PDA

View Full Version : [JX] Lỗi thay đổi thuộc tính khi tạo nhân vật mới

hoaitam1990
18-10-21, 05:04 PM
Chào mọi người!
Mình gặp lỗi là khi tạo 1 nhân vật mới các chỉ số thuộc tính như kháng hỏa, kháng thủy.... đều hiển thị là 0 hết
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình có tìm trong \settings\npc\player\level_add.txt thì các chỉ số ban đầu về tạo nhân vật và kháng đều đúng hết nhưng vào game thì lại không hiển thị
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ai biết lỗi này fix ở đâu có thể hướng dẫn mình với. Thanks!

traminh83
18-10-21, 05:47 PM
Chào mọi người!
Mình gặp lỗi là khi tạo 1 nhân vật mới các chỉ số thuộc tính như kháng hỏa, kháng thủy.... đều hiển thị là 0 hết

Mình có tìm trong \settings\npc\player\level_add.txt thì các chỉ số ban đầu về tạo nhân vật và kháng đều đúng hết nhưng vào game thì lại không hiển thị

Ai biết lỗi này fix ở đâu có thể hướng dẫn mình với. Thanks!
Bạn xem thử các file .ini trong đó luôn xem có sửa được ko

hoaitam1990
18-10-21, 05:55 PM
Bạn xem thử các file .ini trong đó luôn xem có sửa được ko

Mình kiểm tra thử các file .ini trong folder Player thì không thấy chỗ nào chỉnh sửa mấy thuộc tính kháng đó hết đó bác.

trungjx
18-10-21, 09:15 PM
hình như đã từ lâu rồi nó là z mà bạn. nó chỉ tính kháng tối đa thôi thì phải? ví dụ phái ng my bị - kháng lôi . bạn tạo nhân vật đeo cho nó kháng lôi xem có bị trừ ko

hoaitam1990
18-10-21, 10:11 PM
hình như đã từ lâu rồi nó là z mà bạn. nó chỉ tính kháng tối đa thôi thì phải? ví dụ phái ng my bị - kháng lôi . bạn tạo nhân vật đeo cho nó kháng lôi xem có bị trừ ko

Đúng rồi bác. Ví dụ tạo nv hệ mộc thì tạo nhân vật là -15% ptvl, nhưng nó không hiển thị lên. Khi mặc độ +ptvl thì có trừ vào phần âm đó
Ý mình là muốn hiển thị phầm âm đó :D

trungjx
18-10-21, 10:14 PM
Đúng rồi bác. Ví dụ tạo nv hệ mộc thì tạo nhân vật là -15% ptvl, nhưng nó không hiển thị lên. Khi mặc độ +ptvl thì có trừ vào phần âm đó
Ý mình là muốn hiển thị phầm âm đó :D
ko có spurce chắc thua. lâu lắm rồi linux mình ko thấy sever nào đc như z