PDA

View Full Version : [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trang : 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10

oixinhqua
07-01-10, 07:33 PM
cho mình hỏi trong bản thiện ác do Ohishu post lên này có thông báo boss HK xuất hiện ở thất đại thành thị mà sao mình ra các tọa độ boss ở thành thị chẳng có con nào là sao .........
Vậy boss nó trốn ở chỗ nào của thành thị ???????

Đồng thời làm thế nào tham gia event quảng trường máu ?? Mình đã có đồng hồ cát để tham gia event nhưng click phải vào nó cũng ko đc, mà cũng chẳng tìm thấy NPC nào cho phép đi quảng trường máu.

nhtmike
07-01-10, 09:30 PM
Cho mình hỏi, mình dùng bản này : 1kho.com/showthread.php?t=34021
Mình tạo xong các thứ, tạo nhân vật ở Ba Lăng vào kích hoạt server chơi ngon lành rồi, up lên lv 150, cộng điểm cộng chưởng, lấy đồ Bạch Kim đầy đủ rồi, chuẩn bị đi khám phá các thứ mà tự nhiên cái S3Relay nó báo error, rồi bị lag ko chơi được nữa, mình thoát ra (vẫn ở Ba Lăng huyện) thì từ đó cứ mỗi lần chọn nhân vật xong là nó báo server đang bị gián đoạn, xin thử lại
Tức ộc máu, bạn nào giúp mình với :((

thaihoa91
07-01-10, 10:04 PM
Cho mình hỏi, mình dùng bản này : 1kho.com/showthread.php?t=34021
Mình tạo xong các thứ, tạo nhân vật ở Ba Lăng vào kích hoạt server chơi ngon lành rồi, up lên lv 150, cộng điểm cộng chưởng, lấy đồ Bạch Kim đầy đủ rồi, chuẩn bị đi khám phá các thứ mà tự nhiên cái S3Relay nó báo error, rồi bị lag ko chơi được nữa, mình thoát ra (vẫn ở Ba Lăng huyện) thì từ đó cứ mỗi lần chọn nhân vật xong là nó báo server đang bị gián đoạn, xin thử lại
Tức ộc máu, bạn nào giúp mình với :((

Bản này hơi cũ so với Server Thiện Ác ! Bạn nên xài Server Thiện Ác đã share trong BOX Võ lâm truyền kỳ rồi đó !

kenjhu
09-01-10, 06:52 PM
Chỉnh Pass sa trong SQL đó ! Pass sa có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống (xóa hết ô password và Ok 2 lần)
chỉnh hàng trăm lần goài ....em yêu .... nào là SA nào là đễ trống vẫn thế thôi.....
pass tại sao lại 123456 trong khi mình cài SQL 2000 thì mình làm pas là SA thi` tại sao pai? đánh 123456 ..... rõ bồn cười ... Lỗi DB not Conent .... vi` EBoock của KUbinKTVN có nói cách sữ đó ..nên mình đẫ làm thữ rồi .. nhưng vẫn ko đc ...bạn nói lại có pãi mắc công ko ? Trong khi post câu hõi ni mình đẫ nói la` đọc wa Ebock của kubinktvn ma`

thaihoa91
09-01-10, 07:02 PM
chỉnh hàng trăm lần goài ....em yêu .... nào là SA nào là đễ trống vẫn thế thôi.....
pass tại sao lại 123456 trong khi mình cài SQL 2000 thì mình làm pas là SA thi` tại sao pai? đánh 123456 ..... rõ bồn cười ... Lỗi DB not Conent .... vi` EBoock của KUbinKTVN có nói cách sữ đó ..nên mình đẫ làm thữ rồi .. nhưng vẫn ko đc ...bạn nói lại có pãi mắc công ko ? Trong khi post câu hõi ni mình đẫ nói la` đọc wa Ebock của kubinktvn ma`

Bạn nói y chang tui là 1 NOOB mới tập tành cài JX vậy ! 3 năm qua chưa có Server nào tui chưa cài thử và đúc kết kinh nghiệm của tui là Server chỉ có 3 loại pass sa là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống !

Bạn có cần tui giải thích nguyên nhân tại sao lại có 3 pass sa này ko ?

Vậy để tui giải thích cho nghe : Cái thời mà JX Offline mới nổi (năm 2004) đã có biết bao nhiêu PRO phát triển nhưng ở Việt Nam chỉ có 4 người này là giỏi nhất đó chính là Hexpor, Alextuan, Minh Đăng và Akarizone ! Chính vì 4 người này giỏi nhất nên họ thích làm pass sa ra sao là quyền của họ ! Chúng ta chỉ là những người xài lại các chương trình của họ thì tất nhiên là phải tuân theo pass sa mà họ đã đặt ra !

Bạn có bao giờ thấy Microsoft tung ra 1 Windows nào đó (Win 7 chẳng hạn) mà ko có bản quyền (Key) chưa ? Việc bạn nói ở trên y chang bạn nói : "Thật buồn cười khi Microsoft lại làm bản quyền bắt phải đúng Key mới cho. Sao ko làm miễn phí khỏi cần key cho khỏe !"

Và cuối cùng nói tóm lại, nếu bạn ko tin vào năng lực của tui thì bạn có quyền ko làm theo tui hướng dẫn và bạn có thể hỏi những người khác xem coi có loại pass sa nào khác ko !

Nếu có pass sa nằm ngoài phần hướng dẫn của tui cho thì tui xin từ chức MOD này !

JackSparrow
09-01-10, 07:28 PM

Tui nói bạn 1 câu nha ( thêm cho thaihoa ) :Được nếu thích thì bạn đặt khác đi, bạn giỏi ,không thích làm giống không thích chỉ dẫn,dc tôi chấp nhận điều đó. Nhưng bạn đã hiểu cặn kẽ vào biết thực hiện chưa, nếu bạn mới cài Jx thì đừng nên làm trái ý của pro hướng dẫn, Một khi bạn đã hiểu thì bạn làm sao thì làm miễn sao bạn thấy hài lòng và vui vẻ khi chơi và điều quan trọng nhất là đóng góp cho jx ngày càng tốt đẹp và phong phú hơn. Thân...Có gì quá lời xin bỏ qua

thaihoa91
09-01-10, 07:37 PM

Nếu bạn làm ko dc và nếu nhà bạn có mạng, tôi sẵn sàng TeamViewer giùm bạn ! Và tui sẽ cài xem coi bạn đang xài Server loại nào và tui chỉ rõ cái pass sa của Server đó cho bạn xem luôn !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quocthang021
10-01-10, 04:29 PM
Thấy ai cũng xài sever Thiện Ác ! cho tui hỏi sao tui down về xài khi dùng chương trình.
Kapersky quét thì có 4 em virus trong cái thư mục tôl nào dấy.Cho hỏi nó có ảnh hưởng gì ko.
Thấy sever cũng cool quá mà quét thấy vậy nên tiễn nó di ròi :(|)

thaihoa91
10-01-10, 05:45 PM
Thấy ai cũng xài sever Thiện Ác ! cho tui hỏi sao tui down về xài khi dùng chương trình.
Kapersky quét thì có 4 em virus trong cái thư mục tôl nào dấy.Cho hỏi nó có ảnh hưởng gì ko.
Thấy sever cũng cool quá mà quét thấy vậy nên tiễn nó di ròi :(|)

Bạn an tâm ! Cứ diệt đi ! Ko ảnh hưởng Server gì đâu !

oixinhqua
11-01-10, 11:45 AM
thaihoa ơi rảnh ko xem dùm mình xem tại sao đập boss hoàng kim nó ko rớt món đồ nào luôn dù đã config hết các món sẽ rơi ra từ boss hk rồi.
Nếu teamviewer đc thì pm cho mình theo YH : oixinhqua
Còn nếu ko thì để mình up các file bạn cần xem lên host

thaihoa91
11-01-10, 12:14 PM
thaihoa ơi rảnh ko xem dùm mình xem tại sao đập boss hoàng kim nó ko rớt món đồ nào luôn dù đã config hết các món sẽ rơi ra từ boss hk rồi.
Nếu teamviewer đc thì pm cho mình theo YH : oixinhqua
Còn nếu ko thì để mình up các file bạn cần xem lên host

Bạn đang xài Server nào vậy ????????? Bạn chỉnh theo kiểu tỷ lệ rơi của các file droprate.ini đúng ko ? Hay là bạn làm cách nào ???

oixinhqua
11-01-10, 02:27 PM
Mình sài server thiện ác do oshibu post lên. Mình đã chỉnh theo cả 2 cách :
1. file droprate.ini của từng hệ boss hoàng kim
2. Chỉnh vật phẩm sẽ rơi ra trong script của boss đó trong \script\cacsukien\bosshk

Kết quả thu được vẫn chỉ là boss ko rơi đồ ...........

thaihoa91
11-01-10, 03:08 PM
Mình sài server thiện ác do oshibu post lên. Mình đã chỉnh theo cả 2 cách :
1. file droprate.ini của từng hệ boss hoàng kim
2. Chỉnh vật phẩm sẽ rơi ra trong script của boss đó trong \script\cacsukien\bosshk

Kết quả thu được vẫn chỉ là boss ko rơi đồ ...........

Server Thiện Ác gốc là JX 49, JX 49 phần droprate làm từ .lua Script chứ ko dùng đến .ini ! Bạn qua cbgame.vn vừa mới có Server update fix lỗi khá nhìu đó !

oixinhqua
11-01-10, 05:23 PM
Mình chịu ko vào được cbgame.vn
Ping thì ping được nhưng vào thì bó tay trong khi các website khác mình vẫn vào bt, chạy ầm ầm ===> băng thông cbgame.vn ít quá ko đáp ứng được nhu cầu cho nhiều người 1 lúc.

cauutusau
13-01-10, 11:46 PM
cbgame.vn bữa vô ầm ầm thành viên đâu có nhiều... bw hết....mình vào chẳng được...đúng là ping thấy cao. hosting ko tệ...̀ hay do mạng?

kidcrazy187
19-01-10, 12:58 AM
Làm sao tạo 1 cái Patch client cho riêng mình vậy bạn ?
Còn khi mình đưa lên online, mở port xong, làm sao mình build ra cái "update IP" để cho bạn của mình download về chơi luôn khỏi phải thiết lập lại như các server hiện nay?

miovipbmt
28-01-10, 12:25 AM
Bạn cho mình hỏi? mình muốn add level của nhân vật thì mình làm như thế nào? bạn có thể chỉ bằng hình ảnh đc ko?
Luôn thể bạn chỉ cho mình cách quản lý sever luôn nhé. Thank you so much!

thaihoa91
28-01-10, 08:35 AM
Bạn cho mình hỏi? mình muốn add level của nhân vật thì mình làm như thế nào? bạn có thể chỉ bằng hình ảnh đc ko?
Luôn thể bạn chỉ cho mình cách quản lý sever luôn nhé. Thank you so much!

JX chưa có những loại tools này bạn àh !

Về phần tools của JX bạn xem ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Về phần liên quan đến nhân vật xem ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

quocvip1821993
29-01-10, 06:13 PM
Cho minh cai cline va cai save hoan chinh nhieu quai vat voi.cam on may anh nhieu

quocvip1821993
29-01-10, 06:15 PM
May anh huong dan tao nguoi choi ao , danh voi nhau nhu trong online zay voi cam on nhieu.

thaihoa91
29-01-10, 07:32 PM
May anh huong dan tao nguoi choi ao , danh voi nhau nhu trong online zay voi cam on nhieu.

Làm gì có người chơi ảo ở đây :D Bạn nói y chang tạo Bot trong Counter Strike quá :D Nhưng tiếc là Server JX ko làm dc như vậy bạn à !

Legendary NTQ
01-02-10, 09:48 PM
ai có thể làm ơn cho em xin các công cụ để làm 1 Jx ofline + video hướng dẫn không ạ
Em thank nhiều

giangtnc
03-02-10, 02:11 AM
anh Giangleloi oi. em cai dat xong het JX ofline 5.0 rui` ma` sau khi tạo acc và đăng nhập thì nó báo: xin hay nap tài khoản rồi mới vào chơi. ??????????

thaihoa91
03-02-10, 09:51 AM
anh Giangleloi oi. em cai dat xong het JX ofline 5.0 rui` ma` sau khi tạo acc và đăng nhập thì nó báo: xin hay nap tài khoản rồi mới vào chơi. ??????????

Lấy DB của Server JX 49 của DNT về xài !

giangtnc
03-02-10, 12:32 PM
em tìm mãi ko ra chi post link giup em voi. thank nhìu

thaihoa91
03-02-10, 12:34 PM
em tìm mãi ko ra chi post link giup em voi. thank nhìu

Link đây nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

giangtnc
03-02-10, 02:21 PM
Lấy DB của Server JX 49 của DNT về xài !

không được chị ơi em da lay nhieu DB khac nhau ma` cung vay. chac lỗi trong sever chi giup em voi em xai server của Saopaulo

Čħīċķėň
03-02-10, 05:08 PM
thì dùng tools quản lý acc Manager Advance Tool errorvii share
bỏ nó vào server mở nó lên click vào chữ account rồi sẽ tự hỉu .

jxnewbie
03-02-10, 10:20 PM
ai chỉ em phần UI với :-s 30char....

quocvip1821993
04-02-10, 02:51 PM
may anh cho em hoi cai saver co nhiem vu nhieu nhat, chu choi khong co nhiem vu vhan qua,gui duong link sever do nghe,CAM ON MẤY BÁC NHIỀU NHÉ

thaihoa91
04-02-10, 07:52 PM
may anh cho em hoi cai saver co nhiem vu nhieu nhat, chu choi khong co nhiem vu vhan qua,gui duong link sever do nghe,CAM ON MẤY BÁC NHIỀU NHÉ

Lần sau viết có dấu đàng hoàng nếu ko bị del bài !

Muốn có thì chịu khó nghiên cứu để tự viết bạn àh ! Mỗi người dev theo 1 cách riêng ! Mà hầu như ai cũng toàn dev hướng đi train hết ! Chẳng ai chịu làm giống Vinagame ! Tui cũng đang theo hướng Vinagame nhưng chưa có time nhìu để viết hết dc ! Mọi người toàn Event thôi =))

nvhs1990
05-02-10, 06:11 PM
Cho em hỏi, e cài xong SV roài, chạy lun o`y, vào client tạo xong nhận vật thì đăng nhập vào chơi nó báo "ko ket noi dc sv". bên S3Rep báo COM....IDpatch error !! e đã thử rất nhìu sv, v2 trên rất nhìu Win nhưng cứ bị như này hoài... ai chỉ e với :((

thaihoa91
05-02-10, 08:17 PM
Cho em hỏi, e cài xong SV roài, chạy lun o`y, vào client tạo xong nhận vật thì đăng nhập vào chơi nó báo "ko ket noi dc sv". bên S3Rep báo COM....IDpatch error !! e đã thử rất nhìu sv, v2 trên rất nhìu Win nhưng cứ bị như này hoài... ai chỉ e với :((

Đã mở GameServer.exe chưa ? Mở rồi thì có chờ cho nó load xong và hiện mấy cái dòng IP có chữ SUCCESSFULL rồi mới vào game hay ko ? Cố gắng up hình lên cái nào ! Ko đủ bài post thì post link rồi xóa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vậy là dc !<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nvhs1990
05-02-10, 11:00 PM
Em tạo được nhân vật

Nhưng khi vào game thì nó báo thế này

Tất cả nhưng cái kia kiểm tra thấy bình thường, riêng cái này nó báo thế này

Ai giúp em với, e làm nhìu lắm rùi mà chưa bao giờ đc, lần nào cũng bị thế này

thaihoa91
06-02-10, 08:07 AM
Em tạo được nhân vật

Nhưng khi vào game thì nó báo thế này

Tất cả nhưng cái kia kiểm tra thấy bình thường, riêng cái này nó báo thế này

Ai giúp em với, e làm nhìu lắm rùi mà chưa bao giờ đc, lần nào cũng bị thế này

Cần chụp hình GameServer.exe !

kotacdaisu
07-02-10, 09:16 AM
sao cài sever nào cũng thấy tên NPC mà không #:-sthấy nhân vật đâu vậy mấy huynh.

nobita299
07-02-10, 09:50 AM
Sao sever của em không dùng được cái gì của ĐM vậy , từ vũ khí -> skill giúp em với

nvhs1990
08-02-10, 12:55 AM
đây là hình ảnh gameserver... em chọn 1 cái bất kỳ thôi, tại e cài sv nào cũng bị như trên, mấy a giúp e với

thaihoa91
08-02-10, 07:56 PM
đây là hình ảnh gameserver... em chọn 1 cái bất kỳ thôi, tại e cài sv nào cũng bị như trên, mấy a giúp e với

Đã trả lời trong thư rồi ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

nvhs1990
08-02-10, 08:22 PM
Đã làm theo hướng dẫn của thaihoa... Gameserver đã chạy đúng như thaihoa nói. Nhưng khi đăng nhập vào client thì vẫn bị tình trạng cũ. Gameserver hiện ra thêm các dòng sau đây

thaihoa91
08-02-10, 08:52 PM
Đã làm theo hướng dẫn của thaihoa... Gameserver đã chạy đúng như thaihoa nói. Nhưng khi đăng nhập vào client thì vẫn bị tình trạng cũ. Gameserver hiện ra thêm các dòng sau đây

Cho hỏi đang xài Server gì ? GameServer nó ghi chữ theo kỉu No Font ! Coi chừng xài Server có Font mà máy chưa cài Font thì PlayerDBLoading Failed là điều ko tránh khỏi !

huongphieubat
10-02-10, 10:27 AM
Em là ng mới mong mấy huynh chỉ giáo :D

thaihoa91
10-02-10, 06:56 PM
Em là ng mới mong mấy huynh chỉ giáo :D

Woa ! Lâu quá mới thấy huongphieubat đó ! huongphieubat khỏe ko ? Còn dev jx nữa ko ?

ĐaiKaChuot™
10-02-10, 06:58 PM
các anh chị ở đây làm ơn giải quyết thắc mắc của em cái. Thắc mắc của em là hiện em đang sài sv 5.0 vô đc game mà ko nói chuyện NPC ko đánh quái đc nó bị cái gì á. làm ơn reply cho em sớm (post 3 topic rồi đấy) :((
Ai giải quyết đc sẽ thks nhìu :x

thaihoa91
10-02-10, 07:00 PM
các anh chị ở đây làm ơn giải quyết thắc mắc của em cái. Thắc mắc của em là hiện em đang sài sv 5.0 vô đc game mà ko nói chuyện NPC ko đánh quái đc nó bị cái gì á. làm ơn reply cho em sớm (post 3 topic rồi đấy) :((
Ai giải quyết đc sẽ thks nhìu :x

Xài 6.0 hoặc bản của KingMax sẽ tốt hơn !

ĐaiKaChuot™
10-02-10, 07:23 PM
thks cậu. Mà cho mình hỏi là 6.0 có cài font hok cài font thì share cho mình bản 4.9 cũng đc, tại vì mình đang cần sever có font

thaihoa91
10-02-10, 08:49 PM
thks cậu. Mà cho mình hỏi là 6.0 có cài font hok cài font thì share cho mình bản 4.9 cũng đc, tại vì mình đang cần sever có font

Server KingMax share : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huongphieubat
10-02-10, 10:36 PM
Woa ! Lâu quá mới thấy huongphieubat đó ! huongphieubat khỏe ko ? Còn dev jx nữa ko ?
Cũng bình thường thaihoa ah :) dạo này bận làm việc nên mệt nên cũng lười online. :D
Hix mang danh jx developer xấu hổ quá. Giờ HPB còn ko bằng newbie :(
Giờ dc rảnh chút trở về mái nhà xưa thăm a e thấy mọi ng ngày càng pro, jx off phát triển ko ngừng thật khâm phục!. =D>
Do thời gian ko nhìu nên HPB h chỉ còn lọ mọ World of warcraft thui. H vô clb chắc để spam là chủ yếu :))

miovipbmt
10-02-10, 11:22 PM
Các bạn có thể giúp mình up 1 file data silent hoàn chỉnh nhất đc không? mình cài đc sever rồi, chạy đc rồi, nhưng khi chạy silent thì vào games đc nhưng lại bị màn hình đen sì giống như võ lâm đen ( cày tiền) vậy. Đoán là do file pak trong data nhưng không biết file nào?

thaihoa91
11-02-10, 07:32 AM
Các bạn có thể giúp mình up 1 file data silent hoàn chỉnh nhất đc không? mình cài đc sever rồi, chạy đc rồi, nhưng khi chạy silent thì vào games đc nhưng lại bị màn hình đen sì giống như võ lâm đen ( cày tiền) vậy. Đoán là do file pak trong data nhưng không biết file nào?

Client chứ ko phải silent nha bạn ^^!

Nếu mún có Client tốt thì Down Patch Client Full by thaihoa91 rồi copy và paste đè vào Client Vinagame bản mới nhất là dc !

Lưu ý nhớ đồng bộ hóa Server và Client rồi thì mới mở game.exe dc, chứ nếu ko là game.exe bị Don't Send đó nha !

Patch Client Full by thaihoa91 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

@huongphieubat : Tui thấy huongphieubat pro lắm chứ ! Chịu nhất là bài Skills đó ! Rất chi tiếc ^^

kunno001
12-02-10, 01:08 AM
em muốn đưa wed lên online làm sao đây mấy anh

ĐaiKaChuot™
13-02-10, 03:00 PM
hòa ơi! giúp chuột thì giúp cho chót. Down về có 3 folder (maps, setting,scrip) rồi làm sao nửa, mình ko bjk làm gì . Nhờ hòa chỉ chuột cái .Thks nhìu:x

thaihoa91
13-02-10, 04:47 PM
hòa ơi! giúp chuột thì giúp cho chót. Down về có 3 folder (maps, setting,scrip) rồi làm sao nửa, mình ko bjk làm gì . Nhờ hòa chỉ chuột cái .Thks nhìu:x

Đọc bài này để biết thêm (có liên quan đến cái bạn đang hỏi tui) :

Bài này sẽ hướng dẫn các bạn Test Server Nhanh Nhất!
Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn Test Server nhanh !

Đầu tiên mình sẽ nói sơ qua về cấu trúc Server hoàn chỉnh !

Theo mình thì chia ra thành 2 phần chính :

+ Dữ liệu account và 5 links

+ Server chính

Trong Server chính thì có 3 thư mục tạo thành :

+ Script

+ maps

+ Settings

Ba thư mục Script, Settings và maps tạo nên 1 Server ! Còn Dữ liệu account và 5 links thì chỉ là giúp ta tạo account và lưu trữ dữ liệu mà thôi !

Vì thế khi muốn xài Server của ai thì bạn chỉ cần chép 3 thư mục Script, Settings và maps của Server mới, paste sang Server cũ thì vào game dữ liệu account vẫn còn và ko hề bị thay đổi !

*Ví dụ cho các bạn dễ hiểu nè :
Trích:
Tui đang xài Server Alex chẳng hạn nhưng muốn chuyển sang xài Server Minh Đăng !

Thường thì các bạn sẽ làm gì ?

Đó là các bạn giải nén nguyên Server Minh Đăng và cứ Attack Database vào dữ liệu mới bên Server MĐ để tạo account chơi !

Nhưng nhiều khi ko thành công có thể dẫn tới vài lỗi như PlayerDB Failed hoặc Ket noi may chu that bai hoặc ko tạo account dc...v.v..

Cách giải quyết cho bạn là :

Bạn còn nhớ Server cũ của bạn đang xài ngon là Server Alex ko ?

Cứ để đó và chỉ xóa 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server Alex đi !

Sau đó chép 3 thư mục Script, Settings và maps trong Server MĐ vào Server Alex lại !

Như vậy account cũ của bạn vẫn còn ! Chỉ thay đổi về các NPC trong maps và các Settings thôi !

Vậy là có thể chơi Server MĐ trên dữ liệu account và dữ liệu cũ của Server Alex dc rồi !

Do có 1 số bạn khởi động 6 link ko dc nên mình xin share file vlserver.rar !

Chú ý trong vlserver.rar có dữ liệu database vừa đủ và 3 thư mục Script, Settings và maps mình để trống !

Nếu các bạn muốn chơi Server nào thì cứ chép 3 thư mục Script, Settings và maps ! Paste đè vào thư mục multiserver trong thư mục vlserver vừa giải nén là có thể chơi dc !

Trong vlserver.rar mình đã cho GameServer.exe ko cần crack và CoreServer.dll thích hợp nên ko còn bị lỗi nữa !

Đây là 2 link quan trọng :

+ Link vlserver.rar : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

+ Link Hướng dẫn cài SQL Server 2000 và cách cài pass của sa cho vlserver.rar (Video) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc các bạn thành công ! ^__^

Trích thaihoa91

ĐaiKaChuot™
13-02-10, 08:18 PM
Rất thks vì cậu nhiệt tình "help me". nhưng khi vào games thì còn tình trạng là ko khởi động games đc (nghĩa là : thường vào games trước tiên là nhấn vào thằng XPhu) nhưng nhấn vào nó thì mình đợi khoản 25'-->30' thì vẫn ko thấy gì hết out ra vô lại cũng vậy ko biết liên quan đến cái gì nửa :-??:((

thaihoa91
13-02-10, 08:53 PM
Rất thks vì cậu nhiệt tình "help me". nhưng khi vào games thì còn tình trạng là ko khởi động games đc (nghĩa là : thường vào games trước tiên là nhấn vào thằng XPhu) nhưng nhấn vào nó thì mình đợi khoản 25'-->30' thì vẫn ko thấy gì hết out ra vô lại cũng vậy ko biết liên quan đến cái gì nửa :-??:((

Tùy ở Server nào mà có NPC khởi tạo Server khác nhau nữa ! Có thể là Phan Tang Truyen Nhan hoặc Xa Phu ! Tất cả đều ở Ba Lăng huyện !

ĐaiKaChuot™
13-02-10, 09:00 PM
cam on nha, nếu như ko đc nửa thì chắc máu điên tớ lên là đập luôn cái laptop đấy
X-(

thaihoa91
13-02-10, 09:21 PM
cam on nha, nếu như ko đc nửa thì chắc máu điên tớ lên là đập luôn cái laptop đấy
X-(

Đừng vội đập ! Tui cài game JX mất 1 năm thành công (vào dc game) mà còn chưa tới nỗi đập nữa là !

ĐaiKaChuot™
13-02-10, 09:52 PM
à mà Phản Tăng Truyền Nhân ở đâu. Khi vào đến games thì gặp những NPC wen thuộc (XP, chủ tiệm thuốc, 10NPC môn phái,....) trong đó có thằng phản tăg hok

thaihoa91
13-02-10, 10:03 PM
à mà Phản Tăng Truyền Nhân ở đâu. Khi vào đến games thì gặp những NPC wen thuộc (XP, chủ tiệm thuốc, 10NPC môn phái,....) trong đó có thằng phản tăg hok

Đối với các Server Font mới share đây thì Phan Tang Truyen Nhan ngay tọa độ 200/200 tại Ba Lăng huyện (tạo nhân vật là thấy ngay)

ĐaiKaChuot™
15-02-10, 11:44 AM
Hòa ơi :(( ! số Chuột làm sao ấy, vô game đc nhưng mỗi tội là nói chuyện đc với thằng PTTN hà còn mấy thằng NPC khác thì như cũ ( ko nói đc gì hết ) ra đánh quái thì cũng ko đc vì có máu đâu mà đánh :((! mong cậu giúp dùm :((

thaihoa91
15-02-10, 05:06 PM
Hòa ơi :(( ! số Chuột làm sao ấy, vô game đc nhưng mỗi tội là nói chuyện đc với thằng PTTN hà còn mấy thằng NPC khác thì như cũ ( ko nói đc gì hết ) ra đánh quái thì cũng ko đc vì có máu đâu mà đánh :((! mong cậu giúp dùm :((

Ây dà ! Bạn xài Server nào vậy ? Kỉu này TeamViewer mới dc !

diepvienvtst
15-02-10, 05:23 PM
Có ai bít sửa loi này không^:)^:
em đang dùng JXsever 5.0II +Patch CLIENT của thaihoa91(444mb)
Sau Khi đăng nhập vào game lập nhân vật mơi rồi vào thì nó báo lõi "kết nối sever thất bại" or "sever đang bảo trì "
Em Đã Thử thoát ra và vao lại đều ko đc
Ip đều đã chỉnh lại như hướng dẫn
AE nào bít cách thi chỉ dùm minh nha thank trước:^o

thaihoa91
15-02-10, 07:08 PM
Có ai bít sửa loi này không^:)^:
em đang dùng JXsever 5.0II +Patch CLIENT của thaihoa91(444mb)
Sau Khi đăng nhập vào game lập nhân vật mơi rồi vào thì nó báo lõi "kết nối sever thất bại" or "sever đang bảo trì "
Em Đã Thử thoát ra và vao lại đều ko đc
Ip đều đã chỉnh lại như hướng dẫn
AE nào bít cách thi chỉ dùm minh nha thank trước:^o

Cần chụp hình GameServer.exe sau khi game báo lỗi !

ĐaiKaChuot™
15-02-10, 07:37 PM
máy mình ko có ADSL teamviewer dc ko :-?

thaihoa91
15-02-10, 07:48 PM
máy mình ko có ADSL teamviewer dc ko :-?

Vậy pó tay ! TeamViewer cần có mạng tại máy cần cài JX mới dc !

diepvienvtst
17-02-10, 11:54 AM
Thui Mình ko cần nữa đâu mình đã cài lai win và cài lai tất cả thế là chơi đc :))

miovipbmt
23-02-10, 01:47 AM
thaihoa91 ơi, mình bị lỗi như thế này là sao?
/3/233/OS0.7340469_1_1.bmp

(vui lòng download về giùm mình nhé, thêm dòng (http ://c. upanh.com/upload) vào trước link trên^^! mình chưa up hình đc^^!)

mình đang nhập vào games thì màn hình nó lại bị như thế này.
xửa lỗi này ntn?

còn lỗi mà chạy sever đc 1 xíu là báo ERROR file S3Relay.
Please!

thaihoa91
23-02-10, 07:50 AM
thaihoa91 ơi, mình bị lỗi như thế này là sao?
/3/233/OS0.7340469_1_1.bmp

(vui lòng download về giùm mình nhé, thêm dòng (http ://c. upanh.com/upload) vào trước link trên^^! mình chưa up hình đc^^!)

mình đang nhập vào games thì màn hình nó lại bị như thế này.
xửa lỗi này ntn?

còn lỗi mà chạy sever đc 1 xíu là báo ERROR file S3Relay.
Please!

Làm theo cách sau : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi map.pak thành maps.pak --> Nếu vẫn bị như hình trên thì đổi maps.pak thành map.pak

notfile
26-02-10, 03:15 PM
Các Bác Pro DEV JX2 đi cho anh em cùng chơi cái JX 2 này cũng có nhiều cái để test đấy =))

thaihoa91
26-02-10, 03:42 PM
Các Bác Pro DEV JX2 đi cho anh em cùng chơi cái JX 2 này cũng có nhiều cái để test đấy =))

JX 2 nếu đúng nghĩa là Võ Lâm 2 --> Hiện tại VN chưa có Server này trừ Vinagame !

JX 2 nếu sai nghĩa thì là Jx Version 2.0 (bản JX của Minh Đăng) --> Cái này thì hơi bị lâu rùi !

miovipbmt
26-02-10, 07:10 PM
thaihoa cho mình hỏi chút nhé, mình muốn biết sever có chức năng của admin hay không thì mình làm như thế nào? Xem file nào trong sever để biết đc pass của chức năng AD, NPC nào? giải đáp giùm mình nhé.
Thân!

thaihoa91
26-02-10, 07:44 PM
thaihoa cho mình hỏi chút nhé, mình muốn biết sever có chức năng của admin hay không thì mình làm như thế nào? Xem file nào trong sever để biết đc pass của chức năng AD, NPC nào? giải đáp giùm mình nhé.
Thân!

Thật ra mà nói thì Server ko hề có chức năng phân biệt đâu là admin cả ! Chỉ là chúng ta dựa vào cái hàm kiểm tra tên nhân vật ! Mới đầu chúng ta set 1 tên nhân vật sẽ là admin rồi viết các câu lệnh khi đối thoại NPC, nếu kiểm tra đúng đó là tên của Admin đã Set khi viết Script thì mình sẽ viết thêm các câu lệnh như thêm đồ, tăng level. Còn ko phải tên đó thì thành 1 câu nói chuyện bình thường !

Hiện tại Server đã share như 5.0 KingMax, JX 49 đều có chung cấu trúc (vì đều từ 1 Server ra cả) --> Vào thư mục Server --> Vào thư mục Script --> Mở file startup_remix.lua và rà xuống 1 chút sẽ thấy đoạn code liệt kê các tên admin, chỉ cần xóa 1 trong các cái tên trong đó và sửa lại thành tên nhân vật mình thích mún làm admin và save lại ! Sau đó chạy Server --> Tạo nhân vật đúng tên mà ta đã đặt và nói chuyện NPC Phan Tang Truyen Nhan là bạn đã trở thành admin rồi !

Đơn giản chỉ là hàm GetName()

notfile
26-02-10, 07:57 PM
tại sao 1 số Server lại có hiện tượng RollBack nhỉ thaihoa91 trả lời hộ cái ???????????

thaihoa91
26-02-10, 09:26 PM
tại sao 1 số Server lại có hiện tượng RollBack nhỉ thaihoa91 trả lời hộ cái ???????????

Ý bạn nói là JX Offline chơi trên 1 máy bị rollback hay là Server JX dc đưa lên online thường hay bị rollback !

buidoi9x
01-03-10, 05:47 PM
Các anh cho em hỏi dùng win vista có chơi được JX offline không vậy?Vista không cài được SQL 2000 vậy cài SQL 2005 thay thế được không à?

thaihoa91
01-03-10, 09:12 PM
Các anh cho em hỏi dùng win vista có chơi được JX offline không vậy?Vista không cài được SQL 2000 vậy cài SQL 2005 thay thế được không à?

Win Vista ngốn RAM, SQL Server 2005 ko xài cho JX dc !

Xài SQL Server 2000 và Win XP SP 2 hoặc 3 là OK !

newsboy01
07-03-10, 03:08 PM
mình cài được JX rồi nhưng có 1 lỗi 1 chỗ
đó là chỗ khi tạo nhân vật mà ko vào game được, nó ghi là "sever bị gián đoạn. xin thử lại sau".
mình có làm đúng theo ebook nhưng cũng ko biết nguyên nhân từ đâu.
- tạo nhân vật ở Ba Lăng Huyện.

mình nghi là cái gamesever của mình có lỗi tại có chạy có 1 dòng là 2 con số giống nhau chứ ko chạy 5 dòng kia.
còn add map vào thì mình cũng có làm nhưng cũng ko ăn thua
thế cho hỏi mình sữa nó bằng cách nào vậy

thaihoa91
07-03-10, 03:49 PM
mình cài được JX rồi nhưng có 1 lỗi 1 chỗ
đó là chỗ khi tạo nhân vật mà ko vào game được, nó ghi là "sever bị gián đoạn. xin thử lại sau".
mình có làm đúng theo ebook nhưng cũng ko biết nguyên nhân từ đâu.
- tạo nhân vật ở Ba Lăng Huyện.

mình nghi là cái gamesever của mình có lỗi tại có chạy có 1 dòng là 2 con số giống nhau chứ ko chạy 5 dòng kia.
còn add map vào thì mình cũng có làm nhưng cũng ko ăn thua
thế cho hỏi mình sữa nó bằng cách nào vậy

Muốn ra 5 dòng kia bạn phải chờ GameServer load đã ! Nó chưa load xong sao mà bạn vào chơi dc ;)) chờ khoảng 10 - 15 phút thử xem sao !

kira178
07-03-10, 03:50 PM
bạn cài server bản nào nofont ! hay có font! Nếu có font thì xem đã cài font chưa! Tớ thấy hay bị cái này lắm!

kira178
07-03-10, 03:51 PM
Muốn ra 5 dòng kia bạn phải chờ GameServer load đã ! Nó chưa load xong sao mà bạn vào chơi dc ;)) chờ khoảng 10 - 15 phút thử xem sao !

10-15 min thì máy tính Chip C a:))

thaihoa91
07-03-10, 03:52 PM
10-15 min thì máy tính Chip C a:))

Mình chỉ sợ máy người ta yếu thôi ! Chứ máy ngon thì load cùng lắm 6 - 7 phút à ! (load 71 maps)

newsboy01
07-03-10, 04:08 PM
nó hiện lên cái bảng có 2 dãy số giống nhau rồi tự nhiên nó biến mất
có thấy nó xuất hiện cái nào đâu

ThanhVipLn
07-03-10, 04:15 PM
Là sao tui chưa hiểu lắm. Có thể chưa mở map đó. Hoặc là server load chưa xong. Hình như trong ebook của giangleloi có bug này đó

kira178
07-03-10, 04:48 PM
Mình chỉ sợ máy người ta yếu thôi ! Chứ máy ngon thì load cùng lắm 6 - 7 phút à ! (load 71 maps)

share cái 71 map ra đây đê :-W găm bi si lin ah :-W

newsboy01
07-03-10, 07:14 PM
Là sao tui chưa hiểu lắm. Có thể chưa mở map đó. Hoặc là server load chưa xong. Hình như trong ebook của giangleloi có bug này đó

thì mình cũng làm theo ebook của giangleloi, cũng mở map rồi thì phải
chỉ bị tý lỗi là cái gamesever nó chạy, hiện lên 2 số giống nhau rồi nó tắt đâu mất chứ ko chạy 5 cái suf... gì đó như đã hướng dẫn ở ebook

thaihoa91
07-03-10, 07:24 PM
share cái 71 map ra đây đê :-W găm bi si lin ah :-W

Cái 71 maps là cái Server KingMax share còn gì ;)) Tui đâu có nói là server tui đang dev 71 maps đâu mà share ;))

newsboy01
07-03-10, 10:49 PM
do gửi hình ko được nên dùng cách này, ( thay **** thành http nha )
nó hiện ra cái bảng như thế này nè, rồi tự nhiên nó mất tiêu ko động tĩnh gì cả.
ko thấy chạy 5 dòng kia luôn.

thaihoa91
07-03-10, 10:55 PM
do gửi hình ko được nên dùng cách này, ( thay **** thành http nha )
nó hiện ra cái bảng như thế này nè, rồi tự nhiên nó mất tiêu ko động tĩnh gì cả.
ko thấy chạy 5 dòng kia luôn.

Server quá cũ + GameServer có từ 3 4 năm trước ! Khuyên bạn down Server mới share trong 4rum về chơi cho ngon !

ThanhVipLn
07-03-10, 11:40 PM
Virus Tui Cũng Bị CÁi Này rùi. kiếm cái gameserver khác gắn vô là chạy ngon

thaihoa91
08-03-10, 07:33 AM
Virus Tui Cũng Bị CÁi Này rùi. kiếm cái gameserver khác gắn vô là chạy ngon

Trong các Server hiện nay có file replall.exe, chỉnh file này nhiễm virus, nếu bít cách giải nén thì giải nén hết chỉ ko giải nén file replall.exe là bảo đảm ko bị nhiễm !

Muốn xài GameServer thui thì down cái này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

t0977999482
09-03-10, 12:03 AM
Có bác nào có hảo tâm cài giùm E VL Off đc ko? mê cày quá mà "ngu" vi tính

ThanhVipLn
09-03-10, 09:32 AM
Có bác nào có hảo tâm cài giùm E VL Off đc ko? mê cày quá mà "ngu" vi tính

Link cũ Mà Không Chịu Kiếm. Của Bạn Đây, Tui Thấy Cái Này Là Chi Tiết Lắm Rùi Đó
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

t0977999482
09-03-10, 09:50 AM
Hix E nhớ ngày trc qua nhà thằng bạn nó nhờ đc người cài hộ nó qua mạng! có bro nào giúp giùm đc ko? E đã đọc kỹ HD trước khi sử dụng mà vẫn pó chíu nản quá!

ThanhVipLn
09-03-10, 09:58 AM
Thứ nhất: bạn hãy xem lỗi đó là gì rùi chụp 1 tầm hình post lên đây.
Thứ hai: bạn không làm được hay hok hiểu ở bước nào có thể wa BOX HUONG DAN HOI DAP, se co nguoi giup ban.

notfile
09-03-10, 02:49 PM
Hix E nhớ ngày trc qua nhà thằng bạn nó nhờ đc người cài hộ nó qua mạng! có bro nào giúp giùm đc ko? E đã đọc kỹ HD trước khi sử dụng mà vẫn pó chíu nản quá!
Nếu bạn đồng ý liên hệ với mình mình cài qua mang cho
tất nhiên sẽ có phần mềm điều khiển máy bạn từ xa nếu bạn đồng ý

ThanhVipLn
10-03-10, 12:33 PM
Lâu rùi mình hok được hỏi, giờ cho hỏi 1 câu nhé. AI pro chỉ giùm nha
Làm sao cho cái Thằng Tài nó hok có wa đây nữa vậy.

kesitinh1984
11-03-10, 07:14 AM
Cho em hỏi cái, sao em vô được nhân vật rồi nhưng chỉ thấy pnc và quái chứ không thấy map vậy? Màn hình đen thui à? Giải đáp lẹ hộ em cái nha

thaihoa91
11-03-10, 07:15 AM
Cho em hỏi cái, sao em vô được nhân vật rồi nhưng chỉ thấy pnc và quái chứ không thấy map vậy? Màn hình đen thui à? Giải đáp lẹ hộ em cái nha

Bạn xài Patch Client nào vậy ????

kesitinh1984
11-03-10, 07:19 AM
Em xài patch của thaihoa91 đó
KHÔNG BIẾT CÓ CẦN COPY THƯ MỤC MAP TRONG SEVER SANG KHÔNG NỮA?

thaihoa91
11-03-10, 07:23 AM
Em xài patch của thaihoa91 đó,chán quá

Bạn dùng Win gì nhỉ ? Cố gắng xài Win XP nha !

kesitinh1984
11-03-10, 07:26 AM
Win xp mà, pnc vẫn nói chuyện được, ,à không có chiêu đánh để đánh quái nữa (không hiện chiêu nắm đấm nên không đánh quái được

thaihoa91
11-03-10, 08:55 AM
Win xp mà, pnc vẫn nói chuyện được, ,à không có chiêu đánh để đánh quái nữa (không hiện chiêu nắm đấm nên không đánh quái được

Có lẽ bạn đã thiếu file gì đó rồi ! Nếu dc thì pm yahoo thaihoa91 để tui TeamViewer thử xem !

phien-nhatrang
11-03-10, 09:00 AM
mình thấy topic này lập lâu rồi nên giờ lập lại,ai có hỏi đáp thắc mắc gì cứ post ở đây,chủ đề sẽ dc dán lên cao để các ban vào BOX sẽ thấy ngay
các MOD khác cứ để im cho tôi nhé
thank
các bạn chỉ hỏi đáp và giải đáp chứ đừng spam nhé
START:">

Mình có 1 câu hỏi là:làm sao để đc trở thành MOD giống bạn ý:D:D:D:D

giangleloi
11-03-10, 10:02 AM
Tích cực Post bài hướng dẫn cho Members

phien-nhatrang
12-03-10, 09:23 AM
Tích cực Post bài hướng dẫn cho Members

ThanhVipLn
12-03-10, 09:43 AM
Nếu tich cực poss thì ai sẽ phong cho cai chức mod.hay là tự thăng cấp giống như game nhỉ??

Cái gì cũng phải từ từ. post cở 1 - 2 nam chắc lên được. đâu cần phải nóng chứ

13051990
13-03-10, 07:19 PM
các bro ơi giúp em với !!
chạy dc sever rồi , tạo dc nhân vật rồi , nhưng khi đăng nhập thì bị lỗi map Ba lăng huyện , tức ói máu !!
các bro xin hãy chỉ giáo !!
à em chơi sever của Xuân thu có trong diễn đàn đó !!
thanks các Bro trước !!

thaihoa91
13-03-10, 07:51 PM
chạy dc sever rồi , tạo dc nhân vật rồi , nhưng khi đăng nhập thì bị lỗi map Ba lăng huyện , tức ói máu !!
thanks các Bro trước !!

ThanhVipLn
14-03-10, 12:09 AM
thanks các Bro trước !!

Lỗi map là sao hả bạn. vào bị đen màn hình hay hok vào được
có 2 cách giài quyết:
1: vào client\data đổi map.pak thanh maps.pak hoặc ngược lại
2: bạn chưa mở map ba lặng huyện
Id là 53 bạn vào Server\Maps\WorldSet.ini. Add map 53 vào

Có gì post tiểp tại hok có hình tui hok bik phải giải quyết sao hết :D

phien-nhatrang
15-03-10, 09:46 AM
thanks các Bro trước !!

bạn vô trong client vô tiếp thư mục data tìm file map.pak rồi nếu như nó là maps.pak(có thêm chữ s)thì bỏ chữ s đi,còn nếu nó là map.pak(ko có chũ s)thì thêm s vào.hihi đơn giản nhất đối với bạn nào chưa rành:D:D

phien-nhatrang
15-03-10, 09:48 AM
Lỗi map là sao hả bạn. vào bị đen màn hình hay hok vào được
có 2 cách giài quyết:
1: vào client\data đổi map.pak thanh maps.pak hoặc ngược lại
2: bạn chưa mở map ba lặng huyện
Id là 53 bạn vào Server\Maps\WorldSet.ini. Add map 53 vào

Có gì post tiểp tại hok có hình tui hok bik phải giải quyết sao hết :D

sak hihi cùng chí lớn bó tay quên coi hóa ra có pro guide rồi.=))=))=))

playstation1
17-03-10, 11:48 AM
HELP! ai chỉ dùm em cách lưu lại nhân vật VLTK dùm em
Khi em chơi xong thoát ra rồi tất sever rết lại là phải tạo một nhan vật mới à nhân vật củ bị mất tiêu ai biết cách lưu làm ơn hướng dẫn chi tiết dùm em em cám ơn 1000 phát

SevenLoves
18-03-10, 03:00 AM
anh chu? 2pic oi cho em hoi ti', em cai` song het phien ban? 5.0 vl off roi` nhung ma khi dang nhap vao sever thi no bao la` id va` pas ko dung' em dung id test pass 1111 nhung ko duoc, vay lam` sao tao id de vao choi day anh, em da thu? cai pham mem tao acc trong sever nhung cung ko duoc luon. anh lam on chi? ro cho em nhe' em cam on truoc

13051990
18-03-10, 06:02 AM
em làm dc ùi các pác ui !!
nhưng mà lại bị lỗi map Lâm Du QUan , Mạc Cao Quật , :((
phải chỉnh sửa sao đây hả các pác ??

notfile
18-03-10, 08:59 AM
Khi em chơi xong thoát ra rồi tất sever rết lại là phải tạo một nhan vật mới à nhân vật củ bị mất tiêu ai biết cách lưu làm ơn hướng dẫn chi tiết dùm em em cám ơn 1000 phát
->> RollBack Bạn nên tìm các bài hướng dẫn chống rollback trên diễn đàn mình ấy ^^

anh chu? 2pic oi cho em hoi ti', em cai` song het phien ban? 5.0 vl off roi` nhung ma khi dang nhap vao sever thi no bao la` id va` pas ko dung' em dung id test pass 1111 nhung ko duoc, vay lam` sao tao id de vao choi day anh, em da thu? cai pham mem tao acc trong sever nhung cung ko duoc luon. anh lam on chi? ro cho em nhe' em cam on truoc

Lỗi này chắc do bạn để pass sa khác nên không reg được acc nên để pass sa trống thì mới reg được acc

nhưng mà lại bị lỗi map Lâm Du QUan , Mạc Cao Quật ,
phải chỉnh sửa sao đây hả các pác ??
Mở map trong file WorldSet.ini đấy

13051990
18-03-10, 02:34 PM
->> RollBack Bạn nên tìm các bài hướng dẫn chống rollback trên diễn đàn mình ấy ^^

Lỗi này chắc do bạn để pass sa khác nên không reg được acc nên để pass sa trống thì mới reg được acc

nhưng mà lại bị lỗi map Lâm Du QUan , Mạc Cao Quật ,
phải chỉnh sửa sao đây hả các pác ?? Mở map trong file WorldSet.ini đấy

em xem ui` ma` , ID trung` khớp luôn , nhưng mà cứ đi xa phu đến Mạc Cao Quật thì có dấu ! ở góc bản đồ , thế mới đau !!

fuimensuda
18-03-10, 07:07 PM
Lỗi liên kết với máy chủ thất bại là sao đây các bác chỉ em với x-(

thaihoa91
18-03-10, 09:31 PM
Lỗi liên kết với máy chủ thất bại là sao đây các bác chỉ em với x-(

Hơn 20 lý do ! Phiền bạn up hình GameServer.exe khi game báo lỗi !

13051990
18-03-10, 10:55 PM
các bro ui , map Mạc Cao Quật hay Lâm Du Quan em lên uýnh quái tìm tum dc ùi ,nhưng mà lên đảo tẩy tủy thì hổng talk với NPC dc , các pác fix dùm em với :(( em phải del mất máy nhân vật bõ công cày quá :((

mr_thehung
18-03-10, 11:30 PM
có ai không giúp em chút nào. Sao SV em cài mấy cái skill không hoàn thiện tí nào. Thí dụ như nhân kiếm của võ đang 20 điểm mà không thể lên nổi thức thứ 2. Rồi Vân long của thiên nhẫn đành không ra máu, đường đao côn lôn thì tuyệt chủng hoàn toàn. Có ai có bộ skill hoàn chỉnh không up lên dùm em. Nếu không thì có topic nào hớng dẫn fix lỗi skill thì cho em cái link. Em tìm mãi mà không thấy. Đa tạ các huynh nhiều.

thaihoa91
19-03-10, 09:23 AM
có ai không giúp em chút nào. Sao SV em cài mấy cái skill không hoàn thiện tí nào. Thí dụ như nhân kiếm của võ đang 20 điểm mà không thể lên nổi thức thứ 2. Rồi Vân long của thiên nhẫn đành không ra máu, đường đao côn lôn thì tuyệt chủng hoàn toàn. Có ai có bộ skill hoàn chỉnh không up lên dùm em. Nếu không thì có topic nào hớng dẫn fix lỗi skill thì cho em cái link. Em tìm mãi mà không thấy. Đa tạ các huynh nhiều.

Về phần Skills bạn đọc bài này xem hỉu ko : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

software
24-03-10, 09:26 PM
sever bị gián đoạn phải làm sao đậy :(

giangleloi
26-03-10, 08:14 AM
Xem lại mấy cái hay bị xem: DB, Pass sa, IP, Nơi tạo char.....

phamtien23890
27-03-10, 08:58 PM
không nói chuyện đưộc với npc, quái máu bằng 0 nên không tardet được. lỗi này là do j hả các bạn?

thaihoa91
28-03-10, 10:01 AM
không nói chuyện đưộc với npc, quái máu bằng 0 nên không tardet được. lỗi này là do j hả các bạn?

Bạn đang xài Server nào thì nên thay bằng Server KingMax cải tiến đi ! Maps bị lỗi ùi !

daikimvuong1
29-03-10, 07:38 AM
cho hoi co pro nao biet cach phan bo quai vat giong nhu mu ko vay cho ra nhieu quai tuy ý được ko vậy tôi thích đánh Số lượng lớn

thaihoa91
29-03-10, 07:44 AM
cho hoi co pro nao biet cach phan bo quai vat giong nhu mu ko vay cho ra nhieu quai tuy ý được ko vậy tôi thích đánh Số lượng lớn

Bạn phải dùng hàm để add quái thôi ! Bắt buộc học viết Script !

daikimvuong1
31-03-10, 09:35 AM
cho minh hoi tai sao khi vao chay server jx lan dau vo dc chay ngon lanh lan thu 2 sao khi tac server chay lai thi cai gameserver no khong chay dc vay
no chay duoc 1 luc roi mat tieu luon mong som nhan duoc giai dap thac mac

zonjkut3
31-03-10, 12:28 PM
đùa,làm xong hết rồi nó làm cho câu:kết nối sever thất bại,chánx-(x-(x-(

thaihoa91
31-03-10, 03:20 PM
đùa,làm xong hết rồi nó làm cho câu:kết nối sever thất bại,chánx-(x-(x-(

Đã chạy Server chưa ? Có chờ cho GameServer.exe load xong hết hiện ra 5 dòng IP SUCCESSFULL chưa ?

fuimensuda
01-04-10, 11:37 AM
ThaiHoa ơi mình cài font china PRC rồi sao vẫn không vô được games
À mình đang sài nofont chuyển sang server có font Thiện Ác ý
thanks trước :D

Bjkun
01-04-10, 01:27 PM
Xem lại mấy cái hay bị xem: DB, Pass sa, IP, Nơi tạo char.....

check nhiều lần rồi , không vấn đề gì cả . Chỉ vào đến tạo nhân vật thôi , còn vào sever thì : " sever đang gián đoạn xin thử lại sau "

thaihoa91
01-04-10, 08:15 PM
check nhiều lần rồi , không vấn đề gì cả . Chỉ vào đến tạo nhân vật thôi , còn vào sever thì : " sever đang gián đoạn xin thử lại sau "

Phiền bạn chụp 1 tấm hình GameServer.exe khi game báo lỗi !

dragonrid
01-04-10, 08:25 PM
mod giang hay mod thaihoa chỉ giáo cho e với loay hoay 1 hồi ko dc ( đang dùng win 7 ko biết mấy cái mn hướng dẫn) giúp e qua yahoo vs nhá Y!M: myth_rid thank nhiều :)

phamtien23890
03-04-10, 10:29 PM
thế này là bị sao bạn? vẫn ko có máu quái, ko nói chuyện đc npc

phamtien23890
03-04-10, 10:31 PM

thaihoa91
03-04-10, 10:59 PM
Lỗi maps rồi ! Khuyên bạn nên down Server KingMax cải tiến (FONT) về chơi sẽ ngon thôi !

notfile
04-04-10, 10:08 AM
[QUOTE=phamtien23890;286996]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sAo ảnh của ông này đẹp thế nhỉ ảnh mình xấu thế ^^

k0nv1ct3d
08-04-10, 10:29 PM
mấy bác giúp e loay hoay mãi k đựoc :(

đây là tình trạng :

Và sevver bảo trì ...... :|

giúp e :((
e chưa đủ 10post nen k úp đựoc ảnh

k0nv1ct3d
08-04-10, 10:38 PM
đến thế này nhưng vẫn bảo trì là sao :| :|:|

thaihoa91
08-04-10, 11:08 PM

Nhìn wa cũng bít Server Alextuan thời cách đấy 3 4 năm về trước ! Lúc mình còn mới tập tọe cài JX :D

bibinettnvn
11-04-10, 08:26 PM
em là thành viên mới cần tìm kiếm chỗ down LUA và bài học viết về LUA, các sever hiện tại cái down được cái không được nhờ mod post lại link giùm. thanks

thaihoa91
11-04-10, 08:37 PM
em là thành viên mới cần tìm kiếm chỗ down LUA và bài học viết về LUA, các sever hiện tại cái down được cái không được nhờ mod post lại link giùm. thanks

LUA có thể mở bằng Notepad thường vẫn viết dc bạn à !

Còn học LUA thì : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Những Server có Link Die toàn là Server khá cũ và dĩ nhiên các Server cũ sẽ có tính năng ít hơn so với Server mới !

Đây là bản Server mới nhất, Server Font --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhockdj94
16-04-10, 07:49 AM
giúp em với,cài game rồi,chạy sever xong lun.mà vào game thì ko hiện ra j hết,hình như chưa mở map.mà vào coi lại thì đã mở rồi.có thể giúp e ko?hay pót em wordset của mấy anh chị được ko?o:-)

thaihoa91
16-04-10, 03:13 PM
giúp em với,cài game rồi,chạy sever xong lun.mà vào game thì ko hiện ra j hết,hình như chưa mở map.mà vào coi lại thì đã mở rồi.có thể giúp e ko?hay pót em wordset của mấy anh chị được ko?o:-)

Có phải đăng nhập game xong thì màn hình bị đen và nó hơi đơ đơ ko ?

Nếu vậy thì vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi map.pak thành maps.pak hoặc ngược lại !

nhockdj94
16-04-10, 08:42 PM
Có phải đăng nhập game xong thì màn hình bị đen và nó hơi đơ đơ ko ?

Nếu vậy thì vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi map.pak thành maps.pak hoặc ngược lại !

lúc đầu thì ko hiên nhân vậy gì hết,em copy máp setting và squ... wa thì nó hiện nhân vầy và quái ngoài ra đen thui thùi lùi:-s

thaihoa91
16-04-10, 11:05 PM
Chỉ copy settings thoai ! Làm gì mà copy nguyên cái maps và script chi cho nặng thêm !

TIRURA
18-04-10, 09:20 PM
To/Thaihoa91
Cái server bạn đưa linhk mediafire có tốt không có 41.128mb có đầy đủ không
theo các bạn cần gì để cài 1 sv chạy được theo mình thì cần mấy thứ sau

+mysql 2000 ( mình có đĩa )
+ sever
+client ( chép bản mới nhất ngoài tiệm nét đang online được không )
+một số tool hỗ trợ ( cái này không có cũng được đúng không )

các bạn coi thiếu cái gì không
mình chỉ cần sv chạy được chơi được còn lỗi nhỏ thì fix sau .

gà non mong các bạn giúp nhiệt tình

lần đầu tiên cài game ongline→offline ^_^

thaihoa91
18-04-10, 09:27 PM
Còn thiếu Patch Client Full by thaihoa91 nữa ! Ko thể dùng Client VNG bản mới nhất nguyên gốc đâu ! Chủ yếu là xài .pak của VNG thôi !

boybehind90
18-04-10, 09:28 PM
các bác cho em hỏi "Có Font China" với "No Font China" là thế nào vậy có phải sever Có font thì khỏi cần cài font chinaPRC không???

thaihoa91
18-04-10, 09:29 PM
Server có FONT thì cần phải cài FONT và chỉnh languages máy về Chinese (PRC)

Server No Font thì ko cần phải cài FONT và mặc định windows languages là English (United State)

TIRURA
18-04-10, 09:32 PM
To/Thaihoa91
Cái server bạn đưa linhk mediafire có tốt không có 41.128mb có đầy đủ không
theo các bạn cần gì để cài 1 sv chạy được theo mình thì cần mấy thứ sau

+mysql 2000 ( mình có đĩa )
+ sever
+client ( chép bản mới nhất ngoài tiệm nét đang online được không )
+một số tool hỗ trợ ( cái này không có cũng được đúng không )

các bạn coi thiếu cái gì không
mình chỉ cần sv chạy được chơi được còn lỗi nhỏ thì fix sau .

gà non mong các bạn giúp nhiệt tình

lần đầu tiên cài game ongline→offline ^_^

ai trả lời giùm mình với ........................................SR ko có ý spam o=>

boybehind90
18-04-10, 09:37 PM
toàn bị cái lỗi này hoài "FAIL:reclient db - 192.168.1.2" không vào được client :( <==giải quyết giùm mấy bác

thaihoa91
18-04-10, 10:25 PM
Fail Reclient gì đó thì ko sao ! Ko ảnh hưởng gì cả ! Tui cũng bị nhưng Server tui vẫn chạy tốt đó thui !

nhockdj94
19-04-10, 10:49 AM
e chơi được rồi,cám ơn thaihoa.mà sao nó ko save nhân vật lại,mình tắt game ròi mới tắt sever mà không được.ai bit sever nào không có virus ko?toàn virus,fai~ cài win 2 lần goy`...hjxhjx

notfile
19-04-10, 10:54 AM
ai trả lời giùm mình với ........................................SR ko có ý spam o=>
thiếu patch 30charrrrrrrrrrrrrrrrr

thaihoa91
19-04-10, 01:10 PM
e chơi được rồi,cám ơn thaihoa.mà sao nó ko save nhân vật lại,mình tắt game ròi mới tắt sever mà không được.ai bit sever nào không có virus ko?toàn virus,fai~ cài win 2 lần goy`...hjxhjx

Server No Font No Virus : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ĐaiKaChuot™
19-04-10, 04:06 PM
tớ phát hiện ra cái nì nhưng ko bek đúng hog:
với tớ muốn thiết lập cái client mà nó bị vầy nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái nầy mới quan trọng hơn nữa, tớ chạy server hoàn toàn good chơi đc, nhưng khi thoát game thì game server báo vầy nè (ko bjk đúng hog):
khi tớ tắt server và chạy lại thì mất tiêu n/vật.Cho tớ biết thêm là muốn làm admin thì lại NPC nào, tui đang choi server Ohishu giup tui voi thaihoa oy thks nhiu :)

hamchoiso2
19-04-10, 05:03 PM
Tạo nhân vật rồi không vào game dc mà kết nối thất bại
Gameserver báo PlayerDb Loading failed!

Hướng dẫn của anh và server mới nhất của anhtaidepzai ạ

Anh chỉ giùm em cách khắc phục ạ

thaihoa91
19-04-10, 05:06 PM
Chữ Errors phần Script trong Startup của sangpronhat tuy nó ghi errors thực chất là OK :D Do bản Startup này của sangpronhat là demo nên bị lỗi hiển thị chỗ đó !

Báo lưu là đúng rùi ! Nhưng nếu nhân vật cứ bị mất hoài thì tui khuyên bạn tạo 1 cái acc mới để chơi thì chắc ko còn bị nữa đâu !

Đối với Server Ohishu share thì NPC khởi tạo Server chính là NPC Co Lao Thai ở Ba Lăng huyện !

Čħīċķėň
19-04-10, 05:43 PM
Chữ Errors phần Script trong Startup của sangpronhat tuy nó ghi errors thực chất là OK :D Do bản Startup này của sangpronhat là demo nên bị lỗi hiển thị chỗ đó !

Báo lưu là đúng rùi ! Nhưng nếu nhân vật cứ bị mất hoài thì tui khuyên bạn tạo 1 cái acc mới để chơi thì chắc ko còn bị nữa đâu !

Đối với Server Ohishu share thì NPC khởi tạo Server chính là NPC Co Lao Thai ở Ba Lăng huyện !

tại server mình kô có file của ổng thôi

nếu tại 1 file trong folder script là GMScript.lua thì màu đỏ error đso sẽ biến mất

boybehind90
19-04-10, 10:20 PM
các bác lỗi này là gì vậy "PlayerDbLoading failed" ở Gameserver í

thaihoa91
19-04-10, 11:08 PM
các bác lỗi này là gì vậy "PlayerDbLoading failed" ở Gameserver í

Do bạn chưa chỉnh languages của máy cho đúng với loại Server đó !

Có 2 loại Server :

+ Server No Font : Cứ để languages của máy là English (United State) là chạy ngon lành !

+ Server FONT : Phải cài Font rùi chỉnh languages của máy là Chinese (PRC) mới chạy dc !

boybehind90
20-04-10, 10:35 AM
vậy muốn tắt font chuyển sang English thì làm thế nào vậy

zonjkut3
20-04-10, 11:54 AM
vậy muốn tắt font chuyển sang English thì làm thế nào vậy

Control Panel ->regional and language option -> thẻ advanced Tìm english(united kingdom) -> Reset máy ->thanks tớ :)) -> vào game

ĐaiKaChuot™
20-04-10, 04:04 PM
hoa oi cho tui xin cai ui chong trang item, ui hoan chinh cang tot,voi lai ong cho tui biet spr la cai gi vay neu co chep thi chep vao dau, voi lai tui dang choi server cua ohishu ko co nhiu` map ( co vai map ko co quai), deo trang bi vo danh thi ko thay n/v. co gi thi pm yahoo: anhchanglangtu508

thaihoa91
20-04-10, 04:53 PM
hoa oi cho tui xin cai ui chong trang item, ui hoan chinh cang tot,voi lai ong cho tui biet spr la cai gi vay neu co chep thi chep vao dau, voi lai tui dang choi server cua ohishu ko co nhiu` map ( co vai map ko co quai), deo trang bi vo danh thi ko thay n/v. co gi thi pm yahoo: anhchanglangtu508

zonjkut3
20-04-10, 05:28 PM

Đeo vô danh vẫn thấy người mà 30 charrrrrrrrrrrr

nhockdj94
21-04-10, 06:50 AM
a` cho em hỏi,sau khi tẩy tủy thì nó báo sever bị mất kết nối đang kết nối lại,sau đó em đi đánh quái thì không còn 1 con nào hết,trừ mấy con ở ba lăng huyện.hjxhjx.khởi động lại sever vẫn bị vậy.:-??

thaihoa91
21-04-10, 03:06 PM
a` cho em hỏi,sau khi tẩy tủy thì nó báo sever bị mất kết nối đang kết nối lại,sau đó em đi đánh quái thì không còn 1 con nào hết,trừ mấy con ở ba lăng huyện.hjxhjx.khởi động lại sever vẫn bị vậy.:-??

Sau khi mở GameServer lại thì tác dụng NPC khởi tạo Server bị mất ! Bạn cần nói chuyện NPC khởi tạo 1 lần nữa để quái và NPC xuất hiện ra OK rùi mới chơi típ dc !

Nếu con nhân vật bạn đang chơi đang ở 1 maps luyện công ko có về dc thì tạo thêm 1 nhân vật mới rùi nói chuyện NPC khởi tạo ở Ba Lăng rùi xóa con mới đó và vào lại con nhân vật cũ ở maps luyện công thì bảo đảm có quái OK !

nhockdj94
22-04-10, 06:56 AM
cho em hỏi sever nào đi tống kim được,mà tốt tốt 1 chut.hi`hi`.hỏi nhìu wa'

nghia2006
22-04-10, 11:13 PM
Nhân vật trong game không lưu lại đươc là do lổi gì vậy mod ? Lổi SQLserver hay lổii o sever.Giúp dùm mình ? Chay sever thái sơn bắc đẩu.

thaihoa91
23-04-10, 07:49 AM
Có thể lỗi do acc ! Bạn nên tạo 1 acc mới xem sao !

nghia2006
23-04-10, 10:03 AM
Vẫn y như cũ bạn ơi, đang sài starup.đã thử nhiều lần khi nhấn tắt sever rồi khởi động lại máy. chạy sever đăng nhập lại không còn nhân vật nào. có phải tại cái starup không bạn ?

thaihoa91
23-04-10, 11:26 AM
Lưu ý đã tạo acc mới thì tạo giùm tên nhân vật mới ! Tránh tạo nhân vật trùng với mấy cái tên Admin trong startup_remix.lua

cabasamini
23-04-10, 06:17 PM
Sao tôi cài thành công rồi tao tài khoan vao được rồi lại ko thấy NPC chỉ thấy mỗi NPC Xa phu và Rương click thi không được. Tôi đọc phần bên trên tháy có ngươi bảo do lag dợi 1 tý là sẽ hiện. Tôi ngồi chờ cả buổi sáng mà cũng chẳng thấy hiện ra là sao. Tôi cài sever Muop 3.0. Ai giúp tôi với

thaihoa91
23-04-10, 08:00 PM
Bạn nên dùng các Server mới hơn như KingMax cải tiến sẽ có chức năng mới hơn vì dc share sau này !

cabasamini
25-04-10, 09:18 AM
Bạn nên dùng các Server mới hơn như KingMax cải tiến sẽ có chức năng mới hơn vì dc share sau này !

Mình thay Sever mới rồi bạn ơi! Nhưng vào thì không click được NPC, chỉ click được vào mỗi NPC Phản Tăng là giới thiệu vao wed cbgame.info . Ra thành ba lang huyện đánh quái thì không đánh được máu mấy con quái thì không có. Vậy là sao? thaihoa91 giải thích giùm mình với.

jxvietnam
25-04-10, 09:55 AM
Mình thay Sever mới rồi bạn ơi! Nhưng vào thì không click được NPC, chỉ click được vào mỗi NPC Phản Tăng là giới thiệu vao wed cbgame.info . Ra thành ba lang huyện đánh quái thì không đánh được máu mấy con quái thì không có. Vậy là sao? thaihoa91 giải thích giùm mình với.
Bạn thử dùng patch client full của thaihoa thử xem.:)
Làm theo các bước sau đây
Copy of Thaihoa:x

***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

Vậy là xong rùi đó các bạn !

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

Chúc các bạn thành công và có Client tốt để chơi game ^__^

Big..Zero
25-04-10, 05:43 PM
cái game server chơi dc 1 lần xong hum sau lại phải unrar cái mới rồi nó mới chạy

Čħīċķėň
25-04-10, 05:49 PM
cái game server chơi dc 1 lần xong hum sau lại phải unrar cái mới rồi nó mới chạy

virus nuốt rồi :)) 100 charrrrrrrrrrrrrrr

Big..Zero
25-04-10, 05:51 PM
virus nuốt rồi :)) 100 charrrrrrrrrrrrrrr

mấy cái này mà không có virus mới lạ đó
không dám chạy antivirus tớ mà chạy nó cho bay hết file luôn:-ss:-ss

Čħīċķėň
25-04-10, 06:06 PM
mấy cái này mà không có virus mới lạ đó
không dám chạy antivirus tớ mà chạy nó cho bay hết file luôn:-ss:-ss

lúc đó tui dính rồi nên cũng hiểu được tình cảnh của bạn . Tui đã chọn phương án là format HDD(Full drive) tại vì cài win, burn Ghost mấy lần rùi mà vẫn bị.

Big..Zero
25-04-10, 06:08 PM
lúc đó tui dính rồi nên cũng hiểu được tình cảnh của bạn . Tui đã chọn phương án là format HDD(Full drive) tại vì cài win, burn Ghost mấy lần rùi mà vẫn bị.

Đúng rồi nhưng cái pact của bạn thaihoa dính virus mà chơi cũn khó dc hum đầu wa map khác còn có quái hum sau ra dy oánh nhím cả ngày:-ss

thaihoa91
25-04-10, 06:39 PM
Đúng rồi nhưng cái pact của bạn thaihoa dính virus mà chơi cũn khó dc hum đầu wa map khác còn có quái hum sau ra dy oánh nhím cả ngày:-ss

Hả ??? Patch Client Full by thaihoa91 bị nhiễm virus àh ! Ko thể nào ! Tui đã cài cho hơn 100 member bằng Patch đó ! Chương trình diệt virus của bạn nhận nhầm rồi đấy ! Hỏi thử xem ai ở đây down Patch Client Full by thaihoa91 mà bị virus đâu ??????

notfile
26-04-10, 09:09 AM
Trước khi cài nên sắm cho mình 1 bản KAV 2010 là tốt nhất
!!

Big..Zero
26-04-10, 02:39 PM
Hả ??? Patch Client Full by thaihoa91 bị nhiễm virus àh ! Ko thể nào ! Tui đã cài cho hơn 100 member bằng Patch đó ! Chương trình diệt virus của bạn nhận nhầm rồi đấy ! Hỏi thử xem ai ở đây down Patch Client Full by thaihoa91 mà bị virus đâu ??????

mình xài avira quét mất patch 1 của bạn lun với lại sao mình qua map khác không có qoái:-ss

notfile
26-04-10, 02:54 PM
Map không có wai' là do map đó chưa Add wai' mà
làm gì có map nào tự dưng mà có wai' như VNG

Big..Zero
26-04-10, 03:02 PM
Map không có wai' là do map đó chưa Add wai' mà
làm gì có map nào tự dưng mà có wai' như VNG

ai bảo hum đầu mình chơi wa map khác có quái mình thường nhưng hum sau vô đứng làm cảnh cả ngày:((

notfile
26-04-10, 03:06 PM
1 là do chưa kích vào phản tăng truyền nhân để start Server
2 là chỉ có thể đổ cho virus là thôi
3 có thể máy bạn quá yếu => lag không nhìn thấy wai' ( không load đươc wai' )

Big..Zero
26-04-10, 03:09 PM
1 là do chưa kích vào phản tăng truyền nhân để start Server
2 là chỉ có thể đổ cho virus là thôi
3 có thể máy bạn quá yếu => lag không nhìn thấy wai' ( không load đươc wai' )

click vào phản tăng truyền nhân có thấy cái gì đâu
với lại hum trước chơi có quái mà bạn có cái jx sever nào không có virus không xài của bạn thái hòa có virus nè
:-ss

notfile
26-04-10, 03:20 PM
trường hợp của bạn hơi bị lạ
bản chụp vài pic lên xem nào
các map nào bị mất wai' bạn liệt kê xem nào

Big..Zero
26-04-10, 03:23 PM
nói chung lag mình chỉ oánh dc o các map thành thị thôi còn map khác không có quái với lại cái dòng hiên boss hk không có nữa. bạn cho mình yahoo cho dễ nói chuyện nhỉ

notfile
26-04-10, 03:32 PM
skxnqllrdkn1cdglant_03300990
30charrrrrr

Big..Zero
26-04-10, 04:24 PM
:-tđể về test coi nào xem hay không
bạn có quả antivirus nào ngon không cho mình với

notfile
26-04-10, 07:38 PM
:-tđể về test coi nào xem hay không
bạn có quả antivirus nào ngon không cho mình với
KAV 2010 final
good 100%
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Big..Zero
27-04-10, 05:45 PM
KAV 2010 final
good 100%
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

cho mình link cộng key đy !!
mà bạn ơi mình chơi hum trước hum sau vô lai không có long ngũ với quái ở map khác oánh lên 110 rồi xong hum sau lại tụt xuống 70%-(

Big..Zero
28-04-10, 02:20 PM
ok tất cả rồi còn mỗi tk h0k bjt dy kiểu gì với lại xài bí kiep kiểu gì vậy click phải không được

sasuce10
28-04-10, 04:28 PM
vậy sever có thể có skill kiếm thế không vậy :-?

Big..Zero
28-04-10, 05:16 PM
vậy sever có thể có skill kiếm thế không vậy :-?

có chứ bạn add của kiếm thế dc mà[-X

Big..Zero
28-04-10, 05:35 PM
cho hỏi nếu nối lan choi 2 pc thì làm thế nào

cabasamini
29-04-10, 08:49 PM
Cho mình hỏi tý Win XP SP 3 có chơi được không. Mình dùng win XP SP2 ra thành đánh quái thì quái không có máu mà đánh, mà đánh cũng không được nhận skill rồi ma cũng chẳng đánh được. Click được mỗi NPC Phản Tăng để nhận đồ còn mấy NPC khác không click được.Chắc là lỗi Font chữ do win lỗi:((

cabasamini
29-04-10, 08:51 PM
Cho mình hỏi tý vậy cài Win XP SP 3 có chơi được võ lam oflline không. Mình dùng win XP SP2 ra thành đánh quái thì quái không có máu mà đánh, mà đánh cũng không được nhận skill rồi ma cũng chẳng đánh được. Click được mỗi NPC Phản Tăng để nhận đồ còn mấy NPC khác không click được.Chắc là lỗi Font chữ do win lỗi:((

thaihoa91
29-04-10, 09:44 PM
Ko phải vấn đề đó mà là Win XP ko phải gốc ! Cài win sao mà tên thư mục ra màu mè tùm lum chứ ko phải mặc định là chữ đen là bít ko phải gốc rùi !

notfile
30-04-10, 09:55 AM
cho hỏi nếu nối lan choi 2 pc thì làm thế nào

máy chủ chạy SV
máy con copy patch paste vào thư mục VL của VNG
config IP là IP lan của máy chạy SV

cabasamini
30-04-10, 10:23 AM
Ko phải vấn đề đó mà là Win XP ko phải gốc ! Cài win sao mà tên thư mục ra màu mè tùm lum chứ ko phải mặc định là chữ đen là bít ko phải gốc rùi !

Vậy sao có mỗi mấy thư mục đó chữ là màu xanh. Mà mấy thư mục khác chữ lại không phải màu xanh là màu đen. Từ khi mình down mấy thư mục của võ lâm ofline về thì nó đã màu xanh rồi. Ban giải thich giùm mình?

Big..Zero
30-04-10, 02:33 PM
máy chủ chạy SV
máy con copy patch paste vào thư mục VL của VNG
config IP là IP lan của máy chạy SV

nói rõ chút được không bạn chẳng hiểu j
với lại chơi mình mới thấy DM luyện dc skill còn lại là không

sasuce10
01-05-10, 10:36 AM
mày có thắt mắt về mấy skill trong game nhận skill 200 thì chỉ có mấy cái skill không sử dụng được gì hết và không có damge . Nhận skill 90 môn thí vụ nhận skill thiếu lâm thì ra skill võ đang 60 với nga mi 40 kì vậy . cho mình 1 câu trả lời nha anh chị ở đây :(

notfile
01-05-10, 05:34 PM
nói rõ chút được không bạn chẳng hiểu j
với lại chơi mình mới thấy DM luyện dc skill còn lại là không

cái quan trọng nhất phải có 1 mạng LAN ( kết nối qua TCP/IP )
chọn 1 máy chứa server để chạy server
các máy còn lại trong mạng LAN chỉ cần chép Patch vào client Vina Game
Config IP trong client là IP của máy chứa server

notfile
02-05-10, 08:08 AM
mày có thắt mắt về mấy skill trong game nhận skill 200 thì chỉ có mấy cái skill không sử dụng được gì hết và không có damge . Nhận skill 90 môn thí vụ nhận skill thiếu lâm thì ra skill võ đang 60 với nga mi 40 kì vậy . cho mình 1 câu trả lời nha anh chị ở đây :(

chưa đồng bộ SV với clien rồi
đây là hướng dẫn của thaihoa91 bạn đọc rồi làm theo

***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

Vậy là xong rùi đó các bạn !

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

Chúc các bạn thành công và có Client tốt để chơi game ^__^

--------------------------------------------------------------------------------

NhocHocYeu
03-05-10, 10:16 AM
Mình hỏi thăm tí, mình vào chơi game thì bị lỗi acc, acc võ đang ý.
Vào tạo cái là bị lỗi văng ra. Chỉ giúp mình với
Còn Cái item nữa, sao item bạch kim mà nó khong có dòng, tất cả item thành item trắng. Ai chỉ giúp mình cái lỗi này với. Mình làm mãi mà chẳng dc. Nhanh nhanh nha, mạng nhà mình ko có. Đang ngoài quán, hjc hjc help me

Big..Zero
03-05-10, 02:10 PM
Còn Cái item nữa, sao item bạch kim mà nó khong có dòng, tất cả item thành item trắng. Ai chỉ giúp mình cái lỗi này với. Mình làm mãi mà chẳng dc. Nhanh nhanh nha, mạng nhà mình ko có. Đang ngoài quán, hjc hjc help me

up ảnh lên chứ bạn nói không như thế thì làm sao đc=))

notfile
03-05-10, 02:45 PM

Lỗi võ đang nhân vật nữ bị dis là do chưa đồng bộ tìm bài patch clien full by thaihoa91 mà sửa theo
còn sửa lỗi đồ trắng thì down cài này về

alinbh1992
09-05-10, 09:40 PM
ai giup khắc phục lỗi này nhé
mình khởi động sever rồi nhưng mình zo NPC ko hiện lên lời đối thoại, quái NPC cũng không đánh được ai biết thì chỉ mình cách fix nhé
đây là hình game va gamesever.exe

thaihoa91
09-05-10, 11:23 PM
Tình hình là Server bạn ko ổn định ! Cho mình bít bạn đang dùng là Server nào và do ai share ???

quocthang021
07-06-10, 12:57 PM
cho hỏi mình dang xài sever thái sơn bắc dẩu ! dã cài ok nhưng khi vào gamer thì màn hình den thui ko thay mặt mũi ai hết! cần giúp dỡ !

notfile
07-06-10, 02:15 PM
cho hỏi mình dang xài sever thái sơn bắc dẩu ! dã cài ok nhưng khi vào gamer thì màn hình den thui ko thay mặt mũi ai hết! cần giúp dỡ !

vào trong SV mở file cofig và file package
sửa map thành maps và ngược lại !!!!

quocthang021
07-06-10, 03:44 PM
Thanks bạn dã chỉ ! Nhưng chưa thấy dược NPC va Nhân Vật !
có cách nào dể thấy dược NPC va nhân vậy ko ! chỉ giúp với !!!

thaihoa91
07-06-10, 06:07 PM
Thanks bạn dã chỉ ! Nhưng chưa thấy dược NPC va Nhân Vật !
có cách nào dể thấy dược NPC va nhân vậy ko ! chỉ giúp với !!!

Bạn vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Xóa thư mục NpcRes là OK !

ngutuphai
13-06-10, 11:49 AM
Các cao thủ giúp em vấn đề này với
Em cài game Server Thái Sơn Bác Đẩu
Game chạy được rồi nhưng có 1 số vấn đề như sau--- Quái không hiện máu và không đánh được
--- Không nói chuyện được với bất kì NPC nào cả

notfile
13-06-10, 12:05 PM
khởi động server đầy đủ = cách kích cổ lão thái !!!!!!!

ngutuphai
14-06-10, 05:04 PM
Các cao thủ giúp em với,Em choi server độc bá giang hồ
khi vào game nó thông báo " hãy nạp thẻ cho tài khoản rồi mới vào chơi"
thế là thế nào và sửa ra sao.Mong được các cao thủ chỉ giáo

thaihoa91
14-06-10, 05:54 PM

Bạn nên tạo acc mới để chơi !

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

jxvietnam
15-06-10, 08:04 PM
Có cách nào máy vừa chạy sv JX vừa có internet không nhỉ :D

notfile
15-06-10, 08:15 PM

JX off hay JX onl !!
off hay onl đều có internet được mà !!!

thaihoa91
15-06-10, 08:15 PM

buihungacc9002
16-06-10, 01:57 AM
Cho mình hỏi tại sao đanh đến cấp 150 thì không nhận được điểm kinh nghiệm nữa nhỉ? ( Không lên cấp nữa). và ai có mấy file skill full và không lỗi thì share cho mình đc không. Cảm ơn trước<:-P

thaihoa91
16-06-10, 02:30 AM
Cho mình hỏi tại sao đanh đến cấp 150 thì không nhận được điểm kinh nghiệm nữa nhỉ? ( Không lên cấp nữa). và ai có mấy file skill full và không lỗi thì share cho mình đc không. Cảm ơn trước<:-P

Mình khuyên bạn nên dùng các Server mới vì chủ yếu cái Max Level dc quy định từ các file .dll và GameServer.exe ! Các file này lun đi kèm với Server nên Server mới thì có GameServer.exe mới, tương tự Server cũ thì có GameServer.exe cũ ! Và Server mới thì cũng đảm bảo hơn về việc skills nó ổn định hơn các Server cũ !

jxvietnam
16-06-10, 02:27 PM
Mọi người ai có cách chỉnh font của Exel về mặc định khi mới cài Exel không ?
Lỡ tay cài mặc định font là Times New Roman rồi nên bây giờ cứ mở file txt nào lện chữ TQ nó biến thành chữ »ìÔªÒ»Æø¹¦ :(( mở = notepad thì vẫn hiện chữ TQ bình thường chỉ có mở = Exel thì mới bị :)

thaihoa91
16-06-10, 04:51 PM
Do Excel nó thế chứ ko lỗi gì cả đâu ! Tự view bằng Firefox cũng dc mà !

buihungacc9002
16-06-10, 04:58 PM
bạn vào SQL > enterprise manager > chọn database > chọn acount> chọn tables> ở thẻ Acount-habitus click chuột phải và chọn open tables> return all rows. Ra một cái bảng rùi bạn chỉnh hạn sử dụng của tài khoản của bạn đến ngày nào tùy ý ( chỗ denddate ấy ) <:-P

buihungacc9002
16-06-10, 05:01 PM
Ai biết chỉnh sao cho quái vật mất máu giống vinagame không ( chỉnh máu bay lên chậm lại ) chỉ mình với ?

kunkunla
17-06-10, 12:22 PM
anh giangleloi oi sao ma no chay toi 75% roi dung lai zay :((

thaihoa91
17-06-10, 12:47 PM
anh giangleloi oi sao ma no chay toi 75% roi dung lai zay :((

Do bạn dùng Startup của Minh Đăng, bạn xài Startup của Alex hoặc SangProNhat là OK thôi !

kunkunla
17-06-10, 07:13 PM
attach DB không được giúp với thank nhiều

[S]ocola[S]an
17-06-10, 08:10 PM
attach DB không được giúp với thank nhiều

Bạn show hình để anh em còn biết lỗi

kunkunla
17-06-10, 08:19 PM
mình không biết cách show hình thông cảm, à với lại cho mình xin i386 luôn đi

[S]ocola[S]an
17-06-10, 08:29 PM
Nếu để cài font thì xài cái này ne

errorxviii
17-06-10, 09:35 PM
Lỗi đây, kíu:((
A previous program installation created pending file operations on the installation machine.
Lỗi setup SQL 2000, dù mình đã reset máy, xóa key regedit và bị banh máy phải Ghost lại máy. Hix. Không tính trường hợp cài lại Win nhé.:(

zzbommerzz
17-06-10, 09:38 PM
em dang dung sever va pacth full cua thaihoa91.
cho hoi lam sao de reg acc vao choi day.

thaihoa91
17-06-10, 10:45 PM
em dang dung sever va pacth full cua thaihoa91.
cho hoi lam sao de reg acc vao choi day.

Trong Patch Client Full by thaihoa91 đã có file JxStartupClient.exe giúp reg acc nhanh !

kunkunla
18-06-10, 01:00 PM
hướng dẫn update past thái sơn bắc đẩu. TK nhìu

thaihoa91
18-06-10, 01:05 PM
hướng dẫn update past thái sơn bắc đẩu. TK nhìu

Giải nén Patch --> Copy những file dc giải nén ra từ Patch --> Paste đè vào Client VNG --> hết

zzbommerzz
18-06-10, 01:19 PM
Trong Patch Client Full by thaihoa91 đã có file JxStartupClient.exe giúp reg acc nhanh !
trong patch pro khong co file nao la`JxStartupClient.exe ca? .help me

depzaitube
18-06-10, 01:55 PM
XIn hỏi khi cài font china thì dùng cd cài win đang dùng hay có thể dùng cd khác như cùng phiên bản đc hok?

zonjkut3
18-06-10, 01:59 PM
XIn hỏi khi cài font china thì dùng cd cài win đang dùng hay có thể dùng cd khác như cùng phiên bản đc hok?

miễn cùng phiên bản bạn dùng và có file i136 là dc

zzbommerzz
18-06-10, 02:26 PM
cho hỏi cái sever và patch full cua thaihoa91 có chức năng của admin không. Nếu có thì đến NPC nào để kích hoạt chức năng đó.

notfile
18-06-10, 02:35 PM
SV nào thaihoa share nói rõ tên xem nào !!!!!!

zzbommerzz
18-06-10, 02:41 PM
cái sever Patch Client Full by thaihoa91 Updated 03/12/2009 Newest

notfile
18-06-10, 02:43 PM
nofon đó hả : kích hoạt ở phản tăng truyền nhân !!!!!!!!!