PDA

View Full Version : [Share] Game THẦN THÚ ĐẠI CHIẾN phiên bản 32SS

maxtest
03-11-23, 03:26 PM
Demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link tải
Link (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
================================================== =====================================

Hướng dẫn:
Pokemon 32SS hệ điều hành Ubuntu

Ubuntu Server 18.04.1 LTS 64 bit

Ip cần đổi:150.158.99.73 hoặc 192.168.1.11 thành ip của bạn
TK: deamon
pass: 123456
Lệnh kiểm tra ip: ip addr

================================================== ===========================================

Chạy lệnh sudo su (Nhập lại pass: 123456)

================================================== ===========================================

Cài PM cần thiết:

apt-get install expect subversion build-essential lib32stdc++6 gcc-multilib g++-multilib python-dev pypy-dev gdb python2.7-dbg libcurl4-openssl-dev graphviz openssl libssl-dev swig gawk iotop lsof iftop ifstat iptraf htop dstat iotop ltrace strace sysstat bmon nethogs silversearcher-ag libsasl2-2 sasl2-bin libsasl2-modules python-setuptools luajit curl wget unzip python-pip

Ấn Y

apt-key adv --keyserver hkp://keyserver.ubuntu.com:80 --recv 2930ADAE8CAF5059EE73BB4B58712A2291FA4AD5

echo "deb <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> jessie/mongodb-org/3.6 main" | tee /etc/apt/sources.list.d/mongodb-org-3.6.list

Cài aapanel:
wget -O install.sh <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> && sudo bash install.sh aapanel
Ấn Y
Ấn N khi hỏi có cài panel SSL không.

aaPanel Internal Address: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Dành cho những ai tải Máy ảo,thay 192.168.1.11 thành ip mà máy ảo của bạn nhận là bao nhiêu)

username: quklfqxn
password: 94797034
(Những ai cài máy ảo không cần xem đoạn này)
Cài đặt PM:
Nginx 1.18
MySQL 5.6
Php 7.1

Mở port:1:65535

Tắt tường lửa
sudo ufw disable

Bỏ file “lyzwlkjvip.zip” vào /home/ubuntu
“Nếu máy chủ không có thì hãy tạo thư mục "ubuntu" /home/ubuntu”

Giải nén
cd /home/ubuntu
unzip lyzwlkjvip.zip

# Cài đặt cơ sở dữ liệu mongo:
sudo apt-get update

# Di chuyển thư viện mongo vào thư mục gốc của máy chủ “/”
mv /home/ubuntu/mongodb.tar.gz /

# Giải nén
cd /
tar -zxvf mongodb.tar.gz

apt-get install mongodb-org=3.6.12 mongodb-org-server=3.6.12 mongodb-org-shell=3.6.12 mongodb-org-mongos=3.6.12 mongodb-org-tools=3.6.12

rm -rf /usr/lib/python2.7/dist-packages/OpenSSL

rm -rf /usr/lib/python2.7/dist-packages/pyOpenSSL-0.15.1.egg-info

# cài pip

pip install cython six lz4==0.8.2 numpy==1.16.0 xlrd xdot rpdb psutil fabric==2.2.0 pycurl py****** M2******==0.36.0 objgraph msgpack-python backports.ssl-match-hostname Markdown toro pymongo pyrasite pyopenssl ThinkingDataSdk==1.4.0

pip install tornado==4.4.2

pip install Supervisor==3.3.0

pip install ******graphy==2.6

# Di chuyển máy chủ đến thư mục gốc "/"
sudo mv /home/ubuntu/mnt.tar.gz /

# Giải nén
cd /
tar -zxvf mnt.tar.gz

# Tải lại nginx
nginx -s reload

# Cấp quyền 777
chmod 755 -R /mnt
chmod 777 -R /<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

# Sửa đổi IP máy chủ:“150.158.99.73” hoặc '192.168.1.11'

/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

/mnt/pokemon/release/login/conf/dev/serv.json

/mnt/pokemon/release/login/conf/serv.json

/mnt/pokemon/release/login/defines.json

/mnt/pokemon/release/game_defines.py

/mnt/pokemon/release/payment_defines.py

check md5 và size
md5sum /<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
# Sao chép mã md5 “ffb2d12b03d35da57b785d2c52ffca00”
ls -l /<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
# Xem size “1014”

Sửa đổi tập tin máy chủ
/mnt/pokemon/release/login/patch/cn/1022.json
# Cập nhật mã md5 và size của version.plist rồi lưu và thoát.
Chỉ chỉnh ngay từ size không phải từ patch nhé

Thêm web

đường dẫn:/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bắt đầu trò chơi: (Những bạn chạy máy ảo thì xem bước này)

cd /mnt/pokemon/deploy_dev

rm supervisor.sock
(no such file cứ kệ rồi đến bước tiếp theo)
supervisord -c supervisord.conf

supervisorctl start all

# Sau khi khởi động, thực hiện lệnh này để kiểm tra xem khởi động có thành công hay không.
(crash_platform_server EXITED là bình thường nhé)
supervisorctl status

# Nếu khởi động bị lỗi # Thực hiện lại lệnh sau để bắt đầu lại

supervisorctl start all

Đóng trò chơi:

supervisorctl reload

Sửa IP APK + IOS

\assets\res\version.plist

苹果: “192.168.1.11” hoặc “192.168.1.9”
\Payload\MyLuaGame.app\res\version.plist

Trang GM

Nền tảng quản lý
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ID:admin
PASS:qq123456..

Định dạng gửi email: {"Hướng dẫn":Số lượng}

Nền tảng ủy quyền của GM: (Đã Việt hoá)
Mã uỷ quyền:lhp96gaming

GM: (Có cấp quyền đầy đủ)

PS:

Tên vùng
/mnt/pokemon/release/login/conf/serv.json

thông báo
/mnt/pokemon/release/login/conf/cn/notice.json

meotihon
03-11-23, 10:37 PM
xin cái pass giải nén máy ảo với bác ơi

maxtest
04-11-23, 02:16 AM
xin cái pass giải nén máy ảo với bác ơi

Đây bác ơi
Pass: lhp96gaming

meotihon
04-11-23, 07:22 AM
Đây bác ơi
Pass: lhp96gaming

cái máy ảo bật lên toàn báo lỗi k vào đc bác ơi

alonewjnd
04-11-23, 09:03 AM
Nếu dùng máy ảo sẵn thì chỉ việc vào chơi thôi hay sao vậy bạn, mình bấm chạy lên rồi, nhập lệnh ip addr để kiểm tra ip, mà đến khúc gõ lệnh sudo su, xong không dán được lệnh copy bên win qua để chạy, có cách nào ko bạn

hervehuynh
08-11-23, 12:09 AM
Nếu dùng máy ảo sẵn thì chỉ việc vào chơi thôi hay sao vậy bạn, mình bấm chạy lên rồi, nhập lệnh ip addr để kiểm tra ip, mà đến khúc gõ lệnh sudo su, xong không dán được lệnh copy bên win qua để chạy, có cách nào ko bạnBạn dùng VMWare bản nào mở được máy ảo vậy? Mình dùng VMW 17.5 mở máy ảo lên toàn bị lỗi, không chạy được gì hết!

alonewjnd
08-11-23, 07:59 AM
Bạn dùng VMWare bản nào mở được máy ảo vậy? Mình dùng VMW 17.5 mở máy ảo lên toàn bị lỗi, không chạy được gì hết!

Bạn mở chỗ file máy ảo Pokemon 32SS.vmx 4kb bằng chỉnh sửa notepad hay gì cũng được, chỗ dòng code virtualHW.version = "20" này bạn sửa thành 20 trở xuống xong save lại là vô được nha

hervehuynh
08-11-23, 11:09 PM
Cần người giúp đỡ! Server chạy ok hết, Đăng nhập vào rồi chọn server xong, Nhấn "Tiến nhập du hý" thì báo lỗi "timeout". Có ai giúp em lỗi này bị gì với!Có ai cài sẵn VMW rồi share cho em với, em gà quá, mò mấy ngày vẫn không được. Em chân thành cám ơn!

alonewjnd
09-11-23, 08:46 AM
Cần người giúp đỡ! Server chạy ok hết, Đăng nhập vào rồi chọn server xong, Nhấn "Tiến nhập du hý" thì báo lỗi "timeout". Có ai giúp em lỗi này bị gì với!Có ai cài sẵn VMW rồi share cho em với, em gà quá, mò mấy ngày vẫn không được. Em chân thành cám ơn!

Bạn đã đổi IP trong server với file apk chưa, mình đổi được trong apk rồi mà sv đổi nó không cho, cay thế

hervehuynh
09-11-23, 10:50 AM
Bạn đã đổi IP trong server với file apk chưa, mình đổi được trong apk rồi mà sv đổi nó không cho, cay thếBạn làm theo hướng dẫn trong video: Mở trang web vào aaPanel Internal Address: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gdmeykig password: f1c9d983 Lúc bạn cài phần mềm, nó có cho mấy cái này (máy của mình khác của bạn nhé). Xem video làm theo thôi, đổi IP dc mà!

socktow
20-11-23, 01:00 AM
sao mình ctrl+shift+V mà lệnh nó không paste vào trong Vmware nhỉ , bác nào giúp với

alonewjnd
20-11-23, 08:54 AM
sao mình ctrl+shift+V mà lệnh nó không paste vào trong Vmware nhỉ , bác nào giúp với

kết nối qua xshell để dán bạn ơi

mmobank
20-11-23, 11:47 PM
ae nào cài được chưa, mình vô ingame update xong đứng luôn

mmobank
21-11-23, 12:11 AM

Mong bro chỉ giúp

alonewjnd
21-11-23, 03:58 AM

Mong bro chỉ giúp

bạn đổi ip trong server với trong file apk chưa

mmobank
23-11-23, 12:33 AM
bạn đổi ip trong server với trong file apk chưa

Em fix được rồi bác ạ, do chưa sửa md5

namstlk1
02-01-24, 05:59 PM
có ai bị lỗi này giống mình ko
E: Could not open lock file /var/lib/dpkg/lock-frontend - open (13: Permission denied)
E: Unable to acquire the dpkg frontend lock (/var/lib/dpkg/lock-frontend), are you root?

anhyvipvll
02-01-24, 10:48 PM
có ai cài đc chưa ib với có hậu tạ

maxtest
05-01-24, 12:47 AM
có ai cài đc chưa ib với có hậu tạ

inbox riêng với facebook ở youtube của chủ tus kìa bác

anhhungah12
05-01-24, 04:54 PM
mình bị lỗi này khi sign lại apk

maxtest
06-01-24, 01:10 AM
mình bị lỗi này khi sign lại apk

Sử dụng apk easy tool cho dễ làm với đỡ lỗi nữa

wlan0
06-01-24, 08:50 AM
Thẻ tháng nó là cái nào vậy ae

anhyvipvll
12-01-24, 01:59 PM
inbox riêng với facebook ở youtube của chủ tus kìa bácBác hướng dẫn e đc ko .mò hoài k đc

kietnguyen
14-01-24, 06:41 PM

đơn giản là ko đủ bộ nhớ, gây lag nên ko vào dc

zthanhbinhxz
08-03-24, 09:35 PM
Có bác nào cài được chưa nha, nhờ hướng dẫn giúp dùm em và 1 số bạn cài không được với, nếu có Video thì cám ơn các bác rất nhiều.