PDA

View Full Version : Cần các pác chỉ giúp cách khắc phục =.=

trun93
30-05-09, 11:26 PM
sao em cài cái ISS hay gì đấy tên na ná vậy khi cho CD win vào thì nó cứ báo error rồi retry tùm lum ..... ai biết cách khắc phục thì pm em nhá ... :D để em còn cài ptv off nữa :)):-/

Cracker
31-05-09, 02:59 PM
không nên cài trò này làm gì kiếm server khác mà làm

Naughty_boy9x
05-06-09, 10:02 AM
Bạn có nhớ nó ghi lỗi gì không, không thì biết sao được ^_^!!!

thanhhuong581
22-06-09, 09:57 PM
có anh nào biết làm thế nào để bỏ Q 40 hem vậy? E chỉnh lv được mà không học skill từ lv 40 được(vì q này làm xong chờ 5 ngày thì lam sao mà bỏ đươc ) .Ai bit jup em với

dangcoi100
26-06-09, 08:19 PM
em kô bik có nó là lỗi gì mà em cứ bị chết là server bị tắt và disconecct

Naughty_boy9x
05-07-09, 08:09 PM
Bỏ quest chính thì dùng Control User trong Server đấy, cái dòng change Job sửa thành 3. Còn muốn trả quest 40 ngay mà không phải chờ 5 ngày hả. dễ thôi, bạn chỉnh ngày của máy tính bạn lên 5 ngày là xong mà. Chạy lại vao` game thử xem

Cattleya81
06-07-09, 09:50 AM
Qua tham khảo các topic của KnightNaug_Boy9x, 031 và nguyenhoanglan mình đã cài được PTV offline. Clien mình dùng là XPT full Cline. Trong quá trình chơi mình có vài thắc mắc, mong đc các bạn đã cài và chơi thành công chỉ bảo giúp.
1/. Lỗi DC Disconeter with sever. Mình vào game rất khó, cứ vào là bị ngắt. Chuyển map rất lâu, quá trình chơi thường bị giật và lag (Ram của mình chỉ là 256) Lỗi này do Ram yếu hay còn nguyên nhân nào khác ?

2/. Quá trình Edit Item, nếu chỉnh sử thông số quá cao ( ví dụ : def ratting 30.000, Atk ratting 30.000...) Liệu có anh hưởng đến DC Disconet With sever không ? Mình log file PTsever/LogFile/log.txt nó báo Hacking, cái này có ảnh hưởng gì không ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

5/. File Mixedit down của các bạn không sử dụng đc.

Rất mong Boy, 031, nguyenhoanglan và các bạn khác đã chơi qua giúp mình những vấn đề trên. Chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều ^^

Naughty_boy9x
06-07-09, 08:45 PM
Tạm thời mình nhớ mỗi cái 3, trả lời trước nha (mình bỏ chơi PT lâu lắm rồi >_< nếu có thể thì thi xong sẽ chơi tiếp :D)
3/Bạn bung Server xong còn phải update cả bản <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào Client nữa, xong xóa file game.exe cũ đi, đổi tên file XPT.exe thành game.exe, chạy server và play thui :D
Do KPT Endless là server khác nên có nhiều mã code item sẽ khác, đó là lí do tái sao bạn ko dùng được lệnh /get MãItem. Hãy dùng lệnh /get "tên Item"
Mình xài Client XPT nha, PTV thì chưa thử
6/Cái này mình ko biết >_< nhưng đơn giản nhất là bạn dùng cái này nè: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1/ Cái này mình nghĩ do cấu hình máy bạn hơi yếu là chính. Bạn thử Nâng bộ nhớ ảo của máy tính lên xem

Cattleya81
10-07-09, 11:15 AM
Thanks ku Quang nhiều ^^. anh call vào số 01663295626 cho ku mãi chả đc. Chúc ku thi đạt kết quả tốt. đậu đại học hướng dẫn anh làm cái Client E-XPT nhé, hay Client nào add đc item lv110 ý ^^".
2/. Đã test nhiều lần, chỉnh thông số quá cao sẽ bị DC Disconeter With sever.
Còn 2 cái này ai giúp mình đc nhỉ ? :(

5/. File Mixedit down của các bạn không sử dụng đc.

Naughty_boy9x
19-07-09, 10:22 AM
4/. Sau khi anh Age bị bùm ^^ thì server sẽ tự động ghi lại vào 1 file log (Nếu em ko nhầm thì ở <Server Root>\LogFile)
tên của file log có dạng như (Aging)m-d.log (VD: (Aging)7-18.log)
Mở file log này ra, kiếm cái dòng

4:19:23 - ID:( moons ) / Name:( GMMoons ) / IP ( 127.0.0.1 ) - Aging Up ( Reaper Scythe ) [15] ( 149819248 5942332 <-1292482257> ) -> ( 149835108 5192573 <-2024862073> )
4:28:30 - ID:( roximars ) / Name:( roximars ) / IP ( 127.0.0.1) - Aging Failed ( Reaper Scythe ) [15] ( 149835108 5192573 <-2024862073> )
Sử dụng lệnh sau trong chế độ CM cấp 3 nhé:

Như trong VD thì sẽ là:

trungtheboy
19-07-09, 06:35 PM
Naughty_boy9x thi xong rùi hả? Mình nghĩ bạn nên làm thêm cái Ebook hướng dẫn sử dụng mấy cái lệnh của GM + VD minh họa vào thì mọi người mới hiểu rõ hơn được!!:D

zahara
15-08-09, 10:00 PM
Vào underworldvn.com có thể tham khảo thêm

dovuhuong
17-08-09, 05:37 AM
Minh da cai dat va choi thanh cong nhung ko bat duoc che do cua GM minh dang xai client ptv va chay 10544(truoc khi doi game.exe) de choi games. Huong dan thi chi co cua 1855 vay chay client ptv thi co phai removetrap 10544 ko? va remove ntn? cam on cac PRO

hungcuongtv
17-08-09, 09:03 AM
Minh da cai dat va choi thanh cong nhung ko bat duoc che do cua GM minh dang xai client ptv va chay 10544(truoc khi doi game.exe) de choi games. Huong dan thi chi co cua 1855 vay chay client ptv thi co phai removetrap 10544 ko? va remove ntn? cam on cac PRO

bạn sài client ptv thì ko sd đc chế độ GM đâu. remove xtrap game.exe là để vào game (đối với ptv, còn xpt để có toàn quyền GM). bạn có thể tham khảo remove trong toppic

trungtheboy
17-08-09, 09:07 AM
Đề nghị viết tiếng việt có dấu! Bạn dùng clien 10544 thì không cần remove Xtrap bởi vì ko có mà remove. Còn muốn đăng nhập quyền admin thì vào file hotuk.ini chỉnh như sau: (chỉ áp dụng với clien XPT)
*DEBUG_ID Điền tên ID của bạn vào đây
*DEBUG_IP 127.0.0.1 127.0.0.1 127.0.0.1 127.0.0.1
*ADMIN_LOGIN "điền tên nhân vật của bạn vào đây"
*ADMIN_COMMAND "Hello1"
*ADMIN_COMMAND "Hello2"
*ADMIN_COMMAND "Hello3"
Chú ý là nếu trước mỗi dòng có dấu // thì xóa nó đi.
Muốn làm admin thì vào game gõ lệnh:
VD: tên nhân vật là admin thì gõ: ;admin hello3 rùi enter, vậy là bạn đã dăng nhập admin cấp 3. Còn lại bạn đọc trong ebooks đều có đầy đủ.

dovuhuong
17-08-09, 09:55 AM
Mình đã làm đúng như bạn chỉ dẫn nhưng vẫn ko lấy quyền admin được dù sao cũng thank bạn nhiều nha. Vậy bạn có biết trang dowload client của XPT1855 ở đâu ko? share dùm mình với mình biết mỗi client cua fpt 10544 ah hix thanks bạn nhiều Mình search trên mạng thì toàn link die hoặc bác nào có client XPT1855 thi upload lên mediafire rùi share em link với Đa tạ các bác giúp đỡ;;);;);;);;);;)

trungtheboy
18-08-09, 10:12 AM
Bạn dùng clien PTV rùi update bản parth1870 vào cũng được. Không cần thiết phải down clien XPT1855 đâu.

Naughty_boy9x
19-08-09, 10:11 PM
Bạn dùng clien PTV rùi update bản parth1870 vào cũng được. Không cần thiết phải down clien XPT1855 đâu.
@dovuhuong: tạm thời bạn cứ làm như bạn trungtheboy đi :D chờ mấy hôm nữa rảnh tụi mình up Client cho >_<
@trungtheboy: cho mình nick Y!M cái, cần trao đổi với ông mấy thứ :-@

phuongco
20-08-09, 12:42 AM
Post nick lên 4rum đi, có gì giúp đỡ a e tí ^^

trungtheboy
21-08-09, 09:10 AM
Cần gì cứ pm cho mình, nếu biết thì giúp đỡ nhiệt tình :D

dovuhuong
24-08-09, 02:36 PM

Naughty_boy9x
24-08-09, 05:21 PM
@trungtheboy: Bạn ở Hải Dương học trg` NBK hả

trungtheboy
24-08-09, 07:01 PM
Uhm! Năm nay học lớp 12D :D. Cho mình xin lại cái YH, ấn thêm bạn rồi mà sao cái YH nó không nhận.
Còn về vấn đề item 105 của bạn đỗ vũ hướng thì đợi hungcongtv up lên rồi down về :D (Mình cũng mới chỉnh 1 số item thôi chứ chưa làm nhiều tại vì mình chỉ chú trọng đến các tool thôi)

dovuhuong
25-08-09, 03:10 PM
Tớ làm được hết các vũ khí 105A B rồio:-) có bác nào biết age lên 17 18 ko miss ko? chứ age may rủi khi làm GM thì nhục lắm...Mấy bác chơi thì chỉ cần có con Holy Ring là ngon ngay chứ gì mà add 300HP 300MP 300STM .... cơ mà:)>- Bác nào biết chỉnh EXP ko? ở cái file hotuk thì nên để ntn cho hiệu quả khi train lv nhanh nhất?

trungtheboy
25-08-09, 03:27 PM
Muốn age lên 17 18 mà ko miss thì down cái server này về dùng:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> age nerver failed.rar
Tạo hiệu quả train lv nhanh thì vào file hotuk chỉnh phần event exp lên 5000 hoặc 10000 là lên lv tít mù.

dovuhuong
27-08-09, 09:28 PM
bác nào biết code 1 hít chết 1 con luôn không vậy chỉ em với

trungtheboy
27-08-09, 09:42 PM
Trời làm gì có code 1 hit chết 1 con. Nếu 1 hit chết 1 con thì dễ bị dc disconnect 4 lắm => tăng damage khỏe lên là đc

Cattleya81
03-09-09, 06:47 PM
Trung ơi xem giúp mình cái link down sever age +17 18, down ko đc #-oThanks !

dovuhuong
03-09-09, 06:52 PM
link age 17 18 vẫn ổn mà bạn ko bị sao đâu tôi chạy hoài mà\:D/

Cattleya81
03-09-09, 07:01 PM
Bác nào úp lại giúp mình link age 17 18 đi, ko down đc link của Trung mới cú chứ :-L

trungtheboy
04-09-09, 06:00 PM
Bạn vào đây để lấy server:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e8ebb871

dovuhuong
11-09-09, 08:16 PM

dovuhuong
11-09-09, 08:24 PM
mà cho hỏi chạy cái server lv150 của ông sao toàn bị báo lỗi ko chạy được server thế? toàn bị sinh ra 1 file ptReg.rgx và ko vào được game??? xin chỉ giáo

trungtheboy
12-09-09, 12:49 PM
Cái đọ kệ nó đi, bạn dùng cái server age nerver failed ấy. Cái đấy chạy ổn định hơn.
Thông báo: tình hình là tự dưng các file dữ liệu của mình trên mediafire tự dưng mất nên mình sẽ up lại các file trong mấy ngày tới. Các bạn thông cảm!!

Naughty_boy9x
12-09-09, 04:07 PM
mà cho hỏi chạy cái server lv150 của ông sao toàn bị báo lỗi ko chạy được server thế? toàn bị sinh ra 1 file ptReg.rgx và ko vào được game??? xin chỉ giáo

=> bạn nói rõ hơn được ko, ko ở đây là ko thể kết nối vào game được hay là ko chạy được file ạ. Nếu ko chạy được file là do file đó bị lỗi, bạn tải lại xem sao.
CÒn ko kết nối được thì bạn ktra lại các bước cài đặt, xóa file ptReg.rgx đi, đồng thời vào trong server kiếm cái thư mục có tên là Black user, vô đó nếu có file gì thì xóa hết đi

=> Cái này có thể là do phía bên Client của bạn bị lỗi phần hình ảnh của item hoặc chưa có phần hình ảnh của item này, cách khắc phục là sang 1 Client nào có đủ Item, bạn cop về đè lên mấy cái item cũ của mình

dovuhuong
12-09-09, 07:01 PM
cái server lv150 của bạn thì mình bị lỗi ko chạy được server rồi nó bắn ra 1 file ptReg có nội dung như thế này "WindowMode" "1"
"Graphic" "1"
"ColorBPP" "16"
"Network" "1"
"CameraInvert" "false"
"MotionBlur" "false"
"CameraSight" "OFF"
"ScreenSize" "1"
"Server1" "127.0.0.1"
"Server2" "127.0.0.1"
"Server3" "127.0.0.1"
mình nghĩ ko trùng khớp dữ liệu gì đó mà nếu cái server đó chạy ngon thì mình nghĩ chỉ cần paste vào server chạy bình thường như mấy cái server XPT1855 hay -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 là được mong chỉ giáo THANKS bạn nhiều

dovuhuong
12-09-09, 07:05 PM
Naughty_boy9x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) bao giờ rảnh up lên cái client chuẩn ko bị lỗi Item cho anh em nhé cảm ơn Naughty_boy9x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhiều bạn rất tức cực đóng góp cho anh em. Thay mặt anh em chơi PTV off thanks Naughty_boy9x (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) nhiều

trungtheboy
12-09-09, 07:48 PM
cái server lv150 của bạn thì mình bị lỗi ko chạy được server rồi nó bắn ra 1 file ptReg có nội dung như thế này "WindowMode" "1"
"Graphic" "1"
"ColorBPP" "16"
"Network" "1"
"CameraInvert" "false"
"MotionBlur" "false"
"CameraSight" "OFF"
"ScreenSize" "1"
"Server1" "127.0.0.1"
"Server2" "127.0.0.1"
"Server3" "127.0.0.1"
mình nghĩ ko trùng khớp dữ liệu gì đó mà nếu cái server đó chạy ngon thì mình nghĩ chỉ cần paste vào server chạy bình thường như mấy cái server XPT1855 hay -KPT-Endless-Tower-Update-V2.2 là được mong chỉ giáo THANKS bạn nhiều

Coi lại IP của bạn đi, mình nghĩ server của mình không có vấn đề gì đâu.

trungtheboy
12-09-09, 08:04 PM
Đã up cái tool age mới lên mediafire, các bạn vào down lại nha (nhớ là lúc điền tên của server vào tool phải có đuôi là exe thì mới được)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e8ebb871

tinhyeuover
12-09-09, 08:44 PM
ai biết lệnh age cua Admin chi em với. đi age 11 12 lau wua trời toàn phải gọi Kelvazu ra đánh mới lên nổi.
mà em dam 2700-3500 đánh con Kelvezu hoài nó không chết vậy. dùng sever kpt update E1 E2 nhưng không thể di chuyển vào huhuhuhu
Sod 2 cung ko bít chỉnh hihix. tạo char pk lv 119 đánh hoài không lên tý xp nào hết huhuhu

trungtheboy
13-09-09, 07:27 AM
ai biết lệnh age cua Admin chi em với. đi age 11 12 lau wua trời toàn phải gọi Kelvazu ra đánh mới lên nổi.
mà em dam 2700-3500 đánh con Kelvezu hoài nó không chết vậy. dùng sever kpt update E1 E2 nhưng không thể di chuyển vào huhuhuhu
Sod 2 cung ko bít chỉnh hihix. tạo char pk lv 119 đánh hoài không lên tý xp nào hết huhuhu
1-Bạn down server ở trong này về xài nha, server đã được fix age 18 cũng ko sao cả.
2-Muốn age lên nhanh thì đăng nhập quyền admin ra đánh 1 con quái ngang cấp với mình (đánh 1 phát age xong luôn, không phải luyện)
3-Còn về damage nếu bạn để 2700 - 3500 thì sẽ bị sock damage => đánh quái không mất máu => chỉnh lại damage xuống 1000-1500 thôi.
4-Về level thì server mình share cũng kèm theo 1 file XPHex.txt đã được chỉnh đến level 150 . Bạn down server về thì copy hết vào thư mục server của bạn là được.(Chưa test thử cái level 150 nên chưa bik có được ko nhưng vẫn share :D)
Link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e8ebb871

sathuhoahong
13-09-09, 02:11 PM
Chỉnh damge lên như thế nào vậy? Mình ko biết chỉnh ở đâu nếu chỉnh ở CU(MasterID) thì mình ko chỉnh được save vào vào game vẫn damge như cũ ai chỉ giúp với

trungtheboy
13-09-09, 03:27 PM
Đơn giản thui mà, chỉnh damage của item lên là tốt nhất, rất ít khi bị shock damage.

tinhyeuover
13-09-09, 04:38 PM
cam on bạn trung nha. minh lam được rùi hihi. chi? còn làm sao để vào E1
E2 thôi.
minh dung lệnh cua admin thi chi di chuyển dc đến losII mà thôi.
đến cái ông để di chuyển vào E1 thì ko thấy dòng chữ để mình vào E1 đâu cả.
hihixx
:(

trungtheboy
13-09-09, 08:59 PM
Ah! Vậy thì bạn vô đây
Down cái server và cái update XPT1870 về rồi vô đây
down cái server age never failed về dùng (age 18 ko xịt phát nào)

kingoffire
13-09-09, 09:47 PM
vào chỗ nào để chỉnh damge item như bạn nói vậy bạn mình gà ko biết mong chỉ giúp

trungtheboy
14-09-09, 10:21 PM
Bạn dùng itemeditor có sẵn trong server rồi chọn item sau đó chỉnh ở dòng power weapon thì phải :D. Cứ làm thì khắc bik mà.

kingoffire
14-09-09, 10:34 PM
Của mình ko có cái itemeditor như bạn bảo rồi. Bạn up cho mình lên mediafire được không? cảm ơn bạn nha

trungtheboy
15-09-09, 12:59 PM
Bạn vào đây down về nha:

Naughty_boy9x
15-09-09, 04:15 PM
2-Muốn age lên nhanh thì đăng nhập quyền admin ra đánh 1 con quái ngang cấp với mình (đánh 1 phát age xong luôn, không phải luyện)

=> Nhanh nhất là quyền admin, khi age đồ xong, bạn cứ đứng đó mà nhấn phím I tren bàn phím ý, 17+ nhấn vài phát là lên 18 à :D đâu cần đánh quái luyện làm chi

Naughty_boy9x
15-09-09, 04:20 PM
cam on bạn trung nha. minh lam được rùi hihi. chi? còn làm sao để vào E1
E2 thôi.
minh dung lệnh cua admin thi chi di chuyển dc đến losII mà thôi.
đến cái ông để di chuyển vào E1 thì ko thấy dòng chữ để mình vào E1 đâu cả.
hihixx
:(

=> Sau khí bạn cập nhập Client 1870, chỉ vào ông già bạn sẽ có thể vào được E
Còn muốn dùng lệnh admin để bay vào bạn dùng lệnh:

/field giatri
Với giatri = 40, 41 hay 42 gì đó mình không nhớ chính xác lắm, bạn thử nha :D

kingoffire
15-09-09, 08:13 PM
Bạn ơi sao mình chỉnh ở cái ItemEditor toàn bị lỗi damge vậy toàn bị 190-0 mặc dù để damge thấp lắm 87 91 97 100 mà vẫn bị damge 0 chẳng hiểu gì cả Thanks bạn chỉ giúp

tinhyeuover
16-09-09, 08:52 AM
Bạn ơi sao mình chỉnh ở cái ItemEditor toàn bị lỗi damge vậy toàn bị 190-0 mặc dù để damge thấp lắm 87 91 97 100 mà vẫn bị damge 0 chẳng hiểu gì cả Thanks bạn chỉ giúp

cái đóban chỉnh la attk pow đí minh chỉnh dam vũ khí lên 500 600 được mà
đừng chỉnh cái dòng Add attk pow thi sẽ ko bị 190-0 đâu.
cái con kelvezu minh đánh no mất khoảng 1/10 máu thì nó tự hồi đầy máu lại bực ghe hà;
mấy con boss Valento spirit với babel 2 funry 2 ... làm sao gọi nó ra vậy chỉ mình với.
còn mấy cái cờ đỏ khi nhấn F9 làm sao để cắm thêm hay gở bỏ đi vậy bạn trung ơi

còn

trungtheboy
16-09-09, 03:11 PM
1.Mình cũng từng bị lỗi damage như trên, mình cũng không rõ nguyên nhân tại sao bởi vì có lúc mình chỉnh được có lúc lại bị lỗi =>chắc là may rủi :D, nói vậy cho vui chứ chắc là do tool bạn ah, để mình xem lại
2.Còn vấn đề gọi boss thì để mai mình up cái ảnh hưỡng dẫn add quái vật vào map và chỉ việc thêm boss vào map là ổn
3.Cắm cờ thì mình chịu chết, ngày trước cắm lia lịa nhưng giờ không nhớ nổi => vấn đề này mình xin pó tay.

Cattleya81
19-09-09, 07:15 PM
1.Mình cũng từng bị lỗi damage như trên, mình cũng không rõ nguyên nhân tại sao bởi vì có lúc mình chỉnh được có lúc lại bị lỗi =>chắc là may rủi :D, nói vậy cho vui chứ chắc là do tool bạn ah, để mình xem lại
2.Còn vấn đề gọi boss thì để mai mình up cái ảnh hưỡng dẫn add quái vật vào map và chỉ việc thêm boss vào map là ổn
3.Cắm cờ thì mình chịu chết, ngày trước cắm lia lịa nhưng giờ không nhớ nổi => vấn đề này mình xin pó tay.
Bọn này tích cực thật =D>. Dạo này a bận quá ko onl đc. Dũng Và Quảng cứ như những gì a nói nhé. Ổn định học hành năm đầu, Nâng cao tay nghề và thấy thời gian open sever chín mùi thì call me8->
@ Dũng : Cái vụ cắm cờ cuối cùng em cũng mù tịt, ko nhớ gì à :-& Cái Sever mới em đã test chưa ? a cài xong vào OpenItem thấy có rất nhiều item mới đấy 8->
dmg item khi chinh sửa thì dmg Max = 0 có thể do lỗi cá nhân. Bạn thử làm thế này xem, mình từng khắc phục được lỗi này.
Dmg vũ khí : 87_90_ _97_100 thì khi khi đánh chú ý khoảng cách của các thông số. Cụ thể : Khoảng cách giá trị 87 đến 90 là 1 dấu trắng sau đó cách ra 2 dấu trắng rồi đánh số 97 và lại cách 1 dấu trắng để đánh số 100. Chúc bạn khắc phục đc theo cách này ~:>. Hoặc bạn cũng có thể vào ServerGame/OpenItem mở file item cần sửa, dò lại thông số chỉnh sửa trực tiếp và save lại. cách sửa trực tiếp này ko bao giờ bị lỗi, áp dụng cho cả Mónter

trungtheboy
20-09-09, 07:18 AM
Em đang tìm server mới, cái server đấy để đấy để edit lại. Chắc là sắp có skill tier5 rùi :D

tinhyeuover
20-09-09, 10:20 AM
chà! co skill tẻ 5 chac suong lun wua
bay giờ vô server co một minh nhiachj chán rùi cũng lam biếng lun
à` anh trung ơi
còn cái vụ này nữa, GM bên xpt đi xuyên tương hay lăm với đi trên không trung nữa anh biết dùng lệnh gi không chỉ em với.
em chinh damgame vu khí lên danh kinh wua'
con babel làm có mấy hit la die rồi.
chỉ con con kelvezu thì hơi bực
đánh dc một tý máu thì nó lại hồ máu đây lai luôn ko giết được no'
danh valento van chết như bình thuong nhưng đến con kelvezu thi chịu chết

trungtheboy
20-09-09, 12:11 PM
Cái vụ đi xuyên tường với cả đi trên không thì mình chưa bik vì chưa thấy bao giờ, bạn hỏi trực tiếp GM xpt xem :)
Còn cái con kelvezu bạn phải đánh liên tục thì mới đánh chết được nó, cứ không đánh nó là máu lại đầy ngay, tốt nhất là chỉnh cho máu của nó thấp xuống khoang 10000 là vừa:D

Cattleya81
20-09-09, 10:54 PM
Kelvezu ah? Co 1 van de xay ra o day ban can chu y: file Kelvezu trong PTServergame/Servergame/monster bi loi. Mo file nay len ban se thay HP cua con Kelvezu la 90k mau. Voi file nay ban ko the chinh sua truc tiep Hp cung nhu su dung montes edit de chinh sua. Muon kill dc Kelvezu chi co 1 cach duy nhat la vao miniserver/servergame/monster/Kelvezu copy no va dan de vao file Kelvezu trong PTserver. Neu qua trinh cai dat Server ma copy miniserver de vao PTservergame thi van kill dc Kelvezu, con neu copy PTservergame de len miniserver thi se ko kill dc Kelvezu. Chu y con rong ben miniserver mua chi 30k va cung ko chinh mau dc, cac thong so khac sua thoai mai.

Naughty_boy9x
26-09-09, 10:29 AM
à` anh trung ơi
còn cái vụ này nữa, GM bên xpt đi xuyên tương hay lăm với đi trên không trung nữa anh biết dùng lệnh gi không chỉ em với.

=> Nếu mình ko lầm thì bạn nhấn giữ phím N thì phải, nhấn giữ phím N để chạy, bạn sẽ được xuyên tường (nhưng cẩn thận ko xuyên lonhg đất đấy) :D
-Nhấn Giữ Shift để chạy nhanh.
-Nhấn phím I lúc cộng đồ xong để luyện đồ :D

Nhớ có bấy nhiu thui, mấy hum nữa đi học qsu 1 tháng, nản quá :(

Cattleya81
25-10-09, 09:40 AM
=> Nếu mình ko lầm thì bạn nhấn giữ phím N thì phải, nhấn giữ phím N để chạy, bạn sẽ được xuyên tường (nhưng cẩn thận ko xuyên lonhg đất đấy) :D
-Nhấn Giữ Shift để chạy nhanh.
-Nhấn phím I lúc cộng đồ xong để luyện đồ :D

Nhớ có bấy nhiu thui, mấy hum nữa đi học qsu 1 tháng, nản quá :(
Thời gian học QS 1 tháng đã hết. Bỏ ít thời gian cho chuyên môn đi ku !

trungtheboy
25-10-09, 12:10 PM
Đúng rồi! Học quân sự về giúp mình 1 tay đi, dạo này vừa bận học vừa bận làm mod ở 1 forum khác nên nhiều việc quá!:(

Naughty_boy9x
28-10-09, 08:48 AM
Hi, em vừa mới về xong, hix :D OK đang chọn cái máy mới, hi vọng ổn để làm thử mấy thứ linh tinh >_<

trungtheboy
28-10-09, 12:28 PM
Chọn cái nào ngon ngon vào nhá, chạy server cho khỏe :D

trungtheboy
28-10-09, 02:09 PM
Hình như là mình tìm được cách cắm cờ roài. Đầu tiên vào đăng nhập quyền admin cấp 3 rồi ấn F9 sau đó ấn <Ctrl> + <Ins> (Control và Insert). Các bạn làm thử, nếu được thì thank nha!!

Cattleya81
31-10-09, 05:11 PM
Hình như là mình tìm được cách cắm cờ roài. Đầu tiên vào đăng nhập quyền admin cấp 3 rồi ấn F9 sau đó ấn <Ctrl> + <Ins> (Control và Insert). Các bạn làm thử, nếu được thì thank nha!!
Đc là đc, ko đc là ko được sao lại còn hình như ??? :-? tiếc là a ko có máy để test. Nhưng thôi cứ thank thằng em 1 nhát động viên vậy ;))
@ Quảng : Chọn cái nào siêu khủng ấyb-)

Cattleya81
31-10-09, 05:13 PM
Đúng rồi! Học quân sự về giúp mình 1 tay đi, dạo này vừa bận học vừa bận làm mod ở 1 forum khác nên nhiều việc quá!:(
Forum nào để anh vào ủng hộ tinh thần nào :)>-

trungtheboy
31-10-09, 07:44 PM
Ah! Forum về Audition ấy mà :">! Nếu anh ủng hộ thì vào worldsanhdieu.co.cc :D

Naughty_boy9x
24-11-09, 12:12 AM

=> mọi người cứ làm thử, nếu mà ko được thì thử nhấn <Ins>+<Del> thử xem, quên hết rồi >_<

kartz
11-12-09, 12:35 PM
Có cách tạo clan chưa mọi người?

trungtheboy
11-12-09, 02:41 PM
Cách thêm tiền thì dùng cái GUD trong server đăng nhập acc rồi ấn cào tên charter là nó hiện ra 1 bảng, bạn tìm đến dòng có ghi là gold rồi chỉnh số tiền cần ( nhưng mà vừa vừa thôi nhá ko là không cầm nổi đâu)

kartz
11-12-09, 07:15 PM
Chính xác là tớ phải xài cái CU còn cái GUD ko bít sao ko xài được, save nó ko hiệu nghiệm.
Còn vụ lấy lại đồ khi age rớt là sao tớ ko hiểu lắm. Server age nerver failed của bác hình như cũng chỉ hiệu nghiệm lên +16, age lên 17 mất item rồi.
Aging Failed ( Oracle Spear ) [17] ( 21068992 12763468 <-1345484314> ) Đâu là mã items? Tớ thử hết các số đó rồi, chẳng được gì.

Naughty_boy9x
12-12-09, 06:46 AM
ĐÃ trả lời trong bài viết nào rùi ý, bạn search lại xem

trungtheboy
12-12-09, 07:57 AM
Chính xác là tớ phải xài cái CU còn cái GUD ko bít sao ko xài được, save nó ko hiệu nghiệm.
Còn vụ lấy lại đồ khi age rớt là sao tớ ko hiểu lắm. Server age nerver failed của bác hình như cũng chỉ hiệu nghiệm lên +16, age lên 17 mất item rồi.
Aging Failed ( Oracle Spear ) [17] ( 21068992 12763468 <-1345484314> ) Đâu là mã items? Tớ thử hết các số đó rồi, chẳng được gì.

kartz
13-12-09, 07:59 AM
Cho tớ hỏi lệnh gọi monster của admin ~/monster ....
Tớ chỉ gọi được tên quái liền nhau VD như ~/monster Babel còn mấy quái tên có 2 chữ như Iron Fist thì ko bít cách nào để gọi. Các bác bít gọi chúng nó như thế nào chỉ tớ với.
Thanks!

trungtheboy
13-12-09, 09:00 AM
Mình chưa thử dùng lệnh đấy bao giờ. Nhưng nếu bạn muốn có Babel, vanlento, kevenzu... xuất hiện ở 1 map nào đó (trừ cái hang rồng) thì cứ đề bạt mình sẽ đặt các monter bạn cần vào map yêu cầu và sẽ đi kèm với bản update vào cuối tháng 12 này.

thuloan.vn
13-12-09, 09:04 AM
Không tải được Êrin học tiếng Nhật là vì sao nhỉ? Buồn quá bạn ơi!

kartz
13-12-09, 09:16 AM
Đánh thêm dấu "....." thôi mà tớ ko bít.
Mấy lần trước tớ có thử mà ko hiểu sao ko goi được, hôm nay gọi thử lại thì ok :D