PDA

View Full Version : Share tool cpack và HD việt hóa game

hongtu1
30-05-09, 11:05 AM
Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
HD:
-sau khi download về các bạn mở lên(nếu antivirut có báo thì bỏ qua nha vì mấy phần mềm của bon TQ thương kèm theo con troijan)
-tìm đến file system.cpk trong client
-mở ra các bạn sẽ thấy
1.folder scripts,tất cả các nhiệm vụ đều nằm trong này
2.File StrTable.txt ,việt hóa hệ thống trong game nằm trong file này(VD: dang nhap)
-Mở các file .lua bằng notepad rồi tiến hành việt hóa
-nhớ chỉ việt hóa các chữ TA trong dấu "ngoặc kép" thôi nha

Ai việt hóa dc dù ít hay nhiều thì up lên cho mọi người tham khảo nha

Mr.Tear
30-05-09, 01:46 PM
Lúc tối down cái này rồi. Nhưng báo virut nên thôi. Để tối mượn USB mang ra hàng unpack rồi mang về :))
Mà việt hóa xong rồi làm sao để nén nó lại hay cứ để thế. :D

sharcker
30-05-09, 11:59 PM
cho mình hỏi việt hóa có dấu được không vậy
ếu được thì sử dụng Font gì

thecongcntt
31-05-09, 06:50 AM
cho mình hỏi việt hóa có dấu được không vậy
ếu được thì sử dụng Font gì
Hiện nay chỉ việt hóa không dấu thôi. Nếu Việt hóa có dấu thì bản quyền thuộc việt nam rồi.haha.

thecongcntt
31-05-09, 06:51 AM
Lúc tối down cái này rồi. Nhưng báo virut nên thôi. Để tối mượn USB mang ra hàng unpack rồi mang về :))
Mà việt hóa xong rồi làm sao để nén nó lại hay cứ để thế. :D

Không sao đâu. Con vius đó không ảnh hưởng. Nó là từ bản nguyên gốc đó. Nếu diệt thì tool cpack hỏng luôn đó.:))

nhockeke3
31-05-09, 07:32 AM
Hồi trước tui chơi online cũng việt hoá thử rùi, nhưng VH xong lại mắc cái lỗi vào ko nhìn thấy ngựa nữa cuối cùng lại phải trả về TA. Mọi người fix đc thì hay quá

kenjidraw
31-05-09, 05:27 PM
nên dùng notepad++ để edit file .lua

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Alexandria
31-05-09, 05:29 PM
xem file chương trình của nó chạy với font nào là biết ngay có việt hóa đc ko ấy mà

hongtu1
31-05-09, 05:38 PM
xem file chương trình của nó chạy với font nào là biết ngay có việt hóa đc ko ấy mà
Ý cậu muốn nói là việt hóa có dấu?Nếu vậy,Cậu có thể nói rõ hơn được ko?

Alexandria
31-05-09, 05:40 PM
send mình file chạy của game này
xem nó đọc font j` đã rồi mới tính đến việc việt hóa đc hay ko

hongtu1
31-05-09, 05:47 PM
send mình file chạy của game này
xem nó đọc font j` đã rồi mới tính đến việc việt hóa đc hay ko
Mình có xem qua rồi.Trong find thấy dòng Time New Roman.Giờ ko mang file .exe ở đây hẹn cậu lúc khác nha.Nếu VH có dấu dc thì mình thank rất nhiều

Alexandria
31-05-09, 05:52 PM
file exe với cả những file mà nó đọc nội dung
như là file chứa các câu nói của npc chẳng hạn
up hết lên mình xem

kenjidraw
31-05-09, 08:22 PM
file exe với cả những file mà nó đọc nội dung
như là file chứa các câu nói của npc chẳng hạn
up hết lên mình xem

cái này nó dùng ngôn ngữ lập trình lua giống với võ lâm ;))
1 đoạn nè

--¶Ô»°¿̣±àºÅ
DLG_TaskBegin=10;
DLG_NormalTalk=50;
DLG_FinPlayer=100;

--»»×±¶Ô»°
function Talk()
r=Rand(2);
if(r==0) then
TalkDlg(DLG_NormalTalk,0,"When you reach Level 40, you can have an apprentice beneath Level 20. If your apprentice reaches Level 30 and graduates, he or she will give you a 'Teacher's Gift'. With enough 'Teacher's gift's, you can exchange them for some rewards from me.");

else
TalkDlg(DLG_NormalTalk,0,"When you reach Level 40, you can have an apprentice beneath Level 20. If your apprentice reaches Level 30 and graduates, he or she will give you a 'Teacher's Gift'. With enough 'Teacher's gift's, you can exchange them for some rewards from me.");
end
end

--ÈÎÎñ¶Ô»°
function Talk_RX008()
ret = 0;
ring=GetCurRing("RX008");
if(ring=="RX008_3") then
ret = 1;
TalkDlg(DLG_FinPlayer+10,0,"Hui Jue: There are many ways to make a woman more beautiful. The simplest way is to use make up. Also she can dye her hair. But I know little about face-lifts.\r\nEveryone wants to be more beautiful. It would be really boring if everyone had the same face! \r\nIt costs a lot to dye hair, and I can't promise it will be successful. Think it over and try it!");
QuestTalkEvent("RX008","RX008_4");

end
return ret;

end

hongtu1
31-05-09, 08:38 PM
Đây là một số file trong client:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client còn load file system.cpk rất quan trọng nhưng nặng wa' mình ko up nổi
Còn đây là các file trong script nhiệm vụ mình lấy ra từ file system.cpk:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
MT xem giúpmình với nha.