PDA

View Full Version : [KT] Cách tăng exp map riêng

Phongquanmk
29-10-23, 12:08 PM
A e cho e hỏi cách tăng exp map riêng với ạ, ví dụ e muốn tăng exp theo ý mình ở map 105 Tỏa Vân Uyên chẳng hạn thì vào đâu để chỉnh ạ, mong mọi người giúp đỡ, e là người mới nên chưa biết cách, e tìm hết cả trang rồi mà vẫn ko biết cách làm, tks a e trc ạ

__Jie__
29-10-23, 04:37 PM
có rất nhiều cách để tăng exp , không biết bạn muốn làm cách nào cần phải có chi tiết cái bạn muốn , Dưới đây là 3 cách mình vừa snghi ra

Cách 1 : Dùng skill , giống như khi sử dụng tu luyện châu . Khi vào map active skill đó lên , khi ra khỏi map remove skill đó
Cách 2 : Không dùng skill exp , nhưng thay đổi chỉ sổ exp của từng con quái trong map đó , tìm class của npc theo ID của nó trong npc.txt rồi edit lại lượng exp tương ứng trong basesetting.lua
Cách 3 : Hiệu chỉnh trực tiếp trong function khi giết dc npc chết , ví dụ khi đánh chết 1 con quái nào đó thay vì nhận exp gốc thì mình + thêm 1 lượng cố định khác

anhtuanapt
29-10-23, 05:04 PM
Tùy chỉnh mấy cái liên quan đến tương tác các đối tượng dùng script là như ý mình nhất, có base về code thì càng tốt còn chưa có thì vọc thêm mấy cái thread về code file lua đi e thế mới chế cháo đc cái hay ho. Cho sẵn thì dễ chán dễ nghỉ đc vài hôm vứt xó. :)))
Ngại học thì làm cách 2 của Jie chỉnh lại thông số quái trên từng map:)))
Thêm cái có thể chỉnh lại exp tăng lv theo map cũng đc cũng từng đó exp mà lâu lên lv hơn.

Phongquanmk
29-10-23, 07:27 PM
có rất nhiều cách để tăng exp , không biết bạn muốn làm cách nào cần phải có chi tiết cái bạn muốn , Dưới đây là 3 cách mình vừa snghi ra

Cách 1 : Dùng skill , giống như khi sử dụng tu luyện châu . Khi vào map active skill đó lên , khi ra khỏi map remove skill đó
Cách 2 : Không dùng skill exp , nhưng thay đổi chỉ sổ exp của từng con quái trong map đó , tìm class của npc theo ID của nó trong npc.txt rồi edit lại lượng exp tương ứng trong basesetting.lua
Cách 3 : Hiệu chỉnh trực tiếp trong function khi giết dc npc chết , ví dụ khi đánh chết 1 con quái nào đó thay vì nhận exp gốc thì mình + thêm 1 lượng cố định khác

Em tìm trong npc.txt ra tên quái map 105 đây rồi nhưng tên của npc đó có phải là enemy 137 kia ko bácfile:///C:/Users/Admin/Desktop/1122.png

Phongquanmk
29-10-23, 07:35 PM

Bác có thể chỉ cụ thể giúp em cách 2 mà bác bảo ko ạ???

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tùy chỉnh mấy cái liên quan đến tương tác các đối tượng dùng script là như ý mình nhất, có base về code thì càng tốt còn chưa có thì vọc thêm mấy cái thread về code file lua đi e thế mới chế cháo đc cái hay ho. Cho sẵn thì dễ chán dễ nghỉ đc vài hôm vứt xó. :)))
Ngại học thì làm cách 2 của Jie chỉnh lại thông số quái trên từng map:)))
Thêm cái có thể chỉnh lại exp tăng lv theo map cũng đc cũng từng đó exp mà lâu lên lv hơn.

Bác biết cách 2 làm như nào ko chỉ e với ạ, e mò trong file npc.txt thấy tên quái là enemy 137 xong qua script vào basetting.lua search lại ko ra tên đó

__Jie__
29-10-23, 09:18 PM
copy nó vào excel , Cột PropParam nhé

Dùng cách 2 nếu Proparam bị trùng nhiều con khác , thì đổi tên thành 1 tên khác cho những npc mình muốn , rồi tạo 1 mảng mới trùng vs tên PropParam mới trong basesetting.lua là dc

Phongquanmk
29-10-23, 10:15 PM
copy nó vào excel , Cột PropParam nhé

Dùng cách 2 nếu Proparam bị trùng nhiều con khác , thì đổi tên thành 1 tên khác cho những npc mình muốn , rồi tạo 1 mảng mới trùng vs tên PropParam mới trong basesetting.lua là dc

Bác có thể add zalo e để nc cho dễ dc ko?? 0987.99.4321 e gửi bác ít phí gọi là cafe ạ

__Jie__
30-10-23, 04:04 PM
Mình khộng dùng zalo bạn nhắn page nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>