PDA

View Full Version : [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trang : 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10

zonjkut3
18-06-10, 02:47 PM
k set admin kích hoạt = niềm tin
vào sv,script,mở startup_remix.lua lên = notepad,kéo xuống tìm tenadmin,thay tên trong đó thành tên nv của bạn

zzbommerzz
18-06-10, 03:01 PM
ý tui nói là NPC để dùng chức năng của admin là thằng nào.

notfile
18-06-10, 03:06 PM
Phản Tăng Truyền nhân !!!!!!!!!!!
có gì pm tôi tôi team cho !!!!

huyken99
23-06-10, 01:30 PM
Cho mình hỏi sao chiêu 9x của TN hút sl nl ko dc vậy

zonjkut3
23-06-10, 01:41 PM
Cho mình hỏi sao chiêu 9x của TN hút sl nl ko dc vậy

hút hít hiện tại chỉ TQ mới có bạn à
vn ghi thế chứ đâu có đâu

kunkunla
23-06-10, 02:30 PM
help!!!!help!!!! sever gián đoạn là sao vậy bạn(attach đủ 3 DB rồi mà nó cũng vậy)_tk nhìu..........

zonjkut3
23-06-10, 02:36 PM
help!!!!help!!!! sever gián đoạn là sao vậy bạn(attach đủ 3 DB rồi mà nó cũng vậy)_tk nhìu..........

post cái ảnh gamesever lên đây bạn nhé

kunkunla
24-06-10, 12:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kunkunla
24-06-10, 01:08 PM
phải cái này không bạn???????????????

Minh Phụng
24-06-10, 01:18 PM
ặc,pót cái ảnh khi bạn đang chạy đầy đủ server và là cái ảnh chụp file gameserver

kunkunla
25-06-10, 02:31 PM

thaihoa91
25-06-10, 07:29 PM

=)) Bạn làm ơn chờ nó load đi ! Nó đang load mà bạn vào game chỉ tới dc tạo nhân vật thui, còn xác nhận để vào game là bắt buộc phải chờ GameServer.exe load xong

Bạn chạy như hình là OK rùi ! Chờ thêm 5 - 10 phút ! Sau đó nó hiện ra các dòng có IP SUCCESSFULL rùi hiện ra dòng cuối cùng là Khoi dong thanh cong thì bạn mới vào game dc thực sự !

Cái bạn bị y chang cái tui bị hồi đó lúc còn tập cài, do ko chịu đợi chờ mà tận 1 năm mới cài dc thành công JX =))

kunkunla
26-06-10, 04:06 PM
zị hã cám ơn nha :D :D :D :D :D

kunkunla
26-06-10, 06:22 PM
bị gì vậy?????????????????????????????

satnhan123
26-06-10, 07:01 PM
Em muốn hỏi cái này tại sao khi e config sever tìm đường dẫn đến client rồi e lưu thiết lập thì nó bảo khong tìm thấy file config.ini là sao vậy nhưng khi e vào client vẫn thấy nó mà
p/s: E cũng không chạy được sever nó bảo là Connect DB error, sau khi e làm theo tất cả các bước trong ebook giangleloi vẫn không được (Attack DB, Config lai IP, sửa lại pass sa trong database.ini)vẫn không sửa được lỗi đó

thaihoa91
26-06-10, 08:31 PM
bị gì vậy?????????????????????????????

Chưa Set RAM ảo nên máy chạy GameServer load ko nổi :

Bài này sẽ hướng dẫn các bạn Set Ram Ảo!

Nếu bạn cảm thấy máy khi chạy server có hiện tượng laggg thì có thể làm theo hướng dẫn bên dưới để cải thiện tình hình.

Trước hết mình xin nói sơ lược về khái niệm:
+ Đa số các máy vi tính đều dc mặc định dung lượng bộ nhớ ảo (Ram ảo) là 1 MB giúp chúng ta chơi các games mà lưu các file save trong My Documents như FIFA07, WORLDCUP06,..(Đa số các game thể thao như bóng đá đều có file save trong My Documents). Khi cài game các game đó file save sẽ dc save trong My Documents của máy bạn. Các bạn chơi các games đó dc là nhờ 1 MB của bộ nhớ ảo (Ram ảo) đó nhưng do các game offline như VLTK OFFLINE, AUDITION OFFLINE,... thì cần 1 dung lượng lớn của bộ nhớ ảo (Ram ảo) để có thể chơi dc game (ít nhất cũng phải là 1000 MB trở lên mới chơi dc).

+ Khi Set Ram ảo thì nó sẽ lấy đi 1 dung lượng trống trong ổ cứng máy bạn để làm dung lượng cho bộ nhớ ảo (tùy theo bạn Set dung lượng lớn hay nhỏ).

+ Set Ram ảo rất quan trọng nếu ko Set thì có thể sẽ ko chạy dc SERVER. Để chạy SERVER ổn định và thành công bắt buộc chúng ta phải thiết lập 1 bộ nhớ ảo (Set Ram ảo) cho máy.

* Sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn Set Ram ảo:

+ Bước 1: Click chuột phải vào biểu tượng My Computer ngoài màn hình Desktop, sau đó chọn Properties.

+ Bước 2: Trong khung System Properties, chọn thẻ Advanced và chọn tiếp nút Settings đầu tiên.

+ Bước 3: Trong khung Performance Options, chọn thẻ Advanced, sau đó chọn tiếp nút Change.

+ Bước 4: Trong Virtual Memory, chọn ổ C (tốt nhất là chọn ổ cứng nào dung lượng còn trống nhiều), đánh dấu chọn ở dòng Custom Size. Trong ô Initial Size (MB) đánh số 2000, ô Maximum Size (MB) đánh số 4096.

+ Bước 5: Chọn nút Set, nhấn Ok --> Ok --> Ok. Có 1 số máy sau khi làm xong bước 5 này nó sẽ tự khởi động lại máy, 1 số thì ko, nên nếu máy các bạn ko tự khởi động lại thì tốt nhất là nên khởi động lại.

Sau khi khởi động lại xong bạn thử chạy SERVER xem coi có chơi dc game ko nha!
Chúc Các bạn may mắn!
Trích thaihoa91

satnhan123
27-06-10, 08:26 AM
Cho e hỏi với cái vấn đề trên e sửa được rồi nhưng sao khi vào được game không thấy sever để mình chọn vậy không sao vô tiếp được

satnhan123
27-06-10, 09:05 AM
Anh ơi e quên 1 chi tiết là khi giải nén cái patch client full by thaihoa nó không giải nén ra được mấy cái thư mục updatexx.pak nên e nghĩ khi copy vào client VNG bị mất 1 số phần quan trọng(không biết đúng không). Anh thaihoa chỉ e với, tiện thể anh up mấy cái file đóa lên dùm e nha;;)

kunkunla
27-06-10, 12:52 PM
khi đăng nhập vào game không thấy nhân vật, giống như màn hình bị lag????????????????????

notfile
27-06-10, 01:15 PM
khi đăng nhập vào game không thấy nhân vật, giống như màn hình bị lag????????????????????

chưa đồng bộ SV và client là 1 lý do !!
vào trong server đổi tên thư mục maps thành map và ngược lại!!!

notfile
27-06-10, 01:16 PM
Anh ơi e quên 1 chi tiết là khi giải nén cái patch client full by thaihoa nó không giải nén ra được mấy cái thư mục updatexx.pak nên e nghĩ khi copy vào client VNG bị mất 1 số phần quan trọng(không biết đúng không). Anh thaihoa chỉ e với, tiện thể anh up mấy cái file đóa lên dùm e nha;;)

bạn thiếu là đúng rồi !!!
bạn phải biết đựoc thiếu những file gì thì người ta mới up cho bạn được chứ !!

notfile
27-06-10, 01:17 PM
Em muốn hỏi cái này tại sao khi e config sever tìm đường dẫn đến client rồi e lưu thiết lập thì nó bảo khong tìm thấy file config.ini là sao vậy nhưng khi e vào client vẫn thấy nó mà
p/s: E cũng không chạy được sever nó bảo là Connect DB error, sau khi e làm theo tất cả các bước trong ebook giangleloi vẫn không được (Attack DB, Config lai IP, sửa lại pass sa trong database.ini)vẫn không sửa được lỗi đó

có gì pm yahoo tôi team viewwer cho !!

kunkunla
27-06-10, 02:01 PM
chưa đồng bộ SV và client là 1 lý do !!
vào trong server đổi tên thư mục maps thành map và ngược lại!!!

còn lý nào khác hông vậy bạn?????????????

notfile
27-06-10, 02:09 PM

lý do chính vẫn là không đổi tên maps thôi !!

satnhan123
27-06-10, 03:53 PM
có gì pm yahoo tôi team viewwer cho !!

nick yahoo của a là gì vậy a không cho sao e pm được

kunkunla
27-06-10, 06:49 PM
không được đổi lại thành map thì bị sever gián đoạn?????????????????

Từ Vy Linh
27-06-10, 07:31 PM
sv gián đoạn theo mình nghĩ là do gamesv chứ đổi thành map mình nghĩ nó bị đen màn hình thôi

thaihoa91
27-06-10, 07:33 PM
Từ Vy Linh nói đúng

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kunkunla
27-06-10, 07:48 PM
còn cách nào khác???????????????

thaihoa91
27-06-10, 08:22 PM
còn cách nào khác???????????????

Coi coi chờ GameServer.exe load xong chưa ????

Từ Vy Linh
27-06-10, 08:27 PM
Bạn này hình thì ko post hỏi thì cộc lốc chẳng có đầu có đuôi gì. Muốn giúp cũng khó

kunkunla
27-06-10, 08:29 PM
gamesever load xong rồi, maps-->map thì bị sever gián đoạn

thaihoa91
27-06-10, 10:59 PM
gamesever load xong rồi, maps-->map thì bị sever gián đoạn

Kiểm tra GameServer.exe load đủ 5 dòng IP SUCCESSFULL + dòng cuối là Khoi dong thanh cong chưa ???

Kiểm tra khi bị lỗi Server gián đoạn thì ở bên GameServer.exe có báo PlayerDBLoading Failed hay ko ???

kakadk
28-06-10, 12:36 AM
Bác thaihoa cho e hỏi 1 chút. E muốn tìm 1 sv gốc nghĩa là mới chỉ có những cái cơ bản thôi để e thực tập dev lên dần dần. Bác cho e biết có sv nào như vậy ko để e down về thử với

quydu1989
28-06-10, 09:55 AM
minh dang kiem client cua server co add kill kiếm thế bạn có thể cho mình xin 1 cái client như vậy hun.

notfile
28-06-10, 10:10 AM
Bác thaihoa cho e hỏi 1 chút. E muốn tìm 1 sv gốc nghĩa là mới chỉ có những cái cơ bản thôi để e thực tập dev lên dần dần. Bác cho e biết có sv nào như vậy ko để e down về thử với

có lẽ SV xuân thu là hợp cho bạn nhất đó !!
trước tôi tìm SV jx2 trên rageZone vô tình tìm được 1 SV jx 1 nghĩ là nguyên gốc nhưng lại không còn link nữa rồi ^^

Từ Vy Linh
28-06-10, 10:25 AM
Bác cho e hỏi sv xuân thu có chạy trên nền jx 49 ko. E đang quen xài loại này. Viêt sai gì bác thông cảm em còn gà :P

notfile
28-06-10, 10:35 AM
Bác cho e hỏi sv xuân thu có chạy trên nền jx 49 ko. E đang quen xài loại này. Viêt sai gì bác thông cảm em còn gà :P

SV xuân thu là SV xuân thu !!
không liên quan gì đến JX49 cả bạn à ^^
không biết DNT dev 49 trên nền SV nào nữa :D

Từ Vy Linh
28-06-10, 10:44 AM
Tại e cũng nghe qua là nền sv cũ thì chạy Serverlib còn sv mới thì sourcejx49. Cũng chưa hiểu công dụng lắm. Bác rõ thì chỉ e với

notfile
28-06-10, 10:50 AM
Tại e cũng nghe qua là nền sv cũ thì chạy Serverlib còn sv mới thì sourcejx49. Cũng chưa hiểu công dụng lắm. Bác rõ thì chỉ e với
SV trước 4.9 thì file thư viện là serverlib.lua ...
còn từ 4.9 trở đi file thư viện được DNT sửa lại là sourcejx49.lua
( cái này để viết script thôi )

Từ Vy Linh
28-06-10, 11:09 AM
Tức là chỉ liên quan chút đến đường dẫn viết scripts thôi hả bác. Vậy sv xuân thu là loại cũ đúng ko bác. E thấy nó tồn tại trong box khá lâu đời rồi thì phải

notfile
28-06-10, 11:12 AM
SV xuân thu là loại cũ lém rồi đó bạn !!
chưa việt hóa gì cả !!!

Từ Vy Linh
28-06-10, 11:17 AM
Ọc. Vậy chắc e dev sv bác DNT lên vậy. Tập tành tí cho nhanh lên tay. Cứ đi down chẳng giải quyết gì :)

tienthinh0631
29-06-10, 02:58 PM
Hic, mình đang có server nofont của thaihoa91, patch client của ổng luôn......tiếp theo mình làm gì đây?

notfile
29-06-10, 05:18 PM
Hic, mình đang có server nofont của thaihoa91, patch client của ổng luôn......tiếp theo mình làm gì đây?

tiến hành cài đặt thôi !!!
guide trong 4 rum có nhiều rồi bạn chịu khó tìm :D:D:D

tungpro102
29-06-10, 06:10 PM

Linh_Admin
30-06-10, 09:20 AM
Em có 1 cái server pri rồi ( jx thiện ác phân tranh ) của anh nào ý
Bây giờ em muốn nó thành offline thì phải làm thế nào ???
Có thể hỗ trợ qua team view được k ạ
Ních : conglinh_1995_2009
thank nhiều

notfile
30-06-10, 11:07 AM
Em có 1 cái server pri rồi ( jx thiện ác phân tranh ) của anh nào ý
Bây giờ em muốn nó thành offline thì phải làm thế nào ???
Có thể hỗ trợ qua team view được k ạ
Ních : conglinh_1995_2009
thank nhiều

9h tối nay được thì pm ta ta giúp cho !!

LilAngel
02-07-10, 04:47 AM
cho mình hỏi nếu mình muốn tìm thông tin của Phúc Duyên Lộ thì tìm chỗ nào ? hoặc muốn cho Chủ Tiệm Tạp Hóa bán Phúc Duyên Lộ thì làm sao ? (thông cảm mình hok giỏi script) :-??

PS: mình xài server của thaihoa91

[S]ocola[S]an
02-07-10, 08:22 AM
Server beta by thaihoa91 đâu có phúc duyên lộ đâu bạn:|

LilAngel
02-07-10, 08:40 AM
í trùi, vậy ngoài quyền gm thì hok thể lên phúc duyên sao bạn ?

[S]ocola[S]an
02-07-10, 09:32 AM
Chắc thế :))
Chuyển wa có font mà choy:|

quydu1989
05-07-10, 10:53 AM
bạn cho mình hỏi làm sao add con hổ giống vinagme được xin chỉ dẫn có hình ảnh

có gi giu cho minh luôn nha=)) thank

ai chi coi thank nhiều ...........

tungpro102
05-07-10, 08:40 PM
bạn cho mình hỏi làm sao add con hổ giống vinagme được xin chỉ dẫn có hình ảnh

có gi giu cho minh luôn nha=)) thank

ai chi coi thank nhiều ...........

Đơn giản nhất là download public server TTK về là có :D

teamview
06-07-10, 05:10 AM

cứu với :))

e dùng ""[Releases] [Share] Server + Patch của Đại Hội Anh Hùng""
Nếu bản này ko chạy đc thì các bác share cho e 1 bản chạy off dc nhé

nghia9a
06-07-10, 09:18 AM
tôi bị lỗi như ông ở trên + chạy sever thì nó báo cái gì mà db erros á + lúc chạy đc sever thì vào đc phần tạo nhân vật nhưng tạo xong thì kết nối thất bại và out ra ngoài

zonjkut3
06-07-10, 09:26 AM
tôi bị lỗi như ông ở trên + chạy sever thì nó báo cái gì mà db erros á + lúc chạy đc sever thì vào đc phần tạo nhân vật nhưng tạo xong thì kết nối thất bại và out ra ngoài

cái lỗi script đó k sao vì tool startup đó sang làm bị lỗi
còn cái vụ db erorr của bạn thì do font k thích hợp với sv,sv font thì cài font,no font thì k cài

nghia9a
06-07-10, 09:34 AM
thế bạn chỉ tui cách cài font china đc ko. với cả lúc tạo nhân vật xong thì ko vào đc game, toàn báo là kết nối thất bại thôi

zonjkut3
06-07-10, 09:48 AM
thế bạn chỉ tui cách cài font china đc ko. với cả lúc tạo nhân vật xong thì ko vào đc game, toàn báo là kết nối thất bại thôi

thì đó,chưa cài font mà
C1:đút đĩa win vào,vào control panel,vào regional and language,vào tab cuối cùng,chọn font chinese(PRC),ấn ok để cài,rs máy,xong
C2(k có đĩa win)
down cái này về:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
làm như trên,lúc chỉnh dường dẫn thì chỉnh đến cái thư mục này

nghia9a
06-07-10, 12:10 PM
nhà mình xài win vista thì có dùng đc cái bạn đưa ko

tungpro102
06-07-10, 12:52 PM
nhà mình xài win vista thì có dùng đc cái bạn đưa ko

Dùng hẳn win7 đi win7 full font

teamview
06-07-10, 01:22 PM
Mình cài sever nào cũng bị lỗi là ko nói chuyện đc với NPC và ko có quái là sao hả bạn :((

zonjkut3
06-07-10, 02:48 PM
Mình cài sever nào cũng bị lỗi là ko nói chuyện đc với NPC và ko có quái là sao hả bạn :((

chưa khởi tạo sv
tùy sv mà có npc khởi tạo khác nhau
k thích mò thì gán cái startup_remix.lua vào npc nào đó rồi đến nói chuyện là có quái + nói chuyện dc với npc

tungpro102
06-07-10, 03:02 PM

Gặp Phần Tăng Chuyển Nhân ( Đa số server startup server ở đây )

nghia9a
06-07-10, 05:35 PM
ai có font china cho win vista share cái. tìm ko thấy

zonjkut3
06-07-10, 05:36 PM
ai có font china cho win vista share cái. tìm ko thấy

muốn chơi jx ngon lành qua xp cho khỏe,vista ngốn ram kinh

nghia9a
06-07-10, 06:48 PM
sao xài sv no font china mà cũng bị DB load error là sao

p/s: chạy đc rồi nhưng mà xài sv no font thì vẫn ko vào đc game

Sir.THÀNH™
06-07-10, 08:34 PM
sao xài sv no font china mà cũng bị DB load error là sao

p/s: chạy đc rồi nhưng mà xài sv no font thì vẫn ko vào đc game
DB eror liên quan gì đến FOnt :(. Cái đấy là do id hoặc password của SA sai thôi mà.
ở đây không viết nhiều đc. mời bạn tìm đọc Ebook của giangleloi có chú thích rõ.=))

nghia9a
06-07-10, 11:34 PM
thế cho mình hỏi: mình cài như hướng dẫn trong đây: forum.hagiangvui.org/showthread.php?t=209354
nhưng mà khi chạy sever đc rồi, vào game rồi. tạo nhân vật xong thì nó báo là ko thể kết nối tới máy chủ. làm sao để chạy đc bây h + mình xài win vista

notfile
07-07-10, 12:23 AM
bạn nên chụp ảnh SV nên cho mọi người xem !!
về lỗi kết nối thất bại có những lỗi chính sau :
chưa chạy đủ 5 dòng success !! -> khắc phục đợi cho gameserver.exe chạy đủ !!
chưa cài font -> nếu SV yêu cầu font thì bạn nên cài = đĩa win hoặc thư mục I386
nếu SV nofont mà bạn đã cài font thì nên chuyển font về English Unit States
thiếu DB --> nên tìm DB full rồi Attack
Lỗi SQL server 2000 có thể trên vista không cài dc SQL server 2K hoặc có thế bạn cài sai !!!

tungpro102
07-07-10, 12:14 PM
bạn nên chụp ảnh SV nên cho mọi người xem !!
về lỗi kết nối thất bại có những lỗi chính sau :
chưa chạy đủ 5 dòng success !! -> khắc phục đợi cho gameserver.exe chạy đủ !!
chưa cài font -> nếu SV yêu cầu font thì bạn nên cài = đĩa win hoặc thư mục I386
nếu SV nofont mà bạn đã cài font thì nên chuyển font về English Unit States
thiếu DB --> nên tìm DB full rồi Attack
Lỗi SQL server 2000 có thể trên vista không cài dc SQL server 2K hoặc có thế bạn cài sai !!!

+ Thêm bạn nên dùng XP hoặc là 7

nghia9a
07-07-10, 01:29 PM
+ Thêm bạn nên dùng XP hoặc là 7

khổ. máy này ko phải 1 mình tôi dùng. bố tôi cũng dùng nữa. ông í có nhiều tài liệu chứng khoán nên ko cài win khác đc. ko thì lại nói nhiều. thế ko cài font thì tui dùng sv no font có chạy đc ko

thaihoa91
07-07-10, 01:59 PM
khổ. máy này ko phải 1 mình tôi dùng. bố tôi cũng dùng nữa. ông í có nhiều tài liệu chứng khoán nên ko cài win khác đc. ko thì lại nói nhiều. thế ko cài font thì tui dùng sv no font có chạy đc ko

Tất nhiên là dc bạn à !

Server No Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nghia9a
07-07-10, 02:10 PM
bạn thái hòa cho xin cái patch cho client đi. với cả chỉ tui cách xài quyền của GM như là lấy tiền, lên max lv, gọi boss..... àh, tui chưa bik tạo GM ra sao

thaihoa91
07-07-10, 02:14 PM
bạn thái hòa cho xin cái patch cho client đi. với cả chỉ tui cách xài quyền của GM như là lấy tiền, lên max lv, gọi boss..... àh, tui chưa bik tạo GM ra sao

Vào thư mục Server --> Vào thư mục Script --> Mở file startup_remix.lua bằng notepad thường --> Bấm hợp phím Ctrl + F và gõ TENADMIN = rùi nó sẽ dẫn bạn tới khúc đó --> Thay thế cụm từ thieulam thành tên nhân vật mà bạn mún làm admin trong game, nhớ là ít nhất có 6 ký tự và ko có ký tực đặc biệt ! Và cuối cùng là save lại rùi chạy Server và test thui ! Test tại NPC Phan Tang Truyen Nhan (vừa tạo xong nhân vật ở ba lăng huyện là thấy nó ngay)

nghia9a
07-07-10, 02:23 PM
thế lấy patch client nào cũng chạy đc àh. tui lấy patch client của sv thái sơn bắc đẩu+ cho xin cái yahoo, hỏi trực tiếp chút

tungpro102
07-07-10, 02:28 PM
thế lấy patch client nào cũng chạy đc àh. tui lấy patch client của sv thái sơn bắc đẩu

Lấy patch full. hết :D 30chymmmmmmmmmmmmmmmmmm

nghia9a
07-07-10, 03:11 PM
chỉ tui cách tạo boss HK ở thôn đi. nện cho vui

notfile
07-07-10, 07:39 PM
1 số Sv đã có chức năng thêm boss VD SV 5.0 cải tiến vf SV đại hội anh hùng chức năng thêm boss ở quyền Admin trong phần chức năng ưu tiên !!
còn nếu bạn biết Script thì dùng hàm AddNPCEx

wermanhme1990
08-07-10, 11:33 AM
các pro về việt hóa game cho em hỏi vấn đề này với:
Các game tàu khi muốn việt hóa Có Dấu thì phải làm gì ở sever và client
em đang việt hóa game chinh đồ, nhưng khổ cái việt hóa có dấu thì vào game nó lại bị lỗi font chữ. vậy em phải làm gì để việt hóa game không bị lỗi chữ khi hiển thị trong game nữa.
pro nào có thể hướng dẫn kỉ cho em một chút về vấn đề việt hóa game được không. Em cảm ơn nhiều
em biết đây là box volamtruyenky nhưng bí quá nên em phải sang đay hỏi. xin các pro chỉ giáo

thaihoa91
08-07-10, 12:30 PM

thuanthienkiem
15-07-10, 08:05 PM
giúp mình cài vl trong mạng lan với chỉnh những gì,lam ntn THANKS

phamngochai2
18-07-10, 07:16 AM
à bạn ơi, hiện h jx của chúng ta có auto hok zậy bạn?:-/

[S]ocola[S]an
18-07-10, 07:34 AM
Có..............................................

phamngochai2
18-07-10, 08:44 AM
vậy bạn có thể share cho mình cái link down được không?

s2PGs2
22-07-10, 09:48 PM
e sài thằng server của Minh Đăng (mua dĩa 25k vìa hic hic xót quá) client Kingsoft (China) -> cài thành công chạy vô tư nhưng :
1.Mua máu phải mua từng bình 1
2.Không dã tẩu,không nhiếp nhí trần nhiệm vụ,không boss hoàng kim (xót tập 2)
3.Ko hỉu tại sao e đánh chết con heo,nai tóm lại là nó chết,nó dập lại em (e ko mất 1 giọt máu,và e cũng ko lên được dù là 0,1% kinh nghiệm ->xót tập 3)
4.Chỉ có 3 map là Đạo Hương thôn,Long Môn trấn,Võ Đang phái (trùi VL có hơn 60 map mừ,cả đời đi đánh heo àh)
E ko cần cao,ko cần mọi người phải ngước nhìn chỉ cần các pác giúp e có 1 server khoảng 30 map từ nhỏ lên cao,boss xanh,boss sát thủ,và lâu lâu có mấy e Hoàng kim môn phái chờ ở cửa thui !
Tống kim là giấc mơ của đời e và dã tẩu là bạn của em !

Sir.THÀNH™
22-07-10, 09:51 PM
e sài thằng server của Minh Đăng (mua dĩa 25k vìa hic hic xót quá) client Kingsoft (China) -> cài thành công chạy vô tư nhưng :
3.Ko hỉu tại sao e đánh chết con heo,nai tóm lại là nó chết,nó dập lại em (e ko mất 1 giọt máu,và e cũng ko lên được dù là 0,1% kinh nghiệm ->xót tập 3)
4.Chỉ có 3 map là Đạo Hương thôn,Long Môn trấn,Võ Đang phái (trùi VL có hơn 60 map mừ,cả đời đi đánh heo àh)
E ko cần cao,ko cần mọi người phải ngước nhìn chỉ cần các pác giúp e có 1 server khoảng 30 map từ nhỏ lên cao,boss xanh,boss sát thủ,và lâu lâu có mấy e Hoàng kim môn phái chờ ở cửa thui !

=)) vậy thì bạn nên cho cái đĩa vào Recylce đi là vừa. bạn vào đây thiều gì SV. Tính đến thời điểm hiện tại trong 4rum cũng có hơn chục SV.
Tốt nhất hiện nay là Tuyệt tình kiếm ,Thái Sơn , Đại Hội , Phong Vân....

notfile
23-07-10, 12:21 PM

tốt nhất nên tìm 1 Server trong 4 rum rồi tìm bài hướng dẫn cách cài !! ok

JinasukaXL
25-07-10, 01:10 AM
Mình sửa lại thông tin về item, về kinh nghiệm như thế nào vậy các bạn? có ai thống kê lại giùm mình không?

duytrum444
25-07-10, 02:04 AM
các bác cho e hỏi tý.e chơi sv jxnew49 xai patch full của anh thái hòa.
nhưng đồ vật đánh ra tên khác.lợm vào thì món khác là sao vậy?
với lại đánh tới lv 7 la no hiện 100% o kinh nghiem không lên nữa.
trong lúc e đang chơi thì chương trình s3replay hiện lỗi rồi tắt.
ai giúp e dùm với,chỉ e cách khắc phục với

thaihoa91
25-07-10, 10:12 AM
các bác cho e hỏi tý.e chơi sv jxnew49 xai patch full của anh thái hòa.
nhưng đồ vật đánh ra tên khác.lợm vào thì món khác là sao vậy?
với lại đánh tới lv 7 la no hiện 100% o kinh nghiem không lên nữa.
trong lúc e đang chơi thì chương trình s3replay hiện lỗi rồi tắt.
ai giúp e dùm với,chỉ e cách khắc phục với

Làm ơn đồng bộ hóa (8 bước) cho tui 1 cái ! Trời ạ !

kjdwaydn
25-07-10, 12:29 PM
mấy a chị làm ơn cho e hỏi làm sao để đưa võ lâm từ off lên onl đc thế

[S]ocola[S]an
25-07-10, 03:31 PM
Mở port
Config server
Xog vào chơi
Mà mở server onl chưa có giấy phép cực khổ lắm đấy =))

kjdwaydn
25-07-10, 04:07 PM
a cho e xin kái yh kái e có chút việc cần nhờ

giomuonsao1992
25-07-10, 05:01 PM
các bác ơi làm thế nào để fix lỗi liên kết với máy chủ thất bại thế

Big..Zero
25-07-10, 05:12 PM
các bác ơi làm thế nào để fix lỗi liên kết với máy chủ thất bại thế

Xem pic thì mới sửa đc chứ nói không thê bít sao đc hả bạn
(:|

kjdwaydn
25-07-10, 06:14 PM
ai biết làm sao để đưa võ lâm từ off lên onl thỳ pm yh e kái nha boysock_cute_96 nhanh nhanh nha mấy pác :((

Công Quốc
26-07-10, 01:06 PM
ai biết làm sao để đưa võ lâm từ off lên onl thỳ pm yh e kái nha boysock_cute_96 nhanh nhanh nha mấy pác :((

"nhanh nhanh" ý gì đây? có người hướng dẫn ở trên kìa cần copy lại không:
Mở Port
Config
Web
Startup Server
Chiến.
Đúng không nhỉ <):)

notfile
26-07-10, 04:17 PM
"nhanh nhanh" ý gì đây? có người hướng dẫn ở trên kìa cần copy lại không:
Mở Port
Config
Web
Startup Server
Chiến.
Đúng không nhỉ <):)

chưa lên dc online đâu ông bạn ah !!!!

nhocchip_vt
26-07-10, 04:24 PM
mấy hôm nay làm mãi mới xong cái sever.Tưởng là có thể chơi rồi ai ngờ lại bị lỗi sever bị gián đoạn.mấy bác chỉ dùm em cái,em làm theo ebook của giangleloi
gamesver đã chạy 5 dòng đây đủ
font china cũng cài rồi và cũng đã lick vô font CNA thay vì máy mặc định EN
map cũng đã mở và có dạng
[Init]
Count=35
[World]
World00=53------Ba Lăng Huyện
World01=59------Thiên Vương Bang
World02=65------Sơn Động Thiên Vương Đảo
World03=67------Tầng 2 Sơn Động Định Hồ
vậy em còn bị lỗi gi nữa ko.Mấy bác chỉ dùm

notfile
26-07-10, 04:26 PM
mấy hôm nay làm mãi mới xong cái sever.Tưởng là có thể chơi rồi ai ngờ lại bị lỗi sever bị gián đoạn.mấy bác chỉ dùm em cái,em làm theo ebook của giangleloi
gamesver đã chạy 5 dòng đây đủ
font china cũng cài rồi và cũng đã lick vô font CNA thay vì máy mặc định EN
map cũng đã mở và có dạng
[Init]
Count=35
[World]
World00=53------Ba Lăng Huyện
World01=59------Thiên Vương Bang
World02=65------Sơn Động Thiên Vương Đảo
World03=67------Tầng 2 Sơn Động Định Hồ
vậy em còn bị lỗi gi nữa ko.Mấy bác chỉ dùm

có mạng không tôi teamviewer cho !!!!!!!

nhocchip_vt
26-07-10, 04:53 PM
thanks làm đc gùi!hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

thaihoa91
26-07-10, 06:56 PM
thanks làm đc gùi!hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Hãy thanks bằng hành động (Nhấn nút Thanks), chứ đừng post bài ghi chữ thanks bạn à !

kjdwaydn
27-07-10, 02:53 PM
:(( mấy pác ai đưa võ lâm off lên online đc thỳ teaw giúp e với e mò rồi mà nu quá làm kô đc yh e nè boysock_cute_96 tk mấy pác nhìu

akaprono19x
27-07-10, 03:21 PM
hiện giờ trong clb games có nhìu cái hướng dẫn cài SV võ lâm quá mà em chả biết dùng cái nào. Mấy bác có kinh nghiệm bảo em phải dùng cái nào với.

[S]ocola[S]an
27-07-10, 03:34 PM
Hướng dẫn nào cũng dc............................

macm1989
27-07-10, 04:22 PM
addmin oi jup e voi,e bi loi la dang nhap vao choi binh thuong
khi thoat ra server mo vao lai thi khong thay gi het,tai khoan khong co j,nho a admin giup e
co j pmm cho e wa ym:thiensu19892005

kjdwaydn
28-07-10, 08:23 AM
cái đó thỳ đúng rồi nếu bạn mở băng thỳ sever chơi đc hoài kô mất nhân vật còn nếu đóng băng thì mỗi lần khởi động lại sever ác và ník sẽ bị del thôi

lostangelo123
28-07-10, 02:23 PM
Sau khi em tạo nhân vật xong tự nhiên zo nó thành vầy nè
còn cái gameserver
cái này là lỗi gì vậy? Giúp em fix lại với thanks trước

notfile
28-07-10, 02:29 PM
bạn để lại yahoo cho mọi người giúp bạn

dinhcongtrong
28-07-10, 02:58 PM
mấy bạn ơi cho mình hỏi làm sao đổi đc pass của admin trong vỏ lâm Off vậy

lostangelo123
28-07-10, 03:04 PM
yahoo em là light_knight2000 giup em giùm cái
mà em ko có mạng ko teamviewer dc thông cảm
em đang xài sever docbavolam

dinhcongtrong
28-07-10, 03:08 PM
với lại chỉ giùm mình cách di chuyển NPC qua tọa độ khác nha . cảm ơn

_Tum_
29-07-10, 09:15 PM

Hoặc a có yh cho e đi e add cho
Nói chuyện trực tiếp dễ hơn nha a

Mong a giúp đỡ

[S]ocola[S]an
29-07-10, 09:23 PM
Cứ post chỗ hỏi đáp
Ai giúp dc sẽ giúp cho bạn :)

tanlss
30-07-10, 08:48 PM
ai chỉ tui cái chỗ thằng bán ngựa trong SV saopaulo đc k

bokutun95
30-07-10, 09:04 PM
Mấy anh pro^` ơi chỉ em cái lỗi này với :)
Em cài xog hết rồi nhưng khi vào game chọn nhân vật ở Ba lăng và bấm enter thì nó báo "Kết nối với sever thất bại "
Em đang dùng sever Jx5.0 (sever này hình như no font)
Em đã xem lại hết tất cả các bước mình làm đều đúng nhưng nó lại báo lỗi như vậy

thaihoa91
30-07-10, 09:11 PM
Yêu cầu bạn post hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên nha !

notfile
30-07-10, 09:14 PM
lỗi cơ bản vẫn là thiếu DB hoặc font !!!!!!

s2PGs2
30-07-10, 09:25 PM
Sao em em không thể save lại sau mỗi lần chơi xong vậy,chơi xong khi chơi lại thì phải tạo nhân vật mới mà đôi khi có nhân vật sẵn nhưng ko lên cấp được nữa cày lên 70-lần sau zô lại trở về cấp 50

s2PGs2
30-07-10, 09:28 PM
thaihoa91
Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
Yêu cầu bạn post hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên nha !
30-07-10 09:04 PM
bokutun95
Ðề: Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER
Mấy anh pro^` ơi chỉ em cái lỗi này với
Em cài xog hết rồi nhưng khi vào game chọn nhân vật ở Ba lăng và bấm enter thì nó báo "Kết nối với sever thất bại "
Em đang dùng sever Jx5.0 (sever này hình như no font)
Em đã xem lại hết tất cả các bước mình làm đều đúng nhưng nó lại báo lỗi như vậy
e cũng bị lỗi tương tự gameserver.exe báo PlayerDBconnect failed
Sao em em không thể save lại sau mỗi lần chơi xong vậy,chơi xong khi chơi lại thì phải tạo nhân vật mới mà đôi khi có nhân vật sẵn nhưng ko lên cấp được nữa cày lên 70-lần sau zô lại trở về cấp 50

notfile
30-07-10, 09:30 PM

Bước đầu tiên bạn nên thoát game trước !!!
( nên mở task manager lên xem chắc chắn game.exe đã thoát chưa )
Bước 2 bạn nên tắt gameserver.exe ( = task manager )
Bước 3 tắt các thứ còn lại trên bảng startup đi ( theo thứ tự ngược lại và tắt bằng task manager )

ngaothehuutinh
31-07-10, 10:09 AM

tanlss
31-07-10, 10:18 AM
e đang chơi SV của saopaulo nhưng thấy chán quá. nên chuyển qua SV thái son bắc dẩu thì nó bị ntn đây mong các bác giúp e.

notfile
31-07-10, 10:35 AM
e đang chơi SV của saopaulo nhưng thấy chán quá. nên chuyển qua SV thái son bắc dẩu thì nó bị ntn đây mong các bác giúp e.

phiền bạn chụp vài pic nữa xem !!!
còn lỗi trong pic kia bạn thử sửa trong maps xem !!!

nhoxpk2707
31-07-10, 10:50 AM
thắc mắc sao gamesever báo thành công vào sv thì đăng nhập nhân vật nó bảo kết nối thất bại :(

notfile
31-07-10, 11:03 AM
thắc mắc sao gamesever báo thành công vào sv thì đăng nhập nhân vật nó bảo kết nối thất bại :(

1 chưa đủ DB
2 sai font .

bokutun95
31-07-10, 11:33 AM
Nhà tớ bắt mạg mà mỗi lần chạy gameserver.exe mà hok bật mạng là nó báo " kết nối với sever thất bại" kòn bật cục mạng lên thì chơi bt`(Mặt dù tớ đã cài đặt IP ảo)
Kòn 1 lỗi nữa là khi chơi xong lên cấp khởi động lại máy thì vào bấm nik lại thì hok thấy nhân vật đâu (nên phải lập lại nv mới chơi lại cấp 1)
Mong các bác giải đáp:(

thaihoa91
31-07-10, 04:24 PM
GameServer.exe chỉ load dc 1 IP ! Nếu mở nhìu mạng thì tương ứng có nhìu IP, máy nó ko fải là người mà có thể suy luận và bít dc bạn đang nghĩ gì để làm dc !

Nhìu IP wá nó ko bít chọn cái nào, nên quyết định ko chọn cái nào hết => Kết nối máy chủ thất bại !

bokutun95
31-07-10, 04:35 PM
Nếu như tôi hok bật cục mạng => có 1 IP ảo ( tự tạo) nhưng nó vẫn báo "kết nối sever thất bại"
Kòn nếu tôi mở cục mạng lên thì=> có 2 IP , nhưng lại chơi đc bt`

thaihoa91
31-07-10, 04:38 PM
GameServer nó cũng có những IP ko load dc !

Những IP load dc có dạng :

+ 192.168.xxx.xxx (x là số từ 0 - 9)
+ 10.0.0.100

Tạm thời nhớ dc nhiu đó (ai nhớ thêm thì bổ sung giùm) ! Còn lại thì toàn ko load dc ! Ví dụ mấy cái IP như 142.120.132.123 chẳng hạn, thì load ko dc !

bokutun95
31-07-10, 04:44 PM
IP ảo nhà em là :192.168.1.3
IP mạng là : 192.168.1.2

thaihoa91
31-07-10, 04:47 PM
IP ảo nhà em là :192.168.1.3
IP mạng là : 192.168.1.2

1 điều lưu ý ! Xài IP nào thì Enable mạng đó và fải Disable tất cả các mạng khác !

Dù cho có rút dây mạng ra thì mạng vẫn ở trạng thái Enable (nó chỉ ko nhận tín hiệu thui chứ ko fải là nó đã tắt) --> Tắt đồng nghĩa là Disable nó !

Và 1 điều lưu ý nữa là khi xài IP nào thì fải config các file .ini trong thư mục Server để toàn bộ file chạy Server chạy theo IP đó !

bokutun95
31-07-10, 04:50 PM
Hiểu rồi , Hình như mình chưa Disable IP mạng :P

tanlss
31-07-10, 05:08 PM
vậy sửa trong maps ntn vậy bạn hướng dẫn mình luôn đi

bokutun95
31-07-10, 05:31 PM
vậy sửa trong maps ntn vậy bạn hướng dẫn mình luôn đi
Sữa maps.pak=>map.pak thôi bạn

jxvietnam
31-07-10, 06:59 PM
mọi người ai biết sử dụng tool view spr của thanh159 không hướng dẫn tui cái thank:D

s2PGs2
31-07-10, 07:07 PM
Em đã làm theo hướng dẫn của bác notfile và kết quả là : cài lại server và client,tạo acc mới,nhân vật mới,luyện chán lên 8x,khi tắt game.exe và gameserver.exe y như bác nói tắt bằng task manager,sáng hum sau vào lại acc còn nguyên - nhân vật biến mất,éc hỉu lun,mọi công sức luyện lên 8x thành mây khói~X(

Mr.Phát
31-07-10, 07:17 PM
mình cũng bị vậy và không giải quyết đc ;))
tool đó cũng đơn giản :| bạn giải nén rồi chép hết vào client tạo thêm thư mục SPR chép mấy file spr mún xem vào. bật cái SPRV.exe lên chọn tự động . rồi chờ nó chạy xong vào Hình anh SPR xem kết quả

jxvietnam
31-07-10, 08:45 PM
Đã copy file spr vào client/spr
Hix lỗi gì vậy trời

bokutun95
31-07-10, 08:57 PM
Em đã làm theo hướng dẫn của bác notfile và kết quả là : cài lại server và client,tạo acc mới,nhân vật mới,luyện chán lên 8x,khi tắt game.exe và gameserver.exe y như bác nói tắt bằng task manager,sáng hum sau vào lại acc còn nguyên - nhân vật biến mất,éc hỉu lun,mọi công sức luyện lên 8x thành mây khói~X(
Tôi cũng bị giống y như ông nè :(( Cày lên 102 rồi khởi động lại máy thì mất nhân vật :((
Ai chỉ giúp với ~X(

xuanphung001
31-07-10, 09:43 PM
đó là lỗi chưa lưu thông tin nhân vật, nếu các bạn khởi động server từng file 1 = tay thì chơi xong bật cái JXStartup của MinhDang hay Alextuan gì đó lên rồi tắt nó đi, nó sẽ tự động tắt hết mấy cái kia là lưu lại thông tin

quocthang021
01-08-10, 11:33 AM
Cho mình hỏi về option của kill ????
MÌnh có tham khảo bài viết của bác giangleloi nhưng khi chỉnh xong rùi thì vào game option của kill toàn bộ = 0
đây là mẫu : Kill VoDang 15x

wd150={
lifemax_v={{{1,20},{20,80}},{{1,18*180},{2,18*180} }},
manareplenish_v={{{1,120},{20,300}},{{1,18*180},{2 ,18*180}}},
visionradius_p={{{1,20},{20,100}},{{1,18*180},{2,1 8*180}}},
poisonresmax_p={{{1,1},{20,30}},{{1,18*180},{2,18* 180}}},
addlightingdamage_v={{{1,200},{20,1800}},{{1,18*18 0},{2,18*180}}},
allres_p={{{1,20},{20,40}},{{1,18*180},{2,18*180}} },
fatallystrike_p={{{1,20},{20,60}},{{1,18*180},{2,1 8*180}}},
stun_p={{{1,20},{20,40}},{{1,18*180},{2,18*180}}},
ignoredefense_p={{{1,20},{20,100}},{{1,18*180},{2, 18*180}}},
skill_cost_v={{{1,120},{20,390}}}
},

lifemax_v={{{1,20},{20,80}},{{1,18*180},{2,18*180} }}, ---->cái này là tăng sinh lực điểm 80 ! mình đổi lại thành %
lifemax_p={{{1,20},{20,80}},{{1,18*180},{2,18*180} }}, dó như vậy dó !!!
Nhưng khi vào game thì option của nó lại = 0%
mình làm mãi mà chẳng dược,bạn nào biết cách làm ơn chỉ giúp mình với !!!!!!!

quocthang021
02-08-10, 12:52 PM
Cái này chắc có vi phạm bản quyền !
Nên pos bài hôm qua tới bữa nay ko thấy pro nào chỉ giúp hic hic !!!

minhtri194
02-08-10, 10:44 PM
ai hướng dẫn em cách addnpc trong npc có chức năng lên cấp và chức năng event với
em xin cảm ơn

f-fantasy
03-08-10, 10:33 AM
Ai đó cho tôi hỏi về script. Trong LUA hàm lấy phần nguyên trong phép chia là gì vậy các bạn. Ví dụ tôi có phép chia 10 : 3 được 3.333333333333 nhưng tôi chỉ muốn lấy phần nguyên là 3 thôi thì trong LUA xài hàm gì . Ai biết trả lời giùm nhé, thanks

Sir.THÀNH™
03-08-10, 12:02 PM
Tôi cũng bị giống y như ông nè :(( Cày lên 102 rồi khởi động lại máy thì mất nhân vật :((
Ai chỉ giúp với ~X(
ý da. mấy bác này chơi JX off chính hiệu lun hã :">
tui hôm trước cũng thế , ấn cái gì gì , tự nhiên lưu đc nhân vật , đến khi xóa nó tạo nhân vật khác chạy lại SV thì nhân vật mới biến mất , nhân vật bị xóa còn nguyện :-L

f-fantasy
03-08-10, 12:36 PM
không ai biết cái hàm lấy số nguyên à:(
Thế có ai hiểu nghĩa mấy cái floor trong LUA có tác dụng gì không vậy

thaihoa91
03-08-10, 03:50 PM
không ai biết cái hàm lấy số nguyên à:(
Thế có ai hiểu nghĩa mấy cái floor trong LUA có tác dụng gì không vậy

Floor theo mình là dạng tầng đi lên đó ! Theo mình thì ví dụ max skills là 20 thì có tổng cộng 20 tầng :D

f-fantasy
03-08-10, 06:14 PM
cách giải thích của thaihoa thật là..............
Vậy không ai biết cái hàm lấy phần nguyên trong phép chia của LUA à. Có hàm này rút ngắn script bao nhiêu .

Ai rành script cho hỏi thêm 1 phần nữa là hàm nào lấy tọa độ hiện tại của Character đang đứng .

Florida_93
04-08-10, 01:51 PM
Mình chơi bên tdk ....có cái file pak này mà ko bik cách mở :|

Ai chỉ mình dc ko :d

thaihoa91
04-08-10, 07:51 PM
File .pak bên Tây Du Ký ko mở view dc bạn à ! Nó có dạng nén khác với bên KingSoft !

Florida_93
04-08-10, 08:44 PM
Thế có cách nào để mở ko vậy :-??

thaihoa91
04-08-10, 09:23 PM
Thế có cách nào để mở ko vậy :-??

Hiện tại RPGViewer đó chưa có phần hỗ trợ cho các game do công ty LineKong thì mới view dc ! Như KingSoft thì hỗ trợ dạng .pak đó !

nhoknolov3
05-08-10, 11:37 AM
Mấy Anh cho em xin cái hướng dẫn cài đặt full cua jx offline sever Thái Sơn Bắc Đẩu hoặc sever nào cũng được trên window7 được không ạ?..Em cài hoài mà không được. ~X( ~X(

jxvietnam
05-08-10, 02:26 PM
Mấy Anh cho em xin cái hướng dẫn cài đặt full cua jx offline sever Thái Sơn Bắc Đẩu hoặc sever nào cũng được trên window7 được không ạ?..Em cài hoài mà không được. ~X( ~X(
Bạn xem file hướng dẫn cài này thử xem:> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu còn thắc mắc gì thì qua box Hỏi - Đáp post bài lên mọi người sẽ tìm cách giúp;))
Topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hỗ trợ cài JX qua TeamViewer:)

dejavu_bmt
05-08-10, 05:41 PM

ai coi hộ với :(

jxvietnam
05-08-10, 07:26 PM
@dejavu : Bạn nên config IP thành 192.168.1.x hoặc 10.0.0.x(10.0.0.1 chẳng hạn:D) thay vì là 113.114.115.116^:)^

f-fantasy
05-08-10, 09:32 PM
Tìm ra cái hàm lấy phần nguyên rồi chính là cái floor
floor(10/3) = 3

dejavu_bmt
06-08-10, 05:12 PM

coi hộ với :|

notfile
06-08-10, 09:37 PM
vấn đề đã giải quyết bạn ấy quyên không cài SQL !!

zzbommerzz
07-08-10, 08:58 AM
cai sever dung nhu huong dan roi` . tao nhan vat dc roai` >>>ket noi sever that bai. giang giai cuu cai!!!!

zzbommerzz
07-08-10, 10:27 AM
ket noi sever that bai mac du da tao nhan vat thanh cong. gamesever bao loi PlayerDBLoading Failed co ai giup em ko. sang h chua ai tra loi :(

thaihoa91
07-08-10, 11:47 AM
ket noi sever that bai mac du da tao nhan vat thanh cong. gamesever bao loi PlayerDBLoading Failed co ai giup em ko. sang h chua ai tra loi :(

Kiểm tra lại bạn dùng Server của ai share, no font hay có font ????

zzbommerzz
07-08-10, 12:15 PM
minh dung sever JX THien AC ko bik co font ko nua~. Hoa` bik loi nay lam sao ko

thaihoa91
07-08-10, 12:31 PM
minh dung sever JX THien AC ko bik co font ko nua~. Hoa` bik loi nay lam sao ko

Thiện ác có font ! Nếu vậy thì bạn nên chỉnh máy về dạng languages là Chinese (PRC) thử xem sao !

Lần sau viết bài gõ tiếng việt có dấu nha bạn ! Nếu ko dễ bị del bài lắm !

zzbommerzz
07-08-10, 12:49 PM
Mình đang cài font chinese (PRC) mà nó báo là :
setup was unableto install the chosen locale. Please contact your system Adminstrator.
Không biết bị làm sao nữa.

LàmGìĐểCóTiền
07-08-10, 02:34 PM
You phải xài quyền admin mới cài đặt dc

tung5523
09-08-10, 01:50 PM
chạy Gameserver.exe em reg mãi mà không được

[S]ocola[S]an
09-08-10, 03:42 PM
Reg acc trên startup sangpronhat trong server hoặc Jxstartup trong client ấy

stranger1795
09-08-10, 04:28 PM
cho tui hỏi bên topic hướng dẫn cài đặt server jxoff no front của giangleloi thì ổng dùng server của MinhDang để chỉ mà bây giờ tui cần cài đặt server Tuyệt Tình Kiếm thì có cần làm đúng như hướng dẫn của giangleloi không pro chỉ giùm với:-s

thaihoa91
09-08-10, 04:44 PM
cho tui hỏi bên topic hướng dẫn cài đặt server jxoff no front của giangleloi thì ổng dùng server của MinhDang để chỉ mà bây giờ tui cần cài đặt server Tuyệt Tình Kiếm thì có cần làm đúng như hướng dẫn của giangleloi không pro chỉ giùm với:-s

Cách cài đặt gần như giống nhau !

ganhcon
10-08-10, 10:56 AM
co ai huong dan mjnh cai vo lam off ko mjnh cai xong vo game no ghi sv gian doan ko vao dc game

thaihoa91
10-08-10, 05:06 PM
co ai huong dan mjnh cai vo lam off ko mjnh cai xong vo game no ghi sv gian doan ko vao dc game

Bạn vui lòng đưa lên đây hình ảnh GameServer.exe khi game báo lỗi nha bạn !

nh0xjac
10-08-10, 05:20 PM
cho mình hỏi! nếu mình cài lại win! vậy mấy account với nhân vật có bị mất ko zạ bạn!..Cần Pro nha.

tung5523
10-08-10, 09:25 PM
chạy bishop bị lỗi sửa giống như trong e-book của giang lê lợi vẫn ko đuọc

notfile
10-08-10, 09:35 PM
khi nào pm tôi tôi teamviewer xem thế nào !!!!

lugiahuy
12-08-10, 09:59 AM
cho em hỏi cách tạo đồ trong game như thế nào anh giang

tung5523
12-08-10, 05:44 PM
em bị lỗi bishop sai pass thử dùng cách sửa của anh trên e=book rồi những vẫn bị lỗi pass giúp em với yahoo mr.tungtk199x

yaiba2811
12-08-10, 09:02 PM
Patch của sever giải nén vào đâu bạn?

lugiahuy
13-08-10, 08:33 AM
Cho em hỏi em mới tạo dc 1 sv nhưng vào game thì bảo gián đoạn em đã cài font china

[S]ocola[S]an
13-08-10, 10:43 AM
Chắc bạn chưa đủ Db...................................

photuong♠
14-08-10, 07:54 PM
Tạo nhân vật rồi không vào game dc mà kết nối thất bại
Gameserver báo PlayerDb Loading failed!

Hướng dẫn của anh và server mới nhất của anhtaidepzai ạ

Anh chỉ giùm em cách khắc phục ạ
Hix em cũng vậy đến nước đó tự nhiên bị là sao dậy nèk. Cầu xin giúp em với^:)^

thaihoa91
14-08-10, 07:56 PM
Hix em cũng vậy đến nước đó tự nhiên bị là sao dậy nèk. Cầu xin giúp em với^:)^

Bạn hãy cài Font china cho máy rùi đưa máy về dạng languages Chinese (PRC) rùi hãy chạy Server !

[S]ocola[S]an
16-08-10, 01:21 PM
Bị đen vầy
trong data đã có đủ file nhưng ko bik why :|

chuthoan02
16-08-10, 05:50 PM
có ai làm sevejx thai sơn bắc đẩu giúp mình với. sever load ok nhưng client ko vào được báo 1 dòng tiếng hoa, bấm ok là văng ra luôn hix hix:(

photuong1994
17-08-10, 03:00 PM
Hix em là newbie nên còn gà mong mấy anh thông cảm. Em thấy trong hình có dã tẩu , Phong Hoa bach y, Truong Ca Mon,...... mà sao em cài TSBD xong chã thấy mấy ông đó gì cả mong mấy anh chỉ giúp em. Cái đó có phải add script không ạ. Nếu vậy thì mấy anh chỉ em mấy bài add gì đó coi ở đâu lun nha thanks nhiều :((

s2PGs2
17-08-10, 06:28 PM
Câu hỏi cũ (hi hi search hoài hok thấy) làm seo add nhạc nền vào game vậy các pác,server e sài là ĐHAH,chơi mà hok có nhạc pùn lém

nguyentrunghbl
17-08-10, 08:50 PM
Anh em giúp mình cái này với!
Mình cài Sever TSBĐ 2.0

Bắt đầu log acc Admin vào nó báo cái này (hình 1), acc thì vẫn log vào bình thường:

Hình 1

Chơi 1 hồi nó hay báo lỗi này (hình 2), cái này là S3Relay

Hình 2

Sau khi đóng S3Relay thì ở màn hình GameServer.exe báo 2 dòng này (hình 3)

Hình 3

--------------------------
Ah hôm nay mình mới để ý lúc khởi động GameServer.exe thì bên màn hình S3Relay hay báo dòng này FAIL reclient db - 192.168.10.4 . Nhưng GameServer vẫn báo khởi động thành công.

Còn 1 số con ngựa cỡi ko thấy hình, Siêu Quang, Phiên Vũ, Du Huy, Xích Long Câu thì thấy

Xin cảm ơn rất nhiều!

Mr.Phát
17-08-10, 09:20 PM
ngựa không thấy là do thiếu file .pak đó cậu xài patch client full by ThaiHoa đj :|

nguyentrunghbl
17-08-10, 09:27 PM
ngựa không thấy là do thiếu file .pak đó cậu xài patch client full by ThaiHoa đj :|

Một số con ko thấy thôi, ban đầu mình copy cái patch client full của Thaihoa vào bộ client của VNG, sau đó lại copy tiếp patch của TSBĐ 2.0 vào client của VNG, xong roi dong bộ hóa như Thaihoa chỉ!

haphuonganhbs
17-08-10, 09:46 PM
Tạo nhân vật rồi không vào game dc mà kết nối thất bại
Gameserver báo PlayerDb Loading failed!

Hướng dẫn của anh và server mới nhất của anhtaidepzai ạ

Anh chỉ giùm em cách khắc phục ạ

Mình cũng bị lỗi giống như bạn, cách khắc phục như sau: kiếm 1 bản win xp SP 2 hoặc SP3 xịn 1 chút về cài lại( đừng nên dùng bản ghost bởi khi đó bạn kiếm thư mục I386 cùng version với bản ghost win là rất khó==> khó cài đc font china).
Cài font xong bạn cài game bình thường và chơi đc ngay :)

haphuonganhbs
17-08-10, 09:47 PM
hic trang này dài quá rồi mod ơi hihihihi thông cảm dùm mình đang spam chút.

Mr.Phát
17-08-10, 09:51 PM
Một số con ko thấy thôi, ban đầu mình copy cái patch client full của Thaihoa vào bộ client của VNG, sau đó lại copy tiếp patch của TSBĐ 2.0 vào client của VNG, xong roi dong bộ hóa như Thaihoa chỉ!
update phiên bản VNG lên bản mới nhất
lúc khai báo nhớ khai báo tất cả file .pak của thái hòa

nguyentrunghbl
17-08-10, 09:58 PM
Anh em giúp mình cái này với!
Mình cài Sever TSBĐ 2.0

Bắt đầu log acc Admin vào nó báo cái này (hình 1), acc thì vẫn log vào bình thường:

Hình 1

Chơi 1 hồi nó hay báo lỗi này (hình 2), cái này là S3Relay

Hình 2

Sau khi đóng S3Relay thì ở màn hình GameServer.exe báo 2 dòng này (hình 3)

Hình 3

--------------------------
Ah hôm nay mình mới để ý lúc khởi động GameServer.exe thì bên màn hình S3Relay hay báo dòng này FAIL reclient db - 192.168.10.4 . Nhưng GameServer vẫn báo khởi động thành công.

Còn 1 số con ngựa cỡi ko thấy hình, Siêu Quang, Phiên Vũ, Du Huy, Xích Long Câu thì thấy

Xin cảm ơn rất nhiều!

Giúp mình cái này với kẻo lại qua trang khác ! Cảm ơn trước!:x

nguyentrunghbl
17-08-10, 10:02 PM
update phiên bản VNG lên bản mới nhất
lúc khai báo nhớ khai báo tất cả file .pak của thái hòa

Cho mình xin cái tên file để sửa được ko ntpdnp! mới tập làm volam sever duoc có 2 ngày chưa rành lắm! Thanks bạn!

vnsaurieng
19-08-10, 12:14 AM
Mọi người có thể cho minh biết là muốn sử dụng chức năng GM thì phải làm thế nào, minh dùng server TSBĐ 2

Mr.Phát
19-08-10, 01:08 AM
@nguyentrunghbl : bạn vào client/package.ini để khai báo

bikey1102
19-08-10, 03:11 AM
Cho mình hỏi có sv nào chay đc trên vista k :D
Ai có thì share cho mình + Hd lun nha ^^

blessburn
19-08-10, 11:11 AM
Hiện tại mình đang sử dụng server Thiên Địa của Sandaru. Mình đã config server xong cả rồi nhưng khi chạy server đến bishop thì bị đứng lun ko chạy tiếp nữa ai bik help giùm.

bikey1102
19-08-10, 01:43 PM
Trước và sau khi gặp cô lão thai thì vẫn thế này

Mỗi ba lăng huyện k sao fixx đùm :(

notfile
19-08-10, 01:46 PM
thay đổi tên thư mục map trong server
nếu là map thì thay thành maps và ngược lại !!

bikey1102
19-08-10, 05:03 PM
tình hình lỗi đc làm rõ hơn chút :( mừ k bít sửa như nào

photuong1994
19-08-10, 09:27 PM

Sau khi em cài xong TSBD thì vào bình an hết, nhưng em không thấy dã tẩu trong game đâu cả. Ngoài ra chỉ có map ba lăng huyện là có quái, đi tất cả map khác không có bóng 1 con quái để mà đánh. Thế thì vào game chỉ có đi ngắm cảnh thôi hả? Mua ngựa bấm vào Giao Dịch thì không hiện ra bảng bán ngựa. Ai chỉ em tại sao vậy, có thể là thiếu file gì chăng làm ơn giúp em với???:cry:

notfile
19-08-10, 09:37 PM
click co lao thai .

bikey1102
20-08-10, 06:57 AM
tình hình là kiếm kNB trong game ở đâu vậy :(
Ai có hàm nào add vào npc để nhận KNB cho mình với thank :D

vnsaurieng
20-08-10, 10:13 AM
ai chỉ mình chức năng GM với, hồi xưa nhớ dùng sever cua rezo thấy úp 1 phát lên max lv luôn.

nguyentrunghbl
20-08-10, 04:42 PM

Tối nay mình sẽ thử, mấy nay bận đi làm quá nên ko vào đây được! cảm ơn ntpdnp nhé có gì mình thông báo sau!

nguyentrunghbl
20-08-10, 07:13 PM

Sau khi em cài xong TSBD thì vào bình an hết, nhưng em không thấy dã tẩu trong game đâu cả. Ngoài ra chỉ có map ba lăng huyện là có quái, đi tất cả map khác không có bóng 1 con quái để mà đánh. Thế thì vào game chỉ có đi ngắm cảnh thôi hả? Mua ngựa bấm vào Giao Dịch thì không hiện ra bảng bán ngựa. Ai chỉ em tại sao vậy, có thể là thiếu file gì chăng làm ơn giúp em với???:cry:

Do bạn đặt sai tên của GM
1. Administrators
2. GameMater
3. Ohishu

Nếu bạn ko thích 1 trong 3 tên do tác giả add sẵn thì bạn vào file JxServer\script\startup_remix.txt sửa lại tên theo ý bạn muốn.
Ví dụ trường hợp của bạn phải sửa lại thế này :
{"Administrators",99} thay bằng {"Admin",99}
for i = 1,getn(Admin) do
if GetName() == Admin[i][1] and Admin[i][2] == 99 then

Còn cách nhanh nhất bạn xóa nhân vật đó đi tạo lại nhân vật khác với tên Administrators

~o)

nguyentrunghbl
20-08-10, 07:24 PM

Mình đã add thêm những file .pak trong file package bạn nói và cũng kiểm tra những file .pak trong thư mục JxClient\data đều có đầy đủ có cả file Ngua.pak 14,305 KB, nhưng 2 con ngựa Dang Vu và Tuyet Dia vẫn không thấy hình (các con ngựa khác thấy bình thường).

Còn cái lỗi FAIL reclient db này vẫn ko biết sửa:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> db.JPG

nguyentrunghbl
20-08-10, 07:38 PM
Cho mình hỏi có sv nào chay đc trên vista k :D
Ai có thì share cho mình + Hd lun nha ^^

1. Sever nào chạy cũng được wan trọng là với Sever có font china PRC thì bạn phải biết add font vào, hiện tớ đang chạy trên win 7.
Win 7 thì bạn vào Control panel - Region and Language - vào tab Keyboards and Languges chọn Unstall/install languges... các buoc tiếp theo bạn sẽ biết làm gì để máy cài font Chine , nếu có sẵn rồi thìi bạn chỉ việc thực hiện bước 2 ở dưới

2. Sau khi cài xong cũng vào theo đường dẫn như trên nhưng chọn tab Administrative chọn Change system locale... chọn Chinese (Simplifed, PRC)

vung0cs0ncb
21-08-10, 05:02 PM
có ai biết cách set Admin không chỉ mình với nha, mình chơi sever tuyệt tình kiếm no font

jxvietnam
21-08-10, 09:51 PM
có ai biết cách set Admin không chỉ mình với nha, mình chơi sever tuyệt tình kiếm no font
Vào server/script/startup_remix.lua hoặc cái file lua tương tự như khoi_dong_server.lua, startup.lua ...... Ctrl + F gõ TENADMIN thấy {{"",99} không. Điền tên nhân vật muốn set admin vd: {{"ADMIN",99}. Save script lại and chạy lại gameserver.exe:x

quangken
22-08-10, 10:36 AM
ip giống nhau đã tắt 1 cái mạng chỉ để lại 1 cái ai biết fix nào

tranhongan123
24-08-10, 02:15 PM
Tui có mấy cái lỗi này xin mọi người giúp đang nghiền chơi võ lâm mà không cài dc chán quá
tui cai sever thiên địa vô cực của sandaru chạy sever thành công rùi
coppy cái coreclinet 4.1 anh hòa share thì lại bị lỗi thế này
sorry vì không upload hình lên dc web hinh nên up đại lên mediafire <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
client thì tui cài đĩa võ lâm hùng bá thiên hạ rui xoa hết để lai data sau đó coppy patch của sandaru vô
tạo dc nhân vật nhưng khi chơi game thi nó lại bị lỗi trên
các pro ai biết sửa chỉ tui với! Thanks

thaihoa91
24-08-10, 02:30 PM
Báo lỗi là do bạn Set RAM ảo wá thấp hoặc chưa Set, dung lượng Set là 2000 MB trở lên !

Với lại Server đó bị lỗi Settings rùi nên down 1 trong 2 Server này về mà xài :

+ Server có Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Server No Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tranhongan123
24-08-10, 03:37 PM
Báo lỗi là do bạn Set RAM ảo wá thấp hoặc chưa Set, dung lượng Set là 2000 MB trở lên !

+ Server có Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Server No Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tui có set ram ảo là 2000 4006 rùi chắc là sever lỗi đang down về thử lại đây thanks
mà nhân tiên cho hỏi sever nào chạy ngon nhất vậy

thaihoa91
24-08-10, 09:01 PM
Tui có set ram ảo là 2000 4006 rùi chắc là sever lỗi đang down về thử lại đây thanks
mà nhân tiên cho hỏi sever nào chạy ngon nhất vậy

Mỗi Server có 1 cái ngon riêng :D Tui giờ ít test Server lém nên chẳng bít Server nào ngon nhất :D

vudachung
25-08-10, 08:04 AM
các bác giúp em với em cài 2 ngày mà chả được gì cả ....cứ đến đoạn tạo acc trên jxstart thì nó lại báo "có lỗi sảy ra tài khoàn này không thể tạo được " ...các bác giúp em với :(

notfile
25-08-10, 08:12 AM
các bác giúp em với em cài 2 ngày mà chả được gì cả ....cứ đến đoạn tạo acc trên jxstart thì nó lại báo "có lỗi sảy ra tài khoàn này không thể tạo được " ...các bác giúp em với :(

sai pass sa ( có thể trong lúc cài SQL server 2000 bạn không blank passworld !!!

vudachung
25-08-10, 09:04 AM
sai pass sa ( có thể trong lúc cài SQL server 2000 bạn không blank passworld !!!

khi cài sql2000 phần pass em không điền gì cả mà làm đúng theo hứong dẫn của bác công quốc luôn nhưng chẳng biết sao nó không được cái phần tạo acc cả cái phần chạy sever vào 5 cái mục ở trong sever đều báo lỗi " connec DB" hức hức

notfile
25-08-10, 09:10 AM
khi cài sql2000 phần pass em không điền gì cả mà làm đúng theo hứong dẫn của bác công quốc luôn nhưng chẳng biết sao nó không được cái phần tạo acc cả cái phần chạy sever vào 5 cái mục ở trong sever đều báo lỗi " connec DB" hức hức

có thể bạn chưa blank pass hoặc chưa bỏ pass cho account trong SQL server
hoặc có thế bạn config sai (mục pass sa)

vudachung
25-08-10, 09:17 AM
có thể bạn chưa blank pass hoặc chưa bỏ pass cho account trong SQL server
hoặc có thế bạn config sai (mục pass sa)

bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể phần này được không mình không hiểu lắm :((

notfile
25-08-10, 09:22 AM
1 : là blank passworld khi cài SQL server
2 : vào SQL manager : click 3 dấu + tiếp đến chọn phần security -->> chọn sa
qua bên cưa sổ bên kia lấy proteption của User rồi bỏ hết pass -->ok ==> ok
3 :config tất cả các file ini trong SQL là ko để pass

vudachung
25-08-10, 09:23 AM
ầ cái phần blank pass khi cài sql 2000 thì mình đã đánh dấu vào blank pass rồi chắc mình config sai bạn có rảnh thì cho mình yahoo hướng dẫn mình tẹo :(

notfile
25-08-10, 09:25 AM
ầ cái phần blank pass khi cài sql 2000 thì mình đã đánh dấu vào blank pass rồi chắc mình config sai bạn có rảnh thì cho mình yahoo hướng dẫn mình tẹo :(

yahoo tôi ở chữ ký đó !!!

vudachung
25-08-10, 01:05 PM
bác nào cho em hỏi ví dụ mình muốn tăng điểm exp khi giết quái hoặc để 1 thật nhiều quái 1 chỗ để luyện cho nhanh ....tăng tỷ lệ rơi ra đồ nhiệm vụ ...đồ hk vvv..vvv....thì mình phải làm như nào

phuongdongao
26-08-10, 11:24 AM
mình mới cài và chơi được SV Thái Sơn Bac Dau của Công Quốc chỉ nhưng mà sao lên đến cấp 30 mình đi qua bản đồ luyện cấp từ 30-70 ở Bạch Vân động thì không thấy quái, các bạn đi trước có thể chỉ dùm mình được hg, với lại ai đã từng chơi SV TSBC co thể cho biết 1 số tính năng củ SV được hg? b-(

sontung93
26-08-10, 02:23 PM
mọi người cho mình hỏi các chỉnh rate exp như thế nào vậy
mong mọi người trả lời sớm chứ mình chơi đánh map 16x mà đc. có 1% mệt quá
( phiên bản đại hội anh hùng song long hào kiệt )

tranhongan123
26-08-10, 06:47 PM

Anh Hòa ơi em down cái jx Font rùi cài tạo ạc được vô đươc nhưng không load có nhân vật NPC cả hình trong game cũng không có
cụ thể là thế này xin lỗi không up dc lên link hinh

:">:((

thaihoa91
26-08-10, 07:17 PM
Anh Hòa ơi em down cái jx Font rùi cài tạo ạc được vô đươc nhưng không load có nhân vật NPC cả hình trong game cũng không có
cụ thể là thế này xin lỗi không up dc lên link hinh

:">:((

Lỗi đơn giản thui !

Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Có 2 trường hợp :

+ Trường hợp 1 : Nếu là maps.pak thì đổi thành map.pak

+ Trường hợp 2 : Nếu là map.pak thì đổi thành maps.pak

Thử 1 trong 2 trường hợp đó là hết thui !

vudachung
27-08-10, 07:44 AM
bác thái hòa ơi có online không cho em xin nick yahoo đi em hỏi 1 tý :(

girl_csnd
27-08-10, 08:51 AM
[QUOTE=giangleloi;204246]mình thấy topic này lập lâu rồi nên giờ lập lại,ai có hỏi đáp thắc mắc gì cứ post ở đây,chủ đề sẽ dc dán lên cao để các ban vào BOX sẽ thấy ngay
các MOD khác cứ để im cho tôi nhé
thank
các bạn chỉ hỏi đáp và giải đáp chứ đừng spam nhé
START:">

em tai link HK 27/8/2010 rồi nhưng không biết cài đặt.:(
nhờ anh hướng dẫn chi tiết dùm em với.
có hình ảnh thì càng tốt

Mr.Phát
27-08-10, 08:56 AM
bạn tìm topic hướng dẫn cài đặt = video mà xem nhé rất cụ thể rồi đấy

vudachung
27-08-10, 09:02 AM
các anh ơi em vừa nghich nó bĩ lỗi bug c++ gì đó ý khi chạy game sever phải làm sao bây h:((

wepromen
27-08-10, 12:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> các pac giúp em lỗi nào với !!!!!!!!!!! ^:)^

tranhongan123
28-08-10, 05:33 PM
Anh Hòa ơi ! Cái server anh share có hướng dẫn chơi không anh share cho em với em không biết làm nv

TonySubin
29-08-10, 11:12 AM

cho mình hỏi tình trạng dòng cuối fail thì mình fix lại ntn vậy

sv TSBĐ

zonjkut3
29-08-10, 11:14 AM
bạn thử xem lại ip trong bishop nhé
hoặc thử id pass bishop là:txjx 1111

wepromen
29-08-10, 10:21 PM
các pác giúp em caj này server TSBD của em nó ko lưu thông tin nhân vật được tắt server mở lai vẫn level 1

wepromen
31-08-10, 06:22 PM

Các pác pro giúp cái lỗi này với em dùng server manh long tranh bá. Khi đi xa phu thì bị màng hình đen thui và có hiện lỗi đó. Mong dc giúp đỡ.Thank nhiu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

sako1906
01-09-10, 05:53 PM
Sever thái sơn bắc đẩu ít event nên em tính thêm event nhưng lại không biết thêm ở đâu và thêm NPC như thế nào mấy pro có thể chỉ em được không .
1. ADD NPC để ăn EVENT
2. Đánh quái rớt EVENT
3. Nuốt EVENT ra kinh nghiệm + đồ
Em chân thành cảm ơn ạ

Mr.Phát
01-09-10, 06:17 PM
Sever thái sơn bắc đẩu ít event nên em tính thêm event nhưng lại không biết thêm ở đâu và thêm NPC như thế nào mấy pro có thể chỉ em được không .
1. ADD NPC để ăn EVENT
2. Đánh quái rớt EVENT
3. Nuốt EVENT ra kinh nghiệm + đồ
Em chân thành cảm ơn ạ

mún thêm event thì phải pík về script :| bạn nên tìm hiểu thêm về script

lordpotter
02-09-10, 11:27 AM
Ai cho mình hỏi cái gameserver của mình chạy nó lại không lên là sao

thaihoa91
02-09-10, 07:10 PM
Ai cho mình hỏi cái gameserver của mình chạy nó lại không lên là sao

Bạn đã Set RAM ảo chưa ??? Dung lượng là bao nhiu ???

gaconnqm
02-09-10, 11:31 PM
tình hình là em đang sử dụng sql 2005!nhưng cài ko được có anh nào cài jx trên sql 2005 chỉ em với!thanks

chuthoan02
05-09-10, 09:13 PM
jx đưa lên online cần thuê sever hay pc cần cấu hình và mạng thế nào là vừa thế các pro :D giống như clgh, jx bắc nam, jx tình huynh đê ý...

notfile
05-09-10, 11:43 PM
jx đưa lên online cần thuê sever hay pc cần cấu hình và mạng thế nào là vừa thế các pro :D giống như clgh, jx bắc nam, jx tình huynh đê ý...

nếu máy ngon mạng tốt có thể đặt tại gia cũng ọk !
còn thuê thì thuê VPS VN thì tốt không thì thuê VPS nước ngoài cũng ok !

thanhvan98
06-09-10, 12:07 AM
Các pro nào cho em hoi cái này nha. mọi chuyện đều ok nhưng chỉ co cái la em mua ngựa không được thui, với lại khi vào dịch trạm biến qua các thành thị khác thì tự nhiên đứng cứng ngắt, thoát ra vô lại mới được. Giải đáp giúp em nha
Em đang xài server của anh ohishu.
Server nào tốt nhất trong diễn đàn vậy????

notfile
06-09-10, 12:10 AM
Các pro nào cho em hoi cái này nha. mọi chuyện đều ok nhưng chỉ co cái la em mua ngựa không được thui, với lại khi vào dịch trạm biến qua các thành thị khác thì tự nhiên đứng cứng ngắt, thoát ra vô lại mới được. Giải đáp giúp em nha
Em đang xài server của anh ohishu.
Server nào tốt nhất trong diễn đàn vậy????

em mua ngựa không được thui
cái này bạn nên xem trong script của thằng bán ngựa lần trước có bạn cũng hỏi rồi hình như SV này yêu cầu điểm đạo hành nữa

khi vào dịch trạm biến qua các thành thị khác thì tự nhiên đứng cứng ngắt, thoát ra vô lại mới được

Lỗi này do chưa mở map !! bạn nên tìm bài hướng dẫn mở map của thaihoa91 trong mục lưu trữ để tham khảo