PDA

View Full Version : [KT] Các bác cho em hỏi cách lấy spr & res đống Thần Khí này với

djhtpro9x
27-01-22, 07:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
E thấy bên Thiên Phụng có mấy con Thần Khí này khá đẹp, mà lúc tải client về check setting của nó thì k thấy có, chắc để trong pak, mà cũng k có tool để unpak nên nếu bản VNG có đống này thì lấy thông tin kiểu gì hả các bác?

Update: E đã tìm được file pak chứa Icon, View và res của bọn này, nhưng ko làm thế nào unpack ra được, ko biết có ai giúp được ko? :Laluot_207:
File pak đó đây, nặng khoảng 160MB, e dùng RPG Viewer thì đã extract ra được spr của bọn nó, nhưng khai báo spr của res thì chịu chết
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

djhtpro9x
27-01-22, 11:29 PM
Up tìm người cứu!...................

linhhonbs
28-01-22, 07:49 PM
Up tìm người cứu!...................

unpack ra làm gì bạn quăng nguyên cái pak vào rồi khai báo ở package.ini ròi dùng thôi

djhtpro9x
29-01-22, 12:01 AM
unpack ra làm gì bạn quăng nguyên cái pak vào rồi khai báo ở package.ini ròi dùng thôi

Vấn đề là tôi k biết đường dẫn của nó bác ạ, muốn biết thì phải unpack ra mới biết được chứ
Bình thường vũ khí nó sẽ khai báo ở purple/meleeweapon. Nhưng bọn này nó pack ở đâu ý tôi chịu k tìm được bác ạ
đường dẫn như kiểu /image/abc/xyz.spr ấy, giờ k biết nó nằm đâu thì khai báo sao được :-<
Patch của nó down ở đây nè bác: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

djhtpro9x
29-01-22, 06:02 PM
UP................................................ .

fuimensuda
29-01-22, 06:49 PM
Vấn đề là tôi k biết đường dẫn của nó bác ạ, muốn biết thì phải unpack ra mới biết được chứ
Bình thường vũ khí nó sẽ khai báo ở purple/meleeweapon. Nhưng bọn này nó pack ở đâu ý tôi chịu k tìm được bác ạ
đường dẫn như kiểu /image/abc/xyz.spr ấy, giờ k biết nó nằm đâu thì khai báo sao được :-<
Patch của nó down ở đây nè bác: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn phải dùng đến tool, hoặc phần mềm Unpack cái setting nó ra để tìm file quy định vũ khí, thông thường các sever này nó không đưa cái setting ra ngoài client đâu, cao cấp hơn, nó sẽ mã hoá cao hơn nữa, còn res chắc bạn biết nó khai báo ở \setting\player\res nhỉ
f_weapon_leftweapon.txt
f_weapon_rightweapon.txt
.....
các file res weapon quy định nhiều thứ của vũ khí nhé,
còn lôi pak về mà không quy định đc res của nó thì cũng chẳng làm gì được còn nặng client thêm nữa, bạn tìm hiểu từ nhé, có nhiều bài viết của các anh em trước trong mục hỏi đáp có nhiều bài về vấn đề res trang bị, bạn tìm đọc sẽ hiểu nhé!

kebactinh86
31-01-22, 01:58 AM
E thấy bên Thiên Phụng có mấy con Thần Khí này khá đẹp, mà lúc tải client về check setting của nó thì k thấy có, chắc để trong pak, mà cũng k có tool để unpak nên nếu bản VNG có đống này thì lấy thông tin kiểu gì hả các bác?

Update: E đã tìm được file pak chứa Icon, View và res của bọn này, nhưng ko làm thế nào unpack ra được, ko biết có ai giúp được ko? :Laluot_207:
File pak đó đây, nặng khoảng 160MB, e dùng RPG Viewer thì đã extract ra được spr của bọn nó, nhưng khai báo spr của res thì chịu chết
Cần thì ib mình nhé full toàn bộ setting res 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

djhtpro9x
02-02-22, 04:24 PM
Cần thì ib mình nhé full toàn bộ setting res 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Inbox bác rồi đó!.................

lieuchienkk
05-02-22, 08:25 PM

bác cho e hỏi là sử dụng tool gì để unpak với ạ!