PDA

View Full Version : [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trang : 1 2 3 4 5 6 [7] 8 9 10

thaihoa91
19-03-11, 08:07 AM
Bạn nên cài bản Server TSBĐ ver 0.3 !

cuncon82
19-03-11, 02:24 PM
thaihoa91 ơi.
Giúp mình cách sửa 3lỗi sau với:

1. đao ngũ độc Minh ảo tà sát độc nhận bị chuyển thành cây thương ma thị kế nghiệp thành của Thiên nhẫn với. Mình mò mấy ngày hôm nay mà vẫn không sửa được.
id mình cho đúng rồi mà vẫn không ra.
2. skill đao của côn lôn khôing thi triển được.
3. buff trấn phái thiên nhẫn thì lại lăn ra chết là sao vậy.
Mong giúp mình

kidcrazy187
19-03-11, 02:40 PM
thaihoa91 ơi.
Giúp mình cách sửa 3lỗi sau với:

1. đao ngũ độc Minh ảo tà sát độc nhận bị chuyển thành cây thương ma thị kế nghiệp thành của Thiên nhẫn với. Mình mò mấy ngày hôm nay mà vẫn không sửa được.
id mình cho đúng rồi mà vẫn không ra.
2. skill đao của côn lôn khôing thi triển được.
3. buff trấn phái thiên nhẫn thì lại lăn ra chết là sao vậy.
Mong giúp mình
Bạn này mình nhớ đã giải đáp ở topic nào rồi mà ? Dạo nì nhiều newbie đi đủ topic để hỏi thế, trả lời sao kịp hết ! Bạn có nói là xem lại file skill của server khác mà. Cái Đao 5 độc thành thương nhẫn là do file vũ khí *.txt trong settings bị sai đó. Xài server khác đi.

cuncon82
19-03-11, 02:54 PM
để mình thử xem. thanks bạn nhé ^^

phatnepro
24-03-11, 09:56 AM
Các bác giúp em với!
Em cài xong tất cả Config cả IP xong SQL ok Không bị connect DB error chạy server OK hiện Đủ 5 dòng Successfull !
Vào game đăng nhập tạo nhân vật được.Nhưng bấm "vào game" thì bị "Ket noi den server that bai." tức ói máu.Bác nào bít cách fix chỉ em zìum kái

kidcrazy187
24-03-11, 11:17 AM
Các bác giúp em với!
Em cài xong tất cả Config cả IP xong SQL ok Không bị connect DB error chạy server OK hiện Đủ 5 dòng Successfull !
Vào game đăng nhập tạo nhân vật được.Nhưng bấm "vào game" thì bị "Ket noi den server that bai." tức ói máu.Bác nào bít cách fix chỉ em zìum kái
- Kiểm tra file settings/Serverlist.ini coi phần 0_Address có đúng với IP của server không
- Chưa cài font chinese hoặc cài rồi mà chưa display nó !

docnhan
24-03-11, 09:58 PM
- Kiểm tra file settings/Serverlist.ini coi phần 0_Address có đúng với IP của server không
- Chưa cài font chinese hoặc cài rồi mà chưa display nó !
Mình làm đủ hết rồi nhưng vẫn không vào đc server là sao nhể mình dùng win 7 32 bit

kidcrazy187
24-03-11, 10:05 PM
Mình làm đủ hết rồi nhưng vẫn không vào đc server là sao nhể mình dùng win 7 32 bit
Ủa? Mình trả lời cho bạn "phatnepro" mà ?
Còn bạn không vào đc server là do lỗi gì? Chụp tấm hình GameServer.exe lúc load xong và client lúc đăng nhập báo cái gì lên xem càng tốt !

docnhan
24-03-11, 10:12 PM
Mình cũng bị lỗi y hệt như bạn phatnepro
đây là hình gameserver
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kidcrazy187
24-03-11, 10:17 PM
Mình cũng bị lỗi y hệt như bạn phatnepro
đây là hình gameserver
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mặc dù là load thành công 5 dòng. Nhưng bạn xem chỗ "0 : 0", hoàn toàn k có gì hết. IP máy bạn là 116.99.59.6 hả? SQL cũng vậy luôn hay sao ? Bạn xem IP này trên web phải ko?
IP lớp "116" k fải lớp free bạn nhé. Bạn cố gắng đổi IP lại 192.xxx.xxx.xxx là lớp IP free nội bộ. Chỉnh sửa lại SQL và Serverlist.ini của client nhé :)
Chúc thành công !

docnhan
24-03-11, 10:23 PM
Vậy không thể dùng IP của modem đc à bời vì trước mình cài MU và TruTien đều dùng đc IP của modem .

AK_Nguyen
24-03-11, 11:33 PM
Cho hỏi cái.
Vấn đề offline:
1) Mình xài win 7, đã đổi sang China(PRC), sao log vào acc dc mà tạo nhân vật ko dc, nó báo loadingDB Fail gì đó trong ô gameserver.exe.
2) Mình mở server 1 tí thì báo lỗi Not Responding.
Cái này là do no font china phải ko.
3) cách khắc phục!
Vấn đề Online:
1)Mình xài bản TSBD của oshi, mình config IP hêt1 rùi, bạn mình cũng vào được từ nhà nó, nhưng cái update IP nó ghi can't solve host là sao.
2)Với lại nếu mình rs máy, IP wan đổi phải gọi nó đổi lại trong serverlist hã hay, nó cố định vậy lun.
Mong dc giải đáp!

thaihoa91
25-03-11, 12:16 AM
Bạn bảo là đã chỉnh languages sang Chinese (PRC) mà sao trong hình vẫn còn dạng chữ no font của GameServer kìa !

Bạn đã chỉnh ngay fần hiển thị ngày giờ theo kỉu chinese chứ ko fải languages ! Thẻ cuối cùng mới là thẻ để chỉ languages, tui nhớ là thẻ advanced !

kidcrazy187
25-03-11, 06:13 AM
Vậy không thể dùng IP của modem đc à bời vì trước mình cài MU và TruTien đều dùng đc IP của modem .
Vẫn dùng IP đó đc, nhưng có thể do bạn config sai gì đó nên bị "0 : 0". Bạn cố gắng xem lại coi sao :) Nhưng tốt nhất làm off thì dùng IP tĩnh nội bộ đi.

Cho hỏi cái.
Vấn đề offline:
1) Mình xài win 7, đã đổi sang China(PRC), sao log vào acc dc mà tạo nhân vật ko dc, nó báo loadingDB Fail gì đó trong ô gameserver.exe.
2) Mình mở server 1 tí thì báo lỗi Not Responding.
Cái này là do no font china phải ko.
3) cách khắc phục!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Vấn đề Online:
1)Mình xài bản TSBD của oshi, mình config IP hêt1 rùi, bạn mình cũng vào được từ nhà nó, nhưng cái update IP nó ghi can't solve host là sao.
2)Với lại nếu mình rs máy, IP wan đổi phải gọi nó đổi lại trong serverlist hã hay, nó cố định vậy lun.
Mong dc giải đáp!
- Tắt mở modem thì IP mới thay đổi. Còn cái update IP k biết :| tốt nhất kêu bạn của bạn tự chỉnh bằng tay :D

docnhan
26-03-11, 01:39 PM
MÌnh đang dùng bản THD 2.0 share 22/3 thì chương trình auto nào thích hợp với phiên bản này .

hocvien_ngheo
10-04-11, 12:48 PM
tớ đang dùng bản TSBD . nhưng mà chẳng hiểu cài được rồi. server ngon rồi. login cũng ngon luôn. cơ mà tạo nhân vật xong thì lại k thể vào game được. toàn bị "kết nối đến server thất bại" . win 7 rồi xp . TSBD v.02 rồi v.03 thì cũng bị mỗi lỗi ấy. ai biết chỉ hộ với :-<

thiensu001
14-04-11, 04:06 PM
Mình bị lỗi khi tạo nhân vật xong sv báo "sv bi gian doan, thu lai sau"
Bạn nào biết fix chỉ mình với :(
Mình dùng sv TSBD v.02

kidcrazy187
14-04-11, 04:17 PM
Mình bị lỗi khi tạo nhân vật xong sv báo "sv bi gian doan, thu lai sau"
Bạn nào biết fix chỉ mình với :(
Mình dùng sv TSBD v.02
Trích Ebook 2.0 :

Có thể bạn mắc 1 trong các lỗi:
Bạn tạo nhân vật ở map khác ba lăng huyện, điều này trong JX Offline là bất khả thi!
Cái ID map bạn tạo nhân vật chưa được mở
GameServer ở Server chưa lên 5 dòng successful thì bạn đã “Ham chơi” vào game cho nhanh rồi
--Fix thế nào đây?
Bạn Mở Id Map ba lăng cho chắc nha, hướng dẫn mở map cũng có trong mục huong dan đấy!
Chỉ tạo ở ba lăng thôi nhé, các map khác tạo không log vào được đâu, phần lớn các bạn hỏi mình lỗi này đều do tạo ở chu tiên trấn hay ở chỗ khác ba lăng
Chờ GameServer lên 5 dòng successful đã nhé! CHừng nào ra vầy thì hãy Log Acc

- Xem thêm trong ebook bạn nhé :)

evjnshiva
09-05-11, 08:26 PM
1 trường hợp cần dc giải quyết gấp >>> tình hình hiện nay là e mới cài lạ win >> sau khi cài win xong thì >>> cài sv để dev sv mà bây giờ cái SQL hok nhận local network < hok star dc trên SQL , e phải star sql = manager trong win7 > và kết quả là remove + cài lại hơn 5 lần rồi vẫn chưa dc < e diasble hết mấy cái local kia chỉ để lại cái mạng ảo > < hiện dang cố gắng thử chế độ bringed < nối tất cả local thành 1 cái > chưa biết kết quả ra sao nhung mong ae chỉ cách fix cái lỗi SQL phia tren dùm

thaihoa91
09-05-11, 09:16 PM

jxonline94
21-05-11, 02:38 PM
Ai giúp e cài JX với ... e down bản TSBD 2.0 về ( Path+Sever) đã cài SQL,Attach database,fontTQ,mạng ảo,tất cả IP 192.168.1.2 đến lúc chạy sv thì cái bisshop thì nó đơ ra :( Gamesever thì hiện lên rồi mất tiêu :(( . Ai giúp e với :( e cảm ơn nhìu

pikhjn
21-05-11, 09:44 PM
Ai giúp e cài JX với ... e down bản TSBD 2.0 về ( Path+Sever) đã cài SQL,Attach database,fontTQ,mạng ảo,tất cả IP 192.168.1.2 đến lúc chạy sv thì cái bisshop thì nó đơ ra :( Gamesever thì hiện lên rồi mất tiêu :(( . Ai giúp e với :( e cảm ơn nhìu
Cái đó do cấu hình máy của bạn không đủ Set RAM ảo thêm nhé :)

jxonline94
22-05-11, 06:31 AM
Set RAM ảo ntn vậy chỉ mình với :( máy mình Ram 1GB

thaihoa91
22-05-11, 08:32 AM
Set RAM ảo ntn vậy chỉ mình với :( máy mình Ram 1GB

Bạn down ebook về xem cách Set RAM ảo (RAM ảo khác RAM thật) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxonline94
22-05-11, 12:29 PM
Uh thanks mấy ông nhé :D để làm thử

àh mà mình down cái ebook về rồi nhưng mở lên k biết cách xem :P( sory nha mình gà lắm) ai chỉ mình với :(

thaihoa91
22-05-11, 05:08 PM
àh mà mình down cái ebook về rồi nhưng mở lên k biết cách xem :P( sory nha mình gà lắm) ai chỉ mình với :(

Nó giống cây thư mục ! Nhấn nút dấu + sẽ ra các trang con, bạn tự tìm trong đó các bài để đọc !

namhiphop321
22-05-11, 05:28 PM
Bạn ơi ! Cho mình hỏi: Tại sao khi mình cài xong SQL 2000 biểu tượng dưới thanh taskbak trong hình tròn lại màu trắng . Khi mình click vào Refresh sevices nó ghi là The network path was not found. Bạn nào biết nói cho mình với!

jxonline94
22-05-11, 06:00 PM
làm đc rồi ^^ Thanks TH nhé .... H mình muốn tạo 1 acc như ý muốn(GM) thì phải làm thế nào vậy TH :D (Item + LV)

thaihoa91
22-05-11, 08:43 PM
làm đc rồi ^^ Thanks TH nhé .... H mình muốn tạo 1 acc như ý muốn(GM) thì phải làm thế nào vậy TH :D (Item + LV)

Ko có khái niệm acc ADMIN ! Chỉ có code kiểm tra đúng tên nhân vật đã set thì làm, ko thì thui à ! Bạn nên tham khảo các Server như TSBD 0.3 !

jxonline94
22-05-11, 09:16 PM
Ko có khái niệm acc ADMIN ! Chỉ có code kiểm tra đúng tên nhân vật đã set thì làm, ko thì thui à ! Bạn nên tham khảo các Server như TSBD 0.3 !

Chán nhỉ :( thế bạn biết xoá mấy cái thông báo của GM lúc vừa vào sever k ... mấy cái chữ màu đỏ

Tiện thể cho mình hỏi lun cái Gamesever lúc thì chạy bt lúc thì vừa hiện lên đã tắt :( máy đã set Ram ảo rồi .... bạn có cách fix k :)

Cbts96
22-05-11, 10:01 PM
Cho minh hoi cai nay: minh da cai sQL, atacth acount... Nhung khi vao jx minh nhap day du thong tin nv, minh bam nut 'luu thiet lap' thi no hien ra bang "co loi xay ra, **khong the tao duoc", minh lai bam nut khoi dong server thi cai s2word gi do no cu 0%, 1 luc sau thi no hien len error Db failed gi do, minh da lam day du cac buoc ma hix . . . .

[B.M.W]Sports
23-05-11, 01:39 AM
kiem tra lai pass sa , có gì pm y/h tôi giúp cho

JXOnline3
23-05-11, 11:08 AM
Cho Em hỏi tại sao khi mở GameServer.exe thì nó tự tắt đi là sao các anh.em đã bật card mạng,SQL server

Cbts96
23-05-11, 01:10 PM
Pm yahoo sao ko ai tra loi tui the!

Minh vao game server ip da ok, nhung 1 lat no bao conect Db error, trong game server no bao " connect database is failed, bao loi Gs" help me le.

thaihoa91
24-05-11, 02:07 PM
Pm yahoo sao ko ai tra loi tui the!

Minh vao game server ip da ok, nhung 1 lat no bao conect Db error, trong game server no bao " connect database is failed, bao loi Gs" help me le.

Đã chạy đủ 5 chương trình trước khi chạy GameServer.exe chưa ???

Cbts96
24-05-11, 05:23 PM
Cai worsdplay gi do trong server minh khong mo no duoc, no khong hien len gi het

thaihoa91
24-05-11, 06:30 PM
Cai worsdplay gi do trong server minh khong mo no duoc, no khong hien len gi het

Chừng nào chạy dc 5 chương trình OK thì mới tính đến chuyện chạy GameServer.exe bạn à !

Cái file bạn nói chạy ko dc, khi bạn mở nó, nó có báo thông báo hay gì ko ??? Bạn cố gắng đưa hình lỗi lên để dễ đoán "bệnh" !

buidoi9x
04-06-11, 12:32 PM

theanh413
05-06-11, 10:04 PM
Cho mày hỏi: máy mình chạy win 7, mình muốn cài một bản võ lâm off để chơi. Thấy sử dụng VMware chạy có vẻ đơn giản nhưng khi mình tải bản Song gió tinh yeu ve thi vao game để kết nối thất bại! Mình nghĩ chắc là do ip, mình ko biết cần chỉnh ip ở những chỗ nào, máy ảo hay máy thật và chỉnh về số nào, các bạn chỉ giúp mình nhé! Thanks!

thaihoa91
05-06-11, 10:58 PM
Mình khuyên 1 câu chân thành là ko nên cài VMWare, vì làm như thế bạn sẽ chẳng bít cài các Server khác đâu !

Tốt nhất hãy tự cài bằng cách xem Video HD cài đặt, nó sẽ giúp bạn cài dc mọi JX Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

leson301
06-06-11, 10:53 AM
Mọi người GIúp mình với mình cài SQL 2000 xong thì không star được SQL không thấy tên SEVER SQLmình đã gỡ ra cài lại máy lần mà không được hjxx

thaihoa91
06-06-11, 10:59 AM
Start ko dc thì bạn bỏ wa bước đó, mở Enterprise Manager để attach thì tự động nó đã start rồi !

leson301
06-06-11, 11:36 AM
không được bạn ơi , attack xong nó vẫn thế <không chạy
ah mình dung win 7 nha , không biết cis ảnh hưởng gì không

Cbts96
09-06-11, 12:14 PM
Minh da bo trong o pass trong sa nhung khi sau do vao lai thi van con pass, con vao tao nhan vat thi no noi 'co loi xay ra tai khoan ko tao duoc' roi noi 'sql server not exist' gi do nua, rui vao worsdplay thi ko nhap vao duoc help me. Dang can choi!

luctiem1510
11-06-11, 01:48 PM
bạn ơi cho mình hỏi,cách add phi phong và thú cưỡi mới trên máy cài sql có khác với máy cài vmware không ? Tại máy mình win 7 không cài sql server 2000 được,thanks !!!

thaihoa91
11-06-11, 02:39 PM
bạn ơi cho mình hỏi,cách add phi phong và thú cưỡi mới trên máy cài sql có khác với máy cài vmware không ? Tại máy mình win 7 không cài sql server 2000 được,thanks !!!

Ko khác đâu bạn ! Cứ cài bình thường !

lllMRCot
13-06-11, 02:46 PM
Các huynh cho đệ hỏi - Đệ đang muốn unpack để lấy spr skill của Võ Lâm thay vào Kiếm Thế.
Em có Down VL về máy rồi nhưng mà không biết unpack như nào để lấy mấy file skill của nó.
Chỉ giúp em với - Thanks các huynh

thaihoa91
13-06-11, 03:46 PM
Các huynh cho đệ hỏi - Đệ đang muốn unpack để lấy spr skill của Võ Lâm thay vào Kiếm Thế.
Em có Down VL về máy rồi nhưng mà không biết unpack như nào để lấy mấy file skill của nó.
Chỉ giúp em với - Thanks các huynh

Chịu khó vọc xí nha bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lllMRCot
13-06-11, 03:55 PM
Bạn thaihoa ơi - Mình ko vào được My-Opera.
Tối hqua tìm đc bài đó nhưng k vào được.
Giống kiểu facebook cấm truy cập :H

thaihoa91
13-06-11, 03:57 PM
Bạn thaihoa ơi - Mình ko vào được My-Opera.
Tối hqua tìm đc bài đó nhưng k vào được.
Giống kiểu facebook cấm truy cập :H

Bên vn-zoom chắc ko cấm dc !

lllMRCot
13-06-11, 04:30 PM
Cảm ơn bạn - Mình lấy được file Skill.txt rồi - Nhưng chữ toàn bị lỗi - Đã mở = Notepad ++ mà k đc rõ chữ.
Với làm sao lấy đc file Spr như đường dẫn ở trong file Skill.txt hả bạn thaihoa

thaihoa91
13-06-11, 06:43 PM
Cảm ơn bạn - Mình lấy được file Skill.txt rồi - Nhưng chữ toàn bị lỗi - Đã mở = Notepad ++ mà k đc rõ chữ.
Với làm sao lấy đc file Spr như đường dẫn ở trong file Skill.txt hả bạn thaihoa

Chữ viết code dạng TCVN 3 chứ ko fải lỗi ! Bạn search từ khóa ".spr" là thấy thui !

Cbts96
14-06-11, 10:56 AM
day la loi cua minh khong the tao nhan vat <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cuoi cung <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xin moi nguoi giup do !

lllMRCot
14-06-11, 12:00 PM
Bạn nào có Tool View spr không cho mình với - Mấy Tool trên 4rums ko xem đc.
Còn RPGView chỉ xem được file Pak thôi - Mình chưa biết Pack file Spr về Pak.

thaihoa91
14-06-11, 12:39 PM
Bạn nào có Tool View spr không cho mình với - Mấy Tool trên 4rums ko xem đc.
Còn RPGView chỉ xem được file Pak thôi - Mình chưa biết Pack file Spr về Pak.

Pack thì dùng tools cũ mà pack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

day la loi cua minh khong the tao nhan vat <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cuoi cung <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xin moi nguoi giup do !

luctiem1510
15-06-11, 12:28 AM
các bạn tư vấn dùm mình,mình chơi server TSNĐ ver 3,tuy nhiên mình thấy các skills trong server này không giống các server khác,hôm bữa tình cờ mình nhìn thấy nhân vật Minh Kiếm Tuyệt Thế Đoàn Thùy Dung và Minh Kiếm Tuyệt Thế Thế Trung,2 nhân vật này thi triển skills rẩt đẹp,mình rất muốn test thử nhưng không biết là server nào,các bạn ai biết chỉ mình với,thanks !!!

taioi03
19-06-11, 01:27 PM
ai có thể giúp mình fix lỗi ngựa không khí đươc không
mình đã làm theo hướng dẫn trong ebook nhưng vẫn bị ngựa không khí
mình đã bỏ file .spr trong /spr/npcs/man roi nhưng không được
mong được giúp đỡ

thaihoa91
19-06-11, 08:01 PM
ai có thể giúp mình fix lỗi ngựa không khí đươc không
mình đã làm theo hướng dẫn trong ebook nhưng vẫn bị ngựa không khí
mình đã bỏ file .spr trong /spr/npcs/man roi nhưng không được
mong được giúp đỡ

Bạn vui lòng dùng Patch Client này sẽ OK !

+ Bộ Patch Client 224MB chưa bị nén:

Phần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phần 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

taioi03
20-06-11, 06:27 PM
cảm ơn bạn
nhưng mình có cái đó rùi. mình quên không nói rõ là mình thêm vào ngựa mới như con ngựa xanh, vàng. 6 con ngựa mới của nguyentrunghbl. mình thắc mắc là các file .spr có cần phải nén thanh file .pak hay cứ để đúng trong client.
mình đã khai báo đúng trong npcres và house , huoseres mà vẫn bị lỗi ngựa không khí.
mong được chỉ bảo tận tình để mình có thể add ngựa mới va không bị lỗi không khí

lllbxdlll
21-06-11, 03:39 PM
Nhờ các bạn chỉ giúp cách chỉnh Boss HK trong TSBD 3 cho nó "khát máu" chút, lần đầu gặp thì nó đánh hùng hổ lắm, xíu sau nó mệt nó đứng như "trời trồng" lun hà, đụng nó nó mới "chào" lại. Chỉ giúp mình với!!! Củm ơn trước.

leson301
23-06-11, 07:06 AM
cần PRO chỉ giáo
mình đang cài sever SONG GIO TINH YEU 3.0.0 của tiến đạt, sever chạy ngon lành 5 dòng succerful , không báo lỗi gì cả nhưng khi vào game thì tạo nhân vật không được , 1 lúc sau báo kết nối sever thất bại .

thaihoa91
23-06-11, 07:51 AM
Yêu cầu bạn chụp tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi !

leson301
23-06-11, 06:44 PM
anh em no day
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
23-06-11, 06:51 PM
Bộ GameServer trong hình là của 1 Server loại khác ! Yêu cầu dùng gốc Server, ko thêm các file lạ từ các bản Server mới ! Cái đó gọi là tự làm khó mình đó bạn à !

leson301
23-06-11, 06:58 PM
minh dung game sever cua sever do thi chay no bao loi c++ file core.dll
anh em no khi thay gamesever cua no day

SaoThaiBinh72
23-06-11, 07:25 PM
minh dung game sever cua sever do thi chay no bao loi c++ file core.dll
anh em no khi thay gamesever cua no day

Xóa tất cả sv đi cài lại từ đầu , lỗi C++ là do dùng các file chạy sv tùm lum.

leson301
23-06-11, 07:45 PM
da xoa tat ca di cai lai rui nhung van bi loi nay :(

thaihoa91
23-06-11, 07:49 PM
da xoa tat ca di cai lai rui nhung van bi loi nay :(

Down theo topic này và coi video hướng dẫn đề cài TSBD 0.3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

leson301
23-06-11, 07:54 PM
TSBD 0.3 thi minh ca dc rui , minh muon cai resr sever song gio tinh yeu nay thu

thaihoa91
23-06-11, 08:00 PM

SaoThaiBinh72
23-06-11, 08:45 PM
Chắc thử cảm giác đồ cổ ;))

SGTY toàn những thứ linh tinh :|

onedaytolove
23-06-11, 09:40 PM
các bác co ai biết cách luyện skill 9x o trong tsbd 0.2 không! va cách co mạt. tịch 9x mon phai! va cho hoi tai sao ko co dao tay tuy trong sever tsbd 0.2:(

SaoThaiBinh72
24-06-11, 08:15 AM
các bác co ai biết cách luyện skill 9x o trong tsbd 0.2 không! va cách co mạt. tịch 9x mon phai! va cho hoi tai sao ko co dao tay tuy trong sever tsbd 0.2:(
Tsbd 2 thì luyện skill = cách đi train quái thường ( lên map 200 đánh nhanh lắm )
Không có đảo tẩy tủy vì tsbd 2 có NPC tẩy tủy cô nương ở sân ba lang rồi.

lllbxdlll
24-06-11, 04:59 PM
Nhờ các bạn chỉ giúp cách chỉnh Boss HK trong TSBD 3 cho nó "khát máu" chút, lần đầu gặp thì nó đánh hùng hổ lắm, xíu sau nó mệt nó đứng như "trời trồng" lun hà, đụng nó nó mới "chào" lại. Chỉ giúp mình với!!! Củm ơn trước.
Cái "dấn" đề nì ace bó tay cả hay hẻm quan tâm dzị, cho mình xin cái ý kiến "dzới"!

ankgkg123
24-06-11, 10:59 PM
giangleloi huong dan minh dua sever jx len online nhe

suts2em1102
25-06-11, 12:31 PM
Sau khi cài sv TSBD v3.0 thì e vào game và ra nói chuyện với npc Xa phu để đc set GM nhưng nó bị lỗi

Nói chuyện với thằng Npc xa phu nó cứ đứng đờ ra như thế này

và đây sv GameServer.exe:
Các anh giúp e với e mới tập làm có gì yh : ku.sut_pm ạ

icydream35
26-06-11, 01:12 PM
Mình đang tập làm wen với cái JX này. Mình đang dùng server TSBD v3.0. Mình thấy 1 số dòng tren item vẫn còn là tiếng TQ. Mình mún sửa nó thành tiếng việt thì fải truy cập vào đâu để sửa. và mình cũng mún thêm 1 số dòng yêu cầu như yêu cầu cấp dộ, sức mạnh, thân pháp và thêm 1 dòng yêu cầu các món đồ và hệ ngũ hành để kích hoạch thuộc tình âm y như item của bên VNG. Hj, Mình đã đọc hỉu phần additem từ ebook của 4rum, h tới cái nì thì hem thấy hướng dẫn nên lên đây hỏi mọi người. hj hj

thaihoa91
26-06-11, 01:17 PM
Mình đang tập làm wen với cái JX này. Mình đang dùng server TSBD v3.0. Mình thấy 1 số dòng tren item vẫn còn là tiếng TQ. Mình mún sửa nó thành tiếng việt thì fải truy cập vào đâu để sửa. và mình cũng mún thêm 1 số dòng yêu cầu như yêu cầu cấp dộ, sức mạnh, thân pháp và thêm 1 dòng yêu cầu các món đồ và hệ ngũ hành để kích hoạch thuộc tình âm y như item của bên VNG. Hj, Mình đã đọc hỉu phần additem từ ebook của 4rum, h tới cái nì thì hem thấy hướng dẫn nên lên đây hỏi mọi người. hj hj

Tui nhớ trong ebook có cái mục ghi là Chỉnh opt cho item ! Bạn zô đó xem đi !

icydream35
26-06-11, 01:23 PM
mình cũng đã xem wa, nhưng nó ko chỉ mình cách việt hoá các dòng trên item từ TQ sang tiếng việt. Ma ben client của mình cũng chẳng có thư mục setting như bên server thì làm sao mình có thể đồng bộ dữ liệu dc ta. hjx hjx, bạn có thể hcỉ mình vào đâu để thêm dòng và việt hoá những dòng chữ trên Item với. Cần fải mở file nào mới sửa dc.

thaihoa91
26-06-11, 01:35 PM
mình cũng đã xem wa, nhưng nó ko chỉ mình cách việt hoá các dòng trên item từ TQ sang tiếng việt. Ma ben client của mình cũng chẳng có thư mục setting như bên server thì làm sao mình có thể đồng bộ dữ liệu dc ta. hjx hjx, bạn có thể hcỉ mình vào đâu để thêm dòng và việt hoá những dòng chữ trên Item với. Cần fải mở file nào mới sửa dc.

icydream35
26-06-11, 02:41 PM
hjx, dễ thế à. hjx, vậy mà mình cứ tưởng là nó sẽ khó hơn chứ. Hjx hjx, ths bạn nha. Làm fiên bạn wa. hj hj hj

taioi03
26-06-11, 03:25 PM
ai giúp mình fix lỗi ngựa không khí, áo và nón không khí với
mình đang muốn add thêm ngựa mới, áo và nón mới
mình đã lam theo hướng dẫn trong ebook nhưng vẫn bị lỗi không khí ai có thể chỉ mình add thêm ngựa mà không bị lỗi không khí được không.

ph4mduc4n
26-06-11, 03:37 PM
ai giúp mình fix lỗi ngựa không khí, áo và nón không khí với
mình đang muốn add thêm ngựa mới, áo và nón mới
mình đã lam theo hướng dẫn trong ebook nhưng vẫn bị lỗi không khí ai có thể chỉ mình add thêm ngựa mà không bị lỗi không khí được không.

thaihoa91
26-06-11, 04:03 PM

Mún dễ hỉu thì bạn cứ test ID có sẵn ! Ví dụ cái dòng armorres.txt ghi là 20 21 thì đổi cái số cuối là 21 thành 10 thử xem ! Phải vọc như thế mới hỉu từ từ dc !

icydream35
26-06-11, 04:31 PM
thaihoa chỉ mình cách việt hoá đi. Mình chỉ cần bít vào những đâu thôi. Mấy server hiện nay vẫn việt hoá chưa hết. Mình nghĩ cái việt hoá này là fần dễ vọc nhất nên mình sẽ làm wen với nó trc. Chứ mấy cái khác thì khó hỉu wa, mình dọc hết các ebook mà cứ rối tung lên. hjx hjx

mà thaihoa cũng 91 à, mình cũng 91 mà sao gà hơn thaihoa wa. hj hj hj

thaihoa91
26-06-11, 04:51 PM
thaihoa chỉ mình cách việt hoá đi. Mình chỉ cần bít vào những đâu thôi. Mấy server hiện nay vẫn việt hoá chưa hết. Mình nghĩ cái việt hoá này là fần dễ vọc nhất nên mình sẽ làm wen với nó trc. Chứ mấy cái khác thì khó hỉu wa, mình dọc hết các ebook mà cứ rối tung lên. hjx hjx

mà thaihoa cũng 91 à, mình cũng 91 mà sao gà hơn thaihoa wa. hj hj hj

icydream35
26-06-11, 05:03 PM
mình mún việt hoá trang bị, vũ khí... nói chung là item trước. Nếu mình đã thạo rồi thì sẽ chuyển wa các thứ khác. hj hj hj

taioi03
26-06-11, 05:06 PM
cho mình hỏi
các file .spr bỏ trong spr\npcres\man và spr\npcres\woman đúng không
có cần phải nén thành file .pak không ??
chỉ mình thay đổi hình nền khi đăng nhập game, sửa các chữ ở khung f3 với.

thaihoa91
26-06-11, 05:14 PM
cho mình hỏi
các file .spr bỏ trong spr\npcres\man và spr\npcres\woman đúng không
có cần phải nén thành file .pak không ??
chỉ mình thay đổi hình nền khi đăng nhập game, sửa các chữ ở khung f3 với.

Các file .spr của hình ảnh res của nam và nữ thì bạn nói đúng, chứ bạn nói chung spr ko thì khó bít lắm ! Ko cần nén thành .pak :D

Hình nền đăng nhập game thì bạn tham khảo bộ Ui này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sửa các chữ ở khung F3 thì khó vì đó là hình ảnh chứ ko phải file text mà việt hóa dc !

taioi03
26-06-11, 05:28 PM
vậy là cứ bỏ ui+spr vo client là được thôi chứ gì

thaihoa91
26-06-11, 05:38 PM
vậy là cứ bỏ ui+spr vo client là được thôi chứ gì

Uhm 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

icydream35
26-06-11, 08:01 PM
Hoà ơi, mình mún việt hoá item thì vào đâu để chỉnh sửa vậy bạn. Bạn có thể chỉ mình các thư mục với. Mà có fải đụng vào các file .pak ko bạn. hjx hjx

thaihoa91
26-06-11, 08:36 PM
Hoà ơi, mình mún việt hoá item thì vào đâu để chỉnh sửa vậy bạn. Bạn có thể chỉ mình các thư mục với. Mà có fải đụng vào các file .pak ko bạn. hjx hjx

Ko cần đụng .pak !

Về tên item và mô tả item thì \settings\item --> Trong đó có các file như armor.txt, helm.txt....

Còn opt cho item và skills thì \Settings\MagicDesc.ini

icydream35
26-06-11, 08:46 PM
Ths Hoà nhìu. Có zì thắc mắc mình sẽ hỏi tiếp. hj hj hj. mình vọc đây.

leson301
27-06-11, 02:16 PM
ai chỉ mình cách chỉnh tỷ lệ EXP với , mình xem ở mấy cái EBOOK chỉ có chỉnh cho mấy con boss thôi

thaihoa91
27-06-11, 03:08 PM
ai chỉ mình cách chỉnh tỷ lệ EXP với , mình xem ở mấy cái EBOOK chỉ có chỉnh cho mấy con boss thôi

taioi03
01-07-11, 07:04 PM
xin loi nha may minh khong viet duoc co dau mong duoc thong cam
sao minh bo ui+spr vo client thi no khong thay doi gi vay.

SaoThaiBinh72
03-07-11, 12:19 PM
xin loi nha may minh khong viet duoc co dau mong duoc thong cam
sao minh bo ui+spr vo client thi no khong thay doi gi vay.

Có thể bạn dùng nhầm ui no fonts cho máy có fonts hoặc ngược lại.

taioi03
03-07-11, 06:20 PM
vậy cái lỗi mình mắc phải là add thêm ngựa mới vô vẫn bị lỗi không khí.
dù đã bỏ các file .spr vô client vậy thì fix lại làm sao cho khỏi không bị đây

tt510260
04-07-11, 12:41 PM
em chay tới cái sever.exe thì không hiện 5 dòng IP lên zậy

SaoThaiBinh72
04-07-11, 12:43 PM
Vui lòng đợi trong giây lát ...

bongdemhunter
06-07-11, 12:02 AM
Để Làm Một Game Võ Lâm Thì Cần Download Những Gì Zậy Mấy Anh Chị

leson301
06-07-11, 02:15 PM
xin hỏi PRO đây là lỗi gì và sửa như thế nào vậy
sever chạy bt tạo được nhân vật nhưng khi đăng nhập thi kết nối sever thất bại , đây là hình gamesever.exe khi báo lỗi

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sdonku
06-07-11, 07:11 PM
Anh Giang cho em hỏi! em cài SV TSBD v3 chạy cũng ok hết rồi, cái game server cũng successful luôn. kết nối server cũng ok! Nhưng tới lúc điền IP + Pass vào chờ 2' có thông báo "Kết nối server thất bại".
Anh có thể nói e bít vì sao ko ạ!

SaoThaiBinh72
06-07-11, 07:13 PM
Khai báo sai Serverport ở clien .

sdonku
06-07-11, 07:31 PM
Vậy mình xem port của SV ở đâu vậy a? chỉnh port ở Client ở đâu nữa! Thanks a!

SaoThaiBinh72
06-07-11, 07:37 PM
Bạn vào sv mở Bishop.cfg lên , vào clien mở config.ini.
Nhìn ở Bishop.cfg có dòng ClientOpenPort= bạn vô config.ini sửa lại GameServPort= thành số đó.

sdonku
06-07-11, 07:56 PM
Thanks a! e làm được rồi! hihi

SaoThaiBinh72
06-07-11, 08:01 PM
vậy cái lỗi mình mắc phải là add thêm ngựa mới vô vẫn bị lỗi không khí.
dù đã bỏ các file .spr vô client vậy thì fix lại làm sao cho khỏi không bị đây

Bạn bỏ spr theo đường dẫn thế nào?
Ađ ngựa đã add spr vô NPC res chưa?

em chay tới cái sever.exe thì không hiện 5 dòng IP lên zậy

Cấu hình máy bạn ra sao?
ĐỢi 1 lúc xem thử bạn.

tung5523
07-07-11, 06:13 PM
em cai font bi loi nay da dung user admin nhung van ko cai dc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

taioi03
08-07-11, 05:43 PM
mình bỏ file .spr vô client\Spr\npcres\man
mình đã khai báo trong NPCRES rồi . trong house và houseres rồi

asweetlove
09-07-11, 03:21 AM
cho mình hỏi, cái server hiện giờ mình cài online thành công, nhưng chỉ có các máy ở chỗ khác chơi dc, chứ máy Lan thì lại ko kết nối dc, cho mình hỏi làm thế nào để các máy này chơi đây ?

taioi03
14-07-11, 12:02 PM
sao không ai giúp tôi vậy
lỗi tôi là tại sao bộ ô kim bị lỗi không khí
ai chỉ cách fix với

jxstv
14-07-11, 02:38 PM
Anh ơi cho em hỏi sao em chơi 1 tí , out ra game vào chọn nhân vật thỳ bị < kết nối thất bại > , đăng nhập hơn chục lần mới vào đc

JackSparrow
18-07-11, 09:39 PM
cho mình hỏi.mình cài xong sẻver rồi ( sẻver hút hít ). Nhưng khi đang chạy GS lại bị djs.Ai giúp tớ với :((

kingoftnt
19-07-11, 04:00 PM
mình là newbie cho mình hỏi lỗi khi load Sword3PaySys & S3RelayServer nó báo connect DB error h mình phải làm sao xài sv TSBD 0.3

xuantruonglk
20-07-11, 11:28 AM
Jx Khẫu Khí Đế Vương ( Chống Hack 99,99% ) 4room này ai có tài hack sever nào
[-X Ai pro thữ sức nào X_X

letuan100
22-07-11, 08:18 AM
chào mấy pác ! em là 1 người mới chơi và cài đặt jx off line! hiện nay có 1 thắc mắc mà chắc chỉ có mấy bác mới giúp được!

hiện em đang cài sever jx sóng gió tình yêu của bátca2tay!
vấn đề là cái client . game.exe khi bật lên nó có hiện đòng chữ . Sóng Gió Tình Yêu Ver 3.0.0 ! giờ em muốn đổi thành 1 tên khac nhưng không biết đổi bang cách nào!

vậy em đành nhờ mấy bác giúp em! đổi thành (VLTK offline)
link file game.exe :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mong các bác chỉ giáo!

SaoThaiBinh72
22-07-11, 08:45 AM
Cái đó có trong Ui bạn à, nó được pack vào file pak rồi, bạn thích sửa thì down bộ ui nào đó về rồi mở file setting.ini nên sửa ở dòng GameName.
Mà không nên sửa bản quyền như thế.

letuan100
22-07-11, 08:48 AM
à thì mình cũng post ten tuổi người làm sever đó ! mình muốn sủa để cài ofline o nha cho mấy đứa bạn sinh viên trong nhà chơi cho vui đó mà! thanks bác chỉ giáo!

letuan100
22-07-11, 08:59 AM
mình tìm không tháy cái Ui bạn ơi ! có khii nào bạn hiểu sai vấn đề mình hỏi không! cái chữ nó nằm ở góc trái màn hình phía trên!

SaoThaiBinh72
22-07-11, 09:00 AM
banj có đọc kĩ không thế?
Mình nói download 1 bộ Ui bất kì về.

letuan100
22-07-11, 09:01 AM
mình còn kém lắm chưa hiểu , bạn có thể hướng dẫn mình kỹ hơn được không??!

SaoThaiBinh72
22-07-11, 09:06 AM
Bạn tạo trong clien 1 thư mục có tên là UI, trong thư mục Ui bạn tạo 1 file có tên là:Setting.ini
Coppy cái này vô setting.ini

[Main]
BgColor=128,128,128
SendMsgInterval=800
SysMsgMoveInterval=4
GameName= Tên game muốn hiện ( k load được tiếng việt có dấu)
GameVersion=

[ShortcutSet]
Version=5
Count=2
0_Name=Mac dinh
0_File=\Ui\autoexec.lua
1_Name=Ket hop
1_File=\Ui\船鳍配置.lua

[Theme]
Count=2
0=Mac dinh
0_Path=ui3
1=Ket Hop
1_Path=ui3

[InfoString]
1=<<Hien dang ket noi voi server>>

2=<<Ket noi voi server that bai!>>
3=<<He thong dang ban, xin cho giay lat!>>
4=Qua thoi gian ket noi voi may chu, khong nhan duoc tra loi!
5=<<Tai khoan hoac Mat khau khong dung!>>

6=<<Tai khoan nay hien dang ket trong server>>
7=<<Ten Nhan vat da co hoac khong dung quy tac!>>
8=<<Dang tao nhan vat moi, xin cho giay lat!>>
9=<<Dang xoa nhan vat, xin cho giay lat!>>
10=<<Dang lay thong tin nhan vat>>
11=<<Dang dang nhap vao JxOnline>>
12=<<Server dang gian doan.xin thu lai!>>
13=Moi nhap vao mat ma bao ve cap hai de xoa nhan vat
14=Da co ban nang cap moi, chay JXOnline_Y.EXE de cap nhat!

15=<<Xin nhap vao Tai khoan va Mat khau.>>

16=<<Xin nhap vao Mat khau cua Tai khoan nay.>>
17=<<Ten Nhan vat khong the co khoang trong, phai la ky tu!>>
18=<<Do dai ten nhan vat chi cho phep tu 6 den 16 ki tu>>
19=<<Xin hay nap tai khoan roi moi vao tro choi!>>
20=<<Ban nhap mat ma khong chinh xac.>>
21=Ban da bi mat ket noi toi server, he thong tu dong ket noi lai.
22=Ban muon thoat khoi JxOnline?
23=JxOnline KHI PHACH ANH HUNG
24=He thong tu dong giup ban gan vo cong moi hoc vao vo cong phim phai chuot.
25=Tai khoan nay con du thoi gian:

26=Ngay
27=gio
28=phut
29= giay
30=Tai khoan nay da bi khoa!
31=Nhan vat bang chu khong the bi xoa truc tiep!
32=Han su dung:
33=Thoi gian:
34=Tai khoan nay da bi khoa boi nguoi dung, xin hay mo khoa truoc khi dang nhap.
35=Moi chi tiet xin lien he <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .
36=Chu y! Can de trinh xin chuyen phuc vu tai tram mang, moi co the thuc thi thao tac nay.
37=Dang mo khoa tai khoan...
38=Khong the mo khoa, xin thu lai sau 5 phut.
39=Qua thoi gian mo tai khoan, xin thu lai sau 5 phut.
40=Tai khoan ban su dung tam thoi bi khoa, xin dang nhap khi khac.
41=Hinh anh ban dang luu hien chua duoc luu lai, ban co the nhan Ctrl+S de luu hinh anh lai xong thoat ra.
42=Hien van dang phat cac hinh anh. Xin dung lai roi moi thoat ra!
43=o dia da day khong the luu them!

[Map]
SelfColor=255,255,0

TeammateColor=0,255,0

PlayerColor=255,72,0

FightNpcColor=165,48,255

NormalNpcColor=165,48,255

SelfPartnerColor=180,230,0

OtherPartnerColor=255,128,0

OtherPlayerColor=255,0,0

OtherNpcColor=255,155,155

SelfNpcColor=155,255,155

SelfPlayerColor=0,255,0

thuko0l
22-07-11, 03:21 PM
bạn có bản jx tổng họp ko,cho mình với,ham choi VLTK mà mấy cái này minh mù tịt ak

letuan100
22-07-11, 06:56 PM

letuan100
22-07-11, 07:01 PM
ahhhh ok thanks mình đã đổi được tên rồi!

nhưng gặp 1 trở ngại nữa nó hiện chữ tàu ....! dổi tên rồi vẫn là chũ tàu....

letuan100
22-07-11, 07:33 PM
mình còn thêm 1 vài vấn đề nữa là muốn thay đổi hình nền khi login thì làm như thế nào nhỉ? nhờ mấy bác nữa..^^

HuuTrung
23-07-11, 03:41 PM
Khi cài font china xong thì thông báo install ko được

Bạn nào biết lỗi chỉ mình với !!!

SaoThaiBinh72
24-07-11, 07:33 AM

Bạn phải đăng nhập máy dưới quyền admin mới cài được.

@letuan100: bạn nên down 1 bộ Ui về để vọc, những cái này có trong Ui hết đó bạn à.

HuuTrung
24-07-11, 08:59 AM
[QUOTE=SaoThaiBinh72;464690]Bạn phải đăng nhập máy dưới quyền admin mới cài được.

Mình dùng máy tính cá nhân mình làm gì có admin nào ở đây
Bạn chỉ mình cách đăng nhập admin đc ko :D

f-fantasy
26-07-11, 10:28 AM
Gửi HuuTrung : Tôi đoán chắc window của bạn là xài phiên bản ghost đa cấu hình được share trên nhiều diễn đàn hoặc chính bạn làm ra. Vì hiện nay để tối ưu hoá các bạn ghost này nên các tác giả bỏ hẳn phần ngôn ngữ và chỉ để lại ngôn ngữ la tinh là duy nhất, ngoài việc bạn cài lại win hoặc kiếm 1 bản ghost đa cấu hình khác cho phép cài các loại ngôn ngữ chứ ko thể cài được font china PRC vào bản win của bạn đâu.

Nếu khó tìm bản ghost bạn có thể xài bản ghost của diễn đàn ghostviet version 5.4 giao diện mặc định và đầy đủ chức năng dung lượng xấp xỉ 600mb

killdabeat91
26-07-11, 10:38 AM
mấy anh cho em hỏi là ! Sao mỗi lần em tắt sever đi là bị reset lại nhân vật như mới tạo ban đầu ! Ai chỉ em với !

SaoThaiBinh72
26-07-11, 11:05 AM
mấy anh cho em hỏi là ! Sao mỗi lần em tắt sever đi là bị reset lại nhân vật như mới tạo ban đầu ! Ai chỉ em với !

Vui lòng tắt sv theo đúng trình tự. Không được tắt = chức năng tắt sv của Jx start .
Còn không thì xem trong thư mục sv có các file lưu nhân vật hay không.

f-fantasy
26-07-11, 12:10 PM
Bạn mở cái trình Goddess đang chạy lên nhấn vào nút Manual Backup rồi hãy out server thử xem nó có lưu nhân vật của bạn lại không

greentears
27-07-11, 10:21 AM
Lỗi Kết Nối Máy Chủ.............

tình hình là em chạy startup sever ok hết rùi.load bình thường.ko có lỗi gì sảy ra.thế là vào chơi.lúc chọn máy chủ xong enter 1 phát là như thế này:

em chưa kịp đăng nhập tài khoản nha mấy bác,ai biết giúp em khắc phục với T_T

f-fantasy
27-07-11, 10:29 AM
Bạn mở file config.ini lên xem sửa lại cái dòng sau như thế này
GameServPort=44783

MrKhonNan
28-07-11, 12:13 AM
mình là newbie cho mình hỏi lỗi khi load Sword3PaySys & S3RelayServer nó báo connect DB error h mình phải làm sao xài sv TSBD 0.3
mình cũng như bạn này, ai biết chỉ dùm với thanks . Ai onl đêm giúp mình với , mình cần gấp có khi chiều mai phải về quê nghỉ hè rồi :-<

SaoThaiBinh72
28-07-11, 12:16 AM
mình cũng như bạn này, ai biết chỉ dùm với thanks . Ai onl đêm giúp mình với , mình cần gấp có khi chiều mai phải về quê nghỉ hè rồi :-<

Đưa cái Y!M đây .

MrKhonNan
28-07-11, 12:49 AM
i_am_mryeah_89 YM của mình , saothaibinh giúp cái nhé :(

f-fantasy
28-07-11, 04:17 AM
Sao Lại nghỉ hè vào lúc này nhỉ ngươi ta chuẩn bị lên trường đi học thì bạn nghỉ hè là sao ta

MrKhonNan
28-07-11, 04:37 AM
trường mình học muộn nên nghỉ muộn bạn à :( còn buổi sáng hôm nay và chiều nữa thôi để cài xong. Hic mù IT nó khổ thế đấy :-<

f-fantasy
28-07-11, 09:42 AM
Vậy anh SaoThaiBinh giúp bạn khắc phục cái lỗi đó chưa, mình cài chẳng bao giờ bị lỗi đó nên ko giúp bạn được :D

MrKhonNan
28-07-11, 09:51 AM

f-fantasy
28-07-11, 12:55 PM
Bạn có teamview không mình đang rảnh để mình xem qua biết đâu lại được

q14w14e14
28-07-11, 09:20 PM
cho em hoi o phan cau hinh SV no bao loi thu muc script y thi co anh huong j k :-??

f-fantasy
28-07-11, 10:15 PM
Không ảnh hưởng đâu bạn cứ chạy bình thường thôi

vegamu
28-07-11, 11:54 PM

Đọc bài này của mình nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhokpro955
03-08-11, 10:40 AM
Cho mình hỏi có ai pjk thay đổi màn hình đăng nhập của jx ko vậy<:-P

oaioaioi
03-08-11, 10:40 PM
Có ai add được skill Lục Mạch Thần Kiếm trong Kiếm Thế sang JX Off chưa nhỉ ?

tintit12
06-08-11, 06:36 PM
ai rảnh k giúp mình về làm JX LAN với . đã cài xog offline

vlthetk
07-08-11, 02:43 PM
các bạn uj.. giúp mình vs.. mình chạy gamesever đc 1 lúc thi nó báo lỗi..
tl nhanh giúp mình vs nha.. thanks nhiều

thaihoa91
07-08-11, 03:57 PM
các bạn uj.. giúp mình vs.. mình chạy gamesever đc 1 lúc thi nó báo lỗi..
tl nhanh giúp mình vs nha.. thanks nhiều

Bạn có thể cho 1 tấm hình bị lỗi dc ko ??? Cả GameServer.exe khi game bị lỗi nữa !

nhokpro955
07-08-11, 03:59 PM
thaihoa91 oi ban team đưa sv mình online đc hk , giúp mình với

thaihoa91
07-08-11, 07:17 PM
thaihoa91 oi ban team đưa sv mình online đc hk , giúp mình với

Mình chỉ chuyên làm offline, LAN Online mình ko rành đâu !

PrinceAngell
07-08-11, 10:41 PM
A thaihoa ơi em bị lỗi về phần game TSBD anh giúp em nha.
1. Em vào phần Server game thì không chạy 5 IP.
2. Và nhấp vào Clint của game.exe chơi thì nó bị lỗi Erorr ..The Aplication ....(0xc000012d)...gì đó.
anh giúp em với hoặc Team em cài giúp em với anh.
Và những người khác ai rãnh giúp em cài với...em hậu tạ

thaihoa91
08-08-11, 09:28 AM
Bạn dùng Patch Client nào ??? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

bongbay
08-08-11, 01:25 PM
em nhờ các anh pro việt hoá dùm em cai server này nhé
em cảm ơn các bác nhiều:x

f-fantasy
08-08-11, 08:52 PM
Cái link bạn đưa làm sao mà vào được, nó là dạng link thu gọn ặc ặc

taioi03
12-08-11, 11:02 AM
cho mình hỏi
mình add mấy con ngựa mới như bạch long mã, hươu kiếm thế thì nó có hình ảnh nhưng khi đứng yên thì nó tàng hình
vậy là bị sao ai có thể fix dùm cái lỗi đó với
với cho mình xin file spr của ngựa xuân ngưu , xích long câu mình cảm ơn

thaihoa91
12-08-11, 03:06 PM
Đơn giản vì thiếu spr hành động khi đứng !

taioi03
12-08-11, 04:41 PM
vậy cho mình xin res fun của các lạoi ngựa đi
mình cảm ơn

thaihoa91
12-08-11, 07:00 PM
vậy cho mình xin res fun của các lạoi ngựa đi
mình cảm ơn

Bạn học cách unpack để unpack của VNG ra mà dùng !

taioi03
13-08-11, 03:22 PM
nhưng mình biết unpack ra nhưng mình không biết phân loại
bạn có thế chỉ mình cách làm phân loại giá trị tiền vạn, hiển thi phúc duyên va pk như bạn đã làm trong
topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
được không ???

thaihoa91
13-08-11, 06:51 PM

Edward_Newgate
13-08-11, 07:57 PM
Bạn ý tưởng bác làm tiền vạn, hiện pk, phúc duyên trong các file res đó thì phải :))

vhg2009
14-08-11, 07:06 AM
Thế đây là lỗi cái gì vậy? Riêng phần giải nén JXSeverV2 bị vậy, còn lại các phần khác đều ok.

Các PRO giúp cái

Mình download tất cả tại trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tất cả đều giải nén ok, riêng phần JXSeverV2 bị lỗi khi giải nén. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các pác Pro giúp cái

thaihoa91
14-08-11, 07:59 AM
Mình download tất cả tại trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tất cả đều giải nén ok, riêng phần JXSeverV2 bị lỗi khi giải nén. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các pác Pro giúp cái

Vui lòng vào đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Mọi nguồn đều từ clbgamesvn mà ra ! Bạn đưa bài vn-zoom cũng như ko thui ! Bên đó copy bài bên đây cho có, bên đó ko ai hỗ trợ cài hay sửa lỗi gì đâu !

daugaubanbi
14-08-11, 08:05 AM
Vui lòng vào đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Mọi nguồn đều từ clbgamesvn mà ra ! Bạn đưa bài vn-zoom cũng như ko thui ! Bên đó copy bài bên đây cho có, bên đó ko ai hỗ trợ cài hay sửa lỗi gì đâu !
thaihoa cho mình hỏi,hôm đầu tiên mình cài võ lâm chơi được bình thường.hôm sau mình làm đến bước chạy gameserver thì bị don't send,thử nhiều lần vẫn bị thế.bạn xem giúp mình với.

thaihoa91
14-08-11, 08:07 AM
thaihoa cho mình hỏi,hôm đầu tiên mình cài võ lâm chơi được bình thường.hôm sau mình làm đến bước chạy gameserver thì bị don't send,thử nhiều lần vẫn bị thế.bạn xem giúp mình với.

Bạn đã set RAM ảo chưa ??? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vhg2009
14-08-11, 08:09 AM
Kết nối sv thất bại.
Làm sao để chơi đc. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

daugaubanbi
14-08-11, 08:09 AM
Bạn đã set RAM ảo chưa ??? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
mình set rồi,hôm trước cài chơi bt mà hôm sau tự nhiên bị lỗi đấy :(

thaihoa91
14-08-11, 09:05 AM
mình set rồi,hôm trước cài chơi bt mà hôm sau tự nhiên bị lỗi đấy :(

Bạn dùng Server nào vậy ??? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

daugaubanbi
14-08-11, 09:16 AM
Bạn dùng Server nào vậy ??? 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr
sv tsbd 0.3 của jxvietnam :)

taioi03
14-08-11, 03:29 PM
vấn đề mình hỏi bạn là 2 ý khác nhau
bây giờ mình muốn hỏi bạn cách phân loại hành động đi , đứng, chết của các file spr
mong được bạn chỉ bảo tận tình
còn vấn đề thứ 2 là mình muốn hỏi bạn là : phân loại tiền vạn trong game, hiển thị phúc duyên, pk ở khung F3 và một số tính năng khác mà VNG có nhưng JX chưa có có phải là liên quan tới coreclient.dll phải không8->

thaihoa91
14-08-11, 04:09 PM
vấn đề mình hỏi bạn là 2 ý khác nhau
bây giờ mình muốn hỏi bạn cách phân loại hành động đi , đứng, chết của các file spr
mong được bạn chỉ bảo tận tình
còn vấn đề thứ 2 là mình muốn hỏi bạn là : phân loại tiền vạn trong game, hiển thị phúc duyên, pk ở khung F3 và một số tính năng khác mà VNG có nhưng JX chưa có có phải là liên quan tới coreclient.dll phải không8->

Vấn đề res thì bạn tự unpack các spr của các hành động mà test, nên test spr của thân thể sẽ dễ thấy !

Còn việc làm tiền vạn hay hiển thị F3 này nọ đều liên quan SOURCE CODE viết bằng C++ để compile ra CoreClient.dll chứ ko đơn thuần dùng các chương trình hex là sửa dc đâu !

vhg2009
14-08-11, 06:10 PM
Lỗi không nhìn thấy ngựa Siêu Quang.., mình đi ngựa Siêu Quang và kg nhìn thấy. Fix lại giúp nhé. Với lại gia nhập môn phái nào thì học skill đấy,, skill linh ta linh tinh. Chẳng biết cua phải nào mà dùng. Lỗi cả lên xuống ngựa, cái này mới ức chế, mỗi lần lại phải tháo ngựa, ức chế kg chịu nổi

daugaubanbi
14-08-11, 06:29 PM
Vấn đề res thì bạn tự unpack các spr của các hành động mà test, nên test spr của thân thể sẽ dễ thấy !

Còn việc làm tiền vạn hay hiển thị F3 này nọ đều liên quan SOURCE CODE viết bằng C++ để compile ra CoreClient.dll chứ ko đơn thuần dùng các chương trình hex là sửa dc đâu !
bạn xem giúp mình với :H muốn chơi quá mà cứ bị lỗi :(

thaihoa91
14-08-11, 06:51 PM
Lỗi không nhìn thấy ngựa Siêu Quang.., mình đi ngựa Siêu Quang và kg nhìn thấy. Fix lại giúp nhé. Với lại gia nhập môn phái nào thì học skill đấy,, skill linh ta linh tinh. Chẳng biết cua phải nào mà dùng. Lỗi cả lên xuống ngựa, cái này mới ức chế, mỗi lần lại phải tháo ngựa, ức chế kg chịu nổi

ppkhoa
14-08-11, 11:39 PM
chức năng admin chịu khó viết lại manager.lua là học riêng biệt thôi!!

Lỗi treo s3relay.exe của win7 fix thế nào vậy?
& lỗi không up phòng tinh luyện lên lvl 6 được (chạy sv lại là nó trả về 5) trong sv hút hít + TSBD 3.0 của jxvietnam thì sửa làm sao.
& tìm cái spr skill đao TL 90 ở đâu, mình muốn fix, vì để spr kiểu tvb làm cho skill 90 TL đao & VD kiếm bị lag ko ra chiêu đc.

passika
15-08-11, 07:40 AM
Các bác ơi, hiện tại mình đang chơi server hút hít cua KingMax share.khi copy Represent2.dll việt hóa vào client thì mình thấy khi đánh quái thì điểm máu hiện lên chữ tàu chứ không phải số.khi copy awjx.pak của server khác vào thì nó hiện số bình thường nhưng Skill Thiên ngoai lưu tinh,Phi long tại thiên,bổng đã ác cẩu,tam nga tề tuyết và Phiêu tuyết xuyên vân bị lỗi về hình ảnh (hình như la spr thì phải mình cũng không biết nữa).mình đã kiểm tra trong Skill.txt thì toàn chữ tàu (+.+).với lại nhân vật cầm Chùy thì chỉ hiện có 1 bên.Có bác nào giúp mình khắc phục không?!! Thanks nhiều.Với lại cho mình hỏi có bạn nào chỉ mình vòng sáng hoàng kim không.chứ viền màu vàng thi hơi bị chán.mình thấy có người làm được rùi nhưng không Share!

thaihoa91
15-08-11, 08:17 AM
Các bác ơi, hiện tại mình đang chơi server hút hít cua KingMax share.khi copy Represent2.dll việt hóa vào client thì mình thấy khi đánh quái thì điểm máu hiện lên chữ tàu chứ không phải số.khi copy awjx.pak của server khác vào thì nó hiện số bình thường nhưng Skill Thiên ngoai lưu tinh,Phi long tại thiên,bổng đã ác cẩu,tam nga tề tuyết và Phiêu tuyết xuyên vân bị lỗi về hình ảnh (hình như la spr thì phải mình cũng không biết nữa).mình đã kiểm tra trong Skill.txt thì toàn chữ tàu (+.+).với lại nhân vật cầm Chùy thì chỉ hiện có 1 bên.Có bác nào giúp mình khắc phục không?!! Thanks nhiều.Với lại cho mình hỏi có bạn nào chỉ mình vòng sáng hoàng kim không.chứ viền màu vàng thi hơi bị chán.mình thấy có người làm được rùi nhưng không Share!

Vòng sáng hoàng kim là viết code C++ vẽ ra từ SOURCE của JX ! Ko phải đơn thuần chỉnh trong server là có vòng sáng đâu !

passika
15-08-11, 08:25 AM
Vòng sáng hoàng kim là viết code C++ vẽ ra từ SOURCE của JX ! Ko phải đơn thuần chỉnh trong server là có vòng sáng đâu !

Vậy bác Hòa có Source awjx không vậy?

thaihoa91
15-08-11, 09:17 AM
Vậy bác Hòa có Source awjx không vậy?

vhg2009
15-08-11, 11:09 AM
thaihoa91 ơi.., chú xem có fix lại cho anh là tại sao không lấy được nguyên 1 bộ Kim Ô mà chỉ lấy được có 4 móm trang bị Kim Ô, Skill 9x mình có thể chỉnh max đc kg? Anh thì chỉnh được max lever rồi 250lv

vhg2009
15-08-11, 11:25 AM
Tối qua chơi bình thường.., sáng nay chơi lại bị lỗi cái này..., thaihoa91 hoặc ai đấy xem giúp anh phần này<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
15-08-11, 04:26 PM
Tối qua chơi bình thường.., sáng nay chơi lại bị lỗi cái này..., thaihoa91 hoặc ai đấy xem giúp anh phần này<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tối 7h anh buzz yahoo em nha :D em sẽ team chỉnh 1 xí :D

nametruong00
15-08-11, 09:40 PM
thaihoa ơi sao sever tân kiếm hiệp ngon lành thế này hình đẹp hơn volam VNG nữa rất là nét ông coi kĩ đi sao nó làm đc cái vòng và việt hóa có dấu từ a-->z lun òi

thaihoa91
16-08-11, 08:45 AM
thaihoa ơi sao sever tân kiếm hiệp ngon lành thế này hình đẹp hơn volam VNG nữa rất là nét ông coi kĩ đi sao nó làm đc cái vòng và việt hóa có dấu từ a-->z lun òi

Do ông Thạch Long giỏi về C++ nên làm dc thế thui mà ;))

vhg2009
16-08-11, 06:31 PM
Hiện mình đang chơi sv Update của jxvietnam mới nhất. Bản này cũng được rồi.., nhưng có vào cái cần được các PRO giúp:
1. Skill 9x: Cần luyện lên cấp nhanh skill 9x ( Đánh 1 phát lên 1 skill -> 30 phát là max)
2. Skill 120: Thì đánh boss Hoàng Kim Môn Phái là rớt ra rồi. Cái này kg cần
3. Trang bị Hoàng Kim, Bạch Kim, Kim Ô, Vũ khí:
3.1: Trang bị: Cần tạo 1 SET full bao gồm: Mũ, bao tay, 2 nhẫn, ngọc bội, áo, đai lưng, dây chuyền, giầy, vũ khí.
3.2: Hiện tại sv Update của jxvietnam thiếu mấy món đồ, đặc biệt là thiếu vũ khí môn phái. Cái vũ khí quan trọng nhất thì lại thiếu, dùng kg được hay. Vì dùng 1 SET full bao giờ cũng thích hơn.

Các PRO giúp mình tạo với nhé.., nếu ai ở HN mình sẽ trả phí. Nếu ai ở xa..., mình sẽ giao dịch qua ATM, ngân hàng, hoặc thẻ game, thẻ điện thoại. Mình rất cảm ơn các bạn.

Ym: aochoangden_pt20001987 ---------- ĐT: 0972 466 025

taioi03
27-08-11, 02:32 PM
cho mình hỏi tại sao game.exe của sever hút hít+TSBD03 lại không load được hình ảnh JPG vậy
vậy là do lỗi gì

thaihoa91
27-08-11, 07:37 PM
cho mình hỏi tại sao game.exe của sever hút hít+TSBD03 lại không load được hình ảnh JPG vậy
vậy là do lỗi gì

Dc chứ ! Yêu cầu mở jpg đó bằng paint và chọn File -> Save là load dc ;))

nguyennam50jx
01-09-11, 12:13 AM
Bạn có thể cho mình script hàm SetLevel() đưọc không vậy ##
Server TSBD 3.0+awjt mình đang sài, tính làm chức năng chuyến sinh mà nó bảo NULL,
Không hỉu trong lib có hàm này chưa hay fải tạo ra nữa
tk

passika
01-09-11, 03:11 PM
có mem nào chỉ mình cách fix lỗi nhân vật hệ thổ của sẻver AWJX ko,hình như là trong server nay chỉ số kháng lôi ở trang bị xanh max chỉ 25 mà hok phải 30.thanks nhiều

assaa
04-09-11, 12:51 PM
Cho mình hỏi làm sao để chỉnh lại đồ khi đánh quái trong sv TSBD v3 để nó rớt ra đất mà không phải rớt vào hành trang

huynhduyqui
04-09-11, 03:03 PM
cho em hỏi hôm trước vào được sever JX chạy trên máy chủ ảo chỉ việc chém gì đó chạy 5 dòng vẫn bình thường nhưng hôm nay vào chạy tới phần 33663168 thì nó tự thoát cái C:/,,,,,,,,,,,, rùi mình củng thử vào game đăng nhập bình thường nhưng báo Sever đang gián đoạn ai giúp em với lúc trước củng bị tình trạng này em chạy setup lại thì mất save :((

taioi03
05-09-11, 10:30 AM
Dc chứ ! Yêu cầu mở jpg đó bằng paint và chọn File -> Save là load dc ;))
mình đã làm theo như bạn đã chỉ nhưng game.exe không load được

thaihoa91
05-09-11, 02:26 PM
mình đã làm theo như bạn đã chỉ nhưng game.exe không load được

Bạn chắc chắn là file JPG ko ??? Nên vào paint save as nó thành JPG lại cho chắc !

tomcurise
05-09-11, 09:17 PM
mình xin được các bác Pro giúp đỡ thêm chức năng admin vào server TSBD kết hợp hút hít với được không ah.... sau khi update lần 3 thì chức năng admin không có.... Mong các Pro giúp em.... Xin cảm ơn rất nhiều

ngchienthang
05-09-11, 10:15 PM
mình xin được các bác Pro giúp đỡ thêm chức năng admin vào server TSBD kết hợp hút hít với được không ah.... sau khi update lần 3 thì chức năng admin không có.... Mong các Pro giúp em.... Xin cảm ơn rất nhiều
Bắt đầu từ update2 trở đi là có tính năng admin rồi mà bạn.
Bạn đặt tên nhân vật là GameMaster, GameMaster2, GameMaster3 rồi lại chỗ xa phu chọn dòng chức năng admin, nhập mã bảo vệ 010109 là kích hoạt được chức năng admin thôi.

tomcurise
05-09-11, 10:45 PM
Bắt đầu từ update2 trở đi là có tính năng admin rồi mà bạn.
Bạn đặt tên nhân vật là GameMaster, GameMaster2, GameMaster3 rồi lại chỗ xa phu chọn dòng chức năng admin, nhập mã bảo vệ 010109 là kích hoạt được chức năng admin thôi.
Cảm ơn bạn rất nhiều, nhưng mình test ở bản TSBD V.03 kết hợp hút hít không có chức năng dành cho Admin bạn ơi.... khi đặt tên giống như bạn nói thì tới Xa phu để kích hoạt thì không có dòng Chức năng Admin đâu hết....

tomcurise
07-09-11, 12:09 PM
sao hok ai vào giúp mình với :(

taioi03
07-09-11, 06:21 PM
Bạn chắc chắn là file JPG ko ??? Nên vào paint save as nó thành JPG lại cho chắc !
vẫn không được bạn à
về vấn đề skill cho mình hỏi : skill add trực tiếp vô nhân vật theo kiểu add vòng sáng được không, kiểu như là có vòng sáng trong nhân vật mà không phải buf skill ở phím phải ???

passika
09-09-11, 12:49 PM
Có mem nào tìm ra cách thêm questkey vào shop không?

thaihoa91
09-09-11, 02:24 PM
Có mem nào tìm ra cách thêm questkey vào shop không?

Cái này viết từ source lận bạn à ;))

taioi03
10-09-11, 12:54 PM
thái hoà có thể chỉ mình cách làm cái danh hiệu trên tên nhân vật không

thaihoa91
10-09-11, 01:15 PM
thái hoà có thể chỉ mình cách làm cái danh hiệu trên tên nhân vật không

Bạn fải ngâm missles.txt và đặc biệt là về cách làm skills mý dc !

taioi03
10-09-11, 01:20 PM
chứ không cái hàm add danh hiệu à
ví dụ như:
danh hiệu muốn đặt -> bạchlongbang
tên nhân vật -> TiêuPhong

thaihoa91
10-09-11, 01:47 PM
Nếu danh hiệu làm bằng spr thì làm bằng skills như tui đã nói !

Còn chỉ là cái đoạn text gõ vào thì tìm các Server có CoreClient có thể SetRank(ID) mà hiển thị dc thì xài !

Bản Update Client đã dùng dc rùi đó !

passika
13-09-11, 07:48 AM
Có mem nào có thể sửa lỗi nhân vật hệ thổ ở server hút hít không.Thanks nhiều

passika
13-09-11, 07:57 AM
Cảm ơn bạn rất nhiều, nhưng mình test ở bản TSBD V.03 kết hợp hút hít không có chức năng dành cho Admin bạn ơi.... khi đặt tên giống như bạn nói thì tới Xa phu để kích hoạt thì không có dòng Chức năng Admin đâu hết....

Bạn chú ý nhé.Có thể bạn đặt tên gamemaster mà không phải là GameMaster phân biệt chữ hoa và chữ thường.Hoặc bạn có thể mở file startup_remix.lua tìm đến dòng "listgm={{"GameMaster","Admin"},{"GameMaster2","Admin"},{"GameMaster3","Admin"},{"",""},{"",""}}" GameMaster,GameMaster2,... là tên nhân vật admin.Bạn có thể đổi những tên đó tùy thích mà bạn muốn là admin vào game đặt tên đó là xong.!

huynhduyqui
19-09-11, 07:01 PM
Sever TSBD vào em vào đánh ID + pass rùi nó báo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> l.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
Còn cái TSBD của ohishu thì bị không tìm thấy file cần thiết (setting/chatsent.flt)
anh jxvietnam hoặc thaihoa91 hoặc ai củng đc có yahoo không dùng team giúp em với thanks

Edward_Newgate
19-09-11, 07:03 PM
Sever TSBD vào em vào đánh ID + pass rùi nó báo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> l.jpg
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
Còn cái TSBD của ohishu thì bị không tìm thấy file cần thiết (setting/chatsent.flt)
anh jxvietnam hoặc thaihoa91 hoặc ai củng đc có yahoo không dùng team giúp em với thanks
Lỗi đầu tiên là do thiếu file update00.pak
Lỗi thứ 2 là config sai port trong config.ini (có thể lỗi khác, port đúng là 55425)

huynhduyqui
19-09-11, 07:20 PM
anh ơi em làm không được anh cho em yh đi em có team rùi

pqthai
20-09-11, 03:51 AM
Questkey trong AWJX.

Cột cuối qui định giao dịch hay không giao dịch, vậy 2 cột bên trái (số) thì qui định cái gì nhĩ ?

passika
20-09-11, 08:03 AM
Questkey trong AWJX.

Cột cuối qui định giao dịch hay không giao dịch, vậy 2 cột bên trái (số) thì qui định cái gì nhĩ ?
Hình như cột đầu tiên của 3 cột cuối là mất hay không mất khi sử dụng bằng chuột phải (0=mất,1=không)

pqthai
20-09-11, 10:41 PM
Vậy cột thứ 2 là gì nhĩ :-??

thaihoa91
21-09-11, 12:20 AM
Vậy cột thứ 2 là gì nhĩ :-??

Có thể là quy định bán dc hay ko !

skydl91
25-09-11, 12:10 PM
cho em hoi sao em moi lan mo bishop cua ohishu thaison01 pass 1111 thj no dung im lun no ko lam ji het la sao anh

romeoluzrap
25-09-11, 12:13 PM
cho e hỏi làm sao để cài game đây. e cài ko được. mong mọi người giúp đỡ . toàn cài Patch xong Copy vô cái Cleint của VNG

thanhtonic
25-09-11, 09:40 PM
Mình bị lỗi khi đăng nhập và vào game không hiện cái chữ j cả, mình dùng win 7 và đã cài font chinese pfc rồi. pro nào biết khắc phục không

huynhduyqui
25-09-11, 10:27 PM
cho mình hỏi tý mình đang chơi sever TSBD 3.0 mình không biết cách làm <Vô Song > <Tiềm Long> v.v... với lại mình chơi sever thường hay bị don't send khi mặc đồ hoặc thả boss hk ở BLH ai giúp mình với Y!h :kikyou098 mong được giúp đỡ

thanhtonic
27-09-11, 09:34 PM
có ai biết thêm chức năng cho admin không. vd như tăng exp, lấy đồ

thaihoa91
27-09-11, 10:28 PM
có ai biết thêm chức năng cho admin không. vd như tăng exp, lấy đồ

Bạn chịu khó vào Kho Lưu Trữ, down ebook 3.1 về xem để học code LUA rùi viết code là dc !

vipkoanh
29-09-11, 12:12 AM
ai hướng dẫn em chỉnh nhận tân thủ lên 200 hoặc nhân exp lên vài chục k đi mấy a

em mới vào chơi ai rảnh thì chỉ giúp e nhá

passika
29-09-11, 03:34 PM
ai hướng dẫn em chỉnh nhận tân thủ lên 200 hoặc nhân exp lên vài chục k đi mấy a

em mới vào chơi ai rảnh thì chỉ giúp e nhá

Mỗi server đều có addmin mà.Bạn chơi server nào? ko nói ai biết file admin nằm ở đâu.Nếu biết lua thì vào file lua của NPC addmin thêm hàm AddOwnExp(số kinh nghiệm)

Sẵn tiện hỏi mấy pro luôn cách cộng dồn Exp code sao nhỉ hay dùng hàm nào khác.Mình giả thuyết là AddOwnExp(kn) nếu kiểm tra kinh nghiệm hiện tại và khi cộng vào vượt quá số kinh nghiệm của cấp đó thì lấy Kinh nghiệm mới add vào trừ đi (kinh nghiệm của cấp đó - kinh nghiệm trước khi add) thêm vào cấp sau.Trong source có hàm nào code được kiểm tra kinh nghiệm hiện tại ko?

roituday13
09-10-11, 09:44 AM
Cho hoi Chay Sever minh can SQL 2000 ko

passika
17-10-11, 02:33 PM
Cho hoi Chay Sever minh can SQL 2000 ko

Tất nhiên phải cần rồi...............

chienct1101
29-10-11, 09:28 PM
chay Bishop cua ban? Update JX Client Version 0.4 By thaihoa91 ntn ay nhi no ko nhu ban TSBD hic hic..............

yeuma2310
30-10-11, 03:57 PM
hic,minh cai sever tsbd+hut hit, khi chay sever xong vao game no bao, nhap tai khoan vs mat khau, hix, co bac nao sua gium minh vs

choidk
06-11-11, 11:01 AM
ai có auto cho jx offline không?

passika
07-11-11, 08:59 AM
ai có auto cho jx offline không?

Có bạn tìm kiếm trong kho ak nhưng ko biết sài được hem nữa! :D

nguyenkhoivc
08-11-11, 12:12 PM
cài xong rùi vào chơi nó cứ đơ ra thế này , ai bít cách khắc phục ko ?
mình đã cài font , khởi động lại lun r`.

vn2577467
08-11-11, 06:44 PM
mấy pro ơi, sao server TNGH v0.4 of th ấy em down về cài xong rùi db ổn hết mà khi zo thì nó nói là login fail to user "sa" em đã chỉnh lại pass sa rùi mà vẫn hem đc giúp dùm em cái nha

thaihoa91
08-11-11, 07:35 PM
mấy pro ơi, sao server TNGH v0.4 of th ấy em down về cài xong rùi db ổn hết mà khi zo thì nó nói là login fail to user "sa" em đã chỉnh lại pass sa rùi mà vẫn hem đc giúp dùm em cái nha

Pass sa trong SQL bỏ trống 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

verygood
22-11-11, 07:03 AM
Pass sa trong SQL bỏ trống 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Cho mình hỏi ip gốc của game là lớp C. nhưng mạng cty nhà mình lại lớp A. Vậy config làm sao để mọi người có thể vào chơi được? Và ngồi ở nhà muốn vào chơi nữa thì phải làm sao đây? Thank!

DNTmaster
22-11-11, 07:08 AM
Cho mình hỏi ip gốc của game là lớp C. nhưng mạng cty nhà mình lại lớp A. Vậy config làm sao để mọi người có thể vào chơi được? Và ngồi ở nhà muốn vào chơi nữa thì phải làm sao đây? Thank!

IP lớp C hay A cũng được chủ yếu lớp IP đó là duy nhất trong máy.
Cách fix IP thì mở các file đuôi .ini, .cfg lên đổi các IP trong đó
Ở Client đổi IP ở file Setting/serverlist.ini

Kunedo
22-11-11, 01:12 PM
1 câu lạc đề nhưng mình không biết nên hỏi ở box nào cho phù hợp :|. Cho mình hỏi mysql có cần phải khởi động như sql server không hay là nó tự động chạy nếu cần khởi động thì làm như nào :-/
Cảm ơn nhiều :X

verygood
22-11-11, 03:58 PM
IP lớp C hay A cũng được chủ yếu lớp IP đó là duy nhất trong máy.
Cách fix IP thì mở các file đuôi .ini, .cfg lên đổi các IP trong đó
Ở Client đổi IP ở file Setting/serverlist.ini

Cách config này thì khá là đơn giản, nhưng máy mình lại có rất nhiểu Ip cần phải làm việc. Thứ 2 nữa là ngồi ở nhà vẫn chơi đc, sv đặt ở cty!

DNTmaster
23-11-11, 05:35 PM
1 câu lạc đề nhưng mình không biết nên hỏi ở box nào cho phù hợp :|. Cho mình hỏi mysql có cần phải khởi động như sql server không hay là nó tự động chạy nếu cần khởi động thì làm như nào :-/
Cảm ơn nhiều :X

MySQL hình như cũng có cơ chế tự chạy

Cách config này thì khá là đơn giản, nhưng máy mình lại có rất nhiểu Ip cần phải làm việc. Thứ 2 nữa là ngồi ở nhà vẫn chơi đc, sv đặt ở cty!

Cái này thì đặt IP server là IP Wan rồi mở port config thành Onl thì ở nhà mà chơi
còn chơi LAN thì config thành IP Lan của Cty
Mà chơi ở Cty sếp cho vé đi du lịch sớm đấy :))

verygood
24-11-11, 11:05 PM
Lỗi: TSBD_v3.0 của ohishu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cscript.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mới bật lên đã thấy thế rôi, mọi người xem và giúp mình với nhé. Thank!

thaihoa91
25-11-11, 12:06 AM
Lỗi đó ko sao ! Nó tìm ko thấy 1 file .lua nên báo thế thui ! File .lua bị thiếu ko ảnh hưởng đến Server !

vanchienbmt
04-12-11, 03:44 PM
thêm nhạc thành thị với động của vltk private sao nhỉ các bạn! trước mình có đọc mà quên mất L-)

thaihoa91
04-12-11, 06:00 PM
thêm nhạc thành thị với động của vltk private sao nhỉ các bạn! trước mình có đọc mà quên mất L-)

Liên quan 2 file !

\Settings\music\MusicFightSet.ini
\Settings\music\MusicSet.txt

vanchienbmt
04-12-11, 06:28 PM
Liên quan 2 file !

\Settings\music\MusicFightSet.ini
\Settings\music\MusicSet.txt

[-O< cám ơn thaihoa91 nhưng ý mình là bạn nào có bộ nhạc cũ của nó ko giờ vô client của VNG ko có, hay bác nào có tut trước đây thì mình xin cái link để đọc làm với

kentak
04-12-11, 06:54 PM
Mình cài server hút hít đã config của haquocvu trên máy ảo, chạy server ngon nhưng lại không kết nối server đc
đổi qua cài server Tuyệt Đỉnh Võ Lâm, vào game, tạo acc được, nhưng khi đăng nhập vào game thì kết nối server thất bại, ai biết vì sao ko :(

francjsdako
05-12-11, 07:49 AM
ai hướng dẫn giùm mình cài ip kái,mjnh hok bjet chjnh ip,thanks:((

ndquang92
05-12-11, 06:38 PM
Cho hỏi xíu, mình mới cài được bản TSBD phiên bản 3.0 nhưng mình không biết cách chỉnh exp, tiền ở tiền trang, thú cưỡi. Xin các bạn nào biết chỉ dùm mình nhé. Tks

Với lại nếu mình muốn thêm nhưng phiên bản khác nữa thì phải làm sao??? Tks lần nữa:D

tienminh92
08-12-11, 12:26 AM
anh ơi giúp em với. e thiết lập mạng ảo. nhưng lúc chỉnh ip thì nó páo lỗi. ko cho chỉnh ip
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .gif (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
giúp em với nhé. thanks a nhìu.

daothuhang
08-12-11, 01:33 PM
Cho mình hỏi khi mình chạy server thì nó báo 2 cái failed 2 cá success ==> Kết quả là khi chạy game không vào được. Giải thích giúp mình nhé

Ngoài ra mình có ý kiến thế này, với các câu hỏi nào xuất hiện thường xuyên, bạn nên tổng hợp lại câu hỏi và câu trả lời post trang đầu cho dễ tìm, chứ đọc 105 trang chắc xỉu T_T