PDA

View Full Version : Xin chỉ giáo TGHM 1.3.5 và 1.3.6

hacthien86
01-05-09, 11:13 AM
có ai thành công TGHM 1.3.5 thì chỉ tui với. Tui cài hết các thứ và đến đoạn đăng kí acc ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và login xong rồi . Mà vào game thì nó báo: link-lỗi đường dẫn giữa các máy chủ, bó tay. Vào SQL kiểm tra thì chẳng thấy ID đâu. Trong khi SQL kiểm tra vẫn chạy tốy, restoredb mssql_storeprocedure.sql và mssql_table.sql rùi, chạy sever báo thành công( succ..b gì gì đó). AI bít chỉ dùm ,cái này tui lấy bên vnsharing . Còn cài cái TGHM 1.3.6 thì chạy sever nó báo fail reconnec... (ko nhớ rõ lém) và cũng tiêu như cái trên dù tui làm y hệt hướng dẫn và film.

lamchi_khanh10
01-05-09, 01:40 PM
Chưa đăng ký dc acc
SQL có thể làm thiếu bước nào đó
Nếu bạn Restore Database = file PasportB của Gunbound1012 thì bạn khỏi cần đăng ký nữa.
dùng acc của Gunbound để chơi luôn
Name: ddhieu001
pass: 111111

Lúc trước mình cũng bị cái này, ghiền chơi quá nên mày mò nó lòi ra cái này ;;)
Bạn coi kỹ lại cái SQL của bạn đi nha

anhnhuong
01-05-09, 05:40 PM
có ai thành công TGHM 1.3.5 thì chỉ tui với. Tui cài hết các thứ và đến đoạn đăng kí acc ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và login xong rồi . Mà vào game thì nó báo: link-lỗi đường dẫn giữa các máy chủ, bó tay. Vào SQL kiểm tra thì chẳng thấy ID đâu. Trong khi SQL kiểm tra vẫn chạy tốy, restoredb mssql_storeprocedure.sql và mssql_table.sql rùi, chạy sever báo thành công( succ..b gì gì đó). AI bít chỉ dùm ,cái này tui lấy bên vnsharing . Còn cài cái TGHM 1.3.6 thì chạy sever nó báo fail reconnec... (ko nhớ rõ lém) và cũng tiêu như cái trên dù tui làm y hệt hướng dẫn và film.

mấy kái lỗi hầu hết là do config sai thui6 mà, tui bị hoài, h chơi ngon lành^:)^

hacthien86
03-05-09, 01:48 PM
hây ở TGHM1.3.6.Sau hôm pots bài về nhà thì tối mình đã tìm ra mấy cái lỗi này rùi. Hóa ra ko phải là lỗi do config sai mà do ở bước tạo file start.sh ,mình đã ko chạy đc 2 lệnh sudo ... gì gì đấy. Đầu tiên vào ubutun nhưng phải đăng nhập login là : root và nhập pass xong thì nhập 2 lệnh( sudo...) nó mới có tác dụng. SAu khi nhập từng lệnh xong thì nó sẽ chạy 1 loạt các dòng báo. Hê còn lại làm theo bản hướng dẫn thui. Xong đăng kí acc, vào game chơi bt. Chơi ổn định Ko xảy ra lỗi gì trong gần 1 tuần rùi. Còn cilent nếu dow ở vnsharing.net do boy9000 pót thì đó là ban1.3.6 đấy ko fai 1.3.5 đâu nên tui chẳng cần fai up

boybehind90
15-05-09, 12:54 PM
các bác cho em xin client 1.3.6 mấy box ngoài kia link die hết roài