PDA

View Full Version : [Share]Server Shaiya good và Hướng dẫn

hongtu1
25-04-09, 08:47 AM
Mình đã tìm thấy bản server này,cài thành công,đã vào chơi thử thấy hay nên đã viết HD cho mọi người.Đây là một số ảnh mình chụp lúc đang chơi:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Giờ vào vấn đề chính là share server:
-Link bao gồm Server+Patchclient+Hướng dẫn:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> GVgRchVTBkQCCiBABElbaTQPAkAC
-Client:ra tiệm net copy client của VN
-SQL2000 va ban update SP4(Mình mượn tạm link của Boy9000 bên vnsharing.net vì nó siêu nhẹ):

link SQL2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P/s: CD key quên bỏ vào<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
CPVYX-78M3J-28PCQ-8HWR7-M9388

H6TWQ-TQQM8-HXJYG-D69F7-R84VM

R7MPM-R36DT-F38FC-RPPCX-XJG7M

KRJQ8-RQ822-YRMXF-6TTXC-HD2VM

RBDC9-VTRC8-D7972-J97JY-PRVMG

pass: vnsharing.net (nếu có<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
tiện thẻ Share luôn bản mở rộng MS SQL 2000 SP4 luôn
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)Chú ý:Tui đã ngồi tới 1h đêm để viết HD rất tỉ mỉ cho mọi người nên ai có sài thì cố gắng thank giùm tui cái cho phấn khởi lần sau còn share tiếp

meohen1989
25-04-09, 10:30 AM
;)) ......................................... nghĩ lại thấy buồn cười
thanks ông ,nhưng tui ko down nên ko cần bấm nhá ;))

chai-en
25-04-09, 11:45 AM
Haha, vậy là cuối cùng cũng đã có sv có quái rồi. Thank

LinhBaBy
25-04-09, 12:15 PM
cho hỏi cái này cài trên XP có được ko

huntersun
25-04-09, 01:26 PM
Tuyệt quá ! Nhiệm vụ có full hết chưa bạn !
@linhbaby: Cái này cài trên Windows Server 2003, XP không chơi được !

blackhat
25-04-09, 05:08 PM
Tuyệt quá ! Nhiệm vụ có full hết chưa bạn !
@linhbaby: Cái này cài trên Windows Server 2003, XP không chơi được !

nói như vậy nếu sử dụng windows xp thì ko chơi được sao :-<

chai-en
25-04-09, 05:20 PM
Sao mà bên topic Shaiya cũ đó, bác hongtu1 bảo là đã cài trên xp và chơi được mà.

CuuVyHo
26-04-09, 08:06 AM
Tui thử run rồi chạy được hết link đến cái Game là nó đứng ngó.Hơn nữa các bác nhớ thêm user Shaiya pass 123456 trước khi tạo cái Linked Server nhá . Chắc bác ấy nhớ nhầm

blackhat
26-04-09, 09:28 AM
Chính xác có chơi được trên window xp ko

evilbaby1
26-04-09, 10:13 AM
được , mình có bản server mob cũng full nhưng thoát ra vào lại thì mất skill , vẫn đang tìm cách fix . Ai cần hiển thị tiếng việt trong game thì mình upload lên nhé

Mr.Rezo™
26-04-09, 10:32 AM
Ông evilbaby vui lòng upload lên đây cái . Đang cần chơi xem Game này nó như thế nào

CuuVyHo
26-04-09, 10:50 AM
Link upload đầu trang kìa cha , còn cái kia thì đợi ổng up thôi :D

evilbaby1
26-04-09, 11:17 AM
vì bữa nay không đi làm nên không giữ file game.exe đã disable nprotect của Việt Nam

thecong
26-04-09, 04:24 PM
Servr bảo trì chán !!!!!!!!!!!!!!![-x

hongtu1
26-04-09, 07:42 PM
Server này chạy được trên WinXP chính mình đã cài và up hình nên cho mọi người đó thôi
Nhiệm vụ có hết mình mới chơi dc tẹo nhưng nhận nv nào là làm dc mà

hongtu1
26-04-09, 08:27 PM
Tui thử run rồi chạy được hết link đến cái Game là nó đứng ngó.Hơn nữa các bác nhớ thêm user Shaiya pass 123456 trước khi tạo cái Linked Server nhá . Chắc bác ấy nhớ nhầm
Về cái link game thì cậu xem lại lúc tạo new..GAME ji đó ở dưới mục login nha khi tao xong nháy vào talb phải hiện như trong hình(có thể ko hiện luôn nhưng reset máy là hiện)

evilbaby1
27-04-09, 07:47 AM

bản server hongtu có giữ skill không ?

hongtu1
27-04-09, 09:44 AM

bản server hongtu có giữ skill không ?
Mình cũng ko biết dc nữa.mới chơi dc tẹo thì bị virut phải cài lại win jio ngại cài wa
A evilbaby1 cho mình xin yahoo muốn hỏi chút

LightRitual
27-04-09, 11:06 AM
Bác hongtu1 cho em hỏi cái. Sao em làm theo y chang hướng dẫn của bác, tất cả đều ok nhưng khi Start all services thì cái session nó chỉ > 1 lúc rồi lại chuyển thành ||. 1 lúc sau thì tất cả đều chuyển thành || theo nó lun. Em có cài 2 3 cái server khác nhau của Shaiya rồi. Mà sao cái nào cũng tới lúc đó là bị như vậy ? Bây giờ phải làm sao đây ạh ?? Hix :((

Lúc đầu
Khoảng vài giây sau
Và cuối cùng thì :((

giangleloi
27-04-09, 11:10 AM
cho xin link client cái hongtu1, tui chả biết gì mấy trang chủ

Mr.Rezo™
27-04-09, 11:28 AM
Client xài hàng Việt Nam chất lượng cao đi ;)

giangleloi
27-04-09, 11:30 AM
ko biết trang chủ thì lấy g ì xài hả cậu:-ss

evilbaby1
27-04-09, 11:31 AM
client

or

sử dụng cái file 192.168.1.200 ( ip mình hex trong file game.exe ) mà kết nối với server

giangleloi
27-04-09, 11:32 AM
khỏi càm ơn cần link down client còn cách cài thì khỏi lo;)

huntersun
27-04-09, 11:33 AM
Cho hỏi bạn đã up cái để hiển thị tiếng việt chưa vậy !?

evilbaby1
27-04-09, 11:44 AM
Cho hỏi bạn đã up cái để hiển thị tiếng việt chưa vậy !?
của bạn đây

LightRitual
27-04-09, 11:49 AM
Bác hongtu1 cho em hỏi cái. Sao em làm theo y chang hướng dẫn của bác, tất cả đều ok nhưng khi Start all services thì cái session nó chỉ > 1 lúc rồi lại chuyển thành ||. 1 lúc sau thì tất cả đều chuyển thành || theo nó lun. Em có cài 2 3 cái server khác nhau của Shaiya rồi. Mà sao cái nào cũng tới lúc đó là bị như vậy ? Bây giờ phải làm sao đây ạh ?? Hix :((

Lúc đầu
Khoảng vài giây sau
Và cuối cùng thì :((

Ai giúp em chỗ này với... Muốn chơi mà sao cài server nào cũng bị như vầy. Cả cái này lẫn cái bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

evilbaby1
27-04-09, 12:00 PM
bạn đã có crosslink như trong hình chưa

LightRitual
27-04-09, 12:16 PM

Rồi bạn. Chính xác như vầy lun
DRIVER={SQL Server};SERVER=127.0.0.1;UID=Shaiya;PWD=123456;
Ủa mà trong file hướng dẫn chủ topic share. Mình thấy chỗ Provider name là:
Microsoft OLE DB Provider for ODBC Drivers
Mà sao trong hình bạn lại là
Microsoft OLE DB Provider for SQL Server
???

evilbaby1
27-04-09, 12:27 PM
cũng vậy thôi bạn ơi . bạn đã tạo user shaiya ? hay xài SA nếu SA thì đổi cho shaiya thành SA

LightRitual
27-04-09, 12:33 PM
mình tạo user Shaiya trước khi tạo link server rồi. Mình xài user Shaiya lun.
hồi trước mình cài user là sa đối với bản bên ragezone. Mà cũng bị giống vầy. Nên giờ xài user Shaiya coi thử coi được không. Ai ngờ cũng vậy :((

Note: Có lẽ chiều mình sẽ quay clip quá trình mình làm rồi up lên. Bạn xem thử và chỉ giúp mình chỗ nào mình làm sai nhé. Cám ơn trước.

evilbaby1
27-04-09, 12:46 PM
bạn đưa nick yahoo mình add vô và mở team view xem coi sai chỗ nào . để tránh trường hợp add nick tùm lum , ai muốn add nick thì pm mình nick yahoo va lý do add , mình sẽ add lại .

LightRitual
27-04-09, 03:17 PM
nick yahoo của mình nè : hika.unnyo
cám ơn bạn trước.

CuuVyHo
28-04-09, 04:33 PM
Mình xài server của evil ok mà ta . Làm theo hưóng dẫn đổi lại tạo user shaiya trc la đựoc , còn thắc mắc add point vào rồi sao mua ko được :O , max point táng có 15k máu amen

LightRitual
29-04-09, 06:36 AM
Mình xài server của evil ok mà ta . Làm theo hưóng dẫn đổi lại tạo user shaiya trc la đựoc , còn thắc mắc add point vào rồi sao mua ko được :O , max point táng có 15k máu amen

Còn 1 cách nữa là add thẳng vào char
Bạn xài lệnh /getitem <type> <typeID> <quality> (chỉnh char GM mới xài được nha)
<type> của đồ cash là 100 đó.
<typeID> của đồ cash từ 1 -> 139.
<quality> là số lượng
chúc vui ^^!

Lovepw
29-04-09, 07:44 AM
Svr nay rat nhieu bug,db thieu 1 so table quan trog,cac ban nao co kha nang thi fix va dev thanh svr full.

huntersun
29-04-09, 08:26 AM
Thế anh Lovepw có thể share cái DB được không vậy ?

thanhchihg
29-04-09, 08:42 AM
tớ thì xài server của pác hongtu, mọi thứ đều khá ổn, rs máy xong ko bị lỗi mất skill, tạo nv cũng bt mỗi tội có cái lỗi là chạy xuyên tường và không thể chạy file game.exe ip 192.168.1.200 do pác evilbaby1 share dù đã thay hết ip nhưng nó vẫn ra như là khi chạy file game.exe của SaiGonTel

Ofline
29-04-09, 01:57 PM
evilbaby sửa dùm mình gòy. phải up sql lên sp4 mới được
Bạn chỉ tôi cách up SQL 2000 lên sp4 với tôi củng bi lỗi như bạn,giống vậy nè

Cái session nó không chạy,mấy cái khác chạy chút củng chuyển lại thành nút Pause.

@hoangtu1 bạn xài SQL 2000 dow ở link nào vậy? cái lỗi trên chắc không phải tại xài winxp ,hoangtu1 cài dc trên winxp mà .

CuuVyHo
29-04-09, 02:26 PM
cài sql 2000 sp2 rồi dơn phần update sp4 vào amen

Ofline
29-04-09, 02:44 PM
cài sql 2000 sp2 rồi dơn phần update sp4 vào amen
vậy là dow cái sql 2000 ở đầu topic này về ....tôi lên google tìm dc 4 link này không biết có phải link update sql 2000 lên SP4 ko nữa ,bạn xem dùm.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (44.4 MB)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (78.5 MB)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (49.1 MB)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (66.9 MB)

dow hết trơn về rồi up hả -.-

LightRitual
29-04-09, 03:13 PM
vậy là dow cái sql 2000 ở đầu topic này về ....tôi lên google tìm dc 4 link này không biết có phải link update sql 2000 lên SP4 ko nữa ,bạn xem dùm.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (44.4 MB)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (78.5 MB)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (49.1 MB)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (66.9 MB)

dow hết trơn về rồi up hả -.-

cái cuối cùng thôi. up lên là ok.

evilbaby1
29-04-09, 03:26 PM
tớ thì xài server của pác hongtu, mọi thứ đều khá ổn, rs máy xong ko bị lỗi mất skill, tạo nv cũng bt mỗi tội có cái lỗi là chạy xuyên tường và không thể chạy file game.exe ip 192.168.1.200 do pác evilbaby1 share dù đã thay hết ip nhưng nó vẫn ra như là khi chạy file game.exe của SaiGonTel

"H:\Game Online\Shaiya\192.168.1.200.exe" start game
tạo shotcut giống mình thì ok mà

hongtu1
29-04-09, 08:14 PM
Thấy mọi người thắc mắc về cái link down bản SQLSP4
mình đã up thêm link ở dau topic

tiện thẻ Share luôn bản mở rộng MS SQL 2000 SP4 luôn
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
(Cái này cũng mượn nhờ link của boy9000 bên vnsharing)

Ofline
30-04-09, 07:16 PM
sau khi up sql len sp4 thì không còn bị lỗi server start chút rồi tắt nữa ,nhưng có cái khi mở server tất cả đều tự động mở sang ">" còn cái Login01 thì tôi phải right click chọn start thì nó mới chụi chạy ">" ,xong rồi lấy cái patch trong server hoangtu1 chép vào client rồi chạy game ,vào game gỏ ID PASS đăng nhập thì nó hiện lên cái hình như vậy..

tiếp theo chọn server thì nó ra cái hình như bên dưới .

àh trước khi chạy client tôi củng có gỏ mấy dòng lệnh /nprotectoff ở mục game trong PSMServer_Mgr.exe với /Vchkoff ở cái login tất cả đều báo OK.
Hix..không biết sao nữa mấy bạn giúp dùm ,tôi thích cái game này lắm.

LightRitual
01-05-09, 08:06 AM
@Ofline: Bạn cho mình nick yahoo của bạn đi. Mình giúp cho.

Ofline
01-05-09, 08:39 AM
@Ofline: Bạn cho mình nick yahoo của bạn đi. Mình giúp cho
30charrrrrrrrr

Ofline
01-05-09, 02:31 PM
LightRitual ra YH gửi lại dùm tôi cái lauch gì ấy, hồi sáng dow về xóa cái file kia sau xóa nhầm cái file đó rồi,chờ nảy giờ mà kô thấy bạn lên YH .

thanhchihg
01-05-09, 03:29 PM
@evilbaby
tui làm theo hướng dẫn của ông, chạy được cái game.exe tiếng việt rồi nhưng mỗi lần nhận được exp thì lại bị khựng khoảng 4s rồi lại mượt.
nếu bảo cấu hình máy ko đủ thì ko đúng vì tui xài CPU E7200 với ram 2gb + VGA HD4670

LightRitual
01-05-09, 03:55 PM
LightRitual ra YH gửi lại dùm tôi cái lauch gì ấy, hồi sáng dow về xóa cái file kia sau xóa nhầm cái file đó rồi,chờ nảy giờ mà kô thấy bạn lên YH .

Send lại qua YH cho bạn rồi đó.

@evilbaby
tui làm theo hướng dẫn của ông, chạy được cái game.exe tiếng việt rồi nhưng mỗi lần nhận được exp thì lại bị khựng khoảng 4s rồi lại mượt.
nếu bảo cấu hình máy ko đủ thì ko đúng vì tui xài CPU E7200 với ram 2gb + VGA HD4670

Lỗi này mình cũng gặp nè. Bạn đừng xài Client Việt Nam. Bạn xài Client này:

Mirror:

ftp://download2.runup.com.hk/my/Install_Shaiya.exe

Tải xong về chép vào. Chạy file Updater cho nó update. Xong rồi hãy patch đè lên.
Xài Client Vietnam với server này mỗi lần nhận EXP nó khựng độ 2 -> 4s và cũng không lưu skill luôn. Bạn tăng skill rồi out ra vô lại là cứ như chưa tăng. Mà điểm bạn dùng để tăng cũng không cánh mà bay.....

Server này không có 2 map TNSS, HM và NVKBA nhỉ :((

nhockeke3
01-05-09, 05:12 PM
Hay lắm hongtu, mình thấy mấy bức pic của cậu toàn tiếng việt nhưng hình như vẫn lỗi font 1 chút, có thể việt hóa hoàn toàn theo cách việt hóa của audition đc đó.

cài môi trường tiếng việt cho win trc nếu vẫn bị thì xóa hết font TQ đi
do máy mình mới cài lại win nên đã hiển thị đc 100% tiếng việt :P

thanhchihg
02-05-09, 09:14 AM
@LightRitual:
vậy có cách nào để xài client có tiếng việt không?

LightRitual
02-05-09, 12:08 PM
@LightRitual:
vậy có cách nào để xài client có tiếng việt không?

thì xài được đó. nhưng nhận EXP khựng 4s + bug skills.
làm sao để hết thì mình không biết nữa...

Ofline
02-05-09, 12:50 PM
/getitem <type> <typeID> <quality> (chỉnh char GM mới xài được nha)
<type> của đồ cash là 100 đó.
<typeID> của đồ cash từ 1 -> 139.
<quality> là số lượng
chúc vui ^^!
Sao tôi vào trong game gỏ thử
/getitem 100 1 1
không ra gì cả :-w
tôi login bằng acc 111111 pass 111111 ,không biết acc đó phải của GM không nữa.

evilbaby1
02-05-09, 02:30 PM
xài tiếng anh vẫn hay hơn mà , thank bạn nào share cái client malaysia

LightRitual
02-05-09, 03:56 PM
Sao tôi vào trong game gỏ thử
/getitem 100 1 1
không ra gì cả :-w
tôi login bằng acc 111111 pass 111111 ,không biết acc đó phải của GM không nữa.

Bạn vào SQL Server Manager. Trong database PS_UserData -> Tables.
Mở Table Users_Master lên.
Muốn ai làm GM thì bạn chỉnh các cột sau
Admin = 1
AdminLevel = 255
Status = 16

Lúc đó bạn có thể xài được các command của GM >:D<

tantai
04-05-09, 04:15 PM
eeeeeeeeeeeeeeeeeee
link die rui` ai chek lai dum` dc hok
cam on nhiu`

Ofline
05-05-09, 09:06 AM
Server lỗi map wa' trời ,mấy hầm mộ ở CT3 không vào dc,mỗi lần chui vào nhân vật bị té xuống nước rồi cứ thế bơi bơi ,đa số hầm mộ các Map đều bị thế...mà ai chơi shaiya online đều biết Boss đều tập trung tại mấy hầm mộ.

thanhthiep
09-05-09, 07:35 PM
vô cùng cám ơn bạn nhìu >:)

hoangty090
15-05-09, 06:40 PM
Mấy anh ơi giúp em với....
Em làm hết rùi đến bước start all sever....gì đấy(bước cuối )..
cai Game nó > được khoảng 3s thì ll luôn ... --->ko chơi dc..

hình đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(2).rar.html

hongtu1
16-05-09, 08:28 AM
Mấy anh ơi giúp em với....
Em làm hết rùi đến bước start all sever....gì đấy(bước cuối )..
cai Game nó > được khoảng 3s thì ll luôn ... --->ko chơi dc..

hình đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(2).rar.html
evilbaby1:

và nhớ use/pass:Shaiya/123456 nha

hoangty090
17-05-09, 09:17 AM
huhu.. bây giờ sever chạy bình thường nhưng vô game thì no ghi là : "Đã ngưnhg kết nối với máy chủ Erro 133" hix sever chạy bình thường ma` vô game ko dc...
~X( Đây có phải do client ko vậy mấy anh.

Ofline
17-05-09, 02:11 PM
huhu.. bây giờ sever chạy bình thường nhưng vô game thì no ghi là : "Đã ngưnhg kết nối với máy chủ Erro 133" hix sever chạy bình thường ma` vô game ko dc...

Haha...máy bạn không có mạng đúng không ?

hongtu1
17-05-09, 05:08 PM
cậu có gõ 2 lệnh vào ko.lệnh 1 để khỏi lỗi phiên bản,lệnh 2 khỏi lỗi
"Đã ngưnhg kết nối với máy chủ Erro 133" như cậu đó

hoangty090
17-05-09, 06:53 PM
em làm hết 2 cái đó rồi mà vẫn ko dc :(( ....
nhà em ko có mạng co chơi dc ko vậy anh

sẵn tiện cho em xin YAhoo cua anh để em thanks :-h

evilbaby1
18-05-09, 09:04 AM
bạn up mssql lên sp4 đi là ok mà

hongtu1
18-05-09, 09:09 AM
em làm hết 2 cái đó rồi mà vẫn ko dc :(( ....
nhà em ko có mạng co chơi dc ko vậy anh

sẵn tiện cho em xin YAhoo cua anh để em thanks :-h
Đúng đó.cậu up MSSQL lên SP4 chưa.Lâu rồi mình ko chơi game này nên cũng ko nhớ lắm.Yahoo mình là:mua_gio_89 có ji cứ pm

PoliceBoss
19-05-09, 11:35 AM
Bạn chỉ tôi cách up SQL 2000 lên sp4 với tôi củng bi lỗi như bạn,giống vậy nè

Cái session nó không chạy,mấy cái khác chạy chút củng chuyển lại thành nút Pause.

@hoangtu1 bạn xài SQL 2000 dow ở link nào vậy? cái lỗi trên chắc không phải tại xài winxp ,hoangtu1 cài dc trên winxp mà .

Bị y chang dù setup SQL SP4 rồi :|, PM YH rồi mà ko thấy trả lời :| ....................

quachquehhh
20-05-09, 11:53 PM
có ai biết lệnh tạo đồ hay set char của gm ko? tui chỉnh được char gm tạo được đổ cash nhưng ko biết lệnh unlock để tạo tối thượng cấp, và cũng ko biết cách set lv, đi luyện 1 chút là chán, có cao thủ nào rành chỉ dùm vài lệnh của gm để vào nghịch chơi 1 chút, thanks nhìu

thecong
23-05-09, 07:38 AM
mọi người ơi tìm cách khắc phục cái chạy xuyên tường khi dùng client tiwng anh ko nào góp sức fixx đi nào

quachquehhh
23-05-09, 12:04 PM
Chỉnh được max lv 60, full set 59, nhưng ko vào được map hầm mộ, cao thủ nào pro up bản fix lỗi xuyên tường và vào hầm mộ dùm, để tui còn vào coi mặt boss shaiya ^^

Ofline
26-05-09, 09:43 AM
boss shaiya ^^
Muốn gặp boss dể thui ...login admin rồi dùng cái lệnh gì ấy , không chơi quên mất tiêu rồi :P Boss con nào con nấy bự hết màn hình.

quachquehhh
31-05-09, 12:43 PM
Muốn gặp boss dể thui ...login admin rồi dùng cái lệnh gì ấy , không chơi quên mất tiêu rồi :P Boss con nào con nấy bự hết màn hình.
ráng nhớ lệnh của admin đi, rùi chỉ tui 1 vài lệnh để vọc chơi nha, thanks ^^

zrockmanx
10-06-09, 01:18 PM
vậy là hem có cái server nào có thể đi vào hầm mộ hết àh, vào đó là tự nhiên thành vận động viên bơi lội, bơi hoài ko thấy lên bờ

linjimmy
21-06-09, 05:40 AM
xuyên tường hay ko là do file game.exe các bạn load file 192.168.1.200 ở trong này coi... lên tiếng việt và ko bị xuyên tường nữa nhưng luyện lv nhận ex bị khựng 5s mặc áo quần lên cũng bị đứng 5s và đổi char bị bug skill thiệt ức chế :D mất cái lọ được cái chai có khác... ai muốn thăm quan boss thì xài cái đó đảm bảo hok bị xuyên tường

stinka2
10-07-09, 12:07 PM
làm tất cả heo hd và vào game thì chỉ thấy sv tên là tetsv đã close,... làm lại 2 lần rồi chàn wóa :(

quachquehhh
10-07-09, 06:56 PM
Bảng lệnh của GM đây nè pà con ^^
alert
/char on
/char off
/attack on
/attack off
/amove
/bmove
/cmove
/itemlv
/xcall
/tacticszone
/fogstart
/fogend
/gmove
/warning
/watch
/cwatch
/cwatch off
/silence off
/silence
/stopon
/stopoff
/quiry
/asummon
/bsummon
/partysummon
/item
/mob
/guildrade
/guildrank
/guildpoint
/gmnotice
/cnotice
/wnotice
/notice
/znotice
/bnotice
/cure
/autocure
/npautocure
/iclear
/eclear
/queston
/questoff
/questadd
/pvpon
/pvpoff
/questrem
/event off
/eventadd
/eventrem
/kick
/bancan
/kick
/ban
/set
/imake
/recallitem
/getitem
/mmake
/mera t
/mera
/nmake
/nera
/akick
/abancan
/aban
/server on
/server off
/shutdown
/chatcolor
/apower
/apowercan
/party (???? ??)
/town (???? ??)
/join (???? ????:???,??? /??)
/time
/wire
/point
/basic
/UQGET

doantrankieu
17-07-09, 09:22 AM
thấy củng hay mà nghe nói lỗi nhiều quá

cobemongmo123
18-07-09, 10:21 AM
bạn nào có lệnh admin ngọc thuộc tính không vậy

cobemongmo123
18-07-09, 10:25 AM
bạn hảy hướng dẫn kỹ lệnh admin đi

hieuhien1
18-07-09, 10:40 AM
Mình đã tìm thấy bản server này,cài thành công,đã vào chơi thử thấy hay nên đã viết HD cho mọi người.Đây là một số ảnh mình chụp lúc đang chơi:

Giờ vào vấn đề chính là share server:
-Link bao gồm Server+Patchclient+Hướng dẫn:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> GVgRchVTBkQCCiBABElbaTQPAkAC (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chuyển tiếp.php?url=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ml%3Fs%3DcCFfVxFTX1EZTxcOGE4eRgRUXw8gdDJtOWJfchhAG VgRchVTBkQCCiBABElbaTQPAkAC)
-Client:ra tiệm net copy client của VN
-SQL2000 va ban update SP4(Mình mượn tạm link của Boy9000 bên vnsharing.net vì nó siêu nhẹ):
Chú ý:Tui đã ngồi tới 1h đêm để viết HD rất tỉ mỉ cho mọi người nên ai có sài thì cố gắng thank giùm tui cái cho phấn khởi lần sau còn share tiếp
cho em xin client full di anh, chổ em ko có trò này !!!

thecong
18-07-09, 03:05 PM
lên trang chủ của shaiya mà dow đi
shaiya.com.vn

doantrankieu
18-07-09, 06:30 PM
có ai hướng dẫn lại không vậy.... đang cần làm một cái server

doantrankieu
18-07-09, 06:33 PM
link die mà sao kô phát triển tiếp hả ông chủ topic

doantrankieu
18-07-09, 07:19 PM
bác chủ topic còn kô yahoo kô thấy on luôn ha

doantrankieu
18-07-09, 09:47 PM
làm nữa chưng lỗi hoài cái sửa đường link lúc đầu là sao nhĩ và lúc restore database thì cái được cái không?

hongtu1
18-07-09, 09:50 PM
link die mà sao kô phát triển tiếp hả ông chủ topic
Đợi 2 hôm nữa mình up lại link cho nha, cả giờ ko mang theo

doantrankieu
18-07-09, 10:17 PM
link down được roài nhưng có vài bước mình làm không được có yahoo kô

doantrankieu
18-07-09, 10:19 PM
alo chủ topic có on kô? chưa đủ 10 bài up hình nản thật

doantrankieu
18-07-09, 10:20 PM
spam 2 bài nữa ....thông cảm................đang ghiền cái shaiya này

doantrankieu
18-07-09, 10:21 PM
chủ topic mới on đây mà ta.....................

doantrankieu
18-07-09, 10:23 PM
sửa cái link như thế nào ???
bước này bị sai gì đây

doantrankieu
19-07-09, 06:20 AM

doantrankieu
19-07-09, 06:44 AM
bác hongtu1 với bác babyevil đâu hết roài help ......

doantrankieu
19-07-09, 10:26 AM
tình hình này không ai ngó ngàng tới cái topic làm sao giờ đang ghiền ....hiz

thecong
19-07-09, 10:34 AM
chơi cái này làm gì nếu làm dùng client , main tiếng anh thì bị lỗi font chữ và bị lỗi đi xuyên tường
còn dùng main hỗ trợ full tiếng việt thì khi đánh quoái nhận điểm hoặc khi thay món đồ khác lên người thì bị đứng tầm 4s thế thì chơi làm gì ặc ặc tôi cũng nghiền cái này nhưng với hai lỗi trên đủ để tôi tẩy chay nó rồi

doantrankieu
19-07-09, 02:13 PM
chơi cái này làm gì nếu làm dùng client , main tiếng anh thì bị lỗi font chữ và bị lỗi đi xuyên tường
còn dùng main hỗ trợ full tiếng việt thì khi đánh quoái nhận điểm hoặc khi thay món đồ khác lên người thì bị đứng tầm 4s thế thì chơi làm gì ặc ặc tôi cũng nghiền cái này nhưng với hai lỗi trên đủ để tôi tẩy chay nó rồi
nhưng LIghtural đã mở server private cho anh em chơi cũng good lắm...có điều cãi nhau dữ quá off server 2 ngày rồi...

thecong
19-07-09, 09:04 PM
ặc ặc có bị lỗi như tớ kể không để tớ dow về test ofline thử coi mà quan trọng là main có bị pack không ấy chứ

thiensuvt
20-07-09, 09:27 AM
cho em hòi tại sao em attach datbase cái ps usedata mà ko có file ps_userdata data MDF

zake100
20-07-09, 04:55 PM
sửa cái link như thế nào ???
bước này bị sai gì đây
bạn làm cái bước tạo new login trước rồi sau đó hãy đến bước này mình đã làm được

doantrankieu
22-07-09, 11:08 AM
ặc ặc có bị lỗi như tớ kể không để tớ dow về test ofline thử coi mà quan trọng là main có bị pack không ấy chứ
chơi rất good mà server off roài chơi cả client VN chương 3 luôn ngon lành kô bug gì hết chỉ có cái mấy đại ca kia hack move vì kô có Game Guard

doantrankieu
22-07-09, 07:06 PM
chủ toipic chết roài :D..............

doantrankieu1
22-07-09, 10:51 PM
các bác ơi em bị bước edit creat.bath kô success giờ làm sao đây??

doantrankieu1
23-07-09, 09:35 AM
sao kô còn ai quan tâm đến cái topic này hết nhỉ giờ chẳng biết hỏi ai nản thật

doantrankieu1
23-07-09, 08:54 PM
còn ai quan tâm topic này kô cho mình hỏi cái bước cuối cùng starall server thì cái nào cũng good nhưng cái game chạy chút lại về pause.... ai biết cách khắc phục kô?

doantrankieu1
23-07-09, 09:27 PM
tìm hongtu1 và babyevil1 khó khăn dữ vậy nè... nản thật

doantrankieu
24-07-09, 08:39 AM
ai biết cách khắc phục mình dùng client US

thecong
24-07-09, 10:35 AM
coi lại cái main bạn ơi vì server này client lỗi nhiều quá nên không ai quan tâm phát triển nữa cái server game của cậu bị lỗi rồi cậu nên coi lại kỹ hướng dẫn cài lại nha

doantrankieu
24-07-09, 01:49 PM
lỗi của cái này là xuyên tường và kô nghe tiếng của NPC... trong đó lỗi xuyên tường nặng wa ai khắc phục dùm mình...chơi cũng tốt kô mất skill mod đầy đủ

cobemongmo123
25-07-09, 08:45 PM
lam on co ai khac phuc loi xuyen tuong va khong vao hang duoc nua

Jeanb
26-07-09, 07:22 PM
hex lại cái game.exe 192.168.1.200 thì không chạy luôn, có ai hảo tâm hex dùm minh theo ip 5.0.119.101 :((

LightRitual
26-07-09, 07:48 PM
hex lại cái game.exe 192.168.1.200 thì không chạy luôn, có ai hảo tâm hex dùm minh theo ip 5.0.119.101 :((

Bạn add nick zing chat mình nhé (hikaunnyo), mình giúp cho :|

tinhocttc
27-07-09, 12:01 PM
client dùng phiên ban nào thế các bạn. paste cái path của hongtu1 vào Shaiya VN lúc chạy báo sai phiên bản la sao nhỉ. hongtu biết lỗi này là lỗi gì vào giúp minh nha. xin cảm ơn nhiều.

tinhocttc
27-07-09, 12:20 PM
mình bị lỗi này sao sửa đây bạn hongu1 ơi.

thecong
27-07-09, 02:48 PM
lỗi phiên bản thì hãy đánh hai cái lệnh ấy trong hướng dẫn có mà hai lệnh đó có một lệnh là để tắt chức năng kiểm tra mật khẩu thì phải lâu rồi không nhớ nữa

tinhocttc
28-07-09, 02:25 AM
mình làm như bạn nói rôi nhưng lúc đăng nhập tới man hình loading thì nó đứng yên luôn à. ai biết lỗi đó hì giúp mình nha. xin cảm ơn nhiều.

thecong
28-07-09, 10:16 AM
đợi đi nó loading lâu lắm hồi trước tôi cũng bị như cậu ấy
tức là cậu đã lập nhân vật được rồi đúng không cứ đánh hai dòng lệnh ấy là vào game được mà

tinhocttc
28-07-09, 09:15 PM
mình chưa tạo được nhân vật. chỉ mới đăng nhập user va pass thui à. tới đoạn loading thì đứng mãi không vào được. mà server này có bị lỗi gì không nhỉ ?

thecongcntt
28-07-09, 09:54 PM
mình chưa tạo được nhân vật. chỉ mới đăng nhập user va pass thui à. tới đoạn loading thì đứng mãi không vào được. mà server này có bị lỗi gì không nhỉ ?
Cậu xem lại server đã chạy xong chưa nha

Jeanb
31-07-09, 10:00 AM
Bạn add nick zing chat mình nhé (hikaunnyo), mình giúp cho :|
thank LightRitual, run được rồi, lỗi nằm ở uac của vista :(

Jeanb
31-07-09, 10:03 AM
@tinhocttc
thử /vchkoff xem, chắc là ok
:)

s0ck.mrth4nh
31-07-09, 03:06 PM
Sever chạy hết mà sao vô nó kêu đã ngừng kết nối với máy chủ vậy là sao ?

cobemongmo123
06-08-09, 02:03 PM
trời không ai quan tâm topic này nữa á.bạn nào hảo tâm share sever không xuyên tường đi

thecongcntt
06-08-09, 02:07 PM
Không có server đấy đâu bạn à. Thôi đùng tạm server này đi. Cái Shaya này ít người quan tâm đến nên không ai dev nữa.

cobemongmo123
06-08-09, 02:15 PM
vậy bạn hướng dẫn mình đi không xuyên tường được không vậy

doantrankieu
07-08-09, 08:21 AM
cái lỗi xuyên tường ức chế ghê....mà hình như mod không đánh người thì phải...và ra chiêu miss liên tục ...mặc dù là admin đập 1 cái 30k máu mà miss vô đối

kakalot123456
07-08-09, 08:32 AM
(~~) hàng lậu chơi làm gì mọi người qua fátt triển rose online đi

doantrankieu
07-08-09, 10:53 AM
server chạy ngon lành mà đăng nhập là dis mặc dù đã gõ 2 lệnh
/vchkoff
/nprotectoff
...... lúc trước nhờ người ta sửa chạy được giờ tự mình làm còn bước cuối kô chạy được ức chế nhỉ :D

doantrankieu
07-08-09, 10:55 AM
Sever chạy hết mà sao vô nó kêu đã ngừng kết nối với máy chủ vậy là sao ?
tôi củng bị mà giờ chẳng biết hỏi ai :D

doantrankieu
13-08-09, 09:20 AM
Ai biết cách add item bán trong cash shop theo ý mình không? và add item vào con mod cho rớt theo ý mình???

thecong
17-08-09, 09:14 AM
các cậu kiếm cho tớ cái main của bọn server lậu mà đã fix lỗi xuyên tường rồi ấy để tớ coi thử với cả nếu các cậu tìm được ip server của nó thì càng tốt

doantrankieu
27-08-09, 08:10 AM
các cậu kiếm cho tớ cái main của bọn server lậu mà đã fix lỗi xuyên tường rồi ấy để tớ coi thử với cả nếu các cậu tìm được ip server của nó thì càng tốt
IP là 5.59.161.134
hàng chất lượng cao kô bug xuyên tường dùng client US <:-P.Ai có khả năng phát triển online cho anh em chơi đi nào.Sẳn tiện cho hỏi làm thế nào để gamer tạo acc để login vào game server của mình để chơi online nhỉ?ai hảo tâm hướng dẫn tí xíu..Nghe nói phải có host để tạo regpage hay dùng no IP gì đó mà tụi kia dấu nghề dữ quá kô chỉ

thecong
27-08-09, 08:28 AM
kha kha tớ đã làm cái này cách dây 1 tuần rồi không cần anh bạn phải ra tay dâu <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

doantrankieu
27-08-09, 08:43 AM
đây là cái main tiếng việt 100%
IP 5.59.161.134
mấy cái main này là sưu tầm mình kô biết unpack. Nghe nói có đứa nó chơi cả chương 4 roài mà xài c3 cũng phê lòi mắt roài war đã lắm :U

thecong
27-08-09, 08:46 AM
mấy cái main này là sưu tầm mình kô biết unpack. Nghe nói có đứa nó chơi cả chương 4 roài mà xài c3 cũng phê lòi mắt roài war đã lắm :U
test thử chưa nếu sài main TV 100% là bị đứng máy khi lên kinh nghiệm đấy
thế nên tới mới unpack cái main C3 của US ở bên kia kìa

tất cả là do main TV không hợp với Server US

doantrankieu
27-08-09, 08:50 AM
test thử chưa nếu sài main TV 100% là bị đứng máy khi lên kinh nghiệm đấy
thế nên tới mới unpack cái main C3 của US ở bên kia kìa

tất cả là do main TV không hợp với Server US
cái mian đó của LightTural đã mở online tiếng Việt 100% chỉ bị lỗi hiển thị cột bless :D và đăng nhập nhiều acc 1 máy được.Còn US thì y chang shaiya VN office một máy 1 acc bless đầy đủ mà dùng client US cái font chữ nhỏ dễ war hơn.Mình đang loay hoay kô biết cách để mấy người kia reg acc làm sao hiện tại toàn PM qua Yahoo rec trực tiếp trên SQL hix

thecong
27-08-09, 08:54 AM
khe khe tớ vẫn thích sài client US hơn vì giao diện đẹp hơn của VN muốn reg acc phải có web có thể tham khảo web của MU ấy rồi chỉ chỉnh sửa lại mấy cái query cho phù hợp thôi

doantrankieu
27-08-09, 08:58 AM
khe khe tớ vẫn thích sài client US hơn vì giao diện đẹp hơn của VN muốn reg acc phải có web có thể tham khảo web của MU ấy rồi chỉ chỉnh sửa lại mấy cái query cho phù hợp thôi
bác có trình it kha khá unpack test cái chương 4 xem sao... syshaiya nó up gần hết chương 4 roài ....tụi tàu nó cũng chơi luôn chương 4 luôn roài

thecong
27-08-09, 09:03 AM
hix tớ có cái main US chương 4 unpack rồi đấy cậu thích tớ share cho nhưng server mình chương 2 hay chương 3 ấy mà tớ test thử rồi chán òm à chả có gì hay cả có mấy cái map mới đấy nhưng hôm đấy là mới test trên client vn thôi chưa test trên client US

doantrankieu
27-08-09, 09:53 AM
share cái main chương 4 lên đi cho biết IP luôn.Thanks.Cái bài bên MU là chơi trực tiếp à.Kết nối qua hamachi nhưng reg acc thì làm sao... mỗi lần có người chơi thì PM yahoo bất tiện wa...

thecong
27-08-09, 10:01 AM
đợi chút chiều hoặc mai tui share cho nhưng ko hiểu sao tớ test được tầm 2 tiếng thông báo lỗi GG chắc do chưa remost hết GG để về tớ test lại rồi share ko thì cứ sài chương III cũng được

s0ck.mrth4nh
31-08-09, 04:08 PM
Đăng nhập vào đc rồi chọn liên minh xong màn hình đen thui hiện chữ loading 1 lúc rồi văng ra ??? Ai giúp với

thecong
31-08-09, 07:54 PM
có thể thiếu ram chăng tớ trinh chiến hoài có sao đâu sài đủ các loại client
khe khe nếu ai sài main này kết hợp với client shaiya vn thì sẽ bị lỗi tùm lun về phần hiển thị còn mình sài client US ổn định cao mà lại việt hóa nữa có dấu lun nếu ai chịu nghiên cứu sẽ biết cách kết hợp giữa client US và client VN để thành một client hoàn thiện
khe khe khe khe khe =))

hongtu1
31-08-09, 08:28 PM
Minh` đã biết cách khắc phục lỗi xuyên tường, đó là do main. unpack main của VN, dùng client việt hóa có dấu luôn, khoảng 90%.

n2t168
01-09-09, 12:24 PM
Ai rãnh viết hướng dẫn full cách tạo web cho thành viên đăng kí đi. chơi online mà ko bik cách tạo web đăng kí ~.~

doantrankieu
02-09-09, 07:38 AM
ai hướng dẫn cái làm webshaiya để người chơi reg acc là lên online thôi ... không thấy ai hướng dẫn nhỉ.Hoặc cách reg acc nào cũng được.Hiện tại toàn bạn bè muốn chơi pm yahoo mình reg acc bất tiện wa.1 game hay và ít lỗi thế này mà kô ai phát triển online

thecong
04-09-09, 10:24 AM
em cũng biết nhưng sài được 100% đó là kết hợp client vn và US nhưng không biết unpack main của shaiya vn ra sao vì nó sài trình pack khó quá còn cái main hồi trước anh share thì là main chương II phải có client chương II mới không bị giật vì main chương II kết hợp client chương III là bị lỗi liền em đã thử dùng Client chương III kết hợp main Chương IV rồi bị lỗi y hệt như vậy nhưng cho sang client chương IV thì không sao nữa

evilbaby1
05-09-09, 02:24 PM
Tool unpack File Main

File main VN 4

Lưu ý file tất cả các tool crack thường có virus , các bạn không tin thì đừng download

doantrankieu
05-09-09, 04:21 PM
Main trên IP là bao nhiêu evilbaby

thecong
06-09-09, 08:29 AM
khe khe tớ unpack được rồi evi à nhưng mà khổ cái nó không kill được cái GG đi nên là ................... cài shaiya off mà bị GG thì bó tay .com

Lovepw
06-09-09, 08:39 AM
Bạn Dùng ollyDBG để hack GG!Hjx dạo này lục lại Server này thấy có bản mới rồi kìa!các bạn xem hình xem bản này có phải mới ko nhé!

thecong
06-09-09, 08:52 AM
uhm bản mới đó nhưng tớ không biết xóa GG kiểu gì sao cậu không hướng dẫn nhỉ

evilbaby1
07-09-09, 08:00 AM
Cách Disable Nprotect :
Các Bác Mở OllyDBG : open với file Game đã unpack . Nhấn Chuột Phải và Chọn Search for -> All referenced text strings
Trong Đây bạn tìm "nProtect GameGuard" ( không dấu ngoặc kép ) . Nhấn Đúp vào ta sẽ thấy dưới dòng đó có dòng JNP ..... Nhấn space và đúp vào sử JNP thành JMP . Good Luck

thecong
07-09-09, 09:03 AM
quá tuyệt evi làm nhanh ghê chiều qua bảo hôm nay làm là làm liền tiếc cái là chỉ thank được 1 cái à

evilbaby1
07-09-09, 11:28 AM
Shaiya latest official client-side decryption tool ( by google translate )

thecong
09-09-09, 08:07 PM
làm được chết liền 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Lovepw
09-09-09, 08:12 PM
làm được chết liền 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Thử Post Lên các file hex mà bạn đã sửa xem!ah mà nên nhớ kĩ là server các member sử dụng chỉ run với file exe ep3 thui nhá!^^

mathienlong141
12-09-09, 10:33 AM
có bạn nào bít cách edit cột count trong table item ko, mình edit toàn bị nó báo lổi dữ liệu đã record hay j đó, ko cho update, xem help thì nó bảo ODBC error: "Row can not be updating. Some values may have been changed since it was last read" - "ODBC error". Mình muốn edit cho vật phẩm chứa được 255, ko biết có bạn nào biết ko, giúp mình nhé. Cám ơn các bạn nhiều

thecong
12-09-09, 04:19 PM
không được đâu tôi thử rồi mình không can thiệp vào mấy cái đó được hồi trước tôi việt hóa client US sau đó lưu lại vào game không thấy thay đổi gì ra mởi lại mới biết không chỉnh được hiện tại tớ đã crach thành công main EP4 của VN nhưng không sài được do bị lỗi đứng màn hình khi nhận exp và thay đồ có lẽ do server và client không hợp đành phải sài client nước ngoài vậy

doantrankieu
15-09-09, 07:09 AM
có bạn nào bít cách edit cột count trong table item ko, mình edit toàn bị nó báo lổi dữ liệu đã record hay j đó, ko cho update, xem help thì nó bảo ODBC error: "Row can not be updating. Some values may have been changed since it was last read" - "ODBC error". Mình muốn edit cho vật phẩm chứa được 255, ko biết có bạn nào biết ko, giúp mình nhé. Cám ơn các bạn nhiều
xếp chồng 225 cái vào SQL PS_gamedef --->item --->count sửa 1 = 225 lưu ý có 1 vài vật phẩm sửa được(hình như quần ,áo ,vũ khí không sửa được nói chung là trang bị)

cobemongmo123
28-09-09, 09:45 AM
co ai up phien ban moi len dum minh di
cam on nhieu

thecong
28-09-09, 08:13 PM
hổng cóa cái nào gọi là phiên bản mới cả cái ông kia ổng chém gió đấy toàn lấy hình nc ngoài mang vào chém thôi à

thecongcntt
29-09-09, 09:23 AM
Hiện đã có server full + client tiếng việt có dấu mới nhất. Bạn nào muốn có thể vào iopq.com mà down về.

thecong
02-10-09, 08:27 PM
nói thế bố ai tìm được tiếng trungquoc chứ có phải tiếng anh đâu

stinka2
03-10-09, 11:41 AM
ẹc, cái trong ông thecong đưa tui vô mò nửa ngày mà ko thấy shaiya đâu

stinka2
10-10-09, 07:21 PM
cái /nprotectoff oánh vô mà nó ko báo ok mí bùn chứ? làm sao h mí bác

jxvietnam
11-10-09, 04:18 PM
cHo xin cái cấu hình để run sv + vào game:)

lastvampire
04-01-10, 10:58 PM
Hongtu ơi, tui làm hết tất cả các bước theo hướng dẫn của ông ròy, nhưng mà tới lúc chạy game.exe thì nó bị dis ra.
Nó hiện lên bảng như thế này :(
" Đã ngưng kết nối với máy chủ "
Error
0
Ai giúp tui fix lỗi này với :((

hongtu1
04-01-10, 11:23 PM
giờ còn sài bản này sao? bản này cũ rồi mà, setup bản mới hơn đi SP3 hay 4 đi

lastvampire
05-01-10, 06:10 PM
Mình cũng thử down bản ep4 của kakalot về làm thử ròi
Chạy link server thì ổn nhưng đến lúc zô file game thì nó hiện lên lỗi: " Sai phiên bản " :(
Còn link ep5 thì mình down kô đc

kakalot123456
05-01-10, 06:27 PM
:-l bạn ơi mình quên mất lâu lâu cái auto command nó bị lỗi vì vậy phải tự đánh nprotectoff và vchkoff

lastvampire
05-01-10, 07:19 PM
Mình có tự gõ ròi mà vẫn bị.
Mà cái ip theo hướng dẫn của kakalot đó có cần fix ip lookback theo kô hay để ip khác vẫn chơi được ...

kimthedi
05-01-10, 07:44 PM
hinh nhu cai database cua kakalot bi loi 2 cai roi
minh attack thay bi loi 2 cai

kimthedi
05-01-10, 07:45 PM
ban sai cai ban v.5 choi dc do

lastvampire
05-01-10, 07:51 PM
Cái database của kakalot hình như kô dùng để attach đâu mà tạo new database xong cái copy mấy cái file .mdf & .ldf qua data của mysql lun

kimthedi
05-01-10, 07:53 PM
nhung khi vao game thi bi error

lastvampire
05-01-10, 08:20 PM
Thiệt ra là mình đã làm xong nhưng vẫn chưa chơi đc
Vẫn còn đang bị lỗi ở phần vô game là báo sai phiên bản
Mình mới hỏi và kakalot nói nè

:-l bạn ơi mình quên mất lâu lâu cái auto command nó bị lỗi vì vậy phải tự đánh nprotectoff và vchkoff
>:D<

LilKanG
25-01-10, 12:01 AM
ai fix giúp mình lỗi này với chạy server cái Session start được 15s thì pause lại kiểm tra file log PS_SESSION__system.log__20100124_232312.log thì nó ra vậy nè hjx

2010-01-24 23:23:12 PS_SESSION__system log start (Session)

2010-01-24 23:23:13 userlog connect failed

2010-01-24 23:23:13 initserver() failed

2010-01-24 23:23:13 3 1 SService::ServiceCtrlDispatcher(): m_pService->Init()

2010-01-24 23:23:13 PS_SESSION__system log end (Session)

2010-01-24 23:23:13 3 1 SService::ServiceCtrlDispatcher(): service shutdown

có file mình nén lại rồi nè

ai pro giúp mình với nhé thx nhiều

stinka2
25-01-10, 11:05 AM
ai fix giúp mình lỗi này với chạy server cái Session start được 15s thì pause lại kiểm tra file log PS_SESSION__system.log__20100124_232312.log thì nó ra vậy nè hjx

2010-01-24 23:23:12 PS_SESSION__system log start (Session)

2010-01-24 23:23:13 userlog connect failed

2010-01-24 23:23:13 initserver() failed

2010-01-24 23:23:13 3 1 SService::ServiceCtrlDispatcher(): m_pService->Init()

2010-01-24 23:23:13 PS_SESSION__system log end (Session)

2010-01-24 23:23:13 3 1 SService::ServiceCtrlDispatcher(): service shutdown

có file mình nén lại rồi nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fymfmgtedeqn)

ai pro giúp mình với nhé thx nhiều
dễ lắm lúc nào onl pm yahoo tui làm cho :))

punkute
01-03-10, 09:23 PM
tửong đc up 60 lun ai dè zzzzzzzzzz

auferhousethe
15-04-12, 06:24 AM
Hjx link dead hết rồi, ai có link Server+Patch+HD share dùm mình với nhé, thanks nhiều. (Chương 3 của hongtu1 nhé ^_^!)