PDA

View Full Version : Giúp em về fire Gshop với

anhhungcode
03-05-09, 07:37 AM
em có đọc bài này của hoanganhquan10A11

Các bạn cài xong tghm chắc hẳn sẽ quan tâm đến việc mở phụ bản và thêm đồ vào gshop để chế đồ HH, nhưng trong cái patch của sever và của GB hầu như ko có mấy cái viên đá màu trắng để chế mấy cái đồ HH cấp 13. Tớ sẽ hướng dẫn các bạn để có 1 cái gshop gọi là ngon hơn mấy cái kia :
1 - Các bạn vào đây để down cái patch của 1 sever TGHM lậu của TQ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thực ra chỉ cần mỗi cái file gshop thôi nhưng mình kô có thời gian và chưa bít up file lên mạng

2-Copy cái file gshop.data ở cái patch các bạn vừa đown về copy vào client của các bạn (tghm\element\data)
3- Copy tiếp cái file đó vào sever (sever\gamed\config) chú ý copy ở cả ngoài lẫn trong winSCP nha, winSCP là quan trọng nhất đó

Vậy là ta đã có 1 cái gshop ngon rồi, tớ đã test thử và thấy thành công.Nếu bạn nào biết sever nào có túi càn khôn ngon share cho anh em để lay cái gshop nha

Nhưng đến bước 3 là copy file Gshop đó vào Sever\gamed\config thì em ko thấy cái mục đó ở đâu :Laluot_170: , em cũng chưa hỉu lắm ở chỗ copy ở cả ngoài lẫn trong winSCP nha, winSCP . :Laluot_204:
Ai giải thích rõ hon về chỗ này được không và chỉ dùm em mặc đinh cua thư mục sever ở chỗ nào không .Cám Ơn Mấy Anh Trước :Laluot_215: :Laluot_242:

kidlong
03-05-09, 08:36 AM
em có đọc bài này của hoanganhquan10A11

Các bạn cài xong tghm chắc hẳn sẽ quan tâm đến việc mở phụ bản và thêm đồ vào gshop để chế đồ HH, nhưng trong cái patch của sever và của GB hầu như ko có mấy cái viên đá màu trắng để chế mấy cái đồ HH cấp 13. Tớ sẽ hướng dẫn các bạn để có 1 cái gshop gọi là ngon hơn mấy cái kia :
1 - Các bạn vào đây để down cái patch của 1 sever TGHM lậu của TQ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thực ra chỉ cần mỗi cái file gshop thôi nhưng mình kô có thời gian và chưa bít up file lên mạng

2-Copy cái file gshop.data ở cái patch các bạn vừa đown về copy vào client của các bạn (tghm\element\data)
3- Copy tiếp cái file đó vào sever (sever\gamed\config) chú ý copy ở cả ngoài lẫn trong winSCP nha, winSCP là quan trọng nhất đó

Vậy là ta đã có 1 cái gshop ngon rồi, tớ đã test thử và thấy thành công.Nếu bạn nào biết sever nào có túi càn khôn ngon share cho anh em để lay cái gshop nha

Nhưng đến bước 3 là copy file Gshop đó vào Sever\gamed\config thì em ko thấy cái mục đó ở đâu :Laluot_170: , em cũng chưa hỉu lắm ở chỗ copy ở cả ngoài lẫn trong winSCP nha, winSCP . :Laluot_204:
Ai giải thích rõ hon về chỗ này được không và chỉ dùm em mặc đinh cua thư mục sever ở chỗ nào không .Cám Ơn Mấy Anh Trước :Laluot_215: :Laluot_242:
bạn chạy winscp kết nối tới server ! nó hiện ra mấy cái file start khung bên phải đó ! thì click vào dấu ... trở về thư mục cha ! sau đó chọn file sever\gamed\config lần lượt theo mấy file đó ! rùi cho cái gshop vào trong thư mục config đó là đc mà !(cop đè lên):)

anhhungcode
03-05-09, 11:16 AM
WinSCP mình phải dow về hay có sẵn trong WindowXP rồi hả anh, em lên mạng tim được WinSCP nhưng nó đòi nhập IP , Use Name,Pass mà em thì ko bít đến cái đó. Mà cái này phải sủ dụng Linux hả anh ,a nh giúp em với

kidlong
03-05-09, 11:40 AM
winscp trong topic của flygon : upload lại server và tool cho server 1.3.6 có đó ! Khi chạy nó bảo nhập thì bạn nhập ip là ip của server đó ! user là user khi đăng nhập vào ubuntu đó ,pass cũng là pass đăng nhập vào ubuntu

anhhungcode
03-05-09, 12:07 PM
anh kidlong cho em nick Y!H được không ^:)^, và nhập ip là ip của server đó có phải là IP cua máy mình ko , khi em nhập IP của máy vô thì nó báo lỗi ko đăng nhập đươc . Xin lỗi đã làm phiền anh nhìu quá nhưng em thật sự không hiểu về mấy thứ này :( ,

kidlong
03-05-09, 01:50 PM
bạn nhập ip của server ý ! cái ip mà bạn khi cấu hình server bạn dùng ý ! cũng chính là cái ip mà bạn chỉnh trong file serverlist.txt của client đó !

anhhungcode
03-05-09, 02:41 PM
em vô theo đường dẫn D:\Game Online\The Gioi Hoan My\element\userdata\server
vô cái severlist.txt nhưng không thấy cái IP nào cả :chỉ có
ChuTuoc 29000:chutuoc.thegioihoanmy.vn 311
Huyền Vũ 29000:huyenvu.thegioihoanmy.vn 312
Kiếm Tiên 29000:kiemtien.thegioihoanmy.vn 313
Tầm Mộng 29000:tammong.thegioihoanmy.vn 314
Hoàng Đế 29000:hoangde.thegioihoanmy.vn 315
Thanh Đế 29000:thanhde.thegioihoanmy.vn 316
Xích Đế 29000:xichde.thegioihoanmy.vn 317
Bạch Đế 29000:bachde.thegioihoanmy.vn 318
Hắc Đế 29000:hacde.thegioihoan.vn 319

anh chỉ em cái số IP đó được không , tiện thể anh cho em bit số USE Name và Pass cua WinCSP luôn nha ,anh đã thuơng thì thuơng cho chót giúp em luôn đi , Cám Ơn Anh Nhìu Lắm :o)

kidlong
03-05-09, 02:45 PM
hic ! bạn đã config server chưa vậy ! mà trong cái serverlist của bạn đó sao bạn chưa sửa ip à ! rốt cuộc là bạn chơi đc offline chưa vậy ! topic hỏi gshop mình tưởng bạn làm được rùi chứ !

anhhungcode
04-05-09, 07:29 AM
Em choi Online mà, mà cái này dành cho ofline à :Laluot_238:
vậy mà em cứ tương dành cho Online :Laluot_237: ,anh biết cách hack mà dành cho game Online ko :cry: chỉ em với , không thì anh cho em 1 sever TGHM ofline cài và chạy được trên Clien VN ấy, em cũng muốn thử 1 lần làm GM :Laluot_246: , em cũng đọc mấy bài hướng dẫn lam TGHM ofline và online rồi nhưng em ko rành về mấy thứ đó nên đành chịu thua :Laluot_128: nếu có lòng tốt anh cho em choi thử sever ofline nào cũng được , phiên bản ko quan tâm , chỉ mong ước được làm GM 1 lần trước khi ra đi về cõi Vĩnh Hằng:Laluot_196::Laluot_196:

anhhungcode
04-05-09, 07:31 AM
Quên, Xin Lỗi đã làm phiền anh :Laluot_101: