PDA

View Full Version : [KT] Lỗi chỉnh số lần đi tiêu dao cốc

tranhocthanh
31-10-23, 12:14 PM
Như tiêu đề
Em đã chỉnh số lần đi TDC mỗi ngày ở IVER_nXoyoGameCount là 2
Đã đồng bộ ở GS GC và client file eventmanager.txt
Nhưng vào game mỗi ngày vẫn chỉ tăng 1
Có anh nào hướng dẫn em với không ạ

__Jie__
31-10-23, 04:59 PM
dò trong file xoyogame_def.lua xem có phải nó được gọi sang IVER_nXoyoGameCount ko hay là ông nào đấy edit trực tiếp rồi

XoyoGame.TIMES_PER_DAY = EventManager.IVER_nXoyoGameCount -- này là đúng , còn nếu thay vào đó là 1 con số thì sửa con số đó là dc

tranhocthanh
01-11-23, 11:38 AM
dò trong file xoyogame_def.lua xem có phải nó được gọi sang IVER_nXoyoGameCount ko hay là ông nào đấy edit trực tiếp rồi

XoyoGame.TIMES_PER_DAY = EventManager.IVER_nXoyoGameCount -- này là đúng , còn nếu thay vào đó là 1 con số thì sửa con số đó là dc

Dạ GS lẫn GC đều dùng XoyoGameCount ạ.
Mà em tìm ra lỗi rồi, vì không để ý kĩ file def ở GS, dẫn đến MAX_TIME để 1 nên chỉnh như nào qua ngày vẫn 1.
Anh có thể hướng dẫn em sửa file thưởng nhiệm vụ của quân doanh không ạ. Nhiệm vụ ạ

__Jie__
02-11-23, 04:33 PM
Quân doanh thì có 2 cách

Cách 1 unpack task_publish.pak ra tìm và edit phần thưởng trong đó
Cách 2 add phần thưởng vào con boss cuối của phó bản . Thường tìm file death của boss (cách này hiện tại được nhiều sv áp dụng , vì đơn giản hơn cách 1)

tranhocthanh
02-11-23, 06:34 PM
Quân doanh thì có 2 cách

Cách 1 unpack task_publish.pak ra tìm và edit phần thưởng trong đó
Cách 2 add phần thưởng vào con boss cuối của phó bản . Thường tìm file death của boss (cách này hiện tại được nhiều sv áp dụng , vì đơn giản hơn cách 1)
dạ em cám ơn anh, bữa giờ chưa rep là do mò cái task publish, sau cái em cũng sửa bằng cách dùng bằng cái ondeath phát quà theo team như kiểu săn uniqueboss, sau đó chỉnh thêm droprate cho boss
anh cho em hỏi thêm là em có thuê vps ở longvan mở game cho lớp chơi. tụi e chung được 1tr thuê cái vps 6 core 10gb ram cpu đc 2.9, chạy trên win 10. nhưng em thấy nó khá lag và hông có ổn định lắm. nên e muốn nhờ a tư vấn hệ điều hành nhẹ nhẹ nào cho việc chạy vps giá rẻ ạ. và nhóm cho thuê vps nào ngon ngon ạ
bonuss là e vẫn dùng source được share của a Qiu qiu trên youtube, không paysys