PDA

View Full Version : Hướng dẫn Việt Hóa toàn bộ hệ thống UI trong game

hongtu1
01-06-09, 08:53 AM
Ngoài dùng tool cpack,chúng ta cần SD thêm một tool nữa là:Hexworkshop
link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dùng cpack mở file system.cpk lên các bạn sẽ thấy:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đó là toàn bộ những folder liên quan tới hệ thống UI trong game.
Giờ lấy VD mình sẽ việt hóa phần login lúc đăng nhập:
-Copy file /Login/password.xui ra ngoài rồi mở lên bàng Hexworkshop
-Nhấn Ctrl+F rồi find từ Account:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Khi tìm thấy rù Account thì Các bạn tiến hành việt hóa bình thường
Tương tự với password:

Xong các bạn Save lại rồi copy vào đúng thư mục trong System.cpk
Giờ Login và game thử và thấy sự khác biệt.
-Các file liên quan khác:

Chat folder
ActionWnd.xui
ChatCYYWnd.xui
EABackWnd.xui
InteractWnd.xui
KChat.xui
NewBlacklist.xui
NewChannelSet.xui
NewChat.xui
NewPvtChat.xui
TextColorWnd.xui
XChat.xui

K_Character folder
CharacterFrm.xui
RepuWnd.xui
StateWnd.xui

K_Guild folder
K_Communication.xui
KGuildFrmWnd.xui
KGuildMember.xui
KGuildModifyPower.xui
KGuildWnd.xui

K_Item folder
BuildEquipWnd.xui
F_SmithTalk.xui
HockShop.xui
HockShopMain.xui
KItemEquipment.xui
NormalTradeTalk.xui
Package.xui
Smelt.xui
Smith.xui
SmithTalk.xui

K_Kungfu folder
KungfuSkillMain.xui

K_Main folder
Shortcut.xui
Target.xui

K_Quest folder
QuestPage.xui
QuestWedMain.xui

K_Stg folder
KStg.xui
KStgTalk.xui

Login folder
createrole.xui
createroleBig.xui
InQuene.xui
notice.xui
password.xui
passwordPlug.xui
rolelist.xui
worldlist.xui

Shop folder
GlebeWnd.xui
InBoxWnd.xui
MailMain.xui
MailMsgDlg.xui
MailWnd.xui
OutBoxWnd.xui

Trade folder
N_BInn.xui
N_BPostHouseMain.xui
N_BPostHouseWnd.xui

World folder
Loading.xui
MiniMap.xui
SysHelpPageWnd.xui
SystemBar.xui
SysWnd.xui

WorldMapUI folder
ZoneMapWnd.xui
Giờ mình đang tìm cách để VH có dấu.Ai rành phần này vào giúp mình chút

Mr.Tear
01-06-09, 06:20 PM
Ghép 2 bài vào 1 đi ông bạn ơi :D

Ji_Ken
07-07-09, 05:43 AM
hongtu1 ơi bạn giúp mình cái này tí .... Khi mình mở các file item_mall hoặc các file tương tự thế thì mình ko thấy chữ gì mà toàn là ký tự gì tùm lum hết ... Ví dụ như : ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ
0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ2 ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0¯ 0 ÿÿÿÿÿÿ̀ ÿ
0® 02 ÿÿÿÿÿÿ ÿ / 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ / 0ÿÿÿÿ
ÿÿÿÿÿÿ ÿ
/ 0ÿÿÿÿc ÿÿÿÿÿÿ ÿ f 0ÿÿÿÿ
ÿÿÿÿÿÿ ÿ f 0ÿÿÿÿc ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ ¶ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ\ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ¿ ÿ ¸ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ · 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ ¸ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ5 ÿ ¹ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ º 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ L 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ M 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ N 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ ¤ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ ¤....
Hjx ! hongtu1 biết cách nào giúp mình đọc được những file này với ... Cảm ơn bạn trước ...

hongtu1
07-07-09, 08:22 AM
hongtu1 ơi bạn giúp mình cái này tí .... Khi mình mở các file item_mall hoặc các file tương tự thế thì mình ko thấy chữ gì mà toàn là ký tự gì tùm lum hết ... Ví dụ như : ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ
0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ2 ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0¯ 0 ÿÿÿÿÿÿ̀ ÿ
0® 02 ÿÿÿÿÿÿ ÿ / 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ / 0ÿÿÿÿ
ÿÿÿÿÿÿ ÿ
/ 0ÿÿÿÿc ÿÿÿÿÿÿ ÿ f 0ÿÿÿÿ
ÿÿÿÿÿÿ ÿ f 0ÿÿÿÿc ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ ¶ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ\ ÿ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ¿ ÿ ¸ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ · 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ ¸ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ5 ÿ ¹ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ º 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ L 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ M 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ N 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ ¤ 0ÿÿÿÿ ÿÿÿÿÿÿ ÿ ¤....
Hjx ! hongtu1 biết cách nào giúp mình đọc được những file này với ... Cảm ơn bạn trước ...
File item_mall nao` vậy.Chỉ có file *.xui thôi chứ

Ji_Ken
07-07-09, 03:33 PM
File item_mall nao` vậy.Chỉ có file *.xui thôi chứ

File .xui mà hongtu1 nói là nằm ở chỗ nào vậy ???
Àh . Tiện cho Ken hỏi ... Cài bản 1.0.36 của hongtu1 áh ... Có tools GM . Thế tools đó dùng id và pass nào để đăng nhập ??? biết thì cho Ken xin nha . Cảm ơn hongtu1...

thecong
07-07-09, 03:41 PM
Àh . Tiện cho Ken hỏi ... Cài bản 1.0.36 của hongtu1 áh ... Có tools GM . Thế tools đó dùng id và pass nào để đăng nhập ??? biết thì cho Ken xin nha . Cảm ơn hongtu1...
unpack cái sytem ra ở trên anh hongtu1 có hướng dẫn mà hiên tại nah hongtu1 đang về quê có gì các bạn để sau ha

để vào acc Gm vào dâtbese đó tìm cái GM đó trong dó hình như có cái acc là admin pass là 123456 thì phỉa

hongtu1
09-07-09, 09:39 AM
Hình như cái acc GM là:camille/pass:satu3n00.Để chắc chắn cậu dùng navicat connect tới DB rồi mởi DB:gmdb rồi xem

nhoxmap_b7
26-08-10, 10:18 PM
mấy anh cho em hỏi có 1 cái thư mục script trong đó có file guide.lua em thử việt hóa rui coppy lại vào sytem.cpk thì vào game ko thấy có cái file hiện lên trong game