PDA

View Full Version : XieAo Server của ngọa hổ

ngoaho
10-05-09, 11:06 AM
đây là tâm huyết cả 1 tuần này của ngọa hổ, các bạn xem rồi cho ý kiến nhớ

hình này, đầu tiên là skin

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tiếp đến chức năng, khỏi phải nói, mọi người share hết rồi, ngọa hổ cũng chỉ copy thôi, nói chung là có dã tẩu, liên đấu(tự mở map mà vào), chiến trường, ngựa các thứ, skill thì hơi trục trặc, đồ đạc đủ cả, hoàng kim, bạch kim(tự kiếm spr nhớ), có cả cái vụ thu thập mấy cái đồ linh tinh, lúc nào đủ ghép được 1 chữ thì tìm đến 1 thằng ở ba lăng huyện để xin đồ hk...10 phái vào được hết....

đây, khu vực luyện công+exp chuẩn, không phải là cấp nào cũng 100 exp.....quái cũng mạnh theo từng khu tương ứng cấp....

đây là link

hongtu1
10-05-09, 11:10 AM
Mình có thấy j nổi bật đâu nhỉ

giangleloi
10-05-09, 11:40 AM
qua đây thì đó là server ChunQuiou đã dc chủ topic modify lại, thank công share

cá mập xám
10-05-09, 05:26 PM
chưa thấy gì đáng để down cái ~80mb này về cả!

cá mập xám
10-05-09, 05:35 PM
bishop, gamesv, s3relay, s3relaySV ... toàn bộ file exe, thậm chí cả ..sock.dll cũng đều bị con Win32/paritte.B virus
:-w có nên ban chú này cảnh cáo ?

prince
11-05-09, 12:39 AM
cái này có gì nổi bật ko nhỉ, translate lại việt hóa với mode lại 1 số tính năng à
mà còn vr nữa. :(. Nêu 1 số tính năng lên đi bạn

haodl1234
11-05-09, 11:17 AM
Ko quote cả bài như thế!
Thank anh nhiều :-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h

thecong
11-05-09, 12:57 PM
ặc ặc cũng bình thường cái skin photoshops tí là ok

deadcome
12-05-09, 12:06 PM
Cho hỏi cái Bishop.exe ID và Pass là j mà em vào hok đc vậy :S

cá mập xám
12-05-09, 12:53 PM
ID và pass thì vào trong table serverlist của database "account" mà xem :|

ngoaho
12-05-09, 01:21 PM
ê ê mọi người, cái link trên là có virus, em bị lây của ông gì tên là anh đẹp trai trong box này ấy mà, quét 1 nhát là hết, mọi người lấy mấy cái exe của mình copy vào cho đỡ....

DNTmaster
12-05-09, 01:24 PM
Server chưa tải chưa bít nhưng skin nhìn kute đó. Thân

no01699376977
12-05-09, 01:26 PM
anh ngoaho cho em cái nick chat cái. em có nhìu điều mún hỏi [-O<

ngoaho
12-05-09, 01:30 PM
denhatcaibang_0000, đấy, yahoo đấy.....

deadcome
12-05-09, 03:18 PM
Ngaoho oi! Sao toi vào mà lấy tài khoản đâu mà đăng nhập vô game chơi đc hả :-ss

deadcome
12-05-09, 03:35 PM
Sao vào đc game mà khi vào nó đứgn lun màn hình tại Ba ăng Hyện có ai khắc phục đc tình trạng này hok vậy :-ss...Giúp E với đc hok :-(

ngoaho
13-05-09, 02:24 PM
tài khoản hả, thích thì dùng cái soft tạo acc của minh đăng, không thì đây
acc: ngoaho, dungho, laoho
pass: ngoaho
acc: dung
pass: 1
acc: test
pass: 1111
tự tìm trong cái sql 2000 nhớ, chỉ lấy tên acc thôi, pass thì copy của cái nào mình biết sang chỗ pass chưa biết, thế là đổi được pass...

ngoaho
13-05-09, 02:26 PM
Sao vào đc game mà khi vào nó đứgn lun màn hình tại Ba ăng Hyện có ai khắc phục đc tình trạng này hok vậy :-ss...Giúp E với đc hok :-(

tại bạn chưa có đủ cái client đây mà, lấy mấy file của vinagame cho vào cái client là xong... nó là maps.pak, spr.pak, skills.pak, sound.pak, update01.pak, resource.pak... hình như đủ rồi...

altkimlong
13-05-09, 02:26 PM
Sever bạn Ngạo hổ cũng ngon quá
nếu bạn chuyển sang có front đc thì tốt quá :)

ngoaho
13-05-09, 03:21 PM
mọi người chú ý, đã cập nhật lại link rồi, thêm 1 số thứ và đã del hết virus...

huntersun
13-05-09, 03:48 PM
Tuyệt quá ! Thử test xem
---------------------~:>---------------------

huntersun
13-05-09, 06:34 PM
Khi đã Test xong thì:
-Khi dùng Client của China chép cái Patch của Ngọa Hổ vào thì sẽ mất màn hình đăng nhập.
-Không biết dùng Client của Vinagame nó như thế nào :D
-Exp của Server quá cao ! Không biết chỉnh như thế nào ;;)

altkimlong
13-05-09, 09:15 PM
có ai thử chuyển sever này wa có front rồi up lại cho Long hok ???

Se7eN747
14-05-09, 11:12 AM
Client VNG + patch phuongdungjx chạy tuốt.
Nói chung sv chạy dc , bình thường
thanks công share nè :D

thachlong78
14-05-09, 11:23 AM
có ai thử chuyển sever này wa có front rồi up lại cho Long hok ???
Tôi thấy lão bỏ công nhiều mà hem được bao nhiêu, hà, lão sắp nâng cấp lên cáp quang hả, lão còn bản sever cũ của tôi hem. Lão lên phát triển từ đó, có lỗi gì pót lên CLB đi tôi giải đáp cho, còn việc bem nhau giữa các sever thì toai không bao giờ tham ra, lão nên thận trọng hơn với các sever khác, hà chỉ tiếc tôi với lão không có duyên hợp tác với nhau. Sever lão có 1 dặc điểm là rất khó phát triển cũng giống như sever toai thôi, vì đơn giản là không muốn phải hạ mình và thủ đoạn ( thực ra không phải không coa mà có muốn làm hay không thôi), tôi nghĩ lão nên để tâm vào việc hoc nhiều hơn đừng bị cuốn theo mấy chuyện này, mấy trò này chỉ là trò vớ vẩn thôi không thể so sánh với việc học được đâu, hà.

giangleloi
14-05-09, 11:30 AM
Tôi thấy lão bỏ công nhiều mà hem được bao nhiêu, hà, lão sắp nâng cấp lên cáp quang hả, lão còn bản sever cũ của tôi hem. Lão lên phát triển từ đó, có lỗi gì pót lên CLB đi tôi giải đáp cho, còn việc bem nhau giữa các sever thì toai không bao giờ tham ra, lão nên thận trọng hơn với các sever khác, hà chỉ tiếc tôi với lão không có duyên hợp tác với nhau. Sever lão có 1 dặc điểm là rất khó phát triển cũng giống như sever toai thôi, vì đơn giản là không muốn phải hạ mình và thủ đoạn ( thực ra không phải không coa mà có muốn làm hay không thôi), tôi nghĩ lão nên để tâm vào việc hoc nhiều hơn đừng bị cuốn theo mấy chuyện này, mấy trò này chỉ là trò vớ vẩn thôi không thể so sánh với việc học được đâu, hà.
good sentence
@atl:đang translating,giờ tớ sẽ lấy gốc chunquiou rùi add vài thứ cho cậu nhá!tội cậu !

Se7eN747
14-05-09, 11:41 AM
đúng rồi long lấy sv xuân thu add thêm mấy script send cho ông long đi :D. Ổng là người nhiệt tình nhất mà toàn bị thiệt thòi nhất :(

giangleloi
14-05-09, 05:24 PM
như đã hứa:đây là sv có font của ngọa hổ
upload mới xong,convert font xong từ trưa nhưng giờ học về mới up dc,thông cảm nha long,thấy sơ qua cũng VH rồi đó

huntersun
14-05-09, 05:46 PM
SERVER có Font China thì được gì vậy các bạn !?

giangleloi
14-05-09, 06:08 PM
tiện lợi trong viêc edit,translate..... etc...

phamnhutuan
14-05-09, 06:37 PM
sao mình di chuyển map thì bị lag, thoát vào lại thì nhân vật bi lỗi 'server bảo trì"

huntersun
14-05-09, 06:59 PM
Mình đã chơi được rồi ! Sau khi test có vài điều muốn hỏi !
Là Server này sao mình thấy có mấy nick khác đã lên được 200 cấp mà mình không lên được, chỉ tới 124 là max rồi !
Và đồ bạch kim không đeo được vì không gia nhập phái được, mình đã nhấn vào cái ông thả lưới và gia nhập phái đã thành công nhưng không mang được đồ của phái đó !
Nhưng mình lại thấy có mấy Account có sẵn đã mang được đồ BK nhưng lại không cần phải cùng phái vẫn mang được !
Mua thổ địa phù khônng được vì mua cái thổ địa phù là ra cái món ở dưới cái thổ địa phù !
Muốn chỉnh điểm cho nhân vật của mình thì chỉnh ở đâu ạ !?

altkimlong
14-05-09, 07:06 PM
Giờ tôi như thằng điên vậy.......

Cái sever lúc thì chạy lâu lâu bị dis , giờ lại điên điên luôn rồi =.=

Cài SQL ........chạy sever .....tới chỗ cái bishop thì nhập vào rồi nó đứng im ko chạy.....rồi tự tắt

chạy lại thì báo connect DB error .......

3 ngày rồi
.....

huntersun
15-05-09, 01:35 PM
Sau khi Test lại mình đã biết được vài thứ:
-Level không biết cách nào để lên được 200.
-Không biết cách nào để mặc đồ BK của phái khác.
-Muốn vào phái thì chọn mấy đứa vào phái ở làng chứ không có click vào cái ông đánh cá để vào phái là không được.
-Muốn có điểm Phúc duyên thì phải làm cách nào.
-Đánh quái Tống Kim chỉ được 1 máu.
-Muốn có điểm gì gì để mua ngựa VIP cũng không biết cách.!

Ngọa Hổ hướng dẫn cho anh em với

giangleloi
15-05-09, 04:55 PM
add 1 con NPC mới rôi additem và setlevel thôi

ngocduc1995_td
16-05-09, 05:38 PM
sao em không vào màn hình chọn server được vậy, chỉ bấm vào "bắt đầu trò chơi" là chẳng thấy j cả, chỉ hình nền và nhạc thui, help me, em xài client TQ + patch trong server

ngoaho
18-05-09, 04:30 PM
Sau khi Test lại mình đã biết được vài thứ:
-Level không biết cách nào để lên được 200.
-Không biết cách nào để mặc đồ BK của phái khác.
-Muốn vào phái thì chọn mấy đứa vào phái ở làng chứ không có click vào cái ông đánh cá để vào phái là không được.
-Muốn có điểm Phúc duyên thì phải làm cách nào.
-Đánh quái Tống Kim chỉ được 1 máu.
-Muốn có điểm gì gì để mua ngựa VIP cũng không biết cách.!

Ngọa Hổ hướng dẫn cho anh em với

rất cảm ơn, tất cả các lỗi này đã được fix, ngọa hổ đang up, 24 % rồi
điểm để mua ngựa thì là điểm phong hỏa, gặp hướng dẫn tân thủ là có thể tăng, phúc duyên thì có con người tuyết, quái tống kim đã được fix, có boss phó tướng đại tướng.....

ngoaho
18-05-09, 04:33 PM
ê ê, cái vụ 200 cấp ngọa hổ biết tại sao không lên được rồi, là vì điểm kn yêu cầu vượt quá 1 tỉ 300 triệu(hình như thế) là không thể lên được, ngọa hổ đã fix rồi.....

cái vụ chỉnh điểm thì dùng hàm ResetBaseAttrib(id, value)
trong đó id là id của chỉ số, 0= sức mạnh, 1= thân pháp, 2= sinh khí, 3= nội công, value là điểm muốn set, vd ResetBaseAttrib(0,2000); ==> sức mạnh 2000 ngay.

ngoaho
18-05-09, 05:03 PM
đã up xong

huntersun
18-05-09, 05:10 PM
Điểm để mua ngựa thì là điểm phong hỏa, gặp hướng dẫn tân thủ là có thể tăng, phúc duyên thì có con người tuyết
Mình không biết sao nhưng mà lúc mình nhấn vào con người tuyết thì nó ghi bạn đã nhận được 10 điểm PD, nhưng mà khi kiểm tra điểm PD thì điểm PD của bạn là 0.
Còn mình gặp tân thủ thì thấy nó cho đồ chứ không biết nó có cho điểm phong hỏa không nữa !
Thử Test bản mới này xem nào ! ^^

doantantai
18-05-09, 07:29 PM
sau khi chép thêm mấy file bên client vng vào client của ngoaho sau đó chạy game thì ko có chữ nào hiện ra hết mò ko hà8-|

huntersun
19-05-09, 06:38 PM
Sau khi test bản mới của NgoaHo và mình còn thắc mắc vài điều sau đây !
-Viem dang dai su - nhấn vào không được.
-Mua thổ địa phù thì nó ra cái ở dưới TDP
-Maps thì có mỗi vài maps à. ( Không biết mở maps )
-Phúc duyên nhận không được
-Không biết cách lấy Nhạc Vuơng Kiếm để lập bang.
-Không hiện Nhiep Thi Tran, Truong Ca Mon Mon Nhan và Su Gia Bang hoi.
-Nên sắp xếp lại tất cả các người gia nhập phái thành 1 hàng cho dễ nhận !
===
Còn bạn doantantai (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì phải chỉnh lại cái Package.ini trong Client đấy !
MÀ cái đó thì mình không nhớ nữa để xem lại !

giangleloi
20-05-09, 07:59 AM
@doanvantai:package.ini
font.pak
có hd rồi

kenobi1102
20-05-09, 09:06 AM
sao mình vào game ko thấy chữ gì hết :( Mình dùng client VNG(bản update mới nhất).Còn client TQ thì có file update01.pak nên patch vào cũng vẫn thế.Dùng cả 2 client mà đều ko dc:( Ai giúp mình với:((

giangleloi
20-05-09, 09:07 AM
khuyên bạn dùng client TQ vì vng ko xài dc font.pak của nó

kenobi1102
20-05-09, 09:13 AM
khuyên bạn dùng client TQ vì vng ko xài dc font.pak của nó

nhưng trong client TQ mình ko thấy có file update01.pak:( mình thử patch vào client cũng ko dc:(

giangleloi
20-05-09, 09:19 AM
thì có file nào có khai file đó đi,nhớ update đầy đủ như hd

huntersun
20-05-09, 02:21 PM
[Package]
Path=\\data
0=skills.pak
1=updatemd.pak
2=upmoi.pak
3=Bachkim.pak
4=Update00.pak
5=Update03.pak
6=Update01.pak
7=updatep.pak
8=updatep1.pak
9=Spr.pak
10=Resource.pak
11=Map.pak
12=Settings.pak
13=Ui.pak
14=Script.pak
15=Font.pak

Bạn Copy hết mấy cái dòng này vào Package.ini trong Client nha
---
--- Trong này sách vở mua đc nhưng không ăn được bác ơi !

trannhudit
21-05-09, 12:18 AM
Cho hỏi sao màn hình cứ đen thui đi nhĩ chẳng nhìn thấy đất đâu cả chỉ có bản đồ trên góc phải màn hình là thấy. Ai giúp với nhé

ngoaho
07-06-09, 02:00 PM
anh em ơi, có bản mới, sách vở, lệnh bài các thứ đã có npc cho ăn, trang bị bạch kim 10 phái, skill cấp 200(hơi chuổi, copy ấy mà)
fix tất cả npc, trước kia nó không đánh skill giờ vô tư, trước nó không drop giờ vô tư, mỗi tội kinh nghiệm ăn được cứ mấy vạn(nhiều quá ngại chỉnh), nhiều bạn thích tự luyện không thích....

Không cần phải kiếm thêm bất kỳ file .pak nào nữa, ngoài những thứ mà hổ đã comment , như thế là đã đủ bạch kim, chữ, ngựa(trừ siêu quang), hình npc, hình skill, ui.

link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

** sorry, thằng viên đăng đại sư để làm nhiệm vụ chuyển sinh, lỡ tay del mất script, để sau vậy.

DaDuyTeo
07-06-09, 02:25 PM
Sever good thật , thanks pác ngoaho đã có công share lên cho anh em :D

mthong
27-06-09, 07:05 PM
Sao vô sv chả đc ta
Ấn vào sv laggg chút xíu rùi kết nối tới mấy chủ =.=
Rùi chờ quài chẳng tới màng ID

diemhongh
02-07-09, 09:52 AM
Server jì mà chơi không được gì hết vậy,vào là mất kết nói àh

boylonely44444
02-07-09, 09:57 AM

giup gium` cai

diemhongh
02-07-09, 10:00 AM
Ai chỉ tui cách vào server này 1 cái ,sao mà download về rồi mà vào là nó "mất kết nối máy chủ" àh,lạ wá ,ai biết chỉ rõ giùm đi

thaihoa91
02-07-09, 10:38 AM

giup gium` cai

Down GameServer Non Pack về xài mình nghĩ sẽ hết lỗi thui : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
02-07-09, 10:39 AM
Ai chỉ tui cách vào server này 1 cái ,sao mà download về rồi mà vào là nó "mất kết nối máy chủ" àh,lạ wá ,ai biết chỉ rõ giùm đi

Bạn cần Post hình GameServer.exe khi game báo lỗi "Mất kết nối máy chủ"

errorxviii
02-07-09, 02:43 PM
Nhìn được mỗi cái skin là kut3~:> còn lại mình chưa thấy nổi bật gì cả.

phien-nhatrang
17-12-09, 08:45 PM
e sao vo ba lang huyen luc dau thi nang hinh bi dung vay

thaihoa91
17-12-09, 10:01 PM
e sao vo ba lang huyen luc dau thi nang hinh bi dung vay

Làm theo 2 bước sau :

Bước 1 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Đổi map.pak thành maps.pak

Bước 2 : Vào thư mục Client --> Mở package.ini --> Đổi map.pak thành maps.pak

cuncon82
18-12-09, 07:58 AM
Mình vẫn trung thành với server JX49 của DNT mà thôi. I have no idea.:-??

daicaxommuoi1
18-12-09, 11:42 AM
cho mình hỏi cái server này xài patch nào ?

huyken99
18-12-09, 11:56 PM
Nếu vậy có cần cái thêm path của thaihoa vào dc ko ngoaho

mrhook
22-12-09, 12:07 PM
Nếu vậy có cần cái thêm path của thaihoa vào dc ko ngoaho
dc chứ sao ko ??? Bạn cứ chép patch thoải mái, mình đã làm rồi :D

0nebluebmtt
24-12-09, 01:55 PM
anh ngọa hổ có thể giúp đỡ em làm sever này được không ạ

quangphong0904
24-12-09, 02:29 PM
tốt nhất nên xài server của Rozo hoặc khủng hơn thì xài server Jx 49 của DNTmaster!

minhdangvnn
12-01-10, 05:42 AM
vậy cái này là off hay private sever

thaihoa91
12-01-10, 07:41 AM
vậy cái này là off hay private sever

Nếu Private thì đã ko share Server lên rồi ! Thằng VINAGAME cũng Private sao lại ko share Server của nó ra nhỉ :D