PDA

View Full Version : [KT] xin gợi ý về tích lũy tiêu phí kì trân các và thưởng khi cường hóa

lieuchienkk
27-01-23, 10:09 PM
chào các các, e thấy VNG có cái tích lũy tiêu phí kỳ trân các với thưởng mốc khi cường hóa bộ trang bị đến mốc nhất định khá hay. Xin hỏi các bác sv win 2.6 có làm dc mấy cái này k,và nếu dc thì bắt đầu từ đâu các bác có thể gợi ý giúp e dc k ạ. e cảm ơn!

__Jie__
28-01-23, 07:42 AM
KTC trong server thì không tìm ra chổ để + lại số đồng đã mua.
Nhưng nếu muốn vẫn làm dc , bằng cách viết lại ui ktc cho thêm lệnh send log số đồng tiêu hao từ client lên server rồi + vào 1 task nào đó để save .

Về trang bị chưa hiểu rõ mốc nhất định là như thế nào , nhưng tất cả quy định cường hóa nằm ở file enhance.lua . Vào đó thêm điều kiện rồi + task

vodangdaihiep
28-01-23, 09:32 PM
Thưởng theo set đồ thì theo hướng này:
- Check item đang đeo trên người xem đủ bao nhiêu trang bị đạt cấp cường hoá nhất định => set task

lieuchienkk
05-02-23, 12:35 PM
KTC trong server thì không tìm ra chổ để + lại số đồng đã mua.
Nhưng nếu muốn vẫn làm dc , bằng cách viết lại ui ktc cho thêm lệnh send log số đồng tiêu hao từ client lên server rồi + vào 1 task nào đó để save .

Về trang bị chưa hiểu rõ mốc nhất định là như thế nào , nhưng tất cả quy định cường hóa nằm ở file enhance.lua . Vào đó thêm điều kiện rồi + task
tiện đây bác cho e hỏi 2 cái này với:
1 .hàm check tiền tệ (bạc,bạc khóa,đồng,đồng khóa) là hàm nào vậy bác.e thấy post hướng dẫn hàm dùng nhưng toàn báo lỗi.
2 .ví dụ có nhiệm vụ yêu cầu tìm vật phẩm,thì hàm check vật phẩm khi bỏ vào trả nhiệm vụ có đúng không ,mình dùng hàm nào vậy bác.
e cảm ơn !

vodangdaihiep
10-02-23, 11:07 AM
tiện đây bác cho e hỏi 2 cái này với:
1 .hàm check tiền tệ (bạc,bạc khóa,đồng,đồng khóa) là hàm nào vậy bác.e thấy post hướng dẫn hàm dùng nhưng toàn báo lỗi.
2 .ví dụ có nhiệm vụ yêu cầu tìm vật phẩm,thì hàm check vật phẩm khi bỏ vào trả nhiệm vụ có đúng không ,mình dùng hàm nào vậy bác.
e cảm ơn !
1. Dùng theo hàm này.
local a = me.GetBindMoney();
local b = me.nCashMoney;
local c = me.nBindCoin;
local d = me.nCoin;
me.Msg("Bạc Khóa: " ..a.. "");
me.Msg("Bạc Thường: " ..b.. "");
me.Msg("Đồng khóa: " ..c.. "");
me.Msg("Đồng Thường: " ..d.. "");

2. Check hàm của tiêu dao cốc/bao vạn đồng là có mẫu. Về sửa lại là xong

lieuchienkk
04-03-23, 10:57 AM
1. Dùng theo hàm này.
local a = me.GetBindMoney();
local b = me.nCashMoney;
local c = me.nBindCoin;
local d = me.nCoin;
me.Msg("Bạc Khóa: " ..a.. "");
me.Msg("Bạc Thường: " ..b.. "");
me.Msg("Đồng khóa: " ..c.. "");
me.Msg("Đồng Thường: " ..d.. "");

2. Check hàm của tiêu dao cốc/bao vạn đồng là có mẫu. Về sửa lại là xong
cảm ơn bác nhé !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

saodzi
04-03-23, 04:23 PM
Những Hàm Này có thể coi ở 1 số topic có hết mà bạn