PDA

View Full Version : Hướng dẫn tạo flyff launcher để vào game (áp dùng mọi version)

Alexandria
11-05-09, 01:30 PM
Đầu tiên các bạn phải cài cho mình 1 webserver
tham khảo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ngoài ra còn có thể sử dụng IIS của MS trong win cài module chạy mã PHP
hoặc appserv <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đấy là 3 cái webserver mình hay dùng, tùy bạn chọn thôi :D

tiếp theo là phần mềm đọc được mã HEX như HexWorkShop hoặc utra edit
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây là bản utra edit 32 mới nhất kèm key cho các bạn
UltraEdit 15.00.0.1043 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> WBlGDHEJXRkUXAFDBF0aXRpcBFkHQ0YMRg==)

Và để làm được cái launcher cho riêng mình các bạn cần có skin launcher riêng, phần này mình ko nói đến ( dùng resHack chẳng hạn)

Vấn đề để launcher kết nối đến 1 ip và auto update bằng chính nó

Mở utra edit lên file Flyff.exe ( file này trong client của các bạn)
ở đây mình dùng flyff.exe v12 us

Nhấn Ctrl + F đánh dấu Find ANSII gõ đoạn neuz.exe
Ở đây các bạn sẽ thấy 1 đoạn mã sau

flyffdown.gpotato.com : sửa thành ip máy bạn( lan hoặc wan)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> link đến trang chủ (ví dụ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : link trang tin tức (ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : trang chủ của bạn ( ví dụ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

còn lại tất cả các đoạn thừa sau khi bạn chuyển thành của bạn bên HEX bạn để thành 00 hết

như thế vẫn chưa xong

Bạn cài webserver xong bạn cần có 1 bộ web để vào trang chủ và hiển thị trang tin tức
có thể tham khảo các web trong box

Để auto update hoạt động tùy vào phiên bản launcher
Bạn để launcher chưa chỉnh sửa hoạt động bình thường
Nó sẽ tạo ra 1 file Patchlog.txt trong thư mục cài game
mở file này lên sẽ thấy đoạn

NeuroSpace/RESCLIENT/list.txt.gz, 0(th), 0bytes

vào www trong webserver tạo các thư mục tương ứng
NeuroSpace
RESCLIENT ( trong thư mục NeuroSpace)
list.txt.gz ( trong thư mục RESCLIENT)

list.txt.gz là file nén chứa file list.txt chứa danh sách file update

với flyff.exe v12 us ta có đoạn sau: list.txt (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> AT0cYBw2HA==)

bạn sửa lại ngày tháng dung lượng file tên file
<DIR> nghĩa là thư mục con bên trong thư mục chính
các file update từ thư mục www trong webserver của bạn ( đổi hết sang file zip gz nhé)
đơn giản thế thôi mà :) các bạn làm xong bản auto update thì thank mình nhé
:D

among0123
29-12-10, 11:46 PM
nghe chung cung kha fuk tap............................................

mrvu058
01-01-11, 12:52 PM
Đương nhiên ....... Laucher mà :|