PDA

View Full Version : [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trang : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10

baocgv
17-11-10, 12:00 PM
có bạn nào chỉ mình cách cài trên win7 không, cái SQL2000 ko dùng được, nghe nói phải dùng SQL2500, nhưng ko biết cài thế nào, với cái cài font nữa :(

jxvietnam
19-11-10, 07:18 PM
Theo tui biết thì win7 đã hổ trợ font china rồi nên ko cần phải cài gì nữa, chuyển font từ english qua china thôi

long_andy2604
21-11-10, 06:43 PM
Em mới cài bản thái sơn bắc đẩu, khi đăng nhập vô game thì nó ngưng ngay đoạn <<Dang lay thong tin nhan vat>>. Dừng mãi ở đó, ko vào game đc. Giúp dùm em vơi, hĩ cài mất 3h đồng hồ mà vẫn chưa chơi được.

thulinhquydo
22-11-10, 05:51 PM
Tui đang chơi server Xuan Thu cài font rồi mà vào game nó vẫn bị chữ trung quốc :((, mà ko cài thì nó chỉ cho vào nhân vật chứ ko cho vào game, mà cài font thì gameserver có hiện lên thêm 1 số dòng chữ error scrip rồi mới lên susscess full 5 cái, còn ko cài font thì nó lên susscess full 5 cái luôn, chứ ko bị error scrip nữa

uichaovn
22-11-10, 05:56 PM
zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

uichaovn
22-11-10, 06:02 PM
Em mới cài bản thái sơn bắc đẩu, khi đăng nhập vô game thì nó ngưng ngay đoạn <<Dang lay thong tin nhan vat>>. Dừng mãi ở đó, ko vào game đc. Giúp dùm em vơi, hĩ cài mất 3h đồng hồ mà vẫn chưa chơi được.

đăng nhập vô game thì đứng ngay giai đoạn dang lay thong tin nhan vat ! cái này tui bị nhiều rồi nó có kih nghiệm chút ít nên xin góp ý : bạn thữ tắt game server rồi khởi động lại xem ! nếu không được nữa là do clien của bạn rồi

long_andy2604
23-11-10, 09:33 PM
bây giờ lại bị lỗi <<Liên kết với server bị gian đoạn, xin thư lại>>.
Mong anh em giúp dum. Em la newbie, con gà lắm. Em cài Thai Sơn bắc đẩu theo đúng chỉ dẫn mà vẫn ko chơi đc.

thaihoa91
23-11-10, 10:11 PM
bây giờ lại bị lỗi <<Liên kết với server bị gian đoạn, xin thư lại>>.
Mong anh em giúp dum. Em la newbie, con gà lắm. Em cài Thai Sơn bắc đẩu theo đúng chỉ dẫn mà vẫn ko chơi đc.

Bạn vui lòng gửi tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên nha !

masilabum
23-11-10, 11:07 PM
hiện tại minh chạy gameserver.exe hiện thành công 5 dòng lun nhưng tại sao khi tạo nhân vật xog thì vào game nó lại bảo là kết nói server thất bại dzị :(
thaihoa91 fix dùm minh lỗi ney vs,mih đag xài TSBD v0.2

thaihoa91
24-11-10, 01:10 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

long_andy2604
24-11-10, 01:22 AM
Không thể chạy đc 5 successful hu hu. Giúp em
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ThanhVipLn
24-11-10, 08:07 PM
tắt GS bật lại là dc mà
Cái dạng giống như bị khìn khìn đấy

gamethu01
26-11-10, 10:18 PM
Bạn nào biết rõ về sever muop3 chỉ cho mình. KimNgyenBao dùng để làm gì, mật khẩu admin là gì vậy mình xin cảm ơn.

MrSumo
26-11-10, 10:47 PM
Mình đang dùng server Sóng Gió Tình Yêu.

Đã cài được, chơi cũng Ok nhưng kẹt 1 cái là lên được cấp 100 rồi thì lỗi rollback. Cứ mình vào chơi lên cấp 120 rồi thoát ra, nhưng đến khi vào lại thì trở về lv 100 là sao.

Mình đã thử dùng chức năng thoát ra chống roll nhưng vẫn bị roll như thường.

Pro nào cho mình cách fixx

thaihoa91
27-11-10, 08:49 AM
Bạn thoát game tại ba lăng huyện rùi mới dc tắt GameServer.exe ! Tắt từ từ ! Thời gian tắt 1 chương trình xong chờ khoảng 5 - 7 giây rùi tắt tiếp ! Có thể nó chưa xử lý kịp mà bạn đã vội thoát !

rynpili
27-11-10, 05:23 PM
nó đứg như vậy lun :(

thaihoa91
27-11-10, 06:43 PM
nó đứg như vậy lun :(

Lỗi nhỏ thui ! Làm thế này !

Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Có 2 trường hợp :

+ TH 1 : Nếu tên file là maps.pak thì đổi thành map.pak

+ TH 2 : Nếu tên file là map.pak thì đổi thành maps.pak

Làm 1 trong 2 trường hợp sẽ sửa dc lỗi của bạn thui !

rynpili
27-11-10, 06:49 PM
Mình đã làm như bạn nói nhưg vẫn bị yk chag bạn àk :(

luckyboyvt
27-11-10, 11:55 PM
Ai rành về Ser TSBD cho mình hỏi với!
Hoạt động VA với Tk tham gia thế nào?mình canh giờ mà vẫn k vào đc:(

thaihoa91
28-11-10, 01:20 AM
Mình đã làm như bạn nói nhưg vẫn bị yk chag bạn àk :(

gamethu01
28-11-10, 09:01 PM
có một số sever sửa lại thanh máu ,mana. Bạn chỉ giúp cho mình cách làm bình thường lại thanh máu, thanh mana.
Còn việc chỉnh sửa tỉ lệ rớt tiền là chỉnh ở sever hay clien hả các bạn. Xin cám ơn, mình mới vào nên chưa biết xin chỉ giùm nha.

thaihoa91
29-11-10, 12:10 PM
Tỷ lệ rớt đồ loại nào hay tiền --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

long_andy2604
30-11-10, 05:41 PM
Em mới tập chơi, hơi gà, hỏi mấy cái đơn giản thì cũng đừng chém em mà tội nghiệp:
1. Em cài TSBĐ, các maps luyện công ko có quái?
2. Chơi lên cấp 80 rùi mà out ra mở lại(khởi động lại server) vẫn cấp 56?
3. Cho xem xin mấy cái id của đồ Hoàng Kim để em additem!!!
Thank mấy sếp trước!

long_andy2604
30-11-10, 05:47 PM
Em mới tập chơi, hơi gà, hỏi mấy cái đơn giản thì cũng đừng chém em mà tội nghiệp:
1. Em cài TSBĐ, các maps luyện công ko có quái?
2. Chơi lên cấp 80 rùi mà out ra mở lại(khởi động lại server) vẫn cấp 56?
3. Cho xem xin mấy cái id của đồ Hoàng Kim để em additem!!!
Thank mấy sếp trước!

chungthanhphuo
12-12-10, 03:45 PM
mấy bạn ơi tôi là thành viên mới.cho tôi hỏi chút.Tôi đã cài đặt và đã chơi được VLTK ofline rồi,tôi đang xài jxserver5.0.nhưng sau khi chơi xong tôi thoát game ra và tắt server và khơi động lại sever,tôi vào lại acc đó thì nhân vật của tôi không còn nữa.Nhân tiện cho tôi hỏi thêm,Jxserver 7.0 muốn test lv skill thì ta phải làm như thế nào.Chứ đi luyện lên tới lv 150 hay 200 thì biết tới chừng nào test được.Nhờ mấy bạn trợ giúp.Thanks trước.

Tiến Đạt
12-12-10, 03:55 PM
mấy bạn ơi tôi là thành viên mới.cho tôi hỏi chút.Tôi đã cài đặt và đã chơi được VLTK ofline rồi,tôi đang xài jxserver5.0.nhưng sau khi chơi xong tôi thoát game ra và tắt server và khơi động lại sever,tôi vào lại acc đó thì nhân vật của tôi không còn nữa.Nhân tiện cho tôi hỏi thêm,Jxserver 7.0 muốn test lv skill thì ta phải làm như thế nào.Chứ đi luyện lên tới lv 150 hay 200 thì biết tới chừng nào test được.Nhờ mấy bạn trợ giúp.Thanks trước.

Bạn phải tắt Sv theo trình tự như sau:
Tắt game.exe
Tắt gameserver
Sau đó tắt các thứ còn lại theo trình tự từ phải sang trái là đc.
Còn Sv Jx7 bạn muốn test thì làm như sau: Vô Script tìm file Startup_remix.lua mở lên tìm dòng TENADMIN sau đó thay tên trong dấu "" thành tên bạn muốn làm Admin. Vô game lập tên Y vậy . Kich Phan Tang Truyen Nhan để làm Admin

chungthanhphuo
12-12-10, 07:56 PM
Bạn phải tắt Sv theo trình tự như sau:
Tắt game.exe
Tắt gameserver
Sau đó tắt các thứ còn lại theo trình tự từ phải sang trái là đc.
Còn Sv Jx7 bạn muốn test thì làm như sau: Vô Script tìm file Startup_remix.lua mở lên tìm dòng TENADMIN sau đó thay tên trong dấu "" thành tên bạn muốn làm Admin. Vô game lập tên Y vậy . Kich Phan Tang Truyen Nhan để làm Admin

Thanks bạn nhiều.Bạn có thể giới thiệu một số jxServer no font nào chơi ngon và nhiều sự kiện ít bị lổi không.Thanks bạn trước.

[B.M.W]Sports
12-12-10, 09:22 PM
Thanks bạn nhiều.Bạn có thể giới thiệu một số jxServer no font nào chơi ngon và nhiều sự kiện ít bị lổi không.Thanks bạn trước.
Rất Hiếm 8-|

Tiến Đạt
13-12-10, 11:40 AM

Bạn có thể test ngay Sv Jx7 No fons đó. Chắc bạn chơi bản có fons , theo mình nên chơi Jx có fons hơn vì khi đổi từ Fons>> No fons có thể bị lỗi Scripts. Chơi Fons an toàn mà nó lại phổ biến bạn à.

chungthanhphuo
13-12-10, 02:36 PM
Thanks mấy bạn góp ý cho mình.Đúng là bản có Font chơi rất tốt nhưng có điều bất lợi là nếu ta muốn trở lại Font cũ thì ta phải cài đặt lại Font đó.Rất tốn thời gian.Hiện mình đang chuyển sang Jxserver Tiếu Ngạo Giang Hồ.Server này chạy cũng rất ok.Mình đã lưu lại nhân vật được rồi.Nhân tiện cho mình hỏi Server Alex Tuấn là bản có Font hay no Font.Làm cách nào quản lý được tài khoản trong SQL không.Nhân vật mình lưu lại nằm ở thư mục nào trong Jxserver.Nếu ta không đồng bộ hóa Server và Client thì ảnh hưởng như thế nào có game.Mình là Mem mới nên cóba nhiều câu hỏi hơi ngu.Mong các bản thông cảm.Các bạn cho mình xin 2 Map đó là map lâm du quan và trường bạch.Thanks trước nha.

Tiến Đạt
13-12-10, 03:04 PM
Thanks mấy bạn góp ý cho mình.Đúng là bản có Font chơi rất tốt nhưng có điều bất lợi là nếu ta muốn trở lại Font cũ thì ta phải cài đặt lại Font đó.Rất tốn thời gian.Hiện mình đang chuyển sang Jxserver Tiếu Ngạo Giang Hồ.Server này chạy cũng rất ok.Mình đã lưu lại nhân vật được rồi.Nhân tiện cho mình hỏi Server Alex Tuấn là bản có Font hay no Font.Làm cách nào quản lý được tài khoản trong SQL không.Nhân vật mình lưu lại nằm ở thư mục nào trong Jxserver.Nếu ta không đồng bộ hóa Server và Client thì ảnh hưởng như thế nào có game.Mình là Mem mới nên cóba nhiều câu hỏi hơi ngu.Mong các bản thông cảm.Các bạn cho mình xin 2 Map đó là map lâm du quan và trường bạch.Thanks trước nha.

Sv Alex Tuần là có Fons bạn à. Mà Sv này có lâu lắm rồi nên k đảm bảo về item và nhiệm vụ cho bạn là mới đâu.
Các Acc Sẽ đc lưu trong các File log của Server . Cụ thể là:
payserver_log-relayserver_log
và các File hỗ trợ :
database-DataFiles-dbfriend-TongMemberDB
nếu thiếu các file này sẽ k lưu đc Acc

nếu bạn k đồng bộ hóa Sv có thể bị lỗi Item ( k nhìn thấy Item )
lỗi Nhân vật và NPC ( k nhìn thấy NPC )
2 MAps bạn xin có thể kiếm đc như sau:
Vô Settings . TÌm file Maplish.ini sau đó ấn Ctrl + F và nhập tên Map cần tìm nếu có thì bạn mở ID map đó trong Mục Map của Sv. Sau đó viết Scripts để đi đến Map đó.
Chúc bạn thành công
Thân batca2tay.

chungthanhphuo
13-12-10, 07:59 PM
Sv Alex Tuần là có Fons bạn à. Mà Sv này có lâu lắm rồi nên k đảm bảo về item và nhiệm vụ cho bạn là mới đâu.
Các Acc Sẽ đc lưu trong các File log của Server . Cụ thể là:
payserver_log-relayserver_log
và các File hỗ trợ :
database-DataFiles-dbfriend-TongMemberDB
nếu thiếu các file này sẽ k lưu đc Acc

nếu bạn k đồng bộ hóa Sv có thể bị lỗi Item ( k nhìn thấy Item )
lỗi Nhân vật và NPC ( k nhìn thấy NPC )
2 MAps bạn xin có thể kiếm đc như sau:
Vô Settings . TÌm file Maplish.ini sau đó ấn Ctrl + F và nhập tên Map cần tìm nếu có thì bạn mở ID map đó trong Mục Map của Sv. Sau đó viết Scripts để đi đến Map đó.
Chúc bạn thành công
Thân batca2tay.

Thanks bạn nhiều.như mình nói trên Jxserver Tiếu Ngạo Giang Hồ,trong server này GM không thể giao dịch tiền đồng hoặc giao dịch KNB,xu cho gamer.Mình muốn giao dịch xu hay KNB,hay tiền đồng thì phải làm sao?.trong server này gamer có thể kiếm xu tiền đồng ở đâu,mong bạn chỉ giúp.,Với lại khi mình đi tống kim thì mình không ra ngoài doanh trai được.mong bạn giải thích giùm.Thanks nhiều

[B.M.W]Sports
16-12-10, 08:41 AM
Thanks bạn nhiều.như mình nói trên Jxserver Tiếu Ngạo Giang Hồ,trong server này GM không thể giao dịch tiền đồng hoặc giao dịch KNB,xu cho gamer.Mình muốn giao dịch xu hay KNB,hay tiền đồng thì phải làm sao?.trong server này gamer có thể kiếm xu tiền đồng ở đâu,mong bạn chỉ giúp.,Với lại khi mình đi tống kim thì mình không ra ngoài doanh trai được.mong bạn giải thích giùm.Thanks nhiều
bạn muốn vật phẩm nào dg được bạn vào settings/item/questkey kéo hết qua bên phải dòng cuối cùng thấy cái nào số 0 đổi thành số 1 là dg được

leedongchul
16-12-10, 12:22 PM
E muốn hỏi chi tiết cách mở khóa đồ bạch kim hay hoàng kim có dòng thân pháp 9999 tại sever mướp ?

[B.M.W]Sports
18-12-10, 04:15 PM
vào settings/item xong lục hết trong các trang bị xuống chổ trang bị 99999 kéo hết qua phải cuối dòng có 99999 sửa lại 1 save , đồng bộ client ok bạn

langkhach_hpne
20-12-10, 05:45 PM
Các bạn cho mình hỏi chút, mình chơi qua một số SV nhưng mình thấy mấy chiêu có hút sinh, nội lực (vd Vân Long Kích) có ghi nhưng chẳng thấy hút hít gì cả.Là sao đây các bạn?

thanh159
20-12-10, 05:51 PM
server thaihoa91 share có hút đó bạn :D

chungthanhphuo
21-12-10, 02:30 PM
thanks mọi người.Mình có thắc mắc này.Mình muốn hạ máu của những con quái xuống thì mình phải làm như thế nào.Mong mọi người chỉ giáo.

thaihoa91
21-12-10, 04:26 PM
thanks mọi người.Mình có thắc mắc này.Mình muốn hạ máu của những con quái xuống thì mình phải làm như thế nào.Mong mọi người chỉ giáo.

Vào thư mục Settings --> Mở NpcS.txt bằng Excel --> Tìm cột LifeParam chỉnh nó xuống rùi save lại --> Đồng bộ --> Xong chạy server và test !

levanluan127
21-12-10, 05:31 PM
Anh oi hien nay em muon phat trien game len mang thi em phai lam sao?
Anh cho em tai lieu ve test server va lam client on dinh tren may nhe. tai lieu edit cac chuc nang nua nhe. thanks!

[B.M.W]Sports
21-12-10, 05:46 PM
tài khoản thì lưu ở thư mục db , nhân vật thì lưu ở database bạn ah ?

thanh159
21-12-10, 05:50 PM
Anh oi hien nay em muon phat trien game len mang thi em phai lam sao?
Anh cho em tai lieu ve test server va lam client on dinh tren may nhe. tai lieu edit cac chuc nang nua nhe. thanks!
e bôk jx v3 là cái bạn cần ;))

acma_06
22-12-10, 10:32 AM
Có bác nào hướng dẩn mình cai font China trên WIN7 dc không,nhà hok có mạng,nên k team dc,THANKS mấy bác trc

thanh159
22-12-10, 10:35 AM
win 7 mặc định là có font rồi chỉ cần vào regional and language option chỉnh lại thành china prc rồi restart là được

chungthanhphuo
22-12-10, 06:31 PM
tôi chơi jxserver tiếu ngạo giang hồ nhưng skill 90 bắt buộc phải luyện chứ không cho tăng điểm.tôi muốn tăng điểm cho skill 90 chứ không cần phải luyện.Như vậy thì phải làm như thế nào.Mong mấy bạn giúp đở.Thanks nhiều.

thanh159
22-12-10, 06:33 PM
bạn mở sv riêng + xóa hết skill script đi là ok ;))

chungthanhphuo
23-12-10, 07:18 AM
bạn mở sv riêng + xóa hết skill script đi là ok ;))

Bạn ơi bạn chỉ cụ thể chút đi bạn.Bạn nói vậy với người mới vô nghề như tôi thì làm sao biết được.Thanks trước

thanh159
23-12-10, 09:56 AM
trong "server/script/skill/" trong đó cos mấy file lua bạn xoá hết đi là được

Tiến Đạt
23-12-10, 10:02 AM
tôi chơi jxserver tiếu ngạo giang hồ nhưng skill 90 bắt buộc phải luyện chứ không cho tăng điểm.tôi muốn tăng điểm cho skill 90 chứ không cần phải luyện.Như vậy thì phải làm như thế nào.Mong mấy bạn giúp đở.Thanks nhiều.

Ở trong file skill.txt của Settings có quy định thông số của SKill, bạn có thể vô đó để chỉnh, Mình k nhớ rõ cột nào nhưng hình như số 0 là cộng điểm còn số 1 là tăng điểm thì phải . Bạn nên download Ebook2 by GLL để xem.
Trong mục Settings - SKill có phần này.
Chúc bạn thành công.

bạn mở sv riêng + xóa hết skill script đi là ok
bạn k nên chỉ các newbie phá Sv . nếu xóa hết đi >> rất nhìu Bug và lỗi. Tui đảm bảo xóa đi k những k luyện đc Skill mà Gameserver sẽ báo vô số lỗi.

lasker
26-12-10, 05:16 PM
Giup Em Fix lổi nha nếu dược em hứa sẽ tao 20 acc để thank anh
Mặc dù chưa có bản fix Em cung cam ơn mấy anh trươc Thank

Tiến Đạt
26-12-10, 05:30 PM
Giup Em Fix lổi nha nếu dược em hứa sẽ tao 20 acc để thank anh
Mặc dù chưa có bản fix Em cung cam ơn mấy anh trươc Thank

1 Sv Off nên k chui qua Maps như onl đc
2 bạn mua ngựa ở đâu? bạn kiểm tra lại xem có đủ $ hay là điểm phúc duyên , đạo hành j k
3 Một số NPC kick vô hiện ..... hay là Admin là vì nó k đc Add chức năng hay chính xác Sv off k có nhìu chức năng để có thể Add đủ số NPC có trong sv , nó cũng là 1 cách quảng cáo bạn à. Sv nào cũng có
4 Maps k có quái ? Bạn đã kick hoạt sv chưa? cách kick hoạt khi khởi động sv xong vô game chạy đến thằng NPC cao lao thai ( hướng 3 h gần NPC a phuong ) kick vô đó , sau đó nhìn bảng Gameserver , Nó mà báo khởi động xong là OK

Xong đã giải đáp cho bạn
Chúc bạn thành công
Thân batca2tay.

atbich90
26-12-10, 07:28 PM
làm ơn giúp mình với
mình dùng Server Đại Hội Anh Hùng của notfile đến đoạn chọn nhân vật vào game thì kết nối với sv thất bại

phongvan1
27-12-10, 08:23 AM
Em không cài được VLTK Offline Bản SHXT . Ai hướng dẫn em cài với vì em chơi ở quán net và làm cách nào để lấy đồ và cấp trong bản SHXT vậy. Em cũng muốn chơi bản SGTY. Ai hướng dẫn em cài 1 trong 2 bản với. Em cảm ơn lắm :x

Tiến Đạt
27-12-10, 08:35 AM
Em không cài được VLTK Offline Bản SHXT . Ai hướng dẫn em cài với vì em chơi ở quán net và làm cách nào để lấy đồ và cấp trong bản SHXT vậy. Em cũng muốn chơi bản SGTY. Ai hướng dẫn em cài 1 trong 2 bản với. Em cảm ơn lắm :x

Em cài không được 2 bản trên. Em muốn chơi bản SGTY nhưng không hiểu Config thế nào mà vào thì Kết nối đến Server thất bại. Em chơi ở quán net nên phải mang về nhà mới cài được. Bác nào rảnh thì cài hoặc Hướng dẫn tỉ mỉ cho em với. Em cảm ơn lắm ạ. :x

1 k cài đc 2 bản trên là vì bạn chưa cài fons >> báo kết nối sv thất bại bạn à.
bây h k ai chơi bản SHXT nữa đâu bạn , bạn cài SGTY sau đó set chức năng Admin là OK
cách set : vô scripts/batca2tay/batca2tay/batca2tay2.lua
sau đó mở lên tìm dòng TENDAMIN thay tên trong "" thành tên NV của bạn trong game OK
Vô game kick Sứ Giả Sv để kick hoạt và nhận Đồ , tiền .v.v.v

phongvan1
27-12-10, 09:32 AM
Anh cho em Link bản SGTY và hướng dẫn đầy đủ giúp em với ạ

Tiến Đạt
27-12-10, 09:36 AM
Anh cho em Link bản SGTY và hướng dẫn đầy đủ giúp em với ạ

Đây bạn :
À chú ý nek . Để set chức năng Admin các bạn làm như sau :
Vô file scripts/Batca2tay/Batca2tay/Batca2tay2.lua và tìm đến TENADMIN để chỉnh nhé
Thứ 2 các bạn vô Scripts/Global/Admin.lua để chỉnh nhé ( cái này dùng để xài chức năng Admin ở F5 chỗ Skill ấy)
Sau đó và Game kick vào Sứ Giả Server ( phan tang truyen nhan cũ ) để set chức năng nhé

( Download về cái nào ở Sv thì bỏ Sv còn cái ở pach clien thì bỏ vô pach )
Up link Server Mới Fix luyện Skill, trùng sinh, vượt ải nekkkkkkkkk
***Chú ýVượt Ải ở Sv Up làm lại từ scripts Tàng Kiếm có sẵn nhé. Chỉ edit lại cho phù hợp thôi
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoặc Download Server đầu trang nhé:
Chưa Test link Up có lỗi thì post lên nhé
Vì mở thêm Maps vì vậy anh em Coppy cả Thư mục maps vào nhé k sẽ lỗi.
Pach nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đây sau hơn 20' đã Up xong rùi nè Pà kon
( nếu ai ko Lập đc nick Admin có thể test 2 nick sau :
batca2tay Pass tieensddatj và batca2tay2 pass như trên
Vào lập tên NV là : Batca2tay

phongvan1
27-12-10, 09:41 AM
Cái này có cần Download bản Online của VNG không hả anh. Hôm trước em có làm thử nhưng vào không được nên em ức chế quá. Anh cho em Link down lại tất cả và HD có hình ảnh luôn nha anh. Mà kick vào Icon nào để vào game vậy anh. Kick vào JXClient hay Patch ạ. Anh giúp em với . Yahoo em : westlife.mylovetalking

thamtubang
27-12-10, 11:13 AM

e cài server SGTY 3.0 của pác batca2tay mà bị thế này, vào game, tạo nhân vật xong ko vào chơi đc ~.~ các pác giúp e với ạ
chỗ Script sao toàn báo error vậy các pác :((

[B.M.W]Sports
27-12-10, 09:41 PM
cái đó không phải lổi bạn ah, bạn chụp hình cái gamesever.exe báo lổi khi đăng nhập game không được đó bạn

quangminh75
31-12-10, 08:18 PM
Bác Tien Dat hướng dẫn mình set học và luyện skill 200 cho nhân vật bình thường với, ko fải nhân vật admin, mình mới tham khảo nên chưa biết nhiều.thanks

[M]r[K]id
31-12-10, 08:21 PM
Vào skill.txt trong settings nhìn Id 200 là gì (cột SkillId cột 3)
VD kill 200 của VD có ID là 99
rùi bạn viết code cho 1 NPC như sau
Addmagic(99)

phuquy197672
01-01-11, 06:35 AM
chủ thớt cho xin cái GMTool nhé

Tiến Đạt
01-01-11, 06:37 AM
^
^
Bây h hầu như k ai "tàng trữ" GM tool đâu bạn à .

phuquy197672
01-01-11, 07:18 AM
CÓ AI BIẾT PASS GIẢI NÉN Pach SGTY ko? cho mình xin

Tiến Đạt
01-01-11, 07:22 AM
CÓ AI BIẾT PASS GIẢI NÉN Pach SGTY ko? cho mình xin

batca2tay ;)) mình mới đổi tên nên nhìu ngửi k být :))

Sir.THÀNH™
05-01-11, 11:03 AM
chủ thớt cho xin cái GMTool nhé

GMtool có phải là các tool trong mấy SV trung quốc không

Tiến Đạt
05-01-11, 12:30 PM
GMtool có phải là các tool trong mấy SV trung quốc không

Sir.THÀNH™
05-01-11, 12:32 PM

thế nói toạc ra là Tool HACK đi :D . Tool là công cụ nói chung. tui lại tưởng :D

Tiến Đạt
05-01-11, 12:42 PM
thế nói toạc ra là Tool HACK đi :D . Tool là công cụ nói chung. tui lại tưởng :D

Nó là 1 tool lấy Item của sv nhưng do nó kết nối đc từ 1 clien khác đến sv đc( k giống như các tool chỉ chạy khi đặt trong thư mục sv ) nên bất đắc dĩ => Công cụ phá :( Còn bây h thì em k být có xài đc nữa hay k . Để em lục trong USB xem còn k đã.

Sir.THÀNH™
05-01-11, 12:43 PM
Nó là 1 tool lấy Item của sv nhưng do nó kết nối đc từ 1 clien khác đến sv đc( k giống như các tool chỉ chạy khi đặt trong thư mục sv ) nên bất đắc dĩ => Công cụ phá :( Còn bây h thì em k být có xài đc nữa hay k . Để em lục trong USB xem còn k đã.
thế tool ấy có chức năng kết nối đến máy chủ GAME SERVER của NHÀ PHÁT HÀNH không

Tiến Đạt
05-01-11, 12:48 PM
Thì ý em là: Xài tool đó ngồi máy nào cũng đều kết nối đc đến Sv chủ chứ k như các tool " hiền lành " khác. Chỉ bỏ ở máy chạy Sv mới chạy. => Nó đã bị xóa khỏi sv và hầu như k có ai tàng trữ (- những người mún phát triển và Fix lại nó để có thể có 1 thời Hoàng Kim như xưa :)) )

mathien02
09-01-11, 01:55 PM
anh giang chỉ em khắc phục cái lỗi dowm cái SQL 2000 về sài hok đc noá báo lỗi. thế này em hok biết post ảnh nên đưa chữ tiếng anh cho anh coi tạm noá hiện lên thế này ( A previous program íntallation created pending fire operations on the íntallation machine. you must rétart the computer begore running setup)

Tiến Đạt
09-01-11, 01:58 PM
anh giang chỉ em khắc phục cái lỗi dowm cái SQL 2000 về sài hok đc noá báo lỗi. thế này em hok biết post ảnh nên đưa chữ tiếng anh cho anh coi tạm noá hiện lên thế này ( A previous program íntallation created pending fire operations on the íntallation machine. you must rétart the computer begore running setup)

Reset máy sau đó bắt đầu cài lại từ đầu bạn à.

missyou123
09-01-11, 09:37 PM
giúp tớ làm SV võ lâm với 2 ngày ngồi dán mắt vào màn hình mà chẳng đâu vào đâu cả
send cho tớ bản full với nha cài đặt sẵn càng tốt thanks

rockman02
09-01-11, 10:01 PM
giangleloi oi, Bạn giải thích dùm mình, lỗi này là lỗi gì nha? (Xem tấm cuối á, nó báo lỗi: "Xin hãy nạp tài khoản rồi mới vào trò chơi", không biết đó là tài khoản gì đây?). Mình cài theo video cua bạn mà mấy ngày trời mà ko đc, xài client mới nhất V7.0.14. Patch+servermuop3(Bó tay rồi)!!!!

Mình đã cài font TQ (China PRC) cho Win XP roi. Rat mong dc sự giúp đỡ của bạn. Thanks!!!!!

thaihoa91
09-01-11, 10:37 PM
giangleloi oi, Bạn giải thích dùm mình, lỗi này là lỗi gì nha? (Xem tấm cuối á, nó báo lỗi: "Xin hãy nạp tài khoản rồi mới vào trò chơi", không biết đó là tài khoản gì đây?). Mình cài theo video cua bạn mà mấy ngày trời mà ko đc, xài client mới nhất V7.0.14. Patch+servermuop3(Bó tay rồi)!!!!
Mình đã cài font TQ (China PRC) cho Win XP roi. Rat mong dc sự giúp đỡ của bạn. Thanks!!!!!

Lỗi trên xem cách sửa ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

meokonbungbu
11-01-11, 02:31 PM
Mình gặp một số vấn đề, nhờ các Mod giải đáp giúp mình với:
1. mình muốn sửa nhân vật admin trong game là nhân vật của mình đc không ? ( trong topic này mình thấy có hướng dẩn tìm trong file startup_remix.lua, nhưng tìm hoài không thấy chổ nào để đổi tên cả):((
2. mình muốn sửa rương chứa đồ khi lúc mở lên giống như của VNG đc không?
3. Skill hổ trợ nhân vật có chức năng mở rương, nhưng khi click mở thì lại bật chức năng admin, vậy mình muốn tắt nó thì làm như thế nào(mình rất dỡ về lập trình, mong các Mod chỉ kỹ giúp mình với)8->
Xin cảm ơn trước.

Sir.THÀNH™
11-01-11, 04:35 PM
Mình gặp một số vấn đề, nhờ các Mod giải đáp giúp mình với:
1. mình muốn sửa nhân vật admin trong game là nhân vật của mình đc không ? ( trong topic này mình thấy có hướng dẩn tìm trong file startup_remix.lua, nhưng tìm hoài không thấy chổ nào để đổi tên cả):((
2. mình muốn sửa rương chứa đồ khi lúc mở lên giống như của VNG đc không?
3. Skill hổ trợ nhân vật có chức năng mở rương, nhưng khi click mở thì lại bật chức năng admin, vậy mình muốn tắt nó thì làm như thế nào(mình rất dỡ về lập trình, mong các Mod chỉ kỹ giúp mình với)8->
Xin cảm ơn trước.

1. TÌM chỗ có TENADMIN
2.Không hiểu ,bạn nõi rõ hơn
3.không hiểu luôn ,diễn đạt cụ thể đi :(

meokonbungbu
11-01-11, 06:14 PM
1. TÌM chỗ có TENADMIN
2.Không hiểu ,bạn nõi rõ hơn
3.không hiểu luôn ,diễn đạt cụ thể đi :(

câu 2: npc rương chứa đồ trong bản của thaihoa mà mình có là khi mình click vào nó yêu cầu nhập pass mặc định là 000000, cứ mổi lần click là nhập đc 1 số àh, dài dòng lắm nên mình muốn bỏ qua bước đó đc không ?
câu 3: trong tab Kỹ năng có skill hổ trợ nhân vật, khi click vào dòng mở rương cũng báo nhập pass y như mở rương ở trên vậy, nhưng nhập xong HT lại thông báo là đã mở chức năng admin, acc nào mà mở đc chức năng admin thì nhận đc đồ rồi lên cấp 200 đc lun :-$. Mình muốn bỏ chức năng đó 8->.
Xin Mod giúp đỡ

tuansantos
11-01-11, 10:26 PM
Anh giangleloi có thể giúp em với ko!!!
E cài theo hướng dẫn rồi nhưng không bít cách nào tạo acc để đăng nhập chơi hết, tìm phần mêm cũng không thấy hjx..

Sir.THÀNH™
11-01-11, 10:35 PM
Anh giangleloi có thể giúp em với ko!!!
E cài theo hướng dẫn rồi nhưng không bít cách nào tạo acc để đăng nhập chơi hết, tìm phần mêm cũng không thấy hjx..

trong SV có cái JX STAR UP ,có mục đăng ký ,bạn điền id và pass ,chọn Đăng ký

missyou123
11-01-11, 11:26 PM
tớ có chạy 1SV jx nhưng bi lỗi font vật phẩm ai có thể fix lại hộ tớ dc ko thanks
ak còn nữa JX có auto ko nhỉ nếu co cho mình xin 1 bản nhé
YH của minh là : killsoul_linhhonchet
thanks các bạn clbgames
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
tiện thể xem luôn cái này hô mình rồi hướng dẫn cài đặt với nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
thaihoa91 hay ai pro JX có online ko pm YH tớ nhờ chút viêc với

tuansantos
12-01-11, 07:55 AM
Nhưng e ko khởi động được chương trình starup, em đang dùng bản TSBD cua ohishu va chay JX starup của sangpro, nhưng sau khi cài xog game ok hết thì giờ cái JXstartup không khởi động được nữa, mấy anh làm ơn giúp e tạo tài khoản để đăng nhập game với..thank trước.

phungvuphitien
12-01-11, 08:51 AM
mấy anh cho em hỏi: Win7 32bit có cài đc vltk offline ko ạ, e search gogle mà ko thấy hướng dẫn, nên đang định cài lại Xp, nếu đc thì mấy a cho e link hướng dẫn nhé, thanks

thaihoa91
12-01-11, 09:02 AM
Nhưng e ko khởi động được chương trình starup, em đang dùng bản TSBD cua ohishu va chay JX starup của sangpro, nhưng sau khi cài xog game ok hết thì giờ cái JXstartup không khởi động được nữa, mấy anh làm ơn giúp e tạo tài khoản để đăng nhập game với..thank trước.

Bạn đã config đường dẫn Client + Server trong JxStartup chưa ??? Nếu bạn ko config lại theo đường dẫn của bạn thì nó tìm đường dẫn khác ko thấy file thì ko thực thi thui !

tuansantos
12-01-11, 10:38 AM
a hoa giúp luôn giùm e cái!!! đang nhập tạo nhân vật khi kết nối thì nó báo "kết nối máy chủ thất bại" giờ làm sao đây :(

thaihoa91
12-01-11, 12:53 PM
a hoa giúp luôn giùm e cái!!! đang nhập tạo nhân vật khi kết nối thì nó báo "kết nối máy chủ thất bại" giờ làm sao đây :(

Bạn cần gửi lên đây cho mình 1 tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi !

tuansantos
12-01-11, 12:59 PM
Đây là hình lúc đăng nhập
và lúc vô game

meokonbungbu
12-01-11, 01:10 PM
thaihoi91 ơi cho mình hỏi, mình muốn chỉnh lại thời gian mất các item khi đánh quái rớt ra ở đâu vậy. Mổi lần đánh đồ rớt nhiều mà không lụm thì chút xíu là đây màn hình, chờ hoài không thấy nó biến mất. Cho mình hỏi thêm là mình muốn chỉnh tỷ lệ rơi ra khi đánh quái cho một số item thì chỉnh ở đâu ?
Xin cảm ơn trước :)

tuansantos
12-01-11, 01:15 PM
sr em up nhầm em up hinh lai nhe
e ko up hình được lên nên anh vô đây coi dùm em với.. thank a trước nha ~o)

Tiến Đạt
12-01-11, 01:17 PM
sr em up nhầm em up hinh lai nhe
e ko up hình được lên nên anh vô đây coi dùm em với.. thank a trước nha ~o)

Chưa cài fons bạn à :D

tuansantos
12-01-11, 02:55 PM
minh cài font rùi mà lúc chuyển cài font thì bỏ đĩa XP2 chạy ok hết, chuyển sang China(PCR) luôn rồi.
Nếu vậy bạn hướng dẫn giúp mình với. hjc nghiên cứu 2 ngày cài thành công giờ thì vô chơi không được...bùn thật :(

Tiến Đạt
12-01-11, 02:58 PM
minh cài font rùi mà lúc chuyển cài font thì bỏ đĩa XP2 chạy ok hết, chuyển sang China(PCR) luôn rồi.
Nếu vậy bạn hướng dẫn giúp mình với. hjc nghiên cứu 2 ngày cài thành công giờ thì vô chơi không được...bùn thật :(

Mà bạn phải chuyển môi trường làm việc của máy ( ngôn ngữ máy - thẻ 3 ý ) về fons china mới đc .

tuansantos
13-01-11, 10:43 AM
thank!!! bạn Đạt nhé, đã vô game được rồi, nhưng mà sao qua bản đồ khác bị đen thui không nhúc nhích được lun!!! giờ fai làm sao, minh thấy hướng dẫn Add Map nhưng thấy khó hiểu quá, vì mình add theo mà vẫn không mở map được, có thể bạn giúp mình 1 cái có sãn mình copy/past cho lẹ được không :)

Tiến Đạt
13-01-11, 10:48 AM
thank!!! bạn Đạt nhé, đã vô game được rồi, nhưng mà sao qua bản đồ khác bị đen thui không nhúc nhích được lun!!! giờ fai làm sao, minh thấy hướng dẫn Add Map nhưng thấy khó hiểu quá, vì mình add theo mà vẫn không mở map được, có thể bạn giúp mình 1 cái có sãn mình copy/past cho lẹ được không :)

Bạn vào settings tìm file mapslish.ini mở lên trong đó có đường dẫn của các Map , bạn tìm Id map mún mở sau đó vô maps khai báo thêm vào dòng cuối, nếu dòng cuối là 20 thì thêm vào là 21 và lên trên cùng thấy số 21 sửa thành 22 :D

letrieu94
13-01-11, 01:51 PM
các pro giúp đỡ em tí, em xài server 7.0II nhưng ko nói chuyện với npc dc quái no hp em đã click vào npc khởi động server rồi.
trên diễn đàng em có thấy chỉ fix lỗi nhưng ko dc

mathien02
13-01-11, 05:11 PM
anh có CLient để cài võ lâm off hok em sài netcafe hok có client vinagame làm sao dẫn đến client để vào game. vậy anh ..

thaihoa91
13-01-11, 06:40 PM
anh có CLient để cài võ lâm off hok em sài netcafe hok có client vinagame làm sao dẫn đến client để vào game. vậy anh ..

Client VLTK chính là cái mà bạn thường down về cài đặt để chơi game online đó !

Tiến Đạt
13-01-11, 06:42 PM

Là cái mà bạn dùng để chơi Võ Lâm Truyền Kỳ I của VNG á bạn à.

Sir.THÀNH™
13-01-11, 07:50 PM
unpack mà ra dòng đó nghĩa là ntn nhĩ :>

phuctckt
17-01-11, 03:57 PM
Tại sao mỗi khi tắt sever đi khởi động lại thì lại phải tạo lại nhân vật để chơi vậy?

Tiến Đạt
17-01-11, 04:41 PM
Tại sao mỗi khi tắt sever đi khởi động lại thì lại phải tạo lại nhân vật để chơi vậy?

vì tắt sv k đúng quy định => k lưu nhân vật.

kyo11
20-01-11, 11:59 AM
vì tắt sv k đúng quy định => k lưu nhân vật.

vậy tắt sv như thế nào mới Lưu đc nhân vật vậy bạn chỉ cựu thể giúp mình với

AdminClbGames
20-01-11, 12:01 PM
vậy tắt sv như thế nào mới Lưu đc nhân vật vậy bạn chỉ cựu thể giúp mình với

Nghe nói là tắt theo thứ tự gì đó , hình như khởi động cái gì trước tiên thì tắt sau cùng và ngược lại , mình k rành lắm.

kyo11
20-01-11, 12:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lỗi trên là lỗi gì vậy có ai biết cách sữa lỗi trên thì chỉ mình nha ( chỉ cụ thể chúc vì mình hơi Ga máy cái này ^^)

AdminClbGames
20-01-11, 12:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lỗi trên là lỗi gì vậy có ai biết cách sữa lỗi trên thì chỉ mình nha ( chỉ cụ thể chúc vì mình hơi Ga máy cái này ^^)

Bị Bug C++ do settings ..........................

kyo11
20-01-11, 02:37 PM
Bị Bug C++ do settings ..........................

bạn biết cách sữa thì chỉ củ thể giúp mình đi ^^ mình Ga lắm nói như ở trên ko hiểu

hajhon
21-01-11, 11:14 AM
cho minh hoi! hien jo con sever nao onl dc ko?minh kiem may ngay nay ma chang thay de choi buon wa di!! thanks!

Sir.THÀNH™
21-01-11, 11:21 AM
cho minh hoi! hien jo con sever nao onl dc ko?minh kiem may ngay nay ma chang thay de choi buon wa di!! thanks!

JX ONLINE GOOD nhất và đông nhất hiện nay

Sir.THÀNH™
21-01-11, 11:22 AM
bạn biết cách sữa thì chỉ củ thể giúp mình đi ^^ mình Ga lắm nói như ở trên ko hiểu

copy coreclient mới vào CLIENT .

hajhon
21-01-11, 11:26 AM
JX ONLINE GOOD nhất và đông nhất hiện nay

mình vào rôi ! trươc mình chơi cái đó mà cả tuần này kô vào dc web luôn?kô bjk là do máy của mình hay là sao nữa?!

mathien02
21-01-11, 02:04 PM
anh ơi em chơi sever sóng gió tình yêu v.300 nhưng tạo ac thì đc rồi. nhưng vào game thì nóa ghi kết nối với máy chủ thất bại em có nhìu ngưòi bảo chưa cài font mà sever china là cài nhưng sever này no font pải nên em hok cài vậy chỉ em khắc phục lỗi trên y em cảm ơn anh nhìu

Atemu Yugi
21-01-11, 02:05 PM
bro ơi các sv jx chạy đc trên win 7 ko vậy ?

thaihoa91
21-01-11, 05:20 PM
bro ơi các sv jx chạy đc trên win 7 ko vậy ?

Dc ! Nhưng ko chạy mượt như XP :D

chungthanhphuo
21-01-11, 05:31 PM
mấy bạn ơi cho tui hỏi.hiện tôi đang chơi server tiếu ngạo giang hồ.nhưng điểm skill 9x thì phải luyện mới lên được skill.Mấy bạn có thể giúp tui thay đổi sao cho có thể tăng điểm skill chứ không phải luyện được không.Mong mấy bạn chỉ chi tiết.Tui là dân mới vào nghề.Thanks anh em trước.

hellsangels3
21-01-11, 05:48 PM
cho mình hỏi làm sao sửa được lỗi này vậy ?

AdminClbGames
21-01-11, 05:51 PM
cho mình hỏi làm sao sửa được lỗi này vậy ?

=))
Ối giời ơi =))
Chạy mỗi cái GS thì vô game thế nào đc =]]

hellsangels3
21-01-11, 05:58 PM
ko phải , mình chạy cái jx để vô mà chỉ chạy tới chỗ gameserver là dừng lại à . mở cái này thì thấy lỗi như thế .

AdminClbGames
21-01-11, 06:01 PM
ko phải , mình chạy cái jx để vô mà chỉ chạy tới chỗ gameserver là dừng lại à . mở cái này thì thấy lỗi như thế .

Chạy đến đây phải đợi 1 lúc mới đc bạn à .

hellsangels3
21-01-11, 06:07 PM
Chạy đến đây phải đợi 1 lúc mới đc bạn à .

đợi cả buổi mà có được đâu . chẳng hiện lên cái gameserver luôn . vô game thì được =)) mà ko nc được với npc hay đánh quái cũng ko được luôn. ~~

uichaovn
21-01-11, 07:02 PM
đợi cả buổi mà có được đâu . chẳng hiện lên cái gameserver luôn . vô game thì được =)) mà ko nc được với npc hay đánh quái cũng ko được luôn. ~~

game server khong len ma sao vo duoc. game ha~ noi ro~ ra di de nguoi khac con giup chu noi kieu ~nay ai bik duong nao ma giup ha~
ko noi chuyen. dc voi npc hay danh wai cuG~ k0 dc. thi` dung cai nay` nho doc. ky~ lam` nhen : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tranhongan123
21-01-11, 07:57 PM
! SERVER : SÓNG GIÓ TÌNH YÊU DEV by ngua_non_hau_da
Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pach nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xin hoi pass giai nen cua cai patch.
Nhan tien tui choi SERVER v7.0 II= DEV by Mr.ReZo ma khong luyen dc may kill 9x 12x la sao vay may pro
tien the hoi lun hien nay co server nao chay on dinh ma co nhieu nhiem vu hay khong
Thanks

AdminClbGames
21-01-11, 08:00 PM
! SERVER : SÓNG GIÓ TÌNH YÊU DEV by ngua_non_hau_da
Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xin hoi pass giai nen cua cai patch.
Nhan tien tui choi SERVER v7.0 II= DEV by Mr.ReZo ma khong luyen dc may kill 9x 12x la sao vay may pro
tien the hoi lun hien nay co server nao chay on dinh ma co nhieu nhiem vu hay khong
Thanks

Pass GN , batca2tay .

buvitin
22-01-11, 12:06 AM
bạn oi mình chơi ở server song gio tinh yeu tao nv ở ba lăng huyện rồi nhưng khi đăng nhập lai mất kết nối là sao<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
22-01-11, 12:13 AM
bạn oi mình chơi ở server song gio tinh yeu tao nv ở ba lăng huyện rồi nhưng khi đăng nhập lai mất kết nối là sao<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Del thư mục Server đó đi, sau đó giải nén Server đó ra lại và cài lại thì mình nghĩ sẽ ổn ;))

hajhon
22-01-11, 12:13 AM
ai co cái nào chơi dc lam ơn cho mình choi ké với dc ko? mình ko bjk cách làm sever cho minh!hjxhjx thanks!

AdminClbGames
22-01-11, 06:10 AM
ai co cái nào chơi dc lam ơn cho mình choi ké với dc ko? mình ko bjk cách làm sever cho minh!hjxhjx thanks!

Chơi ké 8-} Bạn kiếm trên mạng có cái sv nào onl vào mà chơi 8-> Cái này (thienacphantranh.tk) hình như còn onl á.

kyo11
22-01-11, 07:42 AM
có ai chỉ mình cách fix lỗi Skill 200 ko mình học skill 200 vô thì bất cứ dùng skill gì củng ko đánh wái đc ( chỉ chuột vào con wai thì ko hiên cây kiếm để đánh nó mà vẫn là con trỏ chuột thôi) ai chỉ cách sữa với minh đang chơi sever JXServer v7.0 II

thaihoa91
22-01-11, 07:52 AM
có ai chỉ mình cách fix lỗi Skill 200 ko mình học skill 200 vô thì bất cứ dùng skill gì củng ko đánh wái đc ( chỉ chuột vào con wai thì ko hiên cây kiếm để đánh nó mà vẫn là con trỏ chuột thôi) ai chỉ cách sữa với minh đang chơi sever JXServer v7.0 II

Lỗi đó là do bạn vẫn trạng thái ở trong thành !

Tui nhớ thôn hay thành thị đều có 4 cửa, bạn hãy ra ngoài thành hoặc thôn theo 4 cửa đó, nhất định có 1 cửa đi ra sẽ đánh dc quái :D

savatage91
23-01-11, 12:14 AM
thaihoa oi cho minh` hoi? co the cai jx sever tren win 7 dc khong .. neu co' mssql 2000 ?

thaihoa91
23-01-11, 12:50 AM
Cài JX dc trên win 7 nhưng XP tương thích tốt nhất :D

tranhongan123
23-01-11, 01:49 PM
xin hoi tui add con ban do bach kim den khi mua thi lai co do mua dc do khong mua dc
do khong mua dc thi no hien loi nhu the nay ( sorry web anh quen pass rui)
xin hoi do la loi gi va khac phuc the nao
Tien the hoi lun cach add do bach kim vi o tho ren chi co ep do hoan kim cap 9 thui
may cai code de add diem vd : diem kn , diem Danh la gi vay
thanks

Atemu Yugi
23-01-11, 05:43 PM
cho e hỏi jx có tool để edit acc, add đồ, skill, điểm ko ạ ?

uichaovn
23-01-11, 05:51 PM
hien gio chua co tool de edit add do , skiill , ... nhu ban noi dau

Atemu Yugi
23-01-11, 07:58 PM
hien gio chua co tool de edit add do , skiill , ... nhu ban noi dau

vậy cho e hỏi cách làm = tay với, tks

thaihoa91
24-01-11, 09:22 AM
vậy cho e hỏi cách làm = tay với, tks

Cách làm = tay chính là viết code LUA ! Bạn nên down Ebook Giangleloi trong Kho Lưu Trữ mục Chú ý chữ đỏ để down về mà học cách viết code !

Atemu Yugi
24-01-11, 03:37 PM
máy bạn em win 7, cài mạng ảo ko đc, nó cứ báo là "unidentified network", và chỉ em cách cài font china prc trên win7 lun, thanks

cogiakk68
24-01-11, 03:40 PM
cho em hỏi là tại sao em cài server jx thái sơn bắc đẩu 2.0 share by ohshi gì đó mà sao không có mấy npc như trong píc demo vậy :H

Sir.THÀNH™
25-01-11, 04:46 PM
cho em hỏi là tại sao em cài server jx thái sơn bắc đẩu 2.0 share by ohshi gì đó mà sao không có mấy npc như trong píc demo vậy :H

chạy lại cổ lão thái ở phía đông nhấp vào nó .

mrken2513
26-01-11, 06:49 PM
Cac bac cho em hoi? Em moi lam sever jx lan dau thui. E lam dung theo huong dan cua ebook 3.0 rui ma chay. den bishop no toan bao' loi~ vay nhi? no ghi error roi` ??????,???? em nghi la sai password. chinh? la txjx pass 1111 cung khong dc ( Ca? sever nofont lan~ sever font china). Va cac anh cho em xin cai font China nhe. em down font cua ebook 3.0 thi no bao' bi. thieu'. Thanks :D

thaihoa91
26-01-11, 07:28 PM
Cac bac cho em hoi? Em moi lam sever jx lan dau thui. E lam dung theo huong dan cua ebook 3.0 rui ma chay. den bishop no toan bao' loi~ vay nhi? no ghi error roi` ??????,???? em nghi la sai password. chinh? la txjx pass 1111 cung khong dc ( Ca? sever nofont lan~ sever font china). Va cac anh cho em xin cai font China nhe. em down font cua ebook 3.0 thi no bao' bi. thieu'. Thanks :D

Lần sau bạn ghi bài tiếng việt có dấu, nếu ko sẽ bị del bài !

Trường hợp của bạn thì bạn nên xem lại IP các file config trong Server của bạn coi đúng với IP chạy Server chưa !

4 files trong Server cần check IP lại là : bishop.cfg, database.ini, relay_config.ini và startupcfg.ini

mrken2513
26-01-11, 07:42 PM
e đã kiểm tra 3 cái đầu còn lại 1 cái cuối tìm hoài không thấy đâu à. Có lẽ e thiếu cái đó bác share cho em qua yahoo đc k

thaihoa91
26-01-11, 07:43 PM
e đã kiểm tra 3 cái đầu còn lại 1 cái cuối tìm hoài không thấy đâu à. Có lẽ e thiếu cái đó bác share cho em qua yahoo đc k

Do mình ở quê nên ra net ko có file ! Bạn chịu khó down cái Server này về là có file đầy đủ :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrken2513
26-01-11, 07:51 PM
vâng. okê. em tìm ở sv kia có rùi a à. Thanks a nha. Mà a có hỗ trợ qua yahoo không. Có j em xin trợ giúp :D

thaihoa91
26-01-11, 08:17 PM
vâng. okê. em tìm ở sv kia có rùi a à. Thanks a nha. Mà a có hỗ trợ qua yahoo không. Có j em xin trợ giúp :D

Mình rất hạn chế hỗ trợ yahoo :D

mrken2513
26-01-11, 08:45 PM
Hix. Tình hình em phải nhờ bác hỗ trợ qua team viewer rùi. Bác hộ em cái nhé. Em biết ơn lắm. Hihi. Add yahoo của em nhé : kennythang9x

kyo11
27-01-11, 02:52 PM
có ai chỉ mình cách add id ngựa vào các file horse.txt và HorseRes.txt vì mình định add vài con ngưa KT vao game nhưng ko bít add ID nó vào 2 file trên ai chỉ mình add đi

thaihoa91
27-01-11, 07:30 PM
có ai chỉ mình cách add id ngựa vào các file horse.txt và HorseRes.txt vì mình định add vài con ngưa KT vao game nhưng ko bít add ID nó vào 2 file trên ai chỉ mình add đi

Res ko phải dễ làm ! Bạn nên đọc để hỉu 2 bài này trước khi làm Res:

+ Những điều cần biết về NpcRes : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Mask (mặt nạ) toàn tập : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dazhus
30-01-11, 08:50 AM
mình cài sẻver jx free 7.0 nhưng nó bị lỗi ko load dc thư mục script fix giúp em lỗi này với
chính vì ko load dc thư mnucj script nen mới dính lỗi ko nói chuyện dc với npc và wai hp n=0

mrken2513
02-02-11, 10:36 AM
E rất muốn làm 1 sever jx nhưng quả thật làm đúng theo hướng dẫn thì toàn lỗi bishop k à. chỉnh lại vẫn vậy. Ai giúp đc em thì pm yahoo của em làm qua teamviewer đc không! E cám ơn trước : YH: kennythang9x

bg911
02-02-11, 08:13 PM
Pro ơi cho em hỏi, sever load OK rồi, tạo acc vào trong lập nhân vật xong vào game nó báo liên kết sever thất bại Hjc

mathien02
02-02-11, 08:32 PM
bạn chưa cài font bạn dowm i368 về kài là khắc phục đc :D

bg911
02-02-11, 10:47 PM
Tui cài rồi vẫn lỗi Kết nối tới sever thất bại. Thử nhiều sever có Font điều vậy không hiểu hay DB bị lỗi ?

[M]r[K]id
02-02-11, 11:01 PM
coi ip server và client giúng nhau ko :D
rùi coi đúng IP + Id + Pass sa ko

bg911
02-02-11, 11:11 PM
Em làm lại rất nhiều lần đảm bảo OK.
Khi tạo xong nhân vật nó báo:
"Đăng nhập vào game"
Sau đó là " Kết nối với Sever thất bại"
Hjc

[M]r[K]id
03-02-11, 07:44 AM
Cái Godress Bật CHưa :D
phải bấm start db nữa

bg911
03-02-11, 09:15 AM
Dùng JXstartupPro mà sao có chuyện chưa bật được ?
Có ai giúp em không ????

[B.M.W]Sports
03-02-11, 10:19 PM
cài font nhưng đã chuyển qua font china chưa , cài xong cần phải chuyển qua nữa nha , xem sever có Map + đã mở Map chưa nữa nhé

minhthanh920
03-02-11, 10:34 PM
Sports;411565']đang xài sever nào vậy?

mình thử tets 2-3 sever có font rồi mà vẫn thế( sever song gio tinh yeu + sever JXServer v7.0 II với sever 1 gì mình không nhớ) tất cả lỗi như nhau ko đối thoại được với npc+ quái 0 hp

bg911
04-02-11, 08:16 AM
Sports;411566']cài font nhưng đã chuyển qua font china chưa , cài xong cần phải chuyển qua nữa nha , xem sever có Map + đã mở Map chưa nữa nhé

Đã làm theo, nhưng vẫn lỗi đó. Không hiểu, hôm nọ cài OK rồi nhưng hôm kia tự dưng WIN die lại cài lại thì zô nó báo lỗi đó!

uichaovn
04-02-11, 08:42 AM
Đã làm theo, nhưng vẫn lỗi đó. Không hiểu, hôm nọ cài OK rồi nhưng hôm kia tự dưng WIN die lại cài lại thì zô nó báo lỗi đó!

cái này tui cũng bị rồi dễ hiểu thôi . Bạn ra tiệm hoặc mượn đĩa win sp2 của ai đó cũng được rồi về cài lại font china thôi .

mathien02
05-02-11, 11:57 AM
chắc sever có font mà hok cài font và ngượcc lại 2 sever trên là hay mắc lỗi hok nói chuyện với NPC và hok quýnh quái đc đâu?

bg911
05-02-11, 12:14 PM
Chán mọi người quá, đã nói rõ là cài theo hướng dẫn 100% rồi và dùng sever Có FONT đã cài MT. Win trước xài ngon nhưng vừa cài lại win mới thì bị lỗi trên. Mong mọi người giúp đỡ!

nametruong00
06-02-11, 08:47 PM
cho em hỏi mình có thể tạo nhưng thú cưỡi của game phong thần zo võ lâm đc ko.

thaihoa91
07-02-11, 08:42 AM
cho em hỏi mình có thể tạo nhưng thú cưỡi của game phong thần zo võ lâm đc ko.

Dc nhưng sợ bị lag giống mấy con ngựa KT :D

savatage91
08-02-11, 06:29 PM

thaihoa91
08-02-11, 07:27 PM

thiendia52
09-02-11, 08:50 PM
cho em hoi mấy bác xài client mới của VINAGAME được ko cho mấy cái patch của anh thaihoa vàoco1 bị sao ko

thaihoa91
10-02-11, 09:50 AM
cho em hoi mấy bác xài client mới của VINAGAME được ko cho mấy cái patch của anh thaihoa vàoco1 bị sao ko

Nguyên gốc VNG thì ko bao giờ dc ! Fải xài kèm theo Patch !

savatage91
11-02-11, 05:46 PM
có phải do lúc đồng bộ sv và client có vấn đề k ?
mình sài patch của sv luôn k sài patch cua thaihoa

thaihoa91
11-02-11, 07:46 PM
có phải do lúc đồng bộ sv và client có vấn đề k ?
mình sài patch của sv luôn k sài patch cua thaihoa

Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy file MagicDesc.ini --> Paste vào Settings của Client là dc !

savatage91
11-02-11, 08:26 PM

thaihoa91
11-02-11, 09:00 PM

savatage91
11-02-11, 09:07 PM
tìm lua rồi add vào npc hả bác ..

ghost0
11-02-11, 09:27 PM
Em gà không biết lỗi này là lỗi gì bác nào có thể giúp em không
VMware Workstation cannot open one of the virtual disks needed by this VM because it is larger than the maximum file size supported by the host file system. Some remote file systems do not support files larger than 2 GB, even though the file system on the server might.
Cannot open the disk 'D:\Vo Lam Offline\JXServer\HDD.vmdk' or one of the snapshot disks it depends on.
Reason: The file is too large.

thaihoa91
12-02-11, 08:08 AM

Cơ bản là cái file Win ảo của bạn lớn hơn 2 GB ! Mà ổ cứng của bạn thuộc loại chỉ cho phép 1 file tối đa có dung lượng fải nhỏ hơn 2 GB !

Lý do ko mở dc là do file có dung lượng quá lớn !

Nguyên nhân này chắc hẳn tui đoán là do bạn để file Win ảo ở 1 ổ đĩa thuộc dạng FAT32 !

Có khoảng 3 dạng chính là FAT, FAT32 và NTFS

FAT32 và NTFS là 2 loại thường dùng nhất hiện nay !

Bạn có thể chuyển từ loại FAT32 sang NTFS nhưng ngược lại thì ko dc !

FAT32 ko cho phép file có dung lượng lớn wá ! NTFS thì vô tư ! Cả file 3 4 GB vẫn chạy tốt !

Bạn nên kiểm tra lại ổ cứng của bạn xem ổ nào thuộc loại NTFS thì đưa file wa đó mở mới thành công !

Cứ chuột fải vào ổ bạn cần kiểm tra rùi Properties nó ! Nó sẽ hiển thị loại FAT32 hay NTFS của ổ đó thui !

ghost0
12-02-11, 05:57 PM
hihi thanks bạn nhiều nhưng mà bạn ơi tránh vỏ dưa gặp phải vỏ dừa rồi :((
mình không biết phải làm thế nào bởi vì ko có kiến thức tin :D

ghost0
12-02-11, 06:09 PM
hihi đc rồi thanks bạn nhiều !!!!
Nhưng bạn ơi tớ tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa khi mình khởi động game nó hiện ra cái này game ko chay dc
huhuhu :((

[S]ocola[S]an
12-02-11, 06:22 PM
Nhưng bạn ơi tớ tránh vỏ dưa lại gặp vỏ dừa khi mình khởi động game nó hiện ra cái này game ko chay dc
CÓ thể lỗi cái coreclient - del cái golditem.txt trong thư mục item thử sem

ghost0
12-02-11, 06:45 PM
híc bạn ơi không có file nào co tên đó cả "golditem.txt " ban có thể cho minh yahoo không ? :(

thaihoa91
12-02-11, 09:15 PM

Làm đủ 8 bước này xem có fix dc lỗi ko !

***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

Vậy là xong rùi đó các bạn !

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

thiendia52
12-02-11, 09:21 PM
mấy anh giúp với
chạy được sever dang ký acc roi
ma no ko vào xin giúp đỡ

ongvienday
13-02-11, 12:38 AM
tôi đã cài xong đc đầy đủ, nhưng khi vào client đăng nhập thì nó báo là phải nạp tiền vào tài khoản. nên không đăng nhập được. mong giúp đỡ

thaihoa91
13-02-11, 11:22 AM
tôi đã cài xong đc đầy đủ, nhưng khi vào client đăng nhập thì nó báo là phải nạp tiền vào tài khoản. nên không đăng nhập được. mong giúp đỡ

Đọc tiếp bài này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có hướng dẫn hết rùi đó chứ ;))

ghost0
13-02-11, 12:29 PM
thanks nhiều
Minh đã làm theo đúng các bước rồi nhưng khi mình vào game thì nó không kết nối đc sever chỉ đến đây là nó đơ luôn

thaihoa91
13-02-11, 01:41 PM
thanks nhiều
Minh đã làm theo đúng các bước rồi nhưng khi mình vào game thì nó không kết nối đc sever chỉ đến đây là nó đơ luôn

Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini --> Chỉnh lại thành IP chạy Server rùi save và vào game lại test lại là dc !

ghost0
13-02-11, 04:42 PM
minh vào và sưar lại IP nhiều lần rùi nhưng nó vẫn như vây vẫn đơ chỉ vào đc đến đó rùi thôi :(

thaihoa91
13-02-11, 04:44 PM
minh vào và sưar lại IP nhiều lần rùi nhưng nó vẫn như vây vẫn đơ chỉ vào đc đến đó rùi thôi :(

Bạn vào thư mục Client --> Mở config.ini lên và đem nội dung file đó lên đây tui xem thử !

ghost0
13-02-11, 05:56 PM
Đây là nội dung file config:
[Server]
GameServPort=5622

[config]
domain = domain.com
game = Game.exe
file = settings\ServerList.ini

[Client]
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0
CapPath=D:\
DynamicLight=0

[Package]
Path=\\data
0=Skills.pak
1=Maps.pak
2=tiendat.pak
3=Update99.pak
4=Update00.pak
5=Update01.pak
6=Update02.pak
7=Update03.pak
8=Update04.pak
9=Spr.pak
10=Resource.pak
11=update.pak
12=Font.pak
13=Sound.pak
14=bachkim.pak
15=tiendat4.pak

thaihoa91
13-02-11, 06:08 PM

kenshim001
17-02-11, 02:11 PM
Lỗi này fix sao day mọi người.

jianyken
17-02-11, 04:36 PM
em dùng server TSBD ver 2. Sau 2 ngày mày mò trên forum cũng đã làm thành công. Nhưng mà xong thì bị lỗi không biết cách sửa. Ngoài Map BLH và thất đại thành thị thì không có map nào có quái hết, và trong demo của sv TSBD có một dãy NPC ở BLH chỗ NPC đường môn ấy. nhưng em làm xong thì không có thằng nào ở đấy cả.hjz bác nào dạy em fix lỗi với

thaihoa91
17-02-11, 06:35 PM
em dùng server TSBD ver 2. Sau 2 ngày mày mò trên forum cũng đã làm thành công. Nhưng mà xong thì bị lỗi không biết cách sửa. Ngoài Map BLH và thất đại thành thị thì không có map nào có quái hết, và trong demo của sv TSBD có một dãy NPC ở BLH chỗ NPC đường môn ấy. nhưng em làm xong thì không có thằng nào ở đấy cả.hjz bác nào dạy em fix lỗi với

Chưa khởi tạo Server ! Đối với TSBĐ thì về Ba Lăng huyện chạy lại Cổ Lão Thái nói chuyện để khởi tạo Server thì mới có quái đầy đủ !

jianyken
17-02-11, 11:58 PM
Chưa khởi tạo Server ! Đối với TSBĐ thì về Ba Lăng huyện chạy lại Cổ Lão Thái nói chuyện để khởi tạo Server thì mới có quái đầy đủ !

Ok, thank Hòa đã được. Nhưng con đường jx gian nan quá, chạy được tầm 5p tự nhiên thấy lỗi hết cả 5 file bishop, s3relay... rùi dis ser luôn, quên mất chưa chụp được ảnh lại cho hòa

thaihoa91
18-02-11, 07:49 AM
Ok, thank Hòa đã được. Nhưng con đường jx gian nan quá, chạy được tầm 5p tự nhiên thấy lỗi hết cả 5 file bishop, s3relay... rùi dis ser luôn, quên mất chưa chụp được ảnh lại cho hòa

Bạn check xem Task Manager còn mở dc ko (Ctrl + Alt + Del)

satan_f5
27-02-11, 08:02 AM

Sau khi cài server tSBD ver 3 em chạy nó bị thế này này, bishop là mcjx001 pass 111111, user sa và pass sa, lần đầu cài lại server nên ko nhớ rõ nó bị sao, mong các bạn, các anh giúp đỡ! cho em hỏi là khi unrar xong server thì nên sửa những chỗ nào file *ini đc ko ạ?

kuM01
28-02-11, 08:13 PM
Cho em hỏi là bây giờ e có bản :

_ Game của vina volam
_Patch Client Full by thaihoa91
_Patch TSBD v0.2
_TSBD v0.2

có đầy đủ rồi mà trong ebook 3 hướng dẫn khó hiểu quá =.= , ko biết đè cái nào lên cái nào . Mong pro chỉ em

kuM01
28-02-11, 10:31 PM
thực sự em đã sửa cái lại db erro rồi mà sao ko đc vậy nè , ai giúp em với đi mà , chán quá trời , bỏ ra 5 tiếng cài mà cũng như khộng chán đời quá , ai giúp em với , nick yh của em : scorpionblack1994 . Mong pro nào chỉ mình v7ói

dcmno12
01-03-11, 08:05 AM
Anh Giangleloi ơi . Cho em hỏi cái Moi cai dat x0ng cái sv Sóng Gió Tình Yêu v3.0 . Vào Lập ac choi thử thì THấy màn hình tối thui à. FIx loi~ nay ra sao the anh.

thaihoa91
01-03-11, 10:17 AM
Anh Giangleloi ơi . Cho em hỏi cái Moi cai dat x0ng cái sv Sóng Gió Tình Yêu v3.0 . Vào Lập ac choi thử thì THấy màn hình tối thui à. FIx loi~ nay ra sao the anh.

Vui lòng gửi tấm ảnh bị lỗi và cho bít bạn xài patch client nào ???

kuM01
01-03-11, 06:15 PM
A Mod ơi , tí 9h em về đợi e nhá

kuM01
02-03-11, 08:04 PM
có ai rãnh cài dùm em vo lam hok ạ :((((((((

dcmno12
03-03-11, 02:05 PM
Vui lòng gửi tấm ảnh bị lỗi và cho bít bạn xài patch client nào ???

Ảnh Thì em không có đây nhưng sau 1 lúc dạo wa mấy cái topic câu hỏi đã được trả lời chắc tại em xài patch clien tùm lum wá . Hì. nhung mỗi cái lại có 1 cái hay riêng nên em ghép vào tùm lum hà .

thomkute
07-03-11, 09:14 PM
bị vậy là sao anh mục I386 bị lỗi hay là tại ????

account227
08-03-11, 04:44 PM
Mình mới tập chơi cài đặt gặp lỗi này

thaihoa91
08-03-11, 06:21 PM
Mình mới tập chơi cài đặt gặp lỗi này

Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Có 2 trường hợp :

+ TH 1 : Nếu file tên map.pak thì sửa thành maps.pak

+ TH 2 : Nếu file tên maps.pak thì sửa thành map.pak

Làm 1 trong 2 trường hợp sẽ sửa dc lỗi của bạn !

account227
09-03-11, 08:40 AM
Thank bạn rất nhiều ..............................

account227
09-03-11, 09:57 AM
Chình hình là đã cài đặt thành công phiên bản TSBD v2.0 chạy rất ổn định. Nhưng mình chưa biết cách lấy đồ, ngựa và cách tăng level sao cho nhanh. Bác nào có thể hướng dẫn chi tiết cho mình được không ?

kidcrazy187
09-03-11, 02:59 PM
Chình hình là đã cài đặt thành công phiên bản TSBD v2.0 chạy rất ổn định. Nhưng mình chưa biết cách lấy đồ, ngựa và cách tăng level sao cho nhanh. Bác nào có thể hướng dẫn chi tiết cho mình được không ?
Vào file "Startup_remix.lua" để xem tên admin ở phần : TENADMIN = {.......} , rồi tạo nhân vật giống với tên đó, lại Cổ Lão Thái chọn dòng chức năng admin :D

account227
10-03-11, 07:31 AM
NPC Cổ Lão Thái ở map nào bạn và ở góc nào ? Mình tìm hok ra

thaihoa91
10-03-11, 08:04 AM
NPC Cổ Lão Thái ở map nào bạn và ở góc nào ? Mình tìm hok ra

Ở Ba Lăng huyện, góc 3h 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

account227
10-03-11, 09:21 AM
Làm sao để gọi boss ra ở Ba Lăng Huyện được vậy các bác ?

kidcrazy187
10-03-11, 09:25 AM
Làm sao để gọi boss ra ở Ba Lăng Huyện được vậy các bác ?
Qua mục Script, có topic gọi boss cho TSBD v2.0 đó. Vào đó xem đc thì lấy :)

tungok
14-03-11, 04:02 PM
Có bác nào đã test thử sql 2000 trên win 7ultimate chưa, hay trên thằng win này mình phải chạy sql khác
thx các bác

kid3000
15-03-11, 09:51 AM
Chào các bạn.Mình mới cài thành công JxOffline cụ thể là server saopaulo mình muốn hỏi các MOD làm thế nào để cho quái hiện tên, máu, và hệ của boss ( hình bên dưới ) luôn như mình thấy ở một sồ server JxOffline khác vậy. Mình hỏi thêm nữa là server đó chỉ lên dc cấp 145 mình muốn đánh quái nó lên dc cấp chứ ko phải chỉnh và học dc cả skill 200 có thể chỉ cho mình biết là lên chỉnh ở đâu ko? nếu có time có thể chỉ cụ thể cho mình thì cảm ơn nhìu nhìu.

hình mình chụp và đánh dấu đỏ

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kid3000
15-03-11, 10:12 AM
Có bác nào đã test thử sql 2000 trên win 7ultimate chưa, hay trên thằng win này mình phải chạy sql khác
thx các bác

Mình mới cài thành công trên Win7 nè. win7 bạn lên cài server JxOffline no font vi ko phai chỉnh ji ( ko cần cài font china chỉ cần config các file trong JxServer cho phù hợp thôi với lại lên disable các card mạng đi chỉ để lại một cái để chạy Jx thôi). còn sql bạn lên cài sql server 2000 cho đơn giản sql 2005 or 2008 thì phải chỉnh thêm mấy thứ o trong sql nữa mới dc nhung dc cái lợi là khi chạy GameServer thì cực nhanh :D

tungok
15-03-11, 10:27 AM
Chào các bạn.Mình mới cài thành công JxOffline cụ thể là server saopaulo mình muốn hỏi các MOD làm thế nào để cho quái hiện tên, máu, và hệ của boss ( hình bên dưới ) luôn như mình thấy ở một sồ server JxOffline khác vậy. Mình hỏi thêm nữa là server đó chỉ lên dc cấp 145 mình muốn đánh quái nó lên dc cấp chứ ko phải chỉnh và học dc cả skill 200 có thể chỉ cho mình biết là lên chỉnh ở đâu ko? nếu có time có thể chỉ cụ thể cho mình thì cảm ơn nhìu nhìu.

hình mình chụp và đánh dấu đỏ

[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

em nghĩ nếu bác muốn có thanh máu cho quái thì bác nên nghiên cứu thử cái tsbd 3 của bác ohishu xem sao,em cài thử thấy có thanh máu của quái đó,có cả hệ nữa,nói ngắn nhưng nếu ngắn thực sự thì ohishu chả đợi đến ver3 mà làm được điều này :),túm lại mấy cái bác thắc mắc em thấy ver3 có cả...

Mình mới cài thành công trên Win7 nè. win7 bạn lên cài server JxOffline no font vi ko phai chỉnh ji ( ko cần cài font china chỉ cần config các file trong JxServer cho phù hợp thôi với lại lên disable các card mạng đi chỉ để lại một cái để chạy Jx thôi). còn sql bạn lên cài sql server 2000 cho đơn giản sql 2005 or 2008 thì phải chỉnh thêm mấy thứ o trong sql nữa mới dc nhung dc cái lợi là khi chạy GameServer thì cực nhanh :D

ồ,cái font thì em không đáng lo,em vừa nghĩ ra mình quên chưa xóa tận gốc cái SQL 2k trong máy thì phải, chắc phải mò tận vào regedit mà del quá, bác có biết xóa bớt cái card mạng ảo đi không?

kid3000
15-03-11, 10:35 AM
em nghĩ nếu bác muốn có thanh máu cho quái thì bác nên nghiên cứu thử cái tsbd 3 của bác ohishu xem sao,em cài thử thấy có thanh máu của quái đó,có cả hệ nữa,nói ngắn nhưng nếu ngắn thực sự thì ohishu chả đợi đến ver3 mà làm được điều này :)

Chưa biết tìm hiểu cái đó ở chỗ nào lên có cài ra cũng chẳng biết chỗ nào mà mò. Muốn hỏi để hoàn thiện thêm kỹ năng thôi mình thấy server saopaulo trang bị vũ khí bạch kim nó phát sáng nhìn đẹp.

kid3000
15-03-11, 10:52 AM
ồ,cái font thì em không đáng lo,em vừa nghĩ ra mình quên chưa xóa tận gốc cái SQL 2k trong máy thì phải, chắc phải mò tận vào regedit mà del quá, bác có biết xóa bớt cái card mạng ảo đi không?[/QUOTE]

Bạn vào phải chuột vào cái icon mạng ở góc phải màn hình chọn Open network and sharing center ----> change adapter setting rồi cái nào ko cần thiết bên phải thì bạn phải chuôt vào nó ròi chọn disable la ok.

kid3000
15-03-11, 11:06 AM
Nếu bạn cài Server no font thì ko dc cài font china trước mình bị lỗi chạy sv thành công nhưng khi chơi ở client tạo dc nhân vật và khi chọn nhân vật để vào thi báo lỗi kết nối máy chủ thất bại ở game sv nó báo lỗi là connect Db...fail ji do. sau này mới biết

tungok
15-03-11, 11:08 AM
Nếu bạn cài Server no font thì ko dc cài font china trước mình bị lỗi chạy sv thành công nhưng khi chơi ở client tạo dc nhân vật và khi chọn nhân vật để vào thi báo lỗi kết nối máy chủ thất bại ở game sv nó báo lỗi là connect Db...fail ji do. sau này mới biết

bác gộp bài dzô kẻo bị chém á. à cái lỗi đó em cũng đọc qua, mà jx offline mình gd 2 acc khác nhau được không nhỉ? :D,em tính tạo 1 con admin lấy ít đồ sang con kia để luyện,hehe,chơi admin chán lém...

kid3000
15-03-11, 11:12 AM
tungok oi down cai server ban noi o dau vay? co link ko cho minh xin.

kid3000
15-03-11, 11:15 AM
bác gộp bài dzô kẻo bị chém á. à cái lỗi đó em cũng đọc qua, mà jx offline mình gd 2 acc khác nhau được không nhỉ? :D,em tính tạo 1 con admin lấy ít đồ sang con kia để luyện,hehe,chơi admin chán lém...

giao dich binh thuong nhung cung tuy vao ban sv so co nhieu ban bi loi. truoc ko biet cho tien vao nhan vat toan giao dich tien cho nhau de mua mau. con do thi cu vut het ra roi log ngay con kia vao de nhat :D

tungok
15-03-11, 11:21 AM
hehe,em xài bản tsbd ver3, mà chức năng admin cho lên đến 191 mà skill max hết,tình quăng chó nó tstl mà không bít ver3 này có không,hehe,không thì cày từ từ cũng được,mà có sever off nào có dòng "kỹ năng vốn có" không ta :D, hình như không có + skill.kể cả vũ khí bạch kim, chắc cái này khó đây, (!cy) chắc tự sướng quá,hiện lên vũ khí mà không + dzo skill cũng được hehe

kid3000
15-03-11, 11:37 AM
hehe,em xài bản tsbd ver3, mà chức năng admin cho lên đến 191 mà skill max hết,tình quăng chó nó tstl mà không bít ver3 này có không,hehe,không thì cày từ từ cũng được,mà có sever off nào có dòng "kỹ năng vốn có" không ta :D, hình như không có + skill.kể cả vũ khí bạch kim, chắc cái này khó đây, (!cy) chắc tự sướng quá,hiện lên vũ khí mà không + dzo skill cũng được hehe

chức năng admin là thế nào vậy tung? cộng điểm kỹ năng thì vào chỉnh trong phần \Settings\player các file NewPlayerIniXX là cộng thoải mái mình cho 1000 điểm cộng ko hết luôn

tungok
15-03-11, 01:07 PM
chức năng admin là thế nào vậy tung? cộng điểm kỹ năng thì vào chỉnh trong phần \Settings\player các file NewPlayerIniXX là cộng thoải mái mình cho 1000 điểm cộng ko hết luôn

tui mới thử có 2 phiên bản,tsbd ver2 và ver3 của bác ohishu,
ở ver 2 thì muốn làm admin bác vào cái tập tin gì ở scrip,điền tên nhân vật dzô,đến ông già CÔ Lão Thái nhận đồ + ... tum lum hết...muốn gì có đó :),mới bít có bấy nhiêu à
ở ver3 cũng vậy nhưng mờ ver3 tui hok bít chỗ thay tên nhân vật mình dzô,tui thay mà hok được,tui đành đặt tên Administrator, xong đến xe Phu Ba Lăng Huyện...
mà như mấy bác chơi trước nói> chơi char Admin rất mau ngán,tui chỉ lụm ít đồ và cho lên 9x,hehe,sau này tự cày tự luyện skill mới hay.
còn mà cộng skill như bác nói làm rì, nghịch phá mà + skill dzô vũ khí nó cũng + dzô bảng F5 cho mình mới hay :D(cái này với newbie xa vời quá, nhưng mà cứ hy vọng đi :) )
sao bác không cài thử tsbd ver3 xem sao? cảm giác khác ngay :D

thanhanhcong
16-03-11, 09:00 AM
giúp e tí
máy đã bật sql
chạy sever xong
đánh Id và pass vào tạo được nhân vật
enter cái nữa nó không vào trò chơi mà hiện ra bảng thông báo
xem cái gamesever thì nó thông báo
còn cái thông báo ở dòng 91 nữa
máy đã chuyển font chinese(prc) chuyển cả time rồi vẫn không được
ai bít cách repair giúp e nhé

tungok
16-03-11, 09:42 AM
tungok oi down cai server ban noi o dau vay? co link ko cho minh xin.

link nè tsbd ver 3.0

giúp e tí
máy đã bật sql
chạy sever xong
đánh Id và pass vào tạo được nhân vật
enter cái nữa nó không vào trò chơi mà hiện ra bảng thông báo
xem cái gamesever thì nó thông báo
còn cái thông báo ở dòng 91 nữa
máy đã chuyển font chinese(prc) chuyển cả time rồi vẫn không được
ai bít cách repair giúp e nhé

sao không cài mấy sever mới mới í, tui chỉ bít mỗi cái "kết nối với máy chủ thất bại" > bạn dow ebook2.0 của giangleloi có lỗi đó đó.không bít cách sửa có giống không :|, tui không cái phiên bản giống ông :| gà nên thông cảm!

thanhanhcong
16-03-11, 10:07 AM
sao không cài mấy sever mới mới í, tui chỉ bít mỗi cái "kết nối với máy chủ thất bại" > bạn dow ebook2.0 của giangleloi có lỗi đó đó.không bít cách sửa có giống không :|, tui không cái phiên bản giống ông :| gà nên thông cảm![/QUOTE]

ôg có link ebook2.0 của giangleloi không cho tui xin luôn

tungok
16-03-11, 10:09 AM
sao không cài mấy sever mới mới í, tui chỉ bít mỗi cái "kết nối với máy chủ thất bại" > bạn dow ebook2.0 của giangleloi có lỗi đó đó.không bít cách sửa có giống không :|, tui không cái phiên bản giống ông :| gà nên thông cảm!

ôg có link ebook2.0 của giangleloi không cho tui xin luôn[/QUOTE]

của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dow cả ebook3.0 của jxvietnam và 1.0 của cubin mà đọc

thanhanhcong
16-03-11, 10:18 PM
ôg có link ebook2.0 của giangleloi không cho tui xin luôn

của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dow cả ebook3.0 của jxvietnam và 1.0 của cubin mà đọc[/QUOTE]

haiz thua rồi làm tất cả theo ebook mà cũng k repair dc hỏi thêm nữa nhé sao để bít có phải font china hay font vn ???
mà cái phần tạo nhân vật xong đăng nhập, phần đăng nhập vào thì cái đó nó kết nối với cái gì ? sql, sever... ???

tungok
17-03-11, 07:52 AM
dow cả ebook3.0 của jxvietnam và 1.0 của cubin mà đọc

haiz thua rồi làm tất cả theo ebook mà cũng k repair dc hỏi thêm nữa nhé sao để bít có phải font china hay font vn ???
mà cái phần tạo nhân vật xong đăng nhập, phần đăng nhập vào thì cái đó nó kết nối với cái gì ? sql, sever... ???[/QUOTE]

theo tui nghĩ ông chạy gamesever xong thì khi log nhân vật vào chơi nó sẽ chạy dữ liệu trong sql...
...nghĩ và sẽ làm thế nào thì tui nói vậy :|

thanhanhcong
17-03-11, 08:53 PM
tui hiểu tại sao có cái lỗi đó rồi ,nhưng h lại bị thêm 1 cái lỗi khác đó là
đăng nhập vào tạo nhân vật xong ,vừa thấy được thanh máu và các thứ xung quanh thì bảng sever nó hiện
rồi cái bảng sever cũng mất hút trên màn hình chảng thấy đâu nữa
haiz gian nan bắt đầu nản....
chả hỉu lại thêm 1 ải nạn nào nữa
ai repair được nào

thaihoa91
17-03-11, 09:02 PM

thanhanhcong
18-03-11, 07:41 AM
mình mua 3 cái cd này cũng lâu rồi tại nhà chuyển sang tới vùng sâu vùng xa nên k bắt mạng dc phải dùng 3g, không dám chơi game onl, mà thik võ lâm nên lấy cái đĩa off cũ ra cài, định dùng sv mới nhưng down tốn mạng quá thôi đành dùng bản cũ này rồi tự mình up sau, bạn có giúp đươc thì giúp mình cái nhé, cái video hướng dẫn mình nó là của alex tuấn còn cái starup thì nó ghi script của akira, mà funtion thì của minhdang, bạn có cái sv nào mới cho mình đi, mà cái máy mình nó dc crack machia ID rồi bây h cho bản crack vào thì nó playerdbloading failed còn cho bản chưa crack thì chạy như vậy, bạn repair dc không
bản crack hex nè
mới hay cũ đây

kidcrazy187
18-03-11, 08:30 AM
mình mua 3 cái cd này cũng lâu rồi tại nhà chuyển sang tới vùng sâu vùng xa nên k bắt mạng dc phải dùng 3g, không dám chơi game onl, mà thik võ lâm nên lấy cái đĩa off cũ ra cài, định dùng sv mới nhưng down tốn mạng quá thôi đành dùng bản cũ này rồi tự mình up sau, bạn có giúp đươc thì giúp mình cái nhé, cái video hướng dẫn mình nó là của alex tuấn còn cái starup thì nó ghi script của akira, mà funtion thì của minhdang, bạn có cái sv nào mới cho mình đi, mà cái máy mình nó dc crack machia ID rồi bây h cho bản crack vào thì nó playerdbloading failed còn cho bản chưa crack thì chạy như vậy, bạn repair dc không
bản crack hex nè
mới hay cũ đây
Vùng sâu vùng xa đó có tiệm net nào k bạn? nếu có bạn chịu khó ra down (Server thôi cũng đc, chừng 50MB trở lại à), có cái GameServer.exe k cần crack. Các server mới giờ k cần crack GS. Hoặc nếu đã ra tiệm rồi, chịu khó ngồi down thêm cái patch client (chừng 200MB trở lại).
Cách 2 : Nếu k có tiệm net jì gần đó hết, mà bạn đã bị cái Encrypte PE nó bắt đc ID (có thễ quên chỉnh giờ hệ thống), bạn có thể cài máy ảo để crack nó cũng đc :)
Chúc bạn thành công :D

thanhanhcong
18-03-11, 08:41 AM
Vùng sâu vùng xa đó có tiệm net nào k bạn? nếu có bạn chịu khó ra down (Server thôi cũng đc, chừng 50MB trở lại à), có cái GameServer.exe k cần crack. Các server mới giờ k cần crack GS. Hoặc nếu đã ra tiệm rồi, chịu khó ngồi down thêm cái patch client (chừng 200MB trở lại).
Cách 2 : Nếu k có tiệm net jì gần đó hết, mà bạn đã bị cái Encrypte PE nó bắt đc ID (có thễ quên chỉnh giờ hệ thống), bạn có thể cài máy ảo để crack nó cũng đc :)
Chúc bạn thành công :D

kêu mình down sv mới thì cho mình cái link luôn, giúp thì giúp cho chót đi, mà nếu xóa sv cũ đi cài sv mới vào thì cái sv mới đó có bị ảnh hưởng gì không

kidcrazy187
18-03-11, 08:46 AM
kêu mình down sv mới thì cho mình cái link luôn, giúp thì giúp cho chót đi, mà nếu xóa sv cũ đi cài sv mới vào thì cái sv mới đó có bị ảnh hưởng gì không
Thường thì các server đi kèm với nhau nhiều thứ nên nếu xài nửa này nửa kia rất dễ lỗi, lỗi phát sinh thì nhiều k thể nói trước lỗi gì.
---------------
Link GameServer.rar (Của DNTMaster, Shared by Thaihoa91) mình tìm dùm bạn nè, không pack, không pass
Link Forum : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---------------
Còn các server mới bạn có thể vào "Tổng hợp các server" mục chú ý là thấy mà, thích cái nào xài cái đó. Mới nhất chắc là TSBĐ v3.0
Link tổng hợp : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link TSBĐ v3.0 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---------------
Good luck :)

thanhanhcong
18-03-11, 09:02 AM
Thường thì các server đi kèm với nhau nhiều thứ nên nếu xài nửa này nửa kia rất dễ lỗi, lỗi phát sinh thì nhiều k thể nói trước lỗi gì.
---------------
Link GameServer.rar (Của DNTMaster, Shared by Thaihoa91) mình tìm dùm bạn nè, không pack, không pass
Link Forum : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---------------
Còn các server mới bạn có thể vào "Tổng hợp các server" mục chú ý là thấy mà, thích cái nào xài cái đó. Mới nhất chắc là TSBĐ v3.0
Link tổng hợp : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link TSBĐ v3.0 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---------------
Good luck :)

cho mình hỏi thêm cái nữa, down nguyên cái phần sever 43m về mà mình chơi trên cái client của mình được không

kidcrazy187
18-03-11, 09:06 AM
cho mình hỏi thêm cái nữa, down nguyên cái phần sever 43m về mà mình chơi trên cái client của mình được không
Nếu bạn dùng client của bạn thì có thể sẽ gặp lỗi bug hoặc k hiển thị đúng vật phẩm, và nhiều thứ khác. Các lỗi ở "Bước 2" có nói tới. Nếu ngại down client, bạn có thể tự đồng bộ server client có sẵn của bạn.

Cách đồng bộ : (Ngại down Client thì khỏi làm bước 1)

***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

thanhanhcong
18-03-11, 09:51 AM
cài bản thái sơn bắc đẩu v.3 thế nào vậy

kidcrazy187
18-03-11, 10:10 AM
cài bản thái sơn bắc đẩu v.3 thế nào vậy
Bản TSBĐ v3.0 không có database, bạn có thể dùng db của server bạn đang có cũng đc. Chỉ cần giải nén Server ra , rồi attach db vào SQL ( att rồi thì thôi) . IP server là 192.168.1.2 . Pass SQL là sa

thanhanhcong
18-03-11, 10:20 AM
không hiểu lắm :P bạn có thể làm cái phần SQL chụp cho mình xem dc k, tại mình không thấy db trong sv

thaihoa91
18-03-11, 11:48 AM
không hiểu lắm :P bạn có thể làm cái phần SQL chụp cho mình xem dc k, tại mình không thấy db trong sv

Bạn down 1 Server khác sẽ có DB, lấy wa mà xài thui !

uchiha9000
18-03-11, 12:18 PM
chỉnh thân pháp để mặc đồ làm ntn ạ, các anh thông cảm. em tìm mãi trong box hỏi đáp mà ko có, mong có 1 câu trả lời đầy đủ

kidcrazy187
18-03-11, 12:35 PM
Cách attach database trong ebook phần hướng dẫn cài đặt server có đó bạn. Bạn chỉ cần down thự mục "db" của server khác hoặc dùng cái của bạn đang xài là đc rồi. Cách cài TSBĐ 3.0 thì giải nén ra 1 thư mục, rồi chép "db" để vào thư mục đó. Thế là xài đc. IP và pass như đã nói trên.

chỉnh thân pháp để mặc đồ làm ntn ạ, các anh thông cảm. em tìm mãi trong box hỏi đáp mà ko có, mong có 1 câu trả lời đầy đủ
Trong mục hỏi đáp, topic TSBĐ cũng có nhiều rồi, tại bạn tìm k thấy đó.
Cách chỉnh có nhiều cách:
- Thứ nhất là xem ebook 2.0 phần "Chỉnh option cho item", bạn xem thông số của thân pháp là số mấy (mình k nhớ, bạn chịu khó xem lại), ví dụ : 36 là option thân pháp, rồi vào các file *.txt trong \server\settings. Kiếm cái 36 [TAB] <Số> , bạn chỉ việc sửa số này lại.
- Dùng hàm add thân pháp, xem trong : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anhquy1992
18-03-11, 04:08 PM
sao em mo GAME.exe len cạ no tat lien neu ai bjt lien he njck chat chjcken_forever thacnk cacn Bac

thaihoa91
18-03-11, 05:34 PM
sao em mo GAME.exe len cạ no tat lien neu ai bjt lien he njck chat chjcken_forever thacnk cacn Bac

Có thể bạn ko đọc cách đồng bộ ! Đây là 8 bước đồng bộ, xem và làm theo !

hunter889
19-03-11, 12:00 AM
anh ơi! bây giờ em mới tập cài nên không hiểu lắm.nhưng em cài xong đầy đủ theo hướng dẫn từng bước nhưng lúc khởi động server nó báo "không tìm thấy file hệ thống" là sao hả anh giúp em với. em cài server sóng gió tình yêu 3.0.

hunter889
19-03-11, 12:04 AM
em đã cài hết font china,làm đủ theo 8 bước đồng bộ rồi ạ.giúp em với em mò mất mấy ngày rồi.