PDA

View Full Version : Server JX 5.0 chính thức Update ngày 30-5-2009

Trang : [1] 2

Mr.Rezo™
29-05-09, 09:20 AM
Tiếp theo là bản cập nhật Server JX ngày 30-5-2009

Fix được BUG gia nhập phái . Skill chuyển sinh và skill Bang Hội ok

Chức năng chính :

+ Lôi Đài Tỷ Võ ( Báo danh ở Võ Lâm Truyền Nhân cạnh Xa Phu )
+ Nhiệm vụ Hoàng Kim
+ Trang bị Bạch Kim Môn Phái ( Mua ở Thợ Rèn Ba Lăng Huyện )
+ Ngựa cấp 180 - Ngựa Huyền Tinh ( Mua ở người bán ngựa Đại Lý )
+ Chiến trường Tống Kim và Tống Kim Đặt Kỹ
+ Nhiệm vụ Boss Sát Thủ ( gặp Nhiếp Thí Trần ở Tương Dương )
+ Kỹ năng môn Phái gồm : Kỹ năng từ cấp 10 - 90 . Kỹ năng 120 ( kỹ năng 200 bị lỗi sẽ sửa sau )
+ Chức năng chuyển sinh vô hạn và có skill riêng cho mỗi lần chuyển sinh .
+ Ăn Cháo Lạc Bát ( Đào Hoa Đảo )
+ Chức năng thành lập bang hội và có skill riêng rành cho Bang Hội
+ Tẩy Tủy : Tẩy Điểm Năng và Điểm Kỹ Năng
+ Event ăn quả Huy Hoàng và Làm Bánh Chưng ( lên Minh Nguyệt Trấn )
+ Chức năng nhân đôi điểm kinh nghiêm .
+ Liên đấu ...
+ Server không cần cài Font China

1 vài hình ảnh demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Download Server JX 5.0 : Cập nhật ngày 30-5-2009

Download Patch Client : Cập nhật ngày 30-5-2009

Download Wordset.ini : Sau khi download cho vào thư mục maps của Server

Patch Client Update : Chép cái patch client kia vào trước rồi chép patch này vào

Bạn nào dùng client VNG thì vào file package.ini sửa map.pak thành maps.pak

baokhanhvl89
29-05-09, 09:22 AM
anhtai up lại lên mediafire giùm được ko :(, trang này khó down quá

Mr.Rezo™
29-05-09, 09:24 AM
anhtai up lại lên mediafire giùm được ko :(, trang này khó down quá

Thông cảm mạng lởm nên upload hay bị lỗi lắm :) mà sáng thế này upload có mà

chết tiền à :-ss . Thôi xài tạm đi

trantoan199
29-05-09, 09:24 AM
Em đang dùng và chạy bản 5.0 của anh share lúc trước,bản kia thiếu rất nhiều.em lên Map Mac Cao Quat nhưng ko hien len Map va ko co quái.Bản này nâng cấp nên thế nào và phải copy nhưng cái gì vào hả anh?

Mr.Rezo™
29-05-09, 09:26 AM
Em đang dùng và chạy bản 5.0 của anh share lúc trước,bản kia thiếu rất nhiều.em lên Map Mac Cao Quat nhưng ko hien len Map va ko co quái.Bản này nâng cấp nên thế nào và phải copy nhưng cái gì vào hả anh?

Em download cả cái Server về cài đặt như bình thường . Lý do em không lên đc.

các map kia là do anh chưa mở hết map :D bản này a mở tầm gần 30 map chính

đủ để cho các cấu hình máy chơi đ.c

toitinhnhan
29-05-09, 09:26 AM
hên quá,đây là link dwon sever của anhtaidepzai cần dwon nè,vì muốn dwon phải vào trang chủ public của ảnh nên mới khó đấy:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> CTMKVisZKw==

Cảm ơn em :) anh đã update lại link download rồi

trantoan199
29-05-09, 09:31 AM
cảm ơn a! Bây h em muốn add Boss ra bản đồ Ba lăng huyện thì sửa như thế nào ah.em thấy có mấy con boss Dieu Nhu.Huyen Giac.Truong Tong Chinh.Nhưng đánh ko ra đồ chỉ ra mấy thứ linh tinh +điểm tống Kim thôi.Em muốn add đầy đủ boss đánh cho khoái:>

gamegold
29-05-09, 09:32 AM
Em download cả cái Server về cài đặt như bình thường . Lý do em không lên đc.

các map kia là do anh chưa mở hết map :D bản này a mở tầm gần 30 map chính

đủ để cho các cấu hình máy chơi đ.c

Vậy muốn tự mở thêm map thì làm thế nào đối với server này!

Mr.Rezo™
29-05-09, 09:48 AM
Vậy muốn tự mở thêm map thì làm thế nào đối với server này!

cảm ơn a! Bây h em muốn add Boss ra bản đồ Ba lăng huyện thì sửa như thế nào ah.em thấy có mấy con boss Dieu Nhu.Huyen Giac.Truong Tong Chinh.Nhưng đánh ko ra đồ chỉ ra mấy thứ linh tinh +điểm tống Kim thôi.Em muốn add đầy đủ boss đánh cho khoái:>

Mấy vấn đề này bọn em nên search trong box phần Kho Lưu Trữ ấy chứ giải thích

ra bây h chắc anh chết quá :-ss

baokhanhvl89
29-05-09, 09:54 AM
cái up trên mega thì down được , cái trên galaxy thì vô phương , :((

penhung
29-05-09, 09:59 AM
cho xin mấy cái id skill và môn phái đi anhtai

Mr.Rezo™
29-05-09, 10:01 AM
cho xin mấy cái id skill và môn phái đi anhtai

Vào Server\settings mở Skills.txt = excel lên . Cái ID là cột bên cạnh tên Skill nằm

bên tay phải

sitc
29-05-09, 10:03 AM
[QUOTE=toitinhnhan;207607]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> CTMKVisZKw==
link này tốt nè, dowload được rùi:-h:-?

doantantai
29-05-09, 10:03 AM
hồi nãy định up server lên mediafire mà nó báo lỗi vì file nén có pass:((

baokhanhvl89
29-05-09, 10:09 AM
hic,tốc độ kiểu này down chắc chết luôn quá, ai up lại link khácc dùm đi :((
Mà cái này xài client nào vậy anhtai , cách cài đặt có gì khác server cubin ko , có cần thêm gì vào client/data ko

Mr.Rezo™
29-05-09, 10:16 AM
Đang upload lại lên MediaFire.Com . Em chờ 10 phút nhé

sitc
29-05-09, 10:38 AM
mới nãy dowload xong cái server rùi dowload tiếp cái client tới 99% thì die luôn, còn cái server đang up lên media fire được 50% thì error nản:-<

baokhanhvl89
29-05-09, 10:40 AM
down cái client tới 99.85% thì đứng đó lun , mún đập cái máy thiệt

nhockeke3
29-05-09, 10:48 AM
hồi nãy định up server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) lên mediafire mà nó báo lỗi vì file nén có passBạn nén = winrar ah, nén ở dạng file.rar nó ko cho up đâu, nén ở dạng .zip là ok, hoặc nén=7z cũng đc :D đặt pass vô tư

congpeocb
29-05-09, 10:54 AM
hjx em down trên galaxy thì được trên mega thì thôi rồi chịu luôn

x10tinpro
29-05-09, 10:55 AM
Bạn nén = winrar ah, nén ở dạng file.rar nó ko cho up đâu, nén ở dạng .zip là ok, hoặc nén=7z cũng đc :D đặt pass vô tư

Chỗ nào chứ Mediafire làm gì có chuyện này. Media hỗ trợ hầu như mọi định dạng file. Tuy nhiên file rar không được đặt pass. Nếu muốn đặt pass phải sử dụng dịch vụ có sẵn của Mediafire :-s

Mr.Rezo™
29-05-09, 10:58 AM
Đã Update link download ở Mediafire . Những bạn nào chưa download đ.c ở

galaxy có thể download ở MediaFire.Com

sitc
29-05-09, 11:09 AM
Đã Update link download ở Mediafire . Những bạn nào chưa download đ.c ở

galaxy có thể download ở MediaFire.Com

bạn có thể up thêm cái path lên dùm luôn được không bạn, chứ ở mega nó bị điên rùi, thank :x

doantantai
29-05-09, 11:13 AM
ặc mega1280 tui down toàn 580kb/s ko mà down còn lẹ hơn server:>

Mr.Rezo™
29-05-09, 11:30 AM
Mega là link tốt nhất của Việt Nam hiện giờ . Chưa có link nào nhanh hơn đâu

mà cái patch tới 160MB bảo tui up lại tiền net cuối tháng ai trả

sitc
29-05-09, 11:39 AM
đồng ý là nhanh nhưng h nó có zô được đâu :-?, lần đầu được 99% lần thứ hai thì page load error 3:-O . các lần tiếp theo thì ...:D

doantantai
29-05-09, 11:41 AM
ặc sao cái Patch_Client mình down về có 146mb vậy?:-ss

Mod chơi mạng tính lưu lượng hả? Hồi đó lúc mới lắp net tui cũng chơi tính MB mà tháng nào trả tiền cũng cước tối đa 400k hehe, giờ chuyển sang trọn gói tính ra có 250k/tháng quá kinh tế muốn down nhiêu thì down:D

074832170
29-05-09, 11:42 AM
ai taideptrai cho em xin yêu cầu cấu hinh nha em đang xài Ram 256 định mai lên 1GB nhưng ham quá định tãi vìa ko bik chơi dc ko

trannhudit
29-05-09, 11:49 AM
anhayidepzai có thể up cái cient lên galaxyz.net được không ở mega1280 không thể download được. cảm ơn đã share.

doantantai
29-05-09, 11:54 AM
tui đang up 2 part của Patch_Client lên mediafire nếu ko có gì trục trặc thì 13h20' sẽ xong

baokhanhvl89
29-05-09, 11:57 AM
ai down được cái patch client rùi thì reupload lại lên mediafire dùm đi :((

th3mngu
29-05-09, 12:04 PM
anhtaidepzai ơi ! nhân vật ko bơm dc máu :D kill quái + boss ko thick = sv muopyeu . Đó là góp ý riêng của tui ... o:-)

sitc
29-05-09, 12:18 PM
tui đang up 2 part của Patch_Client lên mediafire nếu ko có gì trục trặc thì 13h20' sẽ xong

up lên mình sẽ tặng bạn 1 cái thank :)>-:)>-:)>-:)>-, đang chờ

Mr.Rezo™
29-05-09, 12:35 PM
anhtaidepzai ơi ! nhân vật ko bơm dc máu :D kill quái + boss ko thick = sv muopyeu . Đó là góp ý riêng của tui ... o:-)

Vẫn đang cố hoàn thiện . Sẽ fix lại những lỗi ông đã nói :)

ngocduc1995_td
29-05-09, 12:38 PM
cái bản up trên mediafire bị lỗi khi giải nén, còn bản ở galaxy chưa test

Zell Dinch
29-05-09, 01:34 PM
Có thiệt là no font ko dzạ... Sao extract ra nó báo 1 đống lỗi luôn!!

Mr.Rezo™
29-05-09, 01:42 PM
Có thiệt là no font ko dzạ... Sao extract ra nó báo 1 đống lỗi luôn!!

Em download = link galaxy đi . Link kia đang nhờ người fix lại . Thông cảm nhé

doantantai
29-05-09, 01:46 PM
éc ngủ quên mất |-)

đây là link Patch_Client: đã fix Part1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Part2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

link down server luôn nè xóa hết mấy file log, nén **** còn 24mb: JXPKS (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sitc
29-05-09, 01:48 PM
...., đợi link của ông thì tui down xong mất rùi, resume hoài cuối cùng cũng dc ^^, vẫn giữ đúng lời nói thank cho ông phát cho có tinh thần =P~

Mr.Rezo™
29-05-09, 02:31 PM
éc ngủ quên mất |-)

đây là link Patch_Client: part1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) part2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Em download hộ anh cái Server về . Giải nén hẳn hoi xem lỗi ko . Ok thì em upload

hộ anh lên MediaFire.Com nhé :D

doantantai
29-05-09, 02:40 PM
éc em post link sv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ở trên rùi mào:-)

DaDuyTeo
29-05-09, 03:07 PM
anhtaidepzai ơi , link patch sever die gồy kìa anh ơi up lại đy :((

baokhanhvl89
29-05-09, 03:12 PM
anhtai ơi ,server down bằng link mediafire của doantantai ok rồi , nhưng mà vào bishop bị đứng lun, ko vào để khởi động server được, hix, giúp giùm

Mọi người down server bằng link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nha

DaDuyTeo
29-05-09, 03:22 PM
Cho em hỏi sever có xài client TQ đc kô vậy anhtaidepzai ?

doantantai
29-05-09, 03:23 PM
bác tài lái xe chưa về chưa update link sv lên trang1 dc :))

DaDuyTeo
29-05-09, 04:14 PM
Tình hình là giải nén 2 part của patch client ra thì bị lỗi , pác anhtaidepzai giúp với :(

kenobi1102
29-05-09, 04:24 PM
sao mình cài xong vào ko thấy item toàn tiếng tàu vậy.Nhìn mấy hình demo thấy nó dc việt hóa rồi:|

mp3tuan
29-05-09, 04:25 PM
có lẽ sever bị lỗi hơn cả bản beta^^

doantantai
29-05-09, 04:27 PM
uhm tui cũng bị vậy, tên item toàn tiếng tàu, mặc đồ hk vào bị tàng hình, một số skill mới trong bảng skill ko hiện ra :">

Mr.Rezo™
29-05-09, 04:38 PM
Server không hề lỗi . Chút nữa tớ sẽ cập nhật Settings của Client cho các bạn

mp3tuan
29-05-09, 05:07 PM
vậy thankss anh trước chừng nào hoàn thiện down luôn thể:D

Se7eN747
29-05-09, 05:21 PM
Đã test qua sv ( với client VNG ) thì mình thấy bình thường. BK mặc nhìn rõ , tiếng việt và ko bị lỗi skill ( những skill mới xài dc ) ko thấy hiện tượng gì xảy ra cả ;))

Z_Team
29-05-09, 05:24 PM
Xin hỏi anh chị nếu đưa lên online thì có vấn đề gì không ạ

tricuongpk
29-05-09, 05:28 PM
cho mình hỏi sao mình không kíck đc vào NPC nhỉ

mrson001
29-05-09, 05:29 PM
mình đã xài OK 100% nhưng khi vào chọn nhân vật thì bị báo là Không thể kết nối đến máy chủ, trong GS báo là : Failed to load DBplayer ! , còn trong S3reply thì báo : Failed to load DB_role , vậy mấy anh cho em hỏi em cài bị lỗi gì thế, cho em cách kahwcs phục được ko , đã recovery Win 5 lần rồi mà vẫn vậy, đau đầu quá :(

thachlong78
29-05-09, 05:32 PM
Lỗi player loading filed là lỗi trầm trọng, sửa lại ở spit không thì không ai vào được sever, uot ra vào lại là báo kết nối thất bại ngay.

mrson001
29-05-09, 05:34 PM
vậy h mình phải làm gì hã bạn ? giúp mình với ? ahf mình phải phải đăng nhập bằng tay chứ cái tự động đăng nhập của alex nó báo " có lỗi ! có chắc chắn rằng file strartupcfg.ini đang tồn tại ", mình cày cả ngày hôm nay rồi mà chẳng ra gì, chán quá :((

tricuongpk
29-05-09, 05:36 PM
ai chỉ mình cái này với chẳng kick vào đc NPC nào cả :((:((

meomimi
29-05-09, 05:48 PM
cái link patch client die roài bạn ơi up lại đi
thank

sitc
29-05-09, 05:49 PM
pác nào có bị như mình không
h mình xài cái server nào nó cũng báo y chang (~~), dowload nguyên buổi sáng. :-<

tricuongpk
29-05-09, 05:56 PM
pác nào có bị như mình không
h mình xài cái server nào nó cũng báo y chang (~~), dowload nguyên buổi sáng. :-<
hình như phảiđợi 10~>15p để nó tải 5 dòng full

Mr.Rezo™
29-05-09, 05:58 PM
Sao nhiều member bị lỗi nhỉ :-?? Đưa mấy ông tester xài thử có sao đâu . Mà

ngược lại còn ngon là đằng khác :-s

tranhuye
29-05-09, 05:59 PM
Link Clien chêt hết rồi , ai up rồi up lai cho anh em down hoặc ai down roi cho sài ké với , anhtàideptrai cho cái link down đi

mrson001
29-05-09, 06:01 PM
anh nào đã test susscessful rồi thì đứng ra hướng dẫn cho anh em với ! Anh em đang rất cần đó !

mrson001
29-05-09, 06:06 PM
anh tài ới, anh đã giúp thì giúp anh em cho trót, hay là anh pót lun cái hướng dẫn bằng mấy cái hình sơ lược đi, vậy sẽ đỡ xãy ra lỗi hơn.

tricuongpk
29-05-09, 06:08 PM
anh tai cho em hỏi sao em vào rùi mà không kick đc NPC nào cả (thằng vệ binh cũng hok kick vô đc) 8->8->8->8->8->8->

DaDuyTeo
29-05-09, 06:24 PM
Sau đây là kết quả của patch client ,giải nén bị lỗi như thế này nè anh tài giúp em với :
Hjc em chịu thua với kái lỗi này gồy :((

nhoc1994
29-05-09, 06:32 PM
anh tài ơi cho tui hỏi chút
download mấy cái Part 1 + part 2 về giải nén xong coppy hết vào client ak ?

nhoc1994
29-05-09, 06:35 PM
sac sac link die rùi bạn ơi (:|x-(x-(x-(x-(x-(x-(

nhockeke3
29-05-09, 06:37 PM
nản nhỉ, mình test thử rồi, kết quả đồ BK ko xài đc mặc dù nhận ra 1 đống, máu TK ko mua đc, còn nhìu cái lạ lạ nữa chưa tìm ra :D

nhoc1994
29-05-09, 06:46 PM
sac 2 link part 1 va 2 download ko dc
Invalid File. This error has been forwarded to MediaFire's development team.

chinhtan
29-05-09, 06:48 PM
cái này sử dụng client Phong Hỏa Liên Thành của vinagame được không thế anh .

toitinhnhan
29-05-09, 06:51 PM
mình đã test thử rùi, bản này của anh cũng đc lắm nhưng cũng có một số lỗi như:trong lúc nhận đồ BK ở lão thợ rèn,link nhận không đúng theo yêu cầu,vd như nhận đồ BK của phái TL là nó ra đủ phái miễn sao là đủ bộ....
thứ đến là sao em vào nhận đồ D Quốc rùi mà không mang đc....
em test thấy có như thế.
Bản đồ TKim rất tuyệtb-)\:D/anh xem lại hộ giùm em nghen,có gì nữa em sẽ báo sau:-B

nhoc1994
29-05-09, 06:53 PM
sử dụng client mới nhất của vinagame lên web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) download về sài

haidaibang6677
29-05-09, 07:17 PM
mình đã test thử rùi, bản này của anh cũng đc lắm nhưng cũng có một số lỗi như:trong lúc nhận đồ BK ở lão thợ rèn,link nhận không đúng theo yêu cầu,vd như nhận đồ BK của phái TL là nó ra đủ phái miễn sao là đủ bộ....
em test thấy có như thế.
Bản đồ TKim rất tuyệtb-)\:D/anh xem lại hộ giùm em nghen,có gì nữa em sẽ báo sau:-B

Lỗi trên là do client của bạn thôi, update chưa đủ đấy, mình xài vẫn bt, chả lỗi gì hết. ( Có thể chép settings của server qua clients):)>-

nhoc1994
29-05-09, 07:19 PM
bạn download được cái part 1 và part 2 ko send cho tui với tui download ko được

doantantai
29-05-09, 07:20 PM
đây là link Patch_Client: đã fix Part1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Part2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

link down server luôn nè xóa hết mấy file log, nén **** còn 24mb: JXPKS (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mới up lại down về mà bị lỗi nữa là potay.com :((

nhoc1994
29-05-09, 07:25 PM
Bạn ơi download cái part 1 + part 2 về xong chép hết vào client hả :-??

Mr.Rezo™
29-05-09, 07:33 PM
Bạn ơi download cái part 1 + part 2 về xong chép hết vào client hả :-??

Ừ ! Bạn download về chép hết vào CLIENT dùm mình . Hỏi gì thừa thãi quá :|

DaDuyTeo
29-05-09, 07:52 PM
Sao hok ai giúp tui cái vụ patch client bị lỗi hết trời :((

chinhtan
29-05-09, 08:41 PM
cái patch client o trên với 2 cái patch ở dưới là giống nhau ah anh . Em chỉ dow đc cái trên còn 2 cai patch ở dưới thì chịu . Thế có đc không anh

nhoc1994
29-05-09, 08:44 PM
cái patch client với cái part 1 va part 2 giống nhau hay khác nhau vậy
tui download cái part 1 nãy jo 1 tiếng rùi mới được 73% :-w

tranhuye
29-05-09, 08:51 PM
Tui làm rồi =pacth ỡ trên nhưng có điều tụi nó chơi nó bấm vào bà ngay nhà lá là lên cấp ào ào dùng auto click chuột ,nó trùng sinh cả 100 lần boss nó khỏ 1 cái chêt quoe , ai có thể sửa lại bà đó chỉ cho lên lv 100 chẳn hạn ,ở lần chùng sinh đầu tiên thôi ,mới chạy thử 1 ngày mà nguyên tiệm nét tôi không chơi nửa vì nó quá mạnh không biết chơi gì luôn ,

doantantai
29-05-09, 08:54 PM
Cái part1 và part2 là dành cho bạn nào ko down dc ở mega1280
Hồi chiều mình up nhưng mà bị lỗi giải nén nên mới up lại, down dc 2 part về bạn giải nén sẽ dc Patch_Client hoàn chỉnh

nhoc1994
29-05-09, 08:54 PM
ý bạn là ko cần download 2 cái part cũng được hã ?
thx
hjx download lau vai~

doantantai
29-05-09, 08:58 PM
uh ghép 2 part lại cũng ra cái Patch_Client ở trên ào:-)

matrong3005
29-05-09, 09:07 PM
caj ne la ban danh sai pass jaj nen phaj gj dug clbgamesvn.com ok

Sau đây là kết quả của patch client ,giải nén bị lỗi như thế này nè anh tài giúp em với :
Hjc em chịu thua với kái lỗi này gồy :((

chinhtan
29-05-09, 09:07 PM
dùng cái client jxonline12.13_2CD_2 của anh giangleloi có được không anh . Dùng client này thì phải update nhưng cái gì anh ??

matrong3005
29-05-09, 09:09 PM
thuc chat caj clien cua vinagame chj du laj fide data sao anh depzai khong bot len cho bon e la thah vien moi dơn ve luon chu dơn cua vinagme ro lau ma chj du lạ moi caj data

matrong3005
29-05-09, 09:11 PM
ma anh a e cai choi oi ma sao loi do bach kim nhieu wa e dug clien vinagame moi ma (chi dug moi data) voi laj van con loi mau voi mana cu len khoang 30k la khong thay j nua danh chuong khong thay luon a xem laj nha

quoctuan2712
29-05-09, 09:34 PM
anh ơi em mua đồ backkim mà mặc ko được. anh fix lại dùm em cái. với lại anh chỉnh lại skill di. để 30 điểm thôi đứng để 60 dánh ko hay lám.

trun93
29-05-09, 09:38 PM
anh ơi em mở sever Minh Đăng lên thì k mở đc game sever còn Alex tuan thì nó báo bạn chắc rằng file gì đấy tồn tại nên em chịu chả hiểu vào game kỉu gì =.=

Mr.Rezo™
29-05-09, 09:44 PM
anh ơi em mua đồ backkim mà mặc ko được. anh fix lại dùm em cái. với lại anh chỉnh lại skill di. để 30 điểm thôi đứng để 60 dánh ko hay lám.

Đồ Bạch Kim mặc không được là do em chép sai patch nên sai đồ Bạch Kim hoặc

là nhân vật của em chưa đủ điều kiện để mặc.

@member : Mọi người chờ ngày mai 30-5-2009 mình sẽ update lại Server hoàn

chỉnh đầy đủ chức năng . Fix lỗi skill v...v

trun93
29-05-09, 09:45 PM
à còn nữa ... vào game nó báo liên kết sever thất bại là sao =.=

matrong3005
29-05-09, 09:52 PM
em cug khog mac duoc do bak kjm nguyen nhan sap chep path vao cljen vinagame roi ma

matrong3005
29-05-09, 09:54 PM
mai a bost ban moi thi bost luon cho member bon e caj data cua anh luon dc khog

mp3tuan
29-05-09, 10:36 PM
từ từ mai sẽ đầy đủ.mọi người gắng chờ vài h nữa thôi:D

Zell Dinch
29-05-09, 11:18 PM
Ko hiểu sao mình chạy server nào cũng bị cái lỗi FAIL: reclient db - 192.168.2.101 . ??? Bị ngay cái S3Relay đó. Thật khó hiểu!

Với lại cho hỏi chút. Mình đã chép Settings từ server qua client rồi mà sao vào game tên items toàn là tiếng TQ ko vậy?

Se7eN747
29-05-09, 11:27 PM
Dùng client VNG rồi chép settings từ sv vào client :
Tiếp theo vào thư mục settings trong client và vào thư mục item :
1. Tạo 2 thư mục 000 và 001
2. Copy hết các file trong thư mục item vào 2 thư mục trên ( Đừng copy các thư mục như Boss , christmas , goldennpc )
3. Xong vào chơi và bây giờ có thể sử dụng đồ bạch kim

kakadk
29-05-09, 11:29 PM
Mấy pro cho e hỏi cái lỗi này fix ra sao đây các bác.
E xóa file NPCRes với Ui đi rồi mà vẫn ko ăn thua :(

Đăng nhập vào game thì nó ko hiện ra nhân vật mà giữ nguyên cái màn hình log.
Chỉ thấy mỗi các bảng chat và skill 2 tay.

Se7eN747
29-05-09, 11:34 PM
Package.ini và thư mục data ko trùng khớp rồi

kakadk
29-05-09, 11:40 PM
File data của e đây bác.
Bác giúp em làm cái file package với.
E cũng mới làm quen với Jx off nên có nhiều cái chưa biết.

Se7eN747
29-05-09, 11:44 PM
bạn dùng client china đúng không ? Nếu thế thì đổi tên maps.pak trong package.ini thành map.pak. Thế là xong :D

kakadk
29-05-09, 11:49 PM
Em làm đc rồi bác.
Thanks bác rất nhiều.
Hình như bản này ko có NPC lên lv đúng ko bác nhỉ.
E test qua thì thấy việt hóa cũng khá nhiều rồi sao nhiều ng kêu toàn tiếng TQ nhỉ :|

Se7eN747
29-05-09, 11:52 PM
Do copy sai patch đó mà :D. Với lại bạn cũng nên làm theo hướng dẫn của mình để tránh trường hợp ko dùng dc đồ bạck kim.
Còn NPC lên lv thì bạn lại chỗ con nhỏ kế bên ông có cái lều cá ấy ( trong sv không có cái ông có lều cá nhưng có con nhỏ. bạn chơi VL1 của VNG chắc biết vị trí :D )

kakadk
30-05-09, 12:01 AM
E biết con NPC đó rồi.
Bác cho e hỏi 2 vấn đề nữa đc ko bác.
Thứ 1 là e ko thể mặc đc đồ có chữ GM màu đỏ và [Cực Phẩm] ở tên.
Mặc dù là đủ yêu cầu về thân pháp và sức mạnh rồi nhưng vẫn ko mặc đc.
Thứ 2 là mua ngựa xịn ở đâu hả bác.
Thanks bác trc.

penhung
30-05-09, 12:10 AM
góp ý : Fix lại server rùi thêm TVB nữ luôn nha anhtai ơi**==

Se7eN747
30-05-09, 12:11 AM
E biết con NPC đó rồi.
Bác cho e hỏi 2 vấn đề nữa đc ko bác.
Thứ 1 là e ko thể mặc đc đồ có chữ GM màu đỏ và [Cực Phẩm] ở tên.
Mặc dù là đủ yêu cầu về thân pháp và sức mạnh rồi nhưng vẫn ko mặc đc.
Thứ 2 là mua ngựa xịn ở đâu hả bác.
Thanks bác trc.

Bạn xem lại trước 1 trang nhé. Mình đã có hướng dẫn về việc đồ bạch kim rồi :D
ngựa xin mua ở bán ngựa đại lý

matrong3005
30-05-09, 12:30 AM
hjx tra hjeu sao do bak kjm e chon mon phai loan het ka len ca vu khj nua ra do ljh tjh aj bjt chjh khog jup e ma mai a depzai bost len cho bon e caj data dj

Se7eN747
30-05-09, 12:36 AM
hjx tra hjeu sao do bak kjm e chon mon phai loan het ka len ca vu khj nua ra do ljh tjh aj bjt chjh khog jup e ma mai a depzai bost len cho bon e caj data dj

2. Copy hết các file trong thư mục item vào 2 thư mục trên ( Đừng copy các thư mục như Boss , christmas , goldennpc )

Bài này mình post ở trang 10 rồi mà các bạn còn hỏi. Lần sau hãy tìm hiểu thật kỹ trước khi hỏi nhé

kakadk
30-05-09, 12:38 AM

Bài này mình post ở trang 10 rồi mà các bạn còn hỏi. Lần sau hãy tìm hiểu thật kỹ trước khi hỏi nhé
Bác ơi e làm theo cách của bác nhưng log vào game thì lại ko vào đc sv nữa.
Bác có thể chụp ảnh mấy cái file đấy lên để hướng dẫn cho noob đc ko bác :(.
Trong settings của client thư mục item đã có sẵn file 000 và 001 rồi vì e copy settings từ sv qua theo hướng dẫn bác ạ.

chans0ng10x
30-05-09, 12:40 AM
Ban co the cho minh cac linsk dowload 1 ban? day` du? va huong dan ko? minh muon choi lam nhung ko co ban? nao de? choi ca?

kakadk
30-05-09, 12:41 AM
Ban co the cho minh cac linsk dowload 1 ban? day` du? va huong dan ko? minh muon choi lam nhung ko co ban? nao de? choi ca?
Bản này mình thấy khá là hoàn thiện rồi.
Còn hướng dẫn cài đặt thì bạn xem ở topic này nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :)

Se7eN747
30-05-09, 12:42 AM
Bác ơi e làm theo cách của bác nhưng log vào game thì lại ko vào đc sv nữa.
Bác có thể chụp ảnh mấy cái file đấy lên để hướng dẫn cho noob đc ko bác :(.
Trong settings của client thư mục item đã có sẵn file 000 và 001 rồi vì e copy settings từ sv qua theo hướng dẫn bác ạ.

Chỉnh lại serverlist.ini chưa bạn ( chỉnh IP ). NẾu đã có sẵn thì có lẽ anhtai đã fix lại patch client rồi :D.

kakadk
30-05-09, 12:45 AM
Ôi nghịch 1 hồi để có item bạch kim thì bây giờ ko đăng nhập đc vào nữa mất rồi bác ạ :(.
Svlist e cũng đã chỉnh thành IP của em nhưng vẫn bị gián đoạn
Vừa mới chơi đc xong :(

matrong3005
30-05-09, 01:00 AM
dung day a huong dan thj huong dan ki hon cho bon e dj van loi do bak kjm adepzai oi sag ngay 30 oi day post sever moi dj a hjjjjjjjjjj

chans0ng10x
30-05-09, 01:01 AM
Ban Nao Cho minh Linsk dowload Patch_Client.part voi'
Ban tren nhung 140 mb dowload rat lau 15 phut moi duoc 1%
co ban? nao hay cach nao dowload nhanh hon ko chi? minh voi'

kakadk
30-05-09, 02:01 AM
Bác nào có lòng tốt hướng dẫn cụ thể e cách dùng đồ HK và nhận đồ HK ko bị lung tung nhé.
E đang dùng client china.
Đã làm theo đúng hướng dẫn của bác anhtai.
1000 cái thanks :">

mp3tuan
30-05-09, 06:31 AM
Đang Fix lại Link . Mọi người thông cảm cho :D

Download Patch Client : sau khi chép vào client bạn vui lòng copy

thư mục settings từ Server và Paste vào Client ( Sử dụng Client Vinagame )

Mirnor Link Patch Client ( Mediafire.com ) : gồm 2 part .

Part 1 :

Part 2 :

2 link mediafire hỏng rồi anh,xem lại dùm em tí

anhvoihb
30-05-09, 06:53 AM
link dow vẫn bình thường kiểm tra lại đường truyền sever đã test thấy ok
nhưng có vài điều EXP đánh quái rớt quá thấp 90->100exp even lên minh nguyệt trấn thì nháy được vào mỗi thằng xa phu . cố gắng fix lỗi nhé anhtai:D

Mr.Rezo™
30-05-09, 07:22 AM
Cảm ơn +Se7en support hộ anh rất nhiều :D a sẽ cố fix lại .

@member : Đúng 10 sáng ngày 30-5 sẽ update :D

quoctuan2712
30-05-09, 07:33 AM
Anh Tai ơi. 10h có thiệt ko vậy. ma +Se7en ơi. PhươngDung kiu ban này teamviwer cài giúp mình con NPC xaphu ở BLH cho sv PhuongDung ma mjnhf pm cho bạn này ko được. có j pm lại nha.

DaDuyTeo
30-05-09, 07:42 AM
Sao kì vậy mua đồ bạch kim rồi nhưng kô thấy đồ bạch kim trong rương và còn kô lựm đc nữa . Ai giúp với

nhockeke3
30-05-09, 07:43 AM
Item bk thì làm theo cách trên ok rồi nhưng đeo vào quá mạnh đánh như hack speed, thành ra chơi chẳng có cảm giác gì :-/

kakadk
30-05-09, 07:46 AM
Item bk thì làm theo cách trên ok rồi nhưng đeo vào quá mạnh đánh như hack speed, thành ra chơi chẳng có cảm giác gì :-/
Bác làm đc rồi cho e xin cái file Item của bác đi.
E vào file item thì có file 000 và 001 sẵn trong đấy rồi nên ko biết làm thế nào.

matrong3005
30-05-09, 08:14 AM
Bác làm đc rồi cho e xin cái file Item của bác đi.
E vào file item thì có file 000 và 001 sẵn trong đấy rồi nên ko biết làm thế nào.
theo huong dan cua a seven do tọ wa may mo cug lam dc cop tat ca notepad trog item tru may caj thu muc ra paste vao 2 file 000 001 neu co roj do phai tao

toitinhnhan
30-05-09, 08:46 AM
sử dụng client mới nhất của vinagame lên web <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) download về sài
bạn giỡn à, mình cũng có cài võ lâm online đang chơi nè,dang là phiên bản 5.0.26 rùi,mà nó vẫn bị như thế này

em test thấy có như thế.
coi lại dùm đi#:-s#:-s~X(

Se7eN747
30-05-09, 08:51 AM
nếu ai down bản sv của anhtai ngày 29-5 thì pm mình mình up cho file item chuẩn nhé ( mình chạy ngon ). Mà có lẽ cũng không cần vì anhtaidepzai sắp share bản good hơn rồi =))

whatlove
30-05-09, 08:55 AM
past1 và past 2 linl mediafile dear rồi

toitinhnhan
30-05-09, 09:02 AM
nếu ai down bản sv của anhtai ngày 29-5 thì pm mình mình up cho file item chuẩn nhé ( mình chạy ngon ). Mà có lẽ cũng không cần vì anhtaidepzai sắp share bản good hơn rồi =))
giờ bạn up lên đi,giờ cho đến lúc đó còn lâu mà, up lên đi bạn
=:)

kakadk
30-05-09, 09:09 AM
Bác 7 share cho anh em đi.
E cũng đang cần file Item :(

hongliem8x
30-05-09, 10:14 AM
đợi hôm nay Tài update mới rồi down luôn

toitinhnhan
30-05-09, 10:20 AM
anhtaidepzai đâu rùi,nói 10h up mà mãi đến 10h20 rùi sao chẳng thấy đâu vậy nè8-x(:|

deadcome
30-05-09, 10:42 AM
Sau khi đã làm đầy đủ vào lại bị lỗi kết nỗi DB là sao hả các bác...Ai chỉ giup E với !!!

DaDuyTeo
30-05-09, 10:46 AM
Pác nào cho em hỏi sao em mặc đc đồ BK rồi nhưng kô thấy chữ trên đồ BK gì hết vậy :(( . Ngay cả ngựa cũng kô thấy chữ gì hết , pác nào giúp em

DaDuyTeo
30-05-09, 10:48 AM
Pác nào cho em hỏi sao em mặc đc đồ BK rồi nhưng kô thấy chữ trên đồ BK gì hết vậy :(( . Ngay cả ngựa cũng kô thấy chữ gì hết , pác nào giúp em
Kô ai giúp em vấn đề này hết sao :((

matrong3005
30-05-09, 10:49 AM
Kô ai giúp em vấn đề này hết sao :((
co le do clien cua ban khong trung khop

matrong3005
30-05-09, 10:57 AM
anh depzai ban sau co sua het dc loi skill ko van long kjk cua thien nhan bj loi kja con ca? loi vao phai thjeu lam ko dc(nhug vao dc ca 2 phai TL voi TVB) loi dug skill cua nhau cug buon cuoj :))

Mr.Rezo™
30-05-09, 11:05 AM
Đã cập nhật xong Server JX 5.0 của ngày 30-5-2009 . Mọi người có thể

download . Fix lại toàn bộ lỗi mọi người nói . Droprate có chuẩn hơn ...

matrong3005
30-05-09, 11:09 AM
anh noi cho bon e biet fix nhug loi j dc khog

Se7eN747
30-05-09, 11:14 AM
Những lỗi đã cập nhật ở đầu trang. bạn ra xem nhé

Mr.Rezo™
30-05-09, 11:14 AM
Anh fix lại cái nhập phái - skill của Bang Hội và Chuyển sinh có đủ icon và xài ok ... NPC

event ở Minh Nguyệt Trấn .... fix 1 số lỗi nhỏ nhỏ :D

Se7eN747
30-05-09, 11:20 AM
Đang down bản mới và testing....... ( nhưng lần này coi patch client là chính =)) )

1vuonchuoi9
30-05-09, 11:25 AM
cứ mỗi lần update lại download gần 200mb :-ss shiet. thế tài xem lại update hoàn chỉnh đi =))

whatlove
30-05-09, 11:30 AM
cai nay dơn về cần chép vô đâu ko hay la chơi lun

Mr.Rezo™
30-05-09, 11:43 AM
cứ mỗi lần update lại download gần 200mb :-ss shiet. thế tài xem lại update hoàn chỉnh đi =))

Đây là bản update hoàn chỉnh nhất lần này :) yêu cầu phải dùng client Vinagame

rồi patch vào . Tạm thời đây là client hoàn chỉnh nhất . Những bản update về sau

chỉ update về Server còn client update thêm chỉ tầm 10 - 15MB

Demo Skill chuyển sinh - skill Bang Hội $-) Cực cool :">

NhockShock
30-05-09, 12:16 PM
cho hỏi sao đi Map không đc vậy chán wa co mổi Map BLH

Zell Dinch
30-05-09, 12:26 PM
Ai giải thích hộ mình với. Cái S3Relay cứ báo lỗi

FAIL: reclient db - 192.168.2.101
Chạy một hồi rồi nó Not Responding + văng luôn... Có phải tại mình đặt pass cho tài khoản sa của MSSQL ko? Nhưng mình đã config pass rồi mà!

NhockShock
30-05-09, 12:28 PM
Map không đi được và Chuyển Sinh sao chi có 2 lần ......

th3mngu
30-05-09, 12:31 PM
8-> Free thì thế thui kêu ca gì cho nhiều hã bạn :))

doantantai
30-05-09, 12:32 PM
chờ cỡ 5 phút sau thì nó bảo là conect ... fail , press any key...

lỗi này do khai báo sai MAC trong Startupcfg.ini khi dùng JXStartup của MĐ:D

NhockShock
30-05-09, 12:33 PM
Free thi Map cũng phải đi được chứ bạn.. Ở mãi mỗi Map BaLangHuyen chán phèo... Chuyển Sinh 2 lần rồi lên Cấp 200 không xưống hay lên ji đc nữa ..

whatlove
30-05-09, 12:36 PM
ai biết lỗ này kok còn 1 cái nũa khi toi cho dong` GS 5 cái successfull nhưng khi đăng nhập nó bảo kết nối đến sever thất bại
Ai giải thick hộ cái :-B ko có gì chơi chán quá

Mr.Rezo™
30-05-09, 12:39 PM
Theo anh không nhầm lỗi của WhatLove có 2 vấn đề :

1 . Em xài không đúng client và patch của anh đã share

2. Em đang cài font China cho máy trong khi sv của anh là no font

@nhockshock : Đã update Wordset.ini mở full maps ở đầu trang . Bạn download về :)

NhockShock
30-05-09, 12:46 PM
Không được anh ơi.. Kick vào đi Map là không đi được... em dùng client

China thế có cần sữa ji không anh

Mr.Rezo™
30-05-09, 12:48 PM
Anh mới update cái Wordset.ini ở đầu trang đó . Em download về rồi paste vào

thư mục maps của Server nhé :D vừa nãy làm vội nên quên ko mở map :D

NhockShock
30-05-09, 12:49 PM
Anh mới update cái Wordset.ini ở đầu trang đó . Em download về rồi paste vào

thư mục maps của Server nhé :D vừa nãy làm vội nên quên ko mở map :D
em up vào rồi nhưng sao chơi chỉ được Chuyển Sinh 2 lần thế anh

Mr.Rezo™
30-05-09, 12:51 PM
Em phải từ từ . Mỗi lần chuyển sinh yêu cầu đạt cấp 150 mà :| em bắt buộc phải chuyển

sinh từ 1 - 2 - 3 - 4 mới được em ạ

matrong3005
30-05-09, 12:52 PM
sao cai severlist nay la vay .em chay ma no laj bao loi khj chay game.exe

Mr.Rezo™
30-05-09, 01:11 PM
sao cai severlist nay la vay .em chay ma no laj bao loi khj chay game.exe

Serverlist.ini anh mở cho nhiều IP . IP máy em là IP nào thì login vào hoặc không

thì sửa lại cái serverlist.ini thành IP máy em là xong . Còn vụ Game.exe báo lỗi

thì em thử restart lại máy xem sao .

chans0ng10x
30-05-09, 01:21 PM
Bạn Nào cho mình xin cái bản hướng dẫn cài đặt với ????

matrong3005
30-05-09, 01:22 PM
em chay game.exe no hien cai bang nay ne: The procedure entry point TisHightChar could not be located in the dynamic link libarary engine.dll hjx e ko bjt chup anh? de post giup e vu nay voi(gamesever chay ngon 5 dog` roj chi clien la loi ma e dug clien vinagame 'chj du laj caj data")

DaDuyTeo
30-05-09, 01:24 PM
Cho em hỏi có thể xài client TQ hok anhtaidepzai ?

nautilux
30-05-09, 01:26 PM
em load hoàn chỉnh server rồi ,bật JXstartupClient chủa MD ( cả game.exe nữa) đều báo là không connect đến server được
mà cái serverStartup của em chỉ load đc đến 80% thôi (không start đc game server) server em phải chạy file rs.exe mới đc
em xài client VNG,patch xong

Zell Dinch
30-05-09, 01:40 PM
Bản cũ còn vô đc. Còn bản mới log vô char thì bị vậy nè:

Đã chép worldset vô rồi đó!

Mr.Rezo™
30-05-09, 01:41 PM
em chay game.exe no hien cai bang nay ne: The procedure entry point TisHightChar could not be located in the dynamic link libarary engine.dll hjx e ko bjt chup anh? de post giup e vu nay voi(gamesever chay ngon 5 dog` roj chi clien la loi ma e dug clien vinagame 'chj du laj caj data")

Cho em hỏi có thể xài client TQ hok anhtaidepzai ?

em load hoàn chỉnh server rồi ,bật JXstartupClient chủa MD ( cả game.exe nữa) đều báo là không connect đến server được
mà cái serverStartup của em chỉ load đc đến 80% thôi (không start đc game server) server em phải chạy file rs.exe mới đc
em xài client VNG,patch xong

@matrong : Lỗi của em là do chưa xài patch của anh rồi :) e xem lại cái engine.dll nhé

@DaDuyTeo : Xài mọi client đ.c em ạ

@nautilux : Em xem đã config IP đúng hết chưa . Trong settings đã config IP chưa

nautilux
30-05-09, 01:48 PM
em set lại IP là 192.168.1.2 mà

matrong3005
30-05-09, 01:54 PM
anh a hih nhu cai path cua anh thieu file ne Represent2.dll em cop cua mihdag vao thi chay duoc nhug ma khong co skill j hjt ụ kho wa

ngocduc1995_td
30-05-09, 01:54 PM
em bấm vào thằng vệ binh, đợi cả buổi mà chẳng thấy j, giúp em đi nào

doantantai
30-05-09, 01:56 PM
Bản cũ còn vô đc. Còn bản mới log vô char thì bị vậy nè:

Đã chép worldset vô rồi đó!

Bạn vào data của client đổi maps.pak thành map.pak

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ai chạy dc client rồi cho mình xin cái engine.dll nhé

DaDuyTeo
30-05-09, 01:58 PM
Anh tài cho em hỏi sao em vô phái võ đang skill 9x của em lại là kill 9x và 6x của thiên nhẫn vậy anh :(

matrong3005
30-05-09, 02:08 PM
anh depzai xem laj hộ em nha nếu đúng thật thì a post lại dc ko e thủ rồj cứ xóa cái file kia là lỗii nhu lúc nãy

doantantai
30-05-09, 02:11 PM
bạn gõ tiếng việt có dấu vào nếu không sẽ bị del bài đó:|

đang bị cái lỗi y chang như bạn đây

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nếu patch vào client full của vng thì bị lỗi trên nhấn OK nó ra 1 lỗi nữa toàn chữ tàu
nếu chỉ dùng data của vng thôi, sau đó patch vào thì chỉ báo lỗi chữ tàu nhấn OK-> out

Mr.Rezo™
30-05-09, 02:18 PM
Đã update thêm bản sửa lỗi client ở đầu trang . Những ai bị lỗi phần client thì

download về dùm ( chỉ 5MB )

nautilux
30-05-09, 02:23 PM
lỗi client là lỗi gì ạ (như trên ?)

baokhanhvl89
30-05-09, 02:36 PM
bạn gõ tiếng việt có dấu vào nếu không sẽ bị del bài đó:|

đang bị cái lỗi y chang như bạn đây

nếu patch vào client full của vng thì bị lỗi trên nhấn OK nó ra 1 lỗi nữa toàn chữ tàu
nếu chỉ dùng data của vng thôi, sau đó patch vào thì chỉ báo lỗi chữ tàu nhấn OK-> out

bạn bi thiếu file engine.dll đó lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down về nè

baokhanhvl89
30-05-09, 02:39 PM

lỗi này sửa làm sao vậy anhtai , ko thấy skill gì hết , kể cả chiêu công kích cơ bản, gia nhập phái thì được nhưng vẫn ko hiện ra skill , help me

Mr.Rezo™
30-05-09, 02:42 PM
Chép cái patch mới update vào đi em . Cái đó là lỗi skill rồi . anh mới update

cái patch ở đầu trang đó .

vailoz123
30-05-09, 02:57 PM
a 0*i e m0*i' vao` 4rum a cho e xjn cạ' hu0*ng' da^n~ r` link down tu` da^u` => cuo^i' dc. k ak. thank a nh`

Se7eN747
30-05-09, 03:02 PM
nè anhtaidepzai. Nếu dùng client VNG thì trong package.ini phải sửa map.pak thành maps.pak đó ( vì trong thư mục data là maps.pak mà )

vailoz123
30-05-09, 03:02 PM
ftp://dl.hn.vinagame.com.vn/vltk/vltk-full-2.00.exe (ftp://dl.hn.vinagame.com.vn/vltk/vltk-full-2.00.exe) ma^"y cạ'i link kie^u? nay` sao bh e vao` down ma` hem dc. a nhj? :-ss

mrson001
30-05-09, 03:31 PM
em down cái Sever cập nhật tới 99.99% thì đơn luôn, 3 lần rồi ai giúp up lên host khác được ko ?

nhoc1994
30-05-09, 03:35 PM
Bạn anhtaidepzai ơi làm cách nào để mặc được đồ của môn phái khác vậy ??
Tui thấy con TestHK cua ông mặc được đồ của NM , TY nữa o=>o=>o=>

nhoc1994
30-05-09, 03:39 PM
hjx tui vừa download bản Server JX 5.0 ngày 29/5 bây jo ra bản mới phải xóa hết tất cả xong download cài đặt lại từ đầu hã :-s:-s

DaDuyTeo
30-05-09, 03:44 PM
Cho hỏi nếu như em muốn add NPC vô sever của anh và gắn sciprt vào NPC đó thì em phải làm như thế nào vậy anh tài

mrson001
30-05-09, 04:03 PM
cài bản này cũng bị " Kết nối sever thất bại " khi đăng nhập nhân vật bác Tài cho cách giải quyết chính xác đi. em pó tay với cài này rồi đó !

Mr.Rezo™
30-05-09, 04:16 PM
Các bạn nên chịu khó tìm hiểu chút .Lỗi này quá dễ . Vào client\settings. Mở serverlist.ini

lên rồi sửa IP đó thành IP của máy bạn . thế thôi

DaDuyTeo
30-05-09, 04:34 PM
Pạn anh tài ơi bạn giúp mình cách add npc rồi khởi động NPC đi :D :D

quoctuan2712
30-05-09, 05:07 PM
anh Tài ơi. em muốn chỉnh lại số điểm skill khi nhập phái nó cho đó. ví dụ như:
skill PHI LONG TAI THIEN của anh la 60 điểm thì em muỗn chỉnh lại thanh 20 thôi có được ko. nếu được thi anh bày em chỉnh với. em test rồi. OK hết. có bị 1 số lỗi như sau:
1. Gia nhập THIÉU LÂM thi mang được đồ BK nhung ko mang dc VŨ KHÍ. NGA MI cũng thế.
2. Mua Ngựa huyềntinh môn phái ko được.
ANH GIÚP EM VỚI

anhvoihb
30-05-09, 05:34 PM
gia nhập phái ngamy ko dc anhtai ah:-h tôi gia nhập ngay my co skill nhưng thấy báo ko vào dc phái . chuyển qua đánh T/y thi dùng cả skill n/m + t/y:)):">fix lại hộ cái nha:D

Mr.Rezo™
30-05-09, 05:35 PM
anh Tài ơi. em muốn chỉnh lại số điểm skill khi nhập phái nó cho đó. ví dụ như:
skill PHI LONG TAI THIEN của anh la 60 điểm thì em muỗn chỉnh lại thanh 20 thôi có được ko. nếu được thi anh bày em chỉnh với. em test rồi. OK hết. có bị 1 số lỗi như sau:
1. Gia nhập THIÉU LÂM thi mang được đồ BK nhung ko mang dc VŨ KHÍ. NGA MI cũng thế.
2. Mua Ngựa huyềntinh môn phái ko được.
ANH GIÚP EM VỚI

Mấy cái skill anh để chỉ số cao để đỡ phải cày :D các vấn đề của em là TL và NM

thì e nên chọn từng đồ xem đồ nào đúng thì mặc . Ngựa Huyền Tinh em ra Đại

Lý để mua nhé :)

DaDuyTeo
30-05-09, 05:39 PM
Ai chỉ em cách tăng skill lên zới , :(( ... Em muốn up tất cả các kill lên 60 thì làm sao đây ạ

Se7eN747
30-05-09, 05:46 PM
ngựa HT ra đại lý nhấp vào chả thấy gì ? Fix luôn 2 con ngựa 150 và 180 đi anhtai. Ngựa 150 mang vô là tàng hình liền =)) ( ngựa 180 thì chỉ có côn lôn mới mang dc :( )

mp3tuan
30-05-09, 05:47 PM
Mấy cái skill anh để chỉ số cao để đỡ phải cày :D các vấn đề của em là TL và NM

thì e nên chọn từng đồ xem đồ nào đúng thì mặc . Ngựa Huyền Tinh em ra Đại

Lý để mua nhé :)
anh ơi để chỉ số cao 1 số skill đánh hok đc=.=

penhung
30-05-09, 05:53 PM
coi em bị lỗi j ju1p em với anhtai ơi

Mong anh tài hay pro nào chỉ em cái này với em chịu thua L-)

Se7eN747
30-05-09, 06:00 PM
Chỉ chạy IP ảo thôi. Còn IP thật thì disable nó đi. Không thôi sv ko nhận ra IP sẽ ko vào dc :( ( trong hình thì bạn đang onl cả 2 IP hay sao mà =)) )

quoctuan2712
30-05-09, 06:08 PM
để 60 nhìu skill đánh ko ra anh ơi. Như skill ĐAO của TL đánh ko ra vì nhanh quá. anh bày em chỉnh lại đj

quoctuan2712
30-05-09, 06:11 PM
Se7en có online thi ra yahoo pm tí nha. có việc cần nè

penhung
30-05-09, 06:38 PM
Chỉ chạy IP ảo thôi. Còn IP thật thì disable nó đi. Không thôi sv ko nhận ra IP sẽ ko vào dc :( ( trong hình thì bạn đang onl cả 2 IP hay sao mà =)) )

cái này pít rùi pa ... nhưng mà vấn đề là tắt lun rùi vẫn vậy :(>-)

Mr.Rezo™
30-05-09, 06:48 PM
Liên hệ yahoo đi : anh cài cho em qua TeamWeiver .

Lưu ý . Các bạn nào dùng tài khoản ID : 111 pass : 111 sẽ bị don't send

Nên tạo 1 tài khoản mới rồi vào chơi :)

mp3tuan
30-05-09, 07:07 PM
cho hỏi ID và pass bishop.akari và txjx xài hok đc

penhung
30-05-09, 07:16 PM
tai oi ra yahoo add cái ! suzukiviva58

quoctuan2712
30-05-09, 07:29 PM
anh Tai giải quyết dùm em cái vụ đăng nhập vô ko được với

mp3tuan
30-05-09, 07:38 PM
nói chuyện đc mà hok thấy bản đồ đâu hết

quoctuan2712
30-05-09, 07:41 PM
Chép cái nay vô file pakage la dc ne
[Package]
Path=\\data
0=bachkim.pak
1=Font.pak
2=freeresource.pak
3=Maps.pak
4=Resource.pak
5=Script.pak
6=Setting.pak
7=skill_missile.pak
8=skills.pak
9=slistcache.pak
10=slistfree.pak
11=slistx.pak
12=Update00.pak
13=update01.pak
14=update02.pak
15=update03.pak
16=update04.pak
17=update05.pak
18=updatefree.pak
19=updatemd.pak
20=Sound.pak
21=Spr.pak
22=sys.pak
23=updatep.pak
24=upmoi.pak
25=update.pak

doantantai
30-05-09, 07:41 PM
2 bạn đổi maps.pak trong data của client thành map.pak
map.pak trong package.ini và trong data phải giống nhau

quoctuan2712
30-05-09, 07:43 PM
anh Tài ơi. đồ BK TL và NM vẫn chưa mặc được dù đã nhập phái và tăng điểm tiềm năng đầy đủ. giúp em với

Mr.Rezo™
30-05-09, 07:59 PM
anh Tài ơi. đồ BK TL và NM vẫn chưa mặc được dù đã nhập phái và tăng điểm tiềm năng đầy đủ. giúp em với

anh sry nhé :D để a fix sau . Tạm thời e vào phái khác đi .

Se7eN747
30-05-09, 07:59 PM
cho hỏi ID và pass bishop.akari và txjx xài hok đc
user và pass bishop là txjx và 1111. Nhưng do trong database account ( cụ thể là table severlist đã để IP là 192.168.1.2 ). Nên các bạn phải vào SQL chỉnh lại. ( ko thì chỉnh Ip ảo thành 192.168.1.2 luôn cho khỏe )

vnasian93
30-05-09, 08:01 PM
Anh Ơi Giúp Em Với Máy Nhà Em Cài IDM Lên Khi Download link 1280 Thì Không Được Mong Anh Cho Em Xin Cái Tên Địa Chỉ Để Em Nhập Vào IDM Cho Nó Download Thank Anh Nhìu

vnasian93
30-05-09, 08:03 PM
2 Cái Client Và Cái Sever Ở Đầu Tiên Ấy Ạ

vnasian93
30-05-09, 08:06 PM
Sao Không Ai Nói Vậy Hjx :(( Nếu Được Gửi Link Vào Nick Chát Em Nhá forever_love7228 Thank Anh Nhìu Em Muốn Chơi Quá

thiendia52
30-05-09, 08:08 PM
sao do hoang kim nac ko dc vay
ko thay ngua dau het
may huynh chi gium cai thank

Se7eN747
30-05-09, 08:09 PM
lần đầu thì IDM sẽ báo lỗi. Sau đó bạn vào IDM chuột phải vào file muốn down và chọn chữ resume download ( thế là dc. Mình làm cách này đấy )

thiendia52
30-05-09, 08:10 PM
hoc skill cung chang được gì hết
mặc đồ hoàng kim no ko cho

doantantai
30-05-09, 08:11 PM
Sau khi nhập mã xác nhận chờ 10s thì link down hiện ra bạn click phải vào chọn "download with IDM" lúc này IDM nó bắt dc đuôi .html bạn phải chờ 1 chút nữa khi nào thấy nó đổi sang đuôi .exe có dung lượng rồi thì mới bắt đầu down chứ

sitc
30-05-09, 08:28 PM
còn nhiều lỗi dữ, để hoàn chỉnh rùi down lại thui không lại mất công down thêm mấy lần nữa ...:-"
-------------------
chúc mọi người trong diễn đàn cuối tuần zui zẽ ^^ --> cảm thấy zui

Mr.Rezo™
30-05-09, 08:29 PM
Nếu các bạn chỉ chờ hàng free thì nên mua bản thương mại của mình còn ko

hãy tự fix lấy chứ đừng chờ đợi . Không phải cái gì cũng bỗng dưng mà có :)

chans0ng10x
30-05-09, 08:37 PM
anhtai cho hỏi tý ???
mình đã chỉnh severlist thành IP của máy mình.
nhưng khi chạy gamesever thì nó hiện lên dòng chữ TQ nhưng vẫn báo thông số IP mạng.
rồi báo tiếp dòng chữ TQ.
sau đó vào game.exe thì báo ko thể kết nối đến máy chủ
bạn sem hộ mình là lỗi gì.......
thansk trước

vnasian93
30-05-09, 09:34 PM
Cám Ơn Các Anh Nhìu Do Bản IDM Của Em Là Bản Mới Lên Cóa 1 Lỗi Phát Sinh Khi Dowload Với 1 Số Cái Chẳng Hạn Như 1280 Lên Phải Dùng Cách Của Anh doantantai Hoặc Cóa Địa Chỉ Link
Mà Nhân Đây Cho Em Hỏi Đây Là Game Online Hay Office Vậy Cám Ơn Các Anh Nhìu /:)

thaihoa91
30-05-09, 09:42 PM
Cám Ơn Các Anh Nhìu Do Bản IDM Của Em Là Bản Mới Lên Cóa 1 Lỗi Phát Sinh Khi Dowload Với 1 Số Cái Chẳng Hạn Như 1280 Lên Phải Dùng Cách Của Anh doantantai Hoặc Cóa Địa Chỉ Link
Mà Nhân Đây Cho Em Hỏi Đây Là Game Online Hay Office Vậy Cám Ơn Các Anh Nhìu /:)

Game Offline đó bạn ! Nếu là GameOnline thì làm gì có nguyên cái Server ^__^

whatlove
30-05-09, 10:00 PM
ai biết lỗ này kok còn 1 cái nũa khi toi cho dong` GS 5 cái successfull nhưng khi đăng nhập nó bảo kết nối đến sever thất bại
ai biết ko ???????????? chỉ với
ak` khi tui xem cái package có 2file setting.pak và Script.pak hình như nó thiếu mà trong data mình ko có2 file setting.pak và Script.pak
Có phải do cái nầy ko

chans0ng10x
30-05-09, 10:23 PM
anhtai cho hỏi tý ???
nhưng khi chạy gamesever thì nó hiện lên dòng chữ TQ nhưng vẫn báo thông số IP mạng.
và ỏ gamesever báo lỗi " playerDBloading failed. "
thansk trước

kakadk
30-05-09, 11:32 PM
Bản này của bác Tài ngon gớm.
Nhìn chung thì bị 1 vài lỗi về 2 phái TL và NM.
Đường môn ra skill như đặt bẫy.
Và ngựa 180 chỉ có côn lôn dùng đc.
Còn lại rất hoàn hảo.
Thanks bác Tài :D

mipmipchipchip
30-05-09, 11:55 PM
Hix, anhtai làm ơn chỉ giùm em làm sao để nói chuyện với npc dc? Em nhấp vào mà nó không ra gì hết! :((

Quái thì không có máu gì hết, đánh không dc!

Các chiêu thức hỗ trợ thì không hiện ra bên ngoài và cũng không có tác dụng.

Nói chuyện với npc không dc nên em đánh quái cũng không ra kinh nghiệm luôn, đồ dùng không xài dc (như quả hoàng kim, ...)

Làm sao khởi động npc? sorry em mới làm quen JXoff nên gà ...

kakadk
31-05-09, 12:14 AM
Bổ sung lỗi bác tài ơi.
Lỗi đánh TK Nguyên soái hồi máu như con bò.
Cái nữa là sau khi e vào phái skill phải tăng = tay chứ ko đc max luôn.
Lên đảo tẩy tủy ko nói chuyện với NPC đc và cũng ko có cách nào xuống đc.
Cái lỗi thứ 2 thì ko biết mọi ng có bị ko vì e dùng sv 29.5 ko bị hiện tượng này

Mr.Tear
31-05-09, 04:20 AM
ai biết ko ???????????? chỉ với
ak` khi tui xem cái package có 2file setting.pak và Script.pak hình như nó thiếu mà trong data mình ko có2 file setting.pak và Script.pak
Có phải do cái nầy ko
Cậu cài Font China không ^^
Mình cũng bị lỗi này. Ở chỗ server nó hiện chữ PlayerDbLoading Failed (lúc bị hiện chữ "kết nối sv thất bại" )
Trước đó mình cài HKGH nên phải cài Font China nhưng server này lại No Font. Bạn cài lại font English (United States) xem ^^
Hem được thì thui hén :D (Mình được :D )

kinglxag
31-05-09, 06:50 AM
Anh taidepzai ơi sao em chuyển MAP=xa phu hk dc anh chỉ em config để đi = xa phu dc đi :D tks anh

thecongcntt
31-05-09, 07:16 AM
Chẳng biết Server có nhiều cái mới không mà update nhanh quá trời. Liên tục ra phiên bản.hic." bản này chưa down bản khác đã tới"

whatlove
31-05-09, 07:25 AM
:)):))

Cậu cài Font China không ^^
Mình cũng bị lỗi này. Ở chỗ server nó hiện chữ PlayerDbLoading Failed (lúc bị hiện chữ "kết nối sv thất bại" )
Trước đó mình cài HKGH nên phải cài Font China nhưng server này lại No Font. Bạn cài lại font English (United States) xem ^^
Hem được thì thui hén :D (Mình được :D )

thank bạn nhìu mình được ồi

Mr.Rezo™
31-05-09, 07:33 AM
Hix, anhtai làm ơn chỉ giùm em làm sao để nói chuyện với npc dc? Em nhấp vào mà nó không ra gì hết! :((

Quái thì không có máu gì hết, đánh không dc!

Các chiêu thức hỗ trợ thì không hiện ra bên ngoài và cũng không có tác dụng.

Nói chuyện với npc không dc nên em đánh quái cũng không ra kinh nghiệm luôn, đồ dùng không xài dc (như quả hoàng kim, ...)

Làm sao khởi động npc? sorry em mới làm quen JXoff nên gà ...

qua teamwevier :)

@kadak : Cảm ơn bạn . Mình sẽ hoàn thiện nốt server cho ngày 1/6

whatlove
31-05-09, 08:33 AM
sao em gia nhập Ngami rồi mà mua đò bạch kim nga mi nó bảo yêu cầu môn phái NgaMi ko cho mặc học chiêu 120 nó bảo bạn phải gia nhập nga mi là thế nào Em đac fix thử các môn phái khác cũng vậy

Mr.Rezo™
31-05-09, 08:43 AM
sao em gia nhập Ngami rồi mà mua đò bạch kim nga mi nó bảo yêu cầu môn phái NgaMi ko cho mặc học chiêu 120 nó bảo bạn phải gia nhập nga mi là thế nào Em đac fix thử các môn phái khác cũng vậy

Các môn phái khác vẫn bình thường :) chỉ có Nga My và Thiếu Lâm bị lỗi em ạ .

Do anh làm hơi sơ suất nên dự tính update vào bản sau :)

phamnhutuan
31-05-09, 08:44 AM
hic, không leve chi tới 150 la dừng không lên được nữa, không thể chuyển sinh được, không nói chuyện được với Phản tăng trên đảo tẩy tủy...

quoctuan2712
31-05-09, 08:46 AM
có ai biết chỉnh như thế nào để JX chạy trên mạng LAN được thì bày tui với

matrong3005
31-05-09, 08:51 AM
hix a depzai sau nè ra bản sau fix lại hộ bọn em cái máu vơí mana nha cứ lên được hơn 30k là không thâý j`

quoctuan2712
31-05-09, 09:24 AM
chả lẽ cả topic ma ko ai biết cho JX chạy LAN ah`

DaDuyTeo
31-05-09, 09:34 AM
chả lẽ cả topic ma ko ai biết cho JX chạy LAN ah`
Tự mà đi kiếm đi . Trong topic của pác giang có về vấn đề JX chạy Lan đó

quoctuan2712
31-05-09, 09:56 AM
tìm được đã chả phải hỏi rồi. hĩ ai tìm thấy thi share cái link cho tui đi

matrong3005
31-05-09, 10:00 AM
mà bản sau anh cho full skill luôn đi mất côg bọn em tag lam hj cho lên 60 nha

quoctuan2712
31-05-09, 10:10 AM
ko ai bày tui cho chay LAN ah`. Online thi thay rồi con LAn thi cha thay đâu. mấy cái bài viết tren banmexanh..... tu nhien bị một số chữ ,,,....,.,.,.,. nhỏ tí xíu như con kiến đọc kô đươc. ai biết lam cho chay LAn thì bày tui vơi

congpeocb
31-05-09, 10:10 AM
anhtai cho hỏi tý ???
thansk trước
bạn đã config đủ chưa
trong Jxserver của bạn ý, phải config đầy đủ mới được
vô Bishop.cfg, database.ini, relay_config.ini, Servercfg.ini, còn trong Swordconfig.ini thì chỉnh dòng sau(màu đỏ) = nơi bạn lưu Jxserver(hoặc tên khác)
[SwordConfig]
ServerPath=D:\JXSERVER

congpeocb
31-05-09, 10:18 AM
ko ai bày tui cho chay LAN ah`. Online thi thay rồi con LAn thi cha thay đâu. mấy cái bài viết tren banmexanh..... tu nhien bị một số chữ ,,,....,.,.,.,. nhỏ tí xíu như con kiến đọc kô đươc. ai biết lam cho chay LAn thì bày tui vơi
Lan thì có ji` đâu, máy chủ bật server, các máy con cop client về chơi là song

binhkubin
31-05-09, 10:32 AM
sao mình lên đảo tảy tủy rồi kẹt ở đó luôn bấm vào npc thì chẳng hiện lên cái gì hết bó tay thoát ra vào lại vẫn ở trên đảo còn ngựa huyền tinh thì chỉ mua được ngựa của CL Boss HK thì dánh cỡ nào cũng không mất máu boss xem lại dùm mình nha

DirectX
31-05-09, 10:47 AM
không có cái link nào download được cả????

congpeocb
31-05-09, 11:13 AM
sao mình lên đảo tảy tủy rồi kẹt ở đó luôn bấm vào npc thì chẳng hiện lên cái gì hết bó tay thoát ra vào lại vẫn ở trên đảo còn ngựa huyền tinh thì chỉ mua được ngựa của CL Boss HK thì dánh cỡ nào cũng không mất máu boss xem lại dùm mình nha
đây là bản free thì dương nhiên còn 1 số lỗi phát sinh ra, nếu mún 1 bản hoàn chỉnh thì tốt nhất nên mua của anh tài ý, bạn chờ thêm vài ngày nữa anh tài update bản mới thì chắc là ổn

gamegold
31-05-09, 11:26 AM
Cho hỏi tý?!
Sau khi cài đặt tất cả nói chung là tất tần tật bản server hôm qua mới down
chạy JXserver click vào logo game để đăng nhập thì báo:
Sau khi click vào ok thì tiếp hình này :

Cài server nào khi chọn nhân vật vào chơi mình cũng bị "Kết nối máy chủ thất bại " :

Cho cái số điện thoại kèm địa chỉ muốn mua bảng thương mại! Giá cả, muốn đầy đủ máp hỗ trợ cập nhật chứ hả?!

deadcome
31-05-09, 11:41 AM
Cho E hỏi nếu bị lỗi như vậy thì phải làm sao Anh Tài giúp e cái nào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2D&mz=4

Mr.Rezo™
31-05-09, 12:40 PM
Cho E hỏi nếu bị lỗi như vậy thì phải làm sao Anh Tài giúp e cái nào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2D&mz=4

Với lỗi này em xóa settings trong client đi rồi thử copy settings từ server qua client

nhé :)

trun93
31-05-09, 12:43 PM
cho em hỏi là sao khi em vào game, đăng nhập đc rồi, tạo nhân vật rồi vào game thì hiện lên kết nối sever thất bại =.= < em đã mở hết các file cần thiết rồi nhé, file game sever cũng load đủ 5 dòng báo OK :X >