PDA

View Full Version : [KT] Xin hướng dẩn mã hóa file .lua

M.Scofield
12-09-21, 12:46 PM
Hi các bác, có cách nào mã hóa file .lua để không thể decompile mà vẫn hoạt động được trên kiếm thế không các bác. Em mò mãi mà k đc, đa số vẫn decompile được.
Cảm ơn các bác!

linode
12-09-21, 01:33 PM
có full source gs thì làm được =))) =))

M.Scofield
12-09-21, 02:47 PM
có full source gs thì làm được =))) =))

là sao bác nhỉ, em chỉ muốn compile 1 số file lụa thành bytecode mà k decompile đc thôi.

TonyNgo
13-09-21, 01:20 AM
Hi các bác, có cách nào mã hóa file .lua để không thể decompile mà vẫn hoạt động được trên kiếm thế không các bác. Em mò mãi mà k đc, đa số vẫn decompile được.
Cảm ơn các bác!

cần thì ib mình nhé............

BladeKnight109
13-09-21, 08:55 AM
Cảm ơn các bác!

Nếu có source thì mọi chuyện quá dễ, còn không có source thì hỏi khó 1 chút nhưng ko phải không thể. Bạn có thể inject code vào đoạn load mấy file lua. trước khi load bạn giải mã chúng ra trước rồi mới load. còn cách mã hóa thì rất nhiều, xor, hay băm thế nào tùy bạn, mã hóa càng nhiều, giải mã càng lâu, càng chậm

M.Scofield
13-09-21, 03:18 PM
Nếu có source thì mọi chuyện quá dễ, còn không có source thì hỏi khó 1 chút nhưng ko phải không thể. Bạn có thể inject code vào đoạn load mấy file lua. trước khi load bạn giải mã chúng ra trước rồi mới load. còn cách mã hóa thì rất nhiều, xor, hay băm thế nào tùy bạn, mã hóa càng nhiều, giải mã càng lâu, càng chậm

Bác có cách nào khi không có full source k ạ?