PDA

View Full Version : Server JX 5.0 chính thức Update ngày 30-5-2009

Trang : 1 [2]

doantantai
31-05-09, 12:46 PM
@gamegold

2 lỗi trên bạn down Update_Client của anhtai ở trang đầu về patch vào client là dc

Lỗi kết nối sv thất bại thì bạn tham khảo HD này:

Cậu cài Font China không ^^
Mình cũng bị lỗi này. Ở chỗ server nó hiện chữ PlayerDbLoading Failed (lúc bị hiện chữ "kết nối sv thất bại" )
Trước đó mình cài HKGH nên phải cài Font China nhưng server này lại No Font. Bạn cài lại font English (United States) xem ^^
Hem được thì thui hén :D (Mình được :D )

bạn kiểm tra cả ip trong serverlist trong settings và trong database

nautilux
31-05-09, 12:49 PM
em dùng SQL server 2000
S3Relay của em có bị làm sao ko

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

với lại khi em click vào nhân vật rồi chọn đăng nhập thì báo là server đang gián đoạn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

doantantai
31-05-09, 12:52 PM
ip 192.168.1.2 có phải ip của máy bạn ko?

Mr.Rezo™
31-05-09, 12:52 PM
Với lỗi Server bị gián đoạn em vui lòng tạo nhân vật khác và nhớ là tạo ở Ba

Lăng Huyện để tránh các tình trạng vừa rồi :) và hình như em chưa bật GameServer.exe :|

@doantantai : Nếu không phải IP 192.168.1.2 thì sao chạy đ.c 5 link ok thế kia :-s

nautilux
31-05-09, 12:54 PM
dạ
em cảm ơn
@doantantai : uh,mình đặt ip máy là 192.168.1.2

mp3tuan
31-05-09, 12:56 PM
anh tài hỏi cái này nhen^^.sao mở map có cái đc cái hok za.?

doantantai
mình cũng từng gặp trường hợp nếu dùng tài khoản có sẵn của sv đăng nhập vào thì lỗi gián đoạn còn tạo acc mới đăng nhập thì bị lỗi kết nối sv thất bại:D

Angel Death™
Ko phải đâu anhtai bạn đ1o chưa chạy GameSever.exe đó người ta chạy 6 file mà bạn đ1o chạy có 5 chạy thêm cái GameSever.exe nữa thì mới dc . Mình nhìn thấy có 5 file chứ cai gamesever.exe của bạn kia hide oy ;)

kakadk
31-05-09, 12:58 PM
Em bổ sung ít lỗi bác Tài ơi.
Máu > 30k là ko hiện ra nữa thành ra TVB ko đánh đc skill nên cứ phải xuống <30k máu mới ra đc skill TVB.
Ngũ độc ko ra đc chiêu Bách Độc Xuyên Tâm :D

doantantai
31-05-09, 12:59 PM
còn lỗi đi tk chết bay về ba lăng huyện nữa:D

Mr.Rezo™
31-05-09, 01:01 PM
Em bổ sung ít lỗi bác Tài ơi.
Máu > 30k là ko hiện ra nữa thành ra TVB ko đánh đc skill nên cứ phải xuống <30k máu mới ra đc skill TVB.
Ngũ độc ko ra đc chiêu Bách Độc Xuyên Tâm :D

còn lỗi đi tk chết bay về ba lăng huyện nữa:D

@: Kakadk : em test lỗi tốt lắm :) ra pm yahoo của anh . Anh nhận em làm Tester

@doantantai : Vì Map Tống Kim là Map mới của Vinagame nên nếu ko cho hiện về

Ba Lăng Huyện sẽ gây ra lỗi Server Gián Đoạn ở lần đăng nhập :) chưa ai fix đ.c

lỗi này nên phải cho bay về BLH

congpeocb
31-05-09, 01:02 PM
đồ bạch kim chả thấy hút hít ji` đánh vẫn phải mua máu như thường hehe

congpeocb
31-05-09, 01:06 PM
thêm lỗi nữa đây anh tài, thiếu lâm vào phái có danh xưng rồi có cả skill nữa nhưng không thể mặc đồ bk của phái, nói đúng hơn là vẫn chữ trắng nhưng lại có skill của thiếu lâm, dùng nhân vật đấy vô thiên vương tiếp thì lại được. có cả skill của 2 phái, thỉnh thoảng lên MCQ khi out acc ra vào lại chọn nhân vật đấy thì server gián đoạn lại phải tạo lại nhân vật khác

Angel Death™
31-05-09, 01:08 PM
Bác tài fix cái máu 30k đi . Cái sever CuBin cũng vậy lên dc 30k là 0 máu buzz cái chiêu Tĩnh Tâm Quyết kên ko dc .

deadcome
31-05-09, 01:14 PM
Anhtai sau khi xóa Settings và làm theo hướng dẫn vẫn bị lỗi như thế thì fải làm sao hả....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4E&mz=4
Giúp em hoàn thiện để chơi với nha các Anh ơi!!!!

doantantai
31-05-09, 01:25 PM
Bạn kiểm tra xem data có đầy đủ như hình ko?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thử dùng cái package này nhé:

[Package]
Path=\\data
0=bachkim.pak
1=Font.pak
2=freeresource.pak
3=Maps.pak
4=Resource.pak
5=Script.pak
6=Setting.pak
7=skill_missile.pak
8=skills.pak
9=slistcache.pak
10=slistfree.pak
11=slistx.pak
12=Update00.pak
13=update01.pak
14=update02.pak
15=update03.pak
16=update04.pak
17=update05.pak
18=updatefree.pak
19=updatemd.pak
20=Sound.pak
21=Spr.pak
22=sys.pak
23=updatep.pak
24=upmoi.pak
25=update.pak

thienvipga
31-05-09, 01:29 PM
Seo Em Cầm Vũ Khí Bạch Kim Không Thấy Hình Vậy Và Mấy Con Ngựa Nữa Huhu A Tài Fix Dùng Em Với

doantantai
31-05-09, 01:31 PM
Bạn chép cái Settings từ server qua Client chưa?:D

Mr.Rezo™
31-05-09, 01:34 PM
Hút SL hút NL anh mà làm được thì anh cầm trịch luôn JX VN rồi em ạ ;)

lỗi ko hiện đồ BK là do em chưa update đủ cái client của anh rồi :|

Angel Death™
31-05-09, 01:37 PM
Download tất cả cái bãn ở trang 1 hả a tài .Rồi update vào client hả

074832170
31-05-09, 01:40 PM
cho em xin id và pass cua bishop anh tai oi dơnload rùi mà chưa chơi dc nữa

doantantai
31-05-09, 01:43 PM
Bạn down server+ patch+ Update_Client về

Vào server\maps\ sửa tên WorldSet1 thành WorldSet

Chép cái Patch vào Client sau đó tiếp tục chép cái Update_Client vào

BishopAcc="txjx"
BishopPass="1111"

thienvipga
31-05-09, 01:54 PM
Bản Sever Của A Sài Client TQ Hay VINAGAME Cũng Được Đúng Hem

074832170
31-05-09, 01:57 PM
sao em không qua thành thị được mấy anh đã test hết các thành thị mà vẫn đứng yên uot ra vao lai cung the :d

doantantai
31-05-09, 02:08 PM
sao em không qua thành thị được mấy anh đã test hết các thành thị mà vẫn đứng yên uot ra vao lai cung the :d

ý bạn là sao mình ko hiểu? ko đi xa phu dc hay là sao?:-o

Bạn vào server/maps sửa tên WorldSet1 thành WorldSet chưa?

074832170
31-05-09, 02:12 PM
em kích vào thằng xa phu để đi tới Đại Lí và các thành khác nhưng ko được. còn đi chỗ khác vẫn ok trong mp co 1worldset và worldset doi` sao dc pac

kakadk
31-05-09, 02:17 PM
Bác tài đọc cái Y!M của bác em add phát.
Test bản của bác kĩ kĩ làm cho hoàn thiện hơn nữa :D

074832170
31-05-09, 02:20 PM
tên nick là ID trong forum d0 c0 j lien hệ đi

Mr.Rezo™
31-05-09, 02:26 PM
Bác tài đọc cái Y!M của bác em add phát.
Test bản của bác kĩ kĩ làm cho hoàn thiện hơn nữa :D

Có treo ở nick mà :|

074832170
31-05-09, 02:28 PM
anh tài ơi em kích vào thằng xa phu để đi tới Đại Lí và các thành khác nhưng ko được. di Tk thì dc

DaDuyTeo
31-05-09, 02:33 PM
Cho hỏi sao em kô đi đc tống kim đặt kỷ vậy . :((

Se7eN747
31-05-09, 02:55 PM
TK đặt kỷ đi bt ko bị gì. Còn những bạn khác ko mvoe dc qua các maps khác là do chưa mở maps

kinglxag
31-05-09, 03:25 PM
Anh taidepzai ơi sao em chuyển MAP=xa phu hk dc anh chỉ em config để đi = xa phu dc đi tks anh(sẵn tiện chỉ em mở map luôn nhaz)

Mr.Rezo™
31-05-09, 03:45 PM
Hãy đợi bản Update 1/6 :) tất nhiên trong bản update đó mình sẽ fix lại 1 số

cái nhưng ko fix hết đ.c vì trình độ có hạn :)

074832170
31-05-09, 03:47 PM
anh tai oi em ko đi được mấy thành thị nè

deadcome
31-05-09, 03:58 PM
Sao làm đây đủ mà nó vẫn bị lỗi này là sao hả các bác
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

matrong3005
31-05-09, 04:06 PM
Sao làm đây đủ mà nó vẫn bị lỗi này là sao hả các bác
cái nè dễ thôi xóa clien đó đi cài lại la xog ngay

matrong3005
31-05-09, 04:07 PM
anh tai oi em ko đi được mấy thành thị nè
o đầu trang có wordset.ini của anhdepzai tai ve paste vao maps bên sever:D

DNTmaster
31-05-09, 04:28 PM
Ptach của Game đã bị lỗi kiểm tra lại package.ini trong client xem có khai báo đúng sự thật hay ko nếu ko đúng thì vào thư mục data liệt kê tất cả file pak vào đó nhớ file pak của server phải để đầu tiên còn các file updatexx.pak dể phía dưới ko lại loạn code pak đó

trun93
31-05-09, 05:06 PM
vào đc game rồi thì lại bị lỗi không nói ch đc vs NPC =)) ra ngoài thành thì thấy quái nào cũng 0 máu :O và k đánh đc dù chỉ là 1 con :-> ...... ai biết sửa những lỗi trên thì pm em phát nào =))

willy_vonka
31-05-09, 05:48 PM
Bạn ơi, vậy là phải có client full rồi mới paste 2 file update client à! Nếu dùng client Vinagame Phong Hỏa Liên Thành paste 2 cái client update xài được hông zậy! IP server này là gì vậy , tài khoản bishop

quoctuan2712
31-05-09, 05:50 PM
ai biết cách bỏ con NPC lên LV ở BA LĂNG thì bày tui với

doantantai
31-05-09, 05:55 PM
Bạn down server+ patch+ Update_Client về

Vào server\maps\ sửa tên WorldSet1 thành WorldSet

Chép cái Patch vào Client sau đó tiếp tục chép cái Update_Client vào

BishopAcc="txjx"
BishopPass="1111"

Sử dung client mới nhất của vinagà:))

quoctuan2712
31-05-09, 06:34 PM
doantantai co biết cách bỏ con NPC lên lever ở balang ko bày tui với

Mr.Rezo™
31-05-09, 06:45 PM
Thưa các bạn . Có 1 member vừa ra pm nick mình nói linh tinh và làm phiền

tôi nói thẳng luôn là tôi *** thích ai làm phiền trong lúc tôi đang update server

vậy thôi. ai vừa ra nói chuyện với tui tự biết nhé . và người đó hứa là upload

server vinagame lên đây :)) dọa ai thế mấy con gà =))

doantantai
31-05-09, 07:15 PM
oày hay wa' ta, cao thủ nào chôm dc hàng của vng vậy\:D/

doantantai
31-05-09, 07:20 PM
doantantai co biết cách bỏ con NPC lên lever ở balang ko bày tui với

npc lên lv sv có sẵn mà bạn chỗ con nhỏ tên chữ tàu tọa độ 204/200 đób-(

songhykyo113
31-05-09, 07:31 PM
người ta hỏi bỏ npc lên level như thế nào,ai biết thì chỉ đi,mình cũng đang cần,hay chỉ cần xóa script npc đó hay sao vậy?ai biết chỉnh kinh nghiệm ở đâu ko vậy,tức là giết 1 quái thì nhận đc điểm kinh nghiệm và điểm gì đó giống như mấy server của TQ đó :-s

doantantai
31-05-09, 07:37 PM
server có rồi còn bỏ làm gì? còn muốn biết cách thì tìm topic cũ mà đọc:-w

quoctuan2712
31-05-09, 07:42 PM
anh doantantai ko ơi. topic cũ chỉ bày cách add NPC + cho sprict cua nó thôi chứ ko bày HỦY BỎ nó. xóa sprict của nó thi chạy Gameserver báo lỗi. hĩ hĩ

songhykyo113
31-05-09, 07:47 PM
ah,mình nghĩ là tìm cái script thằng npc nào mà chỉ nói ra vài chữ thôi,ko có chức nặng gì,giống thằng npc mà khi nhấp dzo nó nói: welcome...gì gì đó,copy cách viết trong script đó,và past qua script npc mà tăng level .Đc ko nhĩ,chút về thử.Tại vì mình định làm server cho mấy đứa bạn chung tiệm chơi cho vui,chứ chơi 1 mình cũng bùn lắm :)

huykhanh
31-05-09, 07:52 PM
Xin chuc anhtai tao duoc thuong hieu sever cua minh !

quoctuan2712
31-05-09, 07:55 PM
songhykyo113 cho yahoo ra pm cái nào.

quoctuan2712
31-05-09, 07:56 PM
thay như thế ko được. khác j` xóa bớt số 999999 o sprict của nó. ma xóa hết thì chay gameserver no báo lỗi liền.

matrong3005
31-05-09, 07:59 PM
abhdepzaj mai sửa lỗi máu với mana nha lên 30k la không thấy j` ma skill của thiên nhân VLK bị lỗi rồi hjc

songhykyo113
31-05-09, 08:04 PM
ừ,để mình về tìm hiểu hiểu và đi hỏi thử xem,chứ mình mới biết cài server thôi àh,muốn phát triển theo ý của mình mà ko biết bắt đầu từ đâu :-s,down ebook jxoffline của Cubin về nhưng ko đọc đc gì hết :(.Server của depzai sao ít lính vậy,có cách nào chỉnh lính nhiều hơn 1 chút ko?.Với lại sao npc Tuyền Cơ Tử nhấp vào nó ko nói gì hết :(

Mr.Rezo™
31-05-09, 08:20 PM
Cần tuyển thêm 2 tester để test server update ngày 1-6-2009 . Có tất cả là

3 người : 1 suất là của kadak test bug skill - 1 suất dành cho doantantai sẽ test

tính năng server ( vui lòng cho xin nick yahoo ) còn 1 suất cho 1 người test

maps . Mình sẽ theo dõi topic xem ai có khả năng test sẽ cử người đó :)

doantantai
31-05-09, 08:29 PM
hix mai em bận thi hk2 oài, còn mấy môn cuối :(

baokhanhvl89
31-05-09, 08:32 PM
anhtai ơi , mình xài thử bản cậu mới cập nhập rồi , mình thấy có mấy lỗi nè
1 . TL và NM bị lỗi (có người nói rùi )
2 . Lên đảo tẩy tủy thì bị kẹt luôn (cũng có người nói)
3 . TL ko được skill đao 9x , chiêu đao 6x thì thành thả sét của Côn Lôn
4 . CL ko đánh được skill đao 9x
5 . Ngựa huyền tinh chỉ có CL xài được thôi
6 . chọn nhân vật nữ hệ thổ thì bị don't send
7 . Gặp boss CL đánh skill đao 9x cũng don't send
8 . Mình lên LDQ cày , đánh lúc đầu ok , sau thì chỉ mất 3,4 máu , out ra vào lại thì server gián đoạn

Hy vọng bạn sẽ update lên cho anh em , server này rất good , sửa lỗi từ từ sẽ thành 1 perfect server , cố lên nhé .

Thân

tranhuye
31-05-09, 09:12 PM
anhtai ơi , mình xài thử bản cậu mới cập nhập rồi , mình thấy có mấy lỗi nè
1 . TL và NM bị lỗi (có người nói rùi )
2 . Lên đảo tẩy tủy thì bị kẹt luôn (cũng có người nói)
3 . TL ko được skill đao 9x , chiêu đao 6x thì thành thả sét của Côn Lôn
4 . CL ko đánh được skill đao 9x
5 . Ngựa huyền tinh chỉ có CL xài được thôi
6 . chọn nhân vật nữ hệ thổ thì bị don't send
7 . Gặp boss CL đánh skill đao 9x cũng don't send
8 . Mình lên LDQ cày , đánh lúc đầu ok , sau thì chỉ mất 3,4 máu , out ra vào lại thì server gián đoạn

Hy vọng bạn sẽ update lên cho anh em , server này rất good , sửa lỗi từ từ sẽ thành 1 perfect server , cố lên nhé .

Thân

Đúng thế mổi ngày sửa 1 chút sẽ là vô địch ,lúc đó tên tuổi anhtaideptrai nổi như cồn

Mr.Rezo™
31-05-09, 09:36 PM
baokhanhvl98 test khá tốt đấy . Em ra pm yahoo của anh để có gì anh nhờ

em test cho bản kế tiếp . Với những lỗi như thế mình fix tầm 2 ngày và làm

thêm 1 số thứ nữa là ok . Dự tính sẽ ra khá muộn tầm ngày 5 hoặc 6 mới ok !

kakadk
31-05-09, 10:34 PM
Mất 1 buổi chiều làm việc mệt mỏi nên chưa kip test skill đầy đủ.
Bây giờ đi ngủ 1 lát cái đã 3h dậy test tiếp.
Tài có gì pm Y!M nhé. Mạc cao quật bị lỗi và ko có đg về sau khi thoát ra là bị gián đoạn luôn ko vào đc lại nhân vật nữa :)
Còn skill thì đêm dậy tôi test nốt.

Se7eN747
31-05-09, 10:45 PM
3 người test good đấy. Skill thì kakadk test phần CL nhé vì nó bị lỗi đấy. TL đao thì đánh ra skill nhưng rất hiếm thấy xuất dc skill.( thấy dc nhưng hiếm ). Cứ test tiếp nhé.

|-|øn€¥
31-05-09, 10:57 PM
Kakadk đổi nick.
Giờ có tâm huyết với 4rum nên lập nick chính :D
Anh em cố gắng chung sức giúp sv của Tài hoàn thiện hơn nhé

|-|øn€¥
31-05-09, 11:01 PM
Cám ơn 7 đã góp ý.
Mình sẽ cố gắng test kĩ để khỏi mất công upload nhiều lần cho anh em.
Thêm 1 map nữa bị bug là Biện Kinh.
Đến ko có đg về và cũng coi như del char :|

Se7eN747
31-05-09, 11:23 PM
coi lại xa phu khi đến ấy :D. à mà skill TVB đao bị bug đấy. Lên ngựa là khỏi xài =)). Không biết có nên nói ko nhỉ nhưng bug này có từ lâu rồi là vào nv nữ của hệ thổ là dis ngay =))l. Đang làm traps đi bộ qua maps cho sv của anhtai ;)) ( nếu tnàh công thì sau này đi bộ qua các maps luôn với điều kiện phải mở maps =)) )

thachlong78
31-05-09, 11:48 PM
Skill đao thiếu lâm chỉnh lại trong spit hạ tốc độ miss còn 30 là ok. Còn skill côn lôn đánh bị như vậy có nghĩa trong skill lỗi, hoặc miss lỗi, chỉnh lại chút là ok thôi. Còn máp biện kinh lỗi là do sử dụng máp Biện Kinh của mình, mình xóa hết npc không di chuyển được đâu, ,muốn mở lại copy phần máp của biện kinh sever xuân thu vào phần máp BK hiện nay là ok. Chiêu dao 6x ra set chỉnh lại id miss hoặc thay hình miss, hoặc phải chỉnh thêm ở skill 1 chút nếu chiêu set đứng im. Lỗi kẹt map thì tự tìm hiểu hoặc kiếm cái gámever mới giờ có thể sẽ hết.

Mình nghĩ nếu free thì tốt con nếu bản thương mại thì không nên vì bản sever này chỉ là ghép các bản sever vơi nhau đương nhiên là sẽ có nhiều lỗi mà không sửa được, cái này mình chắc chắn trừ khi viết lại rất nhiều ở bản sever (với trình độ của bạn hiện nay thì không thể).

Còn ai dùng bản free muốn sửa gì cứ pót lên đây mình sửa cho, mỗi lỗi mất vài phút thôi, dù mất công nhưng đảm bảo mình sẽ Fix lỗi chặt chẽ cho các bạn, không có chuyện nảy sinh bug, nhưng khi Fix xong các bạn bán thì tùy nhưng tùy loại người thôi người nào tử tế thì nên free mất dạy cứ chặt cổ nó ra mà thu tiền.

Se7eN747
01-06-09, 12:13 AM
thach long HD chi tiết cho các newbie fix lỗi skill đi. Nói chung chung họ ko hiểu đâu

thachlong78
01-06-09, 12:29 AM
Down pack sever mình về (pảth cho clien VNG ý), chép skill.txt, miss.txt, script (phần skill) , 状态图形对照表.txt, MagicDesc.ini từ pack vào clien và sever ở các vị trí tương ứng như trong patch, cả cái NPCS nữa, là được bộ skill ngon luôn. Dùng bộ đó ý không có bộ nào vip hơn hiện giờ đâu. Rồi xem id skill mà add ra, id skill ngoài các skill mới đề như bản xuân thu cả. Bản skill này thì skill 150 mới, 200 chính xác hoàn toàn, 9x thì fix hết lỗi skill, đao TL, đao ngũ độc giống VNG, skill nội lực hộ thân đã fix, các bạn thấy sever nào dùng skill nội lực hộ thân phải buf hiện nay thì sever đó lấy phần fix skill đó của sever, còn vài skill nữa cũng fix nhưng không nhớ, lúc tiện tay fix luôn thôi. Nói chung các bạn không kiếm được bản skill nào hơn thế đâu. Còn ai muốn hiểu rõ thì phải biết cơ bản đã, nói nên đây mình giải thích cho.

Se7eN747
01-06-09, 12:44 AM
Cám ơn nhiều nhé. Đã fix xong lỗi skill rồi. :D. Anhtai nhớ update bộ skill này trong bản sắp tới nhé

thachlong78
01-06-09, 02:21 AM
Ok, fix đi bạn, nhưng mình nói thật bản sever này tương lai hem được sáng cho lắm, vì có bug là hiển nhiên, trừ khi nhớ được hết các mã settask sever mà dò lại thì đỡ được phần nào. Nhưng để phát hiện bug sever thì cũng phải cần hiểu biết chút, mấy bạn newbe chỉ phát hiện cái bug đơn giản thôi, chỉ là mấy thứ bên ngoài, còn thưc tế sáp xuất nảy sinh bug bên trong là rất cao. Mình nghĩ các bạn nên phát triển ban sêvr trách nhiệm hơn chút, còn khi dùng kết hợp các sever không phải ý kiến hay đâu, chắc các bạn nhớ bản sevser mình share free trước thực tế nó giống y bản online hồi đó, nhưng để sử dụng được hết bản sever thì ngoài mình ra chắc không mấy người sử dụng hết được, mình là người hay viêt sever nên có 1 điều mình hiểu rất rõ ngoái người đã viết ra cái đó thì người khác khó có thể hiểu rõ được. Các bạn muốn sửa cũng tốt thôi nhưng chỉ sợ sửa lỗi chỗ này nảy sinh lỗi chỗ khác, vì vậy kết hợp mình nghĩ không được hay lắm. Mình nghĩ thay vì kết hợp hãy phat triển 1 bản sever trên 1 nền có sẵn.
Còn bản sever này mình sẽ chờ xem kết quả của các bạn thế nào.

huykhanh
01-06-09, 03:38 AM
Mot y kien dang luu tam ae can de y

Mr.Rezo™
01-06-09, 06:27 AM
Ông thachlong có thể cho cái yahoo để anh em ra tham khảo được không . Nói

luôn đây là bản server tôi phát triển trên nền server cubin chứ không có kết hợp của sv

nào khác vào . Nhiều script và event là tôi viết ra nên tôi nắm rõ những gì thachlong nói.

Nên có gì ông pm yahoo thì dễ nói chuyện hơn !

mp3tuan
01-06-09, 08:44 AM
à.anh tài:D.Có 1 số cái chơi mới gặp
1/Hệ Kim: học đc cả skill Thiên Vương và Thiếu lâm
2.hệ thủy:Học đc cả skill Nga Mi và Thúy Yên.Tuy nhiên 1 số skill xài hok đc:D
3/Không tạo đc Nữ hệ Thổ,Chiêu Ngư Lôi của Côn Luân xài hok đc.Còn 1 con ngựa "không khí".
4/Không gia nhập đc Cái Bang.
5/Chiến trường cấp trung và cao đi hok đc
6/đồ môn phái của Tl và NM mặc hok đc
7/add boss vào map.sever chạy lâu khủng:(.mặc dù có vài con
8/Hệ thông bang hội hok thấy gì!
Tạm thời tối chơi thấy thế,nếu cần em up hình lên cũng đc^^!

Mr.Rezo™
01-06-09, 09:18 AM
à.anh tài:D.Có 1 số cái chơi mới gặp
1/Hệ Kim: học đc cả skill Thiên Vương và Thiếu lâm
2.hệ thủy:Học đc cả skill Nga Mi và Thúy Yên.Tuy nhiên 1 số skill xài hok đc:D
3/Không tạo đc Nữ hệ Thổ,Chiêu Ngư Lôi của Côn Luân xài hok đc.Còn 1 con ngựa "không khí".
6/đồ môn phái của Tl và NM mặc hok đc
7/add boss vào map.sever chạy lâu khủng:(.mặc dù có vài con
8/Hệ thông bang hội hok thấy gì!

1 . Anh chả hiểu chú nói gì luôn :| nhân vật hệ Kim có thể gia nhập TV hoặc TL và học skill đ.c cả 2 phái là đương nhiên
1 . Anh càng không hiểu chú nói gì luôn :| nhân vật hệ Thủy có thể gia nhập TY hoặc NM và học skill đ.c cả 2 phái là đương nhiên.
3 . Nv nữ hệ thổ đang xem và skill đang fix lại
4 . Cái Bang gia nhập bình thường . Oánh skill hăng như ***
5. Chiến trường không đi đ.c là do chưa mở map
6. NM và TL bị lỗi do sơ suất làm
7. Máy chú yếu đừng đổ tại anh vì máy anh RAM 4GB load có 15s :)
8. Bang Hội chỉ cho Gia Nhập và đặt tên bang ... nhưng ko hiện lên như Vinagame .
Tạm thời anh nói cho chú hiểu là như thế ;)

baokhanhvl89
01-06-09, 09:27 AM

4. Cái bang vào được mà , mặc đồ được luôn
5. Có 2 cái chiến trường àh (đi từ xa phu và từ NPC tống,kim) , làm gì có chọn được trung và cao cấp
Còn server load lâu là do mở map nhìu và cấu hình yếu , bạn tắt bớt map đi là ok

nhoc1994
01-06-09, 10:13 AM

mp3tuan
01-06-09, 10:37 AM
1 . Anh chả hiểu chú nói gì luôn :| nhân vật hệ Kim có thể gia nhập TV hoặc TL và học skill đ.c cả 2 phái là đương nhiên
1 . Anh càng không hiểu chú nói gì luôn :| nhân vật hệ Thủy có thể gia nhập TY hoặc NM và học skill đ.c cả 2 phái là đương nhiên.
3 . Nv nữ hệ thổ đang xem và skill đang fix lại
4 . Cái Bang gia nhập bình thường . Oánh skill hăng như ***
5. Chiến trường không đi đ.c là do chưa mở map
6. NM và TL bị lỗi do sơ suất làm
7. Máy chú yếu đừng đổ tại anh vì máy anh RAM 4GB load có 15s :)
8. Bang Hội chỉ cho Gia Nhập và đặt tên bang ... nhưng ko hiện lên như Vinagame .
Tạm thời anh nói cho chú hiểu là như thế ;)
đây đây hok tin nhìn cái napf
vậy đấy !

Se7eN747
01-06-09, 11:11 AM
Bạn này lạ nhỉ ? Người ta nói là có thể học dc 2 skill rồi mà. Vớ ilại đây là sv ngày 29-5. Còn sv ngày 30-5 mấy vụ này cũng dc fix rồi . Tại bạn ko chịu update ấy chứ =))

kinglxag
01-06-09, 11:15 AM
sao em up skill lên 60 ko dc ai giúp em zới :((

congpeocb
01-06-09, 12:25 PM
ầy còn bug nữa, Thiên Nhẫn chỉ dùng đc thiên ngoại lưu tinh còn vân long kích ko dùng được, các bùa của thiên nhẫn ko bùa nào dùng đc cả đánh boss trên cái chỗ ji` mà có tên boss các phái ấy ko đánh được vì boss quá khỏe, mạc cao quật lên thì được về thì ko out ra vô lại thì gián đoạn, ngựa hiệp khách giang hồ đeo vào được vứt ra thì C++, chiến trường TK chết thì bị move về BLH, hệ kim vô Thiếu lâm rồi nhưng ko dùng được đồ BK thiếu lâm mà ngược lại còn có thể vào phải thiên vương cùng 1 lúc, hệ thủy cũng vậy,

Mr.Rezo™
01-06-09, 12:36 PM
Các chú phát hiện lắm bug thế này chắc chả ai giám chơi Server của tui nữa :((

mà lại còn Bug skill mới đau ( Skill thì tớ NGU đừng hỏi ) . Mấy người thông cảm

dùm . Chắc lần sau fix ngon hơn ;)

willy_vonka
01-06-09, 03:05 PM
anhtaidepzai ơi cho mình hỏi chạy gameserver xong rồi vào game tạo nhân vật được rồi nhưng không vào chơi được . Nó ghi "kết nối server thất bại" đại loại như vậy 1 lát sau thì ghi là "server bị gián đoạn"! em dùng client Vinagà mới nhất đó !

phuongdungjx
01-06-09, 03:21 PM
Hum nay là 1/6 mà vẫn chứa có cái j mới là sao anh tai nhỉ ;))

|-|øn€¥
01-06-09, 03:40 PM
Đa số bug skill nhiều quá thành thử ra cần time để fix mà :D
Map fix xong hết chưa Tài.

Mr.Rezo™
01-06-09, 03:46 PM
Hum nay là 1/6 mà vẫn chứa có cái j mới là sao anh tai nhỉ ;))

Ơ hay :) cậu có bao giờ bỏ công sức ra làm 1 cái Server mà cậu biết nó khó thế

nào nhỉ :-?? cậu lúc nào cũng chỉ login vào để download thì sao biết công sức của

những người làm bỏ ra và cái khó khi làm :-? Nên thế thử hỏi tại sao mấy ông như

kiểu levantai - thangcuoc007 - Hexpor v...v lại ghét dân Việt Nam đến thế :)

phuongdungjx
01-06-09, 03:54 PM
Ơ hay :) cậu có bao giờ bỏ công sức ra làm 1 cái Server mà cậu biết nó khó thế

nào nhỉ :-?? cậu lúc nào cũng chỉ login vào để download thì sao biết công sức của

những người làm bỏ ra và cái khó khi làm :-? Nên thế thử hỏi tại sao mấy ông như

kiểu levantai - thangcuoc007 - Hexpor v...v lại ghét dân Việt Nam đến thế :)
Trắc anh tài không phải là dân Việt Nam Rồi :-c
úi trài úi trài em hỏi 1 câu nha Thứ nhất sever của anh ấy anh dev dc bao nhiêu % vậy hay là lấy những cái có sau đó cho vào sever ;)) Anh nói sem nao anh tự tay dev dc những cái j nao` hay là coppy sau đó chỉnh sữa vậy anh tai

b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)

mrson001
01-06-09, 03:56 PM
ùm đúng rồi, cái gì cũng có time để khắc phục chứ mấy pác, minh thôn cảm với pác Tài, tuy có nhiều lỗi về skill và môn phái.... nhưng như vậy thì cũng có thể chấp nhận được rồi.

DNTmaster
01-06-09, 04:00 PM
Đã xem sơ sơ script của cái server này nó đc tập hợp tất cả các script từ trước đến nay của nhiều người. Ví dụ: Mạnh Tuyên,Trần Minh Đô, CuBin.... nên có thể lúc copy lại ko chỉnh sữa nhiều về cấu trúc nên chắc chắn sẽ sinh ra lỗi thôi. Vấn đề 1 nhân vật vào đc 2 phái là do setfaction ko chuẩn như faction.ini khai báo nên nó sẽ cứ bảo là ko sữ dụng đc. Tuy nhiên phiên bản này nhìn giới thiệu thì hoành tráng lắm nhưng chắc chỉ hơn server của Minh Đăng hồi đó vài bậc.

DNTmaster
01-06-09, 04:03 PM
cách thức fix con ngựa C++ đây. Thay đổi lại hình ảnh con ngựa ấy thành 1 con ngựa nào bình thường thôi bỏ bớt mấy cái option vớ vẫn đi.
Còn vấn đề skill thì có thể dùng một bộ skill non bug ấy copy các dòng skill ko bị bug thay thế vào sữ dụng script skill của bộ skill non bug đó đi.
Không đc hỏi tui bộ skill dó ở đâu nha tự tìm trong các sv cũ sẽ thấy như của Akari,Cubin,Mih Đăng,ALex(no font)

DNTmaster
01-06-09, 04:06 PM
luôn đây là bản server tôi phát triển trên nền server cubin chứ không có kết hợp của sv

nào khác vào . Nhiều script và event là tôi viết ra nên tôi nắm rõ những gì thachlong nói.

Nên có gì ông pm yahoo thì dễ nói chuyện hơn !

Cho hỏi script và event trong này ông viết là viết hay copy&fix lại vậy nếu nói thật thì tốt ko nói cũng ko sao. Nhưg thấy cái kiểu viết mà copy rồi fix thì loạn task cao tới 90% khuyên : soạn 1 list task vào 1 file khi nào sữ dụng thì nối vào đó như vậy sẽ thấy đc cái nào xài rồi cái nào chưa

Mr.Rezo™
01-06-09, 04:07 PM
úi trài úi trài em hỏi 1 câu nha Thứ nhất sever của anh ấy anh dev dc bao nhiêu % vậy hay là lấy những cái có sau đó cho vào sever ;)) Anh nói sem nao anh tự tay dev dc những cái j nao` hay là coppy sau đó chỉnh sữa vậy anh tai

b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)

Đã xem sơ sơ script của cái server này nó đc tập hợp tất cả các script từ trước đến nay của nhiều người. Ví dụ: Mạnh Tuyên,Trần Minh Đô, CuBin.... nên có thể lúc copy lại ko chỉnh sữa nhiều về cấu trúc nên chắc chắn sẽ sinh ra lỗi thôi. Vấn đề 1 nhân vật vào đc 2 phái là do setfaction ko chuẩn như faction.ini khai báo nên nó sẽ cứ bảo là ko sữ dụng đc. Tuy nhiên phiên bản này nhìn giới thiệu thì hoành tráng lắm nhưng chắc chỉ hơn server của Minh Đăng hồi đó vài bậc.

@phuongdungjx : mày biến con *** **** đi ;) *** có chỗ cho gX ;) thế mày

nghĩ Hexpor với lê văn tài ko phải người Việt Nam chắc :)) Tàu à =))

@DNTMaster : Hèm sau khi nghe ý kiến của chú tui sửa lại ít . Server có tổng

hợp script :) nhưng có fix lại để phù hợp với server . Script tính đến nay chỉ 1 lỗi

đó là nhầm phái NM và TL chứ ko liên quan đến gì đến faction cả :)

DNTmaster
01-06-09, 04:10 PM
à tại chưa có chạy server chỉ test sript thôi nên ko nắm rõ mấy cái item ông set option sor

Mr.Noob
01-06-09, 04:10 PM
Sao chú văng tục ghê thế.Mod mà nói năng thế thì:-?

Mr.Rezo™
01-06-09, 04:12 PM
Sao chú văng tục ghê thế.Mod mà nói năng thế thì:-?

Xin lỗi Mr.Noob :) dạo này tớ làm jx đến điên cả đầu mà có mấy đứa cứ xực vào

tớ nên không kiềm chế đ.c :-s

@DNTMaster : cảm ơn những lời góp ý của ông :D

kennhovip
01-06-09, 05:25 PM
bạn làm skill có tầng chắc hey hơn lém ếy
nhưng tiếc vẫn chưa có

gamegold
01-06-09, 05:52 PM
Chơi server này đăng nhập bị thất bại hoài nên tôi chép đè thêm server của alextuan vào thì thấy đi TK biến về hậu doanh!
Chứ chưa chơi được server này! Đăng nhập thất bại hoài!

congpeocb
01-06-09, 06:20 PM
Chơi server này đăng nhập bị thất bại hoài nên tôi chép đè thêm server của alextuan vào thì thấy đi TK biến về hậu doanh!
Chứ chưa chơi được server này! Đăng nhập thất bại hoài!
Đùa, chú config thế nào chứ bọn anh làm có sao đâu, chạy ngon ơ, chỉ dính chút bug thôi, TK bản của anh tài chuẩn mà, ko tin à hỏi thử coi :D :D

Mr.Rezo™
01-06-09, 06:43 PM
Mai sẽ update bản mới :) fix lại lỗi skill bug lè tè và cập nhật Minh Giáo Phái ,

môn phái thứ 11 trong võ lâm . cập nhật thêm 2 event ( mai sẽ rõ ) . Waitting...

Cảm ơn DNTMaster đã cung cấp 1 số kiến thức để mình hoàn thành Server ;)

baokhanhvl89
01-06-09, 06:54 PM
anhtai , có thêm 1 số lỗi nè , fix lun nha :D
1. skill nhân kiếm hợp nhất ko có tầng 2 (cái vòng parabol choáng đấy)
2. Thủy tinh , tinh hồng bảo thạch , tẩy tủy kinh ko biết xài cách nào
3. Thiên Nhẫn tăng sẵn 60 điểm mỗi skill (chơi chán), Vân Long Kích đánh được nhưng ko mất máu
4. Côn Lôn ko có skill Huyền Thiên Vô Cực
5. Quá 32k máu thì tự động đưa về 0
6. Phong Hỏa Lệnh Bài đổi bằng điểm TK ko sử dụng được ở Nhiếp Thí Trần
7. Ngũ độc đánh ko ra skill Bách độc xuyên tâm
8. Skill bẫy Loạn Hoàn Kích của ĐM ko cộng điểm được

Góp ý với anhtai : khi chuyển sinh xong nên cộng thêm kháng tối đa và điểm cộng tối đa vào mỗi skill
Mong muốn của tui : ước gì có NPC cộng điểm tiềm năng , nhấp mỏi tay quá trời

Chúc server của ông ngày càng phát triển

Mr.Rezo™
01-06-09, 07:01 PM
anhtai , có thêm 1 số lỗi nè , fix lun nha :D
1. skill nhân kiếm hợp nhất ko có tầng 2 (cái vòng parabol choáng đấy)
2. Thủy tinh , tinh hồng bảo thạch , tẩy tủy kinh ko biết xài cách nào
3. Thiên Nhẫn tăng sẵn 60 điểm mỗi skill (chơi chán), Vân Long Kích đánh được nhưng ko mất máu
4. Côn Lôn ko có skill Huyền Thiên Vô Cực
5. Quá 32k máu thì tự động đưa về 0
6. Phong Hỏa Lệnh Bài đổi bằng điểm TK ko sử dụng được ở Nhiếp Thí Trần
7. Ngũ độc đánh ko ra skill Bách độc xuyên tâm
8. Skill bẫy Loạn Hoàn Kích của ĐM ko cộng điểm được

Góp ý với anhtai : khi chuyển sinh xong nên cộng thêm kháng tối đa và điểm cộng tối đa vào mỗi skill
Mong muốn của tui : ước gì có NPC cộng điểm tiềm năng , nhấp mỏi tay quá trời

Chúc server của ông ngày càng phát triển

Skill chú khỏi phải lo . Đâu vào đấy cả rồi . Những lỗi của chú tổng hợp ra chỉ có

cái 32K máu là bây h chưa biết tính sao :-s . Để xem sao :-s

baokhanhvl89
01-06-09, 07:03 PM
Skill chú khỏi phải lo . Đâu vào đấy cả rồi . Những lỗi của chú tổng hợp ra chỉ có

cái 32K máu là bây h chưa biết tính sao :-s . Để xem sao :-s

Nhớ thêm kháng tối đa và điểm tối đa cộng vào mỗi skill nha sếp 8-x

baokhanhvl89
01-06-09, 07:08 PM

Thôi đi ông , ông viết sai chính ta từa lưa kìa , ở đó mà bàn dân VN , có ông nước ngoài thì có :))
Mún có vòng sáng quái gì đó thì tự mà làm , hỏi giọng shock nhau nghe phát ghét
Còn ông nếu tự làm được 1 cái server , ko cần gì của người khác hết thì share ra , tui sẽ xin lỗi ông ngay lập tức

gamegold
01-06-09, 07:36 PM
Đùa, chú config thế nào chứ bọn anh làm có sao đâu, chạy ngon ơ, chỉ dính chút bug thôi, TK bản của anh tài chuẩn mà, ko tin à hỏi thử coi :D :D

Khiếp trong diễn đàn ai cũng xưng anh hết!

congpeocb
01-06-09, 08:46 PM
đùa, chú thế nào chứ kinh nghiệm mà hehe. ầy ko spam nữa vô vấn đề chính đj, đã làm được hoàn thiện chưa gamegold, còn lỗi phát sinh ji` nữa ko, cứ post lên mọi người sẽ giải đáp cho

hoaiphong79
01-06-09, 11:52 PM
Anh oi cho em hoi cai nay xai auto nao vay ai co cho em xin
Ma sao server em tl do danh chieu tvb ky vay?
k co vo su
Va cho em hoi tai sao k thay duoc ong mau cua quai ma chi thay cua nv minh k vay

|-|øn€¥
02-06-09, 12:00 AM
Anh oi cho em hoi cai nay xai auto nao vay ai co cho em xin

Auto làm gì bạn.
3-4x đánh vài con lên lv cần gì phải auto.
Rảnh thì ngồi chơi ko thì chạy ra NPC nó cho lên 150 luôn cần gì auto :D

hoaiphong79
02-06-09, 12:39 AM
Auto làm gì bạn.
3-4x đánh vài con lên lv cần gì phải auto.
Rảnh thì ngồi chơi ko thì chạy ra NPC nó cho lên 150 luôn cần gì auto :D
sao luyen thay cung lau wa ma chu co nhan 3 *4 gi dau

|-|øn€¥
02-06-09, 12:44 AM
Lúc đầu bạn cố gắng lên lv + vào TP 99 điểm lấy bộ bạch kim mặc thì luyện sẽ nhanh thôi :D

binhkubin
02-06-09, 11:41 AM
ah bạn ah còn mấy cái kill đánh trên ngựa của thiên vương đó xài trên ngựa là bị dis main còn bạn làm thêm xuống ngựa khỏi phải tháo ngựa ra được không mỗi lần xuống phải tháo ra mệt chết......

eeeee616
02-06-09, 11:45 AM
pà con ơi cho mình hỏi sao hok vào đc chiến trường tống kim zay zô là đen thùi lùi à

|-|øn€¥
02-06-09, 12:27 PM
ah bạn ah còn mấy cái kill đánh trên ngựa của thiên vương đó xài trên ngựa là bị dis main còn bạn làm thêm xuống ngựa khỏi phải tháo ngựa ra được không mỗi lần xuống phải tháo ra mệt chết......

Mấy cái bug skill thì version tiếp theo sẽ fix hết bạn àh.
Còn về lên xuống ngựa có phím tắt thì vẫn đang trên hành trình nghiên cứu.
Theo mình thấy thì chưa sv nào có chức năng này thì phải.

Mr.Rezo™
02-06-09, 05:17 PM
@binhkubin : Bạn giỏi thì bạn làm đi :) ngồi đó há miệng chờ sung người ta đem

share cho còn đòi hỏi này nọ ;)

whatlove
02-06-09, 05:39 PM
bạn add ngựa ở đâu vậy ?? có thể chỉ cách làm ngựa ko

binhkubin
02-06-09, 05:46 PM
@binhkubin : Bạn giỏi thì bạn làm đi :) ngồi đó há miệng chờ sung người ta đem

share cho còn đòi hỏi này nọ ;)

/:) biết thì cũng lèm roài tại hẻm biết nên nhờ pro lèm dùm trình độ mình còn gà ^^! phải há miệng thoai chờ sung hok rụng thì tui rụng >"<:-"

Mr.Rezo™
02-06-09, 06:07 PM
/:) biết thì cũng lèm roài tại hẻm biết nên nhờ pro lèm dùm trình độ mình còn gà ^^! phải há miệng thoai chờ sung hok rụng thì tui rụng >"<:-"

Tất nhiên có nhiều người chờ sung nhưng mình ko chê trách vì họ ko đòi hỏi . Họ

chỉ chơi những gì có mà thôi . Còn Vinagame là 1 cty . Hàng ngàn cái đầu lập trình

được qua trường lớp hẳn hoi :| 1 mình tui sao đọ đ.c :-ss

gamegold
02-06-09, 06:09 PM
đùa, chú thế nào chứ kinh nghiệm mà hehe. ầy ko spam nữa vô vấn đề chính đj, đã làm được hoàn thiện chưa gamegold, còn lỗi phát sinh ji` nữa ko, cứ post lên mọi người sẽ giải đáp cho

Thôi chép cái server nofont của cubin vào chạy!
Đầu hàng cái server này chơi client của anhtaideptrai thôi!
Ah mà ấn vào NPC lấy ngựa mà nó ra item khác cái đó liên quan đến phần nào thế!
Đến map luyện cấp 100 không đi được nhỉ ?!
Lúc trước down server nào về có cái Worldset tới 99 map mà không có hình ảnh bản đồ nhỉ!

Mr.Rezo™
02-06-09, 06:28 PM
Thôi chép cái server nofont của cubin vào chạy!
Đầu hàng cái server này chơi client của anhtaideptrai thôi!
Ah mà ấn vào NPC lấy ngựa mà nó ra item khác cái đó liên quan đến phần nào thế!
Đến map luyện cấp 100 không đi được nhỉ ?!
Lúc trước down server nào về có cái Worldset tới 99 map mà không có hình ảnh bản đồ nhỉ!

10 người install thì 9 người bảo Server của tôi thuộc hàng GOOD chơi rất tốt :) ko

chịu tìm hiểu mà đã đầu hàng thì :)) ko bao h khá lên được :) Thôi sắp upload sv

mới rồi . Chả quan tâm đến cái server cũ này :)

whatlove
02-06-09, 06:33 PM
lấy ngựa ở đâu ai chỉ giúp với ~X(

gamegold
02-06-09, 06:55 PM
10 người install thì 9 người bảo Server của tôi thuộc hàng GOOD chơi rất tốt :) ko

chịu tìm hiểu mà đã đầu hàng thì :)) ko bao h khá lên được :) Thôi sắp upload sv

mới rồi . Chả quan tâm đến cái server cũ này :)

Mấy server khác tui lục tung rồi ấy chứ
Gặp xui hay sao ấy!

Cracker
02-06-09, 07:10 PM
nản vkl chỉ rình mò ở ba lăng huyện còn các map khác thì không đi được

Mr.Rezo™
02-06-09, 07:12 PM
Dự tính là mình sẽ update server mới trong ngày mai hoặc ngày kia . Đợi đi .

Và bạn còn chửi bậy thêm 1 câu nữa thì cứ xác định là nghỉ mát dài ngày :))

congpeocb
02-06-09, 08:32 PM
anh tài ra yahoo đj em Đăng đây

|-|øn€¥
02-06-09, 10:46 PM
Topic tạm thời lắng xuống.
Đến khi update server mới thì lại xôn xao lên download :-/
Góp ý thì ít mà down về chơi xong kêu này kêu nọ thì nhiều.

20071993
03-06-09, 12:57 PM
SV này mình có bị lỗi tẩy tủy ko bạn vì khi mình lên đảo thì ko có npc nào trên đảo nào hoạt động hết ??? <<< cách fix ???
Hiện tại nhân vật của mình bị kẹt lun trên đảo goài thì làm sao cho nó xuống được ?
ak` , bạn có thể HD cho mình cách chỉnh up lv và điểm tiềm năng và kỹ năng của nhân vật tới cấp độ xác định được ko ?
o:-)

Mr.Sgin
03-06-09, 01:14 PM
ai cho mình hỏi xài client của VNG có phải không và client đó thuộc bản mấy ( bản 1.24 pải hok nhỉ ??? )
giữ nguyên cái folder vltk vừa setup xong và patch của anh Tàil là xong phải hok ạ ????
và có cần dow thêm cái gì bỏ vào trong mục data của client VNG hay ko ???
Thanks !

matrong3005
03-06-09, 01:52 PM
ai cho mình hỏi xài client của VNG có phải không và client đó thuộc bản mấy ( bản 1.24 pải hok nhỉ ??? )
giữ nguyên cái folder vltk vừa setup xong và patch của anh Tàil là xong phải hok ạ ????
và có cần dow thêm cái gì bỏ vào trong mục data của client VNG hay ko ???
Thanks !
hình như là vây. nhưng bjo down bản 1.26 mới hơn cũng được hjj giữ lại data thôi không cần down j nữa=;

matrong3005
03-06-09, 01:55 PM
SV này mình có bị lỗi tẩy tủy ko bạn vì khi mình lên đảo thì ko có npc nào trên đảo nào hoạt động hết ??? <<< cách fix ???
Hiện tại nhân vật của mình bị kẹt lun trên đảo goài thì làm sao cho nó xuống được ?
o:-)
hjj không bít lỗi này ở bản sau anhtai co fix được không nhỉ nhưg chưa có cũng không sao hjj [-O< anhtai cố lên sắp cóa sever good ồi:P

20071993
03-06-09, 02:09 PM
hic, cái tẩy tủy thì chắc là chỉ cần update cái Script thui >"<
Hy zong. là anhtai fix nhanh nhanh nhé :D

Mr.Rezo™
03-06-09, 02:09 PM
hjj không bít lỗi này ở bản sau anhtai co fix được không nhỉ nhưg chưa có cũng không sao hjj [-O< anhtai cố lên sắp cóa sever good ồi:P

Fix thì tạm thời coi là xong nhưng còn vụ việt hóa nữa . Dự tính mai Update ... :)

Thông báo trước với member : Server JX ( 35MB ) -- Patch Client ( 300MB ) .

Dung lượng có thể tăng lên chứ không giảm đi vì nếu muốn xài server good phải

chịu khó update :))

20071993
03-06-09, 03:19 PM
Thông báo trước với member : Server JX ( 35MB ) -- Patch Client ( 300MB ) .

Dung lượng có thể tăng lên chứ không giảm đi vì nếu muốn xài server good phải

chịu khó update :))
Thiện tai , tháng này chắc tiền net khủng đây =))=))=))

DaDuyTeo
03-06-09, 04:10 PM
Dự kiến bao giờ Update vậy anh tài ưi . Mong rằng bản "Update new" này sẽ fix đc lỗi nhiều hơn :D :D

Mr.Rezo™
03-06-09, 04:24 PM
Thiện tai , tháng này chắc tiền net khủng đây =))=))=))

Chú chưa = tôi đâu :) mới đóng tiền nét đây . 370.000đ Viettel xin trân trọng gửi

thông báo tới quý khách =))

Mr.Sgin
03-06-09, 04:34 PM
làm sao để chỉnh cho nhân vật mình mới tạo có level cao vậy, chỉnh trong Sciprit của server phải hok và file nào ??? ai chỉ giúp với !

hoangtutinhyeu
03-06-09, 05:55 PM
nghe chừng cái server nay còn bug nhiều lắm, aj cũng kêu

DaDuyTeo
03-06-09, 05:57 PM
Nói như zậy thì đừng có chơi =)) .

|-|øn€¥
03-06-09, 05:58 PM

Bug là điều ko tránh khỏi.
Mọi ng có kiên trì thì mới có sv ngon để chơi.
Thế mới gọi là free :-@

Mr.Rezo™
03-06-09, 06:29 PM
BUG là chuyện đương nhiên . Tui bỏ jx gần 3 tháng mới làm lại :| Bug chủ yếu nằm ở skill nay đã được fix lại ( tui áp dụng skill của Server Xuân Thu ) giờ vấn
đề là việt hóa chút ít skill và viết thêm script . Với tớ free hay thương mại thì
các tính năng cơ bản vẫn phải dùng được . Chứ free mà ko ra cái gì thì cũng chả ai thèm ngó tới thương mại :D

Thanh Chương
03-06-09, 07:36 PM
BUG là chuyện đương nhiên . Tui bỏ jx gần 3 tháng mới làm lại :| Bug chủ yếu nằm ở skill nay đã được fix lại ( tui áp dụng skill của Server Xuân Thu ) giờ vấn
đề là việt hóa chút ít skill và viết thêm script . Với tớ free hay thương mại thì
các tính năng cơ bản vẫn phải dùng được . Chứ free mà ko ra cái gì thì cũng chả ai thèm ngó tới thương mại :D

Bỏ được mấy tuần, giờ lại thương mại hả ông?. Cái ông này .... thiệt tình lun !!! :((

Mr.Rezo™
03-06-09, 07:39 PM
Bỏ được mấy tuần, giờ lại thương mại hả ông?. Cái ông này .... thiệt tình lun !!! :((

Đọc lại xem người ta nói gì đi :-w đang đề cập đến vấn đề cho dù là thương mại

hay là free đều phải play được và ổn định :| có hiểu gì ko mà nói :-ss

Cracker
03-06-09, 07:52 PM
nếu bây giờ tôi add full map vào server thì có chơi được không

hongliem8x
03-06-09, 08:01 PM
Có share cho chơi là vui rồi , ai không thik thì đừng chơi . Ai có lòng thì hợp sức với bạn Tài cùng fix lỗi kìa , chứ ngồi không mà còn chê bai này nọ làm chi .

20071993
03-06-09, 08:40 PM
Chú chưa = tôi đâu :) mới đóng tiền nét đây . 370.000đ Viettel xin trân trọng gửi

thông báo tới quý khách =))
Her, tưởng gì có 370k thèn vietkel nó mới tặng cái fieu' 500 k tháng trước nà <<< bà già tý nữa thì cạo đầu roài Y__Y =((
tháng này chuyển wa thuê bao 330k đã rùi down gi thì down 8->

Mr.Rezo™
03-06-09, 09:48 PM
Thông báo với member là ngày mai tớ sẽ update version mới :) tạm thời fix

lỗi 1 số bug cơ bản :D và chưa hứa trước là update vào lúc nào vì tớ phải chờ

lúc nào mạng rẻ thì update . 90% là update trong sáng mai ;)

DaDuyTeo
03-06-09, 10:34 PM
Update mới lần này có skill 150 với 200 kô vậy anh tài .

Mr.Rezo™
03-06-09, 10:41 PM
Update mới lần này có skill 150 với 200 kô vậy anh tài .

Tất nhiên là ko :) vì anh làm theo skill Vinagame . Chỉ có skill Bang Hội và skill của

chuyển sinh là mới thôi :D vì skill 150 và 200 phải sang Server GHDS , không phù

hợp với server của anh nên anh ko làm :)