PDA

View Full Version : [JX] Trung Tâm Giải Đáp Thắc Mắc Về JX SERVER

Trang : 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10

thaihoa91
28-07-09, 09:09 AM
mãi mới up đc ảnh xem dùm mình dzới:((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cai này hình như file script hỏng phải hok
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

JxStartup của Sangpronhat vậy đó ! Nó báo Script Error nhưng thực chất là OK đó ! Ko sao cả !

BoyWay
28-07-09, 11:48 AM
Cho em xin cái file chứa id skills với id đồ để add đc ko.

BoyWay
28-07-09, 12:24 PM
file của em mở lên toàn chữ gì đâu ko.chẳng bik skill nào hết

ketuthan
28-07-09, 01:04 PM
em cài sever SaoPaulo của anh cu bin + bản update client của ảnh . cài xong đều ko có chiện gì mà sao lúc tạo nhân vật xong vô chơi thì màn hình đứng im ko làm gì dc , chỉ em cách khắc phục đi anh :-c

athena2512
28-07-09, 02:50 PM
em cài sever SaoPaulo của anh cu bin + bản update client của ảnh . cài xong đều ko có chiện gì mà sao lúc tạo nhân vật xong vô chơi thì màn hình đứng im ko làm gì dc , chỉ em cách khắc phục đi anh :-c
cái này hình như là SV chưa load 5 dong sussesfull cậu đã vào game hay sao ý tui cũng bị rui`

sockhock
29-07-09, 08:43 PM
giúp mình với, khi mình chạy cái gamesever cái dòng thứ 5 nó bao lổi " connect to gateway failed!",có ai đã bị lổi giống mình ko và đã làm đựơc, cái cứ bị cái lổi đó suốt
mà làm sao mình biết sever đó đang hoạt động vậy hả

thaihoa91
29-07-09, 09:10 PM
giúp mình với, khi mình chạy cái gamesever cái dòng thứ 5 nó bao lổi " connect to gateway failed!",có ai đã bị lổi giống mình ko và đã làm đựơc, cái cứ bị cái lổi đó suốt
mà làm sao mình biết sever đó đang hoạt động vậy hả

Bạn vào thư mục Server --> Mở các file .ini trong đó ra xem và chỉnh lại IP cho đúng với Server Jx Offline rùi save lại là OK !

judge113
30-07-09, 07:25 AM
Mình ở tận Lâm Đồng giờ em làm một vltk off cho mạng lan khoảng 20 máy, làm đúng theo những hướng dẫn nhưng khi chạy Gameserver thì bị lỗi
4 dòng đầu success hết
dòng cuối báo: " Conect to gateway ip failed !"
mình đã sửa tất cả các file ini trong thư mục server thành ip của máy mình rôi.

Hướng dẫn cho mình chút kinh nghiệm quản lí server game luôn với (cách tạo đồ, lv, .....)

xin chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều.

thaihoa91
30-07-09, 08:10 AM
Mình ở tận Lâm Đồng giờ em làm một vltk off cho mạng lan khoảng 20 máy, làm đúng theo những hướng dẫn nhưng khi chạy Gameserver thì bị lỗi
4 dòng đầu success hết
dòng cuối báo: " Conect to gateway ip failed !"
mình đã sửa tất cả các file ini trong thư mục server thành ip của máy mình rôi.

Hướng dẫn cho mình chút kinh nghiệm quản lí server game luôn với (cách tạo đồ, lv, .....)

xin chân thành cảm ơn các bạn rất nhiều.

Sửa thành IP Server đó !

Tạo 1 account như ý muốn

tìm trong settings/player/ các file newplayerinixx.ini (xx: số từ 00 --> 09) tương ứng 5 hệ (kim mộc thuỷ hoả thổ) mỗi hệ 2 nhân vật. Mún chơi hệ nào thì chọn file có xx tương ứng. Ví dụ: hệ kim: newplayerini00.ini mở ra tìm mấy dòng này:

ileftprop=200 điểm tiềm năng còn lại(chưa cộng)
ileftfight=2000 điểm kỹ năng còn lại
ileftlife=0 sinh lực còn lại
ipower=6000 sức mạnh
iagility=4000 thân pháp
iouter=8000 sinh khí
iinside=2000 nội công
iluck=0 may mắn
ifightexp=0 kinh nghiệm hiện tại
ifightlevel=200 level hiện tại
ileadexp=0 kinh nghiệm banđầu
ileadlevel=200 level ban đầu
iliveexp=0 kỹ năng sống
imaxinner=4000 mana
imaxlife=2300 máu
imaxstamina=5000 thể lực
imoney=500000000 tiền trong hành trang
isavemoney=0 (tiền trong rương)

mún chỉnh cái nào thì chọn dòng đó rùi chỉnh chỉ số tương ứng
mún có cặp nhẫn vô danh thì khỏi cần mò chi, tự tạo cho mình lun, cũng trong file tìm mấy dòng này (cần mở thêm file ring.txt = excel trong settings/item/)

[ITEMS]
COUNT=1 số item add vào (mún có cặp nhẫn thì sửa thành 2)
[ITEM1] thứ tự item
cusercode=iloveu code vào item(không đổi)
idetailtype=0 loại item (0 - 10) nhẫn là số 3 - (xem cột C file .txt)
iequipclasscode=0 mã loại item (ko cần chú ý)
iequipcode=0 mã item (ko wan tâm)
iequipversion=2 verson item(ko wan tâm)
iid=180 ID item(stt trong file item - ở đây là ring.txt (lấy cài stt dòng -1)
ilevel=150 lev item (cột L)
ilocal=3 vị trí chứa đồ (để số 3 là trong hành trang, mấy số khác tự test)
iparticulartype=3 phân loại thứ 2 của item (cột D)
irandseed=4 hok bit
iseries=0 hệ của item (kim, mộc thùy, hỏa, thổ - 0,1,2,3,4)
ix=0 vị trí hàng ngang trong nơi chứa item (ví dụ như hành trang)
iy=0 vị trí hàng dọc trong nơi chứa item
BLISTS=0
ELISTS=0
RLISTS=0

[ITEM2]

...
xong lưu lại và thư mục player vào cả client và server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , khởi động server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) , tạo nv rùi tận hưởng. Thiện tai, thiện tai

--------------------------------------------------------
Bước 1 : vào file newplayerinixx ( xx : 00-09 )
+ nếu chơi nam thì chỉnh file 00,02,04,06,08
+ nếu chơi girl thì chỉnh file 01,03,05,07,09
+ ngũ hành : 00+01 = hệ kim , 02+03 = mộc , 04+05 = thuỷ , 06+07 = hỏa , 08+09 = thổ ( thích chơi cái gì thì chỉnh cái đó nha )
Bước 2 : tạo char như ý mún :
irevivalid= (Tốc độ đánh)
irevivalx= (Tốc độ chạy)
ileftfight= (Điểm kĩ năng)
ipower= (Sức mạnh)
iagility= (Thân pháp)
iouter= (Sinh khí)
iinside= (Nội công)
ifightlevel= (Đẳng cấp)
imaxinner= (Thể lực)
imaxlife= (Máu)
imaxstamina= (Nội lực)
imoney= (Tiền)(Chỉ nhận 11 số)
iluck= ( may mắn )
ifightexp= ( exp hiện có )
ifightlevel=1 ( lvel hiện có )
các phần phía dưới là chỉnh skill , item
[FSKILLS] (skill )
COUNT=1 ( số skill hiện có là 1)
S1=53 ( skill này id 53)
L1=1 ( chỉ số của skill , 20 là max , chỉnh thêm cũng được)
[LSKILLS] (số điểm để + skill )
COUNT=0 ( số điểm kĩ năng là 0 )
[ITEMS] (item )
COUNT=1 (số item hiện có là 1)
[ITEM1] (thông tin về item 1) , phần này mình chưa rõ lắm
cusercode=iloveu
idetailtype=0
iequipclasscode=0
iequipcode=4
iequipversion=2
iid=1
ilevel=1
ilocal=3
iparam1=0
iparam2=0
iparam3=0
iparam4=0
iparam5=0
iparam6=0
iparticulartype=4
irandseed=4
iseries=0
ix=0
iy=0
BLISTS=0
ELISTS=0
RLISTS=0

Làm hết từ NewPlayer00.ini --> NewPlayer09.ini ! Làm xong Copy thư mục player --> Vào thư mục npc và Paste đè lên thư mục player trong đó --> Copy thư mục npc và thư mục player --> Paste vào thư mục Settings của Client cho đồng bộ là OK

judge113
30-07-09, 06:28 PM
mình dùng server của mướp, trong đó có con admin mướp đứng ở gần thằng TVB; giờ muốn chuyển nó đi vị trí khác và thay đổi chức nang của nó thì làm ntn vậy các bạn? cảm ơn các bạn nhìu

hongtu1
30-07-09, 06:38 PM
mình dùng server của mướp, trong đó có con admin mướp đứng ở gần thằng TVB; giờ muốn chuyển nó đi vị trí khác và thay đổi chức nang của nó thì làm ntn vậy các bạn? cảm ơn các bạn nhìu
Cậu vào Script/Pass/fhzh.lua sẽ tìm được 2 dòng sau:
npcidsj26=AddNpc(111,95,npcmapindex,1604*32,3198*3 2) --巴陵广场,天王帮主
SetNpcScript(npcidsj26, "\\script\\两湖区\\巴陵县\\npc\\女天王.lua");Muốn chuyển nó đi vị trí khác thì thay đổi tọa độ 1604*32,3198*32
Muốn thay đổi chức năng thì thêo đường dẫn:\\script\\两湖区\\巴陵县\\npc\\女天� ��.lua mởi file *.lua nên rồi viết chức năng mới vào

sockhock
30-07-09, 08:11 PM
giúp mình với, mình đã sửa được lỗi dòng thứ 5 của gamesever roài , chạy được vào game.exe vào phần tạo được nhân vật mừng quá trời nhấn xác nhận thì " liên kết với máy chủ thất bại"
mà khi khởi động được cái gamsever đuoc 5 dòng sececfull thì cái S3RelayServer.exe bị lỗi eror bị văng ra sặc có ai pro chỉ mình với

Ballistixs
30-07-09, 08:47 PM
giúp mình với, mình đã sửa được lỗi dòng thứ 5 của gamesever roài , chạy được vào game.exe vào phần tạo được nhân vật mừng quá trời nhấn xác nhận thì " liên kết với máy chủ thất bại"
mà khi khởi động được cái gamsever đuoc 5 dòng sececfull thì cái S3RelayServer.exe bị lỗi eror bị văng ra sặc có ai pro chỉ mình với

coi lại trong SQL 2000 mục account coi có đúng IP không được thì dùng Jxserver khác !

sao bản VLTK off của mình lên xuống ngựa không được + đi xa phu không được ai giúp mình fix lỗi này với

p/s cho mình hỏi luôn làm sao để chơi vl offline 2 máy với nhau ! chỉ dùm mình nha :)

thaihoa91
30-07-09, 09:05 PM
coi lại trong SQL 2000 mục account coi có đúng IP không được thì dùng Jxserver khác !

sao bản VLTK off của mình lên xuống ngựa không được + đi xa phu không được ai giúp mình fix lỗi này với

p/s cho mình hỏi luôn làm sao để chơi vl offline 2 máy với nhau ! chỉ dùm mình nha :)

Lên xuống ngựa ko dc là bệnh nan y về Client vẫn chưa ai fix dc trừ Vinagame và KingSoft !

Đi xa phu ko dc có thể do chưa mở maps : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ballistixs
30-07-09, 09:21 PM
bạn xem hình nếu mình muốn mở map thì mình xóa mấy file 11worldset,26worldset..... để lại file 90WorldSet rồi đổi tên thành WorldSet nó có mở map không vậy bạn

Ballistixs
30-07-09, 09:25 PM
vì hiện tại trong file maps của mình có 11WorldSet,26WorldSet,76WorldSet,90WorldSet mình chỉ cần đổi tên 90WorldSet thành WorldSet là mở map được phải không bạn

hjeukut3102
30-07-09, 10:36 PM
em đang làm server của anh Mướp nhưng chẳng may em xóa nhầm cái file db.rar để cho vào SQL 2000, anh nào có file đó thì send cho em vào yahoo nha : truyen_thuyet_tinh_yeu_tv , em cám ơn nhiều

judge113
30-07-09, 10:55 PM
Cậu vào Script/Pass/fhzh.lua sẽ tìm được 2 dòng sau:Muốn chuyển nó đi vị trí khác thì thay đổi tọa độ 1604*32,3198*32
Muốn thay đổi chức năng thì thêo đường dẫn:\\script\\两湖区\\巴陵县\\npc\\女天� ��.lua mởi file *.lua nên rồi viết chức năng mới vào

Thank mod nhiều lắm, nhưng mình mơi vọc server được 2 ngày à, mình chẳng hiểu nhìu lắm, giờ mình muốn đổi tên nó, thêm vào đó dòng học skill 200, và thay mật khẩu của admin thì mình phải làm sao vậy Mod. cám ơn mod trước nha.

thaihoa91
31-07-09, 07:47 AM
vì hiện tại trong file maps của mình có 11WorldSet,26WorldSet,76WorldSet,90WorldSet mình chỉ cần đổi tên 90WorldSet thành WorldSet là mở map được phải không bạn

Hoàn toàn dc ! Chỉ cần bạn đổi tên thành WorldSet thì nó sẽ load file đó !

luucongdai
31-07-09, 10:47 AM
không đi dc sa phu thì phải sửa ra làm sao mấy anh. giúp em với. em đang dùng sever jx 5.0

Ballistixs
31-07-09, 10:51 AM
không đi dc sa phu thì phải sửa ra làm sao mấy anh. giúp em với. em đang dùng sever jx 5.0

trang 27 có rồi đó bạn chỉ cần mở map là đi được xa phu thôi ! còn mở được bao nhiêu map thì tùy thuộc vào máy của bạn :)

Ballistixs
31-07-09, 11:13 AM
ai bít đánh Lan 2 máy với nhau không chỉ cho mình với ( không phải online đâu nha )

giangleloi
02-08-09, 07:33 AM
cài bình thường ip lan ở máy chủ, máy con cài client rồi add ip server là ip lan!

thaihoa91
02-08-09, 03:23 PM
Sao em cai` jxsever day du? ca? nhung* luc' chay. jxstartup thi no' chi? chay. dc. 80% , den^" phan^` Gamesever thi` no' dung*" luon^ . mac*. du` game sever connec day^` du? ca? ..... Vao` game thi` no' bao' loi^~ ket^" noi^" voi*" sever that^' bai. >...< !

Huhu :(( Em mun' choi* Jxoff :((

Startup của Minh Đăng cũ rùi ! Nó vậy đó ko sao ! Xài Startup mới của sangpronhat có share đó ! Về việc báo lỗi game thì bạn post hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên !

Cảnh cáo bạn về việc post bài ko có dấu nha !

vuongquangduy
02-08-09, 03:56 PM
bạn sao mình chạy cái sever3.0 của thachlong78 tới 80% là nó đứng luôn,bên cái bảng của s3relay thì cứ nhảy ra dòng không kết nối client db:10.0.0.100 xin chỉ giùm ,mình mò 2 ngày rùi

vuongquangduy
02-08-09, 04:06 PM
bạn giangleloi ơi,mình xin nói rõ để bạn chỉ mình dễ hơn nhé.Mình chạy jxonline3.0 của thạchlong78 trên máy ở phòng net của mình trên card loopback ip mạng 10.0.0.100,còn ip máy là 192.168.1.22.Chạy JxStartup tới 80% là đứng bên cửa sổ s3relay cứ nhảy ra 3 câu khởi tạo client db gì đó mà thất bại. Xin hỏi cách giải quyết và cách đưa bản này online cho mọi người chơi vì mình có thể cho sever chạy suốt. Đợi tin bạn !!!!!!!

vuongquangduy
02-08-09, 04:18 PM
y!m nè vuongquangduy,pm chỉ tui đi

judge113
02-08-09, 04:41 PM
tài ơi có bản server 6 ko share mình với mình cũng dự tính làm off trong phòng net trước ổn rồi mình mới cho lên online.
ym:vdkiemquyen0810

vuongquangduy
02-08-09, 07:17 PM
Cho mình hỏi cái ,mình chạy sever jxonline 3.0 tới dòng Connect Gateway successfull xuống hàng hiện 1 dòng ngắn chữ tàu rồi. Mà sao dùng client đăng nhập vô o đc,báo là o kết nối với máy chủ.Mình cài trên mạng Lan phòng Net của mình,xài ip:192.168.1.22 của máy mình o xài loopback xin chỉ giúp giùm

thaihoa91
02-08-09, 07:24 PM
Cho mình hỏi cái ,mình chạy sever jxonline 3.0 tới dòng Connect Gateway successfull xuống hàng hiện 1 dòng ngắn chữ tàu rồi. Mà sao dùng client đăng nhập vô o đc,báo là o kết nối với máy chủ.Mình cài trên mạng Lan phòng Net của mình,xài ip:192.168.1.22 của máy mình o xài loopback xin chỉ giúp giùm

Bạn Post hình GameServer.exe khi game báo lỗi ko kết nối với máy chủ cho mình xem !

sockhock
02-08-09, 08:19 PM
hic cho em hỏi với, em đã cài nhiều sever và chơi thử sao đồng thời thấy có nhìu điểm chung như là: (lên xuống ngựa ko được, chỉ khi muốn xuống ngựa thì phải lấy ngựa ra thì mới xuống được, nhấn m cũng ko được: ko biết cái này có chỉnh lại được ko nữa, nếu chỉnh được xin chỉ mình với), ( khi mua ngựa như đặng vũ, xích lông cầu, siêu quan thì cởi được nhưng ko thấy ngựa chỉ thấy bóng thôi, ko biết có chỉnh được ko nếu có chỉ mình với) thank

thaihoa91
02-08-09, 08:23 PM
hic cho em hỏi với, em đã cài nhiều sever và chơi thử sao đồng thời thấy có nhìu điểm chung như là: (lên xuống ngựa ko được, chỉ khi muốn xuống ngựa thì phải lấy ngựa ra thì mới xuống được, nhấn m cũng ko được: ko biết cái này có chỉnh lại được ko nữa, nếu chỉnh được xin chỉ mình với), ( khi mua ngựa như đặng vũ, xích lông cầu, siêu quan thì cởi được nhưng ko thấy ngựa chỉ thấy bóng thôi, ko biết có chỉnh được ko nếu có chỉ mình với) thank

Vấn đề nút M lên xuống là do Client đó ! Phải làm lại game.exe bằng cách Hex thì mới dc ! Hiện tại chưa có ai fix dc cả !

Còn ko thấy ngựa là do Client thiếu hình ảnh Res ngựa có trong .pak, bạn nên down Patch Client Full về xài là dc àh : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

judge113
02-08-09, 10:40 PM
thaihoa ơi giúp mình với, các vật phẩm trong event như các bình rượi bánh trái gì đó đều không giao dịch được, giờ mình sửa làm sao cho nó gd được vậy, thank nhìu nha.

thaihoa91
03-08-09, 02:26 PM
thaihoa ơi giúp mình với, các vật phẩm trong event như các bình rượi bánh trái gì đó đều không giao dịch được, giờ mình sửa làm sao cho nó gd được vậy, thank nhìu nha.

Bạn thử cách này xem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

judge113
03-08-09, 09:43 PM
để mình thử coi ko bít được không, ah mà thaihoa potay không chỉ mình cách sửa pass của admin mướp chuột chit trong bản 30 à.

jerry_phuoc
04-08-09, 12:41 AM
Bạn ơi sao yêu cầu thân pháp của mấy món đồ khủng toàn 99999 mình vào setting/items của server chỉnh sửa lại và chép vô cilent rồi nhưng vẫn ko đc là sao nhỉ

thaihoa91
04-08-09, 08:01 AM
Bạn ơi sao yêu cầu thân pháp của mấy món đồ khủng toàn 99999 mình vào setting/items của server chỉnh sửa lại và chép vô cilent rồi nhưng vẫn ko đc là sao nhỉ

Chỉnh sửa xong thì món đồ nãy bạn add ra trước khi chỉnh thì giá trị nó vẫn vậy àh ! Phải add có item mới lại 1 lần nữa thì mới ra theo giá trị vừa chỉnh lại !

jerry_phuoc
04-08-09, 10:58 AM
Chỉnh sửa xong thì món đồ nãy bạn add ra trước khi chỉnh thì giá trị nó vẫn vậy àh ! Phải add có item mới lại 1 lần nữa thì mới ra theo giá trị vừa chỉnh lại !

Mình còn gà chưa bít cách add item ,bạn chỉ giúp mình đc ko.hjxhjx.À cho mình hỏi cái này,khi mình xài server muop3.0 thì mún làm acc mình thành acc admin thì vào npc nhập đúng mật khẩu admin là đc còn các server khác thì sao nhỉ ?

1661963
04-08-09, 12:12 PM
Em cảm ơn !! Đúng vấn đề đang hỏi :P

alibaba50
05-08-09, 10:22 AM
cho em hỏi là tại sao em di chuyển sa phu không được mỗi lần di chuyển wa các map khác là nó hiện lên cái này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

còn 1 vấn đề nữa là em đã gia nhập phái thiếu lâm rồi mà ko mặc được trang bị bạch kim môn phái
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong các anh chỉ dẫn dùm em tại em mới làm server lần đầu :-??

giangleloi
05-08-09, 10:35 AM
pic 1 : chưa mở map
pic 2 : setfaction hàm này dùng tên khác với file quy định faction trong settings
sửa ntn thi ấn nút search

alibaba50
05-08-09, 11:10 AM
anh giangleloi có thể hướng dẫn em chi tiết được không ạ , tại em mới làm lần đầu nên ko hiểu gì cả , giúp em nha anh

thaihoa91
05-08-09, 03:23 PM
anh giangleloi có thể hướng dẫn em chi tiết được không ạ , tại em mới làm lần đầu nên ko hiểu gì cả , giúp em nha anh

Bạn up cho mình 3 thư mục Script, Settings và maps của Server bạn cho mình ! Mình sẽ Fix lại !

giangleloi
05-08-09, 03:28 PM
anh giangleloi có thể hướng dẫn em chi tiết được không ạ , tại em mới làm lần đầu nên ko hiểu gì cả , giúp em nha anhvào settings\faction post file ini trong đó lên đây sẽ fix pic 2! up file xaphu.lua và maplist.ini sẽ fix dc pic 1

alibaba50
05-08-09, 09:03 PM
thanks các anh nhìu , em đã sửa được rồi ạ , sao em ấn F12 mà nó ko hiện lên bảng nhiệm vụ vậy các anh ? Với lại map thiếu lâm của em chưa có , em đã thêm id vào worldset.ini nhưng sao vẫn không wa được map của thiếu lâm các anh ạ

thaihoa91
05-08-09, 09:21 PM
thanks các anh nhìu , em đã sửa được rồi ạ , sao em ấn F12 mà nó ko hiện lên bảng nhiệm vụ vậy các anh ? Với lại map thiếu lâm của em chưa có , em đã thêm id vào worldset.ini nhưng sao vẫn không wa được map của thiếu lâm các anh ạ

Kiểm tra maplist.ini có khai báo maps Thiếu lâm chưa ?

Còn nút F12 thì chưa dc đâu ! Nó giống như cái bệnh nút M lên xuống ngựa đó ! Chưa fix dc !

alibaba50
05-08-09, 09:48 PM
Kiểm tra maplist.ini có khai báo maps Thiếu lâm chưa ?

Còn nút F12 thì chưa dc đâu ! Nó giống như cái bệnh nút M lên xuống ngựa đó ! Chưa fix dc !
Trong file maplist.ini của em có dòng này rồi ạ
103_name=Thieu Lam Phai

judge113
05-08-09, 11:25 PM

thực ra thì đó là lỗi của bản 3.0 khi chỉnh lại nó yêu cầu thế nhưng vẫn mang được. còn muốn nó hiện lên yêu cầu thân pháp 1 thì bạn up cái skin phong hỏa liên thành vô là oke nhưng nói trước là sẽ bị lỗi C++ nếu up PHLT vô bản server 3.0

judge113
05-08-09, 11:26 PM
à mà thaihoa ơi, alibaba dùng bản nào mà cây đao của thiếu lâm việt hóa hết lun vậy?

thaihoa91
06-08-09, 07:58 AM
à mà thaihoa ơi, alibaba dùng bản nào mà cây đao của thiếu lâm việt hóa hết lun vậy?

Tui ko bít nữa ! Hỏi alibaba xem !

buimanhcuong11
06-08-09, 09:22 AM
Cho mình hỏi hàm hồi phục mana và máu muốn gán vào script thì gán như thế nào,tiện cho mình hỏi bản JX5.0 của anhtaidepzai tại sao 1 so quái vật không nhìn thấy hình mà chỉ nhìn thấy tên thôi,một số con ngựa cũng biến thành ngựa "không khí" :D,bạn nào biết cách thì chỉ dùm mình nha,thanks nhìu :)

thaihoa91
06-08-09, 10:03 AM
Cho mình hỏi hàm hồi phục mana và máu muốn gán vào script thì gán như thế nào,tiện cho mình hỏi bản JX5.0 của anhtaidepzai tại sao 1 so quái vật không nhìn thấy hình mà chỉ nhìn thấy tên thôi,một số con ngựa cũng biến thành ngựa "không khí" :D,bạn nào biết cách thì chỉ dùm mình nha,thanks nhìu :)

Phục hồi máu và mana thì bạn thêm hàm AddMagic của Skills Mộng Điệp là dc !

1 số con ngựa biến thành ko khí là do Client thiếu .pak --> Down Patch Client Full về xài là dc --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

alibaba50
06-08-09, 10:53 AM
làm sao để chỉnh được đồ vật mà khi đánh boss rơi ra các anh ?

muốn add boss hoàng kim và quái vật vào bản đồ thì làm sao các anh ?

wizard
06-08-09, 11:14 AM
Cái đoạn cuối của NPCS có đường dẫn đến file *.ini, kiếm bài hướng dẫn chỉnh trong file *.ini mà chỉnh vật phẩm rơi ra !

Dùng hàm AddNPCEx nhỉ, rồi có 1 cái script gán vào con quái đó, thích cho gì vào script thì cho :D

buimanhcuong11
06-08-09, 11:57 AM
Theo như trong phần hướng dẫn bên Clinet full của bạn thaihoa thì mình kiểm tra trong thư mục Data của Client thì thấy thiếu file này Script.pak và thừa file này Update.pak(tuy vậy file config va file package mình khai báo giống trong hướng dẫn tức là không khai báo file thừa kia nhưng vẫn khai báo file thiếu Script.pak) ;có lẽ vì vậy nên không nhìn thấy 1 số NPC (boss trên Trường Ca Môn Cấm Địa) và đặc biệt map mạc Cao Quật thì hiện thị tối đen (và 1 số map nhỏ khác);bạn nào share giúp mình file Script.pak và giúp mình sửa lỗi mấy cái bản đồ màu đen nha:(,thanks các bạn nhìu^^

hieuken1520
06-08-09, 02:17 PM
có pro nào xem cái lỗi gameServer của thecongcntt

judge113
06-08-09, 02:54 PM
à mà dùng cái database của thaihoa đưa giờ bàng xếp hạng toàn những nhân vật lạ hoắc,mà 2 ngày rồi không cập nhật lại. giờ làm sao xóa những nhân vật trên bảng xếp hạng đó đi.
thanks nhìu

Jxoffline
06-08-09, 02:57 PM
có pro nào xem cái lỗi gameServer của thecongcntt
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 640x327.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hình như lỗi này của bạn là do máy bạn đã cài font china mà sever này là sever no font.

thaihoa91
06-08-09, 03:15 PM
Theo như trong phần hướng dẫn bên Clinet full của bạn thaihoa thì mình kiểm tra trong thư mục Data của Client thì thấy thiếu file này Script.pak và thừa file này Update.pak(tuy vậy file config va file package mình khai báo giống trong hướng dẫn tức là không khai báo file thừa kia nhưng vẫn khai báo file thiếu Script.pak) ;có lẽ vì vậy nên không nhìn thấy 1 số NPC (boss trên Trường Ca Môn Cấm Địa) và đặc biệt map mạc Cao Quật thì hiện thị tối đen (và 1 số map nhỏ khác);bạn nào share giúp mình file Script.pak và giúp mình sửa lỗi mấy cái bản đồ màu đen nha:(,thanks các bạn nhìu^^

Script.pak thực chất là nguyên thư mục Script bên Server mà thui ! Có nó bên Server thì nó load bên Server rùi ! Ko cần thiết phải có Script.pak đâu !

Ko nhìn thấy boss là do Client bạn thiếu .pak về hình ảnh res của NPC --> Down Patch Client Full về là OK !

Maps Mạc Cao Quật đen thui thì vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy maplist.ini --> Paste vào thư mục Settings bên Client xem sao !

giangleloi
07-08-09, 08:25 AM
đen vì maplist nó quy định đường dẫn khác đấy!
script.pak chả quan trọng, tự pak lại còn dc mà

có lẽ vì vậy nên không nhìn thấy 1 số NPC (boss trên Trường Ca Môn Cấm Địa) và đặc biệt map mạc Cao Quật thì hiện thị tối đen (và 1 số map nhỏ khác);bạn nào share giúp mình file Script.pak và giúp mình sửa lỗi mấy cái bản đồ màu đen nha:(,thanks các bạn nhìu^^chưa có file quy định, down thêm path server dang xài + xài spr.pak của china + update02 03 của vina

buimanhcuong11
07-08-09, 03:08 PM
Bạn nào có file NPCs.txt chưa việt hóa thì cho mình xin với(không phải tiếng Trung nha,mình không cài font china mà),sever mình dang chơi file Skills.txt chưa việt hóa ma file Npcs.txt lại việt hóa hết rùi thành ra quái vật gặp người mà cứ đứng im:(,thanks mấy bạn trước ^^

kuquy
07-08-09, 03:34 PM
Cho em hỏi vấn đề về đưa server off lên on
1. Các port cần thiết để mở
2. Trong server mình chỉnh IP WAN hay IP Tĩnh
3. Nếu IP WAN thì bishop mình có chỉnh hay ko.
4. IP Wan thay đổi liên tục vậy làm sao để update IP cho client máy ở xa

Sir.THÀNH™
11-08-09, 02:06 PM
cho hỏi cái : Tại Sao Khi Chạy Game Sever thì dòng cuối Gateway IP kết nối bị lỗi..... với lại ấn vào biểu tượng game đăng nhập vào thì bị MS Vitural C++ " E:\JXOFFLINE\Swordonline\...Kd.dll...." j` đấy .tôi sẽ chụp hình sau...

vuongquangduy
11-08-09, 02:38 PM
sao tôi đưa jx off lên on hoài mà o đc,xin chỉ giúp,tui cài trong phòng Net của mình
Mở hết 12 ports dạng both,cài loopback cài ip WAN cho loopback ,chỉnh hết ip trong server theo ip WAN,chỉnh cái serverlist trong sql theo WAN và MAC là mac của loopback ; qua máy con trong mạng nội bộ cài ip trong clientjx\settings\serverlist.ini theo ip WAN,mà chỉ vô đc tới tạo nhân vật ,xác nhận thì ra kết nối máy chủ thất bại.Xin chỉ giùm tui làm mấy ngày rồi o đc

rapperxxx
12-08-09, 04:56 PM
Sao em đăng nhậ p vào võ lâm nhưng chỉ co' mỗi thằng gia nhập phái cua? Đường môn + Võ đan thui à ! Ko có những thằng khác .... ! Em đã down đầy đủ client rùi nhưng vẫn thế

thaihoa91
12-08-09, 07:11 PM
Sao em đăng nhậ p vào võ lâm nhưng chỉ co' mỗi thằng gia nhập phái cua? Đường môn + Võ đan thui à ! Ko có những thằng khác .... ! Em đã down đầy đủ client rùi nhưng vẫn thế

Mỗi thằng tương ứng với hệ ! Ví dụ hệ kim mà muốn gia nhập Thiếu Lâm thì lại Thiên Vương Tướng Lĩnh để gia nhập ! 5 NPC đại diện 5 hệ ! Ko giống Vinagame đâu !

kiivotinh2
13-08-09, 11:03 AM
cho mình hỏi sao mà mình dung server JXPK choi dc mà không đi các map dc ko nhìn thấy dc các trang bi bạch kim là sao help

thaihoa91
13-08-09, 02:33 PM
cho mình hỏi sao mà mình dung server JXPK choi dc mà không đi các map dc ko nhìn thấy dc các trang bi bạch kim là sao help

Down patch Client Full là dc àh bạn !

tuthuqn
13-08-09, 09:52 PM
thaihoa cho mình hỏi với nhá :D

về map thì mình đã hiểu được chút ít và cũng đã áp dụng để mở map được rồi.

Mình bây giờ muốn hỏi về boss Hoàng Kim.

Mình thấy trong DataFile của sever có 1 file là toadoboss.

Mình vào đó thấy viết khá chi tiết về các boss và tọa độ ra.

Nhưng mà thấy có đề ngày trước các boss là 17/11/2009 và có cả giờ ra cụ thể.

Như vậy có phải đó là file quyết định thời điểm boss ra và quyết định thời gian và ngày boss ra không vậy :)

thaihoa91
14-08-09, 07:17 AM
thaihoa cho mình hỏi với nhá :D

về map thì mình đã hiểu được chút ít và cũng đã áp dụng để mở map được rồi.

Mình bây giờ muốn hỏi về boss Hoàng Kim.

Mình thấy trong DataFile của sever có 1 file là toadoboss.

Mình vào đó thấy viết khá chi tiết về các boss và tọa độ ra.

Nhưng mà thấy có đề ngày trước các boss là 17/11/2009 và có cả giờ ra cụ thể.

Như vậy có phải đó là file quyết định thời điểm boss ra và quyết định thời gian và ngày boss ra không vậy :)

Cái DataFiles dùng để Server ghi lại là Boss ra vào lúc đó thui ! Do Server muop 3.0 là thachlong78 share nên ổng đã Test trước mấy cái vụ đó ! Vào ngày đó vào lúc đó thì BOSS xuất hiện thế là Server ghi lại thông tin đó ! Chứ ko phải chỉnh lại đâu !

tuthuqn
14-08-09, 07:44 AM
Mình vừa set lại giờ và ngày của Hệ Thống theo cái ghi lại của DataFiles theo đó, đến đúng tọa độ cũng ko thấy gì, ko thấy thông báo gì :(

Vậy chắc là sv này hem ra boss :(

Nếu bây giờ mình muốn add boss vào sv thì mình có thể làm được ko và làm theo cách nào bạn chỉ mình với :D

thaihoa91
14-08-09, 02:25 PM
Mình vừa set lại giờ và ngày của Hệ Thống theo cái ghi lại của DataFiles theo đó, đến đúng tọa độ cũng ko thấy gì, ko thấy thông báo gì :(

Vậy chắc là sv này hem ra boss :(

Nếu bây giờ mình muốn add boss vào sv thì mình có thể làm được ko và làm theo cách nào bạn chỉ mình với :D

Mình đã nói là nó ghi lại báo cáo tình trạng Server mà thui ! Chứ làm gì quay lại mà có dc ! Server muop3.0 mình ko rành cho lắm ! Mình đi chuyên bên Server No Font ko àh ! Bạn có thể hỏi thachlong78 sẽ rõ hơn đó !

Sir.THÀNH™
14-08-09, 02:46 PM
Cho tôi hỏi cái : ở nhà, tại sao tôi giải nén Jx starup của sangpronhat ra thì nó báo lỗi thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và thiếu cái Jx Starup sau khi giải nén....

thaihoa91
14-08-09, 03:57 PM
Cho tôi hỏi cái : ở nhà, tại sao tôi giải nén Jx starup của sangpronhat ra thì nó báo lỗi thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
và thiếu cái Jx Starup sau khi giải nén....

Bạn nên tắt các chương trình tự diệt virus khi giải nén !

Sir.THÀNH™
14-08-09, 04:02 PM
UHM đang ở NET chưa thử nhưng cũng Thanks Hòa đã tận tình giúp đỡ các câu hỏi của Moa. cho Moa xin cái Y!M đi. cho tiện liên lạc.Dạo này giangll toàn lên 4rum mà không vào Ym . không tài nào hỏi đc :Laluot_170:

thaihoa91
14-08-09, 07:24 PM
UHM đang ở NET chưa thử nhưng cũng Thanks Hòa đã tận tình giúp đỡ các câu hỏi của Moa. cho Moa xin cái Y!M đi. cho tiện liên lạc.Dạo này giangll toàn lên 4rum mà không vào Ym . không tài nào hỏi đc :Laluot_170:

Y như nick của mình trong 4rum thui àh !

tuthuqn
14-08-09, 07:55 PM
dạo này ko thấy thachlong onl :(

nên hem bít hỏi ai nữa :(

calvinklein
15-08-09, 01:32 PM
ong chi tui link dơn vl off hay cach nao do de cai dum di , thanks nhiu

tuthuqn
15-08-09, 04:53 PM
mình mới cài cái sv TQVip, nhưng mà chạy file Jxstartup thì báo lỗi.

chạy = tay 6 file thì đến bitshop lại lỗi :( mình đánh id và pass là xkjx và pass 1111 thì treo lun. Mình thấy sv đó có ip là 127.0.0.1 và đã change toàn bộ ip của các file cho trùng với ip của máy là 192.168.1.2 nhưng mà cứ chạy đến bitshop là lỗi.

trong bảng đăng nhập pas và id của bitshop vẫn là id của sever mình change thành ip của máy cũng không được, có bạn nào biết cách khắc phục lỗi đó chỉ cho mình với :D

thaihoa91
15-08-09, 07:55 PM
mình mới cài cái sv TQVip, nhưng mà chạy file Jxstartup thì báo lỗi.

chạy = tay 6 file thì đến bitshop lại lỗi :( mình đánh id và pass là xkjx và pass 1111 thì treo lun. Mình thấy sv đó có ip là 127.0.0.1 và đã change toàn bộ ip của các file cho trùng với ip của máy là 192.168.1.2 nhưng mà cứ chạy đến bitshop là lỗi.

trong bảng đăng nhập pas và id của bitshop vẫn là id của sever mình change thành ip của máy cũng không được, có bạn nào biết cách khắc phục lỗi đó chỉ cho mình với :D

Bishop có thể có ID là txjx hoặc mdjx

Còn Pass thì dc giữ nguyên !

tuthuqn
16-08-09, 10:15 AM
mình làm hoài ko được copy cái bitshop của sv mướp sang thì được roài :D

nhưng mà mình chịu hem làm sao chỉnh được cái op yêu cầu thân pháp 99999 của mấy món BK :(

đã làm theo trong hướng dẫn và vào tim các file item trong sv và cilen gặp cái số nào 99999 mình đều change hết mà cuối cùng vào trong vẫn vậy :(

giangleloi
16-08-09, 10:30 AM
chép qua client nữa, rồi chạy lại server mới được

tuthuqn
16-08-09, 11:02 AM
mình làm rùi mà mãi hem được :Z

còn cái vụ này nữa :(

mình đang chơi cái sv TVQVip nhưng mà hem thấy cho nào lưu nhân vật :( mỗi lần out ra vào lại, mặc dù là out ra và tắt sv rất thứ tự nhưng mà nhân vật vẫn ko được lưu :(

Sir.THÀNH™
16-08-09, 05:22 PM
Sau đây là một số lỗi :
Thứ nhất là :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nh.com%2Fuserimages%2Fimages%2FsieuthiNHANH2009081 622733mgm0m2ywnw72194.jpeg)
lỗi này bị sau khi đăng nhập vào game (client TQ).
Thứ hai là :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nh.com%2Fuserimages%2Fimages%2FsieuthiNHANH2009081 622733mjm3yjy5nd161091.jpeg)
lỗi này bị khi Attach DB.

Còn Khá Nhiều Lỗi Nữa Nhưnng Mong Các Mod & Mem giải quyết hộ trước...[-(

thaihoa91
16-08-09, 06:58 PM
Sau đây là một số lỗi :
Thứ nhất là :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nh.com%2Fuserimages%2Fimages%2FsieuthiNHANH2009081 622733mgm0m2ywnw72194.jpeg)
lỗi này bị sau khi đăng nhập vào game (client TQ).
Thứ hai là :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nh.com%2Fuserimages%2Fimages%2FsieuthiNHANH2009081 622733mjm3yjy5nd161091.jpeg)
lỗi này bị khi Attach DB.

Còn Khá Nhiều Lỗi Nữa Nhưnng Mong Các Mod & Mem giải quyết hộ trước...[-(

Hình thứ 1 : Cái đó chỉ là Patch thui còn thiếu thư mục data ! Tốt nhất là lấy Client Vinagame nguyên gốc phiên bản mới nhất (Hùng bá thiên hạ) --> Down Patch Client Full giải nén vào thư mục Client Vinagame là OK !

Hình thứ 2 : Account đã dc attack database rùi mà bạn còn attack nữa nó báo trùng file nên ko attack dc nữa !

tuthuqn
17-08-09, 08:08 AM
cái lỗi thứ 2 thì tốt nhất là remove cái SQL đi, rồi cài lại SQL sau đó cài đặt lại là okie thôi không vấn đề gì cả.

không ai chỉ mình cách thay đổi dòng yêu cầu thân pháp 99999 à :((:((

thaihoa91
17-08-09, 08:10 AM
cái lỗi thứ 2 thì tốt nhất là remove cái SQL đi, rồi cài lại SQL sau đó cài đặt lại là okie thôi không vấn đề gì cả.

không ai chỉ mình cách thay đổi dòng yêu cầu thân pháp 99999 à :((:((

Bạn up cho mình thư mục item lên mình Fix cho !

tuthuqn
17-08-09, 08:24 AM

đây là 2 folder Setting mình up cả, thaihoa fix hộ mình với :D

mình hem tài nào làm được :(

thaihoa91
17-08-09, 09:42 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fwmjdzlhiwgy)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fxmlimmlkijn)

đây là 2 folder Setting mình up cả, thaihoa fix hộ mình với :D

mình hem tài nào làm được :(

Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ .txt trongđó --> Paste vào thư mục item bên Settings của Client --> Trong thư mục item của Settings Client lại có 3 thư mục 0 1 2 --> Paste vào thêm 3 thư mục đó nữa mới OK !

tuthuqn
17-08-09, 08:01 PM
mãi bây giờ mới vào được :( 4rum dạo này có vấn đề quá :(

mình làm được rùi :D thank bạn nha thaihoa :D

à có bạn nào chơi SVTQVip thì cho mình hỏi cái chuyển sinh với

đi tìm 4 loại dược thảo kia, mình tìm khắp nơi trên đó mà chỉ kiếm được 3 loại, còn 1 loại thảo mộc là chữ tàu :( đem về mà cái lão sư kia hem chấp nhận :(( có ai bít cái Hà Thủ Ô ở chỗ nào chỉ mình với :((

Sir.THÀNH™
19-08-09, 02:19 PM
Ê sao tôi đánh quái Tiền và đồ không rơi ra thế...:-??

tuthuqn
19-08-09, 04:32 PM
tớ đánh vẫn ra bình thường mà :S

giờ chỉ đang tìm cách để chuyển sinh nữa thui :(

thaihoa91
19-08-09, 07:10 PM
tớ đánh vẫn ra bình thường mà :S

giờ chỉ đang tìm cách để chuyển sinh nữa thui :(

Mỗi NPC tượng trưng cho 1 hệ chứ ko cho 1 phái ! Ví dụ tui hệ kim mún gia nhập Thiếu Lâm thì phải nói chuyện Thiên Vương Tướng Lĩnh để gia nhập Thiếu Lâm hoặc Thiên Vương !

tuthuqn
19-08-09, 08:10 PM
Mình thử rùi mà ko được thaihoa ơi :(

NPC hệ thổ vẫn chỉ vào được Võ Đang chứ ko vào được CL :(

À còn vụ chuyển sinh kiếm cái kia chỗ nào chỉ mình với :( mình chạy hết sạch mà ko thấy :Z

thaihoa91
19-08-09, 09:23 PM
Mình thử rùi mà ko được thaihoa ơi :(

NPC hệ thổ vẫn chỉ vào được Võ Đang chứ ko vào được CL :(

À còn vụ chuyển sinh kiếm cái kia chỗ nào chỉ mình với :( mình chạy hết sạch mà ko thấy :Z

Bạn thử nói chuyện hết các npc ở Ba Lăng huyện chắc chắn sẽ có !

tuthuqn
19-08-09, 10:50 PM
mình nói hết rùi :(

chạy sang cả bên Nam Nhạc cũng ko được :D

mà map huyện thì chỉ có 2 cái đó :D

chạy hết các nơi mà ko được :D

huyken99
19-08-09, 11:55 PM
Giờ muốn có auto võ lâm oflline thì làm sao vậy bạn :D

thaihoa91
20-08-09, 06:53 PM
Giờ muốn có auto võ lâm oflline thì làm sao vậy bạn :D

Học lập trình Auto rùi từ làm ! ^__^

nlth86
24-08-09, 05:57 PM
bạn ơi sao mình cài server song chạy server ok rùi chay clien vao tạo nhân vật song vào thi báo là liên kết thất bại :-??

nlth86
24-08-09, 08:02 PM
bạn ơi sao mình cài server song chạy server ok rùi chay clien vao tạo nhân vật song vào thi báo là liên kết thất bại

thaihoa91
24-08-09, 08:20 PM
bạn ơi sao mình cài server song chạy server ok rùi chay clien vao tạo nhân vật song vào thi báo là liên kết thất bại

Bạn cần chụp hình GameServer.exe khi game báo lỗi rồi up lên photo.zing.vn rùi đưa Link ảnh mình xem !

Sir.THÀNH™
25-08-09, 11:12 AM
OA OA sao tớ không đi đc xa phu thế. mất tiền mà chả move đc. bị lỗi gì thế! Fix giùm luôn nhé. TKs trước

thaihoa91
25-08-09, 07:47 PM
OA OA sao tớ không đi đc xa phu thế. mất tiền mà chả move đc. bị lỗi gì thế! Fix giùm luôn nhé. TKs trước

Lỗi này do chưa mở maps muốn đến ! Xem hướng dẫn mở maps : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TuTrinh
26-08-09, 01:48 PM
cho em hỏi add LV hay Item cho nhân vật ở đậu vậy ai biết bày em cái

thaihoa91
26-08-09, 04:41 PM
cho em hỏi add LV hay Item cho nhân vật ở đậu vậy ai biết bày em cái

Xem cái này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

volam2236351
12-09-09, 05:45 PM
Em muon co 1 sever VLTK offline nhu vo lam bac nam. Ai huong dan tan tinh dum em di !! Hoac ai nhan thiet ke dum em ! em se thanh toan tien cho !!!!

thaihoa91
12-09-09, 07:01 PM
Em muon co 1 sever VLTK offline nhu vo lam bac nam. Ai huong dan tan tinh dum em di !! Hoac ai nhan thiet ke dum em ! em se thanh toan tien cho !!!!

Vậy bạn nên liên hệ ông Bac Nam để mua Server đi ^__^

doikhongtin
12-09-09, 08:17 PM
Giải thích dùm em sao khi chạy Gamesever trong SeverMuop3 thì nó hiện lên chưa gì hết thì tắt cái bụp

huyken99
12-09-09, 11:34 PM
mình xài sever muop 3.0 nhưng đã làm đúng hết trong hướng dẫn mà khi vào acc thì chấm dứt kết nối máy chủ là sao vậy bạn, mà trong khi gamesever dãy số=dãy số chứ ko phải =0

thaihoa91
13-09-09, 07:57 AM
mình xài sever muop 3.0 nhưng đã làm đúng hết trong hướng dẫn mà khi vào acc thì chấm dứt kết nối máy chủ là sao vậy bạn, mà trong khi gamesever dãy số=dãy số chứ ko phải =0

Sau khi hiện dòng số, bạn cần phải chờ 5 đến 10 phút để GameServer load file Script, maps và Settings trong Server nữa ! Đến khi GameServer hiện 5 dòng IP có chữ SUCCESSFULL thì mới bắt đầu vào game dc !

huyken99
13-09-09, 10:09 AM
Gamesever của mình bị gì vậy bạn ma sao vào ko dc

thaihoa91
13-09-09, 02:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nh.com%2Fuserimages%2Fimages%2FsieuthiNHANH2009091 325537ndy2zje3md2359350.jpeg)
Gamesever của mình bị gì vậy bạn ma sao vào ko dc

GameServer báo lỗi PlayerDB Loading Failed !

Bạn vào thư mục Server --> Trong đó có thư mục và file --> File thì ko liên quan nên giữ nguyên --> Xoá các thư mục và chỉ chừa lại 4 thư mục db, Script, maps và Settings là ko xoá !

Bây giờ bạn chạy Server lại xem còn bị ko !

kat_shuki
13-09-09, 09:58 PM
Bạn ơi,mình chạy GS 5 dòng thanh công ,tạo được nhân vật lun rùi nhưng đăng nhập lại báo lỗi "sever đã đầy hoặc đang bảo trì" là bị sao hả bạn :((

Mr.Rezo™
13-09-09, 10:04 PM
Đó có lẽ là bạn chưa mở map rồi . Bạn nên mở đầy đủ map muốn

chơi . Cách mở map đã có ở trong 4rum rồi . Và bạn nên del char cũ đi rồi tạo char mới để vào chơi :">

kat_shuki
13-09-09, 10:04 PM
Mình đang xài sever JX.Bạn bảo là có thể lấy client HBTH dán patchfull của bạn vào là xài được à :-??

kat_shuki
13-09-09, 10:12 PM
Map thì mình thấy trong sever thư mục map khá đầy đủ (theo mình so sánh với bài viết hướng dẫn tạo map :( ).Mi`nh thấy lạ vầy nè,sever mình đang xài ở thư mục sever thì có thư mục maps,còn thư mục multisever lại không có,vậy có bất thường gì không.Nếu có thì mấy bạn tốt bụng share cho mình 1 link severJX tốt nhe \:D/

thaihoa91
14-09-09, 07:48 AM
Map thì mình thấy trong sever thư mục map khá đầy đủ (theo mình so sánh với bài viết hướng dẫn tạo map :( ).Mi`nh thấy lạ vầy nè,sever mình đang xài ở thư mục sever thì có thư mục maps,còn thư mục multisever lại không có,vậy có bất thường gì không.Nếu có thì mấy bạn tốt bụng share cho mình 1 link severJX tốt nhe \:D/

Bạn nói khó hiểu wá ! Bạn cố gắng chụp mấy hình về thư mục mà bạn nói xem !

kat_shuki
14-09-09, 10:36 AM
Lỗi "Sever đã đầy hoặc đang bảo trì" mình không biết tại sao nữa.Mình up ảnh lên các bạn xem giúp nha
Dây là worldset
Đây là maplist
Đây là GS khi chạy sever
Mình tạo nhân vật
Nhưng ,ình đăng nhập lại bị vầy
Thư mục Data của client mình đây.Bạn xem giúp có lỗi gì không
Cảm ơn nhìu nhìu #:-s

kat_shuki
14-09-09, 10:38 AM
Mình có thử tạo char mới nhưng cũng bị lỗi như vậy thôi~X(

Mr.Rezo™
14-09-09, 04:17 PM
Hèm ! Bạn thử lược bớt map đi . Ví dụ trong Wordset của bạn là 76 Map bạn

lược đi chỉ còn các map thành thị và Ba Lăng Huyện . Mở vài map luyện công

thôi xem nào ! Tôi nghĩ là đượcc .

giangleloi
15-09-09, 08:11 AM
1/ Không dc tạo chỗ khác ba lăng
2/ Coi lại Server đó có font hay no font
3/ Check thật kĩ;))

thuanthanh
16-09-09, 01:27 PM
Trời ơi chán quá, cài đã gần cả tuần mà ko dc, cái offline cài trên xp hay là linux mới dc ta.

dantocmiennui
16-09-09, 05:49 PM
Anh giang ơi cho em hỏi, thế cái client full mình ra tiệm copy đc không, mà copy những cái gì?. Em thấy down trên 1k MB luôn àh thế thì lâu chết.

thaihoa91
16-09-09, 06:39 PM
Anh giang ơi cho em hỏi, thế cái client full mình ra tiệm copy đc không, mà copy những cái gì?. Em thấy down trên 1k MB luôn àh thế thì lâu chết.

Bạn làm theo thế này ! Ra ngoài tiệm copy hết nguyên cái Client của Vinagame về lun ! Ko chừa gì cả nha ! Rùi down Patch Client Full ! Giải nén Patch Client Full rùi copy các file trong thư mục vừa giải nén của Patch Client Full và Paste đè vào thư mục Client của Vinagame là ỌK !

dantocmiennui
16-09-09, 06:53 PM
Bạn làm theo thế này ! Ra ngoài tiệm copy hết nguyên cái Client của Vinagame về lun ! Ko chừa gì cả nha ! Rùi down Patch Client Full ! Giải nén Patch Client Full rùi copy các file trong thư mục vừa giải nén của Patch Client Full và Paste đè vào thư mục Client của Vinagame là ỌK !

copy client của vinagame xong rồi còn down part client full ở đâu nữa hả anh, có nặng kô??.

thaihoa91
16-09-09, 08:58 PM
copy client của vinagame xong rồi còn down part client full ở đâu nữa hả anh, có nặng kô??.

Ko nặng lắm ! Ở đây nà : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vanmailaemtran
17-09-09, 08:10 AM
sao em dang nhap vo cai bigshop khong duoc vay. may' anh::((
em xai` sever cubin .id : txjx pass :1111
rui` no' dung' lun :-t ai gium' em voi'

thaihoa91
17-09-09, 08:35 AM
sao em dang nhap vo cai bigshop khong duoc vay. may' anh::((
em xai` sever cubin .id : txjx pass :1111
rui` no' dung' lun :-t ai gium' em voi'

Ko nhất thiết là cái ID phải là txjx đâu ! Nó còn có thể là mdjx hoặc aka nữa á !

kat_shuki
17-09-09, 10:32 AM
Bạn Thái Hòa này ,mình lấy clinet phiên bản Hùng Bá Thiên Hạ của VNG cũng được nữa àh
Còn hai vấn đề vầy:
Một là, dữ liệu trong hai file worldset và maplist của sever mình thì mình thấy tiềng Trung Quốc rất rõ ràng.Nhưng mấy file trong thư muc Maps có dạng *.wow(đuôi là wow) thì tên của nó toàn là "đầu lâu xương cá" không àh như vậy có bất thường gì không
Hai là,nếu mình sử dụng sever JX no font thì không được cài font China(PRC ) àh
.Xin lỗi vì mình đã làm mất thời gian ,nhờ mấy bạn am hiểu giải đáp giúp mình chút nha (mình biết không up hình là làm khó mấy bạn,nhưng điều kiệu không có nên phải làm mấy bạn bực mình,mình rất ân hận):-s
Bạn Thái Hòa này ,nếu không phiền lắm thì bạn có thể cho mình xn môt link sever JX tốt được không(chỉ cho mình bít co font hay no font nha,mình cũn gkho6ng rõ cái ở nhà mình có font hok nữa)>:D<

thaihoa91
17-09-09, 06:53 PM
Bạn Thái Hòa này ,mình lấy clinet phiên bản Hùng Bá Thiên Hạ của VNG cũng được nữa àh
Còn hai vấn đề vầy:
Một là, dữ liệu trong hai file worldset và maplist của sever mình thì mình thấy tiềng Trung Quốc rất rõ ràng.Nhưng mấy file trong thư muc Maps có dạng *.wow(đuôi là wow) thì tên của nó toàn là "đầu lâu xương cá" không àh như vậy có bất thường gì không
Hai là,nếu mình sử dụng sever JX no font thì không được cài font China(PRC ) àh
.Xin lỗi vì mình đã làm mất thời gian ,nhờ mấy bạn am hiểu giải đáp giúp mình chút nha (mình biết không up hình là làm khó mấy bạn,nhưng điều kiệu không có nên phải làm mấy bạn bực mình,mình rất ân hận):-s
Bạn Thái Hòa này ,nếu không phiền lắm thì bạn có thể cho mình xn môt link sever JX tốt được không(chỉ cho mình bít co font hay no font nha,mình cũn gkho6ng rõ cái ở nhà mình có font hok nữa)>:D<

.wor chứ ko phải wow nghen ^__^

Dạng chữ đầu lâu xương như bạn nói là dạng No Font có chữ òíe

Dạng có cài Font là dạng chữ TQ đàng hoàng lun !

Tuy mình ko có bản Server tốt đầy đủ chức năng nhưng có Server này chạy khá ổn, Server này mình Dev từ Server gốc Alextuan bản thương mại No Font : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kat_shuki
18-09-09, 01:04 PM
Cảm ơn bạn đã bỏ thời gian giúp mình.Mình nhìn kĩ lại rùi,đúng là đuôi wor thật :> ,sorry
Cái "Đầu lâu xương cá" mình nói với bạn đây "Î÷±±ÄÏÇø"=))
Vậy sever bạn share cho mình có cần cài font China(PRC) nữa không :">
Mình giải nén ra thì có 3 thư mục.Mình up lên bạn xem giúp nha(máy lúc này vừa ghost lại chưa cài font gì hết <:-P)

Đây là thư mục Maps

Đây là 1 số file trong thư mục maps

Còn đây là maplist trong thư mục setting nè
Thật ngại khi làm phiền bạn nữa.Mình không bít làm gì ngoài việc thank bạn thui:D

thaihoa91
18-09-09, 07:44 PM
Cảm ơn bạn đã bỏ thời gian giúp mình.Mình nhìn kĩ lại rùi,đúng là đuôi wor thật :> ,sorry
Cái "Đầu lâu xương cá" mình nói với bạn đây "Î÷±±ÄÏÇø"=))
Vậy sever bạn share cho mình có cần cài font China(PRC) nữa không :">
Mình giải nén ra thì có 3 thư mục.Mình up lên bạn xem giúp nha(máy lúc này vừa ghost lại chưa cài font gì hết <:-P)

Đây là thư mục Maps

Đây là 1 số file trong thư mục maps

Còn đây là maplist trong thư mục setting nè
Thật ngại khi làm phiền bạn nữa.Mình không bít làm gì ngoài việc thank bạn thui:D

Thì bạn đã có cái Server cũ cài thành công ! Bạn mún xài Server của mình thì bạn xóa 3 thư mục Script, Settings và maps của Server cũ đi ! Copy 3 thư mục của Server mình share và Paste vào thư mục Server cũ ! Rùi chạy Server và chơi ở account cũ vẫn dc !

kat_shuki
19-09-09, 04:30 PM
Thank bạn đã quan tâm :x.Thật ra thắc mắc mình muốn nhờ bạn giải đáp là với kiểu chữ như trên thì mình có xài được không,nếu không thì phải làm sao#:-s(Nói như vậy nghĩa là mình vẫn bị tình trạng như cũ:-s.)
Mình hiện đang xài bản client Hùng Bá Thiên Hạ của VNG rùi download bản full mà bạn đã pót lên diễn đàn.Như vậy có được không vậy\:D/
Làm phiền bạn chỉ bảo giúp mình

thaihoa91
19-09-09, 07:28 PM
Thank bạn đã quan tâm :x.Thật ra thắc mắc mình muốn nhờ bạn giải đáp là với kiểu chữ như trên thì mình có xài được không,nếu không thì phải làm sao#:-s(Nói như vậy nghĩa là mình vẫn bị tình trạng như cũ:-s.)
Mình hiện đang xài bản client Hùng Bá Thiên Hạ của VNG rùi download bản full mà bạn đã pót lên diễn đàn.Như vậy có được không vậy\:D/
Làm phiền bạn chỉ bảo giúp mình

Client thì lấy của Vinagame rùi Down Patch Client Full giải nén vào trong đó là OK ! Client thì xài chung có nghĩa là No Font hay có Font gì cũng OK !

lacbuidoi
06-10-09, 09:45 AM
Anh Giangleloi ơi! up lại cho em cái link dowload Gameserver ko cần Crak được không? Cái link kia bị die rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!:-Bo:-) Thanks anh nhiều

thaihoa91
06-10-09, 04:07 PM
Anh Giangleloi ơi! up lại cho em cái link dowload Gameserver ko cần Crak được không? Cái link kia bị die rồi!!!!!!!!!!!!!!!!!:-Bo:-) Thanks anh nhiều

LinkDown GameServer Non Pack (ko cần crack) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Non Pack.rar.glx (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lacbuidoi
06-10-09, 10:54 PM
không Bít chừng nào em mới cài được VLof đây:( 1 tuần rồi mà chưa được gì cả? Anh Giangleloi cho em hỏi. Máy em Ram: 256, đã set Ram ảo nhưng khi chạy Gameserver lại báo lỗi "The application failed to initialize properly (0xc000012d)" có phải do tràn bộ nhớ không? em xài client cop ở tiệm nét (bản mới nhất) + server Saupaolo1 có ok không? (làm theo hướng dẫn sever nofont của anh đó) cho em 1 tuyệt chiêu để cài đặt VLof thành công đi. Đa tạ anh nhiều :-w;)

thaihoa91
07-10-09, 06:29 AM
không Bít chừng nào em mới cài được VLof đây:( 1 tuần rồi mà chưa được gì cả? Anh Giangleloi cho em hỏi. Máy em Ram: 256, đã set Ram ảo nhưng khi chạy Gameserver lại báo lỗi "The application failed to initialize properly (0xc000012d)" có phải do tràn bộ nhớ không? em xài client cop ở tiệm nét (bản mới nhất) + server Saupaolo1 có ok không? (làm theo hướng dẫn sever nofont của anh đó) cho em 1 tuyệt chiêu để cài đặt VLof thành công đi. Đa tạ anh nhiều :-w;)

Máy bạn Ram 256 MB thì quả thật là rất ít ! Nên hạn chế việc mở maps rất nhiều (tầm 20 maps trở lại) ! Còn việc GS báo như thế là do bạn Set Ram ảo còn quá ít ! Set lên tầm khoảng 2000 MB trở lên mới có khả quan !

huyken99
07-10-09, 10:43 AM
Có cách nào fix lỗi đánh quái trên ngựa ko vậy :(

thaihoa91
07-10-09, 12:36 PM
Có cách nào fix lỗi đánh quái trên ngựa ko vậy :(

Đã chỉ ở tin nhắn ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

kennymask
08-10-09, 02:02 PM
Cho hỏi hiện giời thì file server JX nào là chạy good nhất vì mình thấy quá nhiều server nhưng phần cài đặt thì không có cái nào là chạy được hoàn chỉnh toàn là thiếu file và gặp lỗi ... mặc dù làm theo hướng dẫn nhưng chạy vẫn còn là chuyện hên và xui...
ở file pay system nó báo S3PDB MSSQLSERVER Connection::Do COM eror: IDispatch eror #3092.....
đây là lỗi gì xin các bác chỉ giúp không đăng nhập vào game được vào được tới phần chọn nhân vật là nó báo server không kết nối...

thaihoa91
08-10-09, 05:20 PM
Cho hỏi hiện giời thì file server JX nào là chạy good nhất vì mình thấy quá nhiều server nhưng phần cài đặt thì không có cái nào là chạy được hoàn chỉnh toàn là thiếu file và gặp lỗi ... mặc dù làm theo hướng dẫn nhưng chạy vẫn còn là chuyện hên và xui...
ở file pay system nó báo S3PDB MSSQLSERVER Connection::Do COM eror: IDispatch eror #3092.....
đây là lỗi gì xin các bác chỉ giúp không đăng nhập vào game được vào được tới phần chọn nhân vật là nó báo server không kết nối...

Lỗi S3PDB MSSQLSERVER Connection::Do COM eror: IDispatch eror #3092..... mình cũng bị hoài như vẫn vào game bình thường !

Bạn post hình GS lúc game báo lỗi đi !

blackrose28
09-10-09, 08:50 PM
Ai biết chỉnh tốc độ lên máu trên đầu quái ko? Trong võ lâm VNG thấy số hiển thị damage lên máu quái chồng lên nha nhìn rất thích.
Nhưng server nào tui down về dòng damage cũng chạy rất nhanh,nhìn chán kinh. Ai giúp với.
PS:Ai biết tại sao trong server Độc bá khi chuyển sang map luyện công thì bị đơ hình ko? Vẫn mở F3 F4 được,thoát được,chết về ba lăng lại nhìn thấy hình. Tui dùng client mới nhất của VNG + patch client full,ko dùng patch part1 part2 của topic.

thaihoa91
10-10-09, 09:07 AM
Ai biết chỉnh tốc độ lên máu trên đầu quái ko? Trong võ lâm VNG thấy số hiển thị damage lên máu quái chồng lên nha nhìn rất thích.
Nhưng server nào tui down về dòng damage cũng chạy rất nhanh,nhìn chán kinh. Ai giúp với.
PS:Ai biết tại sao trong server Độc bá khi chuyển sang map luyện công thì bị đơ hình ko? Vẫn mở F3 F4 được,thoát được,chết về ba lăng lại nhìn thấy hình. Tui dùng client mới nhất của VNG + patch client full,ko dùng patch part1 part2 của topic.

Lỗi 1 : Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Mở NpcS.txt bằng Excel rùi tìm cột LifeParam để chỉnh máu quái ! Còn việc hiển thị số máu quái là do Client --> Client hiện dùng ko tốt như Vinagame ! Lỗi + thiếu chức năng khá nhiều --> Cần có bộ SOURCE CODE FULL mới làm dc !

Lỗi 2 : Bạn vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy maplist.ini --> Paste vào thư mục Settings của Client thử xem !

whitelegend
18-10-09, 05:41 PM
Mình Bị Lỗi Connect DB error ! Mình Đã thử đủ mọi cách
Với lại,trong mục SQL Server Configuration Propertions, thẻ Security -Mình Không thể chọn System Account được! (Mình không biết post hình :H) Như là nó đóng băng luôn không cho check vào.
Trong Enterprise Manager chỉnh pass sa trùng với pass sa trong Database.ini rồi, cũng đã Attach Database, chỉnh IP trùng khớp hết rồi.

Chỉ chưa check đc System Account
Ai giúp mình với. Thanks nhiều !

double50cent
18-10-09, 09:34 PM
Mình có 1 câu cần hỏi về JX ?
Mình đã có file skills.txt của Kiếm thế ,giờ mình muốn lấy hình ảnh file spr để làm skills cho JX thì làm thế nào đây ?
Xin cám ơn các bạn !

thaihoa91
19-10-09, 07:36 AM
Mình có 1 câu cần hỏi về JX ?
Mình đã có file skills.txt của Kiếm thế ,giờ mình muốn lấy hình ảnh file spr để làm skills cho JX thì làm thế nào đây ?
Xin cám ơn các bạn !

Cái này bạn cần phải kết hợp 2 file Skills.txt và Missles.txt nữa ! Rùi đọ giữa 2 game xem bên Jx cái nào có đường dẫn thì paste nó tương ứng qua !

whitelegend
19-10-09, 02:07 PM
Với lại,trong mục SQL Server Configuration Propertions, thẻ Security -Mình Không thể chọn System Account được! (Mình không biết post hình :H) Như là nó đóng băng luôn không cho check vào.
Trong Enterprise Manager chỉnh pass sa trùng với pass sa trong Database.ini rồi, cũng đã Attach Database, chỉnh IP trùng khớp hết rồi.

Không ai giúp mình hết àh. Ai giúp với

thaihoa91
19-10-09, 03:10 PM
Không ai giúp mình hết àh. Ai giúp với

Cái của bạn là OK ! Phần đó ko sao đâu !

double50cent
19-10-09, 11:53 PM
Cái này bạn cần phải kết hợp 2 file Skills.txt và Missles.txt nữa ! Rùi đọ giữa 2 game xem bên Jx cái nào có đường dẫn thì paste nó tương ứng qua !
thaihoa nói mình hiểu .Nhưng mình chỉ tìm dc skills.txt của client kiếm thế mà ko tìm dc missle.txt cua kiem thế .
và chủ yếu là mình chỉ cần cái file.spr của missle thôi để có thể tự thiết kế skills mới cho JX.
Hòa giúp dc thì mình cám ơn lắm lắm ! ^^

herovn1994
20-10-09, 05:58 AM
Nguyên văn bởi whitelegend

Bạn thử cài lai SQL sever xem.Có lẽ nó bị lỗi nào đó.Mình cũng từng bị rùi.Chứ làm theo hướng dẫn là dc mà.bạn nên bỏ trống pass sa.dừng ghi vào gì hết

gayluyxac
21-10-09, 02:25 PM
cho mình hỏi: muốn học skill của các phái thì phải làm thế nào nhỉ?:-??

thaihoa91
21-10-09, 03:37 PM
cho mình hỏi: muốn học skill của các phái thì phải làm thế nào nhỉ?:-??

Dùng hàm AddMagic ! Bạn cần phải hiểu thế nào là 1 file .lua ! Để có thể viết lập trình ngôn ngữ LUA mới bắt đầu viết hàm dc !

manhtien
21-10-09, 07:45 PM
Mấy anh ơi, sao em cài VL ofline vào đc rồi, khởi động server của MD đc rồi, nhưng mà khi vào chơi nó lại ko hiển thị font chữ, tên máy chủ, nhân vật, đẳng cấp toàn là khoảng trắng !, giúp em khắc phục với !!!

manhtien
21-10-09, 08:18 PM
mấy anh ơi! giúp em với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!

boy777777
21-10-09, 08:27 PM
ai chỉ minh cách chỉnh để đánh quái rơi đồ và tiền với, mới cài server muop3.0, đánh quái mà chả rớt cái j :(

herovn1994
22-10-09, 01:29 PM
Mấy anh ơi, sao em cài VL ofline vào đc rồi, khởi động server của MD đc rồi, nhưng mà khi vào chơi nó lại ko hiển thị font chữ, tên máy chủ, nhân vật, đẳng cấp toàn là khoảng trắng !, giúp em khắc phục với !!!
do client ko phu hợp dấy bạn à.Hoặc do package.ini của bạn dấy.bạn hãy send cho mình hoặc anh thaihoa91 xem di

giangleloi
22-10-09, 05:01 PM

chép font.pak của china vào là hết lỗi!

ai chỉ minh cách chỉnh để đánh quái rơi đồ và tiền với, mới cài server muop3.0, đánh quái mà chả rớt cái j :(
chỉnh các file ini Droprate, search nhé! đã có rồi, hình như là invalid-password

anhntth
23-10-09, 10:23 AM
thế bác nào chơi volaam trên mạng lan chưa vây?

Skjned
27-10-09, 10:47 AM
Cho tui hỏi chỉnh tỷ lệ rớt đồ cao trong droprate ntn để đánh con wai' nào cũng rớt đồ tui ko nhớ la chình càng cao hay cang thấp nữa ?
Luôn tiện chỉ dùm cách add đồ vào shop mà ko phải đồ hk nha ! đồ do mình tự set ấy !
Thank nhìu :D

thaihoa91
27-10-09, 12:11 PM
Cho tui hỏi chỉnh tỷ lệ rớt đồ cao trong droprate ntn để đánh con wai' nào cũng rớt đồ tui ko nhớ la chình càng cao hay cang thấp nữa ?
Luôn tiện chỉ dùm cách add đồ vào shop mà ko phải đồ hk nha ! đồ do mình tự set ấy !
Thank nhìu :D

Tỷ lệ rơi đồ theo mình nhớ là chỉnh số càng nhỏ thì tỷ lệ rơi càng cao !

Đầu tiên phải làm dc cái đồ của mình tự Set cái đã rùi mới add đồ vào shop như bình thường ! HK hay BK hay Item thường đều làm zống nhau cả !

Skjned
27-10-09, 03:04 PM
chỉnh trong files nào vậy mấy cái sever mới wa' trời files droprate :(:(:(
set món đồ trong floder item bằng excel sau đó add vào shop bạn có thể hưong71 dẫn mình cụ thể ko ví dụ đã set tất cả vũ khí đều TDXC 30 STVL 100%
Thank nhìu nhìu !

thaihoa91
27-10-09, 05:04 PM
chỉnh trong files nào vậy mấy cái sever mới wa' trời files droprate :(:(:(
set món đồ trong floder item bằng excel sau đó add vào shop bạn có thể hưong71 dẫn mình cụ thể ko ví dụ đã set tất cả vũ khí đều TDXC 30 STVL 100%
Thank nhìu nhìu !

Mỗi Npc trong NpcS.txt có 1 file droprate.ini hơi khác 1 chút ! Bạn phải chỉnh từng file đó ! Làm Server mới bít là cực phải ko ! Ko đơn giản đâu !

Đầu tiên bạn muốn Set point cho các dòng option thì tham khảo cái này :

Sau đây mình sẽ HD các bạn chỉnh option cho đồ đạc, ko khó lắm đâu.

--Mình lấy cái Kim Lan Kiếm làm VD (các bạn sẽ áp dụng được với các thứ khác thôi )
---Các bạn vào settings/item/meleeweapon.txt mở nó lên bằng Excel (Hãy dùng Excel để chỉnh sửa sẽ ko bị lỗi.)
---Trong dòng thông tin về Kim Lam Kiếm các bạn thấy sau dòng Chữ Trang bị Hoàng Kim là số 99999 đây là giá tiền của món đồ này tiếp theo nó sẽ là số 123 đây là đẳng cấp của món đồ vì nó là đồ hoàng kim nên mới có đẳng cấp này đồ bình thường chỉ tới cấp 10 thôi, cái này ko quan trọng , sau đó là con số 0 và bây giờ là tới cái chúng ta quan tâm chính là op của đồ
Quote:
28 66 66 29 126 126
-----Giải thích : 28 là ID của op Sát thương nhỏ nhất 29 là Id của op Sát thương lớn nhất,
Quote:
66 66

Quote:
126 126
là chỉ số của op Sát thương nhỏ nhất và lớn nhất

ID 28 cho thấy rằng cái kiếm này sẽ có sát thương nhỏ nhất nhưng ko nói lên nó là bao nhiêu vì vậy
Quote:
66 66
là con số chỉ lên rằng sát thương nhỏ nhất của cây kiếm là 66 và sát thương lớn nhất của cây kiếm là 126 các bạn có thể chỉnh 2 dòng này để được cây kiếm có sát thương cao hơn tùy các bạn cho con số thay vào số 66 và 126.
---Tiếp theo
Quote:
115 30 60
-----Giải thích : 115 là ID của Op Tốc độ đánh ngoại công
Quote:
30 60
Nói lên rằng Kim lan kiếm sẽ có dòng tốc độ đánh ngoại công và xác xuất bạn nhận được Kiếm sẽ có tốc độ đánh từ 30 tới 60 , nếu bạn muốn lúc nào cũng nhận được kiếm có tốc độ đánh 100% như ảnh mình đã post các bạn sửa
Quote:
30 60
thành
Quote:
100 100
vậy là lúc nào kiếm này cũng có tốc 100 hé hé

****Đó là giải thích sơ qua và ví dụ cho các bạn hiểu tới đây chắc các bạn cũng thấy nó dễ dàng quá phải không, chỉ cần muốn có op nào thì cho ID của op đó vào là xong.
---Vẫn còn những điều sau các bạn cần biết và chú ý
1. 1 Món đồ chỉ có nhiều nhất là 7 op CHỨC NĂNG tính cả 2 dòng sát thương nhỏ nhất và sát thương lớn nhất với ID là 28 và 29 đó

2. Kèm theo 1 ID của op bao giờ cũng là 2 con số đi kèm nói lên op này trong khoảng nào ví dụ như cái tốc độ đánh vừa nãy mình đưa ra
Quote:
115 30 60
Tốc độ đánh Id là 115 và xác xuất nhận được đồ sẽ có tốc đánh trong khoảng 30% tới 60% cái này tùy các bạn chỉnh.

3.Sau 7 cái Id của op chức năng bao giờ cũng tới ID của op Yêu cầu ví dụ như ID op cuối cùng của Kim Lan Kiếm là
Quote:
137 10 20
thì ngay sau đó sẽ ko còn cái ID op chức năng nào nữa mà chỉ còn ID của op yêu cầu đó là
Quote:
36 99
ID 36 là Op yêu cầu đẳng cấp ( ở đây Kim Lan Kiếm yêu cầu đẳng cấp 99)

Chú ý: Kèm theo ID của op yêu cầu thìi chỉ có 1 con số đi theo mà thôi ko phải 2 con số giống như Op Chức năng

ID 32 : Op yêu cầu sức mạnh
Id 39 : Op Yêu cầu môn phái
**số kèm theo sau op yêu cầu 39
8:võ đang
4:Nga my
5:thúy yên
0:Thiếu Lam
1:Thiên vương
9:Côn lôn
3:Ngũ độc
6:Cái bang
7:Thiên nhẫn
2:Đường môn (hiện chưa có vũ khí đường môn, nhưng với cách chỉnh op này các bạn có thể tạo cho mình 1 cái tiêu giống đường môn vì vũ khi đường môn khi cầm lên tay chúng ta cũng ko nhìn thấy nên khỏi lo về mặt hình ảnh)

---------------Làm sao để biết Id của op-------------------
---Mình nghĩ nó nằm trong file magicdesc nhưng mà ko phải vì trong này Id có lúc trùng op mình thêm có lúc lệnh đi 3 chỉ số có lúc lệch 2 chỉ số, sau đây là cách các bạn test kiểm tra op nhanh và chính xác hơn
---Sau khi chỉnh xong file meleeweaon.txt bên server các bạn hãy copy nó qua bên jxclient\settings\item copy đè vào cái meleeweapon.txt trong này........chạy khởi động server xong bật client vào chơi lấy đồ bạn vừa chỉnh sẽ thấy có những dòng và các op các bạn đã chỉnh. Muốn thay đổi các Id của các op này kiểm tra các bạn ko cần chạy lại cả server mà chỉ cần thoát toàn bộ client sau đó chỉnh ID trong file meleeweapon.txt nằm trong settings của client là được mà thôi, sau đó lại vào client và chơi các bạn sẽ thấy các op đã thay đổi, cứ thế các bạn test kiểm tra có khoảng ~ 180 op tất cả......phần test dành cho các bạn , mình thì test rồi nhưng để các bạn tự test hay hơn...........

-------------------ID Vũ Khí--------------

1: tieu hao (chua ro)
2:loai hinh tieu hao
1:hp
2:the luc
3:noi luc
3:thoi gian canh x/giay**
4:dong thoi xuat xx**
=====5->27 test ko co======
28:sát thuong nho nhat**
29:sát thuong lon nhat**
30:ne tranh**
31:do ben**
32:suc manh**
33:than phap**
34:yeu cau sinh khi diem**
35:yeu cau noi cong**
36:Yêu cau dang cap**
37:thuoc tinh ngu hanh**
0:kim
1:moc
2:thuy
3:hoa
4:tho
38:Yêu cau gioi tính (0: nam; 1: nu)
39:Op Yêu cau môn phái*
0:Thieu Lam
1:Thiên vuong
2:Ðuong môn
3:Ngu doc
4:Nga my
5:thúy yên
6:Cái bang
7:Thiên nhan
8:võ dang
9:Côn lôn
40:tang sat thuong%**
41:tang ne tranh%**
42:giam thieu yeu cau%**?
43:không the phá huy
========44->84 test ko co========
85:Sinh luc toi da thêm vào diem**
86:Sinh luc toi da thêm vào %**
87:ko co (chua ro)
88hsl moi 1/2 diem**
89:Noi luc toi da thêm vào diem**
90:noi luc toi da them vao %**
91:noi luc them diem**
92:PHNL moi 1/2 giây
93:The luc thêm vào diem**
94:the luc toi da them%**
95:theluc them %**
96htl moi 1\2 them diem**
97:Suc manh + thêm diem**
98:Thân pháp thêm vào diem**
99:Sinh khí thêm vào diem**
100:Noi công + thêm diem**
101:Kháng doc %**
102:Kháng hoa %**
103:Kháng lôi %**
104:PTVL %**
105:Kháng bang %
106:Thoi gian làm cham %
107:ko co (chua ro)
108:Thoi gian trúng doc giam**
109:doc sat them vao diem**
110:thoi gian choang them vao%
111:TDDC %**
112ham vi sat thuong them vao %**
113:thoi gian phuc hoi
114:Kháng tat ca%**
115:TÐXC ngoai công**
116:TDXC noi cong**
117han don can chien diem**
118han don can chien %**
119han don tam xa them vao diem**
120han don tam xa them vao %**
121:STVL ngoai công diem**
123:Bang sát ngoai công diem**
124:loi sat ngoai cong them vao diem**
125:doc sat ngoai cong them vao diem**
126:STVL ngoai công %
127:giam toc do xuat chieu khi cong???
128:me hoac doi phuong ???
129:PTVL diem**
130:khang bang them vao dem**
131:khang hoa them vao diem**
132:khang doc them vao diem**
133:khang loi them vao diem**
134:chuyen hoa sat thuong thanh noi luc %**
135:may man them vao %**
136:hut sinh luc %**
137:Hút NL %
138:hut the luc %**
139:Ky nang thêm vào x cap**
140:ky nang he him tang x cap**
141:ky nang he moc tang x cap**
142:ky nang he thuy tang x cap**
143:ky nang he hoa tang x cap**
144:Ky nang he Tho tang x cap**
145:Ðay lùi % (??? chua hieu công dung)
146:Tan công chí mang %
147:lam choang %**
148:thoi gian keo dai trang thai ko tot x/giay**
149:Noi luc ho thân %
150:ko co (chua ro)
151:Né tránh thêm %
152:tan cong chi mang %**
153:PHSL moi 1/2 giây**
154hnl moi 1/2 giay**
155hong thu vat ly toi da %**
156:khang bang toi da %**
157:khang hoa toi da %**
158:khang loi toi da %**
159:khang doc toi da %**
160:khang tat ca %**
161:khang bang %**
162:khang hoa %**
163:khang loi %**
164:khang doc %**
165:sat thuong ngu hanh %**
166:ÐCX diem**
167:Ðo chính xác % (VK)

Rùi tới việc add đồ vào shop thì làm y như add đồ HK vào shop thui : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

azumalee
29-10-09, 06:08 PM
Cho hỏi ai biết cách đưa sv JX từ offline lên online ko? Nếu biết cho mình xin cái hướng dẫn chi tiết. Đang định mở cái sv free cho tụi bạn chơi mà không biết cách làm online. Ai biết làm xin cho cái hướng dẫn. Sẻ thanks cho đủ 20 cái. :">

dolphin
30-10-09, 10:40 AM
làm ơn giải quyết giùm em đi mấy anh chị...lần đầu là em mua đĩa 3 CD vl of của nhóm "sv vuotthoigian" hướng dẫn của tụi nó kô chi tiết lài sai...khi làm xong đăng nhập tài khoản thì đc, đăng nhập nhân vật thì báo "Liên kết sever thất baị"...em có down những bản trong clbgamesvn của ai thì em quên roài nhưng làm ra vẫn là "Liên kết sever thất baị"....nói thiệt...(buồn)đã 1 năm mấy kể từ ngày mua đĩa tới giờ chưa cài đc vl off...chỉ cài đc Mu off nhưng vô chơi lại lag vãi trong khi máy em đâu có YẾU...rất mong mấy anh chị giúp em cái lỗi này

thaihoa91
30-10-09, 11:39 AM
làm ơn giải quyết giùm em đi mấy anh chị...lần đầu là em mua đĩa 3 CD vl of của nhóm "sv vuotthoigian" hướng dẫn của tụi nó kô chi tiết lài sai...khi làm xong đăng nhập tài khoản thì đc, đăng nhập nhân vật thì báo "Liên kết sever thất baị"...em có down những bản trong clbgamesvn của ai thì em quên roài nhưng làm ra vẫn là "Liên kết sever thất baị"....nói thiệt...(buồn)đã 1 năm mấy kể từ ngày mua đĩa tới giờ chưa cài đc vl off...chỉ cài đc Mu off nhưng vô chơi lại lag vãi trong khi máy em đâu có YẾU...rất mong mấy anh chị giúp em cái lỗi này

Bạn cần post hình GameServer.exe khi game báo lỗi lên đây !

giangleloi
31-10-09, 09:52 AM
bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) rồi chọn tới cái hình cần upload, sau đó chờ nó upload rồi copy cái link dán vào forum này là dc

nguyenkhoi_cm
31-10-09, 11:11 AM
Cho mình hỏi. Mình khởi động server xong hết rùi! Tạo nhân vật thì đc, nhưng mà đăng nhập thì nó báo " Kết nối máy chủ thất bại! ". Hok hiểu luôn!

thaihoa91
31-10-09, 11:17 AM
Cho mình hỏi. Mình khởi động server xong hết rùi! Tạo nhân vật thì đc, nhưng mà đăng nhập thì nó báo " Kết nối máy chủ thất bại! ". Hok hiểu luôn!

Lỗi " Kết nối máy chủ thất bại! " có rất nhiều nguyên nhân ! Bạn cần post hình GameServer.exe khi game báo " Kết nối máy chủ thất bại! " cho mình xem nha !

nguyenkhoi_cm
01-11-09, 04:05 PM
Thanks thaihoa nha! Mình fix lỗi rùi! Hjhj, tại mở nhiều card mạng.

nguyenkhoi_cm
01-11-09, 04:16 PM
Sẵn tiện cho mình hỏi cách add đồ Hk, Bk vào shops lun. Ai giúp mình với!

thaihoa91
01-11-09, 06:56 PM
Sẵn tiện cho mình hỏi cách add đồ Hk, Bk vào shops lun. Ai giúp mình với!

Cách Add Item vào shop nói chung hết cho tất cả Đồ xanh, HK, BK cả : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dolphin
04-11-09, 08:50 AM
làm ơn các bạn đừng post link Mediafire nhé...hiện giờ Mediafire có vấn đề...chỉ down đc 1 lần, lần 2 kô thấy nó hiện ra chữ "Click here to download"...nếu ko ai post link khác đc ,mong các anh chị chỉ giúp em cách chuyển từ link Mediafire sang link khác nhé chẳng hạn link (Mega,S..g..4 gì đó wên roài ^^)..Cám ơn

giangleloi
04-11-09, 09:31 AM
tìm web leech mà leech bạn ạ, medifire vẫn là nơi lưu tữ và Download dễ nhất mà! Thế nhé!

Čħīċķėň
04-11-09, 09:05 PM
anh Giang hay anh Hòa ơi !!!!!!! Cho Em XIN lại link của phần mềm đọc file .exe và .dll thank you very much >:D<>:D<>:D<>:D<

thaihoa91
04-11-09, 09:38 PM
anh Giang hay anh Hòa ơi !!!!!!! Cho Em XIN lại link của phần mềm đọc file .exe và .dll thank you very much >:D<>:D<>:D<>:D<

Bạn dùng UltraEdit hoặc HexEditor cũng dc !

Čħīċķėň
04-11-09, 09:49 PM
ThaiHoa91 nhanh thât mới đăng lên chưa đầy 10p đã trả lời rồi -> Mod Tích Tích cực :D :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

phamtien23890
05-11-09, 03:41 PM
cho mình hởi, cài sv nào thì không cần phải china prc

thaihoa91
05-11-09, 03:43 PM
cho mình hởi, cài sv nào thì không cần phải china prc

Bạn có thể xài Server Đôc bá giang hồ hoặc Server MrRezo vừa share là bản No Font cả !

phamtien23890
05-11-09, 03:43 PM
hiện tại mình đang cài xuân thu, có cần phong china ko??

thaihoa91
05-11-09, 03:44 PM
hiện tại mình đang cài xuân thu, có cần phong china ko??

Xuân Thu có 2 loại là No Font và có Font ! Bạn đưa link web dẫn tới Topic down server đó mình xem !

phamtien23890
05-11-09, 03:44 PM
alo, thaihoa cho tớ spam đến 10 bài rùi qua bên bõ kia cho tớ hỏi nhé. vì nếu không thì không up được ảnh mà

phamtien23890
05-11-09, 03:45 PM
thế tại sao tớ lại không cài được font china vậy???

thaihoa91
05-11-09, 03:45 PM
alo, thaihoa cho tớ spam đến 10 bài rùi qua bên bõ kia cho tớ hỏi nhé. vì nếu không thì không up được ảnh mà

Sorry là ko thể ! Bạn cứ bỏ Link ảnh vào đây rùi mình nhấp vào xem là dc ! Cố gắng bỏ phần <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là có thể để vào đây !

phamtien23890
05-11-09, 08:39 PM
jx sv độc bá, mình cài nhưng không tìm thấy file jxstartup.exe. vậy khởi động bằng cách nào??

thaihoa91
05-11-09, 08:56 PM
jx sv độc bá, mình cài nhưng không tìm thấy file jxstartup.exe. vậy khởi động bằng cách nào??

Bạn copy file Startupcfg.ini và JxStartup.exe từ Server cũ và paste vào Server mới và chỉnh đường dẫn lại rùi xài thui !

phamtien23890
05-11-09, 09:15 PM
chỉnh đường dẫn chỗ nào vậy ban??? mình chày thì nó báo, logo ccuar chuwong trình đã bị thay đổi

thaihoa91
05-11-09, 09:23 PM
chỉnh đường dẫn chỗ nào vậy ban??? mình chày thì nó báo, logo ccuar chuwong trình đã bị thay đổi

Nhớ copy thêm cái file .jpg trong Server nữa là dc ! Chỉnh đường dẫn thì bạn mở Startupcfg.ini lên chỉnh lại cho đúng đường dẫn Server là dc !

Čħīċķėň
06-11-09, 10:21 PM
anh Hòa ơi cho em xin link cai phần mềm Seting.itemtool gì đóa bên anh error.. có hình chứ đâu có link đành nhờ anh vậy :

thaihoa91
07-11-09, 08:38 AM
anh Hòa ơi cho em xin link cai phần mềm Seting.itemtool gì đóa bên anh error.. có hình chứ đâu có link đành nhờ anh vậy :

Tools này hiện tại mình ko có giữ nên chắc phải chờ khi nào errorxviii (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) online thì mới hỏi dc !

giangleloi
07-11-09, 09:30 AM
trong xuân thu có tut này xài tạm đi, mà file item to quá xài cũng ko dc đâu!

Čħīċķėň
07-11-09, 02:35 PM
To quá là bao nhiu để em chỉnh anh ? ThankS

mrbivt
08-11-09, 11:25 PM
A ơi em vào chơi nó báo lỗi Ket nối thất bại hay bảo trì hay gián đoạn nè phải pót 10 bài mới cho pót link hả :(

thaihoa91
09-11-09, 08:33 AM
A ơi em vào chơi nó báo lỗi Ket nối thất bại hay bảo trì hay gián đoạn nè phải pót 10 bài mới cho pót link hả :(

Bạn cứ copy Link vào đây và xóa đi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vậy là dc !

huyken99
09-11-09, 09:55 AM
Cho mình hỏi có tool vào chuyển font thành no font ko vậy

thaihoa91
09-11-09, 10:36 AM
Cho mình hỏi có tool vào chuyển font thành no font ko vậy

Hồi đó thì có ! Nhưng phải thương mại ! Tui hiện tại ko có giữ tools này ! Bạn có thể làm bằng tay cũng dc ! Chẳng wa là đổi tên các file và thư mục thôi !

mrbivt
11-11-09, 01:06 PM
Mấy a ơi cho em hỏi , e xài client sv.vuotthoigian,server xie ao của ngoaho,vậy mà đăng nhập vào,tạo nhân vật ở bă lăng huyện nó đứng yên.

mrbivt
11-11-09, 01:08 PM
Phải đủ 10 bài mới post được link :((

mrbivt
11-11-09, 03:22 PM
Mấy a ơi cho em hỏi có server nào có âm thanh đánh quái không zậy :( , e đang xài clien VINA game mà khi cài server vào không có âm thanh gì hết bùn chết được

mrbivt
11-11-09, 03:31 PM
Nhân tiện cho em hỏi có auto không :D

thaihoa91
12-11-09, 08:17 AM
Mấy a ơi cho em hỏi có server nào có âm thanh đánh quái không zậy :( , e đang xài clien VINA game mà khi cài server vào không có âm thanh gì hết bùn chết được

Ko có âm thanh thì bạn vào thư mục Client kiểm tra xem có thư mục Music ko ? Nếu ko có bạn copy từ net về là có !

hieuthuan96
14-11-09, 11:03 AM
tôi cài cái VL ofline của alextuan tới cái chỗ chon gamesever nó đứng luôn ai chỉ cách vào game với

thaihoa91
14-11-09, 08:01 PM
tôi cài cái VL ofline của alextuan tới cái chỗ chon gamesever nó đứng luôn ai chỉ cách vào game với

Bạn cần cho 1 số hình về lỗi cụ thể !

viptai
17-11-09, 01:34 PM
lam sao de sua trong UI jong nhu viangame!minh thay trong UI tieng Tau` ko ak!lam cach nao` hiu dc no ma sua ha~may ban!

thaihoa91
17-11-09, 01:36 PM
lam sao de sua trong UI jong nhu viangame!minh thay trong UI tieng Tau` ko ak!lam cach nao` hiu dc no ma sua ha~may ban!

Do cái UI đó bạn xài là bên TQ thui ! Bạn có thể liên hệ với nick yahoo thaihoa91 mình sẽ share cho bạn UI giao diện TV ko dấu !

Čħīċķėň
23-11-09, 10:24 PM
Mấy anh ơi chỉ em sửa cái lỗi vũ khí khi khống này đi :D :D

thaihoa91
24-11-09, 07:56 AM
Mấy anh ơi chỉ em sửa cái lỗi vũ khí khi khống này đi :D :D

thienbao32
28-11-09, 03:48 PM
Thaihoa cho mình hỏi cái , lúc trước trên diễn đàn có 1 cái toll dùng để chuyển qua lại những đoạn mã của mấy cái PW . Ví dụ như khi mình đánh PW là 123456 thì dùng tool đó nó sẽ chuyển wa là đoạn B59C67.... và ngược lại . Thaihoa còn toll đó ko ? nếu có thì share cho mình với ( hình như cái tool của minh đăng hay gì í )

thaihoa91
28-11-09, 04:34 PM
Thaihoa cho mình hỏi cái , lúc trước trên diễn đàn có 1 cái toll dùng để chuyển qua lại những đoạn mã của mấy cái PW . Ví dụ như khi mình đánh PW là 123456 thì dùng tool đó nó sẽ chuyển wa là đoạn B59C67.... và ngược lại . Thaihoa còn toll đó ko ? nếu có thì share cho mình với ( hình như cái tool của minh đăng hay gì í )

Mình ko giữ tools này ! Hình như là MD5 gì đó !

Čħīċķėň
28-11-09, 05:10 PM
ai có thể sửa đc cái lỗi ko nhin thay cũ khí ko

thaihoa91
28-11-09, 06:59 PM
ai có thể sửa đc cái lỗi ko nhin thay cũ khí ko

Mình nói rùi ! Bạn pm cho mình ! Mình check Client !

nhoc1994
28-11-09, 08:11 PM
chịu khó lên google send vài tiếng là ra tool mà bạn cần ah(:|

Čħīċķėň
29-11-09, 03:30 PM
em viết dậy máy nó ko chịu mấy anh coi nó sai chỗ nào sửa giùm em
thanks very very nhìu

function main()
Say("Chuyen doi mon phai : Nguoi muon sang phai nao ?",11,
"1.Chuyen doi mon phai Thieu Lam./slskill",
"2.Chuyen doi mon phai Thien Vuong./twskill",
"3.Chuyen doi mon phai Duong Mon./tmskill",
"4.Chuyen doi mon phai Ngu Doc./wdskill",
"5.Chuyen doi mon phai Nga My./emskill",
"6.Chuyen doi mon phai Thuy Yen./cyskill",
"7.Chuyen doi mon phai Cai Bang./gbskill",
"8.Chuyen doi mon phai Thien Nhan./trskill",
"9.Chuyen doi mon phai Vo Dang./wddskill",
"10.Chuyen doi mon phai Con Lon./klskill",
"11.Khong muon lam gi ca./OnCancel")
end;
function slskill()
SetCamp(1)
SetCurCamp(1)
SetRank(1)
Msg2Player("Chuyen doi mon phai Thieu Lam thanh cong !")
AddMagic(14)
AddMagic(10)
AddMagic(8)
AddMagic(4)
AddMagic(6)
AddMagic(15)
AddMagic(16)
AddMagic(20)
AddMagic(271)
AddMagic(11)
AddMagic(19)
AddMagic(273)
AddMagic(21)
AddMagic(350)
AddMagic(351)
AddMagic(353)
AddMagic(413)
end;
function twskill()
SetCamp(3)
SetCurCamp(3)
SetRank(2)
Msg2Player("Chuyen doi mon phai Thien Vuong thanh cong !")
AddMagic(34) -- Õ¶Áú¾÷
AddMagic(30) -- ÌìÍõǹ·¨
AddMagic(29) -- ÌìÍõµ¶·¨
AddMagic(26) -- ÌìÍõ´¸·¨
AddMagic(23) -- »Ø·çÂäÑã
AddMagic(24) -- ÐÐÔƾ÷
AddMagic(33) -- ÎÞÐÄÕ¶
AddMagic(37) -- ¾²Ðľ÷
AddMagic(35) -- ¾ªÀ×Õ¶
AddMagic(31) -- Ñô¹ØÈýµþ
AddMagic(40) -- ÌìÍõÕ½Òâ
AddMagic(42) -- Æ÷çÕ¶
AddMagic(36) -- ¶Ï»ê´Ì
AddMagic(32) -- Ѫս°Ë·½
AddMagic(41) -- ½ðÖÓÕÖ
AddMagic(325) -- Áú¾ö
AddMagic(342) -- Áú¾ö
AddMagic(347) -- Áú¾ö
AddMagic(345) -- Áú¾ö
AddMagic(411)
end;
function tmskill()
SetCamp(3)
SetCurCamp(3)
SetRank(3)
Msg2Player("Chuyen doi mon phai Duong Mon thanh cong !")
AddMagic(45) -- Åùö¨µ¯
AddMagic(43) -- ÌÆÃÅ°µÆ÷
AddMagic(395)
AddMagic(303)
AddMagic(50) -- ×·Ðļý
AddMagic(54) -- ÂþÌ컨Óê
AddMagic(47)
AddMagic(391)
AddMagic(393)
AddMagic(397)
AddMagic(48) -- ÐÄÑÛ
AddMagic(249) -- СÀî·Éµ¶
AddMagic(58) -- ÌìÂÞµØÍø
AddMagic(357)
AddMagic(355)
AddMagic(302)
AddMagic(358)
AddMagic(399)
AddMagic(415)
end;
function wdskill()
SetCamp(2)
SetCurCamp(2)
SetRank(4)
Msg2Player("Chuyen doi mon phai Ngu Doc thanh cong !")
AddMagic(63) -- ¶¾É°ÕÆ
AddMagic(65) -- Î嶾µ¶·¨
AddMagic(62) -- Î嶾ÕÆ·¨
AddMagic(60) -- ±ùÀ¶Ðþ¾§
AddMagic(67) -- ѪÊÖ¶¾É±
AddMagic(70) -- ÔÓÄÑÒ©¾­
AddMagic(66) -- À׶¯¾ÅÌì
AddMagic(68) -- ÓÄÚ¤÷¼÷Ã
AddMagic(333) -- ÎÞÐιÆ
AddMagic(64) -- ³àÑ×Ê´Ìì
AddMagic(69) -- ´©ÐĶ¾´Ì
AddMagic(336) -- Íò¹ÆÊ´ÐÄ
AddMagic(73) -- ÌìØÉ·ÊÖ
AddMagic(72) -- Öì¸òÇàÚ¤
AddMagic(75) -- ÒÆ»¨½ÓÓñ
AddMagic(71) -- Î嶾Ææ¾­
AddMagic(74) -- Î嶾Ææ¾­
AddMagic(359)
AddMagic(361)
AddMagic(327)
AddMagic(417)
end;
function emskill()
SetCamp(1)
SetCurCamp(1)
SetRank(5)
Msg2Player("Chuyen doi mon phai Nga My thanh cong !")
AddMagic(85) -- Ʈѩ´©ÔÆ
AddMagic(80) -- ÖÎÁÆÊõ
AddMagic(77) -- ¶ëü½£·¨
AddMagic(79) -- ¶ëáÒÕÆ·¨
AddMagic(93) -- Çï·çÒ¶
AddMagic(334) -- ËÄÏóͬ¹é
AddMagic(82) -- ÍûÔÂ
AddMagic(89) -- ·çÓêÆ®Ïã
AddMagic(86) -- Ò»Ò¶ÖªÇï
AddMagic(92) -- Á÷Ë®
AddMagic(252) -- ±ùÐľ÷
AddMagic(88) -- ²»Ãð²»¾ø
AddMagic(91) -- ·ð¹âÆÕÕÕ
AddMagic(282) -- ´Èº½ÆÕ¶É
AddMagic(374)
AddMagic(376)
AddMagic(291)
AddMagic(419)
end;
function cyskill()
SetCamp(3)
SetCurCamp(3)
SetRank(6)
Msg2Player("Chuyen doi mon phai Thuy Yen thanh cong !")
AddMagic(99) -- ·ç»¨Ñ©ÔÂ
AddMagic(102) -- ´äÑ̵¶·¨
AddMagic(95) -- ´äÑÌË«µ¶
AddMagic(97) -- »¤Ì庮±ù
AddMagic(269) -- ·ç¾í²ÐÑ©
AddMagic(105) -- ǧÀï±ù·â-
AddMagic(113) -- ±ùÐÄÙ»Ó°
AddMagic(100) -- Óê´òÀ滨
AddMagic(109) -- Ñ©Ó°
AddMagic(114) -- ̤ѩÎÞºÛ
AddMagic(108) -- ¸¡ÔÆɢѩ
AddMagic(111) -- ÄÁÒ°Á÷ÐÇ
AddMagic(377)
AddMagic(378)
AddMagic(421)
end;
function gbskill()
SetCamp(1)
SetCurCamp(1)
SetRank(7)
Msg2Player("Chuyen doi mon phai Cai Bang thanh cong !")
AddMagic(122) -- ͶʯÎÊ·
AddMagic(119) -- ؤ°ï°ô·¨
AddMagic(116) -- ؤ°ïÈ­·¨
AddMagic(115) -- ÑØÃÅÍв§
AddMagic(129) -- ¼ûÈËÉìÊÖ
AddMagic(274) -- »¬²»ÁôÊÖ
AddMagic(124) -- ´ò¹·Õó
AddMagic(277) -- ½µÁúÕÆ
AddMagic(128) -- ÌìÏÂÎÞ¹·
AddMagic(125) -- ×íµû¿ñÎè
AddMagic(130) -- ¿ºÁúÓлÚ
AddMagic(335)
AddMagic(362)
AddMagic(389)
AddMagic(423)
end;
function trskill()
SetCamp(2)
SetCurCamp(2)
SetRank(8)
Msg2Player("Chuyen doi mon phai Thien Nhan thanh cong !")
AddMagic(135) -- ²ÐÑôÈçѪ
AddMagic(145) -- ÌìÈ̵¶·¨
AddMagic(132) -- ÌìÈÌì·¨
AddMagic(131) -- »ðÁ«·Ù»ª
AddMagic(136) -- »ÃÓ°·Éºü
AddMagic(137) -- ÍÆɽÌ
AddMagic(141) -- ·ÉºèÎÞ¼£
AddMagic(138) -- ÁÒ»ðÇéÌì
AddMagic(140) -- ͵Ìì»»ÈÕ
AddMagic(364) -- À÷ħ¶á»ê
AddMagic(143) -- µ¯Ö¸ÁÒÑæ
AddMagic(150) -- ÎåÐÐÕó
AddMagic(142) -- ÐþÚ¤ÎüÐÇ
AddMagic(148) -- ÆßɱÉñÈ­
AddMagic(365)
AddMagic(367)
AddMagic(328)
AddMagic(425)
end;
function wddskill()
SetCamp(1)
SetCurCamp(1)
SetRank(9)
Msg2Player("Chuyen doi mon phai Vo Dang thanh cong !")
AddMagic(153) -- Å­À×Ö¸
AddMagic(155) -- Îäµ±½£·¨
AddMagic(152) -- Î䵱ȭ·¨
AddMagic(151) -- ²×º£Ã÷ÔÂ
AddMagic(159) -- ×øÍüÎÞÎÒ
AddMagic(164) -- ½£·É¾ªÌì
AddMagic(158) -- ÆßÐÇÕó
AddMagic(160) -- ÌÝÔÆ×Ý
AddMagic(157) -- ÐþÒ»ÎÞÏó
AddMagic(166) -- °þ¼°¶ø¸´
AddMagic(165) -- ÎÞÎÒÎÞ½£
AddMagic(267) -- Èý»·Ì×ÔÂ
AddMagic(382)
AddMagic(380)
AddMagic(427)
end;
function klskill()
SetCamp(3)
SetCurCamp(3)
SetRank(10)
Msg2Player("Chuyen doi mon phai Con Lon thanh cong !")
AddMagic(169)
AddMagic(179)
AddMagic(167)
AddMagic(168)
AddMagic(338)
AddMagic(171)
AddMagic(174)
AddMagic(178)
AddMagic(172)
AddMagic(339)
AddMagic(173)
AddMagic(175)
AddMagic(181)
AddMagic(176)
AddMagic(90)
AddMagic(275)
AddMagic(182)
AddMagic(337)
AddMagic(385)
AddMagic(384)
AddMagic(329)
AddMagic(429)
end;
function OnCancel()
end;

anhyeube12
10-12-09, 01:03 PM
Làm hết các bước mà giangleloi đã hướng dẫn trong topic''cài sever nofront''' rồi,vào thư mục JXServer 5.0 II(bản của Zero)chạy VL startup thì nó hiện cái bảng này

Bác nào giúp với

xin lỗi phải xài code vì chưa đủ 10 bài

thaihoa91
10-12-09, 01:23 PM
Làm hết các bước mà giangleloi đã hướng dẫn trong topic''cài sever nofront''' rồi,vào thư mục JXServer 5.0 II(bản của Zero)chạy VL startup thì nó hiện cái bảng này

Bác nào giúp với

c.upanh.com/uploads/04-Dec-2009/h1k73etkxs9hmv5onq5j.jpgxin lỗi phải xài code vì chưa đủ 10 bài

Theo hình thì bạn vào theo đường dẫn Server là D:\JXServer v5.0 II

Rùi tìm file Startupcfg.ini mở lên và chỉnh các đường dẫn trong đó về lại đường dẫn thư mục Server D:\JXServer 5.0 II rùi save lại và chạy startup lại là OK !

anhyeube12
10-12-09, 01:41 PM
Đã chỉnh nhưng vẫn bị lỗi như vậy
Thật tớ không biết sao nữa

thaihoa91
10-12-09, 02:48 PM
Đã chỉnh nhưng vẫn bị lỗi như vậy
Thật tớ không biết sao nữa

Bạn copy nội dung file đó lên đây ! Tui sửa lại cho !

anhyeube12
10-12-09, 03:46 PM
[Path]
Sword3PaySys="D:\JXServer v5.0 II\Sword3PaySys.exe"
S3RelayServer="D:\JXServer v5.0 II\S3RelayServer.exe"
Goddess="D:\JXServer v5.0 II\Goddess.exe"
Bishop="D:\JXServer v5.0 IIBishop.exe"
S3Relay="D:\JXServer v5.0 II\S3Relay.exe"

[LoginInfo]
BishopAcc="txjx"
BishopPass="1111"
S3RelayAcc="sa"
S3RelayPass=""

Đây!Làm ơn giúp mình sửa lại để chạy nhé
À cho hỏi thêm lúc chạy server có cần bật SQL ko?
Còn lỗi này khi chạy gameserver là sao

Thanks 4 read

thaihoa91
10-12-09, 04:04 PM
[Path]
Sword3PaySys="D:\JXServer v5.0 II\Sword3PaySys.exe"
S3RelayServer="D:\JXServer v5.0 II\S3RelayServer.exe"
Goddess="D:\JXServer v5.0 II\Goddess.exe"
Bishop="D:\JXServer v5.0 IIBishop.exe"
S3Relay="D:\JXServer v5.0 II\S3Relay.exe"

[LoginInfo]
BishopAcc="txjx"
BishopPass="1111"
S3RelayAcc="sa"
S3RelayPass=""
Đây!Làm ơn giúp mình sửa lại để chạy nhé
À cho hỏi thêm lúc chạy server có cần bật SQL ko?
Còn lỗi này khi chạy gameserver là sao

c.upanh.com/uploads/04-Dec-2009/h0pl9ksqmgj7xudp0l.jpgThanks 4 read

Èo ! Bạn chạy Server dc rùi đó ! Cái hình bạn đưa cho tui thực chất nó chỉ báo là đang khởi động Server mà thui !

Bạn ngồi chờ 1 lát khoảng 5 - 10 phút cho nó hiện ra thêm 5 dòng IP ghi chữ SUCCESSFULL là vào game đăng nhập và chơi dc thui àh !

anhyeube12
10-12-09, 04:40 PM
Load dc 4 dòng đầu rồi
Đến connect gateway thì faled
Khắc phục sao bác
À thêm nữa khi server đã load xong,ta sẽ tắt các chương trình đã chạy rồi chạy game.exe hay để tất cả đó và chỵ game.exe ngay
Thanks

thaihoa91
10-12-09, 07:16 PM
Load dc 4 dòng đầu rồi
Đến connect gateway thì faled
Khắc phục sao bác
À thêm nữa khi server đã load xong,ta sẽ tắt các chương trình đã chạy rồi chạy game.exe hay để tất cả đó và chỵ game.exe ngay
Thanks

Ẹc ! Nó chạy đã đời rùi bạn tắt coi như công dã tràng ! Mỗi lần chơi đều phải khởi động server, khởi động xong thì để y chang vậy rùi vào game mà chơi ! Chừng nào bạn ko chơi game nữa thì thoát game rùi mới tắt dc !

anhyeube12
10-12-09, 08:30 PM
Ai chỉ cho mình cách khắc phục lỗi connect gateway failed đi,cònig đầy đủ đúng như bản giangleloi hd mà vẫn bị,cố chạy game.exe thì nó báo không kết nối dc với server
Đây là nội dung Worldset.ini của mình

[Init]
Count=01
[World]
World00=53------Ba lang huyen

Có mỗi map ba lăng thôi,vậy mà đến đăng nhập đến màn hình nhân vật nhưng ko vào game dc,vẫn chỉ hiện cái Giang Hồ Tình kiếm
Nản thật

giangleloi
11-12-09, 10:06 AM
xem lại các yếu tố sau
cuối cùng là font china, đọc kĩ hd lại xem phần này thường thường là nguyên nhân chính
1 phần lưu ý nữa là chỉ tạo char ở ba lăng thôi các map khác không vào dc

anhyeube12
11-12-09, 11:05 AM
Tình hình là mình đã vào server,chơi dc rồi,có điều là vẫn bị lỗi map,mình đã làm y hệt ebook của giangleloi,và đây là nội dung WorldSet.ini của mình

[[Init]
Count=28

[World]
World00=53-Ba lang huyen
World01=11-Thanh do
World02=1-Phuong tuong
World03=26-Thach thuc thoi gian
World04=27-Hoang kim thap nhi cung
World05=37-Bien kinh
World06=54-Nam nhac tran
World07=55-Dao hoa nguyen
World08=56-Hoanh son phai
World09=70-Vu lang son
World10=71-me cung bach thuy dong
World11=80-Duong CHau
World12=142-Duoc vuong dong tang 2
World13=78-Tuong duong
World14=215-ben thuyen so 1
World15=216-Phong lang do
World16=217-Truong ca mon cam dia 1
World17=218-Van trung dao
World18=223-Lam du quan
World19=224-Sa mac dia bieu
World20=229-Truong bach son nam
World21=239-Dao dao hoa
World22=251-Thien bao kho
World23=252-Phong ki
World24=256-Minh nguyet tran
World25=326-Khu vuc binh nguyen
World26=347-CHien truogn son coc
World27=257-Tay son tu 2

Vậy mà ngoài map ba lăng ra thì ko chơi dc ở map nào nữa:((

tjnakung
13-12-09, 02:00 AM
Include("\\script\\global\\serverlib.lua")function main()
Say("Tester:ban muon test chuc nang nao?",2,"len level/lv","nhan do bach kim/bk");
end;
function lv()
SetLevel(200)
m = 200 - GetLevel()
AddProp(m * 5)
AddMagicPoint(m)
Earn(2100000000)
KickOutSelf()
end
function bk()
AddItem(0,4,4,10,0,0,10)
AddItem(0,2,32,10,0,0,10)
AddItem(0,6,5,10,0,0,10)
AddItem(0,5,7,10,0,0,10)
AddItem(0,8,5,10,0,0,10)
AddItem(0,7,16,10,0,0,10)
AddItem(0,9,5,10,0,0,10)
AddItem(0,3,5,10,0,0,10)
AddItem(0,3,5,10,0,0,10)
end
cái này bỏ vào đâu vậy xong vào game chổ nào để nhận

vylong
13-12-09, 07:03 AM
hôm qua anh thaihoa91 đã giúp mình hoàn thành việc khởi động sever và vào game chơi bình thường rồi.
Nhưng hôm nay khi vào game như mọi thì nó báo "Kết nối sever thất bại!" và em để ý thấy gamesever.exe hiển thị thông số hơi khác so với hôm qua:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> //up.anhso.net/upload/20091213/06/o/anhso-48_Gamesever.jpg

Hôm qua rõ ràng không phải số 0 mà là 1 dãy số.
Ai chỉ em cách sử với :46:

thaihoa91
13-12-09, 08:15 AM
Say("Tester:ban muon test chuc nang nao?",2,"len level/lv","nhan do bach kim/bk");
end;
function lv()
SetLevel(200)
m = 200 - GetLevel()
AddProp(m * 5)
AddMagicPoint(m)
Earn(2100000000)
KickOutSelf()
end
function bk()
AddItem(0,4,4,10,0,0,10)
AddItem(0,6,5,10,0,0,10)
AddItem(0,5,7,10,0,0,10)
AddItem(0,8,5,10,0,0,10)
AddItem(0,9,5,10,0,0,10)
AddItem(0,3,5,10,0,0,10)
AddItem(0,3,5,10,0,0,10)
end
cái này bỏ vào đâu vậy xong vào game chổ nào để nhận

Bỏ vào .lua trong thư mục Script ! Còn tùy là bạn mún để vào NPC nào nữa ! Nếu vẫn chưa hỉu cơ bản Script ra sao thì bạn nên xem Ebook của Giangleloi --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hôm qua anh thaihoa91 đã giúp mình hoàn thành việc khởi động sever và vào game chơi bình thường rồi.
Nhưng hôm nay khi vào game như mọi thì nó báo "Kết nối sever thất bại!" và em để ý thấy gamesever.exe hiển thị thông số hơi khác so với hôm qua:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> //up.anhso.net/upload/20091213/06/o/anhso-48_Gamesever.jpg

Hôm qua rõ ràng không phải số 0 mà là 1 dãy số.
Ai chỉ em cách sử với :46:

Bạn lưu ý khi chơi Server JX thì chỉ Enable duy nhất 1 cái Local Area Connection với IP chạy JX Server mà thui ! Trong hình bảo đảm bạn đã Enable ít nhất là 2 cái Local Area Connection nên nó mới thế !

Bạn cứ thử nghĩ xem, bạn Enable 2 cái Local Area Connection thì máy có 2 IP, mà GameServer chỉ là 1 chương trình, nó ko khôn tới nỗi hiểu dc ý bạn mún chạy IP nào cả, nên nó sẽ ko chọn IP nào hết và cuối cùng nó hiện là số 0

Cách giải quyết : Disable tất cả các Local Area Connection và chỉ Enable duy nhất 1 Local Area Connection với IP chạy Jx Server mà thui !

tjnakung
13-12-09, 05:52 PM
end;
function lv()
SetLevel(200)
m = 200 - GetLevel()
AddProp(m * 5)
AddMagicPoint(m)
Earn(2100000000)
KickOutSelf()
end
function bk()
AddItem(0,4,4,10,0,0,10)
AddItem(0,6,5,10,0,0,10)
AddItem(0,5,7,10,0,0,10)
AddItem(0,8,5,10,0,0,10)
AddItem(0,9,5,10,0,0,10)
AddItem(0,3,5,10,0,0,10)
AddItem(0,3,5,10,0,0,10)
end
ai add giùm đòo này vao con NFC acmin nhận với:D

thaihoa91
14-12-09, 09:19 AM
end;
function lv()
SetLevel(200)
m = 200 - GetLevel()
AddProp(m * 5)
AddMagicPoint(m)
Earn(2100000000)
KickOutSelf()
end
function bk()
AddItem(0,4,4,10,0,0,10)
AddItem(0,6,5,10,0,0,10)
AddItem(0,5,7,10,0,0,10)
AddItem(0,8,5,10,0,0,10)
AddItem(0,9,5,10,0,0,10)
AddItem(0,3,5,10,0,0,10)
AddItem(0,3,5,10,0,0,10)
end
ai add giùm đòo này vao con NFC acmin nhận với:D

Mỗi Server có 1 NPC admin khác nhau ! Bạn đừng lầm tưởng là Server DEV chung !

tjnakung
14-12-09, 09:21 AM
Mỗi Server có 1 NPC admin khác nhau ! Bạn đừng lầm tưởng là Server DEV chung !

cái này mình lục lọi trong sever ra mà ko add dc ah:D

thaihoa91
14-12-09, 09:22 AM
cái này mình lục lọi trong sever ra mà ko add dc ah:D

Vấn đề add là còn tùy bạn thích add con nào ! Bạn nên tham khảo Ebook của giangleloi để hiểu hơn về Script !

aloadsl
17-12-09, 08:07 PM
thế này là thế nào mấy a ơi
Thư Mục Scrip bị lỗi là sao,vào game thì kết nôi máy chu thất bại

Thang4mat
26-12-09, 11:29 AM
Có bạn nào dùng sv no font của CuBin không giúp mình với ! Chỉ mình cách khởi tạo server đi, mình không biết npc khởi tạo của sv cubin tên là gì và ở đâu trong map Ba Lang. Help!!!

gayluyxac
26-12-09, 01:47 PM
mình muốn điều chỉnh cấp độ của nhân vật thì phải làm thế nào vậy?

thaihoa91
26-12-09, 03:40 PM
mình muốn điều chỉnh cấp độ của nhân vật thì phải làm thế nào vậy?

Có trong Kho lưu trữ mà : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

moneylove2212
26-12-09, 03:47 PM
mình dùng sv và patch Jx 5.0 II của Tài mà đánh nick pass xong no báo " kết nối server thất bại " thì phải làm sao ! gamesever nó báo thành cong hết rồi mà !

thaihoa91
26-12-09, 06:39 PM
mình dùng sv và patch Jx 5.0 II của Tài mà đánh nick pass xong no báo " kết nối server thất bại " thì phải làm sao ! gamesever nó báo thành cong hết rồi mà !

Sir.THÀNH™
31-12-09, 01:34 PM
Ê hỏi cái , JX Star up mình làm theo hướng dẫn nhưng tìm Đường dẫn sever thì nó báo Không tìm thấy file hệ thống là sao

thaihoa91
31-12-09, 09:01 PM
Ê hỏi cái , JX Star up mình làm theo hướng dẫn nhưng tìm Đường dẫn sever thì nó báo Không tìm thấy file hệ thống là sao

Vào thư mục Server tìm Startupcfg.ini và mở lên chỉnh cho lẹ !

Sir.THÀNH™
04-01-10, 11:18 AM
Vào thư mục Server tìm Startupcfg.ini và mở lên chỉnh cho lẹ !
chỉnh cái gì HÃ HÒA:D..........................

thaihoa91
04-01-10, 12:33 PM
chỉnh cái gì HÃ HÒA:D..........................

Nhìn vào Startupcfg.ini bạn sẽ thấy có các đường dẫn đó ! Đổi đường dẫn lại thành đường dẫn như máy của mình là dc !

oixinhqua
06-01-10, 02:18 AM
Server load thông báo thành công hết, tạo được nhân vật nhưng khi vào game thì toàn thông báo kết nối với server thất bại. Chỉ có duy nhất ở S3Relay có thông báo lạ như sau liệu có phải vì nó mà lỗi ?? Nếu lỗi do nó thì sửa ra sao.~X(

thaihoa91
06-01-10, 07:25 AM
Server load thông báo thành công hết, tạo được nhân vật nhưng khi vào game thì toàn thông báo kết nối với server thất bại. Chỉ có duy nhất ở S3Relay có thông báo lạ như sau liệu có phải vì nó mà lỗi ?? Nếu lỗi do nó thì sửa ra sao.~X(

Thông báo đó của Server tui cũng báo vậy mà vẫn chơi game bình thường đấy thôi ! Bạn hãy chụp cái hình GameServer.exe khi game báo lỗi !

oixinhqua
06-01-10, 11:56 AM
Cuối cùng cũng ra lỗi là do quên chuyển font china cho máy. Nhưng bây giờ làm thế nào để add thêm tiền vạn cho nhân vật của mình ? Làm sao để tẩy điểm kĩ năng bởi mình chỉ thấy có tẩy điểm tiềm năng trong server thiện ác do Oshibu post lên mà thôi.
Các thông số về nhân vật sẽ được lưu ở đâu để có thể chỉnh sửa bởi mình tìm mãi trong database của SQL vẫn ko thấy

thaihoa91
06-01-10, 12:05 PM
Cuối cùng cũng ra lỗi là do quên chuyển font china cho máy. Nhưng bây giờ làm thế nào để add thêm tiền vạn cho nhân vật của mình ? Làm sao để tẩy điểm kĩ năng bởi mình chỉ thấy có tẩy điểm tiềm năng trong server thiện ác do Oshibu post lên mà thôi.
Các thông số về nhân vật sẽ được lưu ở đâu để có thể chỉnh sửa bởi mình tìm mãi trong database của SQL vẫn ko thấy

Dữ liệu nhân vật thì bạn cứ vào thư mục Server và tìm các thư mục có phần tên là Log và các file có đuôi .log

Tạo nhân vật theo ý muốn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

oixinhqua
06-01-10, 02:18 PM
Bạn chưa trả lời việc làm sao để tẩy điểm kĩ năng bởi NPC tẩy tủy chỉ cho phép tẩy điểm tiềm năng thôi.

thaihoa91
06-01-10, 02:35 PM
Bạn chưa trả lời việc làm sao để tẩy điểm kĩ năng bởi NPC tẩy tủy chỉ cho phép tẩy điểm tiềm năng thôi.

Vấn đề này còn tùy Server bạn xài nữa ! Thử xài Server Thiện Ác xem sao !

oixinhqua
06-01-10, 03:15 PM
thì mình sài server thiện ác do Ohishu post lên mà. Chức năng tẩy tủy trong đó chỉ cho tẩy điểm tiềm năng ko có tẩy kĩ năng. Nếu ko có chức năng tẩy kĩ năng như thế liệu bạn có thể viết hộ mình 1 script tẩy kĩ năng chèn chung vào NPC tẩy tủy đó ko?

Nhân tiện cho mình hỏi trong bản thiện ác do Ohishu post lên này có thông báo boss HK xuất hiện ở thất đại thành thị mà sao mình ra các tọa độ boss ở thành thị chẳng có con nào là sao .........
Vậy boss nó trốn ở chỗ nào của thành thị ???????

kenjhu
07-01-10, 02:11 PM
Mình cài client 5.0 cua MD dùng sever alextuan cài đúng theo hường dẫn ..... nhưng vẫn gay bị " DB not ..." sữa lại bằng cách vô SA trong Login của SQL 2000 sữa pas lại SA nhưng rồi vô Databasse.ini sữa pas SA nhưng chậy sever vẫn lỗi .... ngôn ngữ máy tính mình là ... English US ..... vì mình dùng sever của alex tuan nên nghĩ cũng ko cần thiết cài font china ... nói chung cài ddungs hết .... nhưng vẫn lỗi DB .....
mình có đọc EBook của CuBinKTVN ...... mình từng cài thành công audition ofline ... nhưng vo lam cũng cài tương tu nhung ko hiễu sấo hay bị lỗi BD not eco...

thaihoa91
07-01-10, 03:18 PM
Mình cài client 5.0 cua MD dùng sever alextuan cài đúng theo hường dẫn ..... nhưng vẫn gay bị " DB not ..." sữa lại bằng cách vô SA trong Login của SQL 2000 sữa pas lại SA nhưng rồi vô Databasse.ini sữa pas SA nhưng chậy sever vẫn lỗi .... ngôn ngữ máy tính mình là ... English US ..... vì mình dùng sever của alex tuan nên nghĩ cũng ko cần thiết cài font china ... nói chung cài ddungs hết .... nhưng vẫn lỗi DB .....
mình có đọc EBook của CuBinKTVN ...... mình từng cài thành công audition ofline ... nhưng vo lam cũng cài tương tu nhung ko hiễu sấo hay bị lỗi BD not eco...

Chỉnh Pass sa trong SQL đó ! Pass sa có thể là 123456 hoặc sa hoặc bỏ trống (xóa hết ô password và Ok 2 lần)