PDA

View Full Version : Share sever WOK 1.0.45

hongtu1
30-05-09, 06:23 PM
Đây là Sv do tự mình up nên còn lỗi nhỏ là ko sài dc tài khoản GM.Ngoài ra có đầy đủ chức năng của bản 1.0.45.
Giới thiệu tính năng mới:
Hệ thống Meridian:
Trích từ link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hệ thống Meridian là gì?
Trong chúng ta chắc rất ít người biết đến hệ thống mới này.Meridian là một hệ thống mới trong
vuakungfu,hệ thống này giúp bạn tăng thêm kỹ năng chiến đấu và phòng thủ.Không những thế bạn
còn có thể tự chế tạo nhưng kỹ năng bằng cấp độ của bạn.
Ấn nút gì để kích hoạt Meridian?
Việc này rất đơn giản bạn chỉ cần ấn phím "T" trên bàn phím, lập tức hệ thống Meridian sẽ hiện
ra.Và bạn có thể bắt đầu kích hoạt những kỹ năng trong hệ thống Meridian.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chúng ta sẽ tìm hiểu về hệ thống Merdian:
Hệ thống được chia thành 5 tầng :

Tầng 1 gồm có:
Den : Tăng mức độ Kungfu.
Du : Tăng mức độ Kungfu.
Tầng 2 gồm có :
Chong: Tăng phòng thủ.
Dai : Kungfu tự tạo số 1.
Palm Tai Yin: Tăng Dodge.
Palm Shao Yin:Giảm bớt tiêu thụ MP của kungfu tự tạo.
Palm Tai Yang:Tăng tối đa MP.
Palm Shao Yang:Làm giảm thời gian đánh cái kungfu tự tạo với thời gian đợi có thể dùng lại kỹ năng.
Tầng 3 gồm có:
Foot Tai Yin: Tăng cái phạm vi kungfu tự lập.
Foot Shao Yin: Tăng tối đa HP.
Foot Tai Yang: Tăng nội công.
Foot Shao Yang: Tăng sức tấn công.
Tầng 4 gồm có :
Yin Qiao: Tăng Damager.
Yang Qiao: Tăng sự tấn công quyết tử.
YinYang: Bỏ qua sự giới hạn về giới tính con trai và con gái đều có thể học được.
Tầng 5 gồm có :
Surpass: Đỉnh cao của kungfu có thể tự tạo kungfu.

Bạn có thể tìm hiểu chi tiết về hệ thông Meridian bằng cách đưa chuột đến các kỹ năng:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và sau đây là một số lưu ý :
1. Bạn phải có ít nhất cấp độ 20 mới kích hoạt hệ thống Meridian.
2.bạn chỉ có thể kích hoạt chúng theo thứ tự từ tầng 1 đến tầng 5 trong hệ thống.
3.Nhấp vào kỹ năng trong hệ thống Meridian mà bạn muốn kích hoạt và nó sẽ báo chi phí kinh nghiệm của cấp độ hiện tại của bạn.

Lời khuyên:
Mỗi kỹ năng trong Meridian đều có những yêu cầu kích hoạt. Nó chỉ có thể được kích hoạt khi thuộc tính của nó khi liên quan đến việc tự tạo Kungfu của bạn.Một trong những kỹ năng ở tầng dưới sẽ không thể kích hoạt cho đến khi một trong những kỹ năng tầng trên chưa được kích hoạt đầy đủ.Bạn sẽ có cơ hội nhận được một kỹ năng Kungfu hàng đầu! Kỹ năng nhận được là những kỹ năng cao hơn với Kungfu của bạn. Khi Surpass (trong hệ thống Meridian) được kích hoạt và nâng cấp đầy đủ, bạn sẽ có được sức mạnh vô song!Trước mắt up cho các bạn một số loại thú cưỡi mới:

Và sẽ update thêm nữa cùng với một số thú nuôi khác.
Giờ đến vấn đề chính là share SV:
-link sever:
path1:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path2:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path3:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path4:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path5:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path6:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path7:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dùng phần mềm này để nối ghép các file lại:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-link client::
client 1.0.41:
ftp://download01.worldofkungfu.com/wokf_setup41.exe (ftp://download01.worldofkungfu.com/wokf_setup41.exe)
rồi update client lên 1.0.45:
141 to 142:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_141-142.exe (ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_141-142.exe)
142 to 143:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_142-143.exe (ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_142-143.exe)
143 to 144:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_143-144.exe (ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_143-144.exe)
144 to 145:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_144-145.exe (ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_144-145.exe)Hướng dẫn sơ qua một chút:
-Các bạn down về giải nén SV rồi theo đường link:/WOKServer1.0.45/xdominater/data/config/dominater/wok1.0.45.ini

[database]
ip = 127.0.0.1
db_name = wok
user = root
psd = 123456
port = 3306
[born_map]
num = 1;
born_0 = ÌÒÔ´½ç
[zone0]
zone_id=1
map_server = hongtu ;zone0·þÎñÆ÷±ØÐëÆô¶¯ÔÚctcrst»úÆ ÷ÉÏ
map_num = 45chỉnh map_server=tên máy của bạn
Chạy: /WOKServer1.0.45/rtservice/start.bath
/WOKServer1.0.45/start.bath
/WOKServer1.0.45/Serverstartup.exe
Vao` Internet go:/localhost/ de tao tai khoan
Về phần client:vào 2 file Clientcfg.txt và update.inf sửa tất cả IP về 127.0.0.1
Cuối cùng là Play.
Mọi người Thank nhiều vào để còn:

Mr.Tear
30-05-09, 07:23 PM
Bóc tem :D Coi bộ hay đấy ;))
THanks ông bạn nha:) Hy vọng xài ngon ^^

nhockeke3
31-05-09, 07:36 AM
Good Job! ^^

Bóc tem :D Coi bộ hay đấy ;))
THanks ông bạn nha:) Hy vọng xài ngon ^^

Yên tâm sv này hongtu test rùi ^^

ghostxp
31-05-09, 09:34 AM
cho hỏi xài bản việt của vuakungfu đăng nhập vào server mình được ko?

thecong
31-05-09, 12:55 PM
hix anh hongtu1 giữ lời hứa quá hahaha ở thế 1.47 anh vẫn mở on đấy à

kenjidraw
31-05-09, 01:01 PM
sao split ra nhiều file quá vậy có ai up lại dùm hok làm biến download quá

kidlong
31-05-09, 01:38 PM
bạn ơi phần client chỉnh ip rùi mà vào vẫn không đc, nó ghi đang đăng ký ...
một lúc rùi báo thử lại sau ! thế là sao hả bạn ?

kenjidraw
31-05-09, 02:49 PM
download hok được cái nối file lại thì vào đây down

kenjidraw
31-05-09, 02:57 PM
thư mục
xRoleFair không có gì làm sao có GM
và DB gmaccount không có acc làm sao tạo GM :D
:D theo tui nghỉ là thế

Copy của server cũ hơn có được hok ta
còn cái gmaccount:
ID: 1
name:
pass:
power: 1
online: 0 hay 1 ?

hiphop1345
31-05-09, 02:58 PM
thử lấy của cái bản 1.0.40 chép vào rụi tự tạo cái gmDB sem sao ..

hongtu1
31-05-09, 04:45 PM
thư mục
xRoleFair không có gì làm sao có GM
và DB GMACCOUT không có acc làm sao tạo GM :D
:D theo tui nghỉ là thế
Thì tui đã thông báo trên rồi mà

Đây là Sv do tự mình up nên còn lỗi nhỏ là ko sài dc tài khoản GM.Ngoài ra có đầy đủ chức năng của bản 1.0.45.

hongtu1
31-05-09, 04:49 PM
bạn ơi phần client chỉnh ip rùi mà vào vẫn không đc, nó ghi đang đăng ký ...
một lúc rùi báo thử lại sau ! thế là sao hả bạn ?
Cậu dùng client nào vậy?Nếu ko để mình up cho cái path client:

hongtu1
31-05-09, 04:50 PM
thử lấy của cái bản 1.0.40 chép vào rụi tự tạo cái gmDB sem sao ..
Ko được đâu bạn a`.Nếu dc thì mình đã làm rồi

kenjidraw
31-05-09, 05:24 PM
Thì tui đã thông báo trên rồi mà
nên tui mới nói thế :) tại vì ko có cái đó nên hok dùng đc :-ss

kenjidraw
31-05-09, 07:08 PM
bị vậy là sao ta:
ZoneServer Thông báo thế này khi đang nhập

kenjidraw[1]login[19:4:56]
kick choker[id1], 1 send cast
kenjidraw[1]logout[19:4:57]
hongtu1 giúp tui với x-(

alo sao không thể chỉnh exp được thế chẳn hiểu j cả sao lại chỉnh hok dc chỉnh xong vào vẫn vậy giá trị trong data vẫn là exp đã chỉnh

kidlong
31-05-09, 08:28 PM
Cậu dùng client nào vậy?Nếu ko để mình up cho cái path client:

mình xài cái client của vuakungfu đó ! nhưng replace cái path của bạn đó , chỉnh 1 số thứ cho phù hợp rùi khi vào chơi nó lại vào cái online của vuakungfu chứ ko vào cái off của mình !

hongtu1
31-05-09, 08:46 PM
Quả thực là Sorry tất cả mọi người.Khi đưa link client bên vuakungfu cho mọi người mình đã ko để ý.Hôm nay,dow xong về mình xem lại thì thấy rằng client này đã có chút thay đổi và ko phù hợp với SV hiện thời của chúng ta.Vì vậy sài client này ko thể kết nối dc tới SV.Ai đã dow lient này về rồi thì vui lòng dow lại client của worldofkungfu nha.Sorry

Alexandria
31-05-09, 08:48 PM
sửa link ở bài đầu tiên lun đi chứ lị

nhockeke3
31-05-09, 09:29 PM
Vậy sửa lại luôn đi :)

Cracker
31-05-09, 09:49 PM
Bộ Server ngon thật không cần cài đặt gì chỉ chạy server rồi play game nếu phải cài đặt thì quay cho tôi 1 video hướng dẫn

kidlong
01-06-09, 05:59 AM
hongtu ơi cho mình hỏi một câu nữa ! ^^ ! add gold ở đâu vậy ? thanks về bài lần trước !

hongtu1
01-06-09, 07:26 AM
bị vậy là sao ta:
ZoneServer Thông báo thế này khi đang nhập
hongtu1 giúp tui với x-(

alo sao không thể chỉnh exp được thế chẳn hiểu j cả sao lại chỉnh hok dc chỉnh xong vào vẫn vậy giá trị trong data vẫn là exp đã chỉnh

hongtu ơi cho mình hỏi một câu nữa ! ^^ ! add gold ở đâu vậy ? thanks về bài lần trước !
Ở bản 1.0.36 thì có thể chỉnh được EXP và level.Còn ở bản này,gần như tất cả các thông số như EXP,tiền,gold đều ko chỉnh được mặc dù data của game chỉ nằm chọn trong gamedata,hiện nay mình đang tìm hiểu phần này

hongtu1
01-06-09, 07:29 AM
Bộ Server ngon thật không cần cài đặt gì chỉ chạy server rồi play game nếu phải cài đặt thì quay cho tôi 1 video hướng dẫn
SV chỉ cần làm theo HD ở trên là có thể play dc rồi ko cần phải làm gì thêm hết

huntersun
01-06-09, 08:10 AM
Cho mình hỏi giờ down cái Client đây:

-link client:ftp://download01.worldofkungfu.com/wokf_setup41.exe (ftp://download01.worldofkungfu.com/wokf_setup41.exe)
141 to 142:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_141-142.exe (ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_141-142.exe)
142 to 143:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_142-143.exe (ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_142-143.exe)
143 to 144:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_143-144.exe (ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_143-144.exe)
144 to 145:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_144-145.exe (ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_144-145.exe)

Hay ở đây vậy bạn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hongtu1
01-06-09, 08:23 AM
Cậu dow theo link của worldofkungfu nha:
:ftp://download01.worldofkungfu.com/wokf_setup41.exe (ftp://download01.worldofkungfu.com/wokf_setup41.exe)
144 to 145:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_144-145.exe (ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_144-145.exe)

TALovexm
01-06-09, 08:24 AM
Good man !!! Cậu đã có tiến bộ ... ^^

huntersun
01-06-09, 08:29 AM
OK! Mình giờ down cái client thôi ! Chứ server giờ vào mediafire không được.
Mediafire chắc đang bị gì rồi :D

hongtu1
01-06-09, 09:15 AM
Đã update path client cho những ai đã có client 1.0.36:
Nếu ai đã có client 1.0.36 ở bản trước rồi thì down bản path 1.0.41:
về path vào client rồi down các path update lên 1.0.45 nha(mình chưa thử,ai có client 1.0.36 thử dùm với nha)

Cracker
01-06-09, 05:09 PM
^^ cho tôi hỏi cái server này có full map +option không

siroluve
01-06-09, 05:24 PM
Cho hỏi cách làm web với!!!
Mình gà không tự tìm hiểu được, thông cảm!!!

Mr.Tear
01-06-09, 05:53 PM
Hồng tử ơi!
Ông thử tháo cái dây mạng ra chạy xem chạy được không :D
Nếu nhà ko có mạng thì phải tạo cái Loop Back cậu ạ. Cho dù IP của server là 127 ^^
Và nếu có cả mạng cả Loopback thì lại ko chạy được :D
Thử xem phải đúng không hay là mỗi máy mình :D

nhockeke3
01-06-09, 05:58 PM
Hix, máy bạn bị làm sao tự dưng bắt người ta ta tháo mạng ra :-/
127.0.0.1 là ip chung, trước đây mình chưa có mạng cũng ko cài loopback nhưng vẫn nhảy au bt :D

thecongcntt
01-06-09, 06:03 PM
Hồng tử ơi!
Nếu nhà ko có mạng thì phải tạo cái Loop Back cậu ạ. Cho dù IP của server là 127 ^^

Không có mạng thật cũng không sao. Cài loopack thì cũng như vậy. Không ảnh hưởng gì cả. đặt địa chỉ IP như cạc mạng thật và chơi như thường;))

Mr.Tear
01-06-09, 06:03 PM
Hix, máy bạn bị làm sao tự dưng bắt người ta ta tháo mạng ra :-/
127.0.0.1 là ip chung, trước đây mình chưa có mạng cũng ko cài loopback nhưng vẫn nhảy au bt :D
AU khác mà :D
Tớ bảo ông ấy tháo ra để xem có đúng ko . Tại vì trong hướng dẫn nếu là người ko có mạng thì không chạy được. Mình thì chạy được rồi. Muốn người khác ko bị mắc lỗi thôi ^^

Mr.Tear
01-06-09, 06:06 PM
Không có mạng thật cũng không sao. Cài loopack thì cũng như vậy. Không ảnh hưởng gì cả. đặt địa chỉ IP như cạc mạng thật và chơi như thường;))
Mình cài mà không có mạng(không có loop nốt) thì không chơi được :D
Cài cái Loop thì chơi được
Còn nếu cắm dây mạng vào mà có cả Loop cũng ko chạy được. Tắt Loop thì chơi được :D
Đấy là rút từ lỗi của tớ mà :D

Cracker
01-06-09, 06:29 PM
lúc đăng nhập nó hiện ra code 1 và 2 là gì vậy
lúc vào chọn server thì hiện ra lỗi này

kidlong
01-06-09, 06:41 PM
Hồng tử ơi!

sr vì bạn hỏi ht mình lại xen vô !^^ ! tháo dây mạng ra chạy vô tư ! mình có cả mạng cả loopback chạy cũng vô tư nốt !^^

kidlong
01-06-09, 07:08 PM
Ở bản 1.0.36 thì có thể chỉnh được EXP và level.Còn ở bản này,gần như tất cả các thông số như EXP,tiền,gold đều ko chỉnh được mặc dù data của game chỉ nằm chọn trong gamedata,hiện nay mình đang tìm hiểu phần này
SR vì nãy hỏi về việc add gold ! item trong shop toàn 0 đồng ! ^^ !>:D<

Mr.Tear
01-06-09, 11:19 PM
sr vì bạn hỏi ht mình lại xen vô !^^ ! tháo dây mạng ra chạy vô tư ! mình có cả mạng cả loopback chạy cũng vô tư nốt !^^
à không sao ^^ CHỉ là mình bị như vậy và đã sửa lại theo như vậy . Mình nghĩ là nên thêm vào cái hướng dẫn cho ai sai còn biết sửa thui ^^ THanks!

langnhangqua
01-06-09, 11:52 PM
^^ cho tôi hỏi cái server này có full map +option không

server v.45 có thêm các map mới rồi, map dungeon lv 81-90, map lv 91-95, 95-100.

full opt là gì hả bạn, opt của item hay là gì? chỉ có ở bản office thì có đầy đủ các map, còn về các opt mới thì mình ko biết, vì khi craft đồ, hay nhặt đồ thì hên xui, ko biết có bao nhiêu opt để mà tính.

còn mấy cái opt ngon của vũ khí và item thì ở bản .45 có đủ cả.

hongtu1
02-06-09, 07:28 AM

Lúc đăng nhập cậu chỉ cần đánh Pass vào code1 thôi.Còn cái lỗi trên có thể là do link cuối chưa chạy dc.cậu post hình lên mình xem

hongtu1
02-06-09, 08:00 AM
Mình đã biết cách chỉnh để sài dc client của vuakungfu.Nếu ai đã lỡ dow về rồi mà ko muốn dow lại thì báo mình,mình sẽ HD.Nhưng mình sài thử client này rồi,một số item mới của SV mình ko hiển thị dc

Mr.Tear
02-06-09, 08:30 AM

Đăng nhập code 1 là được rồi :D

Hix. Máy mình cài được rồi nhưng vào nó không đủ ram :((
Chắc phải bỏ 1.45 mất. Có ai biết cách cho mấy con thú và item của 1.45 vào 1.36 ko . Help với :((
À cho hỏi luôn: Muốn chỉnh sửa giá trong MALL và chỉnh sửa đồ trong shop thì vào đâu để "can thiệp" đây các bác :D
THanks!

Cracker
02-06-09, 08:54 AM
nản vkl

Cracker
02-06-09, 08:55 AM

Cracker
02-06-09, 08:56 AM

Mr.Tear
02-06-09, 09:59 AM
To Cracker:
Cài Loop Back rồi đặt IP loop back thử xem (10.0.0.100 )
Nhà cậu có mạng ko

nhockeke3
02-06-09, 10:05 AM
Sao kì vậy nhỉ, thấy mọi người lỗi nhìu quá mình làm đúng theo hd của hongtu là ok luôn :D

cuilui
02-06-09, 10:07 AM
mình cũng bị như Cracker . ai giúp với :-s

Mr.Tear
02-06-09, 10:09 AM
Sao kì vậy nhỉ, thấy mọi người lỗi nhìu quá mình làm đúng theo hd của hongtu là ok luôn :D
Mình nghĩ là cái lỗi hôm qua các cậu cãi mình ;))

Cracker
02-06-09, 02:34 PM
nản vkl chắc nghỉ thôi chạy server kiểu gì nó vẫn báo lỗi

cuilui
02-06-09, 03:14 PM
mình có mạng mà ---> nhưng nó vấn báo lỗi như thế. :-??

Mr.Tear
02-06-09, 06:08 PM
mình có mạng mà ---> nhưng nó vấn báo lỗi như thế. :-??
À. Theo các bác kia thì nó không bị. Nhưng "TRÊN MÁY MÌNH" thì CHẮC CHẮN nếu có mạng thì ko được có mạng khác, không có mạng thì phải có Loop back (Thử đi thử lại rồi)
Nói lại là "TRÊN MÁY MÌNH" thui nha ^^

cuilui
02-06-09, 08:35 PM
như vậy là phải rút dây mạng ra mới chơi được a`x-(

Mr.Tear
02-06-09, 08:46 PM
như vậy là phải rút dây mạng ra mới chơi được a`x-(
nếu giống mình thì cứ tắt Loopback hoặc cái mạng nào đang mở cùng mạng hiện tại là được ^^ CHỉ để cái mạng cậu dùng để online thôi ^^ IP server và Client vẫn để 127.0.0.1 bình thường. Mà cậu đổi tên trong files outside.ĩnii chưa

langnhangqua
04-06-09, 03:19 PM
Hix. Máy mình cài được rồi nhưng vào nó không đủ ram
Chắc phải bỏ 1.45 mất. Có ai biết cách cho mấy con thú và item của 1.45 vào 1.36 ko . Help với
À cho hỏi luôn: Muốn chỉnh sửa giá trong MALL và chỉnh sửa đồ trong shop thì vào đâu để "can thiệp" đây các bác
THanks!
add từ .45 vào .36 được nhưng nó sẽ không hiển thị đc item và ko dùng đc. Item nó hiện ra là GLC ? gì đó :D
chỉnh giá trong mall và chỉnh sử đồ thì bạn phải sửa trong db của game, và 2 file trong file system.cpk ( tagShopData.lst và tagbaseatt.lst )

langnhangqua
04-06-09, 03:20 PM
Server này setup cũng dễ mà, quan trọng là máy bạn phải "trâu", vì cái server và client run cùng lúc ngốn ram như điên. Nếu free ít quá, vào game sẽ báo server error hoặc là màn hình đen.
Các bạn cứ làm đúng theo hướng dẫn, sửa các file config để cấu hình là chuẩn hết.

Còn cái IP thì các bạn có thể dùng IP nào cũng đc. Ip của card mạng thật hoặc của loopback. Nếu có card nic trên máy ( onboard hay rời ) thì ko cần cài loopback, nếu ko có thì mới bắt buộc phải cài loopback để play. Nếu như bạn làm nhiều server game trên máy thì cứ cài loopback nhưng ko dùng nó với server của WOK cũng đc. Dùng IP của card mạng thật cho nó đơn giản.

langnhangqua
04-06-09, 04:47 PM
các bạn tải server về, join file thành 1 file rar, chú ý dung lượng của file .rar là 120MB nhé.
Vì sơ xuất của bạn tách file ra, 2 file đầu đặt tên khác với các file còn lại, nếu không để ý thì file join lại sẽ chỉ là 40Mb mà thôi, và khi extract ra ko run được server

phutoan
04-06-09, 05:20 PM
Sao mình chay server không vào game lúc chon nhân vật xong thì báo lỗi server eror rồi bị lỗi màn hình xanh phải restart máy lại ???? Ai biết cách khắc phục không chỉ mình với

langnhangqua
04-06-09, 06:18 PM
Sao mình chay server không vào game lúc chon nhân vật xong thì báo lỗi server eror
cái này là do ram của bạn không đủ, bạn check ở zoneserver đó, bao giờ ram trống kha khá thì mới vô đc game

bị lỗi màn hình xanh phải restart máy lại xung đột pần cứng của máy. xem ở màn hình xanh nó báo liên qua đến gì? hoặc lúc khởi động lại máy, có thông báo nào liên quan đến lỗi ko?

langnhangqua
04-06-09, 06:19 PM
client của mình không work :( mình up từ client .36, copy toàn bộ file trong "pathclient1.0.41" down của hongtu về sang thư mục game, rồi chạy mấy file exe để update lên .45, run thì nó báo crit error :( pùn ghê

Cracker
04-06-09, 08:00 PM
tốt nhất là nghỉ đéo cài nữa thế là hết lỗi đỡ phải mệt người

thecong
04-06-09, 08:04 PM
ặc toàn gà cìa phát được luân chưa đầy 5 phút hahaahahah

zake100
04-06-09, 08:34 PM
ram 512 chạy được bản này không vậy ta

phutoan
04-06-09, 10:19 PM
cái này là do ram của bạn không đủ, bạn check ở zoneserver đó, bao giờ ram trống kha khá thì mới vô đc game
xung đột pần cứng của máy. xem ở màn hình xanh nó báo liên qua đến gì? hoặc lúc khởi động lại máy, có thông báo nào liên quan đến lỗi ko?

mình chỉ bị khi vào đến đó thôi chứ chơi game khác hoặc làm viêc trên máy vẫn bình thường chắc máy bị xung đột phần mềm quá RAM mình 512 chạy thấy không nặng lắm mà sao không vô được nhỉ

zake100
05-06-09, 08:19 AM
mình cài được rồi nhưng đăng nhập nó toàn báo là " the server í not available. please try later"

hongtu1
05-06-09, 08:27 AM
mình cài được rồi nhưng đăng nhập nó toàn báo là " the server í not available. please try later"
Lỗi này là do chưa run dc SV.Cậu sổ cái nút đỏ ở startup.exe rồi chụp hình post cái link cuối lên mình xem

hongtu1
05-06-09, 08:30 AM
mình chỉ bị khi vào đến đó thôi chứ chơi game khác hoặc làm viêc trên máy vẫn bình thường chắc máy bị xung đột phần mềm quá RAM mình 512 chạy thấy không nặng lắm mà sao không vô được nhỉ
Ram cậu 512M khó vào lắm,để đồ họa thấp thôi.Cậu để ý cái link cuối (Zonesr) dòng trên có chữ free ram,cậu xem phải khoảng >400M mới vào dc

zake100
05-06-09, 09:08 AM
thế này nè bạn ơi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4C&mz=5<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 90&mz=5<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 9E&mz=5

zake100
05-06-09, 09:09 AM
đấy hình đó mình khởi động lại server thi vào được nhưng báo sever error

hongtu1
05-06-09, 09:14 AM
đấy hình đó mình khởi động lại server thi vào được nhưng báo sever error
Sv cậu chạy vậy là ổn rồi.Ram của cậu thấp quá.free có 298m báo cái lỗi server error và màn hình đen thui là phải.

zake100
05-06-09, 09:23 AM
hình khi vào được game
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 94&mz=5

nhockeke3
05-06-09, 09:51 AM
Mình sẽ hướng dẫn các bạn về lỗi upkeep khi vào sever và lỗi crit err

- Ở đoạn đổi tên máy tron dominatorsv các bạn click chuột phaỉ vào My Computer chọn Properties chọn tab computer name và nhìn vào dòng Full Computer name, chép đúng cái đó vào là ok (VD của mình là family-b3ecb20a) chắc chắn vào game sẽ ko bị upkeep nữa.

- Còn về phần crit err, các bạn vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) dow các bản patch chuẩn cho client
nếu là 1.0.36 thì phải dow patch từ 1.0.37 lên đến 1.0.45
nếu là 1.0.40 thì patch từ 1.0.41 lên đến 1.0.45

Cách patch vào rất đơn giản các bạn sử dụng tool Cpack, unpack các file trong bản patch mà mình dow về
VD patch gongfu_36_37.cpk mở = Cpack sẽ thấy các file để chép vào client
các bạn sẽ bôi đen toàn bộ các file đó kéo ra ngoài deskop sau đó mở file trong client cần patch vào VD system.cpk bạn sẽ mở system.cpk trong client và chép toàn bộ file trong foder system.cpk vào tương tự làm với với các file cpk khác, vậy là ok!

DaDuyTeo
05-06-09, 01:26 PM
Chủ topic cho hỏi muốn cài game Kung Fu offline này thì cấu hình máy là bao nhiêu dzậy ? . ( Hình như cái nay là 3D ).

thecongcntt
05-06-09, 01:37 PM
Chủ topic cho hỏi muốn cài game Kung Fu offline này thì cấu hình máy là bao nhiêu dzậy ? . ( Hình như cái nay là 3D ).
Nếu máy DDr2 thì 2G còn DD1 thì 1g

thecongcntt
05-06-09, 01:45 PM
hình khi vào được game
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 94&mz=5
Do chạy SV rồi vào ngay. nếu cấu hình ko đủ thì nên đơi.

huntersun
05-06-09, 03:16 PM

Mình chạy được hết nhưng còn 3 cái bị lỗi ! Bạn nào xem giúp !

huntersun
05-06-09, 03:20 PM

Bạn xem thử coi có được hông :D

Minimum

OS Windows98, 2000, ME or XP
CPU Intel Pentium IV
RAM 1GB
Space 2 GB
Video Card nVidia GeForce2 32M or Above, or other same level 3D Speed Card
Directx DirectX 9.0c
Other Support DirectX 8 Sound Card; PC/AC Standard Keyboard; Mouse Recommended:

Windows98, 2000, ME or XP
Intel Pentium Ⅳ 2.8 GHz or Above
RAM 2GB
Space 2 GB
nVIDIA GeForce FX5600 or Above, ATI Radeon 9550 or Above, or other same level 3D Speed Card
Directx DirectX 9.0c
Other Support DirectX 8 Sound Card; PC/AC Standard Keyboard; Mouse

thecong
05-06-09, 03:21 PM
lỗi chắc hinh nhung bạn config lại server lại hả
cái serser này ko config gì thêm ngoài tên máy

thecong
05-06-09, 03:23 PM
Bạn xem thử coi có được hông :D

Minimum

Recommended:

ặc ặc cấu hình máy tui nè chạy ngon luân
chip : 3.6GHZ
ram :1Gb
card on boar

huntersun
05-06-09, 03:24 PM
lỗi chắc hinh nhung bạn config lại server lại hả
cái serser này ko config gì thêm ngoài tên máy
Mình chả config gì hết, tên máy mình là Quan thì mình config thành Quan nhưng chạy báo lỗi, chả hỉu nữa. Mà có cần viết hoa giống y chang không vậy ?

thl3ugjacui
05-06-09, 03:24 PM
RAM 512 chỉ là cấu hình có thể chơi được thôi. Chứ chạy server chơi = niềm tin bác Quân ạ :|

huntersun
05-06-09, 03:26 PM
RAM 512 chỉ là cấu hình có thể chơi được thôi. Chứ chạy server chơi = niềm tin bác Quân ạ :|
Ồ nếu vậy thì set ram ảo cũng được mà.

thl3ugjacui
05-06-09, 03:27 PM
Thử trên laptop rùi RAM 512 set RAM ảo lên 8Gb cũng không được, cái lỗi của bác chả cần config gì cả, trước cũng bị thế, Reset lại thì hết không biết đúng không =))

thecongcntt
05-06-09, 03:40 PM
Game này có set Ram ảo bao nhiêu trong khi Ram thật <= 512 cũng không thể chơi được đâu. Nếu bạn nào kiên trì thì có thể Login 1000 lần thì may ra mới vào được.hi. Ram từ 1024 trở lên thì còn phải đợi SV chạy xong sau 10 phút mới đăng nhập được.

nhockeke3
05-06-09, 03:50 PM
Máy mình Ram 1Gb, Pen IV 2.4MHz, card on chạy sv mất đúng 5 phút :embarrassed:
mà hongtu ơi, cậu up thêm mấy bộ fashion đc ko:haha:, chứ toàn mấy bộ cũ của 1.0.36 ko thui ah:baffle:

thecong
05-06-09, 03:56 PM
ừa nếu ram 512 thôi chạy cai 1.36 may ra dc anh bạn à

hongtu1
05-06-09, 04:17 PM

Mình chạy được hết nhưng còn 3 cái bị lỗi ! Bạn nào xem giúp !
Cậu xem card Mạng đi,SV báo unre..host như vậy là liên wan tới host mà

huntersun
05-06-09, 04:40 PM
Thế cái này cần Online àhh !? :(

hongtu1
05-06-09, 04:42 PM
Thế cái này cần Online àhh !? :(

Ko tức là cậu kiểm tra xem đã cài cạc mạng chưa hay cài lỗi cạc mạng

langnhangqua
05-06-09, 06:42 PM
cái vụ version của client giải quyết sao mọi người nhỉ. mình update client dùng cpack, chạy file autopatch ở client thì nó vẫn là v1.0.36, nó ko nhận đc đúng version mình up mới là 1.0.45, run cái "GongfuClient.exe" thì bị đẩy ra ngoài bắt update version game :( làm sao để nó thành v.45 mọi người.

huntersun
05-06-09, 06:52 PM
Ko tức là cậu kiểm tra xem đã cài cạc mạng chưa hay cài lỗi cạc mạng
Mình không cài card mạng bạn ơi!

nhockeke3
05-06-09, 07:46 PM
cái vụ version của client giải quyết sao mọi người nhỉ. mình update client dùng cpack, chạy file autopatch ở client thì nó vẫn là v1.0.36, nó ko nhận đc đúng version mình up mới là 1.0.45, run cái "GongfuClient.exe" thì bị đẩy ra ngoài bắt update version game :( làm sao để nó thành v.45 mọi người.

Đừng auto patch, hãy xài Cpack để unpack các file của nó sau đó chép thẳng vô client :Laluot_188:

langnhangqua
05-06-09, 08:05 PM
mình bảo là dùng cpack đó mà, nhưng chạy nó không được. extract tất cả bản 44-45 rồi, nhưng hệ thống nó vẫn báo v.36 mới điên.

bực mình làm ftp ở máy nhưng nó ko update đc

langnhangqua
05-06-09, 09:25 PM
bạn nào đang chơi server này, send cho mình file version ở client của bạn

Mr.Tear
06-06-09, 03:03 AM
Mình không cài card mạng bạn ơi!

Thế cài Loop back chưa ? ...........

huntersun
06-06-09, 09:50 AM
Mình thử cài LoopBack rồi chỉnh cái LoopBack thành IP là 192.168.1.2,
rồi mình đổi cái IP MuServerStartup thành 192.168.1.2 thế là chạy được luôn.
Nhưng mà vẫn bị lỗi gì đó nhưng vào server vẫn Good

hongtu1
06-06-09, 10:31 AM
Cậu nói là đã update client lên bằng cpack từ 1.0.36-1.0.45 rồi Nhưng nó vẫn báo la` 36.Đơn giản thôi,cậu mở file vesion.dat bằng ultraedit,nhìn trong mã hex có mấy con số.Bây giờ mã hex của 36 là 24.Sửa số 24 thành 2D(mã hex của 45).

langnhangqua
06-06-09, 03:01 PM
bản server này trong db không có item trong mall. Bạn nào update bộ full item mall, share cho mọi người table itemmall trong db đi. mình ngại add vô quá.

sockboykg10
07-06-09, 11:11 AM
client của mình không work :( mình up từ client .36, copy toàn bộ file trong "pathclient1.0.41" down của hongtu về sang thư mục game, rồi chạy mấy file exe để update lên .45, run thì nó báo crit error :( pùn ghê

Cái này mình cũng bị mong hongtu1 kiểm tra lại...
ko chơi dc sever 1.0.45 mà còn ko chơi dc 1.0.36 nữa huuu
( Lời Khuyên nên download clien 1.0.41 về là ok):-B

thl3ugjacui
07-06-09, 11:24 AM
Các bác cop cái patch client 1.41 của hongtu không được đâu. Vào đây down patch từ 1.0.36 đến 1.0.45 này:
Cách add thì có người hướng dẫn rồi các bác xem lại mấy trang trước

sockboykg10
07-06-09, 11:42 AM
cho hoi mình đã copy pack của hongtu1 roài bây giờ up từ 1.0.36->1.0.45 có bị ảnh hưởng gì hok:D

hongtu1
07-06-09, 04:12 PM
Về cái patch 1.0.36 là mình đã nhắc trc là mình chưa thử.
Quả thực là xin lỗi mọi người.do nha` mình ko còn client 1.0.36 lên mình cũng ko biết là có dc hay ko.Cũng chỉ vì muốn giúp ai đã mất công dow client 1.0.36 có thể sài SV 1.0.45 mà ko cần dow lại client 1.0.41.Giờ mình sẽ xóa cái link ở trên.

hongtu1
07-06-09, 04:26 PM
cho hoi mình đã copy pack của hongtu1 roài bây giờ up từ 1.0.36->1.0.45 có bị ảnh hưởng gì hok:D
Ko việc gì đâu.Có điều up từ 1.0.36 lên thì cần phải patch bằng cpack.Rồi chỉnh vesion như vầy nè:

Cậu nói là đã update client lên bằng cpack từ 1.0.36-1.0.45 rồi Nhưng nó vẫn báo la` 36.Đơn giản thôi,cậu mở file vesion.dat bằng ultraedit,nhìn trong mã hex có mấy con số.Bây giờ mã hex của 36 là 24.Sửa số 24 thành 2D(mã hex của 45).

sockboykg10
07-06-09, 06:19 PM
uhm dc roài nhưng mình muốn add item vào mail thì làm sao và hướng dẩn về cách mau lên level ,...

huntersun
08-06-09, 08:54 AM
Cho mình hỏi làm sao để có nhiều tiền và lên level được khi mình không làm được admin vậy !?

namnun
10-06-09, 06:58 PM
Hệ thống Meridian:
Trích từ link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Trước mắt up cho các bạn một số loại thú cưỡi mới:

-link sever:
path1:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path2:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path3:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path4:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path5:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path6:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
path7:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dùng phần mềm này để nối ghép các file lại:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-link client::Hướng dẫn sơ qua một chút:
-Các bạn down về giải nén SV rồi theo đường link:/WOKServer1.0.45/xdominater/data/config/dominater/wok1.0.45.ini
chỉnh map_server=tên máy của bạn
Về phần client:vào 2 file Clientcfg.txt và update.inf sửa tất cả IP về 127.0.0.1
Cuối cùng là Play.
Anh cho em bản update từ 1.0.36 đến 1.0.40 nha anh.,,
Anh cho em hướng dẫn cài cái sever 1.0.45 đi chứ em mới cài thành công cái sever 1.0.36 thấy hay quá nên xin anh giúp dùm em

nhockeke3
10-06-09, 10:03 PM
Bạn ko đọc gì cả, ở topic này đã mấy lần hướng dẫn đoạn update client này rùi, hơn nữa hướng dẫn của hongtu là hoàn chỉnh rồi bạn cứ làm theo là đc có lỗi gì thì up ảnh lên mọi người giúp :-<

hongtu1
10-06-09, 10:22 PM
Anh cho em bản update từ 1.0.36 đến 1.0.40 nha anh.,,
Anh cho em hướng dẫn cài cái sever 1.0.45 đi chứ em mới cài thành công cái sever 1.0.36 thấy hay quá nên xin anh giúp dùm em
Cậu thử dùng cái này xem sao :

Các bác cop cái patch client 1.41 của hongtu không được đâu. Vào đây down patch từ 1.0.36 đến 1.0.45 này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cách add thì có người hướng dẫn rồi các bác xem lại mấy trang trước

SjTempo9x
23-06-09, 05:16 PM
mãi hok cài được
tui vào đăng nhập xong nó báo lỗi sv ko kết nối là sao?+_+
mà cái hd trên tui hok hiểu lắm
cái này có cần cài loopback hok? nếu có thì máy tui ko cài ip ảo là 127.*.*.* được(vậy là sao) nó băt điền ip từ 1-220 thì phải riêng số 127 lại ko đc????
trò này cả trò zero nữa hok bit cài làm sao nữa hu hu mò cả chiều òi
giúp tui nhanh với

huntersun
23-06-09, 05:34 PM
Cài loopback thì bạn để đại cái ip là 192.168.1.2.
Rồi chay Server thì sửa cái IP server lại là 192.168.1.2 thế là xong.

SjTempo9x
23-06-09, 08:36 PM
thế còn trong mấy cái file shell.ini j đó có phải chỉnh tuốt là 192.168.1.2 ko hay là chỉ chỉnh mấy cái ip mà trong hướng dẫn bảo thui?
thanks ha:D

Alexandria
23-06-09, 08:38 PM
nã hết 127.0.0.1 vào server nào cũng run

SjTempo9x
23-06-09, 08:48 PM
số 127 hok dùng được trong khi các số khác lại ngon????
chả hiểu tại sao
đang bí trò zero cũng tại cái này:((
buồn quá hic hic hu hu

hongtu1
24-06-09, 09:11 AM
số 127 hok dùng được trong khi các số khác lại ngon????
chả hiểu tại sao
đang bí trò zero cũng tại cái này:((
buồn quá hic hic hu hu
Trời.Cái IP 127.0.0.1 được gọi là IP động, tức là mỗi lầm reset hay bật lại máy là nó sẽ tự động lấy một IP bất kỳ .Tất nhiên,nếu nhà bạn có ADSL thì nó sẽ lấy dòng IP theo DNS server.Vậy muốn để IP 127.0.0.1 bạn chỉ việc tích vào Obtain an IP address automatically và Obtain DNS server address automatically trong Internet Protocol(TCP/IP).

SjTempo9x
24-06-09, 10:06 AM
chả hiểu bị sao nữa:((
trò này sao ít người vào thế nhỉ+_+
trông đẹp thế này cơ mà
thông cảm em mù tin học>"<
thanks thanks thanks thanks

hongtu1
24-06-09, 10:08 AM
chả hiểu bị sao nữa:((
trò này sao ít người vào thế nhỉ+_+
trông đẹp thế này cơ mà
thông cảm em mù tin học>"< ko tài nào phóng to hình để xem cho bạn cả

SjTempo9x
24-06-09, 10:14 AM
em chỉnh lại rùi^^
hic thanks nhiệt tình

hongtu1
24-06-09, 10:22 AM
Cậu cần post thêm link cuối (Zonesr) để mình xem vì lỗi trên là do chưa run dc SV.Nhớ là phải chỉnh:

[database]
ip = 127.0.0.1
db_name = wok
user = root
psd = 123456
port = 3306
[born_map]
num = 1;
born_0 = ÌÒÔ´½ç
[zone0]
zone_id=1
map_server = hongtu ;zone0·þÎñÆ÷±ØÐëÆô¶¯ÔÚctcrst»úÆ ÷ÉÏ
map_num = 45

SjTempo9x
24-06-09, 10:48 AM
bị thê này nữa
Zonesr ấn showall chả thấy dâu cả+_+
sr làm phiền bạn quá

htpcomputer
24-06-09, 12:17 PM
Mình làm xong vào được WOK bình thường nhưng cái web tạo tài khoản mình vào ko được. Tạo account để chơi sao đây chỉ mình với!:-??

SjTempo9x
24-06-09, 12:33 PM
cái zone server của tui đây+_+

hongtu1
24-06-09, 05:17 PM
cái zone server của tui đây+_+
Server của cậu chạy lỗi hết rồi.
Cần chú ý:
+Máy cậu ko dc cài mysql và IIS.
+Cậu cần chú ý nhất chỗ sửa map_server về tên máy của mình.Để kiểm tra tên máy cậu click phải vào Mycomputer chọn properties rồi chuyển sang tab computer name nhấn vào change...đó mới là tên máy chuẩn của cậu.
+Khi chạy xong file start.bath ở SV để khởi động Mysql thì máy tính của cậu phải xuất hiện thêm 1 ổ cứng mới (W)

hongtu1
24-06-09, 05:19 PM
Mình làm xong vào được WOK bình thường nhưng cái web tạo tài khoản mình vào ko được. Tạo account để chơi sao đây chỉ mình với!:-?? Cậu đọc một số chú ý nhỏ ở trên nha

thecong
25-06-09, 03:38 PM
không reg acc được thì dùng tài khoản tạo sẵn rồi ấy
có thể dùng cái : USE hongtu
pass:hongtu
vô mà test thế thôi hoặc mún đổi lại thành acc của mình thì vào database chỉnh lại tên thôi đơn giản ấy mà

htpcomputer
27-06-09, 07:50 AM
nếu máy mình cài cái MySql Server (v5.0.67) đc ko?
Tại mình dùng nó để chạy maple story, nhưng khi mình chạy TGHM mình đâu có khởi động SQL của maple đâu bạn?

htpcomputer
27-06-09, 07:52 AM
ủa mình database của nó nằm ở đâu vậy bạn?
sẵn tiện cho mình hỏi nếu game yêu cầu cài SQL 2000, mà mình có MySql Server (v5.0.67) có thể dùng nó để thay SQL 2000 ko?

thecongcntt
27-06-09, 07:56 AM
ủa mình database của nó nằm ở đâu vậy bạn?
sẵn tiện cho mình hỏi nếu game yêu cầu cài SQL 2000, mà mình có MySql Server (v5.0.67) có thể dùng nó để thay SQL 2000 ko?
Game này không cần cài đặt hệ quản trị CSDL nào. Nó tích hợp sẵn trong Server. Các bạn chỉ down về làm theo HD và chạy thôi. mà nên nhớ không được cài bộ mySQL nào kể cả easyphp hay Appserver

hongtu1
27-06-09, 08:05 AM
Tại mình dùng nó để chạy maple story, nhưng khi mình chạy TGHM mình đâu có khởi động SQL của maple đâu bạn?
Ko dc đâu.Nếu vậy thì mỗi lần run WOK thì cậu bật TaskManager lên rồi tìm file chạy của Mysql.exe rồi End Process nó đi xong thì run file start.bath trong SV WOK

htpcomputer
27-06-09, 08:21 AM
thank bạn ha để mình thử xem. Nếu ko được nữa mình cài máy ảo vào chơi.:-h

sharcker
02-07-09, 06:24 PM
có bạn nào có thể up lại dùm mình path6 không vậy mình dowload không được bị die rùi
thank

huntersun
02-07-09, 06:34 PM
Part6 download còn tốt mà.
Còn không thì thử down ở đây xem: Đợi xíu (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sharcker
02-07-09, 08:20 PM
vẫn không được bạn ơi download vẫn không được ai có path 6 up lại dùm mình với

netzenta
02-07-09, 10:17 PM
Cho mình hỏi cách config server để có thể chạy onl được như thế nào, mình thay ip = ip động ko được :-s.

htpcomputer
03-07-09, 01:26 PM
mình dùng acc của bạn cho vẫn ko đăng nhập được. Mình tạo tài khoản thành công xong dùng nó login vẫn ko đăng nhập được luôn

hongtu1
04-07-09, 04:28 PM
mình dùng acc của bạn cho vẫn ko đăng nhập được. Mình tạo tài khoản thành công xong dùng nó login vẫn ko đăng nhập được luôn
Lúc đăng nhập nó báo disconnect đúng ko hay ntn?Cậu post hình lên mình xem cho

123di
20-07-09, 01:27 PM
mình cũng bị lúc đăng nhập bị disconnect thỉnh thoảng bị lỗi đen màn hình thấy mỗi con chuột đôi khi còn bị lỗi load cái the sky lâu khủng khiếp
bạn có thể cho mình cái ip máy ảo ntn ko

SjTempo9x
21-07-09, 10:16 AM
có ai biết chỉnh exp chưa????
tui đánh mãi mới lên lv34 dù đã dùng x150%exp+_+
có mấy cái quest đánh trong hang(beast valley j đó) nó bắt phải có team thì làm sao bi h
p/s cái này lúc đầu chạy tốn ram chơi càng lâu thì ram 2gb nó chỉ còn chiếm 40% thui, khi mới vào nên đợi 1 chút ko đủ ram là bị dis connect hay màn hình đen là chuyện bt^^

termirator
21-07-09, 12:53 PM
sao mình dow hoài ko được nhỉ? gặp lỗi...

huynhxuantan
22-07-09, 10:02 AM
hihi, game hay quá, thanks bạn hongtu1 nhiều:-* ; vấn đề bị diss connect và đen màn hình các bạn sẽ không bị nữa khi dùng chương trình quản lý ram,

123di
22-07-09, 01:50 PM
hihi, game hay quá, thanks bạn hongtu1 nhiều:-* ; vấn đề bị diss connect và đen màn hình các bạn sẽ không bị nữa khi dùng chương trình quản lý ram,
trời ram mình 2g mà ko đủ sao:-ogame này chắc càn 4g ram mới đủ%-(%-(=))

SjTempo9x
22-07-09, 05:52 PM
chưa ai chỉnh được exp ah`
chán quá đi hu hu

huynhxuantan
22-07-09, 09:36 PM
máy minh cung 2g ram a', khi chay sever xong, bạn chạy chương trình quản lý ram, vd: mình dùng TuneUp Memory Optimizer, lúc này ram bạn sẽ chiếm có 35%, vào game chơi ko còn bị gì hết, chút ban vui :D

tinhocttc
24-07-09, 10:13 PM
mình gặp lỗi không đăng ký được tài khoản. xin các bạn giúp đỡ

SjTempo9x
25-07-09, 09:56 AM
hình như phải xóa hết mấy cái app sqlyog navicat đi thì phải

hongtu1
25-07-09, 11:15 AM
mình gặp lỗi không đăng ký được tài khoản. xin các bạn giúp đỡ
Cậu xem đã run dc MySQL chưa nha.Và nhớ la khi run xong MYSQL thì máy tính của cậu phải có thêm 1 ổ cứng(W).khi đó mới DK dc

tinhocttc
25-07-09, 11:34 AM
bạn ơi mình chạy được server rồi nhưng chơi được 1 phút là bị diss ra à. thế không biết bị gì nhỉ. mong bạn giúp đỡ.

hongtu1
25-07-09, 11:37 AM
bạn ơi mình chạy được server rồi nhưng chơi được 1 phút là bị diss ra à. thế không biết bị gì nhỉ. mong bạn giúp đỡ.
Cái đó là do RAM.Khi run xong SV cậu cần đợi tầm 10 phút xong hẵn vào.
Cậu có thể tham khảo cái này:
máy minh cung 2g ram a', khi chay sever xong, bạn chạy chương trình quản lý ram, vd: mình dùng TuneUp Memory Optimizer, lúc này ram bạn sẽ chiếm có 35%, vào game chơi ko còn bị gì hết, chút ban vui :D

tinhocttc
25-07-09, 11:51 AM
cảm ơn bạn nhiều nha. để mình thử lại thử xem sao nha.

123di
26-07-09, 02:28 PM
sao mình khi mua đồ ko dữ dc nó tren con chuột giúp mình sửa lỗi này dc ko:-s

Wind1302
26-07-09, 05:09 PM
Bạn ơi cho mình hỏi cái file uplate.ini chỉnh ip sao bạn. Có hình không cho mình xem cái

hongtu1
26-07-09, 11:06 PM
Bạn ơi cho mình hỏi cái file uplate.ini chỉnh ip sao bạn. Có hình không cho mình xem cái
Cậu vào file đó chuyển tất cả IP về 127.0.0.1 là được

thecongcntt
26-07-09, 11:27 PM
Hongtu1 pm yahoo đi nhanh lên. Có chuyện cần nhờ

Wind1302
27-07-09, 01:25 PM
Help!!
Tui mua con rồng tên Qin Long gì đó, sau đó cưỡi lên thì bị disconnect. Giờ không vào được con đó lun:-??

vinhdiu
28-07-09, 09:34 PM
cái client bị lỗi rồi. Down về cái khi extra nó báo lỗi này :

The isntaller you ảe trying í corupted ỏ incomplete. This could be the result a damaged disk

hongtu1
28-07-09, 09:59 PM
cái client bị lỗi rồi. Down về cái khi extra nó báo lỗi này :

The isntaller you ảe trying í corupted ỏ incomplete. This could be the result a damaged disk
Đó là do lúc cậu dow bị lỗi chứ sao lại hỏi vậy

hongtu1
28-07-09, 10:00 PM
Help!!
Tui mua con rồng tên Qin Long gì đó, sau đó cưỡi lên thì bị disconnect. Giờ không vào được con đó lun:-??
Do client đó bạn.Có phải là có thông báo lỗi gì đó xong out ra ko?Đó là client chưa được cập nhật

vinhdiu
28-07-09, 10:16 PM
anh ơi. Nhà em có bắt net. Giờ em muốn tạo web để reg ACC thì làm sao nhỉ. Hướng dẫn chi tiết cho em tí nha

hongtu1
28-07-09, 10:19 PM
anh ơi. Nhà em có bắt net. Giờ em muốn tạo web để reg ACC thì làm sao nhỉ. Hướng dẫn chi tiết cho em tí nha
Ý cậu là tạo web để ĐK online ha?

SjTempo9x
29-07-09, 08:00 AM
anh ơi chỉ em cách dùng navicat để chỉnh exp đi
đánh lâu lên lv quá ah

vinhdiu
29-07-09, 12:34 PM
Ý cậu là tạo web để ĐK online ha?

không phải. Ý em là muốn tạo web để ĐK chơi offline. Giờ không có nik sao chơi

vinhdiu
29-07-09, 12:40 PM
à.Có cái này nữa. Hiện giờ nhà mình đang có net. Vậy muốn chạy server chơi off thí làm thế nào.Bạn hướng dẫn chi tiết từ A->Z giùm :D

vinhdiu
29-07-09, 12:43 PM
có j` cậu cho mình cái yahoo luôn nha :D

thecong
30-07-09, 05:38 PM
nếu ai muốn chạy server offline thì hả cứ sài ip của net như thường nhưng vào game đừng để update lên bản mới hơn thôi có gì khó đâu
cái server này có cái hay đó là tự cập nhật ip nên bạn không cần chỉnh sửa gì ngoài tên máy của cậu và đổi lại ip trong client

hiepsihattao
06-08-09, 03:14 PM
link client có down dc nữa đâu ,giờ down ở đâu

thecong
06-08-09, 03:38 PM
client 1.0.41:
ftp://download01.worldofkungfu.com/wokf_setup41.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ungfu.com%2Fwokf_setup41.exe)
141 to 142:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_141-142.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ungfu.com%2Fpatch%2Fwokvgpatch_141-142.exe)
142 to 143:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_142-143.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ungfu.com%2Fpatch%2Fwokvgpatch_142-143.exe)
143 to 144:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_143-144.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ungfu.com%2Fpatch%2Fwokvgpatch_143-144.exe)
144 to 145:ftp://download04.worldofkungfu.com/patch/wokvgpatch_144-145.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ungfu.com%2Fpatch%2Fwokvgpatch_144-145.exe) vẫn dow được bình thường mà

MrDark
20-09-09, 08:01 PM
Có thể update lên bản mới nhất được không?
hay là server 1.0.45 chỉ chạy bản 1.0.45 thôi?

thecongcntt
20-09-09, 08:06 PM
Mới nhất hiện nay là server 1.53. Bạn có thể down về và update client lên tương ứng.

tugames
12-11-09, 12:17 PM
sao split ra nhiều file quá vậy có ai up lại dùm hok làm biến download quá

về kêu má mày up cho mà down, vãi cả lin` với anh nay`.

tugames
12-11-09, 12:20 PM
Hệ thống Meridian:

-link sever:

Cuối cùng là Play.

Mặc dù không test nhưng vẫn thank 1 phát để khích lệ tinh thần.>:)

buonchanqua
12-11-09, 07:41 PM
sever đọc thấy có vẽ không cần sql nhỉ cài sql cái này quá bình thường để chạy sever đến mức không cần phải nói đến hay ....... ^_^

hongtu1
12-11-09, 07:58 PM
sever đọc thấy có vẽ không cần sql nhỉ cài sql cái này quá bình thường để chạy sever đến mức không cần phải nói đến hay ....... ^_^
Server này có cần đến DB nhưng DB sài trên MySQL được tích hợp luôn trong Server rồi cậu ah`. Lúc chạy file start.bath chính là cậu khởi động MySQL đó.

phutoan
17-11-09, 04:54 PM
Sao link server part 5 và 7 không down được vậy bạn

tieuvoton
26-11-09, 08:44 PM
các bác ai chỉnh được knb và gold chỉ mình với8->8->8->

hongtu1
26-11-09, 09:15 PM
Hiện giờ có thể nói là: chưa ai chỉnh được. Trừ khi cậu sài đc tool RoleManager. Mà tool này mình conffig hoài mà ko sài đc=>nản.

nhoxmap_b7
06-12-09, 06:41 AM
có ai có long share giùm mình cái sv này đầy đủ luôn đc ko chứ chia ra thành nhiều phần nhỏ lười down quá

bach102
01-02-10, 08:14 AM
ai cho tớ hỏi vơi!!!!!!!!!!!!!!!
Tại sao lúc cài thành công vào chơi được rồi nhưng tắt máy đi rồi vô lại thì cái starup không chạy nữa nó chỉ dừng lại ở checkvesion thôi ( máy tớ cài win xp3 )

btbaotrung90
08-03-10, 04:33 PM
Sau 1 tiếng chơi game ný mình thấy game nèy server nó nặng quá.máy mình chơi là như điên lun
các bạn nào bị lỗi error server hay ko load game đc hay là load xong bị màn hình đen thì các bạn hãy đợi cái server chạy cho xong các bạn nhìn vào cái server cuối cùng có chữ free mem, thời gian càng lâu thì nó càng tăng, RAM trống càg cao thì khả năng các bạn chơi game dc là rất lớn
Còn có cái chỉnh tiền và lv mình ko chỉnh dc, ai chỉnh dc rùi thì làm ơn HD cho mình với

btbaotrung90
09-03-10, 07:37 AM
Có nhu cầu thì pm qua cho mình mình sẽ chỉ cách chơi dc lun game này cùng với game nấm lùn cho ;))

ShadowFall
13-03-10, 07:54 PM
Tại sao lúc cài thành công vào chơi được rồi nhưng tắt máy đi rồi vô lại thì cái starup không chạy nữa nó chỉ dừng lại ở checkvesion thôi ( máy tớ cài win xp3 )
Tắt máy xong mở lại phải thực hiện các bước lại từ đầu tắt máy xong thì mysql làm gì còn chạy nữa mà run server .[-X

ShadowFall
13-03-10, 08:00 PM
Có nhu cầu thì pm qua cho mình mình sẽ chỉ cách chơi dc lun game này cùng với game nấm lùn cho ;))Ông chỉ thì chỉ luôn đi cái server này dùng tool backupmysql làm nên tui cũng chưa biết cách chạy nó mà ko cần gỡ bỏ bản mysql cũ chỉ có sql 2000 chạy chung với nó thì không có vấn đề gì thôi .:-w

btbaotrung90
22-03-10, 09:09 PM
pm male_top_9x để đc giúp đỡ ;))

ntjna
27-03-10, 01:04 PM
có phải bạn muốn hỏi cách edit Item_mall:)>- Nếu thế thì mình có cách đấy, nhưng hơi bị lâu đó.

vanvu25011
05-04-10, 09:24 PM
cho mình hỏi cấu hình để cài game này
chắc cũng ngang HKGH thôi nhỉ
chán trutien rồi cài game off chơi
máy P4 2.6g ram 512 cad on chơi được không \
híc nghèo quá không có tiền sài dou

Minh Phụng
06-04-10, 06:11 AM
cho mình hỏi cấu hình để cài game này
chắc cũng ngang HKGH thôi nhỉ
chán trutien rồi cài game off chơi
máy P4 2.6g ram 512 cad on chơi được không \
híc nghèo quá không có tiền sài dou
RAM 512 thì tạm được bạn nên set RAM ảo lên,mình test trên RAM 2GB thấy chạy ngon ơ
hồi đó mình xài 1 SV của ragezone chơi rất tốt giờ xóa mất rồi

ntjna
07-04-10, 04:35 PM
Ragezone lúc này chỉ có 1.0.53, nhưng chưa có ai sửa được lỗi "Delete after 968 days". Còn bản 1.0.45 này thì ko hỗ trợ các con thú nhặt hộ mình của bản 1.0.53, chỉ hỗ trợ 1 số thú cưỡi, đồ mặc và đồ dùng thôi

onetheside123
14-04-10, 02:13 PM
quá hay
quá good
đơn giản mà đầy đủ
về test đem lên online phát nào :D:D:D

5126473
17-04-10, 05:25 PM
ai cho xein yahoo của anh HongTu đc hok vi` mình cài game này hoài mà hok dc , đến bước 2 là lỗi

Sc0rpi0n86
19-04-10, 09:29 PM
bạn ơi..mình chơi đc rùi nhưng sao cứ bị disconect liên tục..vào vẫn chơi đc tiếp nhưng tý lại bị dis..:-/:-/

ngovuongpt
29-04-10, 11:38 AM
Mình sẽ hướng dẫn các bạn về lỗi upkeep khi vào sever và lỗi crit err

- Ở đoạn đổi tên máy tron dominatorsv các bạn click chuột phaỉ vào My Computer chọn Properties chọn tab computer name và nhìn vào dòng Full Computer name, chép đúng cái đó vào là ok (VD của mình là family-b3ecb20a) chắc chắn vào game sẽ ko bị upkeep nữa.

- Còn về phần crit err, các bạn vào đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> com%2Findex.cfm%3Fsrc%3D%26action%3Dpatchmirror) dow các bản patch chuẩn cho client
nếu là 1.0.36 thì phải dow patch từ 1.0.37 lên đến 1.0.45
nếu là 1.0.40 thì patch từ 1.0.41 lên đến 1.0.45

Cách patch vào rất đơn giản các bạn sử dụng tool Cpack, unpack các file trong bản patch mà mình dow về
VD patch gongfu_36_37.cpk mở = Cpack sẽ thấy các file để chép vào client
các bạn sẽ bôi đen toàn bộ các file đó kéo ra ngoài deskop sau đó mở file trong client cần patch vào VD system.cpk bạn sẽ mở system.cpk trong client và chép toàn bộ file trong foder system.cpk vào tương tự làm với với các file cpk khác, vậy là ok!
mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng vẫn bị cái lỗi critt error..
là sao hả bạn
thanks

ducthotqc
11-11-10, 08:04 PM
Mình chạy bản client 1064 co đuoc ko,mình đang dùng bản server 1054
Tại mình đang nhập nó toàn báo fail connect download server

boyholidays
23-05-15, 02:40 PM
Hệ thống Meridian:

-link sever:

Cuối cùng là Play.

có ai leech links lại giúp với link die gần hết rồi thanks!