PDA

View Full Version : Có ra 1.5.7 chưa nhỉ mn?

leonhang
30-08-21, 09:16 PM
Mấy năm rồi chưa ra 1.5.7 nữa..ai có ko nào :v Hóng mấy năm rồi chưa ra

DungT
31-08-21, 09:35 PM

còn ai chơi nữa mà hóng bạn =))=))=))=))=))=))

vnpt1983
01-09-21, 05:57 PM

Chơi tạm 155 đê. dev lên cũng thấy đc. có đồ cấp 17

Nhân tiện hướng dẫn sơ các anh em chưa biết cách edit elements.data .......ở đây tui dùng bản 155 lấy ở đây nhé
Link: (pass:pgaming nếu có)
Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tool: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> video hướng dẫn.

tui dùng tool sEledit++ (engl) hoặc Extended sEledit (nga ngố) để tìm các id (sẽ để link down cho anh em)
Chạy phần mềm sEledit++ lên vào file /load chọn file elements.data (nhớ copy ra 1 bản dự phòng nha) phần mềm load ta thấy các tab.
1. Đầu tiên là thêm đồ vào shop có sẵn. Lấy ví dụ 1 npc là Thợ rèn Lữ Hạ Đao (kiếm tiên thành nhé) tab 57 NPC_ESSCENCE
ID là 2161 - nhìn qua bên phải thấy dòng 12 id_sell_service = 2241 (đây là id cái shop thợ rèn)
bạn có thể gõ id này vào phần mềm để search hoặc nó ở tab 40 NPC_SELL_SERVICE bạn sẽ thấy cái shop nó hiện ra cấu trúc của nó sẽ có 8 tab, mỗi tab có 32 ô vật phẩm. Ở đây bạn có thể chỉnh sửa, thêm đồ vào, thêm tab mới thêm đồ vào....
vũ khí id ở tab 3 WEAPON_ESSENCE nhé.
sau khi chỉnh sửa xong save lại copy vào server và client chạy server kiểm tra kết quả.
2. Chỉnh sửa giá cả mua vào bán ra cho vật phẩm
vd Điểm cang thương ở tab 3 nhé, chúng ta sửa ở dòng 31 price (giá bán vào shop), 32 shop_price (giá mua trong shop về túi đồ)
3. Vấn đề về NPC.
Ở tôi chưa hướng dẫn các bạn add 1 npc mới vào mà tận dụng các npc nhiệm vụ để gắn các shop vào. tận dụng các shop trắng chưa sử dụng.
Đầu tiên vào mục 40 đã lấy id 1 cái shop trắng để gắn cho npc đc chọn.
Vào game chạy vòng vòng xem có npc nào vừa mắt mà không thấy bán gì không, nhớ lấy tên gõ vào khung Find của phần mềm tìm npc. nó phải hiện ở tab 57 nhé. gắn id shop ở trên vào dòng id_sell_service, id_buy_service mặc định là 1108 nhé (nó là cái mua đồ mình bán vào shop) thế là xong phần npc. bây giờ là tạo shop với vật phẩm bán.
Quay lại tab 40 vào id shop và tạo cấu trúc shop.
ID(int32)="2241"------id shop
Name(wstring:64)=-------tên hiện trên menu NPC
pages_1_page_title(wstring:16)=-------tên tab (có 8 tab)
pages_1_require_contrib(int32)="0"
pages_1_require_force(int32)="0"
pages_1_require_force_reputation(int32)="0"
pages_1_goods_1_id(int32)=-------------------------id vật phẩm (có 32id tương úng 32 ô vp trong game)
pages_1_goods_1_contrib_cost(int32)="0"
pages_1_goods_1_force_contribution_cost(int32)="0"
pages_1_goods_1_solo_tower_challenge_score_cost(in t32)="0"
pages_1_goods_2_id(int32)=
pages_1_goods_2_contrib_cost(int32)="0"
pages_1_goods_2_force_contribution_cost(int32)="0"
pages_1_goods_2_solo_tower_challenge_score_cost(in t32)="0"
pages_1_goods_3_id(int32)=
.................................................. .................................................. ....
sau khi xong save lại copy qua server và client . chạy server vào game xem kq.
stop server sau đó dùng winscp copy vào server rồi chạy lại server nhé.
tạm vậy đã nhé link tool
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>