PDA

View Full Version : [VM] CF 2.0 SmileGate

Trang : [1] 2

EngiS
27-06-23, 04:40 PM
Sau hơn 10 năm cuối cùng đã có hàng, chuẩn chỉ không phải Emu nhé :D

CÁCH CHẠY

- Chỉnh lại VMware NAT subnet 192.168.99.0
- Copy 2 thư mục là rez và rez2 bên client bỏ vào VM theo đường dẫn pmang/crossfire/cf_hostsrv
- Mở pmang/sggm, chạy lần lượt các file sggm_agent, sggm_server, sggm_client (đăng nhập admin / 1234)
- Chạy các services bằng cách chọn mục CF(14) rồi bấm Start Service, chờ toàn bộ hiển thị Running là ok
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Vào game bằng command:
crossfire.exe -rez FFFFF

TẠO TÀI KHOẢN

- Mở navicat, chọn DB: CF_SA_GAME > dbo > Functions > PROC_WEB_USER_INFO_INS > Execute
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

THÊM GP/ZP/MP/EXP/LEVEL

- Mở navicat, chọn DB: CF_SA_WEB_DB > dbo > Functions > WSP_GIVE_CURRENCY> Execute
- USN và GiveUSN xem cột USN ở CF_SA_GAME > CF_USER
- Type: (C là ZP, G là GP, M là MP, L là Level, E là Exp
- Amount: Số lượng muốn add
Cách thêm BOT vào phòng
- Tạo phòng cần chơi rồi bấm F11 (lưu ý BOT chỉ đứng yên)

Download links
VM: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--------------------------------------------
Thêm client stable + database đã đồng bộ map, shop, gacha (pass giải nén: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

DungT
27-06-23, 09:16 PM
nguồn bên ragezone
chắc việt nam mình có ông có bản 3.0 rồi ấy chứ =))

EngiS
27-06-23, 10:02 PM
nguồn bên ragezone
chắc việt nam mình có ông có bản 3.0 rồi ấy chứ =))
bên rz share bản lỗi chạy services stopped tè le add zp -1. cái này tôi fix hết rồi. mở online còn được =))
còn 3.0 ai dám đem share, hàng free chỉ có thế =))

DungT
28-06-23, 11:52 AM
bên rz share bản lỗi chạy services stopped tè le add zp -1. cái này tôi fix hết rồi. mở online còn được =))
còn 3.0 ai dám đem share, hàng free chỉ có thế =))

làm cái clip hd anh em mở onl trên vps đi pro :W

lorent
28-06-23, 01:43 PM
ủa vậy bác là cái ông PMT bên ragezone hả kkkkkkkk

EngiS
28-06-23, 01:59 PM
ủa vậy bác là cái ông PMT bên ragezone hả kkkkkkkk

yes yes :))) mở onl chưa bác :D :D

lorent
28-06-23, 02:18 PM
yes yes :))) mở onl chưa bác :D :D

OMG, làm chém tiếng tây lấy lúa kkkkkk
Chuyển hết mấy IP 99.99 về IPWAN mà lúc bật cái client admin/1234 nó báo fail, chưa ngâm cứu thêm :')
Tính mở cho ae trong phòng bắn :D

EngiS
28-06-23, 02:28 PM
OMG, làm chém tiếng tây lấy lúa kkkkkk
Chuyển hết mấy IP 99.99 về IPWAN mà lúc bật cái client admin/1234 nó báo fail, chưa ngâm cứu thêm :')
Tính mở cho ae trong phòng bắn :D

chỉnh cả trong db:
+ cf_sa_game > cf_min_cu
+ sggm
+ g4box_game_bill

lorent
28-06-23, 04:21 PM
chỉnh cả trong db:
+ cf_sa_game > cf_min_cu
+ sggm
+ g4box_game_bill

Ok thank bác, để e thử.
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tului
28-06-23, 04:50 PM
Việt hoá phải bắt đầu từ đâu bạn ? 😁

EngiS
28-06-23, 08:50 PM
Việt hoá phải bắt đầu từ đâu bạn ? ������
cách đơn giản nhất là dùng rez 2.0 của client VTC, mà giờ tìm lại bản 2.0 hơi khó

fastclient1998
28-06-23, 10:49 PM
Cho mình hỏi chế độ zombie v3 hay mấy chế độ trước của zombie sao bản này mình không thấy có nhỉ?

EngiS
28-06-23, 11:09 PM
Cho mình hỏi chế độ zombie v3 hay mấy chế độ trước của zombie sao bản này mình không thấy có nhỉ?

tạo phòng mutant... rồi vào phòng tùy chỉnh lại sẽ có chọn chế độ (tùy map)

DungT
29-06-23, 01:08 AM
chỉnh cả trong db:
+ cf_sa_game > cf_min_cu
+ sggm
+ g4box_game_bill

g4box_game_bill
Trong phần này thì chỉnh chỗ nào bác ơi
30 charrrrrrrrrr

EngiS
29-06-23, 06:29 PM
g4box_game_bill
Trong phần này thì chỉnh chỗ nào bác ơi
30 charrrrrrrrrr

+ TOQAllowedIP
+ TOQServers
+++++++++++++++++++++++++

goku123
30-06-23, 12:09 AM
Sau hơn 10 năm cuối cùng đã có hàng, chuẩn chỉ không phải Emu nhé :D

CÁCH CHẠY

TẠO TÀI KHOẢN

THÊM GP/ZP/MP/EXP/LEVEL

Cách thêm BOT vào phòng
- Tạo phòng cần chơi rồi bấm F11 (lưu ý BOT chỉ đứng yên)

Download links
VM: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bên web china có bản cập nhật mới hơn rồi thì phải thêm súng vs nhân vật

DungT
30-06-23, 01:16 AM

có link không cho xin đi bác 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

EngiS
30-06-23, 10:36 AM

下载地址:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 提取码:9999

使用说明:直接把补丁解压到2.0游戏� �目录替换,游戏商城内就能看到新出� ��武器了
出现道具购买失败请看:打开服务端� �到C:\pmang\crossfire\cf_hostsrv把更新包所� �文件扔进去替换,然后再打开数据库� ��行把更新包的武器数据添加进去即可

↓本次补丁包共更新了英雄+梦幻级武� ��,更新的武器如下↓

英雄级:AK-VD、M4A1-龙血、AK47-黑鲨、蝴蝶刀、雷霆套装、HK417朱雀、 98K星神、scar白虎、坠天神套装、雷暴� ��装、AA12-雷霆、幻神竞技荣光套装

梦幻级:QBZ03金色蔷薇、大炮-金色蔷薇

如果对你们有用麻烦帮我顶下帖子+评� ��给点金币,后续我还会继续分享更新 包给你们的

Dùng client này: 链接: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 提取码: pxa9

Edward_Newgate
30-06-23, 11:34 AM
Có hướng dẫn cài trên máy thật ko bác thớt.
Máy thật đang chạy Win 10. Cần cài SQL Server thôi hay sao nhỉ.

EngiS
30-06-23, 11:43 AM
Có hướng dẫn cài trên máy thật ko bác thớt.
Máy thật đang chạy Win 10. Cần cài SQL Server thôi hay sao nhỉ.
- Cài sqlserver 2019, backup db trên vm rồi restore
- Copy file server theo đường dẫn giống trên vm C:/pmang
- Copy CFDBLib.ini, CRS.ini, DBGWMGR.ini bỏ vào C:/Windows
- Dùng notepad++ find & replace 192.168.99.99 các file ini trong mục pmang thành ip lan hoặc vps tùy ý
- Cấu hình lại ip trong db:
+ cf_sa_game: cf_min_cu
+ sggm
+ g4box_game_bill: TOQAllowedIP, TOQServers

- Vào NTServiceDemon, mở cmd quyền admin chạy 2 lệnh:

BOQGTXD5G4BoxCFN.exe -install
BOQGTXD5G4BoxCFN.exe -install
- Điền thông tin như yêu cầu

- Tải file setup.bat này chạy quyền admin để đăng ký các service cho server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Chỉnh lại IP version.ini bên client

Done

Edward_Newgate
30-06-23, 12:05 PM
Mình dùng DDNS có cách nào ko nhỉ.
Muốn chơi cùng mấy người bạn, nếu ko dùng được DDNS chắc phải dùng VPN tạo LAN ảo.
DB trong thư mục DB và DB trong SQL có khác gì nhau không bạn?

EngiS
30-06-23, 01:31 PM
Mình dùng DDNS có cách nào ko nhỉ.
Muốn chơi cùng mấy người bạn, nếu ko dùng được DDNS chắc phải dùng VPN tạo LAN ảo.
DB trong thư mục DB và DB trong SQL có khác gì nhau không bạn?

chỉ khác IP mình chỉnh lại để chạy trên VM thôi. dùng DB trong folder kia cũng được.

fastclient1998
30-06-23, 02:34 PM
Dùng client này: 链接: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 提取码: pxa9

link baidu tải chắc 1 tuần mới xong :D bác có link nào khác k? với cho mình xin link bài của sv trên với :D

DungT
30-06-23, 02:41 PM
tải trên baidu có mà năm trời mới về =))

EngiS
30-06-23, 04:11 PM
link baidu tải chắc 1 tuần mới xong :D bác có link nào khác k? với cho mình xin link bài của sv trên với :D

DungT
30-06-23, 06:14 PM

không tải nổi luôn mấy wed này lag thôi rồi

fastclient1998
30-06-23, 06:53 PM
非虚拟机版本链接: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 提取码: cpne

虚拟机版本接: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 提取码: hisq

GM网页:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 提取码:Rurh

网页教程:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thấy bên đây có bản mới, có cả web login + GM luôn :D

Nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tienanhlxag
30-06-23, 09:40 PM
Cái này có giống vuadotkich ngày xưa không nhỉ

DungT
30-06-23, 11:02 PM
Cái này có giống vuadotkich ngày xưa không nhỉ

ngon hơn vdk là cái chắc =))) mỗi tội không có việt hóa thôi =))

--- Chế độ gộp bài viết ---

非虚拟机版本链接: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 提取码: cpne

虚拟机版本接: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 提取码: hisq

GM网页:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 提取码:Rurh

网页教程:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thấy bên đây có bản mới, có cả web login + GM luôn :D

Nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tải về kiểu gì bạn ơi mình thua mấy cái link này

tienanhlxag
01-07-23, 08:06 AM
[QUOTE=DungT;1242660]ngon hơn vdk là cái chắc =))) mỗi tội không có việt hóa thôi =))[COLOR="Silver"]

Tại mình còn giữ rez của vdk, không biết dùng được không, nếu được thì ngon lành kkk

fastclient1998
01-07-23, 08:44 AM
ngon hơn vdk là cái chắc =))) mỗi tội không có việt hóa thôi =))

tải về kiểu gì bạn ơi mình thua mấy cái link này

Tôi đang tìm lại cái getlink baidu mà die hết rồi :D

[QUOTE=DungT;1242660]ngon hơn vdk là cái chắc =))) mỗi tội không có việt hóa thôi =))[COLOR="Silver"]

Tại mình còn giữ rez của vdk, không biết dùng được không, nếu được thì ngon lành kkk

Mình không nhớ vdk có update gì không nhưng thời đó chơi bên đó chưa có AI :D

tienanhlxag
01-07-23, 09:03 AM
Tôi đang tìm lại cái getlink baidu mà die hết rồi :D

[QUOTE=tienanhlxag;1242662]

Mình không nhớ vdk có update gì không nhưng thời đó chơi bên đó chưa có AI :D

Lần cuối mình chơi thì có, nhớ là nó update bản 2.0

DungT
01-07-23, 11:28 AM

rez của bản vdk là bản cũ á hay bản mới update vr 2.0
nếu là bản vr 2.0 thì ngon

tienanhlxag
01-07-23, 11:35 AM
[QUOTE=tienanhlxag;1242662]

rez của bản vdk là bản cũ á hay bản mới update vr 2.0
nếu là bản vr 2.0 thì ngon

Để mình thử xem thế rồi rồi up lên cho anh em cùng vọc hi vọng ổn nhỉ

Edward_Newgate
01-07-23, 11:51 AM
Đang chạy mà dính cái HGWM lúc thì running lúc thì stopped, mặc dù stopped vẫn vào game chơi bình thường.
Với cả mò không biết cần mở những port nào nên đành tắt cả firewall đi.
Giờ hóng thêm việt hóa nữa là ngon, hoặc có thêm AI bắn nhau được thì tốt quá.

DungT
01-07-23, 12:46 PM
Đang chạy mà dính cái HGWM lúc thì running lúc thì stopped, mặc dù stopped vẫn vào game chơi bình thường.

AI thì tạo phòng riêng ra bắn thôi có gì đâu mỗi tội bot đứng yên ấy =))

DungT
01-07-23, 03:06 PM

có cách nào tải client mới server của bên trung quốc không bên đó share server client
có súng mới
Nhưng link không load nổi

fastclient1998
01-07-23, 03:12 PM
có cách nào tải client mới server của bên trung quốc không bên đó share server client
có súng mới

Bó tay thôi bác ơi :D có ai leech về dùm chứ baidu không à, tải đêm mà đc có 200kb/s :D

bác NAT port modem thử rồi hả? :D có ổn định k bác

lorent
01-07-23, 03:49 PM
Làm tạm cái web đăng ký, lấy form cả khựa :))))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

gackiem2729
01-07-23, 06:10 PM

không tải nổi luôn mấy wed này lag thôi rồi

có súng mới
mình có load file bác thớt dẫn link về update google drive rồi đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , file này là rez add thêm súng thôi thì phải :v

DungT
01-07-23, 07:02 PM
Làm tạm cái web đăng ký, lấy form cả khựa :))))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình chơi ofline thì không cần wed chỉ có cái tools add coin =))

DungT
01-07-23, 07:08 PM
mình có load file bác thớt dẫn link về update google drive rồi đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , file này là rez add thêm súng thôi thì phải :v

quyền truy cập file bác ơi =))
30 charrrrrrrrrrrrr

gackiem2729
01-07-23, 07:39 PM
quyền truy cập file bác ơi =))
30 charrrrrrrrrrrrr

Rùi nha bác :v

Mà bác chủ thớt cho hỏi, laptop cũ e còn cái ổ cứng có nguyên folder đột kích VTC game hồi 2.0 lúc ra AI luôn, thì chỉ cần copy rez qua sever là lên việt hoá thui à bác ?

fastclient1998
01-07-23, 07:46 PM

Mà bác chủ thớt cho hỏi, laptop cũ e còn cái ổ cứng có nguyên folder đột kích VTC game hồi 2.0 lúc ra AI luôn, thì chỉ cần copy rez qua sever là lên việt hoá thui à bác ?

Còn hên xui nữa đó bác :D đc bác copy đè lên thử

gackiem2729
01-07-23, 07:53 PM
Còn hên xui nữa đó bác :D đc bác copy đè lên thử

Sáng mai mình up nguyên folder lên, bộ cài hồi 3 năm trước nghỉ game qua CS GO chơi =)) lúc mới ra AI3 map gì có con M4 undertech ý :D

Edward_Newgate
01-07-23, 08:42 PM
AI thì tạo phòng riêng ra bắn thôi có gì đâu mỗi tội bot đứng yên ấy =))
AI bắn được ấy chứ. Hồi trước chơi bản simulation AI tự biết bắn vui phết.

Bó tay thôi bác ơi :D có ai leech về dùm chứ baidu không à, tải đêm mà đc có 200kb/s :D

bác NAT port modem thử rồi hả? :D có ổn định k bác

Không mình dùng wireguard vpn cho mấy đứa bạn cùng chơi thôi. Nhà không có IP tĩnh, mà cũng ko biết cần mở những port nào nữa, đang dùng mấy service khác nên ko bật DMZ được.

Bản này đổi thư mục chạy server cũng lỗi luôn, dù đổi hết từ service, database, config rồi nhưng thằng hostsrv vẫn ko chạy được. Bắt buộc phải để trong C:\pmang mới chạy.

tienanhlxag
01-07-23, 09:42 PM
Link CF 2.0 bản của CF4VN đây nha anh em. Bắt đầu vọc việt hóa thôi haha

EngiS
01-07-23, 10:01 PM
link cfvn v1339 (07/2020): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chép rez lỗi ui, hiển thị item. có vẻ rez VN không tương thích với mấy client NA CN.

đang thử xài full client mà đăng nhập lỗi không phản hồi. vẫn đang ngâm cứu thêm, bác nào vào được thì chia sẻ mọi người nhé

link tool cf: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tienanhlxag
01-07-23, 10:09 PM
Link CF 2.0 bản của CF4VN đây nha anh em. Bắt đầu vọc việt hóa thôi haha

Bản này nếu chép rez bỏ vào luôn thì củng sẽ bị lỗi nha ae, nếu có tools unpack thì may ra việt hóa được chứ còn copy vậy thì khó rồi

btbaotrung90
01-07-23, 11:29 PM
Cho mình hỏi tý là sao mình chạy ok hết vào game, add ZP rùi mà trong game nó cứ hiện -1 thế nhỉ, không mua dc gì luôn

fastclient1998
01-07-23, 11:33 PM
Cho mình hỏi tý là sao mình chạy ok hết vào game, add ZP rùi mà trong game nó cứ hiện -1 thế nhỉ, không mua dc gì luôn

Vào game tạo nhân vật xong rồi bác thoát ra add trong Navicat rồi vào lại nha

btbaotrung90
01-07-23, 11:47 PM
Mình làm y xì, reset luôn lại sv vào game vẫn thấy -1, add Lv exp cũng ko thấy gì thay đổi luôn

longnhj2
02-07-23, 12:21 AM

sao bác k tắt cái quyền dowload đi bác

gackiem2729
02-07-23, 05:55 AM
sao bác k tắt cái quyền dowload đi bác

E tắt hạn chế quyền truy cập rồi nha bác :v

tienanhlxag
02-07-23, 08:25 AM

thử lại acc khác xem sao bạn, mình add vẫn ok mà nhỉ

btbaotrung90
02-07-23, 09:59 AM
Vào thử bằng acc pmt cũng hiện -1 ZP luôn bác ạ

gackiem2729
02-07-23, 10:36 AM
Vào thử bằng acc pmt cũng hiện -1 ZP luôn bác ạ

bác thử add ZP bằng cách này nhé
- Mở navicat, chọn DB: CF_SA_GAME > dbo > Functions > USP_GIVE_CASH_ITEM> Execute
- USN và GiveUSN xem cột USN ở CF_SA_GAME > CF_USER
- Type: (C là ZP, G là GP, M là MP, L là Level, E là Exp
- Amount: Số lượng muốn add
add cách trên của bác thớt có khi lỗi :D

btbaotrung90
02-07-23, 11:03 AM
- Mở navicat, chọn DB: CF_SA_GAME > dbo > Functions > USP_GIVE_CASH_ITEM> Executehình như không phải bác ạ. mình mở lên nó nhiều trường lắm với k có trường Amount;

lorent
02-07-23, 11:15 AM
mình chơi ofline thì không cần wed chỉ có cái tools add coin =))

Full tool mà, add point với item :))))))

DungT
02-07-23, 12:10 PM
Full tool mà, add point với item :))))))

có tools add item không share với bác ơi

lorent
02-07-23, 01:00 PM
- Mở navicat, chọn DB: CF_SA_GAME > dbo > Functions > USP_GIVE_CASH_ITEM> Executehình như không phải bác ạ. mình mở lên nó nhiều trường lắm với k có trường Amount;

CF_SA_WEB_DB > dbo > Functions > WSP_GIVE_CURRENCY> Execute
Point add bằng func này bác nè

có tools add item không share với bác ơi

nè bác, down về quăng vô sever cài phpstudy, config lại phần connect db là xong

btbaotrung90
02-07-23, 01:13 PM
CF_SA_WEB_DB > dbo > Functions > WSP_GIVE_CURRENCY> ExecutePoint add bằng func này bác nè========================= mình ko trích dẫn dc bài bác thông cảm=======================Mình dùng lệnh đó add rùi ko có dc, chạy ok nhưng vào game ko có coin.

DungT
02-07-23, 02:50 PM
CF_SA_WEB_DB > dbo > Functions > WSP_GIVE_CURRENCY> Execute
Point add bằng func này bác nè

cái link này không dow về được ấy

lorent
02-07-23, 03:04 PM
cái link này không dow về được ấy

Mình gửi link nha

tienanhlxag
02-07-23, 05:03 PM
CF_SA_WEB_DB > dbo > Functions > WSP_GIVE_CURRENCY> ExecutePoint add bằng func này bác nè========================= mình ko trích dẫn dc bài bác thông cảm=======================Mình dùng lệnh đó add rùi ko có dc, chạy ok nhưng vào game ko có coin.

Của mình chạy bình thường mà ta, bác check lại cái func đó nó add tới bảng nào thì add trực tiếp vào đó luôn đc k

longnhj2
02-07-23, 06:06 PM

dùng cái tool GM cùng web có gmtool với reg acc ý có phần nạp ZP

longnhj2
02-07-23, 06:13 PM
Của mình chạy bình thường mà ta, bác check lại cái func đó nó add tới bảng nào thì add trực tiếp vào đó luôn đc k

Bạn có thể úp giúp mình file rez với rez2 của vdk lên google dc k bạn

DungT
02-07-23, 07:13 PM
Mình gửi link nha

tệp có vê rút không thể dow
=))))))))))) tạo cái file có mk á =))

thienduy0937
03-07-23, 11:13 AM
sever này có zombie v4 ko ae, có add được bot chơi zome không ae

30 chả cá rang me.

fastclient1998
03-07-23, 11:52 AM
sever này có zombie v4 ko ae, có add được bot chơi zome không ae

30 chả cá rang me.

Bản này là bản chuẩn CF 2.0 nên đầy đủ các chế độ nha bạn ơi, còn bot thì hiện tại mới chỉ áp dụng add bot đứng 1 chỗ thôi, không di chuyển được

btbaotrung90
03-07-23, 12:01 PM
Hiện tại mình addcoin dc rùi nha các bác ơi, do mình thay IP xong không reset máy nên nó lỗi cái coin, reset máy xong mở lại có bt.nhưng mà shop này bán ít đồ quá, mình khoái chơi zombie mà mấy cái gói băng đạn với thomson VIP ko thấy có bán.Bác nào biết add xin chia sẻ với ạ.

gackiem2729
03-07-23, 12:25 PM
Hiện tại mình addcoin dc rùi nha các bác ơi, do mình thay IP xong không reset máy nên nó lỗi cái coin, reset máy xong mở lại có bt.nhưng mà shop này bán ít đồ quá, mình khoái chơi zombie mà mấy cái gói băng đạn với thomson VIP ko thấy có bán.Bác nào biết add xin chia sẻ với ạ.

ủa mấy cái này có hết trong shop mờ =)) lấy tool của bác gì ở trên share add đồ cho khỏe kìa bác

btbaotrung90
03-07-23, 12:51 PM
Cái shop nó còn ko bán thomson luôn bác ạ tìm có thất đâu :(

thienduy0937
03-07-23, 02:01 PM

chơi zombie vs bot hay với người vậy bác?

30 chả cá nha trang

fastclient1998
03-07-23, 02:05 PM

Bác vào quay báu vật đi :D cũng tùy nhân phẩm, trải nghiệm quay k nhìn tiền, băng đạn thì có đủ luôn á, trong shop có đầy đủ băng đạn, mấy nay bận quá chưa vọc thử cái tool xem sao

thienduy0937
03-07-23, 02:07 PM
có cách nào add được bots hoạt động chơi cả room với chế độ zombie không máy bác... :(

fastclient1998
03-07-23, 02:10 PM
chơi zombie vs bot hay với người vậy bác?

30 chả cá nha trang

BOT đó add tạm để đủ người vào trận thôi, chứ vào game đứng yên nha, Zombie hay AI cũng chỉ đứng yên thôi

thienduy0937
03-07-23, 02:13 PM
BOT đó add tạm để đủ người vào trận thôi, chứ vào game đứng yên nha, Zombie hay AI cũng chỉ đứng yên thôi

có cách nào để cho bot nó hoạt động không nhỉ các bác :(

kute200052
03-07-23, 02:59 PM
Hinhh như server dùng mấy port TCP này: 139, 10009, 10011, 13008, 16666, 16667, 16668, 36100 (bao gồm internal và external)
Nhưng lúc mình tạo phòng vào game load được hơn ~43% thì báo Network Error gì đó và văng ra lobby
Mình có thử mở all port UDP thì tạo phòng vào game bắn nhau ok
Bác nào có thử mở port chưa giúp mình đoạn này với

Edward_Newgate
03-07-23, 03:52 PM
Hinhh như server dùng mấy port TCP này: 139, 10009, 10011, 13008, 16666, 16667, 16668, 36100 (bao gồm internal và external)
Nhưng lúc mình tạo phòng vào game load được hơn ~43% thì báo Network Error gì đó và văng ra lobby
Mình có thử mở all port UDP thì tạo phòng vào game bắn nhau ok
Bác nào có thử mở port chưa giúp mình đoạn này với

Cũng mò mãi mà ko ra những port nào cần thiết nên phải mở tung firewall ra luôn đó bạn :D
Ban đầu mở 3 port 10009, 13008, 13666 là đã vào game được rồi, nhưng khi vào trận thì mò mãi không biết cần port nào nữa.
Lát bật máy để check thử port listening check lại đoạn vào trận xem sao.

kute200052
03-07-23, 04:09 PM
có cách nào để cho bot nó hoạt động không nhỉ các bác :(

Bác thử bản này của PGaming xem, có bot nhưng chỉ có TD với đặt boom thôi

thienduy0937
03-07-23, 04:11 PM
Bác thử bản này của PGaming xem, có bot nhưng chỉ có TD với đặt boom thôi

bots ở đấu đội - đấu đơn - c4 thì ok còn zombie thì không biết cách nào cho nó hoạt động để mình chơi nhỉ :( cần cao nhân chỉ giáo ạ

30 chả cả rang mè....

tienanhlxag
03-07-23, 09:31 PM
Có ai bị lỗi quay báu vật không được với lại chỉnh độ phân giải lên full HD không được không nhỉ

DungT
03-07-23, 10:16 PM

shops vip kìa 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr
mỗi tội không có thắt lưng mg làm full 3k đạn hehehe

fastclient1998
03-07-23, 10:43 PM
Cũng mò mãi mà ko ra những port nào cần thiết nên phải mở tung firewall ra luôn đó bạn :D
Ban đầu mở 3 port 10009, 13008, 13666 là đã vào game được rồi, nhưng khi vào trận thì mò mãi không biết cần port nào nữa.
Lát bật máy để check thử port listening check lại đoạn vào trận xem sao.

Bác check ra đc port nào nữa chưa? Tôi mở mà k đc

DungT
04-07-23, 01:44 AM
Mình gửi link nha

link không dow được nè update kiểu khác đi bác ơi

tienanhlxag
04-07-23, 09:37 AM
link không dow được nè update kiểu khác đi bác ơi

mình down về bình thường mà có gì đâu

DungT
04-07-23, 11:40 AM
mình down về bình thường mà có gì đâu

nó bị như này nè =))
30 charrrrrrr

gackiem2729
04-07-23, 12:06 PM
nó bị như này nè =))
30 charrrrrrr

tắt AV rồi tải xuống bạn, sợ thì tải làm gì :v

tienanhlxag
04-07-23, 03:37 PM
nó bị như này nè =))
30 charrrrrrr

down phát được luôn có gì đâu

DungT
04-07-23, 05:52 PM
tắt AV rồi tải xuống bạn, sợ thì tải làm gì :v

nó không cho tải file thì tắt kiểu gì =))

tului
04-07-23, 07:38 PM

down phát được luôn có gì đâu

Hướng dẫn sử dụng đi bạn. Toàn chữ lăng quăng không hiểu gì hết. 😁

Edward_Newgate
05-07-23, 08:43 AM
Bác check ra đc port nào nữa chưa? Tôi mở mà k đc

Rồi, để đăng nhập và chọn server chỉ cần mở 2 port TCP là 13666 và 10009.
Còn để vào game thì cần mở nguyên 1 dải port UDP từ 45000-65535. Mở all port thì càng tốt.

tienanhlxag
05-07-23, 09:12 AM
Còn để vào game thì cần mở nguyên 1 dải port UDP từ 45000-65535. Mở all port thì càng tốt.

Bác quay báu vật với chọn độ phân giải có vấn đề gì không bác

DungT
05-07-23, 10:00 AM
Hướng dẫn sử dụng đi bạn. Toàn chữ lăng quăng không hiểu gì hết. 😁

bác dow được không uphot khác giúp với được không cám ơn

Edward_Newgate
05-07-23, 10:28 AM
Bác quay báu vật với chọn độ phân giải có vấn đề gì không bác

Quay báu vật ok, còn độ phân giải full HD vào game bị lệch, cũng chưa test lại nữa.

tienanhlxag
05-07-23, 11:28 AM
Quay báu vật ok, còn độ phân giải full HD vào game bị lệch, cũng chưa test lại nữa.

DungT
05-07-23, 01:49 PM

lỗi là do item đó không có đó
30 charrrrrrrrrrr

fastclient1998
05-07-23, 07:45 PM

Bác config IP như thế này thế? Tui đưa IP LAN còn db thì IP WAN mà vẫn chưa đăng nhập được

Edward_Newgate
05-07-23, 09:08 PM
Bác config IP như thế này thế? Tui đưa IP LAN còn db thì IP WAN mà vẫn chưa đăng nhập được

Đơn giản nhất là tạo 1 card loopback rồi set cho nó IP wan.
Sau đó cấu hình tất cả đều là IP wan là chạy ngon lành.

tienanhlxag
05-07-23, 10:40 PM
lỗi là do item đó không có đó
30 charrrrrrrrrrr

bác củng gặp trường hợp này à, mua quả cầu rồi nó k cho quay :v

DungT
06-07-23, 01:08 AM
bác củng gặp trường hợp này à, mua quả cầu rồi nó k cho quay :v

vào trong phần db ấy enable nó lên chỗ gaccha đó =))

thaihoang_html
06-07-23, 10:09 AM
Bác nào biết cách đồng bộ hóa súng của Cliet với Sever ko ạ. Em cảm ơn :D

tienanhlxag
07-07-23, 08:07 PM
vào trong phần db ấy enable nó lên chỗ gaccha đó =))

Enable chổ nào vậy bác ?
Tìm hoài mà không thấy chổ bật lên ở đâu cả

djhtpro9x
08-07-23, 03:46 PM

Sao của mình nó lại bị thế này nhỉ?

Edward_Newgate
08-07-23, 04:11 PM

Sao của mình nó lại bị thế này nhỉ?

Dùng VMware bản 17 mới được .

djhtpro9x
08-07-23, 04:14 PM
Dùng VMware bản 17 mới được .

Bản này với bản của LouLx share trên trang của ổng có gì khác nhau ko bác? :D

djhtpro9x
08-07-23, 04:21 PM
Với cả Navicat không reset Trial được ae ơi

kyucmongmanh
09-07-23, 07:34 PM
Muốn shop nhiều item thì unpack rb001.rez. Lấy file item.cft dùng tool cover sang xlsx hay cvs rồi edit. Sau đó đồng bộ ở db tab cf_item_info mục sale status để O mới mua. Nếu chưa có giá thì ghi giá cho đồng bộ. Ở client món nào muốn bán thì thêm ở tab shopatribute, bấu vật thì gashop. E mở lại hết bấu vật xưa và vật ohaamr xưa vtc bán. Tuổi thơ vãi.

kyucmongmanh
09-07-23, 07:52 PM
Tuổi thơ chưa!!!!

3z0k2
09-07-23, 08:21 PM
Muốn shop nhiều item thì unpack rb001.rez. Lấy file item.cft dùng tool cover sang xlsx hay cvs rồi edit. Sau đó đồng bộ ở db tab cf_item_info mục sale status để O mới mua. Nếu chưa có giá thì ghi giá cho đồng bộ. Ở client món nào muốn bán thì thêm ở tab shopatribute, bấu vật thì gashop. E mở lại hết bấu vật xưa và vật ohaamr xưa vtc bán. Tuổi thơ vãi.

bác có tool unpack rez không ạ, cho e xin với em cảm ơn

djhtpro9x
09-07-23, 08:33 PM
Này đang có 1 lỗi dị lắm, đang chơi bình thường load item vẫn bth, thoát game, tắt server hôm sau vào lại bị Invalid Item Information luôn, k hiểu item nào bị lỗi. Nếu mà lỗi thì trước đó phải lỗi luôn mới đúng X( X( X(

kyucmongmanh
09-07-23, 10:16 PM
unpack rez đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tienanhlxag
10-07-23, 08:30 AM
unpack rez đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có cách nào export file ngôn ngữ của nó ra excel để việt hoá nhanh không bác nhỉ

kyucmongmanh
10-07-23, 10:57 AM
Việt hóa hai chỗ. Một gile là item.cft hai là file msz. Mà việt hóa không dấu chứ exe client share hiện tại vó nhận font đâu

tienanhlxag
10-07-23, 06:08 PM
Việt hóa hai chỗ. Một gile là item.cft hai là file msz. Mà việt hóa không dấu chứ exe client share hiện tại vó nhận font đâu

chuẩn bác, mình củng đã rồi nhưng không được, có dùng tools msz để edit nhưng không biết cách export ra excel để làm cho dễ, vì một số chổ còn để tiếng brazil

djhtpro9x
10-07-23, 07:39 PM
Này đang có 1 lỗi dị lắm, đang chơi bình thường load item vẫn bth, thoát game, tắt server hôm sau vào lại bị Invalid Item Information luôn, k hiểu item nào bị lỗi. Nếu mà lỗi thì trước đó phải lỗi luôn mới đúng X( X( X(

Ủa thế ko bác nào giải thích đc vấn đề này à??? :(

3z0k2
10-07-23, 10:03 PM

chưa ai bị như bác nên chưa giải thích đc :))))

chuẩn bác, mình củng đã rồi nhưng không được, có dùng tools msz để edit nhưng không biết cách export ra excel để làm cho dễ, vì một số chổ còn để tiếng brazil

share tool msz cho mình thử với bác ơi, tks bác ạ

djhtpro9x
10-07-23, 11:02 PM
Sao mình lại bị cái lỗi này nhỉ? Vừa mới gỡ bỏ Navicat 16 đi rồi rs máy ảo thì bị
Thử bấm quick join thì nó báo MM Server Connection Failed

longnhj2
11-07-23, 05:27 AM
Sao mình lại bị cái lỗi này nhỉ? Vừa mới gỡ bỏ Navicat 16 đi rồi rs máy ảo thì bị
Thử bấm quick join thì nó báo MM Server Connection Failed

kiểm tra lại xem có cái services nào bị tắt không

tienanhlxag
11-07-23, 09:09 AM
chưa ai bị như bác nên chưa giải thích đc :))))

share tool msz cho mình thử với bác ơi, tks bác ạ

Bạn tải ở đây nha, blog này tổng hợp rất nhiều thứ để mod CF

3z0k2
11-07-23, 10:28 AM
Bạn tải ở đây nha, blog này tổng hợp rất nhiều thứ để mod CF

Tks bác nhá e đang nghiên cứu chạy client vtc mà đang bị đứng ngoài chỗ đăng nhập, còn client tiếng anh thì việt hóa lại lỗi font

tienanhlxag
11-07-23, 10:30 AM
Tks bác nhá e đang nghiên cứu chạy client vtc mà đang bị đứng ngoài chỗ đăng nhập, còn client tiếng anh thì việt hóa lại lỗi font

Client tiếng anh nó không nhận được tiếng Việt, bác copy file rez với rez2 vào server chưa

djhtpro9x
11-07-23, 11:17 AM
kiểm tra lại xem có cái services nào bị tắt không

Không có cái services nào bị tắt hết. Tui có reset lại mấy lần vẫn bị thế, không hiểu tại sao??
Vừa mới gỡ cái Navicat 16 vì k dùng đc, xong rs lại VM chạy lại server thì bị, k thấy server đâu để chọn
MM Server Connection Failed

DungT
11-07-23, 01:20 PM

Lỗi này là do lúc đó mua item hay add item sai vào nó vẫn nhận nhưng nhận ở cái client chưa có nhận ở server ấy hôm sau loading lên là nó nhận xong nó ko có cái item đó thế là lỗi =))

djhtpro9x
11-07-23, 02:01 PM
Lỗi này là do lúc đó mua item hay add item sai vào nó vẫn nhận nhưng nhận ở cái client chưa có nhận ở server ấy hôm sau loading lên là nó nhận xong nó ko có cái item đó thế là lỗi =))

Vậy còn cái lỗi k thấy server ở trên thì sao bác? :(
Tự nhiên đùng 1 cái k thấy server đâu ahuhu

tienanhlxag
11-07-23, 04:39 PM
Vậy còn cái lỗi k thấy server ở trên thì sao bác? :(
Tự nhiên đùng 1 cái k thấy server đâu ahuhu

bác cài lại server hay giải nén lại vmware luôn đi cho mau :D

djhtpro9x
11-07-23, 05:07 PM
bác cài lại server hay giải nén lại vmware luôn đi cho mau :D

Bác có biết cách export Mysql rồi import lại ko, nếu cài lại lại phải chỉnh lại Mysql e lười lắm :'(

3z0k2
11-07-23, 07:04 PM
Client tiếng anh nó không nhận được tiếng Việt, bác copy file rez với rez2 vào server chưa

Em copy toàn bộ rez2, còn rez rb001, rf001 tới rf050 và nationmsz trong rez thì việt hóa lỗi font

longnhj2
11-07-23, 07:31 PM
Bác có biết cách export Mysql rồi import lại ko, nếu cài lại lại phải chỉnh lại Mysql e lười lắm :'(

export trong sql server thành file .bak r import lại là được

lorent
11-07-23, 08:12 PM

Cần lắm thông tin các file chỉnh IP từ bác, mình login ok rồi, tới bước chọn Server nó bị lỗi MM Connection, không biết thiếu ở đâu.

djhtpro9x
11-07-23, 11:44 PM
export trong sql server thành file .bak r import lại là được

Thanks bác nhé.

Với cả có ai biết cách đổi ảnh hiển thị quân hàm thành giống bản VN VTC ngày trước không? Ko thích mấy cái hiển thị quân hàm hiện tại lắm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?_nc_cat=108&ccb=1-7&_nc_sid=dbeb18&_nc_ohc=yhg7MDl7vwgAX8jGFjw&_nc_ht=scontent.fhan14-2.fna&oh=00_AfCD_4nAGQL2jUK8hpQyDl8QcmZOUquNcpX4myeYe2Be hg&oe=64D4E8B2

tienanhlxag
12-07-23, 03:05 PM
Em copy toàn bộ rez2, còn rez rb001, rf001 tới rf050 và nationmsz trong rez thì việt hóa lỗi font

Chỉ cần làm cho nó full tiếng anh hết thì củng ok rồi, chứ hiện tại nó vẫn còn nhiều chổ tiếng brazil nên hơi khó chịu

tienanhlxag
12-07-23, 03:30 PM
Cần lắm thông tin các file chỉnh IP từ bác, mình login ok rồi, tới bước chọn Server nó bị lỗi MM Connection, không biết thiếu ở đâu.

Bác kéo lên mấy trang đầu sẽ thấy cách đổi ip

djhtpro9x
12-07-23, 07:43 PM
Thanks bác nhé.

Với cả có ai biết cách đổi ảnh hiển thị quân hàm thành giống bản VN VTC ngày trước không? Ko thích mấy cái hiển thị quân hàm hiện tại lắm

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?_nc_cat=108&ccb=1-7&_nc_sid=dbeb18&_nc_ohc=yhg7MDl7vwgAX8jGFjw&_nc_ht=scontent.fhan14-2.fna&oh=00_AfCD_4nAGQL2jUK8hpQyDl8QcmZOUquNcpX4myeYe2Be hg&oe=64D4E8B2

Ơ có ai biết ko ạ CỨU??? :( ..............................

lorent
12-07-23, 09:48 PM
Bác kéo lên mấy trang đầu sẽ thấy cách đổi ip

Online bác chứ Lan mình setup bắn qua VPN phà phà r, Nat port mới bị lỗi MM connection

Edward_Newgate
12-07-23, 10:07 PM
CLB thỉnh thoảng lại lỗi không quote được nhỉ.
@lorent: lỗi MM thì kiểm tra xem 2 vị trí trong DB SGGM đã chỉnh thành IP WAN chưa.

::H[2]T::
12-07-23, 10:16 PM

Sao mình unpack rb001.rez ra k thấy file item nhỉ

djhtpro9x
12-07-23, 10:50 PM
@lorent: lỗi MM thì kiểm tra xem 2 vị trí trong DB SGGM đã chỉnh thành IP WAN chưa.

Bác ơi chỉ em cách thay đổi hiển thị quân hàm thành giống của CF_Korea hoặc CF_VN đi bác

Edward_Newgate
12-07-23, 11:01 PM
Bác ơi chỉ em cách thay đổi hiển thị quân hàm thành giống của CF_Korea hoặc CF_VN đi bác

Cái này chưa nghiên cứu, ngày trước nó ở /rez/UI/class, nhưng bây giờ bị nén hết lại thành .rez rồi chưa rõ ở file nào.

djhtpro9x
12-07-23, 11:51 PM
Cái này chưa nghiên cứu, ngày trước nó ở /rez/UI/class, nhưng bây giờ bị nén hết lại thành .rez rồi chưa rõ ở file nào.

Bác giúp em thử tìm nó với chứ quân hàm hiện tại chơi k về đc tuổi thơ :(
E thích quân hàm của CF_KR hơn

EngiS
13-07-23, 12:15 AM

Dùng cái tool CrossFire REZ 3.0 Extractor by BlenMiner bên mpgh, unpack cái RF199 sẽ có tất cả UI… tìm đến UI quân hàm, chép đè hình ảnh vào rồi quay lại crossfire rez 3.0 Inject all changes là được. có thể unpack client VN (RF144) bỏ vào để việt hóa UI

tienanhlxag
13-07-23, 09:10 AM
Dùng cái tool CrossFire REZ 3.0 Extractor by BlenMiner bên mpgh, unpack cái RF199 sẽ có tất cả UI… tìm đến UI quân hàm, chép đè hình ảnh vào rồi quay lại crossfire rez 3.0 Inject all changes là được. có thể unpack client VN (RF144) bỏ vào để việt hóa UI

Có hướng nào có thể việt hoá text không ạ

djhtpro9x
13-07-23, 11:11 AM

Hiện tại trong bộ client này của mình có sẵn quân hàm của CF_KR hay CF_VN chưa bác? Hay phải tải client của nó về để lấy?
Unpack rez ra được nhưng k có tool repack hả bác?

EngiS
13-07-23, 12:14 PM
Hiện tại trong bộ client này của mình có sẵn quân hàm của CF_KR hay CF_VN chưa bác? Hay phải tải client của nó về để lấy?
Unpack rez ra được nhưng k có tool repack hả bác?

Unpack ra xong đừng vội tắt chương trình. Chép các hình ảnh ghi đè lên vào mục đã unpack, quay lại chuơng trình bấm Inject all changes.

djhtpro9x
13-07-23, 12:25 PM
Unpack ra xong đừng vội tắt chương trình. Chép các hình ảnh ghi đè lên vào mục đã unpack, quay lại chuơng trình bấm Inject all changes.

Thanks bác, mà trong bộ client đấy sẵn có UI quân hàm của KR hay VN k bác? E đang ở chỗ làm nên k mở đc máy check

ProKenDy
13-07-23, 01:02 PM
Thanks bác, mà trong bộ client đấy sẵn có UI quân hàm của KR hay VN k bác? E đang ở chỗ làm nên k mở đc máy check
Có sẵn thì bn đã ko phải đi hỏi cách thay quân hàm rồi :)))

djhtpro9x
13-07-23, 02:17 PM
Có sẵn thì bn đã ko phải đi hỏi cách thay quân hàm rồi :)))

CF_VN 3.0 cái UI quân hàm cũng nằm trong RF199.rez hả bác?
Lấy nó ra rồi chép đè lên cái RF199.rez của client mình đang xài là ok nhỉ?

tienanhlxag
13-07-23, 02:21 PM

bác cứ thử xem sao, k thì lấy client 2.0 mà thử

djhtpro9x
13-07-23, 02:41 PM
bác cứ thử xem sao, k thì lấy client 2.0 mà thử

Mà bây giờ làm gì còn ver 2.0 mà tải nữa bro? Bác có link ko? :v

ProKenDy
13-07-23, 03:04 PM

bạn kéo lên mấy trang đầu có người share link 2.0 rồi mà

tienanhlxag
13-07-23, 03:55 PM

Có đây bạn ơi

EngiS
13-07-23, 04:05 PM

Muốn xác định rez UI, dùng tool cf rez explorer mở các file rf***.rez có dung lượng cao là xem được danh sách

djhtpro9x
13-07-23, 04:17 PM
Muốn xác định rez UI, dùng tool cf rez explorer mở các file rf***.rez có dung lượng cao là xem được danh sách

Thấy có trang Tàu này có link tải, mà ko biết có vi-zút ko. Bác nào làm chuột bạch cái :)))))

ProKenDy
13-07-23, 05:54 PM
có ai biết mở chế độ Battle Royale không ạ, chỉ e với

djhtpro9x
13-07-23, 07:44 PM

Tui có test Extract Rez thử REZ Explorer thì file ko đọc được, nhưng extract = tool của MPGH làm thì nó chia làm 2 folder Original và folder file RF, thì cái folder RF trong original cũng k đọc đc file, nhưng folder RF kia thì lại đọc được.
Sao dị thế nhỉ?????

Tuổi thơ ùa về rồi, cám ơn các bác rất nhìu :D

EngiS
13-07-23, 10:11 PM
Tui có test Extract Rez thử REZ Explorer thì file ko đọc được, nhưng extract = tool của MPGH làm thì nó chia làm 2 folder Original và folder file RF, thì cái folder RF trong original cũng k đọc đc file, nhưng folder RF kia thì lại đọc được.
Sao dị thế nhỉ?????

Tuổi thơ ùa về rồi, cám ơn các bác rất nhìu :D

Rez explorer extract được file nhưng chưa unlock, phải dùng the demon unlock nữa thao tác rất là chậm. Tool mpgh extract xong sẽ tự unlock file. Chỉ việc chỉnh sửa ảnh hoặc ghi đè rồi inject all

djhtpro9x
14-07-23, 09:29 AM
Rez explorer extract được file nhưng chưa unlock, phải dùng the demon unlock nữa thao tác rất là chậm. Tool mpgh extract xong sẽ tự unlock file. Chỉ việc chỉnh sửa ảnh hoặc ghi đè rồi inject all

Chỗ nào trong Mysql lưu trữ thông tin item acc đang có nhỉ? Thỉnh thoảng hay bị lỗi Invalid Item Information mà chả biết do nhận item lỗi lúc nào. Nên tui muốn tìm mysql của char đấy rồi xóa đi là xong, vào game mua lại
Mấy hôm nay tìm chưa thấy nó nằm chỗ nào

tienanhlxag
14-07-23, 12:24 PM
Chỗ nào trong Mysql lưu trữ thông tin item acc đang có nhỉ? Thỉnh thoảng hay bị lỗi Invalid Item Information mà chả biết do nhận item lỗi lúc nào. Nên tui muốn tìm mysql của char đấy rồi xóa đi là xong, vào game mua lại
Mấy hôm nay tìm chưa thấy nó nằm chỗ nào

game này forum nào thảo luận sôi nổi nhất nhỉ, thấy bên ragezone củng ít người thảo luận

longnhj2
14-07-23, 12:26 PM
game này forum nào thảo luận sôi nổi nhất nhỉ, thấy bên ragezone củng ít người thảo luận

ngoài forum này ra thì có 1 số a e hay xài discord ấy

DungT
14-07-23, 12:44 PM
mấy ông bên rage có cả chế độ nano4 các kiểu rồi
chứng tỏ bên họ vọc vạch và ham hố hơn bên việt nam =))

djhtpro9x
14-07-23, 02:00 PM
ngoài forum này ra thì có 1 số a e hay xài discord ấy

Bro muốn chỉ thì chỉ luôn ở đây cũng đựoc mà, sao cứ gì phải inbox tui thế, có gì bí mật à? :v

Tiện thể hỏi bác nào có Client Korea & West 2.0 ko nhỉ? Tải về lấy nốt bộ quân hàm của nó :D

lorent
14-07-23, 03:35 PM

Chỉnh luôn rồi bác.
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrr

fastclient1998
14-07-23, 10:12 PM

sao mình không thấy bên ragezone bạn nhỉ?

DungT
14-07-23, 11:06 PM
sao mình không thấy bên ragezone bạn nhỉ?

có mà bạn tìm bên cf 2.0 đó họ đang làm cật lực

3z0k2
14-07-23, 11:21 PM
Có anh em nào ngâm cứu chạy đc client vtc chưa mình chạy hết từ phiên bản vtc game, vtc online, vua dot kich, các kiểu mà toàn treo ngoài đăng nhập

djhtpro9x
14-07-23, 11:43 PM
Tình hình là mình đã có bộ Quân Hàm của CF_KR/CN đây rồi. Nhưng ko hiểu sao có 1 vài quân hàm bị failed to inject, ko biết là bị bệnh gì

Các bác thử xem có làm đc ko nhé, tui cũng k hiểu sao luôn, giống như kiểu trong ảnh có mã hóa gì ấy :|

longnhj2
14-07-23, 11:48 PM
Tình hình là mình đã có bộ Quân Hàm của CF_KR/CN đây rồi. Nhưng ko hiểu sao có 1 vài quân hàm bị failed to inject, ko biết là bị bệnh gì

Các bác thử xem có làm đc ko nhé, tui cũng k hiểu sao luôn :|

nó k có tên file kìa thì sao mà inject :))

djhtpro9x
15-07-23, 12:04 AM
nó k có tên file kìa thì sao mà inject :))

Không phải đâu bro, ví dụ BIGCLASS_100 là quân hàm Nguyên Soái (Tổng Tư Lệnh), thì nếu inject của bản CF_VN thì bình thường, nhưng CF_KR thì lỗi

Cay thế nhờ có bộ quân hàm rồi thì INJECT ÉO ĐC

Cái nào failed là của KR/CN, cái nào success là của VN :|

djhtpro9x
15-07-23, 12:36 AM
Không phải đâu bro, ví dụ BIGCLASS_100 là quân hàm Nguyên Soái (Tổng Tư Lệnh), thì nếu inject của bản CF_VN thì bình thường, nhưng CF_KR thì lỗi

Cay thế nhờ có bộ quân hàm rồi thì INJECT ÉO ĐC

Cái nào failed là của KR/CN, cái nào success là của VN :|

Sau khi thử xài Photoshop hoặc Paint để re-save lại thì lại có 1 số file inject được. Ơ éo hiểu kiểu gì ạ?????

EngiS
15-07-23, 12:38 AM

Nano: tên gọi chung các chế độ zombie trong game. Cái v4 thì có từ lâu, dùng đúng client thì vào thôi. Hay bro đang nói mass mutation, hiện chưa thấy ai bên RZ show cả =)))

DungT
15-07-23, 12:56 AM
Nano: tên gọi chung các chế độ zombie trong game. Cái v4 thì có từ lâu, dùng đúng client thì vào thôi. Hay bro đang nói mass mutation, hiện chưa thấy ai bên RZ show cả =)))

nano4 là có ter lửa và hero băng và một em devr hurte =)

djhtpro9x
15-07-23, 12:59 AM

bác ơi cứu k hiểu sao có 1 số file ko inject đc :(

DungT
15-07-23, 01:02 AM

giống như này nè 30 charrrrrr

djhtpro9x
15-07-23, 02:12 AM
bác ơi cứu k hiểu sao có 1 số file ko inject đc :(

À thôi làm được rồi. HỪ hừ..........

ProKenDy
15-07-23, 09:45 AM
Thấy bản này có vẻ mới hơn tí, ae nào get hộ về link google được ko ạ, chứ e chịu chết ko tải dc link baidu :(((

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: 2my4

Nguồn:

3z0k2
15-07-23, 10:24 AM
Thấy bản này có vẻ mới hơn tí, ae nào get hộ về link google được ko ạ, chứ e chịu chết ko tải dc link baidu :(((

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass: 2my4

Nguồn:
Nguồn ragezone

ProKenDy
15-07-23, 10:44 AM
Nguồn ragezone

thanks bro nhé...............................

KhongGianOL
15-07-23, 10:52 AM
Sếp cho em xin Zalo của sếp hoặc FB đc ko ạ

djhtpro9x
15-07-23, 11:30 AM
Nguồn ragezone

Bản này có dùng được ko vậy bác?

Dùng cái CF_ITEM_INFO import vào SQL như nào thế các bác? Chạy Query à?

Vừa mới import vào thì mấy cái acc cũ lỗi Invalid hết 1 lượt, hài :)))
Lại phải xóa hết Inven :(

1 số hàng mới xài đc rồi, nhưng 1 số vẫn chưa cóa nha ae :D

fastclient1998
15-07-23, 12:02 PM

E tải về thử thấy bị lỗi rồi

- Đã thử bản này, có thêm nhiều súng mới, báu vật thì 1 số quay đc, 1 sô không mua đc, VIP thì add bằng tool GM chứ không mua được, về chế độ chơi thì RANK ok
- Hình như bản này là bản cuối 2.0 bên Tàu k còn phát triển thêm nữa, qua năm làm 3.0

djhtpro9x
15-07-23, 12:39 PM
- Đã thử bản này, có thêm nhiều súng mới, báu vật thì 1 số quay đc, 1 sô không mua đc, VIP thì add bằng tool GM chứ không mua được, về chế độ chơi thì RANK ok
- Hình như bản này là bản cuối 2.0 bên Tàu k còn phát triển thêm nữa, qua năm làm 3.0

VIP add = tool GM là sao nhỉ??

djhtpro9x
15-07-23, 12:45 PM

ủa sao ko inject được quân hàm nữa nhỉ, nó lại nằm ở chỗ nào khác rồi -_-

djhtpro9x
15-07-23, 01:31 PM

Em mới tìm ra cách nếu mà ko inject được, thì dùng Explorer giải nén cả file REZ đấy ra, chép đè cái mình muốn vào rồi pack lại rez là ok
Ko cần quan tâm nó có bị mã hóa hay ko, cứ chép đè vào là dùng được

Lần này file quân hàm nó để ở REZ2/RF004, giải nén sẽ bị crash, inject 100% failed
Làm lại file REZ là ok, nhưng hình như khi pack lại file nó sẽ nhẹ hơn file gốc gần 1 nửa, với cả có 1 số ít file bị lỗi thì phải :D
Vậy là có đủ bộ quân hàm của cả CF_KR, CF_WE2.0 lẫn CF_VN rồi xD

fastclient1998
15-07-23, 01:56 PM
VIP add = tool GM là sao nhỉ??

Dùng tool này nhé, có 1 cái để check kho đồ của nhân vật

ProKenDy
15-07-23, 02:17 PM

ProKenDy
15-07-23, 02:30 PM

mình thì ko bị Invalid, update lên vào acc cũ chơi vẫn ok, mỗi tội test mua mấy khẩu combo vs bàu vật đều bị faild, chắc ko đồng bộ item rồi

djhtpro9x
15-07-23, 02:36 PM

Tool toàn tiếng Tàu hiểu gì chết liền. Lại còn có trojan thì phải
Ý tui hỏi bác k mua đc VIP là mua cái gì ấy???

mình thì ko bị Invalid, update lên vào acc cũ chơi vẫn ok, mỗi tội test mua mấy khẩu combo vs bàu vật đều bị faild, chắc ko đồng bộ item rồi

Hình như là do trong database chưa có bọn nó nên ko mua đc chứ k phải DB lỗi đâu
Hiệu ứng VIP như kiểu tăng exp hay gì gì của mấy khẩu súng mới đang ko có tác dụng :|

ProKenDy
15-07-23, 03:51 PM
Tool toàn tiếng Tàu hiểu gì chết liền. Lại còn có trojan thì phải
Ý tui hỏi bác k mua đc VIP là mua cái gì ấy???

Hình như là do trong database chưa có bọn nó nên ko mua đc chứ k phải DB lỗi đâu
Hiệu ứng VIP như kiểu tăng exp hay gì gì của mấy khẩu súng mới đang ko có tác dụng :|

thì tui bảo item ko đồng bộ mà chứ có bảo DB lỗi đâu man

djhtpro9x
15-07-23, 04:08 PM
thì tui bảo item ko đồng bộ mà chứ có bảo DB lỗi đâu man

Bản này nó chưa có dữ liệu của bọn đấy, nên k mua đc là chuyện đuơng nhiên :3

Mà bác check hiệu ứng VIP của bọn súng mới add vào k chạy , cái tăng % exp với GP ấy

tienanhlxag
15-07-23, 07:02 PM
có mà bạn tìm bên cf 2.0 đó họ đang làm cật lực

Mình thấy họ có thảo luận bao nhiêu đâu nhỉ

DungT
15-07-23, 10:00 PM

cách tốt nhất để chơi chế độ siêu anh hùng là có cái client vr 1357
=))

longnhj2
15-07-23, 10:44 PM
Nguồn ragezone
Cái này mình reup cho thằng nước ngoài bên ragezone đây mà :)))

djhtpro9x
15-07-23, 11:42 PM
Ủa có ae nào chỉ cách xài Tool GM k vậy? :|

Mà Tool có Trojan á?

akir1994
16-07-23, 01:11 PM

bạn ơi có thể chỉ cách đồng bộ rez vào server dc không , mình copy file rez của client vào server thì client lại không chạy được báo lỗi

djhtpro9x
16-07-23, 03:23 PM
bạn ơi có thể chỉ cách đồng bộ rez vào server dc không , mình copy file rez của client vào server thì client lại không chạy được báo lỗi

Tội này là cái tội đọc chưa kĩ đã nhảy vô nghịch nè :v

Trong folder rez, backup lại file RF044.rez, rồi sau đó chép RF044.rez của Client7.5 vào server ở VM
Backup lại toàn bộ folder Rez2 (tốt nhất là đổi tên), sau đó chép folder của Client7.5 rez2 vào server ở VM
Làm tương tự với Client cũ đang xài.
Còn nếu thích dùng Client 7.5 của Tàu thì copy cái local.dat và version.ini của bản Client cũ sang để đồng bộ IP

fastclient1998
16-07-23, 06:34 PM
cách tốt nhất để chơi chế độ siêu anh hùng là có cái client vr 1357
=))

Tức là server này có chế đô Nano rồi mà client chưa show đc hả bạn?

Bên có cứ phải trả lời thì mới xem được link nên đa số vào bình luận để thấy link thôi á, chứ không thấy bàn luận nhiều

djhtpro9x
16-07-23, 07:57 PM
Tức là server này có chế đô Nano rồi mà client chưa show đc hả bạn?

Bên có cứ phải trả lời thì mới xem được link nên đa số vào bình luận để thấy link thôi á, chứ không thấy bàn luận nhiều

Bro ơi chỉ cách xài tool GM với, font chữ lỗi lung tung chả biết dùng kiểu gì

3z0k2
16-07-23, 09:11 PM
Ở đây có bác nào nghiên cứu chạy client VTCchưa nhỉ,
- Mình chạy các client từ 1317, 1337, 1339, 1353 đều không thể nào login đc
- Mình để ý thấy ở file version.ini của VTC họ để port 13006 trong khi port của client NA là 13008
- Mình đã đổi port của cf_loginsrv về 13006 và chép cùng với rez của các phiên bản VTC tưong ứng vào cf_hostsrv
- Nhưng vẫn không thể qua login đc trong khi nếu login với port 13006 ở client NA thì vào bình thường nhưng lỗi ở chọn kênh (không hiển thị kênh để chọn) bắt buộc phải chạy lại port 13008 của cf_loginsrv
- Mình đang nghĩ client của VTC đã làm gì đó file crossfire.exe, cshell.dll, crossfire.dat hoặc có thể server này không chạy đc với client VN mà chỉ chạy đc client của US / BR

ProKenDy
16-07-23, 11:12 PM
- Mình để ý thấy ở file version.ini của VTC họ để port 13006 trong khi port của client NA là 13008
- Mình đã đổi port của cf_loginsrv về 13006 và chép cùng với rez của các phiên bản VTC tưong ứng vào cf_hostsrv
- Nhưng vẫn không thể qua login đc trong khi nếu login với port 13006 ở client NA thì vào bình thường nhưng lỗi ở chọn kênh (không hiển thị kênh để chọn) bắt buộc phải chạy lại port 13008 của cf_loginsrv
- Mình đang nghĩ client của VTC đã làm gì đó file crossfire.exe, cshell.dll, crossfire.dat hoặc có thể server này không chạy đc với client VN mà chỉ chạy đc client của US / BR

bạn chạy client VTC kiểu gì thế, mình chạy mà nó toàn bảo lỗi version

tienanhlxag
17-07-23, 07:50 AM

Share hết client lên anh em cùng nghiên cứu đi bác

3z0k2
17-07-23, 12:35 PM
Link Client VTC Game (ver 1198, 1200, 1287, 1317, 1337)

- Các Client <= 1287 sau khi cài đặt xong chỉ có thư mục rez không có thư mục rez2 (do bản cài đặt mặc định sẵn), client sử dụng Xtrap do vậy chưa tìm đc cách vào game dù chạy bằng shortcut hay file start.bat.

- Client 1317 và 1337 có đầy đủ thư mục rez và rez2 sử dụng XignCode (vào game bằng shortcut hoặc file start.bat).

- Đối với client 1317 có thể phải chép crossfire.exe của ver 1337 mới vào đc game

- Bản 1337 là phiên bản cuối cùng do VTC Game phát hành.

Link Client VTC Online - Go Play (ver 1339, 1353)

- Đối với client 1339 và 1353 không có file crossfire.exe thì vào game bằng một trong hai cách sau
Cách 1: đổi tên crossfire.dat thành crossfire.exe > vào game bằng shortcut
Cách 2: vào game bằng start.bat

Link Client Vua Dot Kich

- Client Vua Dot Kich sử dụng Xtrap nên cũng chưa tìm đc cách vào game

Lưu ý:

- Chép file start.bat hoặc shortcut vào thư mục cài đặt CF để vào game (Shortcut phải sửa lại đường dẫn)
- Sau khi chạy start.bat hoặc shortcut để vào game mà XignCode không load thì chép đè XignCode từ client bác EngiS trang 1
- Sửa version.ini (sửa ip và port).
- Không vào game bằng patcher_cf2.exe vì VTC đã làm gì đó kể cả đã sửa localinfo.dat và version.ini vẫn báo lỗi "version.ini bị lỗi"

Link Patch (bản cập nhật) cho client VTC Game

Link Shortcut, Start.bat

EngiS
17-07-23, 01:59 PM
Link Client VTC Game (ver 1198, 1200, 1287, 1317, 1337)

Link Client VTC Online - Go Play (ver 1339, 1353)

Link Client Vua Dot Kich

Lưu ý:

Link Patch (bản cập nhật) cho client VTC Game

Link Shortcut, Start.bat
giá mà còn bản 137x cuối trước khi lên 3.0 thì ngon, bữa giờ tìm mãi không thấy

3z0k2
17-07-23, 02:46 PM
giá mà còn bản 137x cuối trước khi lên 3.0 thì ngon, bữa giờ tìm mãi không thấy
Vậy là bác chạy dc client của vtc rồi ạ

ProKenDy
17-07-23, 05:23 PM
Vậy là bác chạy dc client của vtc rồi ạ

Mình nghĩ là client của VTC nó đổi lại hết đường dẫn, port khác rồi, nên có thể sẽ không khớp dữ liệu trong DB và server này, nên chắc chỉ còn cách tự việt hóa vs tìm cách hook đc file crossfire.exe cho nó nhận unicode thì mới có tiếng việt có dấu

3z0k2
17-07-23, 06:08 PM
Mình nghĩ là client của VTC nó đổi lại hết đường dẫn, port khác rồi, nên có thể sẽ không khớp dữ liệu trong DB và server này, nên chắc chỉ còn cách tự việt hóa vs tìm cách hook đc file crossfire.exe cho nó nhận unicode thì mới có tiếng việt có dấu

- theo mình thấy thì cf_loginsrv quản lý việc đăng nhập, và theo mặc định nó sẽ mở 2 port là 13007 và 13008
Nếu dùng client share trang đầu mà chỉnh port 13007 thì sẽ y như dùng client VTC nhập tk và pass xong bị treo

- Nhưng khi mình config lại cái cf_loginsrv chạy nó sẽ mở 2 port 13005 và 13006 dùng client VTC chạy cả 2 port vẫn treo login

- còn về việt hóa thì có 2 cái sau đây:
1. Việt hóa UI thì mình nghĩ unpack rez 144 của VTC sau đó chép đè vào rez 199 của client trang đầu
2. Copy file msz của VTC đè vào Nationmsz trong client trang đầu (nhưng lỗi font)

- còn hook thì mình không rõ lắm chắc phải nghiên cứu thêm

DungT
18-07-23, 12:49 AM

share client 1353 được không bạn
tks

3z0k2
18-07-23, 05:09 AM
share client 1353 được không bạn
tks

Mình share đầy đủ client ở đây rồi

DungT
18-07-23, 10:05 AM
Mình share đầy đủ client ở đây rồi

bác vào được game chưa vậy em thua =))

3z0k2
18-07-23, 10:51 AM
bác vào được game chưa vậy em thua =))

E đang chịu thua đây :))), bác xem có chọc ngoáy đc gì patcher_cf2.exe, crossfire.exe, crossfire.dat thì bảo e với. Chứ client VTC copy file version, ... không ăn thua

djhtpro9x
18-07-23, 01:43 PM
Có bác nào có bộ danh sách toàn bộ nhân vật & vũ khí trong game ko?
Thấy sau khi update ver mới của Tàu vào thì có 1 số nhân vật bán trong shop, nhưng mua thì báo "Failed to purchase"
Nếu dùng Navicat để add vào thì vẫn dùng bình thường k vấn đề gì

Có thể 1 số món VVIP tuy k mua đc nhưng có thể add vào dùng được, nhưng tìm trong Weapon_info với Item_Info thì chỉ thấy vài món VIP, mấy món hàng VIP kia thì k biết tên tuổi nó như nào để tìm ra ID

tienanhlxag
18-07-23, 02:27 PM
E đang chịu thua đây :))), bác xem có chọc ngoáy đc gì patcher_cf2.exe, crossfire.exe, crossfire.dat thì bảo e với. Chứ client VTC copy file version, ... không ăn thua

Lấy file ngôn ngữ ở đâu để chuyển về hết tiếng anh bác nhỉ, một số chổ còn tiếng brazil không đọc được :))

djhtpro9x
18-07-23, 08:10 PM

Bro có thấy mấy cái VIP effect của bọn vũ khí mới add vào nó ko hoạt động ko, k biết client đang bị thiếu cái gì
P/s: Mua thì failed nhưng add chay thì xài ok, có 1 số món gây lỗi như bom, flash, smoke của 1,2 set gì đấy (Dominator thì phải...)

DungT
19-07-23, 01:49 PM
Bro có thấy mấy cái VIP effect của bọn vũ khí mới add vào nó ko hoạt động ko, k biết client đang bị thiếu cái gì
P/s: Mua thì failed nhưng add chay thì xài ok, có 1 số món gây lỗi như bom, flash, smoke của 1,2 set gì đấy (Dominator thì phải...)

ngon thế mấy set vip sao tôi không mua được nhỉ

djhtpro9x
19-07-23, 01:52 PM
ngon thế mấy set vip sao tôi không mua được nhỉ

Mua làm sao đc =))
Đọc kĩ lại cap xem tôi viết gì đi đã =))

P/s: Nhìn cưng vãi!!

DungT
19-07-23, 11:44 PM
Mua làm sao đc =))
Đọc kĩ lại cap xem tôi viết gì đi đã =))

P/s: Nhìn cưng vãi!!

tôi chỉ mua được mấy khẩu víp cũ thôi à còn set thì thua không có mua được hóng cao nhân share cách add item vào gs :D

3z0k2
20-07-23, 03:29 PM
- Mình có nghiên cứu và dump thử file crossfire.exe, cshell.dll của client VTC Game ver 1317 và client EN ở trang 1
- AE xem có làm ăn đc gì không nhé 8-}

djhtpro9x
20-07-23, 10:00 PM
tôi chỉ mua được mấy khẩu víp cũ thôi à còn set thì thua không có mua được hóng cao nhân share cách add item vào gs :D

Nghiên cứu CF_ITEM_INFO và ADD_ITEM ấy

ProKenDy
21-07-23, 07:22 PM
Hôm nay mình cài thử máy thật thì bị lỗi ko kết nối đc DB

Mình đã chạy BOQGTXD5G4BoxCFN -install và điền như sau:

>>Enter Using OLE Provider(SQLOLEDB or MSDAORA.1)[SQLOLEDB] : SQLOLEDB
>>Enter Database Server IP[ex:127.0.0.1 or 127.0.0.1,7302] : 127.0.0.1,1433
>>Enter Database Name[BILL_DB] : G4BOX_SA_BILL_DB
>>Enter Database User ID[BillUser] : sa
>>Enter Database User Password[Password] : 1234
Registry Key setting Succeeded.

[2023-07-21 19:23:45.172,0x000029dc,ERROR] failed to connect sync db
[2023-07-21 19:23:50.183,0x000029dc,ERROR] retry connect sync db

EngiS
21-07-23, 07:27 PM
Hôm nay mình cài thử máy thật thì bị lỗi ko kết nối đc DB

Mình đã chạy BOQGTXD5G4BoxCFN -install và điền như sau:

>>Enter Using OLE Provider(SQLOLEDB or MSDAORA.1)[SQLOLEDB] : SQLOLEDB
>>Enter Database Server IP[ex:127.0.0.1 or 127.0.0.1,7302] : 127.0.0.1,7302
>>Enter Database Name[BILL_DB] : G4BOX_SA_BILL_DB
>>Enter Database User ID[BillUser] : sa
>>Enter Database User Password[Password] : 1234
Registry Key setting Succeeded.

[2023-07-21 19:23:45.172,0x000029dc,ERROR] failed to connect sync db
[2023-07-21 19:23:50.183,0x000029dc,ERROR] retry connect sync db

Vào cấu hình SQLSERVER, bật cái TCP/IP lên. Chi tiết cách bật bạn có thể tìm trên google

ProKenDy
21-07-23, 07:33 PM
Vào cấu hình SQLSERVER, bật cái TCP/IP lên. Chi tiết cách bật bạn có thể tìm trên google

May quá mình vừa tìm thấy xong thaks bn

ProKenDy
21-07-23, 08:53 PM
Đã sửa được rồi nên ko cần nữa ^^~

DungT
24-07-23, 03:54 AM
các bác đã add thêm hay mod thêm được chế độ zombi mới chưa hhii =))

thienduy0937
24-07-23, 06:25 AM
có ai add được bots chơi được ở chế độ zombie không ạ... cần chỉ giáo
30 chả cá nha trang...

nh0xpr075
24-07-23, 10:29 AM
Bác nào share cho mình file server với file db với ạ.
Tính bật vm vào copy nhưng mà máy ghẻ có 8gb bật méo nổi =]]z
Mà mình thấy bên cfprovn.biz có vh rồi này, không biết của bác nào trong đây mở không :))))

djhtpro9x
24-07-23, 07:22 PM
Bác nào share cho mình file server với file db với ạ.
Tính bật vm vào copy nhưng mà máy ghẻ có 8gb bật méo nổi =]]z
Mà mình thấy bên cfprovn.biz có vh rồi này, không biết của bác nào trong đây mở không :))))

Cái server mấy thằng Hồi giáo đấy toàn virus với trojan, rồi nó chôm cái gì ko biết lúc nào lần đâu :v

ProKenDy
24-07-23, 08:33 PM
các bác đã add thêm hay mod thêm được chế độ zombi mới chưa hhii =))

chế độ zombie mới là chế độ nào đấy bác

chế độ zombie mới là chế độ nào đấy bác

có phải có 2 con xanh đỏ bắn quả cầu gì đấy k :)))

nh0xpr075
25-07-23, 01:16 AM
Cái server mấy thằng Hồi giáo đấy toàn virus với trojan, rồi nó chôm cái gì ko biết lúc nào lần đâu :v
Gì ghê vậy bác :))
Sv người việt mở mà,do bộ web lấy của bên đấy về thôi =]] thấy cũng Việt Hóa được đôi chút.

P/s: thêm cái này cũng khá hay ho :))))

EngiS
25-07-23, 10:33 AM
Mò cái map mới cũng khoai phết #-o

DungT
25-07-23, 11:17 AM
Mò cái map mới cũng khoai phết #-o

mở sao vậy bác hóng cách mở =))

EngiS
25-07-23, 05:21 PM
mở sao vậy bác hóng cách mở =))

chưa hoàn thành, vẫn đang nghiên cứu 8-}

SaoThaiBinh72
25-07-23, 10:45 PM
Cái máy ảo dùng vmware phiên bản bao nhiêu thế các bác? Dùng bản 16 không mở được máy ảo.

EngiS
25-07-23, 11:28 PM
Cái máy ảo dùng vmware phiên bản bao nhiêu thế các bác? Dùng bản 16 không mở được máy ảo.

vm 17 nha.................................

DungT
26-07-23, 01:33 PM

chỉ cách mở cho anh em ngâm cùng đi pro =))

tienanhlxag
27-07-23, 10:55 AM
MM Server Connection Failed
Có ae nào gặp lỗi này và fix được chưa, mình cài trên máy mới thì gặp lỗi này. Firewall đã tắt và mở toàn bộ port rồi nhưng vẫn gặp lỗi này

test123456
28-07-23, 04:37 PM
sao của tôi full vicon mà mua đồ thất bại nhỉ k mua dc item bằng zp mặc dù 999999999

test123456
28-07-23, 05:02 PM

bác ơi cho em hỏi cài chơi bình thường hết mà sao zp 9999999 r mà k mua dc đồ gì vd như vip

Kimyuna
28-07-23, 10:05 PM
Nhờ bác nào teamview giúp với, mình chạy server mà ping máy thật không nhận, xin đa tạ

ProKenDy
28-07-23, 10:24 PM

tienanhlxag
29-07-23, 10:31 AM
bác ơi cho em hỏi cài chơi bình thường hết mà sao zp 9999999 r mà k mua dc đồ gì vd như vip

lỗi này do client và server không đồng bộ đó bác

xment8894hd
29-07-23, 11:17 AM

tienanhlxag
29-07-23, 12:16 PM

check lại file version.ini xem đã đúng ip chưa, vps hay máy ảo đã mở port hết chưa

xment8894hd
29-07-23, 12:40 PM
check lại file version.ini xem đã đúng ip chưa, vps hay máy ảo đã mở port hết chưa

mở hết port vm ware sao ạ , mong bác chỉ giáo ạ

xment8894hd
29-07-23, 12:56 PM

tks bác gợi ý, lỗi do máy ảo chưa mở full port ạ :D

ProKenDy
30-07-23, 05:31 AM
đúng là VTC nó đổi hết lại hết ID item, maps, .... linh tinh hết không khớp với server này nên không vào đc là phải, chỉ còn cách sửa file crossfire.exe vs CShell.dll cho nó nhận font unicode thôi

3z0k2
30-07-23, 12:39 PM
đúng là VTC nó đổi hết lại hết ID item, maps, .... linh tinh hết không khớp với server này nên không vào đc là phải, chỉ còn cách sửa file crossfire.exe vs CShell.dll cho nó nhận font unicode thôi

- Mình có dump thử crossfire.exe và cshell.dll của client EN bạn thử xem có làm gì đc không
- Còn việt hóa thì có cách củ chuối tí dùng font tcvn3 cho client và việt hóa ở phần mềm mszedit vào client cũng có dấu nhưng không đc đẹp lắm :)))

hungviethoa
30-07-23, 04:41 PM

bác cho e hỏi sao e dùng tool rez unpack file rb001 xong nó toàn tự tắt tool đi vậy? làm sao để pack lại file ạ?

ProKenDy
30-07-23, 06:16 PM
bác cho e hỏi sao e dùng tool rez unpack file rb001 xong nó toàn tự tắt tool đi vậy? làm sao để pack lại file ạ?

bạn kéo cả file đó vào file bat là nó sẽ chạy nhé

- Mình có dump thử crossfire.exe và cshell.dll của client EN bạn thử xem có làm gì đc không
- Còn việt hóa thì có cách củ chuối tí dùng font tcvn3 cho client và việt hóa ở phần mềm mszedit vào client cũng có dấu nhưng không đc đẹp lắm :)))

vẫn đang ngâm dấm, nhận đc VH có dấu nữa là tuyệt vời luôn ấy b :D

hungviethoa
30-07-23, 07:24 PM
bạn kéo cả file đó vào file bat là nó sẽ chạy nhé

vẫn đang ngâm dấm, nhận đc VH có dấu nữa là tuyệt vời luôn ấy b :D

Bác dùng tool nào vậy ạ? E thấy có 2 file .dll + 1 file .exe thôi ạ. K có file .bat

ProKenDy
30-07-23, 10:41 PM
Bác dùng tool nào vậy ạ? E thấy có 2 file .dll + 1 file .exe thôi ạ. K có file .bat

tạo file .bat ấy bạn

rezextra:
cfrez xv rb001.rez rb001

rezmaker:
cfrez cv RB001.REZ RB001