái nữa là không xa phu map khác được

thaihoa91
23-06-09, 07:38 PM
tui cài xong rùi nhưng sao bị lỗi don't send vậy . còn cái nữa là không xa phu map khác được

Bạn bị lỗi Don't Send của File nào zậy ! Bạn nói rõ hơn 1 chút !

kyokokono
24-06-09, 02:10 AM
sau khi vào được sever nhưng khi chọn nv đăng nhập thì báo lỗi " sever bị gián đoạn xin vui lòng thử lai" là bị sao ai giúp mình với

jisup001
24-06-09, 04:35 AM

Dân Bách Phong
24-06-09, 07:07 AM
sau khi vào được sever nhưng khi chọn nv đăng nhập thì báo lỗi " sever bị gián đoạn xin vui lòng thử lai" là bị sao ai giúp mình với
cậu nhìn xem lúc đó trong gameserver.exe có bị DBLoading Fail! không nếu vậy thì cũng do nhìu lỗi lắm đó !:-ss

thaihoang_html
24-06-09, 08:05 AM
Cho mình hỏi nhé:Để chạy client cần những path client nào.Tớ dùng path full ko chạy được(thêm cả path này nữa)

kyokokono
24-06-09, 08:07 AM
cảm ơn bạn dan bách phong nhé mình đã chơi được rồi cam ơn nhiều nhé

thaihoa91
24-06-09, 08:08 AM
Cho mình hỏi nhé:Để chạy client cần những path client nào.Tớ dùng path full ko chạy được(thêm cả path này nữa)

Muốn có 1 Client chạy Server Jx Offline thì làm theo 2 bước sau :

+ Bước 1 : Lấy cái Client nguyên gốc Vinagame phiên bản mới nhất (phiên bản Hùng Bá Thiên Hạ)

+ Bước 2 : Down Patch Client Full và làm theo hướng dẫn tại đây --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Rezo™
24-06-09, 08:50 AM
Dạo này tớ chuẩn bị đưa jx lên online nên không có nhiều time để support các

member :"> mong các bạn support hộ. nhất là chú Hòa phải giúp anh nhiệt

tình vào đấy ;)

thaihoa91
24-06-09, 11:01 AM
Dạo này tớ chuẩn bị đưa jx lên online nên không có nhiều time để support các

member :"> mong các bạn support hộ. nhất là chú Hòa phải giúp anh nhiệt

tình vào đấy ;)

em mới thi xong tốt nghiệp àh ! 2/7 là đi thi Đại học rùi ! Tận gần 1 tháng em mới về ! Ko bít giúp anh dc gì nữa ! Nhưng sẽ cố hết sức ^__^

thaihoang_html
24-06-09, 03:31 PM
Xài Client Vinagame nguyên gốc + Patch Client hoặc Client TQ nguyên gốc + Patch Client thì đều dc ! Nhưng xài Client Vinagame nguyên gốc hoặc Client TQ nguyên gốc thì ko dc !
Uh.Tớ có đọc hướng dẫn của bạn và làm đúng như thế.Chép đè vào path cliet của vinagame rồi.Vào nó đơ luôn khi đăng nhập tài khoản,Có phải làm gì nữa không.Giúp mình với nhé,thank :)

thaihoa91
24-06-09, 06:29 PM
Uh.Tớ có đọc hướng dẫn của bạn và làm đúng như thế.Chép đè vào path cliet của vinagame rồi.Vào nó đơ luôn khi đăng nhập tài khoản,Có phải làm gì nữa không.Giúp mình với nhé,thank :)

Chắc do package.ini đó ! Xài package.ini của mình xem :

[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Updatemd.pak
2=Upmoi.pak
3=Ngua.pak
4=Bachkim.pak
5=Update00.pak
6=Update01.pak
7=Update02.pak
8=Update03.pak
9=Update04.pak
10=Updatecb.pak
11=Updatep.pak
12=Updatep1.pak
13=Updatep2.pak
14=Spr.pak
15=Resource.pak
16=Map.pak
17=Settings.pak
18=Ui.pak
19=Script.pak
20=Font.pak
21=Sound.pak

Mr.Rezo™
25-06-09, 09:18 AM
Patch Client không hề lỗi bạn ạ :"> bạn xem lại xem nhé . vì tớ test khá kỹ

khi upload lên đây rồi . Tuy server này vẫn còn bug :">

willy_vonka
25-06-09, 10:39 AM
Patch Client không hề lỗi bạn ạ :"> bạn xem lại xem nhé . vì tớ test khá kỹ

khi upload lên đây rồi . Tuy server này vẫn còn bug :">:^o

conbaihoa_01
25-06-09, 11:08 AM
Cho em hỏi chỗ Bishop đánh Tai khoan va Mat ma thế nào vậy. em nhập là txjx và 1111 thì báo lỗi "The user name or password is incorrect..."

Mr.Rezo™
25-06-09, 11:36 AM
Em thử cái ID : akari - pass : 1111 nhé . hoặc không em xem trong cái SQL có

table serverlist . Mở lên rồi coi lại xem sao !

boylonely44444
25-06-09, 05:53 PM
2 file do die het oy hay sao do anh anh up lai gium em dc hok

IVyKid
25-06-09, 06:54 PM
link SV mình không down đc :L:L

ngocthach904
25-06-09, 08:52 PM
bạn nào giả quyết dùm mình cái vấn đề vào game mà nó báo "server bị gián đoạn". file gameserver.exe hiện 5 dòng sucessful rùi ma vào hok được, khi bị báo server bị gián đoạn thì file gameserver vẫn bình thường, không bị tắt hay hiện lên cái gì khác hêt.

thaihoa91
25-06-09, 09:25 PM
bạn nào giả quyết dùm mình cái vấn đề vào game mà nó báo "server bị gián đoạn". file gameserver.exe hiện 5 dòng sucessful rùi ma vào hok được, khi bị báo server bị gián đoạn thì file gameserver vẫn bình thường, không bị tắt hay hiện lên cái gì khác hêt.

Bạn Post thử GameServer.exe lúc game báo lỗi xem !

Có thể là do nguyên nhân mở maps quá nhiều ! Bạn thử mở maps khoảng 20 hay 28 xem !

heocon24689
26-06-09, 02:13 PM
Theo mình không phải do lag mà do GS chưa Crack hoặc bị lỗi(Coppy GS từ Server đã Crack vào)
Cách khác là do Server no font mà bạn cài có font hoặc ngược lại
Ý kiến thôi.Thử đi

longnhi1210
26-06-09, 04:30 PM
hình như ông này chọn nhân vật không phải ơ ba lăng huyên lêyn mới bi thế

Mr.Rezo™
26-06-09, 04:32 PM
1. Server bị gián đoạn là do chưa mở maps hoặc mở quá nhiều maps . Mình

nghĩ các bạn nên mở tầm 25 maps chính là vừa . Đừng có mở tham quá .

2. Link Server đã dead :"> mình sẽ upload server mới cho các bạn sau vì giờ

đang làm server online và chuẩn bị open rồi nên buzy quá :D thông cảm nhé

duong383
26-06-09, 06:18 PM
up nhé đang nóng lòng đây :P lại 30 char

thaihoa91
26-06-09, 06:31 PM
hình như ông này chọn nhân vật không phải ơ ba lăng huyên lêyn mới bi thế

Ko đâu ! Dù bạn chọn Nam Nhạc Trấn thì khi vào nhân vật của bạn vẫn là đứng ở Ba Lăng huyện àh !

duong383
26-06-09, 09:29 PM
bao h up lại link dow vậy :\ ..............

stephen1993
26-06-09, 09:34 PM
link die rùi bác ơi làm ơn cho em cái link khác nghen

ngocthach904
26-06-09, 10:23 PM
mình fix được rồi mọi người ơi, ai bị giống mình thì làm thử cái nay nha: disable tất cả các card mạng (kể cả có connect hay ko) chỉ chừa lại cái chứa IP máy chủ server thui là ok. à mà bây giờ mình mún lên lv nhanh bằng cách nào vậy, để mình thử skills chứ đánh lên lv từ từ thì biết bao giờ mới được

jxdevbro
27-06-09, 09:38 AM
Lại Ngô lão thái mà nhận exp và item + tiền.

mthong
27-06-09, 06:27 PM
Link die rùi anh ơi ==
Sửa lại link đi em thạnkk :D

IVyKid
27-06-09, 10:09 PM
Tài ơi sao tẩy tủy không được, lên đảo rồi ko nói chuyện được với thằng nào hết. Kẹt trên này luôn rồi :(:(

Còn nữa, sao cái chiêu Phi long tại thiên ( 9x cái bang ) wánh không thấy hình đâu hết, chắc bị lỗi "rồng tàn hình" rùi :P:P

ngocthach904
30-06-09, 10:31 PM
Lại Ngô lão thái mà nhận exp và item + tiền.
xin lỗi bạn mình gà wá hok biết ngô lão thái nằm ở chỗ nào hết, phiền bạn chỉ giúp

tinhtinh822005
30-06-09, 11:13 PM
Ai Down rồi chạy thấy OK share lại bản này dùm mình đi. Thanks

nttien
01-07-09, 01:39 AM
xin lỗi bạn mình gà wá hok biết ngô lão thái nằm ở chỗ nào hết, phiền bạn chỉ giúp

bà đứng ở gần cửa bên phải của Ba Lăng Huyện đó bạn!!!:>

calocmich
01-07-09, 07:30 AM
links die ùi .
hem down đc
.
.
.

thaihoa91
01-07-09, 07:50 AM
Ai Down rồi chạy thấy OK share lại bản này dùm mình đi. Thanks

Bạn cứ đi lòng vòng từng ngỏ ngách trong Ba Lăng huyện là sẽ thấy thui ! Ba Lăng huyện nhỏ xíu àh ! Ko lẽ đi mất cả tiếng đồng hồ sao !

giacmoxa
01-07-09, 08:57 AM
link cai lient hong roi ban oi up lai di

nguoihocviec
01-07-09, 05:20 PM
check cái client dùm anh tài ơi với lại chỉ em làm sao dis thằng Npc nào nhận exp, tien ... sùm em cái