PDA

View Full Version : [Hot Girl] Pé Tin: Bị Nhiều người đàn ông ... lạm dụng…

vietmagic
04-06-09, 09:05 PM
18 tuổi, Nicky Nguyễn, tên "thuần Việt" là Nguyễn Thị Lan Hương nổi tiếng trên cộng đồng blog với nickname “Pé Tin” với những series ảnh “đẹp từng cen ti mét”. Hot blogger Pé Tin, từ bên kia bán cầu, đã dành riêng cho Chia Sẻ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) buổi nói chuyện thú vị.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Không khó chịu khi bị bình luận khiếm nhã
Bạn post lên blog rất nhiều ảnh đẹp, những ảnh này có qua xử lý gì không?
Hầu như những bức ảnh của em đều được chụp và chuẩn bị rất cẩn thận, từ ánh sáng đến trang phục, và sau đó cũng có qua những công đoạn xử lý như chỉnh màu, ánh sáng cho rõ nét thêm, rồi cắt hình cho vừa hình để dễ nhìn và cân đối hơn.
Bạn có nghĩ đến mặt trái của nó là khi post ảnh lên blog, sẽ có người ác ý bình luận khiếm nhã hoặc đưa ảnh của bạn và các trang không lành mạnh không ?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Điều đó là điều tất nhiên khó tránh khỏi rồi. Với lại, mỗi người có một cách nhìn nhận và nhận xét khác nhau. Có người nhìn mặt tốt và cũng có những người đánh giá và cái yếu của mình để chỉ trích và khuyết điểm. Tất nhiên kô tránh khỏi những lời bình luận khiếm nhã rồi.
Và bạn có thấy bức xúc bởi những lời khiếm nhã như vậy?
Thật sự em không thấy búc xúc và khó chịu khi gặp những bình luận khiếm nhã đó vì e tôn trọng ý kiến của tất cả mọi người.
Từng gặp rắc rối vì blog
Bạn đã từng gặp rắc rối vì blog chưa?
Điều đó không thể tránh khỏi. Có có quá nhiều người dùng hình của em lan tràn, và mỗi người dùng nói cho mục đích riêng, nên nhiều khi có những hiểu lầm, và những sự ngộ nhận hơi thái quá cũng là những vấn đề rắc rối nhỏ.
Và bạn phải thanh minh khi hình ảnh của mình đặt không đúng chỗ?
Cách đây mấy hôm thôi có một người bạn (con gái) của em vào hỏi có phải em đang yêu đương với người bạn thân của bạn cô nàng không?. Sau đó mới biết chàng trai kia bị ai đó dùng hình của em để lừa gạt tình cảm. Cũng không hay ho gì, nhưng dù sao em cũng mừng vì kịp để nói cho người đó biết
Gần đây, cộng đồng mạng nói nhiều đến chữ "show hàng", bạn có bình luận gì không?
Em cũng cần giải thích dùm đây, vì chính em cũng không hiểu cụm từ "show hàng" được mọi người dùng theo mức độ nào. Bởi lẽ, đâu phải ai là con gái và hơi "hở" là bị đặt vào chữ "show hàng" đâu. Tuy nhiên, cái gì cũng có chừng mực của nó. Em nghĩ con gái lớn lên ai cũng có những tự hào về bản thân riêng mình, và những gì mình tự hào thì nên để cho mọi người biết. Tại sao phải dấu? Nhưng nếu có chừng mực thì rất đáng tôn trọng nâng niu và quý. Cũng nên có cái nhìn vị tha, đừng thấy “hở hang” là nói bạn em “sâu hàng”, sao lại ghép cho cái chữ nặng nề như thế để giảm đi phẩm hạnh con gái.
Khi post nhiều ảnh đẹp lên, bạn có gặp những lời... tỏ tình khiếm nhã trên blog không?
Đã là con gái thì những lời tỏ tình không ít mà, hơn nữa nhan sắc của em cũng đủ cho những người quan tâm khó “cầm lòng”. Ai cũng vậy thôi, tỏ tình cũng có nhiều kiểu tỏ tình khác nhau, trong đó có cả những câu khiếm nhã.
Còn những lời đề nghị làm quen, mời... chat sex chẳng hạn?
Thật sự mà nói em cũng rất ít thời gian. Những đề nghị chat sex hay gì thì chưa thấy có.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Tự tin vì sắc đẹp vốn có
Nhiều người gọi bạn là "hot girl', bạn nghĩ gì về danh hiệu này?
Em không nghĩ gì về danh hiệu này cả. Em chỉ luôn muốn cố gắng là một người bình thường và giản dị nhất có thể. Với lại, em không cố gắng nhiều để vượt trội trong đám đông, cho nên danh hiệu "hot girl" không có ảnh hưởng hay tác động đến suy nghĩ của em nhiều.
Khi post nhiều hình lên blog, chắc hẳn bạn rất tự tin về sắc đẹp của mình?
Em hãnh diện vì sắc đẹp vốn có của bản thân, nên không có điều gì khiến em mất tự tin khi nghĩ rằng mình là cô gái đẹp. Cả vẻ bên trong và bên ngoài.
Sắc đẹp đó đủ để bạn tham gia hoa hậu thế giới người Việt, đúng không?
Hiện nay và trong tương lai gần, điều đó chưa nằm trong dự định kế hoạch của em
Nếu có điều kiện, bạn có tham dự không?
Chắc chắn rồi, tại sao lại không chứ? Lợi thế của phụ nữ là vẻ đẹp, đúng không anh?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Bạn trai bạn có khuyến khích trong những việc làm như vậy không?
Bạn trai em là một người rất hiểu và quan tâm em. Anh ấy luôn để em làm những gì theo sự lựa chọn và quyết định của e và ủng hộ e hết mình nên em nghĩ đối với chuyện này thì cũng như thế thôi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Người đa cảm
Đọc blog thấy bạn là một người thể hiện nhiều cảm xúc?
Em rất đa cảm nên nhiều khi rất dễ xúc cảm những chuyện về tâm lý kể cả của em cũng như của những người thân quanh mình. Việc hay đặt mình vào tâm trạng của người ta để cho mình bài học tự rút ra cũng là cách hoàn thiện bản thân.
Bạn viết: "Em chỉ là 1 người con gái. Em không to lớn. Em không mạnh mẽ. Và em không luôn luôn "được". Đó là châm ngôn của bạn?
Đó không phải châm ngôn của em, đó chỉ là một ý nghĩ tự nhủ với bản thân khi yếu đuối. Vậy thôi!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nhiều người có cảm giác, ngoài thời gian học, bạn chủ yếu đi chụp ảnh và post lên blog?
Nói vậy cũng không đúng. Nhưng chụp ảnh là một sở thích rất lớn của từ bấy lâu nay của em nên khó trách nhiều người nghĩ như vậy. Thật ra, em không chụp ảnh tất cả những lúc rảnh mà chỉ chụp những lúc thật sự có tâm trạng và muốn bày tỏ tâm trạng của mình qua những khoảnh khắc ghi lại. Đó là lí do tại sao, mỗi lần chụp em chụp rất nhiều, hầu như là cả 1 serie, rồi sau đó lãng đi một thời gian lại 1 serie khác.
Đợt này thấy bạn chụp ít ảnh hơn?
Dạ. Tại vì em cũng bận. Đang hoàn thành nốt plan mới trong dịp hè này nên không có nhiều thời gian rỗi
Mỗi lần được về quê, vui sướng lắm
Tự tin với sắc đẹp hình thể và nội tâm, có khi nào bạn "yếu lòng" trước một chàng trai nào đó?
Đã là con người thì cũng có lúc rung động chứ. nhưng em chưa hiểu lắm câu hỏi này? Còn nói em thích một anh chàng đào hoa nào đó trước, tiếc rằng chưa có xảy ra
Và bạn đã bao giờ “ghen” đúng nghĩa?
Ghen vu vơ thì cũng hay có lắm, nhưng ghen “xì khói” thì chưa có đâu.
Sống xung quanh các chàng trai "Tây", bạn thấy con trai Việt Nam thế nào?
Từ trước đến giờ những người em quen là những chàng trai Việt. Chắc tại dễ hiểu nhau và dễ tiếp xúc hơn.
Có khi nào bạn "thèm" nói tiếng Việt không?
Bên chỗ em sinh sống người Việt khắp nơi cũng rất đông, ở nhà em cũng nói tiếng Việt với ba mẹ và cũng quen rất nhiều bạn người Việt Nam và nói tiếng Việt với họ.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Có vẻ ít khi bạn về Việt Nam ?
Em có ít điều kiện về thăm quê nhà. Lần về VN gần nhất của là hè năm ngoái.
Mỗi lần được về quê có cảm giác vui sướng lắm. Về quê hương mình ở giữa bầu không khí nơi mình sinh ra và lớn lên và được vây quanh mình những người nói cùng một ngôn ngữ, một dân tộc giống nhau rất là đặc biệt.

Theo: iuvip