PDA

View Full Version : [KT] Xin mọi người giúp 2 người đứng chung 1 map nhưng lại ko nhìn thấy nhau

mthuong000
27-08-21, 10:25 PM
Mình có tải bản Kiếm thế của A lqthanh85bl về chơi với bạn bè bằng hamachi.
Lâu lâu 2 đứa đứng chung 1 map lại ko nhìn thấy nhau.
Phải thoát ra vào lại thì mới thấy.

Có cao nhân nào biết cách chỉnh ko bị lỗi để dễ đi săn boss chung được ko?

huypronet
28-08-21, 09:12 PM
Khả năng 2 Map đang nằm trên 2 gameserver khác nhau, Tìm rồi xóa bớt 1 trong 2 cái đi

hoangtamkg
28-08-21, 10:00 PM

1 kiểu lỗi, khi 1 acc vào 1 map 5, hay 15, cách di chuyển từ thành đi ra map đó(tuỳ map) thì khi vào lại thành (truyền tống phù hay phù tổ đội) thì sẽ không thấy các acc còn lại đứng trong thành và ngược lại, đồng thời, acc phù lỗi đó sẽ thấy và ăn dc boss xuất hiện các map 115, 95,... các acc còn lại sẽ không thấy boss mặc dù thấy thông báo bos xuất hiện. lỗi này hơi bị nghiêm trọng á, nếu member biết và thực hiện theo cách trên thì sv hơi bị loạn đấy.

toantuanh
29-08-21, 01:22 AM
1 kiểu lỗi, khi 1 acc vào 1 map 5, hay 15, cách di chuyển từ thành đi ra map đó(tuỳ map) thì khi vào lại thành (truyền tống phù hay phù tổ đội) thì sẽ không thấy các acc còn lại đứng trong thành và ngược lại, đồng thời, acc phù lỗi đó sẽ thấy và ăn dc boss xuất hiện các map 115, 95,... các acc còn lại sẽ không thấy boss mặc dù thấy thông báo bos xuất hiện. lỗi này hơi bị nghiêm trọng á, nếu member biết và thực hiện theo cách trên thì sv hơi bị loạn đấy.
bật gs lên xem có bị trùng id map hay ko rồi xóa đi..
server share trên này ko có cái nào 100% toàn vẹn để bạn mở online nên không nên mở...
share chỉ nhằm mục đích vọc vạch và tự sướng

mthuong000
30-08-21, 01:30 PM
Khả năng 2 Map đang nằm trên 2 gameserver khác nhau, Tìm rồi xóa bớt 1 trong 2 cái đi

Vậy là mình sửa cái worldset của gameserver và gamecenter cho không bị trùng id map là được hả bạn?

Có 2 đứa chơi cho vui mà ko săn boss cùng được cũng chán.

vodangdaihiep
30-08-21, 01:33 PM

Bị lặp map rồi, tim sửa hoặc tìm worldset khác thay vô