PDA

View Full Version : [JX] Hướng dẫn viết Lua script từ zero tới hero cho Võ lâm Off

babyduck3k
25-04-22, 01:18 PM
Hướng dẫn viết Lua cơ bản cho JX

Sắp được nghỉ lễ mình làm một series các video chia sẻ cùng anh em cách viết script tự phát triển các tính năng trong Võ lâm truyền kỳ 1. Các hướng dẫn này sẽ đi từ cơ bản chưa biết gì, cho đến khi anh em có thể tự viết, hay chỉnh sửa các script trong game offline. Anh em nào nhìn vào script mà thấy nó biết ta, nhưng ta không biết nó thì dãy các bài hướng dẫn này dành cho anh em.

Sau khi xem xong clip anh em có thể tự thử súc mình xem nắm được bao nhiêu phần công lực với bài tập nhỏ bên dưới.

Bài tập về nhà:
Viết script xuất câu xin chào theo thời gian thực. Ví dụ buổi sáng thì xuất "Chào buổi sáng", còn trưa chiều và tối thì xuất tương ứng.
Ngay bên dưới câu chào xuất nội dung "Hôm này là thứ X", với X là ngày hiện tại trong tuần (VD: Hôm nay là Thứ 2).

Nộp bài bằng cách chụp màn hình đen Console vào viết bình luận bên dưới bài viết này hoặc đăng tải luôn script lời giải nhé <:-P

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xem video

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tải scripts mẫu hướng dẫn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dw

Các bài hướng dẫn tiếp theo sẽ đựoc cập nhật trong cùng chủ đề này.

kesfaw
02-05-22, 06:51 PM
Hay quá! Hóng tập tiếp theo thớt ơi <:-P

babyduck3k
03-05-22, 02:09 AM
Hay quá! Hóng tập tiếp theo thớt ơi <:-P

Tập 2 - Kiểu dữ liệu thông dụng dùng trong viết Lua script cho Võ lâm

hiepsirom12
06-05-22, 08:10 AM
cảm ơn bác, rất hay cho anh em mới, mong bác ra tiếp :)