PDA

View Full Version : [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trang : 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10

thanhvan98
06-09-10, 12:17 AM
minh vào nhưng không thấy bạn ơi. Bạn có thể chỉ kỹ chút xíu cho mình không

notfile
06-09-10, 12:29 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link đó bạn ah .

thanhvan98
06-09-10, 12:51 AM
Bạn ơi mình hỏi vụ con ngựa kìa, chỉnh làm sao cho mua được ngựa đó
cám ơn bạn trước nha

tranhongan123
07-09-10, 02:02 PM
Tui mở mập lâm du quan rùi vô script xa phu thêm đường dẫn tới lâm du quan nhưng khi vô game thì lick vào xa phu chọn đến lâm du quan thi man hình đứng thoát ra là xong log lai nv đó dc nữa.Mong các pro chỉ bảo để tui có thể đến các maps khác .Thanks
Tiện thể ai có bộ script nv môn phái không ? Cho tui link để làm nv chứ không làm nv mà có kill mất vui

lyson75124
07-09-10, 02:47 PM
AE ai chĩ mình cố định defaulgateway của Win7 với:
mình không cố định được nó cứ chạy lung tung sau mỗi lẩn reset máy ko ah (:|

notfile
07-09-10, 08:25 PM
Tui mở mập lâm du quan rùi vô script xa phu thêm đường dẫn tới lâm du quan nhưng khi vô game thì lick vào xa phu chọn đến lâm du quan thi man hình đứng thoát ra là xong log lai nv đó dc nữa.Mong các pro chỉ bảo để tui có thể đến các maps khác .Thanks
Tiện thể ai có bộ script nv môn phái không ? Cho tui link để làm nv chứ không làm nv mà có kill mất vui
có thể sai tọa độ khi addscript !

thanhvan98
08-09-10, 12:19 AM
Các pro cho em hỏi. Tự nhiên đang chơi ngon lành, nhân vật đứng yên không đi đâu được ??? Pro nào giúp đở giúp em
Cho em cái đoạn code, khi bị lỗi như vậy thi bay về chổ cũ. Chứ bị như vậy thì em phải xóa rùi chơi lại, hixhix mắt công quá
Em đang chơi server đại hội anh hùng. sử dụng patch full của nó luôn

thaihoa91
08-09-10, 08:25 AM
Các pro cho em hỏi. Tự nhiên đang chơi ngon lành, nhân vật đứng yên không đi đâu được ??? Pro nào giúp đở giúp em
Cho em cái đoạn code, khi bị lỗi như vậy thi bay về chổ cũ. Chứ bị như vậy thì em phải xóa rùi chơi lại, hixhix mắt công quá
Em đang chơi server đại hội anh hùng. sử dụng patch full của nó luôn

Mình nhớ các Server đều có chức năng TĐP trong Skills hỗ trợ hình con cá mà !

tranhongan123
09-09-10, 07:07 PM
có thể sai tọa độ khi addscript !

Bạn có thể cho mình tạo độ vào map Lâm Du Quan hay không ? Tui đang chơi server JX 6.0 và server Font Anh Hòa share cho tui ấy
Hay bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách lấy toa độ để vào các map không ?
Tui vao tên map.wor mở lên bằng notepad lấy chỉ số res hay gì đó quên rùi nhân với 2 ra tạo độ mở đầu và kết thúc map . Rùi lấy tọa độ giữa hai tọa độ đó ( cho chắn chắn là tọa độ ở trong map ) Rùi sài hàm NewWorld lấy tọa độ Xx8 , Yx16 add vào sa phu nhưng vẫn không vào được map đó

lyson75124
10-09-10, 08:24 AM
Mấy pác cho em hỏi sao cái server của em nó không lưu đc nhân vật cứ mỗi lần tắt server đi mở lại là nhân vật bi delete hết lại phải tạo lại nv và chơi lại từ đầu cực wa'
Em đang dùng server nofont cổ của Cubinx-(

thaihoa91
10-09-10, 11:23 AM
Mấy pác cho em hỏi sao cái server của em nó không lưu đc nhân vật cứ mỗi lần tắt server đi mở lại là nhân vật bi delete hết lại phải tạo lại nv và chơi lại từ đầu cực wa'
Em đang dùng server nofont cổ của Cubinx-(

Bạn xài các bản no font mới xem sao ! Lưu ý là thoát game tại ba lăng rùi hãy tắt GameServer.exe ! Bạn ko nên tắt GameServer.exe khi chưa thoát game !

nhatlh
10-09-10, 04:48 PM
Ai cứu em với.
không kích hoạt Sever được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
10-09-10, 05:28 PM
Ai cứu em với.
không kích hoạt Sever được

gaconnqm
10-09-10, 05:52 PM
Cho mình hỏi cài jx trên sql 2005 có được ko bạn!với chỉ cho mình down nguyên bộ jx nào hây nha!nhiều quá ko biết dùng cái nào nữa!cám ơn!

thaihoa91
10-09-10, 06:41 PM
Cho mình hỏi cài jx trên sql 2005 có được ko bạn!với chỉ cho mình down nguyên bộ jx nào hây nha!nhiều quá ko biết dùng cái nào nữa!cám ơn!

Dc nhưng cách cài khác ! Mình chỉ thường cài 2000 thui ! Có gì bạn hỏi ai đã từng cài 2005 thì hỏi cách cài ra sao nhe !

sv11221
11-09-10, 12:05 AM
em khởi động sever rồi thì nó cứ đứng thế này mãi chả tháy ra 5 cái sucessful đâu cả

thaihoa91
11-09-10, 12:13 AM
em khởi động sever rồi thì nó cứ đứng thế này mãi chả tháy ra 5 cái sucessful đâu cả

Bạn hãy nhẫn nại chờ đi ! khoảng 5 - 10 fút !

Server lậu này load max chỉ dc 80 maps fải chờ khoảng 5 - 10 fút !

Bạn ko thấy mỗi lần bảo trì xong nó nói dự kiến 7h sáng mở lại chẳng hạn ! Thì 7h sáng bạn ko vào dc, tận gần 7h30 hoặc hơn thì mới vào dc !

Lúc đó nó cũng giống lậu, fải chạy Server và ngồi đợi !

sv11221
11-09-10, 12:16 AM
bác để em test thử :| cứ tưởng thế là xong nhảy vào sever tạo nhân vật tùm lum xong rồi sever cứ báo gián đoạn

thaihoa91
11-09-10, 12:26 AM
bác để em test thử :| cứ tưởng thế là xong nhảy vào sever tạo nhân vật tùm lum xong rồi sever cứ báo gián đoạn

Nó ko hiện 5 dòng SUCCESSFULL thì bạn vào game ko dc đâu !

sv11221
11-09-10, 01:23 AM
ok chạy ngon rồi thanks bác
em dùng cái sever mà bác công quốc up TSBD đó
chả hiểu sao lên lever 80 đánh quái yếu xìu :(

tranhongan123
11-09-10, 05:36 PM
mấy pro ơi cho hỏi cái này
tui cài server võ lâm hùi trước dc rui chơi good
sau này cài lại win do máy bi nhiễm virus lúc cài lại thi cái starup client không vô dc cứ bảo lỗi script không load dc đành phai tạo acc bằng tay :((
sever chạy được 5 dòng xong hết rùi tạo nv lúc đăng nhập game thi bị out luôn .Ai biết cách khắc phục hai lỗi trên xin chỉ bảo ! THANKS !
tiện nếu có starup server pro thi cho tui cai chứ chạy 6 chương trình mệt quá

valong
11-09-10, 08:08 PM
Cho EM hoi . Lam cai Vo Lam sao May Anh
Giup em May cai Link De em tu lam Choi Cai May anh , em nghien rui` ma choi game cua may bac cai J ma hok co duoc gj het ra thanh chet hoai cho chan wa . em muong lam 1 cai giong may anh de em choi 1 va may thang ban oi lop choi nua

cho minh hoi lam sao de tao do cho nhan vat trong game. minh dang su dung cai sever TSBD _Sver2 ai bjc giúp mình 1 cái và cách đưa lên mạng tạo wed lien thông với tạo ạcc trên wed luôn . ai tra lời mình thank nhìu >:D<

kesangame
12-09-10, 02:38 PM
ai chỉ em cach cai 1 server khac vao zoj sever em dag choj cuj`wa

notfile
12-09-10, 07:39 PM
@ tranhongan : startup pro by sang pro

@vanlong : bạn tham khảo tại đây
chú ý viết có dấu

@kesangame :

ai chỉ em cach cai 1 server khac vao zoj sever em dag choj cuj`wa
bạn cài như cài Sv trước có gì khác đâu

mmyyen
12-09-10, 08:33 PM

caunho1x9x
13-09-10, 03:00 AM
bạn ơi muốn clien IP hay cái j đó phù hợp với sv như nào vậy. có nghĩa mình có sv nhưng k co path, muốn chỉnh cái clien phù hợp với sv như nào nhỉ :).
mới nhập môn JX các bạn bảo mình với.
thx

tranhongan123
13-09-10, 06:24 PM
Thanks Notfile nhiều!
Tiện thể tui có hai điều này muốn hỏi các pro
Thứ nhất:tui mở map Lâm Du Quan nhưng khi vô không có quái và không thể sử dụng thổ địa phù nó cứ kêu " nơi này không thể sử dụng thổ địa phù..."
Thứ Hai : Là cách add quái số lượng lớn vào map mới mở nhưng không có trong server .VD:Lâm du quan
Thanks trước!

PhátPrồ
13-09-10, 06:37 PM
bạn thổ địa phù ở đâu ? trong thành thì ko phù đc

thaihoa91
13-09-10, 06:38 PM
Thanks Notfile nhiều!
Tiện thể tui có hai điều này muốn hỏi các pro
Thứ nhất:tui mở map Lâm Du Quan nhưng khi vô không có quái và không thể sử dụng thổ địa phù nó cứ kêu " nơi này không thể sử dụng thổ địa phù..."
Thứ Hai : Là cách add quái số lượng lớn vào map mới mở nhưng không có trong server .VD:Lâm du quan
Thanks trước!

1) Đúng thế ! Vì đây là Server lậu, nên việc add quái thì ta tự làm, chứ ko có sẵn đâu ! Dùng hàm mà add !

Còn bị lỗi ko dùng TĐP dc là do ko dùng hàm SetFightState(1)

Như bạn đã biết, trong các thành thị + thôn + các fái nơi an toàn ko PK dc đều ko sử dụng dc TĐP vì lúc đó nó đang xài hàm SetFightState(0) (trạng thái fi chiến đấu)

Còn ở các maps chuyên luyện công có quái thì đều dùng SetFightState(1) (trạng thái chiến đấu)

2) Việc add quái dc hay ko là do bạn biết viết code hay ko ! Viết code ở cùng file với .lua khởi tạo Server ! Như thế khi bạn click nói chuyện để khởi tạo thì nó làm cùng 1 lúc add hết quái những nơi bạn cần lun !

tranhongan123
13-09-10, 07:29 PM
1) Đúng thế ! Vì đây là Server lậu, nên việc add quái thì ta tự làm, chứ ko có sẵn đâu ! Dùng hàm mà add !

Còn bị lỗi ko dùng TĐP dc là do ko dùng hàm SetFightState(1)

Như bạn đã biết, trong các thành thị + thôn + các fái nơi an toàn ko PK dc đều ko sử dụng dc TĐP vì lúc đó nó đang xài hàm SetFightState(0) (trạng thái fi chiến đấu)

Còn ở các maps chuyên luyện công có quái thì đều dùng SetFightState(1) (trạng thái chiến đấu)

2) Việc add quái dc hay ko là do bạn biết viết code hay ko ! Viết code ở cùng file với .lua khởi tạo Server ! Như thế khi bạn click nói chuyện để khởi tạo thì nó làm cùng 1 lúc add hết quái những nơi bạn cần lun !

Ý bạn là thêm hàm SetFightState(1) vào trước hàm NewWorld phải không hay là sao
Mình thì biết phải dùng hàm để add quái rùi nhưng quên mất hàm rùi .Hùi trước có đọc ở đâu có hàm add một lúc mấy trăm con npc cùng một lúc trong một khoảng tọa độ

notfile
13-09-10, 07:32 PM

dùng SV thời cổ rồi !
tìm và dùng SV trong clb share đi

gaconnqm
13-09-10, 11:52 PM
Mấy anh giúp em!sao em cài xong game rồi!tạo nhân vật ok mà lúc em vào game thì nó nói là server gián đoạn là sao vậy?

notfile
14-09-10, 08:36 AM
Mấy anh giúp em!sao em cài xong game rồi!tạo nhân vật ok mà lúc em vào game thì nó nói là server gián đoạn là sao vậy?

1 là sai font -> cài font cho SV có font và ngược lại
2 là thiếu DB -> kiếm DB full attack lại có 3 cái account role card
3 chưa chạy hết SV -> đợi 5-10 cho GS báo 5 dòng success
4 chưa mở map ba lăng huyện -> mở trong WorldSet.ini trong thư mục map của SV
5 chưa bỏ pass sa cho account -> vào trong SQL phần sercurity bỏ pass cho sa

kesangame
14-09-10, 08:58 AM
cho em hỏi em chơi sever Thái Sơn Bắc Đẩu tại sao ko thể liên đấu+khi em đem đủ nguyên liệu chế thuyền săn boss rồi em chế xong chạy tới chỗ xa phu nó nói em hok co thuyền
nhân tiện cho em hỏi làm sao để kiếm đc xu nhanh để lập bang...Thank

trumbongdem0
14-09-10, 03:47 PM
mấy anh ơi giúp em với,em cài đặt thành công rồi mà Gameserver nó khởi động toàn chiêu Công Kích vật lý,ai giúp dùm em em cảm ơn nhiều huhu

nguyentrunghbl
15-09-10, 01:44 AM
mấy anh ơi giúp em với,em cài đặt thành công rồi mà Gameserver nó khởi động toàn chiêu Công Kích vật lý,ai giúp dùm em em cảm ơn nhiều huhu

Không sao đâu bạn! ăn thua bạn đặt tên nhân vật trùng với tên khai báo Admin trong script là kích hoạt được Server thôi!

Về vấn đề khai báo tên Admin thì tùy theo Server, đối với SV TSBD_2.0 hoặc ServerPro(Font) thì bạn tham khảo các file này : startup_remix.lua , manager.lua, SV PhongVan 2 thì file sugiaphongvan.lua , tất cả trong thư mục Script của SV nhé!
Tớ nghĩ các SV khác cũng tương tự thôi!

trumbongdem0
15-09-10, 11:05 AM
Ai giúp em với vào game mà nói chuyện với NPC ko được hic

thaihoa91
15-09-10, 12:24 PM
Lỗi Font rùi !

Có 2 lựa chọn :

+ 1 là cài lại win thử coi sao !

+ 2 là chuyển máy về languages english (united state) rùi xài các Server NO FONT !

ductamy2k
15-09-10, 12:47 PM
Anh thái hòa post cho em xin cái file video hướng dẫn config server và client của sever thái sơn bắc đẩu tí.... (link video phần hướng dẫn 5, 6 ở guide bị die rồi)

Hoặc chụp hình hướng dẫn giùm em tí.

nguyentrunghbl
15-09-10, 01:40 PM
Ai giúp em với vào game mà nói chuyện với NPC ko được hic

Bạn xài ServerPro(Font) thì dùng pacth full của thaihoa là đủ rồi ! Như trên hình mình đoán bạn xài pacth của Mãnh Long Tranh Bá phải kô? nếu thế thì phải làm lại cái JxClient bộ Client của VNG + Pacth full thaihoa.

Bạn đặt tên nhân vật Admin như thế thì trong file startup_remix.lua bạn cũng phải sửa lại cho giống tên bạn đặt ví dụ : TENADMIN = {{"bs123456",99},{"DoanThuyDung",99},{"MyNuong",99},{"",99},{"",99},{"",99}}

Bạn lưu ý là Server Pro (Font) của thaihoa kích hoạt Server + chức năng Admin ở Phản Tăng Truyền Nhân , không phải ở Cao Lão Thái !

thaihoa91
15-09-10, 01:56 PM
Anh thái hòa post cho em xin cái file video hướng dẫn config server và client của sever thái sơn bắc đẩu tí.... (link video phần hướng dẫn 5, 6 ở guide bị die rồi)

Hoặc chụp hình hướng dẫn giùm em tí.

ductamy2k
15-09-10, 06:24 PM
Cảm ơn anh. Vậy nếu mình muốn cài 2 server để test cùng lúc có được không anh?

trumbongdem0
15-09-10, 06:27 PM
em Xài Path+Clien full ThaiHoa91 đó,em bít nó bị gì rồi bị virus hahaha.Chơi đươc rồi mà dzô tk nó báo chưa đánh duoc,còn boss HK thông báo ra rồi mà kiếm hoài ko thấy

trumbongdem0
15-09-10, 06:27 PM
ai cho em xin 1 cái Server good ko ,em đa tạ nhiều:(

thaihoa91
15-09-10, 06:43 PM
ai cho em xin 1 cái Server good ko ,em đa tạ nhiều:(

Mình ko có Server good ! Chỉ có cái Server train + chuyển sinh + Dã Tẩu tốt !

Server FONT : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server NO FONT : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trumbongdem0
16-09-10, 10:06 AM
anh Thái Hoà ơi giúp em với nó báo Không Thể mở Map,help me:(

vanchienbmt
16-09-10, 10:52 AM
sao cái vòng sáng nó nằm che mất con ngựa vậy mấy pro có cách fix không chỉ mình với

thaihoa91
16-09-10, 05:35 PM
Do cái file TQ quy định hình ảnh vòng sáng ở fần thân nên mới thế. Trong khi có tất cả 3 fần, fần trên đầu, thân và dưới chân !

vanchienbmt
16-09-10, 10:15 PM
:-s có cách fix không thaihoa 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

thaihoa91
16-09-10, 10:23 PM
:-s có cách fix không thaihoa 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

Nếu bạn dùng Server No Font thì gửi nội dung file ״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt tại đường dẫn \Server\Settings\NpcRes lên đây mình fix cho !

Còn Server có Font thì gửi nội dung file 状态图形对照表.txt tại đường dẫn \Server\Settings\NpcRes lên đây mình fix cho !

Cả \Server\Settings\Skills.txt của bạn lun !

vanchienbmt
17-09-10, 07:44 AM
thank bác hòa nhé! tiện thể cho mình hỏi config qua online luôn cái hình config IP nhé vì nếu mở port thì phải có 1 máy server có IP LAN trong hệ thống mạng mà theo các bài viết trước đây thì nó lại chỉnh hết về IP WAN mà IP WAN thì NAT ??

thaihoa91
17-09-10, 08:32 AM
thank bác hòa nhé! tiện thể cho mình hỏi config qua online luôn cái hình config IP nhé vì nếu mở port thì phải có 1 máy server có IP LAN trong hệ thống mạng mà theo các bài viết trước đây thì nó lại chỉnh hết về IP WAN mà IP WAN thì NAT ??

vanchienbmt
17-09-10, 09:06 AM
[-O< vâng! thanks bác bác có thể send mình xin cách fix cái vòng sáng không hiện h đang ở ngoài không có file server :"> thanks

thaihoa91
17-09-10, 11:29 AM
Chẳng fải mình đã bảo là :

Nếu bạn dùng Server No Font thì gửi nội dung file ״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt tại đường dẫn \Server\Settings\NpcRes lên đây mình fix cho !

Còn Server có Font thì gửi nội dung file 状态图形对照表.txt tại đường dẫn \Server\Settings\NpcRes lên đây mình fix cho !

Cả \Server\Settings\Skills.txt của bạn lun !

hay sao ???

vanchienbmt
17-09-10, 12:13 PM

file của mình đây nhờ bác thaihoa fix dùm! à quên sao server của mình là FONT mà sao nó lại có tên ״̬ͼÐζÔÕÕ±í.txt chứ ko giống bác thaihoa nói [-O<

B_BOY_9X
17-09-10, 01:16 PM
Mày mò làm theo hướng dẫn của các bác cuối cùng cũng cài được nhưng lúc vào chơi thì em lại gặp cái lỗi này, mong các bác giúp đỡ.
Em cài bản Đại hội anh hùng, chạy server xong xuôi, vào game ngon lành, chơi cũng ok nhưng chạy sang map khác thì không được, dùng xa phu thì lại được, thằng nv của em đi xa phu lên Cái Bang nhưng lên đấy không có xa phu đi về nên dắt luôn ở trên đấy, lúc đi vào mấy cái chỗ để chuyển cửa thì toàn bị đẩy ngược lại thôi.
Mong các bác giúp đỡ em. Cảm ơn các bác.

notfile
17-09-10, 01:34 PM
set tên nhân vật là Admin rồi bấm F5 lên có Xa phu đó !

lúc đi vào mấy cái chỗ để chuyển cửa thì toàn bị đẩy ngược lại thôi.
cái này do trap không thể đi được qua đâu

B_BOY_9X
17-09-10, 01:40 PM
set tên nhân vật là Admin rồi bấm F5 lên có Xa phu đó !

cái này do trap không thể đi được qua đâu

Ồ, thì ra là thế, cám ơn bác nhiều nha.

vanchienbmt
17-09-10, 04:06 PM
[-O< up lên cho bác thaihoa vào sửa dùm cái file

LàmGìĐểCóTiền
17-09-10, 04:18 PM
Ổng đi học rồi, 7h mới on. Tui thấy ngày nào cũng vậy

thaihoa91
17-09-10, 06:17 PM
sao cái vòng sáng nó nằm che mất con ngựa vậy mấy pro có cách fix không chỉ mình với

Bạn cho mình hỏi thêm là cái vòng sáng liên đấu này có tên skills là gì ???

LàmGìĐểCóTiền
17-09-10, 06:22 PM
Vòng sáng liên đấu nghe wen wen. Hình như nó có id 82 83 gì ấy trong file gì trung quốc quy định.

vanchienbmt
17-09-10, 07:23 PM
:x bác thaihoa hay bác nào fix dùm hoặc chỉ mình cách fix với thanks ~X(

thaihoa91
17-09-10, 07:25 PM

vanchienbmt
17-09-10, 07:29 PM
:D hi bác thaihoa thật tinh ý mình gà lắm hok có rành về JX chủ yếu mình có chú chỉ cho làm theo thui mà đến đoạn này mình làm hok được với chú ấy giúp mình chỉnh trên client hi hi! tên file skill của mình là vongthientu.spr :-B bác hào hảo tâm thì share mình cách fix với nhé thanks hi

thaihoa91
17-09-10, 08:10 PM
Chà ! Nếu làm bên Client thì bạn wa Client gửi lại 2 file như lần trước cho mình nha !

Lần trước bạn gửi bên Server mà ông nào chỉ bạn lại làm bên Client nên fải lấy bên Client thì mình mới bít đường sửa :D

vanchienbmt
17-09-10, 09:13 PM
:"> tên như trên nhé bác thaihoa hảo tâm chỉ mình sửa lun để sửa cả ở server hi hi

knot_pro
17-09-10, 10:11 PM
Anh ơi Cho em hỏi Làm Sao để VLTK offline nối mạng 2 máy với nhau vậy ????

thaihoa91
17-09-10, 10:11 PM
Đã sửa xong : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down về rùi chép 2 file mới đè vào 2 file cũ bên Client là dc !

vanchienbmt
17-09-10, 11:27 PM
:-B BÁC thaihoa cho mình hỏi sao cái patch client full của bác bị thằng kis của em del luôn cái file engine.dll mà kiếm cái engine.dll khác bỏ vô thì ko chạy được game.exe :|

thaihoa91
17-09-10, 11:33 PM
:-B BÁC thaihoa cho mình hỏi sao cái patch client full của bác bị thằng kis của em del luôn cái file engine.dll mà kiếm cái engine.dll khác bỏ vô thì ko chạy được game.exe :|

Bạn tắt kis đi ! Vì engine.dll của Offline khác với của VNG nên bạn ko lấy của VNG để chạy dc đâu !

sevendays
18-09-10, 02:00 AM
Xin giúp đỡ newbie với ! Mình cài SV minhdang nhưng sau khi lam đầy đủ các bước chạy JXStartup.exe thì chạy tới gamesever.exe thì treo (80%) ! mở gamesever ra thì thấy báo opensever eror ! mong được giúp đỡ !

thaihoa91
18-09-10, 02:06 AM
Xin giúp đỡ newbie với ! Mình cài SV minhdang nhưng sau khi lam đầy đủ các bước chạy JXStartup.exe thì chạy tới gamesever.exe thì treo (80%) ! mở gamesever ra thì thấy báo opensever eror ! mong được giúp đỡ !

Bạn dùng Server cũ lắm rùi !

sevendays
18-09-10, 02:27 AM
Nếu đươc bạn cho mình links bản nào mới nhất ổn định nhất đc không ! thanks so much , giờ cài cái teamviewer ! thanks

PhátPrồ
18-09-10, 08:59 AM
Nếu đươc bạn cho mình links bản nào mới nhất ổn định nhất đc không ! thanks so much , giờ cài cái teamviewer ! thanks

Server Phong Vân 2
Forum: Phongvan.come.vn ( Trong đây có tất cả )

Server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Patch <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mượn của Zin, có gì thank Zin nhé

Patch không Pak nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server có FONT nhé :D
của bạn đó ;)) sướng nhé sv mới nhất đấy

knot_pro
18-09-10, 12:32 PM
Anh thai hoa hướng dẫn em cách shared sever cho toàn phòng NET chơi y, 1 mình chán quá ah:D

PhátPrồ
18-09-10, 12:35 PM
bạn chỉnh IP thành IP LAN thôy :D IP client thành IP máy chạy SV :D IP là IP của card mạng thật nhé

knot_pro
18-09-10, 01:35 PM
bạn có thể nói rõ hơn không ?~:>

PhátPrồ
18-09-10, 02:34 PM
bạn để lại YH mình hd cho dễ hiểu :P

dacthinh05
18-09-10, 02:45 PM
khi khởi động jx bấm vào S3RelayServer và Sword3PaySys thì bị lỗi DB error làm sao đây#-o cài từ hồi sáng tới h chưa dc đã thục hiện đúng các bước

notfile
18-09-10, 02:49 PM
khi khởi động jx bấm vào S3RelayServer và Sword3PaySys thì bị lỗi DB error làm sao đây#-o cài từ hồi sáng tới h chưa dc đã thục hiện đúng các bước

do sai font hoặc config sai !
muốn cài giúp qua teamviewer pm yahoo tôi ! yahoo trên chữ ký !

knot_pro
18-09-10, 02:54 PM
bạn để lại YH mình hd cho dễ hiểu :P

trumbongdem0
18-09-10, 05:44 PM
Ai cho em xin cái file add boss HK(SV No Font) với ,em xin đa tạ:(

Có ai không cho em xin với,em kiếm hoài ko có con boss nào khổ quá huhu:((

thaihoa91
18-09-10, 06:23 PM
Tạm BAN trumbongdem 3 ngày vì tội tạo thêm 1 nick tên son000 để Spam thanks !

knot_pro
18-09-10, 09:24 PM
Mấy huynh ơi ! sao server của em nó không save nhân vật vậy ?? chơi xong tắt server nhưng mở lên lại thì không có nhân vật nào cả.

thaihoa91
18-09-10, 09:59 PM
Mấy huynh ơi ! sao server của em nó không save nhân vật vậy ?? chơi xong tắt server nhưng mở lên lại thì không có nhân vật nào cả.

Chạy Server theo thứ tự 1-2-3-4-5-6 chẳng hạn thì khi tắt làm ngược lại 6-5-4-3-2-1

Nếu như thế mà vẫn chưa dc thì thử làm thế này !

Tạo 1 acc mới, tạo 1 nhân vật mới với tên ngẫu nhiên như sdkfsdkjf sau đó vào game ! Ko đặt mấy cái tên như GameMaster hay Administrator nha !

knot_pro
18-09-10, 10:16 PM
Anh Thai hoa ơi ! sao em chép file 3 con hổ(no font) vào thì khong thấy npc hay người gì cả , mà chỉ thấy tên thui ah`

sevendays
19-09-10, 01:38 AM
của bạn đó ;)) sướng nhé sv mới nhất đấy

links die het roi con moi cai sv ah ! nhan tien thaihoaoi sao bao bos ma chay tua lua kiem ko ra 1 em bos nao het vay ta !

nghienvolam
19-09-10, 03:57 AM
links die het roi con moi cai sv ah ! nhan tien thaihoaoi sao bao bos ma chay tua lua kiem ko ra 1 em bos nao het vay ta !

Bạn ơi nên viết có dấu nha=;hok là anh hòa del bài bạn đó:-?

PhátPrồ
19-09-10, 04:22 AM
Anh Thai hoa ơi ! sao em chép file 3 con hổ(no font) vào thì khong thấy npc hay người gì cả , mà chỉ thấy tên thui ah`

del NPCRES trong thư mục client :|
chép thì fai~ đủ cả RES trong sv thì mới thấy đc

nhockutepro199
19-09-10, 08:05 AM
ai bít cách add chức năng admin vào nhân vật chỉ e với!!:D

gaconnqm
19-09-10, 10:38 AM
Mấy anh ơi chỉ em cách nào crack server đi!em cài EncryptPE rồi mà chạy lên không thấy giống mấy hướng dẫn trên diễn đàng mình hướng dẫn!cho em hướng dẫn chi tiết đi em cám ơn trước!

thaihoa91
19-09-10, 11:09 AM
Mấy anh ơi chỉ em cách nào crack server đi!em cài EncryptPE rồi mà chạy lên không thấy giống mấy hướng dẫn trên diễn đàng mình hướng dẫn!cho em hướng dẫn chi tiết đi em cám ơn trước!

Bạn lại dùng Server cổ xưa rùi ! Server từ 2 năm trở lại đây đã ko còn dùng GameServer Crack nữa !

Vui lòng vào đây down Server mới và video cài đặt : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kuduykod0n
19-09-10, 06:51 PM
mấy anh ơi!l àm cách nào để sử dụng chức năng admin trong game vậy? hjxhjx

gaconnqm
19-09-10, 10:03 PM
Anh thaihoa91, em cai theo anh công quốc anh chỉ em!lúc vào chơi thì nó bảo là kết nói server thất bại giúp em với!

sevendays
19-09-10, 10:55 PM
ai bít cách add chức năng admin vào nhân vật chỉ e với!!:D

Mình xài bản JxPro của Thái Hòa còn bạn thì không bít xài bản của ai nhưng mình nghĩ nó cũng tương tự nhau thôi . Mở thu mục sever lên , vào scrip , mở cái file startup_remix.lua bằng notepad . Xem hình và làm theo nhé . mình ko bít post hình nên đưa links . bảo đảm ko virut .

damcuoichuot
20-09-10, 11:20 AM
xin cho hỏi hàm nay thời gian tính bằng giây, phút hay giờ : StartMissionTimer(1,1,60*18);
60*18 =giờ ? hay phút hay giây ?. Thx

thaihoa91
20-09-10, 11:48 AM
xin cho hỏi hàm nay thời gian tính bằng giây, phút hay giờ : StartMissionTimer(1,1,60*18);
60*18 =giờ ? hay phút hay giây ?. Thx

60 là là 60 giây bạn àh !

Bạn ko cần tính 60*18 ra bao nhiu ! Chỉ cần lấy số giây thiết lập rùi * cho 18 là dc !

Vì tọa độ cũng thế ! NewWorld(ID maps, x*8, y*16) trong đó x y là tọa độ trong game !

damcuoichuot
20-09-10, 12:09 PM
Vậy là cứ sau 60 giây hàm này StartMissionTimer(1,1,60*18);
nhắc lại 1 lần nhưng sao mình chỉnh giờ hệ thống để báo danh Tống Kim thì không thấy thông báo trên kênh hệ thống và không có Tống Kim luôn ( Đang xài Server TSBD 0.2) không biết bị lỗi gì nữa?

thaihoa91
20-09-10, 12:11 PM
Vậy là cứ sau 60 giây hàm này StartMissionTimer(1,1,60*18);
nhắc lại 1 lần nhưng sao mình chỉnh giờ hệ thống để báo danh Tống Kim thì không thấy thông báo trên kênh hệ thống và không có Tống Kim luôn ( Đang xài Server TSBD 0.2) không biết bị lỗi gì nữa?

knot_pro
20-09-10, 07:33 PM
anh Thai Hoa ơi ai sao vltk offline mà cũng có thời gian chơi nữa hã . Tài Khoản của em còn 19 ngày là sao thế ???

thaihoa91
20-09-10, 08:34 PM
anh Thai Hoa ơi ai sao vltk offline mà cũng có thời gian chơi nữa hã . Tài Khoản của em còn 19 ngày là sao thế ???

Đọc bài này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mjkenny
20-09-10, 10:27 PM
mình cài xong load server xong rồi vào game đc rồi nhưng vào game thì không thấy hình. Bạn nào biết sửa thì giúp mình với.

tiện cho mình hỏi lun là làm sao để sửa thông tin nhân vật thế các bạn.

thaihoa91
20-09-10, 10:44 PM
Cách fix lỗi ko thấy hình : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Xóa thư mục NpcRes đi là xong !

Chỉnh sửa nhân vật thì tham khảo tại đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sevendays
21-09-10, 12:30 AM
nhờ các mod giúp cho tình trạng này với ko bít thế nào lun , bản win co font thì bao lỗi kết nối sever thất bại . bản win no font china thì không thấy hình ảnh mặc dù đã đang nhập thành công nhưng ko choi dc (hình gởi kèm la báo lỗi cua GS ). đây la sever jx5.0 của mr_ze_ro. đã làm thử theo cách cua thaihoa là xoa npcres trong cilent nhưng có tác dụng .

mjkenny
21-09-10, 06:32 AM
Cảm ơn bạn nha! .

vanchienbmt
21-09-10, 08:16 AM
lỗi gì đây anh em :( thaihoa91 ơi bác xem lại cái patch client full của bác kis em báo file Engine.dll là virus đó bác xem lại dùm em sài kis 2011

kuduykod0n
21-09-10, 10:06 AM
lỗi gì đây anh em :( thaihoa91 ơi bác xem lại cái patch client full của bác kis em báo file Engine.dll là virus đó bác xem lại dùm em sài kis 2011
mình cũng bị 1 lỗi như vậy nhưng là file trungsinh.lua!!!:(( pro fix giùm đi!!!!
thanhks

vanchienbmt
21-09-10, 10:22 AM
mình cũng bị 1 lỗi như vậy nhưng là file trungsinh.lua!!!:(( pro fix giùm đi!!!!
thanhks

:-t lỗi Script rồi kiếm cái khác thay thế cậu à ~X(

:-t bác nào chỉ mình đóng bớt map để nhiều load L-) cháy RAM

kuduykod0n
21-09-10, 10:48 AM
:-t lỗi Script rồi kiếm cái khác thay thế cậu à ~X(

:-t bác nào chỉ mình đóng bớt map để nhiều load L-) cháy RAM
Mình cũng không rõ lắm nhưng nhớ là vào file maplist.ini để chỉnh thì phải
vào đó xóa bớt 1 số id map không cần thiết là được roài!!!\:D/
không được thì phải nhờ pro thui=P~

vanchienbmt
21-09-10, 11:02 AM
:-s cụ thể chút bác ơi tìm lại dùm đóng bớt map chứ ko thì toi

kuduykod0n
21-09-10, 11:06 AM
:-s cụ thể chút bác ơi tìm lại dùm đóng bớt map chứ ko thì toi

bạn đọc ebook của giangleloi đi!
trong đó có cách add thêm map mới!
mún xóa bớt map thì làm ngược lại thui!

mjkenny
21-09-10, 12:27 PM
Mình vào game đến lúc kết nối nó báo là Server bị gián đoạn là sao hả bạn?

zonjkut3
21-09-10, 12:34 PM
Mình vào game đến lúc kết nối nó báo là Server bị gián đoạn là sao hả bạn?

cài font chinese rpc nếu dùng sv font

vanchienbmt
21-09-10, 01:20 PM
cài font chinese rpc nếu dùng sv font

cho xin cái nik yaho zonjkute ;;)

sevendays
22-09-10, 12:33 AM
Cần thông tin hướng dẫn add bos HK , bản game giang ho tinh chien cua Thaihoa91 ko bit bị lỗi gì mà Sever báo bos ra nhưng chạy hết cả ngày vẫn ko thấy boss hic hic ! ức chế wa đi thôi !

knot_pro
23-09-10, 01:31 PM
ai sữa dùm mình cái nối mạng với, hôm qua 2 máy còn chơi với nhau dc, mà hôm nay máy client không kết nối dc. (teamviewr giúp em với):((

kuduykod0n
23-09-10, 02:43 PM
Hêy!chán quá!có ai bày mình về tống kim không?giờ tống kim tính theo thời gian thực hay như thế nào vậy?

lenguyenphuoc
25-09-10, 10:36 AM
Anh em cho mình hỏi, sao các map của mình, ngoại trừ Ba lăng huyện và thất đại thành thị thì có quái, còn các bản đồ luyện công khác thì mình không thấy có con quái nào hết vậy nhỉ ^^. Giúp mình với nhá, thanks ^^

thaihoa91
25-09-10, 11:44 AM
Anh em cho mình hỏi, sao các map của mình, ngoại trừ Ba lăng huyện và thất đại thành thị thì có quái, còn các bản đồ luyện công khác thì mình không thấy có con quái nào hết vậy nhỉ ^^. Giúp mình với nhá, thanks ^^

Bạn cho hỏi là bạn đang dùng Server nào ???

masda
25-09-10, 12:39 PM
Có vài câu hỏi :

1. Nhà mình đã có mạng ADSL, vậy cài mạng ảo để chơi chạy song song với mạng ADSL được ko?
2. Mình download sever Muop ở trên về vào thư mục Map chữ toàn là hình vuông, vậy phân biệt no font và có font như thế nào?
3. Cũng cái sever Muop, patch full client mình download về ở trên, KIS báo có virus làm hơi ngại khi sử dụng.
Xin cảm ơn !

lenguyenphuoc
25-09-10, 12:40 PM
Mình đang dùng server Thái Sơn Bắc Đẩu . ver2 - nếu giúp mình khắc phục được thì tốt, còn nếu không có quái thì có thể chuyển sang các server khác phải không? ^^.
- Với lại mình bị một số vấn đề nữa như : Level giới hạn là 160, mình muốn max cao hơn
- Ngựa, nhấn M ko được, mình có đọc thì hình như chưa ai fix được.
Thanks for helping ^^

thaihoa91
25-09-10, 01:41 PM
Mình đang dùng server Thái Sơn Bắc Đẩu . ver2 - nếu giúp mình khắc phục được thì tốt, còn nếu không có quái thì có thể chuyển sang các server khác phải không? ^^.
- Với lại mình bị một số vấn đề nữa như : Level giới hạn là 160, mình muốn max cao hơn
- Ngựa, nhấn M ko được, mình có đọc thì hình như chưa ai fix được.
Thanks for helping ^^

Server TSBĐ thì mình nhớ level 200 cao nhất !

Nút M thực sự chưa dùng dc !

Bạn vào Ba Lăng huyện nói chuyện với Co Lao Thai thì quái mới xuất hiện ! Tọa độ Co Lao Thai như của VNG !

lenguyenphuoc
25-09-10, 01:52 PM
Ok, mình sẽ thử lại, đã thanks ^^

masda
26-09-10, 09:16 AM
Có vài câu hỏi :

1. Nhà mình đã có mạng ADSL, vậy cài mạng ảo để chơi chạy song song với mạng ADSL được ko?
2. Mình download sever Muop ở trên về vào thư mục Map chữ toàn là hình vuông, vậy phân biệt no font và có font như thế nào?
3. Cũng cái sever Muop, patch full client mình download về, KIS báo có virus làm hơi ngại khi sử dụng.
Xin cảm ơn !
Không ai trả lời giúp à. #-o .....................

thaihoa91
26-09-10, 09:53 AM
Trả lời bạn masda:

1) Chỉ dc chọn 1 trong 2 loại : 1 là chơi dc khi có mạng (lấy IP mạng thật làm lun), 2 là chơi dc khi ko có mạng (fải disable mạng thật và enable mạng ảo). Lưu ý khi làm 1 trong 2 cách fải chú ý chỉ Enable duy nhất 1 mạng để chơi, còn lại disable hết !

2) Toàn hình chữ vuông là do chưa cài FONT và Server đó là có FONT 100% ! Vui lòng cài FONT vào máy !

3) Bạn có thể nói rõ hơn KIS báo chính xác tên file nào bị nhiễm ko ???

lenguyenphuoc
26-09-10, 08:10 PM
Bạn vào Ba Lăng huyện nói chuyện với Co Lao Thai thì quái mới xuất hiện ! Tọa độ Co Lao Thai như của VNG !

Được rồi. ^^. Cảm ơn bạn nhé. Mình gặp Cổ Lão Thái và kích hoạt script để chạy rồi, nhưng lần sau mình vào lại thì cũng phải kích hoạt lại nữa ^^. Có cách nào để lần sau không phải kích hoạt không bạn?
- Boss HK: Mình chỉnh thử giờ trong máy tính thành 21h để đi kiếm Boss Hk đánh thử, mà tới 21h vẫn không thấy máy báo xuất hiện Boss nhỉ
- Tống Kim : Và vấn đề về Tống Kim nữa, mình cũng chỉnh về 11h thử, không được mình chỉnh tiếp tới 11h30, để báo danh, nhưng vẫn chưa được.
- Bạn nào biết số của vòng liên đấu mình add vào nhân vật không? Cái đó là add skill phải không ta? Giúp mình với nhé. Thanks!

thaihoa91
26-09-10, 08:16 PM
Được rồi. ^^. Cảm ơn bạn nhé. Mình gặp Cổ Lão Thái và kích hoạt script để chạy rồi, nhưng lần sau mình vào lại thì cũng phải kích hoạt lại nữa ^^. Có cách nào để lần sau không phải kích hoạt không bạn?
- Boss HK: Mình chỉnh thử giờ trong máy tính thành 21h để đi kiếm Boss Hk đánh thử, mà tới 21h vẫn không thấy máy báo xuất hiện Boss nhỉ
- Tống Kim : Và vấn đề về Tống Kim nữa, mình cũng chỉnh về 11h thử, không được mình chỉnh tiếp tới 11h30, để báo danh, nhưng vẫn chưa được.
- Bạn nào biết số của vòng liên đấu mình add vào nhân vật không? Cái đó là add skill phải không ta? Giúp mình với nhé. Thanks!

Bạn tắt GameServer.exe thì khi mở lại GameServer.exe mới cần talk lại !

zonjkut3
26-09-10, 08:57 PM

chỉnh h thì chỉnh trong script chứ chỉnh h máy tính thì =.=

add vòng sáng liên đấu thì bạn phải đọc bài skill của hươngphieubat hoặc xem bài hd ghép vòng sáng + skill của tui :-t

masda
27-09-10, 04:32 PM
Đường truyền internet chỗ mình đang bị hỏng, mình sẽ post hình mà KIS báo virus lên.
Xin cảm ơn thaihoa91

notfile
27-09-10, 11:59 PM
Đường truyền internet chỗ mình đang bị hỏng, mình sẽ post hình mà KIS báo virus lên.
Xin cảm ơn thaihoa91

cũng không cần thiết phải disable mạng thật hay mạng ảo đâu !
mình vẫn chạy song song được mà ! nhưng tốt nhất bạn nên để IP server là IP card mạng ảo !
còn KIS nhạy cảm với file game.exe và thường báo là có virus nếu muốn giải nén thì nên tắt KIS rồi giải nén Patch hoặc cho game.exe vào danh sách tin cậy !

masda
28-09-10, 02:04 PM
uh, file game.ễ ; gamesever.exe ; enginefree.dll ; engine.dll
bị KIS báo virus

kuduykod0n
29-09-10, 09:39 AM
chỉnh h thì chỉnh trong script chứ chỉnh h máy tính thì =.=

add vòng sáng liên đấu thì bạn phải đọc bài skill của hươngphieubat hoặc xem bài hd ghép vòng sáng + skill của tui :-t
mình đã chỉnh lại giờ trong script nhưng cũng không được đâu bạn ơi> hướng dẫn cụ thể chút được không bạn

caution1911
01-10-10, 07:32 PM
mình ko rành về cài vltk offline,ai có thể hướng dẫn tận tình dc ko hoặc cài qua teamviewer cũng dc mà.mình đọc và đã bày đặt cài.nhưng hư tới hư lui ko bik mình đã làm cái quái j` vs cái máy rùi.có thể chỉ giáo tận tình dc không thanks rất nhìu

notfile
01-10-10, 08:00 PM
mình ko rành về cài vltk offline,ai có thể hướng dẫn tận tình dc ko hoặc cài qua teamviewer cũng dc mà.mình đọc và đã bày đặt cài.nhưng hư tới hư lui ko bik mình đã làm cái quái j` vs cái máy rùi.có thể chỉ giáo tận tình dc không thanks rất nhìu

Để lại Y!M để mọi người giúp cậu !

caution1911
01-10-10, 08:26 PM
Để lại Y!M để mọi người giúp cậu !

yahoo :sky_without_star1911 và ai có thể cài dùm wa teamviewer thì để lại yahoo cho mình rùi mình ép nha,thanks

caution1911
03-10-10, 12:22 PM
yahoo :sky_without_star1911 và ai có thể cài dùm wa teamviewer thì để lại yahoo cho mình rùi mình ép nha,thanks

eo ơi,sao ko thấy ai tl vs hướng dẫn j` cả,có ai giúp ko vậy??????

mrluoi1986
06-10-10, 06:04 PM
mình muốn đăng nhâp = GM thì làm thế nòa, cài SV rồi chưa biết cách vào GM, và mình muốn có cái nhạc vương kiếm để mỏ chức năng bang hội thì làm thế nào để add shop

mrluoi1986
08-10-10, 08:58 AM
add đồ vào shop thành công rồi, giờ chỉ còn mỗi cái là đăng nhập vào GM để test, hướng dẫn e với, cả nhà ơi

notfile
08-10-10, 09:03 AM
add đồ vào shop thành công rồi, giờ chỉ còn mỗi cái là đăng nhập vào GM để test, hướng dẫn e với, cả nhà ơi

Bạn đang dùng Server nào ??

mrluoi1986
09-10-10, 08:58 AM
Bạn đang dùng Server nào ??

mình dùng SV xuanthu bạn ơi, và 1 sv nữa là sv ServerJxPro (NO FONT) bạn ạh, chỉ giúp mình đăng nhập GM với

TS2GVN
09-10-10, 06:36 PM
Không ngờ khi cài vltk online thì gặp 1 mem vào hack server nản thiệt diễn đàn các mod có cài key log thì nói vơi mình nhé để mình khổi bặn tâm

Uhm mình sẽ dùng server font vậy

sevendays
13-10-10, 07:49 PM
Đăng nhập game thì bị thông báo : " xin hãy nạp tài khoản rồi mới vào trò chơi " bó tay lun hic hic . Anh em giúp đỡ fix lỗi với ! m

thaihoa91
13-10-10, 07:57 PM
Đăng nhập game thì bị thông báo : " xin hãy nạp tài khoản rồi mới vào trò chơi " bó tay lun hic hic . Anh em giúp đỡ fix lỗi với ! m

Có bài viết trong Kho Lưu Trữ đó mà --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sevendays
13-10-10, 08:12 PM
Có bài viết trong Kho Lưu Trữ đó mà --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanks so much thai hoa ! sẵn tiện chỉ lun cách làm cho co bos de đánh di thai hoa

thaihoa91
13-10-10, 09:01 PM
thanks so much thai hoa ! sẵn tiện chỉ lun cách làm cho co bos de đánh di thai hoa

Tùy Server nữa bạn à ! Riêng bạn mún tự làm thì fải học code LUA trong Ebook Giangleloi rùi học hàm để viết !

Kythien
16-10-10, 12:12 AM
bị lỗi gì thế nài ??? mình đã chạy JxStartup nó cũng hiện báo là có thể chơi game nhưng tự nhiên cái gameserver lại bị như thế . đăng nhập thì nó báo server bị gián đoạn. mình xài client full của thaihoa còn server thì JxPro no font gì đó.

thaihoa91
16-10-10, 12:14 PM
bị lỗi gì thế nài ??? mình đã chạy JxStartup nó cũng hiện báo là có thể chơi game nhưng tự nhiên cái gameserver lại bị như thế . đăng nhập thì nó báo server bị gián đoạn. mình xài client full của thaihoa còn server thì JxPro no font gì đó.

Bạn đã Set RAM ảo chưa ???

Khi chạy Server tốn rất nhìu RAM, bạn fải Set RAM ảo tầm 2000 MB thì mới đủ chạy !

Ko đủ bộ nhớ thì nó báo lỗi như hình bạn đưa lên vậy đó !

f4room
16-10-10, 02:39 PM
cho hỏi Res ngựa thì làm thế nào hả bạnL-)

thaihoa91
16-10-10, 02:49 PM
cho hỏi Res ngựa thì làm thế nào hả bạnL-)

Hỉu về res cái rùi hãy làm ;))

+ Những điều cần biết về NpcRes : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Mask (mặt nạ) toàn tập : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kythien
16-10-10, 05:18 PM
sao cái gameserver cứ để vậy hoài ( cỡ mấy phút sau thì hiện cái s3relayserver bị don't send ) mà ko chạy 5 cái j` đó vậy bạn ? . làm tôi vào game mà cứ server bị gián đoạn hoài àh. tạo nv rồi mà ko chơi đc tức ghê

thaihoa91
16-10-10, 07:13 PM
Yêu cầu chờ tối đa 20 fút (đối với RAM 512 MB)

RAM càng cao load càng nhanh ! RAM ít thì bạn fải chịu cảnh load chậm thui !

vanchienbmt
16-10-10, 10:07 PM
L-) bác nào cho hỏi ADD thằng NPC như thế nào mà như anh Rezo ADD vào server của anh ấy tại thằng hiệu thuốc Ba Lăng Huyện đó khi Click vào thì tự động thông báo 1 dòng trên kênh hệ thống mình add mà ko biết add sao đc như vậy ai biết chỉ dùm ??

caution1911
17-10-10, 12:37 AM
e chơi vltk ofline mà nó thông báo boss xuất hiện tại thất đại thành thì mà tìm quài ko ra vậy??????nó nằm ở đâu vậy???thanks

ThanhVipLn
17-10-10, 09:44 AM
e chơi vltk ofline mà nó thông báo boss xuất hiện tại thất đại thành thì mà tìm quài ko ra vậy??????nó nằm ở đâu vậy???thanks

bạn cho biết bạn đang sài server nào?
Nếu dc thì up link script + settings lên.
Tui Sửa chửa và up lại cho bạn

sevendays
17-10-10, 11:57 AM
bạn có thể giúp mình không . SV báo boss o thanh thị nhưng chạy gần chết vẫn không gặp em boss nào , fix dùm mình lỗi tông kim luôn dc không tới giờ đánh nhưng nó không cho ra đánh . thanks !
links : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

caution1911
17-10-10, 12:35 PM
bạn cho biết bạn đang sài server nào?
Nếu dc thì up link script + settings lên.
Tui Sửa chửa và up lại cho bạn

đang xài sever JXpro(no font) của thaihoa hum bữa cài cho tui.

ThanhVipLn
18-10-10, 10:21 AM
Đợi Tí công việc của tui là báo tọa độ cho các bạn thui phải ko

caution1911
18-10-10, 12:04 PM
Đợi Tí công việc của tui là báo tọa độ cho các bạn thui phải ko

uhm`,tại săn mà ko bik nằm chỗ nào,trong sever này có phân biệt bos tiểu hay đại hok vậy????thanks bạn

archerlove
18-10-10, 06:58 PM
thank for share .........................

vanchienbmt
18-10-10, 11:00 PM
LÀM SAO LÀM ĐƯỢC THẰNG NPC MÀ KHI KICK VÀO NÓ REPLY NHƯ SERVER CỦA BÁC REZO VẬY CÁC BẠN CHỈ MÌNH LÀM VỚI :(

thaihoa91
18-10-10, 11:12 PM
Vào thư mục Server --> Vào thư mục data --> mở notify.txt lên rùi gõ văn bản mún xuất hiện như chữ đỏ trong game !

uichaovn
19-10-10, 09:14 AM
Máy Anh Pro Ơi Giúp Dùm Em Vấn Đề : Kết Nối Sever Thẩt Bại !

thaihoa91
19-10-10, 09:39 AM
Máy Anh Pro Ơi Giúp Dùm Em Vấn Đề : Kết Nối Sever Thẩt Bại !

Bạn hãy gửi hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên đây !

hoang90
19-10-10, 03:18 PM
cho mình hỏi cách chỉnh lv và đồ được ko? thanks

thaihoa91
19-10-10, 04:23 PM
cho mình hỏi cách chỉnh lv và đồ được ko? thanks

Bạn cố gắng vào Kho Lưu Trữ xem nha ! Rất nhìu bài hay dành cho newbie --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pvnhattoan
20-10-10, 11:47 AM
Cho mình hỏi cái này cái : Máy mình win 7 thì làm sao cài được card mạng ảo hả các bạn ?
Àh mình thấy video hướng dẫn của bác khianhtrolai bên forum.minigame.vn mới tạo nhân vật xong mà lại NPC gì đó cái lên level 200 thì phải làm sao ạh ? Em cảm ơn trước.
Còn vấn đề này nữa : Cái client VNG bây giờ em download trên trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi về cài đặt được không ạh ????????????????????????/
THANKSSSSSSSSSSSSSSSSS

thaihoa91
20-10-10, 12:43 PM
Nếu nhà bạn có mạng thì xài mạng thật lun !

Client thì down VLTK mới nhất của VNG về rùi down Patch Client Full by thaihoa91 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) giải nén nó ra --> Copy và paste vào thư mục VLTK của VNG --> Đồng bộ hóa Server và Client là xong !

pvnhattoan
20-10-10, 12:57 PM
Àh mình thấy video hướng dẫn của bác khianhtrolai bên forum.minigame.vn mới tạo nhân vật xong mà lại NPC gì đó cái lên level 200 thì phải làm sao ạh ? Em cảm ơn trước.

thaihoa91
20-10-10, 02:08 PM

Tùy Server mà có 1 NPC như thế ! Nhưng các Server đều có điểm chung là NPC khởi tạo lun nằm trong thôn Ba Lăng, đi hết thôn mà click talk thì ắt sẽ tìm ra thui !

pvnhattoan
20-10-10, 02:26 PM
Máy em có mạng thật thì cài đặt làm sao hả mấy anh ? IP :
Em dùng wireless nha ! thanks trước

ThanhVipLn
20-10-10, 02:34 PM
Máy em có mạng thật thì cài đặt làm sao hả mấy anh ? IP :
Em dùng wireless nha ! thanks trước

bạn dùng online hay offline. có mạng thật thì bạn cái thêm card mạng ảo nữa

pvnhattoan
20-10-10, 03:23 PM
Em muôns cài JX offline mà từ sáng đến giờ cài vẫn chưa được. Máy em là win 7 mà nhà có mạng không biết làm sao để cài được. AI giúp được thì cài teamviewer giúp em với

pvnhattoan
20-10-10, 05:09 PM
Sever Thái Sơn Bắc Đẩu v0.2 Hình như là cho 16bit không àh máy em 64bit chạy khôg được. Có ai biết không chỉ em với

khoa2010
20-10-10, 06:52 PM

uichaovn
20-10-10, 07:33 PM
mình thấy topic này lập lâu rồi nên giờ lập lại,ai có hỏi đáp thắc mắc gì cứ post ở đây,chủ đề sẽ dc dán lên cao để các ban vào BOX sẽ thấy ngay
các MOD khác cứ để im cho tôi nhé
thank
các bạn chỉ hỏi đáp và giải đáp chứ đừng spam nhé
START:">

Các Anh Pro Giúp Em Cái Này Với Sao Em Vào Các Map Để Luyện Cấp Sao Toàn Một Màu Đen Thui Àh

Giải Đáp Giùm em Vấn Đề Này Đi Map Toàn Một Màu Đen

thaihoa91
20-10-10, 09:11 PM
Các Anh Pro Giúp Em Cái Này Với Sao Em Vào Các Map Để Luyện Cấp Sao Toàn Một Màu Đen Thui Àh

Giải Đáp Giùm em Vấn Đề Này Đi Map Toàn Một Màu Đen

Bạn đã đồng bộ hóa Server và Client chưa ???

caution1911
20-10-10, 10:07 PM
mình đang xài sever jxpro của TH,bây h muốn chuyển wa chơi JXServer v7.0 II thì làm sao vậy????

thaihoa91
20-10-10, 10:41 PM
mình đang xài sever jxpro của TH,bây h muốn chuyển wa chơi JXServer v7.0 II thì làm sao vậy????

Bạn down Ebook Giangleloi về xem bài Cách Test Server Nhanh Nhất !

caution1911
21-10-10, 02:05 AM
Bạn down Ebook Giangleloi về xem bài Cách Test Server Nhanh Nhất !

đã làm y chang như ebook Giangleloi mà sao đăng nhập acc thì nó bảo kết nối thất bại

ThanhVipLn
21-10-10, 07:29 AM

bạn tự link bằng tay đi
có thể bạn link bằng startup ko dc

khoa2010
21-10-10, 11:44 AM
bạn tự link bằng tay đi
có thể bạn link bằng startup ko dc

Nói thiệt là em chẳng biết gì cả,cái đó là do thằng bạn em cài mà bây giờ nó biến mất tiêu roài.Anh có thể cài qua team giúp em không, em ghiền lắm anh ơi please^:)^

ThanhVipLn
21-10-10, 02:57 PM
Nói thiệt là em chẳng biết gì cả,cái đó là do thằng bạn em cài mà bây giờ nó biến mất tiêu roài.Anh có thể cài qua team giúp em không, em ghiền lắm anh ơi please

Hiện GIờ Có Online KO Pm Yahoo: bongcuc_xanh2006 tui làm

pvnhattoan
21-10-10, 02:57 PM
Em sài được rồi nhưng server TSBD hình như sao ấy:" Em tạo nhân vật xong, chấp nhận thì nói kết nối đến server thất bại." Ai hướng dẫn em fix lỗi này với

uichaovn
21-10-10, 05:43 PM
đã làm y chang như ebook Giangleloi mà sao đăng nhập acc thì nó bảo kết nối thất bại

May Anh Oi Giup Em Van De Map Toan Ma`u Den Thui ! Pm Qua Yahoo southcute Giup Em ti' Nhen Em Tiem` kim Ca thang nay ma chua cai dc. :(

thaihoa91
21-10-10, 05:51 PM
Các bạn vui lòng gửi hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên đây !

khoa2010
21-10-10, 06:18 PM

em ep nick anh rồi đó.Cám ơn anh trước nha

uichaovn
21-10-10, 07:24 PM
em ep nick anh rồi đó.Cám ơn anh trước nha

Em Bị Cái Lỗi Map Đen Thui Toàn Bộ ! Các Anh Pro Cứu Em Với Help Me
Xem Zu`m Em Cái Nhen Em Khỗ Quá TìM Mãi Cả Tháng Trời Mà Chưa Làm Được J Cả

thaihoa91
21-10-10, 08:10 PM
Bạn vui lòng vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Làm 1 tấm hình ghi lại hình ảnh thư mục data của bạn !

Sau đó bạn way lại thư mục Client --> Mở package.ini lên và đưa nội dung của nó lên đây tui check !

caution1911
21-10-10, 08:39 PM
mình muốn đổi tên "admin" thành tên khác thì làm sao vậy?????

samsson1984
22-10-10, 04:33 PM
Làm ơn chỉ mình cách fix lỗi này ...8-} Mình mò cả ngày trong diễn đàn mà chả thấy bài nào hướng dẫn sửa lỗi này cả .. Hic hic
Mình dang dùng client mớii nhất của vinagame 7.0 + Server Thái Sơn Bắc Đẩu

thaihoa91
22-10-10, 05:39 PM
Làm ơn chỉ mình cách fix lỗi này ...8-} Mình mò cả ngày trong diễn đàn mà chả thấy bài nào hướng dẫn sửa lỗi này cả .. Hic hic
Mình dang dùng client mớii nhất của vinagame 7.0 + Server Thái Sơn Bắc Đẩu

uichaovn
22-10-10, 05:50 PM

Các anh pro ơi post tổng hợp các ebook lên cho bọn em tham khảo đi !
Sẵn Cho Em 1 Bản Sever và patch có hổ nhe! các sever trong froum của mình giờ dow ko được nữa

thaihoa91
22-10-10, 07:29 PM
Hiện tại chỉ có 2 bản Ebook nhưng Ebook Giangleloi làm sau này nên đầy đủ nhất hiện tại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khoa2010
22-10-10, 10:23 PM

Sao không thấy anh onl vậy.Khoảng 6h tối thứ 7 tuần này anh cài được không

thaihoa91
22-10-10, 11:43 PM
Sao không thấy anh onl vậy.Khoảng 6h tối thứ 7 tuần này anh cài được không

Bạn cứ pm yahoo mình nói tên nick trong 4rum cho tiện lun !

Hẹn bạn 7h tối mai hén !

khoctham2201
23-10-10, 09:31 PM
A Thái Hòa ơi cho e hỏi seo thay đổi được chữ Thien Ac ở chổ thông báo tình trạng sever trong game zy. (e xài sv cua V7.0II của a Mr.Rezo)

thaihoa91
23-10-10, 10:26 PM
A Thái Hòa ơi cho e hỏi seo thay đổi được chữ Thien Ac ở chổ thông báo tình trạng sever trong game zy. (e xài sv cua V7.0II của a Mr.Rezo)

Vào thư mục Server --> Vào thư mục data --> mở notify.txt lên chỉnh rùi save !

Lưu ý : Chỉ có hiệu lực khi chạy lại GameServer.exe !

khoctham2201
23-10-10, 10:42 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .ở chổ này nè

thaihoa91
24-10-10, 12:06 AM

roma1990
24-10-10, 01:03 AM
Cho mình hỏi khi chạy sever .... đang chơi cái chương trình S3Relay nó hay báo lỗi gòy tắt .... giải wuyết bằng cách nào vậy các pro

ThanhVipLn
24-10-10, 12:50 PM
Cho mình hỏi khi chạy sever .... đang chơi cái chương trình S3Relay nó hay báo lỗi gòy tắt .... giải wuyết bằng cách nào vậy các pro

tắt liên tục ko bạn. tình hình liên wan đến IP 1 phần
thứ 2 liên wa đến virus
Thư 3 có thể do ram yếu

khoa2010
24-10-10, 02:08 PM
Anh Thái Hòa ơi có trên mạng không vậy,em down file ve rồi nè.Cài dùm em đi anh

thaihoa91
24-10-10, 04:31 PM
Sorry bạn ! Sáng giờ điện lực chơi đểu ! Giờ có điện lại rùi ! Có gì bạn liên hệ yahoo tui lại !

roma1990
24-10-10, 05:28 PM
tắt liên tục ko bạn. tình hình liên wan đến IP 1 phần
thứ 2 liên wa đến virus
Thư 3 có thể do ram yếu

Để 1 hồi lâu mới tắt .....
Ram thì 4gb mà

anan25vn
27-10-10, 09:20 AM
Mình la newbie, cài xong JxServer và tạo account, khi đăng nhập nó báo lỗi :
" Hãy nạp tiền vào tài khoản rồi mới chơi "
Mở S3 lên thấy nó báo no money.
Có ai giúp mình khắc phục với.

Thanks

notfile
27-10-10, 07:29 PM
Mình la newbie, cài xong JxServer và tạo account, khi đăng nhập nó báo lỗi :
" Hãy nạp tiền vào tài khoản rồi mới chơi "
Mở S3 lên thấy nó báo no money.
Có ai giúp mình khắc phục với.

Thanks

bạn tìm trong mục lưu trữ có bài hướng dẫn chỉnh thời gian hết hạn cho account đó !
hoặc nhanh nhất là chỉnh thời gian máy tính về năm 2008 ! Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi !

thienma008
28-10-10, 01:28 AM
Thái hòa cho mình hỏi phái côn lôn cầmm đao hoàng kim hoặc bạch kim thì đánh chiêu đao không được nhưng cầm đao thường thì đánh được.

thaihoa91
28-10-10, 10:32 AM
Lỗi đó do thông số item sai ! Hình cây đao nhưng nó ko thuộc loại đao nên đánh ko dc ! Bạn dùng đao xanh hoặc đao trắng hoặc đao Hoàng Kim đánh như bt !

khoa2010
28-10-10, 06:03 PM
Thái Hòa ơi, em nâng ram rồi nè,tối thứ 7 khoảng 6h anh cài dùm em nha

Smiler
31-10-10, 08:29 PM
Cho mình hỏi về lỗi cài đặt với :
Mình cài cả tháng nay rùi mà vẫn không được . Hết lỗi nọ đến lỗi kia .
Giờ là "kết nối đến server thất bại" . Trong Gameserver.exe hiện dòng chữ "PlayerDbLoading failed" Lỗi này khắc phục thế nào làm ơn giúp mình với.
Cảm ơn nhiều .

thaihoa91
31-10-10, 08:30 PM
Cho mình hỏi về lỗi cài đặt với :
Mình cài cả tháng nay rùi mà vẫn không được . Hết lỗi nọ đến lỗi kia .
Giờ là "kết nối đến server thất bại" . Trong Gameserver.exe hiện dòng chữ "PlayerDbLoading failed" Lỗi này khắc phục thế nào làm ơn giúp mình với.
Cảm ơn nhiều .

Bạn cho mình bít Server bạn cài tên là gì ! Mình sẽ cho bạn câu trả lời ngay !

Smiler
31-10-10, 08:40 PM
Lỗi server à bạn ? Mình đổi server khác là hết à ?
Mình dùng server này :

NEW NEW NEW! JX SERVER v7.0 II= DEV by Mr.ReZo
Link SV <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đây là SV good và hoàn thiện ,ít lỗi

Hay bạn rảnh không cài luôn hộ mình với. Cả tháng nay cài lại Win cả chục lần rùi. Hix

Chào bạn !!!
Mình đã xóa server trên và cài server "SV_Vo_Song_NoFont"
Tuy nhiên lại bị lỗi "Bishop"
Mình đã dùng "JxStartup" đặt lại mật khẩu nhưng vẫn không hết .
Mong bạn chỉ dùm cách khắc phục .
Cảm ơn bạn nhiều

Mr.Nam
01-11-10, 03:33 AM
Ai cho em hỏi với.
Có phải CLient JX không thể chơi trên Win server 2k3 không ah.
Vì em sài Win Server nhưng vào client không được. update full VNG vào của VNG cũng không được luôn :(

@ : ai có thể giúp em đưa bản JX SERVER v7.0 II= DEV by Mr.ReZo
lên online được không ah. để em chơi máy laptop vs chơi cùng mí thằng bạn luôn :D

khoa2010
01-11-10, 02:30 PM
Anh Thái Hòa ơi, cho em hỏi là khi em đi tống kim chọn được phe,mà không ra đánh được, nhấp vào biểu tượng NPC nó báo"hiện giờ không ra ngoài được" mà trong khi đó ở phía trên nó để Tk đã bắt đầu ròi mà.Với lại liên đấu và vượt ải làm sao để đi vậy anh

thaihoa91
01-11-10, 06:08 PM
Server nào thì mình ko rõ chứ Server JX PRO đó thì mình chỉ đảm bảo đi train + chuyển sinh + Dã tẩu + luyện Skills 9x OK thui !

Với lại Tống Kim này là tiền thân bản online hùi trước, nên tui nghĩ bạn bị lỗi đó là do quy định số ng` tham gia Tống Kim quá ít, nó ko cho ra !

khoa2010
02-11-10, 06:44 PM
anh Hòa ơi em bị lỗi db conect error nữa rồi,help me

uichaovn
03-11-10, 09:19 AM
anh Hòa ơi em bị lỗi db conect error nữa rồi,help me

anh Hòa có thể cho em xin yahoo được không . Nếu không được ah add giùm yahoo em nha : southcute
Do Từ Lúc em cài jx đến giờ đã được gần 2 tháng rồi mà một cái server vô cũng không được . khó hỉu quá trong khi đó em đã thữ hết mọi cách trên diễn đàn đã hướng dẫn server thì khởi động hoàn tất từ a tới z nhưng vô clien thì lại bảo chấm dứt kết nối máy chủ :((

notfile
05-11-10, 02:47 PM
Ai cho em hỏi với.
Có phải CLient JX không thể chơi trên Win server 2k3 không ah.
Vì em sài Win Server nhưng vào client không được. update full VNG vào của VNG cũng không được luôn :(

@ : ai có thể giúp em đưa bản JX SERVER v7.0 II= DEV by Mr.ReZo
lên online được không ah. để em chơi máy laptop vs chơi cùng mí thằng bạn luôn :D

trước mình cài trên WIN 2K3 mà vẫn được mà đâu xảy ra lỗi như của bạn đâu !
Làm lên online thì dễ thôi mà tương tự như MU đó

P/S mình hình như là người vào 4Rum sớm nhất :D

uichaovn
06-11-10, 07:57 AM
Máy anh pro chỉ dùm em cái này tí nhen !
Mình chỉnh tên thành admin xong rồi giờ muốn nhận bất cứ đồ mà mình muốn làm cách nào vậy ! máy anh giúp zum em tí nhen ! Help me

thaihoa91
07-11-10, 03:23 PM
Máy anh pro chỉ dùm em cái này tí nhen !
Mình chỉnh tên thành admin xong rồi giờ muốn nhận bất cứ đồ mà mình muốn làm cách nào vậy ! máy anh giúp zum em tí nhen ! Help me

Talk với Fản Tăng Truyền Nhân là có lựa chọn !

uichaovn
07-11-10, 05:09 PM
Talk với Fản Tăng Truyền Nhân là có lựa chọn !

Ah Hòa ơi vậy nếu như mình muốn tên của mình lảm admin vậy làm bằng cách nào vậy ah ví dụ tên admin là : south vậy làm cách nào ah chỉ dùm em tí nhen !

thaihoa91
07-11-10, 05:19 PM
Ah Hòa ơi vậy nếu như mình muốn tên của mình lảm admin vậy làm bằng cách nào vậy ah ví dụ tên admin là : south vậy làm cách nào ah chỉ dùm em tí nhen !

Vào thư mục Server --> Vào thư mục Script --> Mở startup_remix.lua bằng notepad thường !

Tìm dòng : TENADMIN = {{"adminpro",99},{"thaihoa91",99},{"Mr.Pro",99}

Sửa lại thành : TENADMIN = {{"south",99},{"thaihoa91",99},{"Mr.Pro",99}

Rùi save lại, chạy Server và talk Fản Tăng Truyền Nhân là dc !

uichaovn
07-11-10, 05:29 PM
Vào thư mục Server --> Vào thư mục Script --> Mở startup_remix.lua bằng notepad thường !

Tìm dòng : TENADMIN = {{"adminpro",99},{"thaihoa91",99},{"Mr.Pro",99}

Sửa lại thành : TENADMIN = {{"south",99},{"thaihoa91",99},{"Mr.Pro",99}

Rùi save lại, chạy Server và talk Fản Tăng Truyền Nhân là dc !

ah xem cái starup_remix.lua cái phần tên admin của em chỉ có 1 tên àh khó hiểu quá anh nói rõ ra giùm em tí do em mới cài jx thôi !

TENADMIN = {{"KenKut3",99}}

function AdminGame()
for i = 1,getn(TENADMIN) do
if GetName() == TENADMIN[i][1] and TENADMIN[i][2] == 99 then
return 1
end
end
end;
Em sài server vô song

cái cách ah mới đưa em đó em cũng bắt trước làm theo rồi ! em thêm 2 cái dòng tên admin của ah đưa cho em đó chạy server nó bị lỗi . Sau khi em xóa hết mọi thứ để lại i cũ thì không sao ! anh chỉ dùm em đi do em sài server vô song nên không bik hỏi ai hết

thaihoa91
07-11-10, 06:24 PM
Sửa thành TENADMIN = {{"South",99}}

Bạn suy nghĩ máy móc wá !

uichaovn
07-11-10, 06:43 PM
cái này em đã thử trước rầu ! vo game tới phản tăng truyền nhân test thử rầu cũng ko dc. khỗ quá nếu có thể anh add nik chat : southcute .
anh giúp em TeamViewer cũng dc. ! Help me

thaihoa91
07-11-10, 07:48 PM
cái này em đã thử trước rầu ! vo game tới phản tăng truyền nhân test thử rầu cũng ko dc. khỗ quá nếu có thể anh add nik chat : southcute .
anh giúp em TeamViewer cũng dc. ! Help me

Bạn lưu ý là nó fân biệt chữ in hoa và thường đó nghe ! Ví dụ trong .lua bạn set admin là South mà tên nhân vật là south thì cũng ko dc !

South thì theo South, south thì theo south ! Thử lại xem sao bạn !

uichaovn
07-11-10, 08:22 PM
ah bít cái lỗi này không
khi vào game em nhận hổ rồi mà không thấy hổ đâu cả
cái này có sẵn trong script rồi làm sao cho nó có hổ đây anh
function main(sel)
Say("Nguoi muon nhan loai ho nao",3,"Ho bach kim/bk","Ho hoang kim/hk","Ho den thui lui/den")
end;
function bk()
AddItem(0,10,12,1,0,0,10)
end;
function hk()
AddItem(0,10,12,2,0,0,10)
end;
function den()
AddItem(0,10,12,3,0,0,10)
end;

thaihoa91
07-11-10, 10:18 PM
Patch của tui ko có sẵn ảnh mấy con hổ ! Ko bít sao nữa !

nhoc_kute_blog
10-11-10, 12:12 PM
LAm ơn giúp mình với.Sao mình chuyển map thì nó lại đen thui.f3 f4 vẩn được phù vẫn được.A` mà cho mình hỏ ram 768 co chơi được ko .Thank 100 lần.AK` tiện thể hỏi thai hoa la sao mình chép patch clien full của bạn vào xong thì cứ vào game là nó bị dis ra là sao.mong bạn giải đáp hết thắc mắc của mình.Thank nhiều

khoa2010
11-11-10, 03:57 PM
Thái Hòa ơi cho em hỏi.Làm sao để đổi lấy lệnh bài trường ca môn quan,đi tàng kiếm,vô quảng trường máu thì nó nói chưa tới giờ.Còn cái huyền chân đơn em lấy không được mặc dù đã hơn 160 cấp và dư 90%,nó cứ bảo chưa đủ kinh nghiệm để lấy

thaihoa91
11-11-10, 04:54 PM
Tùy Server nữa ! Mỗi ng` tự dev riêng, ko thống nhất quest hay cái gì đâu ! Với lại tui ko test hết các Server dc !

pi0chin0
13-11-10, 04:36 PM
Mọi người cho mình hỏi chút tại sao mình cài mọi thứ đều ok mà sao mỗi cái gameserver thì thử bao lần vẫn kô thể up 5 dòng successful. Cứ báo lỗi rồi bụp cái mất tiêu. Dùng startup thì vào đăng nhập và tạo nhân vật đc nhưng vào game thì toàn báo sv đang gián đoạn.... Làm sao để khắc phục đc lỗi này ai biết chỉ mình với.

thaihoa91
14-11-10, 09:43 AM
Mọi người cho mình hỏi chút tại sao mình cài mọi thứ đều ok mà sao mỗi cái gameserver thì thử bao lần vẫn kô thể up 5 dòng successful. Cứ báo lỗi rồi bụp cái mất tiêu. Dùng startup thì vào đăng nhập và tạo nhân vật đc nhưng vào game thì toàn báo sv đang gián đoạn.... Làm sao để khắc phục đc lỗi này ai biết chỉ mình với.

Cho mình hỏi bạn dùng Server nào ???

pi0chin0
14-11-10, 10:16 AM
Mình dùng sv Thái Sơn Bắc Đẩu v0.2. Chỉ mỗi sv đấy là mình thấy DB còn lại các sv khác kô thấy mặc dù có font. ThaiHoa trả lời giúp mình cái đang bí quá suốt từ hôm qua đến giờ kô làm sao cho nó chạy đc 5 dòng successful. Thanks trước nha

chuchotheki
14-11-10, 10:48 AM
bạn ơi mình bị lổi connect to DB erro là sao vậy bạn

pi0chin0
14-11-10, 11:18 AM
bây giờ vào đc rồi nhưng lại bị lỗi game.exe vào toàn báo lỗi don't send. Ức chế thật

uichaovn
14-11-10, 07:51 PM
ah Hòa chỉ giùm em cách add trang bị ô kim + vạn lộc + Thương lang vào game đi

thaihoa91
14-11-10, 08:23 PM
bây giờ vào đc rồi nhưng lại bị lỗi game.exe vào toàn báo lỗi don't send. Ức chế thật

ah Hòa chỉ giùm em cách add trang bị ô kim + vạn lộc + Thương lang vào game đi

Bạn học cách viết code để học dc hàm AddItem là hỉu thui !

zxztitan9zxz
15-11-10, 02:00 AM
mình đang cài server có trong ebook3.0 mà jxvietnam share cho.mình cài server đúng như theo hướng dẫn nhưng vẫn bị 1 lỗi là mình đã đăng nhập được vào lúc chon nhân vật nhưng khi chọn nhân vật vào game thì nó lai báo lỗi kết lối thất bại.bạn chỉ dùm mình cách chữa được không.Với cả 1 lỗi nữa là khi tắt server và bật lại thì những nhân vật cũ mới tạo bị mất hết nó không lưu lại.mình đã vào diễn đàn đọc thử nhiều cách để chữa nhưng vẫn không được.
mình đã làm những cách như là:1.chỉnh cái serverlist.ini
2.cài font
3.đồng bộ hóa (trong khi cài JXvietnam đã hướng dẫn)
4. set ram ao?( ram minh 4gb nhưng vẫn thử set ram ảo nhưng vẫn không được)
5.còn mỗi cái chỉnh script là mình không biết làm<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thaihoa91
15-11-10, 08:29 AM
GameServer.exe báo PlayerDBLoading Failed kìa !

Cài Font china và chuyển máy về languages Chinese (PRC) sau đó chạy game !

baocgv
15-11-10, 10:19 AM
cái hàm addmagic hoặc item mình viết bằng chương trình nào để có đuôi file.lua được, sau khi viết xong thì phải đặt nó ở đâu trong thư mục script? sau khi chép vào có cần phải copy script này của sever qua bên client để đồng bộ ko? mình ko rành lắm cái zụ này, các bạn biết thì giải thích sơ qua, đừng chém là vui rồi

pi0chin0
15-11-10, 11:07 AM
ThaiHoa ơi cho mình hỏi làm sao để nhìn thấy các vật phẩm thế. Mình chơi sv TSBD v0.2 chẳng biết làm sao mà kô nhìn thấy bất cứ vật phẩm gì. Giúp mình với!

zxztitan9zxz
15-11-10, 02:03 PM
GameServer.exe báo PlayerDBLoading Failed kìa !

Cài Font china và chuyển máy về languages Chinese (PRC) sau đó chạy game !

mình đã cài font china PRC nhưng vẫn không vào được

ankgkg123
15-11-10, 02:33 PM
sao cai server cua e lúc đầu thì có quái de dáh nhug sao lúc e tat ròi vào lai hk còn quái nua giúp e với

làm sao de add maps vao game???

heroge
15-11-10, 03:37 PM
Sao không có ai rep hết vậy. Em up 1 vài bức ảnh cái sv em bị lỗi nè

Cái hình đầu kích vào NPC không được còn hình thứ 2 thì máu quái toàn =0 anh em sữa giúp mình với mình xài server trong bài hướng dẫn của công quốc

baocgv
15-11-10, 08:25 PM
bạn nào chỉ giúp vấn đề này với, nguyên nhân là mình đã cài thành công server TSBD 2.0 mà bạn Công Quốc share, giờ muốn test thử server Jx7.0 của Rezo nên đã xóa đi 3 thư mục script+map+setting của TSBD 2.0 và thay bằng 3 thư mục của JX7.0 nên bị vậy đó. Nếu nhân vật ở Ba Lăng huyện thì vẫn bình thường, chỉ di chuyển đến các map khác là bị như trong hình :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
16-11-10, 11:07 AM
bạn nào chỉ giúp vấn đề này với, nguyên nhân là mình đã cài thành công server TSBD 2.0 mà bạn Công Quốc share, giờ muốn test thử server Jx7.0 của Rezo nên đã xóa đi 3 thư mục script+map+setting của TSBD 2.0 và thay bằng 3 thư mục của JX7.0 nên bị vậy đó. Nếu nhân vật ở Ba Lăng huyện thì vẫn bình thường, chỉ di chuyển đến các map khác là bị như trong hình :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hễ đổi Server thì fải làm 8 bước đồng bộ lại là OK !

baocgv
16-11-10, 03:50 PM
bạn nào biết sử dụng chức năng tiền đồng với tiền xu không, có tiền vạn thôi thì không mua được đồ trong shop, hic. À mà có bạn nào test được trên win7 không? SQL không chạy trên win7 được, cài font thì không thấy giống như bên XP, ko biết cài thế nào, ko biết cài loopback luôn

huyonline40
17-11-10, 07:29 AM
CHo mình hỏi cái vấn đề vầo được sever chơi rồi kích hoạt xong mà đối thoại với NPC không được! Quái không có máu
Trên bài này cũng có nhiều người tương tự mình hỏi mà sao không thấy ai trả lời hết vậy chài