PDA

View Full Version : share file taks đi phụ bản 1 mình và hỏi cách vào map nhân giới

vantrung1412
09-10-22, 01:31 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ://photos.google.com/photo/AF1QipO563kF5dbR04My8JbkNefgIzDVI2dxMUQXZQA2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)nay mình chia sẻ cho anh em file task mình đã chỉnh sửa để đi toàn bộ các phụ bản 1 mình , mình cũng chưa test hết toàn bộ phụ bản nhưng do mình chỉnh từ quest đầu đến quest cuối cùng nên chắc sẽ ok hết
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn tải về , giải nén ra và chép vào client và server là được .
chú ý : phiên bản mình đang xài là 1.5.5 , cùng phiên bản mới xài được nhé
###
và mình xin hỏi ai biết cách vào map nhân giới không, dù mình đã làm toàn bộ Quest và chuyển sinh 2 lần để vào nhân giới nhưng NPC dịch chuyển lại không hiện Quest để dịch chuyển . chỉ có thể vào bằng quyền GM
và khi mình ấn M để hiện bản đồ thì cái hình có chữ vạn lưu quy tông tháp sửa chữa để khai mở nhân giới hiện được 63% . lúc đầu là 0% rồi lên 25% rồi 37% rồi 50% rồi đến 63% . mình không hiểu là nó lên % bằng cách nào dù đã làm đủ quest , nó tự lên % lúc nào mình không biết , mình làm Quest sửa chữa quy tông tháp hằng ngày nhưng không thấy lên . mình nghĩ khi được 100% thì NPC sẽ cho dịch chuyển đến map Nhân Giới . ai biết cách vào nhân giới thì xin giúp mình ạ . Thanks All

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ://photos.google.com/photo/AF1QipNvhUETSeWNJA0LBTB-lpTD2hEAgr4B9BNZefQC (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

leonhang
11-10-22, 03:58 PM
Cái Q vào nhân giới bác vào Element tìm Vạn Lưu Quy Tông chỉnh dòng số 4 Value Goal xuống 1 là vao M se hiện đủ 100% Q là đc.Nhớ chỉnh trong SV voi Client luôn nha,lúc đo sẽ mở Q vào Nhân giới chi môn,tiếp theo vào nhân giới sẽ hiện Q khác trong M bác cứ vào SV chỉnh sửa giông trên.

Q vào nhân giới thi phải lam hết Q chính tuyến nha.Nhớ đừng chỉnh CS 2 sớm vì truoc khi CS 2 sẽ co Q làm để mở vào Nhân Giới Chi Môn.

vantrung1412
11-10-22, 09:16 PM
Cái Q vào nhân giới bác vào Element tìm Vạn Lưu Quy Tông chỉnh dòng số 4 Value Goal xuống 1 là vao M se hiện đủ 100% Q là đc.Nhớ chỉnh trong SV voi Client luôn nha,lúc đo sẽ mở Q vào Nhân giới chi môn,tiếp theo vào nhân giới sẽ hiện Q khác trong M bác cứ vào SV chỉnh sửa giông trên.

Q vào nhân giới thi phải lam hết Q chính tuyến nha.Nhớ đừng chỉnh CS 2 sớm vì truoc khi CS 2 sẽ co Q làm để mở vào Nhân Giới Chi Môn.

mình cũng chỉnh như vậy vô chỉ được 99% thôi bác . Không được 100%

leonhang
11-10-22, 10:20 PM
mình cũng chỉnh như vậy vô chỉ được 99% thôi bác . Không được 100%

Bác vào VMware chỉnh thời gian cho qua nhanh 1 ngày la se đc.Vì cai đó no ko có nhận 100% hoàn thành liền đâu,hoặc là bác cứ treo máy đó là se đc.

vantrung1412
12-10-22, 07:45 AM
Bác vào VMware chỉnh thời gian cho qua nhanh 1 ngày la se đc.Vì cai đó no ko có nhận 100% hoàn thành liền đâu,hoặc là bác cứ treo máy đó là se đc.

thanks bác để e test thử xem sao

leonhang
13-10-22, 04:00 PM
thanks bác để e test thử xem sao

Đc ko bác ? À bac fix đc vụ Hoàng Hôn tổ đổi đi 1 ng đc ko? Minh chỉnh 1 người đi đc 1 lần sau đó lai lỗi sv

vantrung1412
13-10-22, 10:15 PM
Đc ko bác ? À bac fix đc vụ Hoàng Hôn tổ đổi đi 1 ng đc ko? Minh chỉnh 1 người đi đc 1 lần sau đó lai lỗi sv

thanks bác nay e vô được nhân giới rồi , chỉnh xong đợi 1 ngày rồi chơi 1 lúc nhấn nút M nó hiện % nhiệm vụ khác thì nó mới hiện quest để vô nhân giới
Bác đang xài bản nào , 1.5.5 thì lấy file task mình share lên rồi chép vào thôi . Còn bản khác thì gửi file task mình làm thử xem . Mình chỉnh đi hoàng hôn 1 mình ngon lành , 3 chương ok hết
À nếu bác đưa file task thì đưa file gốc nhé :))

vantrung1412
14-10-22, 07:30 AM
mình Share file Taskedit và kèm 3 tấm hình hướng dẫn chỉnh chi tiết đi phụ bản 1 mình trong link tải về , do mình không đăng hình lên web dc nên các bạn chịu khó tải về là sẽ thấy
Lưu ý : 1 phụ bản sẽ có nhiều ID Quest để chỉnh sửa chứ không phải duy nhất 1 cái nên các bạn chịu khó chỉnh tất cả các quest có hiện số lượng người ở Min Count và Max Count trong Given Requirements => Given Requirements III trong tool Taskedit . những quest không phải phụ bản tổ đội thì sẽ không hiện số lượng người đi phụ bản . các bạn không cần quan tâm mấy cái quest đó . mình chỉnh toàn bộ quest tầm 1 tiếng là xong à :D . đi full phụ bản luôn :))
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

leonhang
15-10-22, 03:48 PM
mình Share file Taskedit và kèm 3 tấm hình hướng dẫn chỉnh chi tiết đi phụ bản 1 mình trong link tải về , do mình không đăng hình lên web dc nên các bạn chịu khó tải về là sẽ thấy
Lưu ý : 1 phụ bản sẽ có nhiều ID Quest để chỉnh sửa chứ không phải duy nhất 1 cái nên các bạn chịu khó chỉnh tất cả các quest có hiện số lượng người ở Min Count và Max Count trong Given Requirements => Given Requirements III trong tool Taskedit . những quest không phải phụ bản tổ đội thì sẽ không hiện số lượng người đi phụ bản . các bạn không cần quan tâm mấy cái quest đó . mình chỉnh toàn bộ quest tầm 1 tiếng là xong à :D . đi full phụ bản luôn :))

Co thông tìn gi về SV 1.5.7 ko bác lâu quá rồi.Đang hóng bản mới có thêm bắc lục nữa

vantrung1412
16-10-22, 09:25 PM
Hk có thông tin gì bác ơi , ráng đợi ra bản 1.6.x.x luôn cho ngon : đổi mới nhiều chứ 1.5.7 không thêm được mấy