PDA

View Full Version : [TLBB] Share Billing Linux / Win Đầy Đủ Chức Năng

makute7413
29-05-22, 11:05 PM
Billing này được xây dựng lại từ nguồn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các chức năng chính: Đăng Nhập, Đăng Xuất, Đổi Bạc
Các chức năng mới:
- Giới hạn số lượng đăng nhập theo MAC hoặc HWID
- Chặn đăng nhập theo danh sách MAC hoặc HWID

Lưu ý:
Thêm các trường is_online, is_lock, freelogin | tinyint vào table account để tương thích.
StrDirtionary.txt

LCRetLoginHandler_Info_Player_is_on_other_server Tài khoän này ðang ðßþc sØ døng · máy chü khác ho£c máy tính ðã vßþt quá gi¾i hÕn ðång nh§p.
LCRetLoginHandler_Info_User_Stop Tài khoän chßa xác thñc email ho£c ðã b¸ khóa, vui lòng liên h® Fanpage ð¬ ðßþc trþ giúp!
LCRetLoginHandler_Info_ConnectErr Thao tác quá nhanh, mµt lát sau xin hãy thØ lÕi.

Các lệnh cơ bản cho môi trường linux

#Run billing
./billing up

#Run billing ở chế độ ẩn
./billing up -d

#Show list user
./billing show_users

#Reload cấu hình billing
./billing reload_config

#Stop billing
./billing stop

Fixed 2022-06-05: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phamhuys
03-06-22, 02:22 PM
Cám ơn makekute đã chia sẽ

Có thể cho mình hỏi là Billing Linux chức năng đổi Bạc khi online có còn bị giựt game mỗi khi đổi không ? Và Billing này có cần thêm 2 Bảng này vào Mysql không [ billing_ip_accounts ] và [ billing_mac_accounts ]

Với cho mình hỏi sao khi mình chạy bằng billing này nó ko check được số Bạc nhỉ. Toàn là [ Số dư đang được tra, xin đợi... ]

makute7413
03-06-22, 09:17 PM
Cám ơn makekute đã chia sẽ

Có thể cho mình hỏi là Billing Linux chức năng đổi Bạc khi online có còn bị giựt game mỗi khi đổi không ? Và Billing này có cần thêm 2 Bảng này vào Mysql không [ billing_ip_accounts ] và [ billing_mac_accounts ]

Với cho mình hỏi sao khi mình chạy bằng billing này nó ko check được số Bạc nhỉ. Toàn là [ Số dư đang được tra, xin đợi... ]
Billing này không cần thêm 2 table billing_ip_accounts và billing_mac_accounts
Bạn xem account có cột point chưa?
Hoặc tải lại bản mình vừa update hôm nay ấy, mình xem và đổi bạc ổn định.

Phamhuys
03-06-22, 11:47 PM
Cảm ơn make đã đổi dc bạc rồi. Thanks nhiều

Phamhuys
04-06-22, 01:07 PM
Chào Makute !
Cho mình hỏi chút là sau khi mình dùm Billing thì gặp lỗi báo Tài khoản này đang được sử dụng mặc dù tài khoản đó ko có online và trên cùng 1 máy tính mới onl có 1 acc và giới hạn mình để là dc phép 3 acc.

Nó cứ báo lỗi "Tài khoản này đang được sử dụng hoặc Online" mình phải tắt Billing đi mở lại thì acc đó mới vào dc. Không biết fix như nào

Còn trong log Billing thi cứ hay báo lỗi Cost Log handler

makute7413
06-06-22, 03:19 AM
Chào Makute !
Cho mình hỏi chút là sau khi mình dùm Billing thì gặp lỗi báo Tài khoản này đang được sử dụng mặc dù tài khoản đó ko có online và trên cùng 1 máy tính mới onl có 1 acc và giới hạn mình để là dc phép 3 acc.

Nó cứ báo lỗi "Tài khoản này đang được sử dụng hoặc Online" mình phải tắt Billing đi mở lại thì acc đó mới vào dc. Không biết fix như nào

Còn trong log Billing thi cứ hay báo lỗi Cost Log handler

Các lỗi trên đều được fix rồi bạn :D

TS2GVN
07-06-22, 02:16 PM
Blilling này là ngon nhất ròi cảm ơn makute đại ca :)>-

Metalcore
29-11-22, 02:24 AM
cho mình hỏi chặn MAC ở chỗ nào vậy ạ

Phamhuys
12-02-23, 04:09 PM
Chào makute7413 !

Bản fix cuối cùng bạn Share nó có 1 lỗi chặn số lượng acc login

Ví dụ mình chặn chỉ cho 1 acc/pc. Nếu login bình thường lần lượt 1 acc vào Game trước rồi login acc sau thì nó chặn hiệu quả nhưng nếu mình theo cách sau thì vẫn vượt qua được

Mình login 2 acc vào chỗ chọn nhân vật sau đó tiếp tục lần lượt login vào Game thì vẫn được 2 acc thay vì chỉ cho phép 1 acc vào

huuduyen_05
13-02-23, 08:34 AM
Chưa xem bộ biling này nhưng đúng ra là việc anti multi acc/pc có sơ hở ở chỗ chọn nhân vật.
Do đó, nếu muốn anti tốt hơn thì cần sửa lại (nếu bộ này chưa anti chỗ chọn nhân vật) khi ở chỗ chọn nhân vật để vào game -> cần check thêm 1 lần nữa.